Jump to content

- - - - -

ถ้าคนในประเทศมีจิตสำนึกรับผิดชอบ ประเทศของเราคงไม่เป็นไปอย่างนี้

• Please log in to reply
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

ผิด ชอบ ชั่ว ดี

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

ก็ต้องอดทนกันไปค่ะ คนเราเจ็บมากๆ ถึงจะคิดได้ ^___^

#3 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

นักการเมืองเป็นตัวแทนของประชาชน ทำหน้าที่บริหารประเทศ แต่กลับแสวงหาประโยชน์เข้าตัวเองและพวกพ้อง ขาดซึ่งจิตสำนึกรับผิดชอบต่อประชาชน ประเทศของเราจะอยู่ได้อย่างไร

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#4 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ควายมันชอบเรียกร้อง ชอบหลอกลวง

#5 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ก็ต้องอดทนกันไปค่ะ คนเราเจ็บมากๆ ถึงจะคิดได้ ^___^

^ ___ ^

#6 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:57

*
POPULAR

ทุกอย่าง ถ้าเราเอาแต่โทษ นักการเมือง หรือข้าราชการ อย่างเดียวก็ไม่ถูก

คำถาม

ท่านเคยแซงคิวหรือไม่ ตอนท่านกำลังรีบเร่ง

ท่านเคยให้เงิน ตำรวจเพื่อเลี่ยงการโดนใบสั่งหรือไม่

ท่านเคยให้ซองข้าราชการ กรณีให้ข้าราชการทำเอกสารเรื่องที่ดิน หรือไม่

ท่านเคยวิ่งเต้นให้ญาติ กรณีโดนตำรวจจับ หรือไม่

ท่านเคยฝากฝัง ลูกหลานเข้าทำงานหรือไม่

ท่านเคยเลี่ยงภาษี หรือไม่

.....................................................................................

ผมตอบแบบลูกผู้ชายเลยครับ ผมเคย

เพราะพวกเราเองก็เป็นส่วนหนึ่งของการทุจริต มันจึงกลายเป็นคลื่นแห่งการทุจริตที่ยากจะต้านกระแสได้ครับ

คงต้องมีพระเอก/นางเอก ขี่ม้าขาวมาล้างระบบแล้วเริ่มนับใหม่

หรือไม่ก็ต้องเริ่มต้นจากพวกเรา ทีละคน ทีละคน อาจจะใช้เวลายาวนานหน่อยแต่ผมจะรอ

ซึ่งวันนี้ผมก็เริ่มแล้ว

พวกท่านละ...........

#7 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:06

ทุกอย่าง ถ้าเราเอาแต่โทษ นักการเมือง หรือข้าราชการ อย่างเดียวก็ไม่ถูก

คำถาม

ท่านเคยแซงคิวหรือไม่ ตอนท่านกำลังรีบเร่ง

ท่านเคยให้เงิน ตำรวจเพื่อเลี่ยงการโดนใบสั่งหรือไม่

ท่านเคยให้ซองข้าราชการ กรณีให้ข้าราชการทำเอกสารเรื่องที่ดิน หรือไม่

ท่านเคยวิ่งเต้นให้ญาติ กรณีโดนตำรวจจับ หรือไม่

ท่านเคยฝากฝัง ลูกหลานเข้าทำงานหรือไม่

.....................................................................................

ผมตอบแบบลูกผู้ชายเลยครับ ผมเคย

เพราะพวกเราเองก็เป็นส่วนหนึ่งของการทุจริต มันจึงกลายเป็นคลื่นแห่งการทุจริตที่ยากจะต้านกระแสได้ครับ

คงต้องมีพระเอก/นางเอก ขี่ม้าขาวมาล้างระบบแล้วเริ่มนับใหม่

หรือไม่ก็ต้องเริ่มต้นจากพวกเรา ทีละคน ทีละคน อาจจะใช้เวลายาวนานหน่อยแต่ผมจะรอ

ขอบคุณสำหรับแง่คิดดีๆครับ

#8 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

"หิริ โอตัปปะ"........................................................ช่างหายากเสียจริงๆครับ -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#9 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:24

คำถาม

ตอบคำถาม (ชิงรางวัล) :D

ท่านเคยแซงคิวหรือไม่ ตอนท่านกำลังรีบเร่ง (ไม่เคย มีแต่โดนแซงประจำ)

ท่านเคยให้เงิน ตำรวจเพื่อเลี่ยงการโดนใบสั่งหรือไม่ (ไม่เคย บอกให้เขียนมาให้ไว กวนติงมากๆ จะโดนติง)

ท่านเคยให้ซองข้าราชการ กรณีให้ข้าราชการทำเอกสารเรื่องที่ดิน หรือไม่ (ไม่แน่ใจ เหมือนจะเคยให้ค่าขนมพวกมันไปบ้างหลังเสร็จงาน)

ท่านเคยวิ่งเต้นให้ญาติ กรณีโดนตำรวจจับ หรือไม่ (ไม่เคยปล่อยแม่มติดคุกไป ถ้าทำผิด)

ท่านเคยฝากฝัง ลูกหลานเข้าทำงานหรือไม่ (เคยฝากให้ดูแล แต่ไม่เคยใช้เส้นบีบบังคับใคร)

ท่านเคยเลี่ยงภาษี หรือไม่ (ไม่เคย นอกจากลืมไปจ่าย โดนย้อนหลังประจำ)

ตอบเล่นๆ แก้เซ็งน่ะท่าน ไม่ได้จะป่วน ^^'

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#10 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:31

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#11 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:38

คางคูด......นี่เอง

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#12 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:41

:blink:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#13 พระรามลงสรง

พระรามลงสรง

น้องใหม่

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:45

ใจดี อวตารในร่างใหม่

อิอิ

ตลกดี

#14 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:47

ถ้าใจดี มีจิตสำนึกรับผิดชอบ ใจดี ของเราคงไม่เป็นไปอย่างนี้

ผิด ชอบ ชั่ว ดี :D

#15 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:49

คุณ HiddenMan โหดร้าย อำมหิตทีสุด
ใจดี20 กำลังมีความสุข
ไม่ถึง 2 ชั่วโมง ก็มาทำลายซะแล้ว

ผู้ใช้ 6 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 5 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน
kwan_kao, HiddenMan, The Chaser, CrazyDaimon, คนกลับใจ

Edited by kwan_kao, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:59.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#16 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:50

สวัสดีตอนเย็นของวันไม่ลอยกระทง

:lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#17 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:53

น่าสงสาร
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#18 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:58

ตกหลุมกันระนาว

คำถาม

"หิริ โอตัปปะ"........................................................ช่างหายากเสียจริงๆครับ -_- -_-

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#19 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:02

ชีวิตของใจดี จะไม่หลอกลวงซะวันไม่ได้เลยหรือ :angry:

Edited by CrazyDaimon, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:02.

#20 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:03

ว่าแต่คุณคนกลับใจ กลับใจด้วยเรื่องอะไรล่ะ วานแถลงไขให้เพื่อน ๆ กระจ่างหน่อยสิ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#21 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:05

ถามคำเดียว ก่อนคุณจะไปสอนคนอื่น

กลับใจจริงอ๊ะป่าว หรือแค่เอาปี๊บคลุมหัว <_<
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#22 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ว่าแต่คุณคนกลับใจ กลับใจด้วยเรื่องอะไรล่ะ วานแถลงไขให้เพื่อน ๆ กระจ่างหน่อยสิ :huh:

คำตอบอยู่ในนี้ (รวมมิตรกระทู้ ที่ Rep 23, 27)
http://webboard.seri...เดือน-ใครช่วยส/

Edited by kwan_kao, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09.

#23 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:24

เห็นความจริงใจของเพื่อนร่วมบอร์ด ไร้ค่าถึงเพียงนี้เชียวหรือ จขกท

#24 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:09

http://webboard.seri...้ว/#entry506445
ด่วน !!! ยิงแก๊ส น้ำตาแล้ว .....

เอ๋ง !! เอ๋ง !! เอ๋ง !!

5555555555555+++

ไอ้ตุ๊ด ใจดี เมิงสะใจมากเหรอ

อย่าให้เจอตัวนะเมิง

Edited by Stargate-1, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:13.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:30

ผม กับ คุณพิ้ง และ คุณ CrazyDaimon ไม่ได้ตกหลุมนะครับ คุณขวัญข้าว.....!!!

"หิริ โอตัปปะ" ที่ผมว่ามานี่ ผมกำลังบอก ใจดี20 อยู่นะครับ ว่าทำไมหายากจัง..!!!

มันสมองอย่าง ใจดี20 มีขนาดแค่ "เม็ดงา"

ไม่สามารถมาดักใครเค้าได้หรอกครับ..... :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:39

ไอ้คางคูดใจดีนี่เอง ที่มันแซงคิวเด็กนักเรียน น่าละอาย

จะชักชวนให้คนอื่นทำตัวเหมือนมัน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#27 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:47

คำถาม

ไม่เคยครับ จะโดนที่บ้านตัดพ่อตัดลูกก็เพราะเหตุนี้ครั้งหนึ่ง

ปล.จะเป็นใจดีคางคูด หรือจะกลับใจจริง ถ้ายอมรับผิด กลับตัวใหม่ สังคมไทยเปิดโอกาสให้คุณเสมอ ขอให้คุณทำจริงเท่านั้น

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#28 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01

คนอย่างใจดี 20 ....แค่กลับใจน่ะ ไม่พอหรอก

เมริงไปเกิดใหม่ดีกว่า

#29 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:41

เจริญทางวัตถุ แต่จิตใจไม่เจริญตาม

ถึงที่สุด โดนผลกระทบทุกคน ถึงจะกลับมาคิดกันได้

ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา ถ้าอยู่สภา ไม่ใช่นายก (ไม่เกี่ยวมั้ง :D )

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#30 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:02

ผม กับ คุณพิ้ง และ คุณ CrazyDaimon ไม่ได้ตกหลุมนะครับ คุณขวัญข้าว.....!!!

"หิริ โอตัปปะ" ที่ผมว่ามานี่ ผมกำลังบอก ใจดี20 อยู่นะครับ ว่าทำไมหายากจัง..!!!

มันสมองอย่าง ใจดี20 มีขนาดแค่ "เม็ดงา"

ไม่สามารถมาดักใครเค้าได้หรอกครับ..... :lol: :lol:

ผิดไปแล้ว ผิดไปแล้ว
แต่ก็ยังยืนยันว่า ฉันไม่ได้ตั้งใจ
ที่แล้วแล้วมา ฉันเสียใจ :(
........."มาช่า".........

ขอโทษคร้า......

Edited by kwan_kao, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:03.

#31 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:04

:lol: จริงๆควรจะชื่อ "คนกลับกลอก" มากกว่านะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:45

ไม่รู้พ่อแม่ไอ้คางคูดมันสอนมันมาแบบไหน ยังกับเกิดมาจากครอบครัวโจรเลย :huh:

#33 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:22

ผิด ชอบ ชั่ว ดี

ที่แน่ ๆ ผมเห็นคนนึง ไม่มีจิตสำนึกรับผิดชอบ :ph34r:

#34 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:30

เมื่อคุณได้เสพมันแล้ว... ยากที่จะถอนตัว... คนดีกลับกรอก... วีรบุรุษจอมปลอม... บางครั้งจึงอดไม่ได้ ที่จะเย้ยยุทธจักร

#35 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:40

อิอิอิ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#36 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:33

ไม่รู้พ่อแม่ไอ้คางคูดมันสอนมันมาแบบไหน ยังกับเกิดมาจากครอบครัวโจรเลย :huh:

ผมว่าเกิดจากครอบครัวที่ขาดความอบอุ่นมากกว่าอยากได้รับการยอมรับจากคนอื่น

น่าสงสารคนพวกนี้...... เลยได้แต่หลอกตัวเองไปวันๆๆ :(

#37 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:34

สวัสดีตอนสายของวันสิ้นเดือน พ.ย.

:lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน