Jump to content

- - - - -

ช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยครับ

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ชาติ ณ.รังสิต

ชาติ ณ.รังสิต

น้องเก่า

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

จริงๆแล้วผมตามดูในเสรีไทยมานานแล้ว เอาข้อมูลจากในนี้ออกไปแสดงในเฟสเพื่อหักล้างกะเพื่อนทีนิยมชมชอบเสื้อแดง
พอดีมันแชร์รูปนี้มา พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องกฏหมายซักเท่าไร เลยอยากขอข้อมูลเอาไปซัดกะมันหน่อยครับ
ลงรูปไม่ได้

Edited by ชาติ ณ.รังสิต, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:12.

#2 ชาติ ณ.รังสิต

น้องเก่า

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

http://www.komchadlu...ml#.ULnnVeTHGPp
http://hilight.kapoo...sh3ktAFYtZO#_=_
นี่มันเอาทั้งสองมาคู่กันนะครับ
คนที่มันเป็นกฎบต่อบ้านเมืองแม่งเสือกไม่สั่งขัง..จะรอดมั้ยเนี่ยประเทศไทย...

Edited by ชาติ ณ.รังสิต, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:13.

#3 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

เดี๋ยวมันก็แถว่า ศาลลำเอียง ตุลาการภิวัตน์ อีกนั่นแหละ มุขเดิมๆ :o
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#4 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

http://www.komchadlu...ml#.ULnnVeTHGPp
http://hilight.kapoo...sh3ktAFYtZO#_=_
นี่มันเอาทั้งสองมาคู่กันนะครับ
คนที่มันเป็นกฎบต่อบ้านเมืองแม่งเสือกไม่สั่งขัง..จะรอดมั้ยเนี่ยประเทศไทย...

สองคนนี้ เขา ว่า ศาลหรือข่มขู่ศาล รวมทั้งเจ้าหน้าที่ ทั้ง สองคนหรือครับ หรือคุณไ้ม่ได้อ่าน
ทั้ง เจ๋งทั้ง กรอบแก้ว โดนถอนประกันเนื่องจากอะไร
ครับ อ่านช้าๆ อ่านดีๆ ทำใจให้เป็น กลาง อย่าอ่านแค่ สามบรรทัด นะครับ

Edited by คนไทย916, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:30.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#5 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

คุณก็ไปบอกเพื่อนคุณนะว่า เมิงน่ะอย่าโง่ให้มากนัก มองโลกแห่งความเป็นจริงอย่าให้พวกแกนนำควายๆมาจูงจมูกแล้วก็เดินตามมันไป....

เรื่องของเรื่องโดนข้อหาก่อการร้ายหรือกบฎเหมือนๆกันทั้งคู่ และก็ได้ประกันตัวทั้งคู่ แต่ศาลท่านมีข้อแม้ว่า ห้าม...1.2.3.4.5
ท่านก็ห้ามไว้ แล้วใครฝ่าฝืนข้อแม้ที่รับปากไว้ แล้วก็ต้องโดนถอนประกัน

ไม่เห็นมีอะไรสลับซับซ้อนนี่นา
สงสัยเพื่อนคุณมันคงปัญญาอ่อนแล้วละ อาการหนักซะด้วย สงสัยสมองโดนล้างหมดแล้ว คิดเองไม่เป็น

Edited by คนกรุงธน, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:47.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

-_- ง่ายนิดเดียว เปรียบเทียบง่ายๆ คดีแรกก็เหมือนไปยุให้เค้าตีกันเสร็จแล้วโดนจับได้ เค้าปล่อยมาแล้วเจื่อกหันไปขู่ฆ่าเค้าอีก... อีกคดีก็เหมือนไปแอบหยิบเงินแม่มา 20 หรือยืมเค้ามา 20 แล้วไม่จ่าย ว่าง่ายๆงุบงิบๆเรื่องเงินๆทองๆนั่นแหละ...แค่เนี้ย

<_< ถ้าบริบทที่ต่างกันราวมือกับตรีนแค่นี้มันยังเฉไฉ, ไม่เข้าใจ ก็บอกมันไปหาหญ้ากินต่อที่ไหนก็เชิญไปเหอะ แล้วก็อย่าไปยุ่งกับมันเลยขอรับ มันก็เหมือนหลายๆตัวในนี้แหละขอรับ...มองเป็นขี้ไปเสีย ไปแตะก็เหม็นเปล่าๆ หาความเจริญอันใดมิได้... พระพุทธํองค์จะเรียกบุคคลเหล่านี้ว่าพวก "โมฆะบุรุษ" คือผู้ที่ว่างเปล่า ดำเนินชีวิตไปโดยทุคติ ความเสื่อมทรามจะบังเกิดแก่เขาเหล่านั้น เป็นผู้ที่จะหาความเจริญใดๆมิได้ขอรับ... อาเมนด้วยประการล่ะฉะนี้...

:blink:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 ชาติ ณ.รังสิต

น้องเก่า

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

คุณก็ไปบอกเพื่อนคุณนะว่า เมิงน่ะอย่าโง่ให้มากนัก มองโลกแห่งความเป็นจริงอย่าให้พวกแกนนำควายๆมาจูงจมูกแล้วก็เดินตามมันไป....

เรื่องของเรื่องโดนข้อหาก่อการร้ายหรือกบฎเหมือนๆกันทั้งคู่ และก็ได้ประกันตัวทั้งคู่ แต่ศาลท่านมีข้อแม้ว่า ห้าม...1.2.3.4.5
ท่านก็ห้ามไว้ แล้วใครฝ่าฝืนข้อแม้ที่รับปากไว้ แล้วก็ต้องโดนถอนประกัน

สงสัยเพื่อนคุณมันคงปัญญาอ่อนแล้วละ อาการหนักซะด้วย สงสัยสมองโดนล้างหมดแล้ว คิดเองไม่เป็น

ขอบคุญครับเดี๋ยวจะลองไปสู้กะมันดูใหม่

Edited by ชาติ ณ.รังสิต, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:11.

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

เข้ามาดู

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

ขอบคุญครับเดี๋ยวจะลองไปสู้กะมันดูใหม่

ถ้าเอาข้อมูลไปสู้...เพื่อนคุณรับฟังก็ดีไป

ถ้าไม่เป็นอย่างที่ว่า คือไม่รับฟังข้อมูลใดๆแล้ว

ผมว่าดีไม่ดีจะเสียเพื่อนเอาเปล่าๆ นะครับ....!!!

มีเรื่องอื่นเยอะแยะให้คุย ไปคุยทำไมเรื่องการเมือง... -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

คนที่มันเป็นกฎบต่อบ้านเมืองแม่ง***ไม่สั่งขัง..จะรอดมั้ยเนี่ยประเทศไทย...

สนธิไม่ได้ทำผิดเงื่อนไขการประกัน

ง่ายๆแค่นั้นเองครับ

แต่เผอิญก่อแก้วสันด-นที่แท้ของมัน "ชอบอวดศักดา"
เชื่อว่าตัวเองแน่ ตัวเองใหญ่ ก็เลยทำผิดเงื่อนไขการประกัน

คุณสามารถบอกเพื่อนคุณได้ครับว่า "เมริงจำไว้เป็นอุทาหรณ์นะว่าอย่าซ่าแบบก่อแก้ว มิฉะนั้นแล้วเมริงจะโดนเยี่ยงนี้"

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:45.

gladiator 1.jpg

#11 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

พวกเสื้อแดง เป็นคนไม่ค่อยมีความคิดเป็นของตัวเองชอบเชื่ออะไรที่แกนนำพูด แล้วก็จะไม่ฉุกคิดอะไรซะด้วย ไม่นำข้อเท็จจริงไปจับหรือโต้แย้ง
ฟังแล้วเชื่ออย่างเดียว

ยกตัวอย่างง่ายๆก่อนแล้วกัน คนทางเหนืออีสาน ส่วนมากจะเชื่อเรื่องผีสางนางไม้โดยไม่ลืมหูลืมตา คนตายแล้วเป็นผี เชื่อว่าวิญญาณมีจริง
...แต่ในข้อเท็จจริงง่ายๆ ถ้าวิญญาณมีจริง คงไม่ต้องมีตำรวจฝ่ายสืบสวน คดีฆ่าคนตายลอยน้ำมา นี่หมูๆเลย แค่จุดธูปถามคนตายว่า ตายที่ไหน ใครฆ่า มากันกี่คน ฆ่าแล้วมันไปทางไหน แล้วตอนนี้มันอยู่ที่ไหน ตำรวจขี้เกียจไปตามจับนะ หักคอมันทิ้งได้เลย 555+

และก็อีกเรื่องพูดๆๆๆๆๆกันอยู่ได้ทั้งปีทั้งชาติ...กับข้อที่ว่า...
พวกเสื้อแดงทำอะไรก็ผิด ติดคุกกันเกือบจะหมดอยู่แล้ว ทีพวกปิดสนามบินไม่เห็นโดนอะไร...
...นี่ก็พวกเสื้อแดงที่คิดเองไม่เป็น...

ถ้าฉุกคิดซักนิดเดียว นิดเดียวจริงๆว่า...เสื้อเหลือง ปิดสนามบินแต่เค้า ไม่ได้ เผา หรือ ทุบทำลาย ไม่มีความเสียหายเป็นสิ่งของที่จับต้องได้ มีแต่เสียหายเป็นตัวเลข ส่วนมากจึงเป็นคดีแพ่ง
แต่เสื้อแดง...ทั้งเผาๆๆๆๆ ทั้งทุบทำลาย สิ่งของเสียหายจำนวนมากมายมหาศาล เป็นดคีอาญา

คดีแพ่ง จับขังไม่ได้
คดีอาญา จับขังได้

ก็แค่นี้ง่ายๆ แต่มันคิดกันไม่เป็น......มันก็โหยหวนโวยวายกันอยู่ได้ รำคาญจริงๆ

Edited by คนกรุงธน, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:07.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#12 ชาติ ณ.รังสิต

น้องเก่า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

ขอบคุณทุกคนนะครับ
พอดีผมเรียนมาน้อย แต่พยายามหาเหตุผล ไปขัดกะมันอยู่
เท่าที่ดูๆแล้วคงเปลี่ยนความคิดแม่งยาก
เห็นอะไรหนิดอะไรหน่อยโวยวาย
ผมก็พยายามหาข้อมูลได้ที่นี่และในหลายๆที่เอาข้อมูลไปแย้งกะมัน ในเฟสบุ๊ค
ผลปรากฎว่ามันเงียบแล้วก็เอาเรื่งใหม่มาโวยวายอีก
ผมละเซร๊งกะมันจริงๆ

#13 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ขอบคุณทุกคนนะครับ
พอดีผมเรียนมาน้อย แต่พยายามหาเหตุผล ไปขัดกะมันอยู่
เท่าที่ดูๆแล้วคงเปลี่ยนความคิดแม่งยาก
เห็นอะไรหนิดอะไรหน่อยโวยวาย
ผมก็พยายามหาข้อมูลได้ที่นี่และในหลายๆที่เอาข้อมูลไปแย้งกะมัน ในเฟสบุ๊ค
ผลปรากฎว่ามันเงียบแล้วก็เอาเรื่งใหม่มาโวยวายอีก
ผมละเซร๊งกะมันจริงๆ

ตามสไตล์ เขาล่ะ ขอโทษหรือยอมรับไม่เคยมี ถึงมีก็น้อย มาก
สังเกตเสื้อแดงในนี้เอาก็ได้

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#14 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

ก็ถามไปแค่ว่า ทำไม ศาลถึงตัดสินแบบนั้น ศาลยกเหตุผลอะไร

ถ้าตอบมาแค่ว่า เพราะศาลลำเอียง ก็ไม่ต้องคุยหรอกครับ คุยไป ก็ไม่รู้เรื่อง --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#15 ชาติ ณ.รังสิต

น้องเก่า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

555 วันนี้มันเอาเรื่อง อภิสิทธิ๋ หนีทหารมาอีกแล้ว แถมด้วย เวลาเสื้อแดงมาชุมนุมทําไมต้องเอาทหารมายิง
ผมละเซร็งกะมันจริงๆ โคตรเหนื่อยกะมันจริงๆ
ส่วนเรื่องก่อแก้วมันก็ทําเหมือนเดิมเงียบแล้วเปลี่ยนเรื่องใหม่ไปเรื่อยๆ
ยังไงผมก็จะสู้ไปเรื่อยๆ มันขึ้นผมก็ขึ้นกลับ คิดแล้วก็ตลกดีกับความคิดมัน
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ
เดี๋ยวมีปัญหาจะมาขอความช่วยเหลือใหม่ครับ

#16 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

555 วันนี้มันเอาเรื่อง อภิสิทธิ๋ หนีทหารมาอีกแล้ว แถมด้วย เวลาเสื้อแดงมาชุมนุมทําไมต้องเอาทหารมายิง
ผมละเซร็งกะมันจริงๆ โคตรเหนื่อยกะมันจริงๆ
ส่วนเรื่องก่อแก้วมันก็ทําเหมือนเดิมเงียบแล้วเปลี่ยนเรื่องใหม่ไปเรื่อยๆ
ยังไงผมก็จะสู้ไปเรื่อยๆ มันขึ้นผมก็ขึ้นกลับ คิดแล้วก็ตลกดีกับความคิดมัน
เดี๋ยวมีปัญหาจะมาขอความช่วยเหลือใหม่ครับ

แสดงว่าเพื่อนของคุณ เป็นแดง(โง่)แท้ อย่าหวังอะไรมากเลย
นึกสนุก หรือว่าง ก็โต้กับมันสักพัก ฝึกสมอง
การที่เพื่อนคุณเงียน แล้วเปลี่ยนเรื่องแสดงว่าจนมุมในเหตุผล พอเรื่องใหม่มาเถียงกัน มันก็เปลี่ยนเรื่องใหม่
วนไป จนอีกสักหน่อยมันก็จะวนมาเรื่องที่แพ้เหตุผลคุณ ..โดยตั้งแง่มุมใหม่

ถ้าว่างหรือมีอารมณ์สนุก ก็เอาครับ ..

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#17 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

พวกเพื่อนๆ ที่เป็นแดงของผมถ้ามันรั้นก็เลิกคบ มิฉะนั้นผมอาจเสียหายไปด้วยกับเพื่อนคนนั้นคือคิดสั้นไม่คิดยาว ถ้าเป็นแฟนก็เลิกกันซะเพราะจะไปกันไม่ได้

#18 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

เอาไรกะพวกเสื้อแดงฮะ
ขนาดเจ้หมวดเจี้ยบยังบอกว่าทีเด็กโชว์กลางสีลมเป็นผลพวงของรัฐประหารเลยฮะ
เบื่ออาหารมันโทษม.112
ขายของขาดทุนมันโทษมาร์คหนีทหาร
เมียมีชู้มันโทษมาร์คชั่งไข่
พวกนี้มันโง่ไร้ที่ติฮะ ไม่โง่จริงคิดไม่ได้ขนาดนี้

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

พวกเพื่อนๆ ที่เป็นแดงของผมถ้ามันรั้นก็เลิกคบ มิฉะนั้นผมอาจเสียหายไปด้วยกับเพื่อนคนนั้นคือคิดสั้นไม่คิดยาว ถ้าเป็นแฟนก็เลิกกันซะเพราะจะไปกันไม่ได้

แน่-มาก-มาก-ขอ-บอก
gladiator 1.jpg

#20 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

ไม่แน่หรอก คือถ้าคุยกันและจะทะเลาะกันก็อย่าคุยกันเลยถือเป็นคนรู้จักทักทายตามประเพณี และเลี่ยงๆซะ ถ้าเขาเปิดประเด็กก็เดินหนี เพราะไม่ฟังเหตุผลของคนอื่น เอาตนเองเป็นหลัก

#21 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

บางทีอย่างที่บอก บัวมี 4 เหล่า เหล่าสุดท้าย ก็ยากจะพ้นน้ำ ไม่ว่ายังไงก็ไม่ยอมรับฟัง อีกทั้งโน้มตัวมุดลงโคลน ขนาดเต่ายังถุย ไม่เอาเข้าปากให้เสียเวลา

แต่นับถือคุณนะคะ ที่อดทนสู้

ปล.เรียนมาน้อยไม่สำคัญ ขอแค่สำนึกดีก็พอ

เราฟังเทสหลวงพ่อสนอง ท่านเปรียบว่าคนฉลาด เรียนเก่ง บางคนยังไม่รู้ดีชั่ว นั่นไม่ใช่เพราะไม่เข้าใจนามธรรมพวกนี้

แต่เพราะมีอีโก้สูง จนคิดว่าเลอเลิศกว่าคนอื่น พอมีบุคคลมาเตือนด้วยความหวังดีก็มิฟัง

บัวเหล่าที่ 4 มีทั้งคนโง่และฉลาดนะ ไม่ใช่มีแต่โง่อย่างเดียว แถมพวกนี้ทำตัวเป็นน้ำล้นแก้วด้วย สอนสั่งยังไงก็ไม่ฟัง แถมยังทำน้ำหกราดคนสอนใหเปียกแฉะอีกด้วย

ยังไงสู้อีกสักตั้ง ถ้าไม่ไหว ก็ปล่อยไป ให้จมอยู่ในโลกแห่งความฝัน แต่ปวดร้าวกับโลกความจริง จนท้ายที่สุดไม่เหลืออะไร แล้วให้คิดได้ด้วยตัวเองดีกว่าค่ะ

คนเราทำบุญกรรมมาไม่เท่ากัน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน