Jump to content

- - - - -

ชัดเจน ฝ่ายไหนเป็นคนขว้างแก๊สน้ำตา

• Please log in to reply
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:34

ขอตำหนิหน่อยนะ ! ! 

ครั้งต่อไปกรุณาพิจารณาข้อมูลให้ละเอียด ก่อนที่จะฟาดงวงฟาดงาใส่คนอื่นเค้า
มันไม่สมควร  คุณFus Ro dah เค้าเอาคลิปมาให้คุณดูแล้ววิเคราะห์กัน คุณดูหรือยังถึงไปว่าเค้าแบบนั้น
เ้กลียดเื้สื้อแดงแต่ทำตัวไม่ต่างกันเลย

ไม่เอาน่า.......อย่าคิดมากสิ.....เจ๊ :D
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#52 Biglamp

Biglamp

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:40

เดี๋ยวเห็นควายก็ออกมาแถอีกว่าเป็นคลิปตัดต่อ

#53 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:41

ไม่เป็นไรครับ ผมก็เป็นขาอ่อย ขนมพอสมน้ำยา

คริ คริ ต่อยตีพอรู้วิชา ยั้งมือไว้ไมตรี

Chianti สักแก้วไหมครับ

มิตรภาพบางครั้งก็เกิดจากการไม่เข้าใจกันและตีกันในตอนแรกครับ :D :lol:

#54 Colourblind

Colourblind

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43

ดูแล้วน่าจะเริ่มมาจากฝั่งเจ้าหน้าที่ ที่มันกลิ้งมาหาคนที่หยิบเขวี้ยงกลับไปเพราะน่าจะมีคนตกใจแล้วเตะให้พ้นตัว ชนิดเขวี้ยงจะทำงานหลังจากดึงสลักประมาณ10-15 วิ หรือมากกว่าตอนเริ่มเขวี้ยงไปจะยังไม่มีควันหรือมีน้อยมาก
ได้โปรดระวังนะครับ แก๊สน้ำตาที่ที่ยิงมาจากเครื่องยิงอย่าได้คิดวิ่งเข้าไปหยิบนะครับเพราะมันทำงานไม่เหมือนชนิดเขวี้ยงมันพร้อมระเบิดตลอดเวลา
ชนิดยิงสังเกตูจะมีขนาดเล็กกว่าครับ แต่ถ้าปกติยิงแล้วจะระเบิดกลางอากาศ.

Attached Images

• tear gasimages.jpg

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์และความถูกต้อง พร้อมทุกรูปแบบและทุกเวลา

#55 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:57

อาวุธประเภทนี้ชาวบ้านธรรมดาทั่วไปเขาคงไม่มีให้พกหรอกครับ เพราะไม่มีประโยชน์อันใด

ส่วนจะมาจากใครนั้นก็มาจากผู้ที่มีอาวุธประเภทนี้ไว้ใช้นั่นแหละ โฆษกตำหนวดก็ยอมรับแล้วนี่ครับ

ใยคนกลางทั้งสามโลกต้องคอยนับจำนวนลูกที่มีควันจากฝั่งผู้ชุมนุมอีกเล่า บ๊ะ

Edited by pream, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:57.

#56 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:07

ดูแล้วน่าจะเริ่มมาจากฝั่งเจ้าหน้าที่ ที่มันกลิ้งมาหาคนที่หยิบเขวี้ยงกลับไปเพราะน่าจะมีคนตกใจแล้วเตะให้พ้นตัว ชนิดเขวี้ยงจะทำงานหลังจากดึงสลักประมาณ10-15 วิ หรือมากกว่าตอนเริ่มเขวี้ยงไปจะยังไม่มีควันหรือมีน้อยมาก
ได้โปรดระวังนะครับ แก๊สน้ำตาที่ที่ยิงมาจากเครื่องยิงอย่าได้คิดวิ่งเข้าไปหยิบนะครับเพราะมันทำงานไม่เหมือนชนิดเขวี้ยงมันพร้อมระเบิดตลอดเวลา
ชนิดยิงสังเกตูจะมีขนาดเล็กกว่าครับ แต่ถ้าปกติยิงแล้วจะระเบิดกลางอากาศ.

ชนิดยิง แบบที่เอามายิงสลายการชุมนุมเมื่อวันที่ 7 ต.ค. หรือ เปล่าครับ!!!

"แก๊สน้ำตา" บ้าอะไร ทำให้ แขน ขา ขาดได้.......ระยำจริงๆ ไอ้ตะกวดพวกนั้น :angry: :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#57 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:23

http://www.youtube.com/watch?v=YpeVj36TWek

ดูหลายๆรอบ พิจารณาด้วยสติ อย่าตะแบง

ดูยังไงก็เห็นตำรวจขว้างมาโดนแฝงปูนก่อนครับ ผมว่า จขกท ลองดูใหม่อีกรอบนะครับ มีเสียงดัง ตั๊บเบาๆ เหมือนเสียงของกระทบพื้น ก่อนควันจะพุ่งออกมาจากกระป๋องแก๊สครับ ลองเพิ่มเสียงแล้วฟังดูครับ ก่อนที่คนพูดออกโทรโข่งจะบอกว่า ถอยมาก่อนๆ อ่ะครับ

#58 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27

ไม่เอาน่า.......อย่าคิดมากสิ.....เจ๊ :D

คิดมากเหรอ ?

การกระทำมันแสดงถึงความคิดและสติปัญญา

:huh: :huh: :huh: :huh:

คนเราทำผิดแทนที่จะรับผิด กลับดิ้นหนีทำแบบนี้ไม่แมนเลย

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#59 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:35

ขอตำหนิหน่อยนะ ! !

ครั้งต่อไปกรุณาพิจารณาข้อมูลให้ละเอียด ก่อนที่จะฟาดงวงฟาดงาใส่คนอื่นเค้า
มันไม่สมควร คุณFus Ro dah เค้าเอาคลิปมาให้คุณดูแล้ววิเคราะห์กัน คุณดูหรือยังถึงไปว่าเค้าแบบนั้น
เ้กลียดเื้สื้อแดงแต่ทำตัวไม่ต่างกันเลย

เข้าใจผิดกันบ้างก้อไม่เป็นไร คนเราพลาดกันได้
แต่พลาดแล้วกลับบอกว่าอย่าคิดมาก ไม่เหมาะครับ

ปล. ท่าน FUS นี่ที่จริงล็อกอินเดิมไม่ได้ใช้ชื่อนี้ อาจทำให้เพื่อนสมาชิกที่ไม่ใช่ขาประจำจำเขาไม่ได้
แต่ผมจำได้จากซิกฯคับ จำแม่นเลย
LORD OF THE RING ภาค "เอาถุงยางไปใช้" นี่ ไปอยู่ที่ไหนผมก็จำซิกได้ครับ ฮาน้ำพุ่งซะขนาดนั้น

จึงขอวอนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆใจเย็นๆกันนิดนึงก่อนจะตัดสินพิพากษาใครนะครับ
gladiator 1.jpg

#60 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:36

พอดีไปอ่านในพันทิพ อธิบายหลักการทำงานของแก๊สน้ำตา แบบขว้าง

เพื่อความเข้าใจทางวิทยาศาสตร์ เรื่องการโต้เถียงหลังการชุมนุม

แก๊สน้ำตา แบบขว้าง หลักทำงานแบบระเบิดขว้างสังหารบุคคล (ระเบิดมือ)
ขั้นตอนการใช้งานเหมือนกัน

ต้องกำตัวกระป๋อง และ กระเดื่องนิรภัย ให้แน่น
ก่อนขว้างต้องดึงสลักนิรภัย แล้วขว้างออกไป เมื่อหลุดจากมือ กระเดื่องนิรภัย จะดีดตัวออกจากตัวกระป๋อง แล้ว Delay fuze ถูกจุดชนวน อีก 2-3 วินาที แก๊สน้ำตา จึงจะทำงาน (มีควันออกมา)

ดังนั้นภาพที่เห็นควันขณะขว้าง แสดงว่าคนขว้างคนนั้นไม่ได้เป็นผู้ดึงสลักนิรภัยเอง (ถ้าไม่โง่)

เรียกได้ว่า "เป็นผู้ขว้างแก๊สน้ำตา มือสอง" 555!

ที่ผม Post ในห้องนี้ เพราะมันเป็นเรื่องวิทยาศาสตร์ หวังว่าคงจะไม่มีใครในห้องอื่นตามมาราวี

อ้างอิงจาก

Delay fuze
Riot control
http://en.wikipedia....ki/Hand_grenade

ที่มา http://www.pantip.co.../P12990013.html

ว่าแต่มีตำหนวดโยนกระเดื่องนิรภัยให้ผู้ชุมนุมแบบล้อมจับไอ้กี้ร์บ้างไหมเนี่ยะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#61 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:47

พอดีไปอ่านในพันทิพ อธิบายหลักการทำงานของแก๊สน้ำตา แบบขว้าง

เพื่อความเข้าใจทางวิทยาศาสตร์ เรื่องการโต้เถียงหลังการชุมนุม

แก๊สน้ำตา แบบขว้าง หลักทำงานแบบระเบิดขว้างสังหารบุคคล (ระเบิดมือ)
ขั้นตอนการใช้งานเหมือนกัน

ต้องกำตัวกระป๋อง และ กระเดื่องนิรภัย ให้แน่น
ก่อนขว้างต้องดึงสลักนิรภัย แล้วขว้างออกไป เมื่อหลุดจากมือ กระเดื่องนิรภัย จะดีดตัวออกจากตัวกระป๋อง แล้ว Delay fuze ถูกจุดชนวน อีก 2-3 วินาที แก๊สน้ำตา จึงจะทำงาน (มีควันออกมา)

ดังนั้นภาพที่เห็นควันขณะขว้าง แสดงว่าคนขว้างคนนั้นไม่ได้เป็นผู้ดึงสลักนิรภัยเอง (ถ้าไม่โง่)

เรียกได้ว่า "เป็นผู้ขว้างแก๊สน้ำตา มือสอง" 555!

ที่ผม Post ในห้องนี้ เพราะมันเป็นเรื่องวิทยาศาสตร์ หวังว่าคงจะไม่มีใครในห้องอื่นตามมาราวี

อ้างอิงจาก

Delay fuze
Riot control
http://en.wikipedia....ki/Hand_grenade

ที่มา http://www.pantip.co.../P12990013.html

ว่าแต่มีตำหนวดโยนกระเดื่องนิรภัยให้ผู้ชุมนุมแบบล้อมจับไอ้กี้ร์บ้างไหมเนี่ยะ :lol:

สงสัยจะเป็นรุ่นดึงสลักปุ๊บ ควันออกปั้บ
ถ้าเป็นระเบิด สงสัยแขนด้วนกันทั้งกรม

It's us against the world

#62 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:12

ก็ดันใช้ของหมดอายุหรือเปล่าแก๊สเลยออกช้า :lol: :lol: :lol:

#63 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:41

"ควายเลย" ตั้งกระทู้มาโชว์โง่ โห่กลับไป "นอนปลัก" ไปปป.

ใครกันแน่ครับที่ควาย ผมบอกหรือปล่าวครับว่าผู้ชุมนุมเป็นคนขว้าง?

ขออภัยถ้ารู้สึกไม่ดี...เล่นให้ดูแต่ไม่วิเคราะห์อย่างนี้ "เสียทรงมวย" นะครับ.

#64 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:20

เอ้อ........แก๊สน้ำตา......มีขายตามท้องตลาด

หาซื้อที่ไหน.........ได้บ้างครับ.......

จะได้ซื้อเอาไปขว้างใส่บ้าน........ไอ้เจ้าของกระทู้ก่อน

ผมบอกให้ดูแล้วใช้สติ ดูหลายๆรอบ อย่าสักแต่ว่าด่าครับ

จะให้ใช้สติหรือจะให้ดู หรือว่าดูแล้วใช้สติ
คนใช้สติก็ไม่ต้องดู
ใช้สติก่อนครับ อย่าสักแต่ว่าดู

#65 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

ตกลงตำรวจโกหกหมด...ทั้งเรื่อง แก๊ซหมดอายุเป็นของผู้ชุมนุม ผู้ชุมนุมขว้างแก๊ซก่อน และการขว้างแก๊ซทำตามหลักสากล

งานถนัดเลยซิน่ะยัดข้อหาให้ประชาชนเนี่ย...

#66 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:42

http://www.youtube.com/watch?v=YpeVj36TWek

ดูหลายๆรอบ พิจารณาด้วยสติ อย่าตะแบง

ดูยังไงก็เห็นตำรวจขว้างมาโดนแฝงปูนก่อนครับ ผมว่า จขกท ลองดูใหม่อีกรอบนะครับ มีเสียงดัง ตั๊บเบาๆ เหมือนเสียงของกระทบพื้น ก่อนควันจะพุ่งออกมาจากกระป๋องแก๊สครับ ลองเพิ่มเสียงแล้วฟังดูครับ ก่อนที่คนพูดออกโทรโข่งจะบอกว่า ถอยมาก่อนๆ อ่ะครับ

ผมว่า คนที่ต้องดูใหม่คือคุณนะครับ เพราะผมไม่เคยบอกซักข้อความเลยว่าผู้ชุมนุมเป็นคนขว้าง

กรุณาอ่านความเห็นภายในกระทู้ให้รอบคอบก่อนนะครับก่อนที่จะโพสมาต่อว่าผม
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#67 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

ผมว่า คนที่ต้องดูใหม่คือคุณนะครับ เพราะผมไม่เคยบอกซักข้อความเลยว่าผู้ชุมนุมเป็นคนขว้าง

กรุณาอ่านความเห็นภายในกระทู้ให้รอบคอบก่อนนะครับก่อนที่จะโพสมาต่อว่าผม

ต้องขอโทษ จขกท ด้วยครับ ผมด่วนสรุปเข้าใจคลาดเคลื่อนนิดหน่อย แต่ไม่ได้ต่อว่านะครับ แค่จะชี้แจงเฉยๆ งั้นผมขอถอนคำว่ากลับไปดูใหม่ละกันครับ จะได้ไม่มีคนประท้วง ใช้สิทธิ์พาดพิง อิอิ :D

#68 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

ตอนตะกวดโยนมายังไม่มีควัน ปชชเลยหยิบโยนกลับไป ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

พอตะกวดโดนแก๊สน้ำตามากๆเข้าทนไม่ไหววิ่งหนีแต๋วแตกกันไปแล้วบอกว่า

ผู้ชุมนุมทำร้าย

ตรงนาที 1.52 มีตกลงมาลูกแรกแล้วถูกโยนกลับไป

ผมเห็นอย่างนั้นเหมือนกัน....
ดูคลิบอื่นๆ ก็เช่นกัน.......

ถึงวันนี้วิญญูชนรู้ว่าม๊อบเสธ.อ้ายไม่มีอาวุธเหมือนไพร่เสื้อแดงเดือนเมษา-พฤษภา 2554......
ดังนั้นจะมี"แก๊สน้ำตา"ด้ไง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน