Jump to content

- - - - -

สรุปเรื่องของคุณโอ๋ รังสิมาที่ไปออกทีวี แมนเนอะ

• Please log in to reply
51 replies to this topic

#1 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 30 November 2012 - 11:05

ประเด็นภาพ เรื่องราว ก่อน เกิด ภาพ ที่คุณรังสิมา ให้อภัยจ่าประสิทธิ์ หลังจ่าประสิทธ์ กล่าวขอโทษ !!

มินกลับเห็นว่า คุณรังสิมาแกใจนักเลงดีแท้ ไหนๆ หมามันก็หงอ กระดิกหางเข้ามาแล้ว เป็น มินก็จัดแบบนี้จ่ะ เขาเรียก มารยาททางสังคม....

ข่าวคุณ นาตยา....
...
Nattaya Dangbunga ได้คุยกับพี่โอ๋(รังสิมา)แล้วค่ะ เนื่องจากไปออกรายการสดเมื่อคืน นักข่าวก็อยากเห็นภาพที่ดีกันคุณจ่าประสาทเขาก็ยื่นมือมาและขอโทษ พี่รังสิมาก็ตอบฉันไม่ถือสาเพราะเขาไม่ค่อยจะดี อะไรทำนองนี้ ก็จึงเกิดภาพนี้ขึ้นมา แต่กระบวนกำารตรวจสอบจริยธรรมทางสภาต้องดำเนินการต่อไปถ้าทำอะไรไม่ได้ก็ต้องดำเนินการขึ้นไปถึงผู้ตรวจการแผ่นดินค่ะ ก็จะทำให้ดีที่สุด เพื่อไม่ให้เป็นแบบอย่างที่ไม่ดีใน สภาต่อไปค่ะ กุ๊กขอขอบคุณแทนพี่โอ๋ด้วยนะคะ และฝากขอโทษพี่น้องชาว ปชป ด้วย ถ้าพูดภาษาเราก็คือ คุณกล้ามา เราก็กล้าไป ตอนเช้าคุณจ๋า(ประสาท)ไรเนี๊ยะคะ เขาก็แถลงข่่าวขอโทษอีก ดีค่ะให้ อยากทำโทษ ให้มาขอโทษทุกวันเลยจนตายอะ จะได้กระตุกต๋อมสำนึกทุกวันว่าไม่สมควรพูดอย่ายิ่ง ขอบพระคุณมากค่ะ พี่โอ๋ฝากสวัสดีทุกท่านเลยนะคะ ....

ไม่ดูรายการรายละเอียดก่อนเหรอ ทำเป็นเจ้ปานเทวีไปได้ เจ้โอ๋ ถ่ายรูปกะอิหมวด เสร็จไม่มีการพูดกันเลย กะจ่าปราสาท ในใจถ้าทำได้ คงกระโดดถีบ แบบ มัลลิกาไปแล้ว >>> http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=QeS3-FylKOk
--------------------------------
ทั้งสองท่านเป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เป็นคนของประชาชน ภาพความปรองดอง แบบนี้ค่ะ ที่คนไทยต้องการเห็นจริง ๆ เราประชาชนตัวเล็ก ๆ นี่แหละ ที่จะโดนนักการเมืองหรือแกนนำชั่ว เสี้ยมให้เกลียดชัง ซึ่งถามว่าจะเกลียดชังให้ตายก็ต้องจ่ายภาษีตราบใดที่ต้องใช้นักการเมืองมาบริหารราชการ มินเห็นว่า ถ้ามันขัดแย้งกันนัก ตามหา ปชต กันเหลือเกิน ก็น่าจะล้มเลิกมีนักการเมืองแล้วกลับไปอยู่ยุคก่อนเลิกทาศดีกว่า ตัดไฟแต่ต้นลม จบ !! ..บริหารกันเองใครเหนียวใครรอด น่าจะดีกว่านะ แต่มันเป็นไปได้หรือเปล่า อันนี้ก็ต้องเน้นมันสมองประชาชนผู้จ่ายภาษีให้รัฐบาลบริหารอีกนั่นแหละ !!!

ด้วยความเคารพ และนับถือหัวจิตหัวใจ สส.รังสิมา !!

จากเพจ https://www.facebook...0131?ref=stream

#2 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 11:16

ตามนั้น
เพียงแต่ภาพอาจจะบาดใจสักเล็กน้อย

#3 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 30 November 2012 - 11:18

มารยาททางสังคมเป็นสิ่งที่สาวกโกเต๊กไม่เข้าใจ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#4 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 11:21

เท่าที่ดูข่าว ผมว่าคนที่ทนไม่ได้น่าจะเป็นพวกควายแดงและพวกกลางกลวงซะมากกว่านะ ถึงโจมตีกันซะยกใหญ่ :lol:

#5 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

Posted 30 November 2012 - 11:21

มารยาททางสังคมเป็นสิ่งที่สาวกโกเต๊กไม่เข้าใจ

โถๆๆๆไม่ต้องถึงกับตีกันเองหรอกโว้ย แค่อยู่ห่างด่ากันเฉยๆก็จบแล้ว หรือออกรายการเฉยอย่าถ่ายรูปกันก็จบแล้ว แบบนี้จะเรียกว่าไรครับโดนละเมิดทางเพศเป็นคนอื่นเขาเอาตายแต่นี่แป๊ปเดียวแม่มปรองดองกันแล้วทุเรศเหมือน เขมรละเมิดดินแดนไทยแต่มาร์คปล่อยเขมรละเมิดดินแดนไทยแบบนี้เรียกว่าปาหี่ รังสิมาถ่ายรูปกับจ่าแมลงวันแบบชื่นมื่นก็ปาหี่ 555555555
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 30 November 2012 - 11:23

โถๆๆๆไม่ต้องถึงกับตีกันเองหรอกโว้ย แค่อยู่ห่างด่ากันเฉยๆก็จบแล้ว หรือออกรายการเฉยอย่าถ่ายรูปกันก็จบแล้ว แบบนี้จะเรียกว่าไรครับโดนละเมิดทางเพศเป็นคนอื่นเขาเอาตายแต่นี่แป๊ปเดียวแม่มปรองดองกันแล้วทุเรศเหมือน เขมรละเมิดดินแดนไทยแต่มาร์คปล่อยเขมรละเมิดดินแดนไทยแบบนี้เรียกว่าปาหี่ รังสิมาถ่ายรูปกับจ่าแมลงวันแบบชื่นมื่นก็ปาหี่ 555555555

ปรองดอง เขาฟ้องศาลแล้วนะครับ จะบอกว่าปรองดอง?
ไม่อายบ้างหรือที่พิมพ์แต่เรื่องโกหก

#7 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 30 November 2012 - 11:27

อย่าดิ้นให้มันมากนัก ไอ้เด็กติดเกม
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#8 phat21

phat21

Posted 30 November 2012 - 11:29

ปรองดอง เขาฟ้องศาลแล้วนะครับ จะบอกว่าปรองดอง?
ไม่อายบ้างหรือที่พิมพ์แต่เรื่องโกหก

ฟ้องเหรอ ครับแบบนี้ต้องปรองดองกันแน่555555
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#9 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 30 November 2012 - 11:33

ประเด็นภาพ เรื่องราว ก่อน เกิด ภาพ ที่คุณรังสิมา ให้อภัยจ่าประสิทธิ์ หลังจ่าประสิทธ์ กล่าวขอโทษ !!

มินกลับเห็นว่า คุณรังสิมาแกใจนักเลงดีแท้ ไหนๆ หมามันก็หงอ กระดิกหางเข้ามาแล้ว เป็น มินก็จัดแบบนี้จ่ะ เขาเรียก มารยาททางสังคม....

ข่าวคุณ นาตยา....
...
Nattaya Dangbunga ได้คุยกับพี่โอ๋(รังสิมา)แล้วค่ะ เนื่องจากไปออกรายการสดเมื่อคืน นักข่าวก็อยากเห็นภาพที่ดีกันคุณจ่าประสาทเขาก็ยื่นมือมาและขอโทษ พี่รังสิมาก็ตอบฉันไม่ถือสาเพราะเขาไม่ค่อยจะดี อะไรทำนองนี้ ก็จึงเกิดภาพนี้ขึ้นมา แต่กระบวนกำารตรวจสอบจริยธรรมทางสภาต้องดำเนินการต่อไปถ้าทำอะไรไม่ได้ก็ต้องดำเนินการขึ้นไปถึงผู้ตรวจการแผ่นดินค่ะ ก็จะทำให้ดีที่สุด เพื่อไม่ให้เป็นแบบอย่างที่ไม่ดีใน สภาต่อไปค่ะ กุ๊กขอขอบคุณแทนพี่โอ๋ด้วยนะคะ และฝากขอโทษพี่น้องชาว ปชป ด้วย ถ้าพูดภาษาเราก็คือ คุณกล้ามา เราก็กล้าไป ตอนเช้าคุณจ๋า(ประสาท)ไรเนี๊ยะคะ เขาก็แถลงข่่าวขอโทษอีก ดีค่ะให้ อยากทำโทษ ให้มาขอโทษทุกวันเลยจนตายอะ จะได้กระตุกต๋อมสำนึกทุกวันว่าไม่สมควรพูดอย่ายิ่ง ขอบพระคุณมากค่ะ พี่โอ๋ฝากสวัสดีทุกท่านเลยนะคะ ....

ไม่ดูรายการรายละเอียดก่อนเหรอ ทำเป็นเจ้ปานเทวีไปได้ เจ้โอ๋ ถ่ายรูปกะอิหมวด เสร็จไม่มีการพูดกันเลย กะจ่าปราสาท ในใจถ้าทำได้ คงกระโดดถีบ แบบ มัลลิกาไปแล้ว >>> http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=QeS3-FylKOk
--------------------------------
ทั้งสองท่านเป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เป็นคนของประชาชน ภาพความปรองดอง แบบนี้ค่ะ ที่คนไทยต้องการเห็นจริง ๆ เราประชาชนตัวเล็ก ๆ นี่แหละ ที่จะโดนนักการเมืองหรือแกนนำชั่ว เสี้ยมให้เกลียดชัง ซึ่งถามว่าจะเกลียดชังให้ตายก็ต้องจ่ายภาษีตราบใดที่ต้องใช้นักการเมืองมาบริหารราชการ มินเห็นว่า ถ้ามันขัดแย้งกันนัก ตามหา ปชต กันเหลือเกิน ก็น่าจะล้มเลิกมีนักการเมืองแล้วกลับไปอยู่ยุคก่อนเลิกทาศดีกว่า ตัดไฟแต่ต้นลม จบ !! ..บริหารกันเองใครเหนียวใครรอด น่าจะดีกว่านะ แต่มันเป็นไปได้หรือเปล่า อันนี้ก็ต้องเน้นมันสมองประชาชนผู้จ่ายภาษีให้รัฐบาลบริหารอีกนั่นแหละ !!!

ด้วยความเคารพ และนับถือหัวจิตหัวใจ สส.รังสิมา !!

จากเพจ https://www.facebook...0131?ref=stream

เห็นด้วยค่ะ นี่แสดงถึงความมีวุฒิภาวะ มีเหตุมีผล และรู้จักกาละเทศะ ของเจ๊โอ๋ สส.ที่มีคุณภาพคนหนึ่ง ที่สร้างและสะสม Human capital ของตัวเองจนเป็นที่ยอมรับของประชาชน โดยไม่ต้องมีตัวช่วยหรือเป็นนอมินีใคร

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#10 pinkpanda

pinkpanda

Posted 30 November 2012 - 11:34

น้อง phat1 รู้จักคำว่าการควบคุมอารมณ์ หรือการสงบสติอารมณ์ หรือการกำจัดอารมณ์มั้ยคะ

ถ้ายัง ไปฟังธรรมบ้างก็ดี จะได้เป็นคนใจกว้าง และใจเย็น

#11 pinkpanda

pinkpanda

Posted 30 November 2012 - 11:35

ฟ้องเหรอ ครับแบบนี้ต้องปรองดองกันแน่555555

อย่าใจแคบคะ น้อง phat1 คนเราอยู้ในสังคม บางทีก็ต้องหลับตาข้างหนึ่งในบางสถานการณ์

#12 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 30 November 2012 - 11:38

ไอ้แป๊ะมันสอนสาวกดีจริงๆ แต่ขออภัย ผมไม่เชื่อไอ้ตอแหลแป๊ะ

#13 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 11:52

ร.ท.หญิงสุณิสา เลิศภควัต รองโฆษกพรรคเพื่อไทย น.ส.รังสิมา รอดรัศมี ส.ส.สมุทรสงคราม พรรคประชาธิปัตย์ จ.ส.ต.ประสิทธิ์ ไชยศรีษะ ส.ส.สุรินทร์ พรรคเพื่อไทย และนางผุสดี ตามไท ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคประชาธิปัตย์ ถ่ายภาพด้วยกันอย่างชื่นมื่น หลังจากตอบโต้กันอย่างรุนแรงในสภา

Edited by คนกินข้าว, 30 November 2012 - 12:06.

• OSR likes this
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#14 คนบูรพา

คนบูรพา

Posted 30 November 2012 - 11:57

มองได้หลายมุม......แล้วแต่จะคิด....ของแต่ละบุคคล
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#15 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 30 November 2012 - 12:01

พี่ถามจริงนะเเพท ไม่เข้าใจหรือว่าเขาไปออกทีวีกัน คนยิ้มให้กัน มันร้อยเเปดเหตุผล ใครทำอะไรไว้ เราก็คิดกันเองได้ว่าอะไรมันเหมาะสม ควรไม่ควร

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#16 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 12:12

ถ้าจ่ากล้าขอโทษ คุณรังสิมา กล้าให้อภัย ก็เป็นแบบอย่างที่ดี

แต่ความผิดก็ส่วนความผิด

จ่าก็ต้องรับผิดชอบต่อสังคมไป :)

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#17 susu

susu

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 12:29

ไม่เคยรู้ตัวเองจริงนะครับ ว่าทำไมเพื่อนหายไปทีละคนสองคน ท่าทางชีวิตจริงคุณคงเพื่อนน้อย เพราะคนรอบข้าง แย่ไปหมด...น่าเป็นห่วง

#18 wewe

wewe

Posted 30 November 2012 - 12:43

ให้อภัยก็ดีค่ะ และการถ่ายรูปร่วมกันก็ถือเป็นเรื่องปกติ

แต่ไม่เห็นว่ามีความจำเป็นอะไรที่ต้องแสดงท่าทางออกมาอย่างที่เ็ห็นค่ะ :(

(ความเห็นส่วนตัว)

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#19 pinkpanda

pinkpanda

Posted 30 November 2012 - 12:45

ให้อภัยก็ดีค่ะ และการถ่ายรูปร่วมกันก็ถือเป็นเรื่องปกติ

แต่ไม่เห็นว่ามีความจำเป็นอะไรที่ต้องแสดงท่าทางออกมาอย่างที่เ็ห็นค่ะ :(

ให้หน้ากากเพชร คุณ wewe ไปหนึ่งอันค่ะ

#20 phat21

phat21

Posted 30 November 2012 - 13:02

Cherry Loveourking ไม่เห็นด้วยที่รังสิมาทำอย่างนั้น คนสมุทรสาครที่เลือกคุณมาคงไม่ชอบแน่ คุณไม่มีศักดิ์ศรีหรือ คุณไม่รู้หรือว่าสสเพื่อไทยมันไม่เอาเจ้า คุณไม่รู้หรือดีชั่วถูกผิดคุณเป็น นกมที่พร้อมจะร่วมกับพวกเลวล้มเจ้า สามัญสำนึกคุณมีหรือเปล่า

#21 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 13:04

ปรองดองมันต้องแบบนี้ครับ

http://www.matichon....798564&catid=no

แกนนำนปช.จูบปาก"สนธิ"ถอนฟ้องคดีหมิ่นกันและกัน ถกนาน7ชม.เข้าใจตรงกัน ยอมรับข้อเท็จจริงคลาดเคลื่อน -_- -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 30 November 2012 - 13:13

ก็ในความรู้สึกกับนักการเมือง ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร. มีหลายเรื่อง

ที่ควรทำ แต่ไม่ทำดูเหมือนกับจะ (ฆ่ากันไม่ตาย ขายกันไม่ขาด)

เคยได้ยินเพื่อน ๆ พูดกันว่า ( ทีใคร ทีมัน ) เป็น กติกา ....

ของนักการเมือง. คิดให้ลึกหน่อย ก็ว่า.นักการเมือง..นี่แหละ ที่-

ไม่เคารพกฏหมาย.ผมเคยศรัทธา ส.ส รังสิมา.. เคยโดน ...

ไอ้จ่าแดงปากมอม..กล่าวล่วงเกินมาแล้ว นอกจากไม่เอาความ

ยังทำให้ไอ้มอมคนนี้ เคยตัว ก้าวร้าวไปทั่ว ..ผมเคยเขียนชม

คุณไว้ในหน้าเพจของผม ..ตอนที่ไอ้ปากมอม ว่าคุณฉี่ฉุน...

แต่มาครั้งนี้ เมื่อเห็นแบบนี้ ขอโทษ ต้องขอลบโพสต์ทิ้ง......

คุณก็อยู่ในลักษณะ ( ไม่กีดกันคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจ ) ผมพูด

ผิดตรงไหนโต้แย้งได้ คุณก็มีหน้าเพจ..หน้าเพจ.พระฤๅษี.ที่

ไหนก็ชื่อเดียว แมวเดียว อยากทราบข้อเท็จจริง.......

#23 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 13:25

เจ้รังสิมาพลาดแล้วเจ้
ตามเกมให้ทันเจ้

#24 phat21

phat21

Posted 30 November 2012 - 13:27

พวกแมงสาปดิ้นพลาดๆ ถูสีข้างจนแผลๆเหวอะแล้ว กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกส์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

#25 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 30 November 2012 - 13:40

ใครดิ้นมรึงวะไอ้เด็กติดเกม

#26 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 13:42

เหอ เหอ เหอ Phat เห็นเข้ามา ดิ้น อยู่คนเดียวเนี่ยะ ทำไมไปว่าคนอื่น
เขาดิ้น พลาด ๆ ล่ะ 555

Phat มีรูป ทักษิณ กอดกับ อภิสิทธิ์ บ้างป่ะ อยากดูอ่ะ ถ้าสองพรรคนี้ร่วมมือกัน
ได้เมื่อไร รับรอง ได้ถอดยศทักษิณ ได้ ปตท คืน ได้ปราบแดงซิ้นซาก ได้เขา
พระวิหารคืนแน่นอน

55555555555

#27 eAT

eAT

Posted 30 November 2012 - 14:04

ก็ในความรู้สึกกับนักการเมือง ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร. มีหลายเรื่อง

ที่ควรทำ แต่ไม่ทำดูเหมือนกับจะ (ฆ่ากันไม่ตาย ขายกันไม่ขาด)

เคยได้ยินเพื่อน ๆ พูดกันว่า ( ทีใคร ทีมัน ) เป็น กติกา ....

ของนักการเมือง. คิดให้ลึกหน่อย ก็ว่า.นักการเมือง..นี่แหละ ที่-

ไม่เคารพกฏหมาย.ผมเคยศรัทธา ส.ส รังสิมา.. เคยโดน ...

ไอ้จ่าแดงปากมอม..กล่าวล่วงเกินมาแล้ว นอกจากไม่เอาความ

ยังทำให้ไอ้มอมคนนี้ เคยตัว ก้าวร้าวไปทั่ว ..ผมเคยเขียนชม

คุณไว้ในหน้าเพจของผม ..ตอนที่ไอ้ปากมอม ว่าคุณฉี่ฉุน...

แต่มาครั้งนี้ เมื่อเห็นแบบนี้ ขอโทษ ต้องขอลบโพสต์ทิ้ง......

คุณก็อยู่ในลักษณะ ( ไม่กีดกันคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจ ) ผมพูด

ผิดตรงไหนโต้แย้งได้ คุณก็มีหน้าเพจ..หน้าเพจ.พระฤๅษี.ที่

ไหนก็ชื่อเดียว แมวเดียว อยากทราบข้อเท็จจริง.......

ตกลงรังสิมาเขาถอนฟ้องแล้วหรือครับ
ผมตกข่าวนี้แฮะ

#28 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 30 November 2012 - 15:04

อย่าไปทำแบบนั้นนะครับพระเจ้าตา ขอให้ เชื่อใจ สส.รังสิมา เหอะ!!

แก นักเลงกว่าที่เห็นเยอะครับ.....ไม่เชื่อ สส.รังสิมา ก็เชื่อผมก็ได้ครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#29 pinkpanda

pinkpanda

Posted 30 November 2012 - 15:17

เรื่องนี้สนุกกว่ามาร์คหนีทหาร น่าเบื่อ ไม่อัพเดทเลยเรื่องนั้น

ขนาดคิดยังวนอยู่แต่เรืองเก่าๆ แล้วแบบนี้จะไปพัฒนาชีวิตให้เจริญก้าวหน้าได้ยังไง

จมปลัก!!

#30 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 30 November 2012 - 15:48

เรื่องนี้สนุกกว่ามาร์คหนีทหาร น่าเบื่อ ไม่อัพเดทเลยเรื่องนั้น

ขนาดคิดยังวนอยู่แต่เรืองเก่าๆ แล้วแบบนี้จะไปพัฒนาชีวิตให้เจริญก้าวหน้าได้ยังไง

จมปลัก!!

ใช่ครับ...คุณพิ้ง ยกตัวอย่างง่ายๆ

คืออย่างนี้ครับ สส.รังสิมา ทำไมถึงได้รับเลือกตั้งมาทุกสมัย

เอาขนาดที่ตอน นช. ทักษิณ บูมสุดๆ ยังโค่น สส.รังสิมา ไม่ได้เลย!!!

นี่แหล่ะครับ นักเลงตัวจริงเสียงจริง เรื่องหยุมหยิม ไม่มีสำหรับ สส.รังสิมา ครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#31 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 30 November 2012 - 16:35

หลายคนยล ก็ได้ยลหลายช่อง
ต่างคนต่างมองครับ

**จากเรื่อง/รูป ที่เห็นที่อ่าน จ่าสลิดขอโทษ รังสิมายกโทษ ..OK ครับ
ถ้าจ่าสลิด จะไม่ทำอีก ..รังสิมาเลยได้ใจคนปรกติ ในเรื่องถ้าขอโทษก็ยกโทษให้ ..แล้วกันไป

**เรื่องรูปที่ยิ้มแย้ม น่าจะเป็นเพราะมีคนร้องขอ เพื่อแสดงว่าไม่อาฆาตกันแล้วนะ
1.รูปที่เห็น เราก็วิจารณ์ กันแล้วในกท.นี้
2.ถ้ารังสิมา ไม่ยอมถ่ายรูปร่วมกับจ่าสลิดอย่างที่เห็น แล้วมีข่าวว่ารังสิมาปฏิเสธการถ่ายรูป
กับจ่าสลิด ทั้งที่ประกาศยกโทษแล้วในรายการ ..ลองมาดูซิว่าคำ/เนื้อหาที่โพสท์ในกท.นี้จะเป็นยังไง

***อ่านแล้วก็เพลินดีครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#32 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 16:49

ส่วนตัว รูปอื่นก็โอเคนะ แต่ไอ้โพสท์รูปหัวใจนี่ น่าจะปฏิเสธซะหน่อย มันแบบ เอิ่ม....
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#33 eAT

eAT

Posted 30 November 2012 - 16:52

ส่วนตัว รูปอื่นก็โอเคนะ แต่ไอ้โพสท์รูปหัวใจนี่ น่าจะปฏิเสธซะหน่อย มันแบบ เอิ่ม....

คิดเหมือนกัน แต่ขึ้เกียจว่า เพราะอ้ายแพรดมันด่าจน
ผมว่าไม่ควรจะไปต่อว่าเพิ่มเติมอีกแล้ว

#34 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 16:55

เป็นจ่า เป็นอดีตผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ ริอาจใช้มุกตลาดมาจีบ ส.ส.ปชป ผมว่า ฆ่าตัดตอนจ่าประสิทธิ์ดีกว่า อย่าให้เหลือเอาไว้เป็นแบบอย่าง เพราะการจีบกันโดยอาศัยสภาอันทรงเกียรตินี้มันไม่ถูกต้อง
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#35 pingping

pingping

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 17:51

ถ้าคนมันกลับตัวได้จริงๆ เหตุครั้งนี้คงไม่เกิด เพราะคนๆนี้ทำมาหลายครั้งมาก็แล้ว แต่ที่หนักที่สุดน่าจะเป็นการด่าพลพรรคตัวเอง ฮา.....
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 30 November 2012 - 18:41

คุณรังสิมา เป็นคนสนุก ตลกครับ แกเลยไม่ถือสา พวกตะกวดในสภา เวลาว่าแก เมื่อมาขอโทษแล้ว แกก็ไม่ติดใจ
แต่เรื่องการติดคุกของไอ้แม้ว เป็นการทำชั่วกับคนทั้งประเทศ อย่ายอมนะครับ เพราะชาวบ้านที่สนับสนุนคุณอย่างผม ไม่ยอมแน่ๆ

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 30 November 2012 - 22:52

ให้อภัย ไม่เตะก็ดีแล้ว...
แต่ไม่ต้องทำดีกับมันอย่างนั้น.....
"รังสิมา"ไม่รู้หรอกว่า"บัตรเติมเงิน"ในเวบเสรีไทยดอทเนทมีมิจฉาทิฐิ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#38 paknam

paknam

ขาประจำ

Posted 30 November 2012 - 23:17

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ดูภาพแล้วทำร้ายจิตใจมวลชนมาก

#39 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 1 December 2012 - 00:48

เห็นด้วยครับ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#40 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 1 December 2012 - 04:33

"รังสิมา"ยัน"ซารังเฮโย"
ถูกขอร้องให้ถ่าย
ลั่นคดีจริยธรรมถึงที่สุด

ที่มา : ทีนิวส์

กรณีน.ส.รังสิมา รอดรัศมี ส.ส.สมุทรสงคราม พรรคประชาธิปัตย์ ถ่ายภาพ"ซารังเฮโย"(รักเธอสุดหัวใจ) คู่กับ จ.ส.ต.ประสิทธิ์ ไชยศีรษะ ส.ส.สุรินทร์ พรรคเพื่อไทย อย่างชื่นมื่น ระหว่างไปออกรายการคม-ชัด-ลึก ทางสถานีโทรทัศน์เนชั่นแชนแนล 28 พ.ย.ที่ผ่านมา ซึ่งเรื่องนี้มีเสียงวิพากษฺวิจารณ์ในทำนองการอภิปรายในสภาฯแค่เล่นปาหี่การเมืองนั้น
ล่าสุดเมื่อเวลาประมาณ 15.00 น. น.ส.รังสิมา รอดรัศมี ได้โพสต์ข้อความใน FB ของตัวเองความว่า "จากภาพที่ปรากฎตามสื่อนั้น ดิฉันได้ถูกร้องขอ จากเจ้าหน้าที่คมชัดลึกให้ถ่ายรูปกับผู้ร่วมรายการ ถ้าทำให้ทุกท่านไม่สบายใจ ดิฉัน กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ ส่วนเรื่อง คดี และ จริยธรรม ดิฉันจะดำเนินการให้ถึงที่สุด"

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมว่าเพลาๆลงบ้างก็ดีเรื่องมิจฉาทิฐิ เดี๋ยวสาวกโกเต๊กตัวเสี้ยมจะได้ใจ

Edited by Fus Ro dah, 1 December 2012 - 04:41.

#41 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

Posted 1 December 2012 - 04:48

รังสิมาตกหลุมพรางสื่อชั่ว

โดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะมีสื่อดี ๆ ให้พื้นที่สส.ชั่วช้าเลวทรามได้มีที่ยืน

พวกทำรายการคมชัดลึกมันแดงทั้งชุด ตั้งแต่เรื่องแก้ไข ม. 112 มาแล้ว

เดี๋ยวนี้ก็ยังแดงเถือก

ไม่แปลกหรอกที่ สส.ดีๆ คนหนึ่งจะโดนสื่อชั่วหลอกให้ถ่ายรูปร่วมกัน

Edited by Can Thai, 1 December 2012 - 04:51.

#42 phat21

phat21

Posted 1 December 2012 - 08:06

โดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะมีสื่อดี ๆ ให้พื้นที่สส.ชั่วช้าเลวทรามได้มีที่ยืน

พวกทำรายการคมชัดลึกมันแดงทั้งชุด ตั้งแต่เรื่องแก้ไข ม. 112 มาแล้ว

ไม่แปลกหรอกที่ สส.ดีๆ คนหนึ่งจะโดนสื่อชั่วหลอกให้ถ่ายรูปร่วมกัน

อ้าวไหนว่าเนชั่น ชอบ ปชป 555555 ถ้ามีสติจริงควรจะปฏิเสธถ่ายรูปไปดิ 55555 นี่แม่มซารังเฮโย กับคนคุกคามทางเพศปาหี่ชัดๆ พรรคทุกพรรคเลวหมด

#43 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

Posted 1 December 2012 - 08:36

อ้าวไหนว่าเนชั่น ชอบ ปชป 555555 ถ้ามีสติจริงควรจะปฏิเสธถ่ายรูปไปดิ 55555 นี่แม่มซารังเฮโย กับคนคุกคามทางเพศปาหี่ชัดๆ พรรคทุกพรรคเลวหมด

สนธิ ยอมถอนฟ้องแกนนำ นปช. ทุกคดี

แล้วแบบนี้ชั่วไหมครับ -_- -_-

http://hilight.kapook.com/view/50668

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#44 H-edge

H-edge

ขาประจำ

Posted 1 December 2012 - 09:37

ไอ้เรื่องอารมณ์ในรายการก็เรื่องหนึ่ง

ควรมีในฐานะของคนที่มีมารยาทและการอบรมสั่งสอน จะไปชี้หน้าด่าในรายการก็ใช่ที่

แต่ เรื่อง ศักดิ์ศรี และเกียรติ ของผู้หญิงที่โดนหยามก็อีกเรื่องหนึ่ง

จะไปทำดีด้วย อี๊อ๋อ เกินพอดีเกินไปมันก็จะทำให้คนข้างนอกดูถูกได้

ว่าไหนล่ะ ศักดิ์ศรี และเกียรติ ไม่ต้องรักษาแล้วเหรอ

รังสิมา พลาดจริงๆ ... ไม่ว่าจะพลาดด้วยเหตุผลใด มันก็ไม่ควรนำมาอ้าง

คนสนับสนุน ก็ไม่ควรเห็นดีเห็นงามด้วย
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#45 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 1 December 2012 - 10:47

อือม...ผมก็น่าจะ วู่วาม ไป เหมือนกัน แต่คงไม่ใช่ ..มิจฉาทิฐิ หรอกนะ

ผมก็พูดตามเหตุผลที่ได้ยินได้ฟัง ได้เห็น และอยากให้ทุกอย่างเดินไป

ตามกฏหมาย. บอกแล้วไงว่า ( มีหลายเรื่องในสภาฯ ) ที่น่าจะทำ น่าจะแก้

แต่ก็พากันปล่อย ถามหน่อยเถอะ ใครจะตอบ( ประธานสภาฯคนนี้) ปล่อย

ให้นั่งเสนอหน้าเป็นประธานฯ อยู่ได้ไง ? ความเป็นกลางอยู่ตรงไหน ? ดูไบ.

รึ ฮ่องกง.มันน่าละอาย เห็นแล้วทุเรศ ก็ยังประชุมกันอยู่ได้...

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 1 December 2012 - 10:56

สำหรับผม ตราบใดเรื่องคดีความยังดำเนินอยู่
จะถ่ายรูปทำท่าน่ารักแค่ไหนผมก้็ไม่เห็นว่ามันเป็นเรื่องใหญ่โต
ถึงขนาดต้องเอามาเสียความรู้สึกหรือโกรธเคืองกันครับ

การที่คนๆหนึ่งทำเลวทำชั่วกับเรา ใช่ว่าเราจะต้องปฏิบัติกับเขาแบบเดียวกันนะครับ
อีกอย่างเขาก็ขอโทษแล้ว ส่วนคดีความยังดำเนินต่อไป
ยกใจให้สูง ก็ลอยพ้นเหนืออคติทั้งปวงได้

คห.ส่วนตัวเหมือนกัน
gladiator 1.jpg

#47 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

Posted 1 December 2012 - 10:59

ผมสงสัยคมชัดลึกมากกว่าฮะ สร้างภาพเพื่อยืมมือคนเกลียดทักษิณมาตีกันเอง

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#48 pinkpanda

pinkpanda

Posted 1 December 2012 - 12:20

สำหรับผม ตราบใดเรื่องคดีความยังดำเนินอยู่
จะถ่ายรูปทำท่าน่ารักแค่ไหนผมก้็ไม่เห็นว่ามันเป็นเรื่องใหญ่โต
ถึงขนาดต้องเอามาเสียความรู้สึกหรือโกรธเคืองกันครับ

การที่คนๆหนึ่งทำเลวทำชั่วกับเรา ใช่ว่าเราจะต้องปฏิบัติกับเขาแบบเดียวกันนะครับ
อีกอย่างเขาก็ขอโทษแล้ว ส่วนคดีความยังดำเนินต่อไป
ยกใจให้สูง ก็ลอยพ้นเหนืออคติทั้งปวงได้

คห.ส่วนตัวเหมือนกัน

การให้อภัยมันยาก แต่ต้องฝึกเนอะ

#49 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

Posted 1 December 2012 - 14:07

เรื่องภาพที่ปรากฎ โดยส่วนตัวไม่เห็นว่าจะเป็นเรื่องใหญ่โต หรือเป็นสาระอย่างไร
เป็นเรื่องของการแสดงของทั้งสองฝ่ายให้สื่อถ่ายภาพ กรณีนี้คิดว่า สำนวนไทยยังใช้ได้ดีเสมอ

"น้ำขุ่นอยู่ใน น้ำใสอยู่นอก"

#50 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 1 December 2012 - 14:18

สื่อที่เอารูปถ่ายคู่กันทำท่าซารางเฮโยมาเป็นประเด็นลดศรัทธาสส.รังสิมา นี่มันเลวจริงๆ เสี้ยมแบบนี้สื่อดีๆที่ไหนเค้าทำกัน เลวมาก

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users