Jump to content

- - - - -

อุ๊งอิ๊ง โพสต์อินสตาแกรม ไม่จองเวรแอร์สาวสาดกาแฟ

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

ขอบคุณทุกกำลังใจ ที่ส่งให้พร้อมต่อสู้กับทุกเรื่อง
เมื่อเวลา 12.45 ที่ผ่านมา น.ส.แพทองธาร ชินวัตร (อุ้งอิ๊ง) บุตรสาวของ พ.ต.ทักษิณ ชินวัตร ได้โพสต์ข้อความผ่านเว็บไซต์อินสตาแกรม
โดยเนื้อหาระบุว่า “ขอบคุณทุกกำลังใจและ ทุกข้อความ คงจะสู้ไม่ไหวถ้าไม่มีกำลังใจดีๆ แบบนี้ ต่อจากนี้ถ้าใครจะโกรธหรือเกลียดก็ปล่อยให้เป็นความทุกข์ของเขา เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร ขอให้ทุกคนมีความสุข ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ
ทั้งนี้การโพสต์ข้อความดังกล่าวสืบเนื่องมาจากเหตุการณ์กระฉ่อนในโลกไซ เบอร์ที่เป็นที่วิพากษ์วิจารณ์กันอย่างกว้างขวางอยู่ในขณะนี้ เกี่ยวกับกรณีที่แอร์โฮสเตสสาวของสายการบินหนึ่งได้โพสต์ข้อความลงเฟสบุ๊ค ส่วนตัว
ในทำนองที่ว่าไม่ชอบคนในตระกูล “ชินวัตร” และอยากสาดกาแฟใส่หน้าของแพรทองธาร ในระหว่างให้บริการเที่ยวบินระหว่างกรุงเทพฯ-ฮ่องกง เมื่อวันที่ 25 พ.ย. ที่ผ่านมา ซึ่งน.ส.แพทองธาร ชินวัตร (อุ้งอิ๊ง) บุตรสาวคนเล็กของ พ.ต.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ร่วมเดินทางไปหาบิดาด้วย

ที่่มา เนื้อหาข่าวเว็บ mthai

___________________________________________________________________________________________

สุดยอด ค่ะ ครอบครัวตัวอย่าง นำวิถีของ ชาวพุทธศาสนิกชนที่ดีมาใช้

'' เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร''

ยอดเยี่ยมมากมายเลยค่ะ :) :) :)

พี่พี่ทุกคน สมควรเอาสิ่งที่ดีๆ จากพี่อุ๊งอิ๊ง มาเป็นเเบบอย่างในการดำเนินชีวิตน๊ะค๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

Edited by คุณหนูจินนี่, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:44.

#2 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

เป็นคนดีเหลือเกิน ทำไมไม่จองเวรมัน แบบ นังฟันจอบ และ รัง4หมา นะ

#3 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

สุดยอด ค่ะ ครอบครัวตัวอย่าง นำวิถีของ ชาวพุทธศาสนิกชนที่ดีมาใช้

ยอดเยี่ยมมากมายเลยค่ะ :) :) :)

#4 paper punch

paper punch

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

เสียดายที่พ่อเธอไม่ใช่พุทธศาสนิกชนที่ดี เพราจองเวรชาวบ้านเค้าไปทั่ว :lol:
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#5 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

อืมภาษาธรรมเขาเรียก "การโปรดสัตว์"

#6 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

*
POPULAR

ขอบคุณทุกกำลังใจ ที่ส่งให้พร้อมต่อสู้กับทุกเรื่อง
เมื่อเวลา 12.45 ที่ผ่านมา น.ส.แพทองธาร ชินวัตร (อุ้งอิ๊ง) บุตรสาวของ พ.ต.ทักษิณ ชินวัตร ได้โพสต์ข้อความผ่านเว็บไซต์อินสตาแกรม
โดยเนื้อหาระบุว่า “ขอบคุณทุกกำลังใจและ ทุกข้อความ คงจะสู้ไม่ไหวถ้าไม่มีกำลังใจดีๆ แบบนี้ ต่อจากนี้ถ้าใครจะโกรธหรือเกลียดก็ปล่อยให้เป็นความทุกข์ของเขา เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร ขอให้ทุกคนมีความสุข ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ
ทั้งนี้การโพสต์ข้อความดังกล่าวสืบเนื่องมาจากเหตุการณ์กระฉ่อนในโลกไซ เบอร์ที่เป็นที่วิพากษ์วิจารณ์กันอย่างกว้างขวางอยู่ในขณะนี้ เกี่ยวกับกรณีที่แอร์โฮสเตสสาวของสายการบินหนึ่งได้โพสต์ข้อความลงเฟสบุ๊ค ส่วนตัว
ในทำนองที่ว่าไม่ชอบคนในตระกูล “ชินวัตร” และอยากสาดกาแฟใส่หน้าของแพรทองธาร ในระหว่างให้บริการเที่ยวบินระหว่างกรุงเทพฯ-ฮ่องกง เมื่อวันที่ 25 พ.ย. ที่ผ่านมา ซึ่งน.ส.แพทองธาร ชินวัตร (อุ้งอิ๊ง) บุตรสาวคนเล็กของ พ.ต.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ร่วมเดินทางไปหาบิดาด้วย

ตัวเองไม่จ้องเวรแต่ให้ ขี้ข้าตามราวี ตามล่า ก็อย่าเอามาคุยเลย อ๊วก!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Edited by PPPP58, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:35.

#7 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

พอดีผมไม่ได้ตามข่าว
ตามที่ผมเข้าใจ แอร์สาวโพสต์ในเฟสส่วนตัวและไม่ได้กระทำจริงๆแค่มีความคิดไม่ใช่หรือ

เขายังไม่ได้ทำเลยคุณเธอก็สำออยเรียกร้องความเห็นใจแล้วหรือ
อีกอย่างโพสต์แบบนั้นมันค่อนข้างดัดจริตเหมือนพวกละครน้ำเน่าที่นางร้ายทำตัวเป็นคนดีไม่ถือโทษโกรธนางเอกหรือใครเลยนะ
แต่พอลับหลังก็คอยกลั่นแกล้งจองล้างจองผลาญแก้แค้น

#8 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

คือตัวมัน ไม่ทำ ก็ต้องบอก ลิ้วล่อ ขี้ข้ามันด้วยว่าอย่าทำด้วย

ไม่ใช่หลับตาข้างนึง

ใครเชื่อก็ ควาย แล้ว

#9 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

เห็นรูปอิตัวที่ว่าไม่จองเวรแล้ว
...ถ้า retouch เอาเสื้อสีแดงออก

.....แ_่ง กระสือเลยนะนั่น

Edited by ลมเย็น, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21.

ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#10 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

เก็บไว้เป็นตัวอย่างกับครอบครัวตะเองเหอะ ที่นี่ไม่เอาเยี่ยงอย่างตระกูลเผาบ้านเผาเมืองที่บอกว่าเวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร แต่ตัวเวรจ้องแต่จะทำเวรทำกรรมกับประเทศไม่รู้จบ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#11 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

อืมภาษาธรรมเขาเรียก "การโปรดสัตว์"

อีอิ้งมันแสดงธรรมโปรดพวกเดียวกันเองอ่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#12 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

___________________________________________________________________________________________

'' เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร''

พี่พี่ทุกคน สมควรเอาสิ่งที่ดีๆ จากพี่อุ๊งอิ๊ง มาเป็นเเบบอย่างในการดำเนินชีวิตน๊ะค๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

อ๋อ ทาสของมรึง ก็จองเวรแทนแล้ว ไง นังอึ่ง

#13 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

เรื่องของมรึง...ไม่เกี่ยวกับกรู...บอกทำเห้...อะไร หรือบอกแล้วค่าครองชีพมันลดลง....

#14 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ผมว่าในสถานการณ์นี้ คนที่มีสติดี คงไม่โพส ว่า กรูจะขอจองเวรแอร์คนนี้ทุกชาติไปหรอกครับ

ใคร ๆ ก็ต้องโพสว่าอโหสิ ให้อยู่แล้วล่ะครับ แต่ถามว่า ในใจอุ๊งอิ๊ง คิดอย่างไร??? คงไม่มีใครทราบหรอกครับ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#15 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

อีเวอร์...เค้าแค่คิดแค่นั้น...เมิงดราม่าได้น่าสงสารเลยเนาะ

แล้วดันมีควายเชื่อซะด้วย...

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

อุ๊งอิ๊ง โพสต์อินสตาแกรม ไม่จองเวรแอร์สาวสาดกาแฟ

Started by คุณหนูจินนี่, Today, 18:27

พ่อ อาสาว และขี้ข้าเคยบอกว่าไม่แก้แค้นเหมือนกัน..............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ตลกจังฮิๆๆๆ :P :P

#18 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

อื้ม เขาสาดกาแฟหรือยัง

แอร์สาวแค่คิดและต่อสู้กับจิตใจด้านมืด
ของตัวเองและสามารถเอาชนะจิตได้
น่านับถือกว่าเป็นไหนๆ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#19 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ผมว่าในสถานการณ์นี้ คนที่มีสติดี คงไม่โพส ว่า กรูจะขอจองเวรแอร์คนนี้ทุกชาติไปหรอกครับ

ใคร ๆ ก็ต้องโพสว่าอโหสิ ให้อยู่แล้วล่ะครับ แต่ถามว่า ในใจอุ๊งอิ๊ง คิดอย่างไร??? คงไม่มีใครทราบหรอกครับ

พี่อุ๊งอิ๊ง คิด อย่างไร คงไม่มีใครทราบ... เเต่มีใครบางคน ใช้อคติ คิดเเทน พี่อุ๊งอิ๊ง ไปก่อนเเล้ว เน๊อะ :) :) :)

#20 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

นับถือตระกูลนี้เป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์แล้วก็บอกมาเหอะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#21 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

เอียนจริง ขนาดสอบเอ็น เธอยังใช้สิทธิดูข้่อสอบก่อนใคร อะไรจะเป็นคนธรรมะธัมโมขนาดนี้ :lol: :lol: น่ารัก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

คำพูดโลกสวยนี่ เก็บเอาไว้สาดใส่หน้าบิดาของหล่อนเถอะ
gladiator 1.jpg

#23 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

สร้างภาพอะไรของหล่อนคะ ธาตุแท้ตอแหรขี้โกงเป็นสันดอนประจำตระกูลหล่อนเขารู้กันทั่ว ไปแสดงธรรมโปรดพ่อตัวเองเถอะคะิอิถุงไขมัน

//ลอยหน้าลอยตาเบะปากน่าถีบตกเครื่อง

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

//ลอยหน้าลอยตาเบะปากน่าถีบตกเครื่อง

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

เอาจริงๆๆ นะ ถ้าคนที่เค้าไม่คิดอะไรเลยจริงๆๆ คิดว่าคงไม่ออกมาโพสออกสื่อ ขนาดนี้นะ

ถ้าเป็นผมแบบถ้าใครไม่พอใจผมแล้วดันโพสให้ผมเห็น แต่ถ้าผมไม่ถือสา ผมคงไม่เอามาโพสต่อ

หรือแม้กระทั่งคุยถึง

แต่ถ้าแบบ ขั้นแรกโพสออกลักษณะ แบบบอกเล่า เชิงประจานหน่อยๆๆ

แล้วก็โพสแบบจริงๆ ไม่ติดใจเอาเรื่องอะไร แค่อยากบอกให้โลกรู้จ๊ะ ว่าอี่นี่มันด่าตู --"

จากกนั้นก็ยกให้ตัวเองเป็นคนดีหน่อยๆๆ

ผมว่าสเต็ป นี้ผู้หญิงเค้าก็ใช้กัน นะ แบบถ้าไม่พอใจก็ทำคล้ายๆแบบนี้อ่ะ เพื่อนๆ ก็จะมารุมด่าให้เอง โดยที่ตัวเองยังคงมีภาพลักษณ์ที่ดี ใจสายตาเพื่อนๆ

เพิ่มเติม

ไม่เห็นชื่อคนตั้งกระทู้ ทั้งๆที่ความจริงกะไม่ตอบไอดีนี้แล้ว แต่ถือว่าตอบไปแล้ว ก็คงไม่เป็นอะไร งั้นก็ให้คนอื่นอ่านล่ะกัน

Edited by nunoi, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#27 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ลับหลังสั่งหมาออกมากัดแทนอะดิ

#28 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

โชว์พราวว่าอิฉันมันลูกใคร ทุเรศ

#29 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

เขายังไม่ทันสาดเลย อีนี่

#30 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

ตลกดี

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#31 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

บาดเจ็บตรงไหนเหรอครับ สาหัสมากมั้ย
เสียหายไปกี่แสนล้าน ตายห่านไปกี่ศพ

It's us against the world

#32 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

นังตอแหล กินวัด
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#33 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

หน้าที่ของพุทธศาสนิกชนที่ดี
1.ทำความดีี-------พ่อมันโกง คอร์รัปชัน สั่งเผาบ้านเผาเมือง ญาติโกโหติกา เอาด้วย (ทั้งตระกูล)
2.ละเว้นความชั่ว------มันเล่นเอาทุกอย่าง คงไม่ต้องเอามาแจกแจงมั้ง มีให้ดูให้อ่านเยอะแยะ..เน๊าะ
3.ทำจิตใจให้สะอาด------ขอบคุณทุกกำลังใจและ ทุกข้อความ คงจะสู้ไม่ไหวถ้าไม่มีกำลังใจดีๆ แบบนี้ ต่อจากนี้ถ้าใครจะโกรธหรือเกลียดก็ปล่อยให้เป็นความทุกข์ของเขา เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร ขอให้ทุกคนมีความสุข ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ”...แน่ใจเหรอว่าประโยคนี้จิตใจสะอาดพอ

ไม่ต้องย้อนถามน่ะว่าเราคนโพสต์นี้ล่ะดีแล้วเหรอ
ก้อไม่ดีหรอก..แต่อย่างน้อยก้อไม่เคยเผาบ้านเผาเมืองตัวเอง..มีปัญหาอะไรก้อไม่เคยหนี

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#34 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ส่งคนออื่นมาจองเวร แทนน่ะสิ

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#35 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

<_< แหม่...หล่อนเป็นผู้ดีจากนรก จะให้ไปชี้หน้ากรี๊ดกร๊าดได้อย่างไรล่ะขอรับ... จะเสียไปถึงพ่องด้วย...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

เขายังไม่ทันสาดเลย อีนี่

บาดเจ็บตรงไหนเหรอครับ สาหัสมากมั้ย
เสียหายไปกี่แสนล้าน ตายห่านไปกี่ศพ

ชอบ ชอบ ชอบ

#37 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

https://www.facebook...nBarn.KarnMuang

#38 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

ถ้าไม่จองเวรก็ช่วยไปบอกขี้ข้าประชา เป็นศพดีหน่อยนะ ว่าอย่าไปเห่ากัดเค้าให้มาก แค่ผู้หญิงตัวเล็กคนนึง

ยุค ...... ครองเมืองต้องทำใจ รมต.ไม่ได้ดูแลคนไทยทั้งประเทศ ดูแลเฉพาะพวกเดียวกัน และเป็นขี้ข้าเฉพาะบางตระกูล
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#39 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

เอาจริงๆๆ นะ ถ้าคนที่เค้าไม่คิดอะไรเลยจริงๆๆ คิดว่าคงไม่ออกมาโพสออกสื่อ ขนาดนี้นะ

ถ้าเป็นผมแบบถ้าใครไม่พอใจผมแล้วดันโพสให้ผมเห็น แต่ถ้าผมไม่ถือสา ผมคงไม่เอามาโพสต่อ

หรือแม้กระทั่งคุยถึง

แต่ถ้าแบบ ขั้นแรกโพสออกลักษณะ แบบบอกเล่า เชิงประจานหน่อยๆๆ

แล้วก็โพสแบบจริงๆ ไม่ติดใจเอาเรื่องอะไร แค่อยากบอกให้โลกรู้จ๊ะ ว่าอี่นี่มันด่าตู --"

จากกนั้นก็ยกให้ตัวเองเป็นคนดีหน่อยๆๆ

ผมว่าสเต็ป นี้ผู้หญิงเค้าก็ใช้กัน นะ แบบถ้าไม่พอใจก็ทำคล้ายๆแบบนี้อ่ะ เพื่อนๆ ก็จะมารุมด่าให้เอง โดยที่ตัวเองยังคงมีภาพลักษณ์ที่ดี ใจสายตาเพื่อนๆ

เพิ่มเติม

ไม่เห็นชื่อคนตั้งกระทู้ ทั้งๆที่ความจริงกะไม่ตอบไอดีนี้แล้ว แต่ถือว่าตอบไปแล้ว ก็คงไม่เป็นอะไร งั้นก็ให้คนอื่นอ่านล่ะกัน

:o :o :o อคติๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#40 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

จริงๆอยากเปลี่ยนจาก "สาดกาแฟ" เป็น "สาดสเปิร์ม" ใส่หน้าเธอนะ :o

แต่..... -_-

เห็นหน้าเธอแล้วบอกตรงๆ หมดรมณ์ว่ะ <_<

คนอารั๊ยยยย .... หน้าตา จังราย เหมือนพ่อไม่มีผิด..... :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#41 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ไม่มีคนสนใจมึงหรอกครับ นอกจากควาย

---------------------------------------

#42 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ขอโทษทีค่ะขอนอกเรื่องหน่อย
ดูรูปอดีตกับปัจจุบันหน้าชีต่างกันเยอะนะคะ
ตะก่อนหน้าบานเป็นจานผลไม้รวม
ตอนนี้หน้าเรียวV shapeมาเชียว
..........
อิ๊ง ไม่อยากหน้าเหมือนพ่อแล้วเหรอตะเอง

Edited by QueenBee, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:23.

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#43 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:01

รางวัลตุ๊กตาทอง.........ปีนี้.........เอาไปเลย
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#44 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

เป็นเรื่องขี้หมู ขี้หมา ที่ข่าวสดสามารถเอาไปพาดหัวข่าวใหญ่ได้ เฮ้ออออออออ
กม.มุนา วต.ตตี โลโก( กัมมุนา วัตตะตี โลโก )สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

#45 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

เห็นแต่พวกขี้ข้าดิ้นกันเป็นแถวๆ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#46 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

ครอบครัวนี้ไม่มีของจริงหรอกครับ พ่อพูดอย่างทำอย่างปากบอกเชื่อในกฏหมายไทย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม(ก็ผิดกฏหมายนั่นแหละ)
สมัยตัวเองบีบศาลให้ยึดทรัพย์คู่กรณี แต่ตอนตัวเองโดนบอกว่าศาลไม่เป็นธรรม (เพราะไม่รับถุงขนม2ล้าน)
ลูกชายก็เป็นชายไม่แท้ เหมือนอีตัวร้อยล็อกอินขี่เบ้น ให้คนอื่นมาโพสเฟสบุ๊คแทน
ลูกสาวก็มาดราม่าออกสื่อ ขี้วีนแบบนี้ถ้าไม่ขอให้พ่อซื้อผัวให้ก็ขึ้นคานครับ ไม่ว่าจะไปทำหน้ามายังไง ตัวเหรี้ยก็คือตัวเหรี้ยวันยังค่ำครับ ชาวบ้านยังไม่ลืมนะที่คุณเป็นไอ้ขี้โกงให้พ่อยัดเข้าจุฬา เกรดเฉลี่ยเดิมก็ไม่ถึง2.5 พ่อก็โกง ลูกก็โกง มันโกงกันฝังลึกในสายเลือดครับ
ขอประนามว่าคุณคือไอ้ขี้โกงลูกคนโกงชาติครับ

#47 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

อ้าว... นึกว่ามีคนสาดกาแฟจริงๆนะเนี่ย
ว่าจะเข้ามาแสดงความสงสาร (ปนสมเพช)สักหน่อย

ปล.ไอ้เจ้าจขกท. กับอีอุงอิง ทำซะเป็นเรื่องใหญ่โต

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#48 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

กระทู้ขี้ข้า เยอะจริงๆ <_<

#49 chilife

chilife

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ยังไม่โดนอะไรเลยต้องส่งกำลังใจให้เลยเหรอทำยังกับโดนทำร้ายร่างกาย ทั้งที่อีกฝ่ายโดนสอบสวนจากทั้งบริษัทและก็กระทรวงการแม้ว แถมโดนกดดันจากสังคมว่าผิดจากการแสดงความคิดเห็นส่วนตัว ทีไอ้พวกหมิ่นขึ้นเวทีไม่เห็นกระทรวงการแม้วมันจะสนใจสืบอะไร

Edited by chilife, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:48.

ทำตัวเยี่ยงโจรอย่ายกตัวเป็นผู้เรียกร้องประชาธิปไตย...

#50 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

เด็กคือผู้ใหญ่ในวันข้างหน้า พ่อแม่สอนอย่างไรก็ได้อย่างนั้น

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน