Jump to content

- - - - -

วันๆหนึ่ง..คุณเข้าเวบบอร์ด สรท. บ่อยไหม?

• Please log in to reply
97 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:55

เข้าวันละ2ครั้งครับ
ครั้งละ12ชั่วโมง

*ต้องใช้ความคิดหนักนะครับ เมื่อเมียพูดว่า "พี่ๆ สายมุ้งขาด" อย่าตอบนะครับว่า "ก็ลุก
ขึ้นมาผูกซิ แค่นี้ก็ต้องให้ผูกให้"

*ต้องคอยพิจารณาการแต่งตัว ของเมียด้วยนะครับ ว่าเธอนิยมทหารหรือไม่ เมื่อเธอแต่งชุด"รอดอ"
ต้องสวมวิญญาณ ครูฝึกทันที
**ไม่งั้นอาจต้องซื้อคอมพ์ ชุดใหม่

****ก็เข้าบ่อยครับ
**งานยุ่ง/งานเยอะ ก็เข้ามาดูเพราะตั้งสติไม่ได้ ว่าจะต้องทำงานไหนก่อน ..เข้ามาทำสมาธิ
**เมื่อไม่มีงานอื่น ก็เข้ามาเพื่อนึกว่าจะทำงานอะไรดี

****เข้ามานานไหม
**ถ้าเข้าเนต แล้วจะทำ3 อย่างโหลดหนัง, เข้าเวบบ์ต่างๆ, เล่นเกมส์(ไพ่) ไปพร้อมๆกัน ลูก
กำหนดไว้เดือนละ240ชม. ..เกินนั้นจ่ายเงินเอง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#52 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:01

เวลาทำงานเครียดๆ ชอบแว๊บเข้ามาดูครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#53 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

แรกๆ ผมก็สงสัยว่าทำไมพี่ชายผม "นายตัวเกร็ง" ถึงเข้ามา อ่านมา Post อยู่ได้ตลอดวันคุยแต่เรื่องมาจาก สทร. เข้ามาเป็นสมาชิกด้วยความสงสัย
แต่....ตอนนี้ผมหายสงสัยแล้วเพราะตอนนี้ผมก็เป็นเหมือนกัน

รายนั้นในเอฟบีหื่นประจำนี่นา

#54 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

เข้ามาเป็นครั้งคราว :)

#55 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

ปกติจะเปิดแช่ค้างไว้เวลาทำงานครับ

แต่ที่แน่ๆ เวลาเว็บล่มเมือ่ไหร่ ผมจะ ลงแดง :P

จากการอ่านติดตามดู...คุณผึ้งน้อยน่าจะเป็นโรค Serithai Addiction Syndrome มากกว่าดิฉันนะคะ :lol:

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#56 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:43

เปิดทุกวันหากว่างจากงานครับ

#57 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ปกติจะเปิดแช่ค้างไว้เวลาทำงานครับ

แต่ที่แน่ๆ เวลาเว็บล่มเมือ่ไหร่ ผมจะ ลงแดง :P

จากการอ่านติดตามดู...คุณผึ้งน้อยน่าจะเป็นโรค Serithai Addiction Syndrome มากกว่าดิฉันนะคะ :lol:

เชื่อว่าไม่นานคุณดอกปีบจะไม่ต่างกับคุณผึ้ง ๕๕๕ เพราะเวลาเจอเจ้า 500 ก็หงุดหงิดเช่นกันค่ะ

#58 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

เปิดวันละ 2 ครั้ง แต่ F5 ทั้งวันค่ะ :P

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#59 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

:(

ไม่เปิดหน้าคอม ก็เปิดหน้ามือถือ

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#60 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

เปิดวันละ 2 ครั้ง แต่ F5 ทั้งวันค่ะ :P

F5 ทั้งวัน หมายความว่าอะไรคะ เป็นศัพท์ใหม่หรือเปล่าคะ :)

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#61 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ไม่เปิดหน้าคอม ก็เปิดหน้ามือถือ

จะใด คำปู้จู้ ถึงส่งฮูปหน้าง้ำหน้างอ มาหื้อข้าเจ้า เจ้า บ่ปอใจ๋อะหยังเจ้า

#62 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

จะใด คำปู้จู้ ถึงส่งฮูปหน้าง้ำหน้างอ มาหื้อข้าเจ้า เจ้า บ่ปอใจ๋อะหยังเจ้า

เปล่าครับ ไม่ได้ไม่พอใจ ฮา ๆ

เศร้าเพราะติดตลอดเวลา :D

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#63 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

ขอบคุณเจ้า... ติด สรท. เหมือนกั๋นเลยเจ้า
ต๋อนนี้กะลังพยายามหักดิบอยู่เจ้า...บ่ได้ยะก๋านยะงานหยังแล้ว.มั่วแต่มาใจ๋จดใจ๋จ่อแต่ห้องนี้เจ้า :lol:

#64 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ถามพี่ๆน้องๆอ่ะค่ะว่า วันๆหนึ่งคุณเข้าเวบบอร์ด สรท. บ่อยไหม และเข้าครั้งละนานเท่าไหร่?

เกิดขึ้นกับตัวเองอ่ะค่ะ หลังจากที่รู้จัก สรท. และสมัครเป็นสมาชิกได้ ประมาณสามอาทิตย์แล้ว ข้อดีคือได้อ่านความคิดเห็นทางการเมืองที่หลากหลาย เจอมิตรน้ำใจไมตรี และเจอเรื่องขำขัน (บางทีอาจเลยเถิดในทางลามกบ้าง) และอำกันในเวบนี้ ฯลฯ
แต่ก็มีข้อเสียอ่ะค่ะ คือคล้ายว่าจะเสพติดเวบนี้ เป็น Serithai Addiction Syndrome จึงติดตามข่าวคราวตลอด แม้ตอนทำงานก็แอบแว๊บดู ไม่ต้องพูดถึงตอนกลางคืน และเสาร์ อาทิตย์เลย จนตอนนี้เริ่มมีผลต่องานหลายชิ้นที่ทำอยู่ที่ไม่ได้ทำ
คงต้องใจแข็งเลิกเข้าสรทแล้วหล่ะค่ะ....ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่าเนี่ย

ผมเข้าแค่วันละ 2 เวลาครับ คือ เวลาที่ยังไม่นอน กะ ตอนที่คิดถึงคุณ ฮิ้วๆๆๆๆ :lol: :lol:

#65 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

เริ่มเบื่อแล้วค่ะ

อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ ผมอ่านที่คุณพิ้งมาให้ความรู้กับคนในนี้บ่อยๆ รวมทั้งตัวผมด้วย ถ้าเบื่อพวกควายแดง ก็อย่าเข้าไปอ่านครับ เดี๋ยวนี้ผมสบายใจขึ้นเยอะเลย ตั้งแต่สลัดนังจินออกไปได้ :lol: :lol:

#66 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ ผมอ่านที่คุณพิ้งมาให้ความรู้กับคนในนี้บ่อยๆ รวมทั้งตัวผมด้วย ถ้าเบื่อพวกควายแดง ก็อย่าเข้าไปอ่านครับ เดี๋ยวนี้ผมสบายใจขึ้นเยอะเลย ตั้งแต่สลัดนังจินออกไปได้ :lol: :lol:

ใช้วิธีไหน..สลัดป้าจินออกไปคะ...ดูนางน่าจะเป็นตีนตุ๊กแก หรืออย่างหนาตราช้าง

#67 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

ใช้วิธีไหน..สลัดป้าจินออกไปคะ...ดูนางน่าจะเป็นตีนตุ๊กแก หรืออย่างหนาตราช้าง

เลิกสนใจมันครับ :lol: :lol:

#68 wewe

wewe

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

F5 ทั้งวัน หมายความว่าอะไรคะ เป็นศัพท์ใหม่หรือเปล่าคะ :)

กด refresh เครื่อง ค่ะ :)

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#69 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

ถามพี่ๆน้องๆอ่ะค่ะว่า วันๆหนึ่งคุณเข้าเวบบอร์ด สรท. บ่อยไหม และเข้าครั้งละนานเท่าไหร่?

เกิดขึ้นกับตัวเองอ่ะค่ะ หลังจากที่รู้จัก สรท. และสมัครเป็นสมาชิกได้ ประมาณสามอาทิตย์แล้ว ข้อดีคือได้อ่านความคิดเห็นทางการเมืองที่หลากหลาย เจอมิตรน้ำใจไมตรี และเจอเรื่องขำขัน (บางทีอาจเลยเถิดในทางลามกบ้าง) และอำกันในเวบนี้ ฯลฯ
แต่ก็มีข้อเสียอ่ะค่ะ คือคล้ายว่าจะเสพติดเวบนี้ เป็น Serithai Addiction Syndrome จึงติดตามข่าวคราวตลอด แม้ตอนทำงานก็แอบแว๊บดู ไม่ต้องพูดถึงตอนกลางคืน และเสาร์ อาทิตย์เลย จนตอนนี้เริ่มมีผลต่องานหลายชิ้นที่ทำอยู่ที่ไม่ได้ทำ
คงต้องใจแข็งเลิกเข้าสรทแล้วหล่ะค่ะ....ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่าเนี่ย

ผมเข้าแค่วันละ 2 เวลาครับ คือ เวลาที่ยังไม่นอน กะ ตอนที่คิดถึงคุณ ฮิ้วๆๆๆๆ :lol: :lol:

ดีแล้วคะคุณ ที่ออกมาสูดอากาศข้างนอกบ้าง อย่ามัวแต่ขังตัวอยู่แต่กระทู้ประชาธิปไตย หรือกระทู้เสธอ้ายเท่านั้น เพราะคุณจะเจอแต่สิ่งเดิมๆ
ออกมาอ่านกระทู้คนอื่น วิพากษ์วิจารณ์ในกระทู้หรือประเด็นที่คุณชอบ เชื่อว่าสุขภาพจิตคุณจะดีขึ้นแน่นอนค่ะ เพราะตอนนี้คุณมีอยู่ 2 โรค คือ 1) Fixed idea, 2) Obsessive Compulsive Syndrome

#70 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

:o หนูจินนี่มาเเล้วววว

ไหน ใครพาดพิง หนูจินนี่บ้าง ดูซิ

#71 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

:o บุกมาก ได้เค๊าเเล้ว มาิทิ้งกันได้ไง :( :(

ตลกดี

Edited by คุณหนูจินนี่, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:19.

#72 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ใครก็ได้ ช่วยดีดยัยตัวข้างบนนี่ออกไปที
gladiator 1.jpg

#73 อัตตโน

อัตตโน

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ผมก็ติดตามทางเฟสบุค บอดเสรีไทยตลอดครับ

#74 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

วนมาวนไปทั้งวันครับ แต่งานใหม่ ไ่ม่เอื้ออำนวยให้ตอบอะไรสักเท่าไรครับ

#75 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

สวัสดีจ่ะ :lol: ดอกปีบ

สลัดจินนี่... ยากหน่อยน้าาา :P :P จินนี่ชอบขี่คอ เเบบในmovie

ไม่หนีไปไหนหลลอก คืนนี้ระวังที่ปลายเตียงให้ดี :o ฮุๆๆๆ :P

#76 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

แรกๆ ผมก็สงสัยว่าทำไมพี่ชายผม "นายตัวเกร็ง" ถึงเข้ามา อ่านมา Post อยู่ได้ตลอดวันคุยแต่เรื่องมาจาก สทร. เข้ามาเป็นสมาชิกด้วยความสงสัย
แต่....ตอนนี้ผมหายสงสัยแล้วเพราะตอนนี้ผมก็เป็นเหมือนกัน

รายนั้นในเอฟบีหื่นประจำนี่นา

/ยกมือยกไม้
"ทั่นประธานที่เคารพกระผมประกิต ชายขอบสระ สมาชิกสภาก๊วนเบื่อไทย
ขอประท้วงทั่นผู้อภิปรายในข้อ ๖๑ ทั่นผู้นี้ได้กล่าววาจาใส่ร้ายตัวกระผม

ขอให้ถอนคำว่า"หื่น"จากการอภิปรายครับ ผมไม่ได้หื่นแค่ชอบผู้หญิงน่ารักๆนุ่งบิกินี่เฉยๆ"

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#77 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

^
^
ปลาทาน : "นั่งลงก่อน นั่งลงก่อนท่านเกร็ง ผมสามารถวินิจฉัยเรื่องนี้เองได้ ปิดไมค์ก่อน ...ปิดไมค์

:P :P :P
gladiator 1.jpg

#78 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:58

ถ้าว่าง เข้ามาบ่อยมากถึงมากที่สุด ถ้าไม่ว่าง ก็มีที่ผ่านไป ไม่ได้เข้ามาบ้าง

เคยหลอกตัวเองว่าไม่ติด

แต่มีวันนึง ฝันถึง เวบบอร์ด นี้เท่านั้นเอง :lol:

#79 กองรบวีรบุรุษ

กองรบวีรบุรุษ

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:07

:D เข้ามาหาทางทำให้บ้านเมืองพ้นวิกฤติครับ

#80 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:10

แค่เมียเริ่มบ่นว่า..บ้า
เพื่อนๆเริ่มด่าว่า..เมิงหมกหมุ่นป่ะเนี้ย..
แค่นั้นเองครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#81 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:42

ถ้าว่าง เข้ามาบ่อยมากถึงมากที่สุด ถ้าไม่ว่าง ก็มีที่ผ่านไป ไม่ได้เข้ามาบ้าง

เคยหลอกตัวเองว่าไม่ติด

แต่มีวันนึง ฝันถึง เวบบอร์ด นี้เท่านั้นเอง :lol:

เข้ามาบ่อยจนได้เป็น Moderator หรือป่ะค่ะ :lol: (ล้อเล่นค่ะ)
แล้วทำอย่างไรถึงได้เป็นมอดคะ เผื่อสนใจทำมั่งอ่ะค่ะ...คนเราต้องมีความก้าวหน้าอ่ะ :o

#82 ant

ant

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

ไปอยู่ขอนแก่นได้ไม่นาน ถึงกับเบื่อ สรท.เลยหรือครับ

สงสัยไปคบ ATOM แล้วละซี ฝากความคิดถึงมันด้วยนะครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#83 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ไปอยู่ขอนแก่นได้ไม่นาน ถึงกับเบื่อ สรท.เลยหรือครับ

สงสัยไปคบ ATOM แล้วละซี ฝากความคิดถึงมันด้วยนะครับ

ขอบายอ่ะค่ะ ๕๕๕ ไม่อยากคบ

#84 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

คุณพิงค์อยู่ขอนแก่นหรือคะ ว้าว..อยู่ใกล้กัน ทำงานอยู่โคราชค่ะ
สาวเหนือสองนางมาอยู่ตี๊อิสาน....ดงแดงเจ้า :lol:

#85 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

คุณพิงค์อยู่ขอนแก่นหรือคะ ว้าว..อยู่ใกล้กัน ทำงานอยู่โคราชค่ะ
สาวเหนือสองนางมาอยู่ตี๊อิสาน....ดงแดงเจ้า :lol:

มาอบรมเจ้า กลางเดือนหน้า ข้าเจ้าก่ปิ๊กไปยะก๋านยะงานตี้บ้านโป่งแล้ว ^__^

#86 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

เรื่อยๆ

#87 butadad

butadad

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

บ่อยมากๆ

#88 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

บ่อยบ้าง ไม่บ่อยบ้าง เมื่อโอกาสและเวลาอำนวย
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#89 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

มาอบรมเจ้า กลางเดือนหน้า ข้าเจ้าก่ปิ๊กไปยะก๋านยะงานตี้บ้านโป่งแล้ว ^__^

อ๋อ..คนงามก่อตึ้งได้ไปอยู่เมืองคนงาม (สาวงามบ้านโป่ง) ก๊ะเจ้า :lol:

#90 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ขอบคุณเจ้า... ติด สรท. เหมือนกั๋นเลยเจ้า
ต๋อนนี้กะลังพยายามหักดิบอยู่เจ้า...บ่ได้ยะก๋านยะงานหยังแล้ว.มั่วแต่มาใจ๋จดใจ๋จ่อแต่ห้องนี้เจ้า :lol:

คุณดอกปีปขาว หักดิบอย่างไรคะเนี่ย เข้ามาทุกวันเลยมั้ง เมื่อวานก็เห็นมาตั้งแต่เย็นแล้ว
สงสัยจะหักดิบไม่สำเร็จแน่
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#91 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

คุณดอกปีปขาว หักดิบอย่างไรคะเนี่ย เข้ามาทุกวันเลยมั้ง เมื่อวานก็เห็นมาตั้งแต่เย็นแล้ว

สารภาพค่ะ...ว่ายังหักดิบไม่สำเร็จ...ป่านนี้ยังไม่ได้งานเลย

แต่บ่ายโมงนี้จะปิดเน็ตแล้ว...จริงๆ

#92 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

สารภาพค่ะ...ว่ายังหักดิบไม่สำเร็จ...ป่านนี้ยังไม่ได้งานเลย

แต่บ่ายโมงนี้จะปิดเน็ตแล้ว...จริงๆ

อันนี้ถือว่าเป็นโรคติด สรท.ในระยะเฉียบพลัน (Acute Serithai Addiction Syndrom) รึเปล่าเนี่ย กลัวจะเป็นเรื้อรังอ่ะค่ะ

#93 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

^
^
วันก่อนก็บอกจะออฟไลน์
จะรีบไปทำงานให้เสร็จ
แต่แวะอยู่หลายกระทู้
กว่าจะออฟไลน์จริงๆ

ขอให้งานเสร็จสมบูรณ์เรียบร้อยเร็ว ๆ นะคะ
จะได้รีบเข้ามาใหม่

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#94 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ชอบเข้ามาอ่านความคิดคนอื่น และกดไลส์

ฮ้า.. เจอแล้ว พวกเดียวกัน :D
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#95 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

เข้ามายามว่างๆ ทุกวันตอนบ่ายๆ หนักไปทางอ่านความคิดเห็นมากกว่าจะแสดงความคิดเห็น จะโพสต์ความเห็นในบางกระทู้เท่านั้น ดังนั้นจำนวนโพสต์จึงมีไม่มาก (สมัครสมาชิกได้ประมาณ 2 เดือนเอง)

#96 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

บ่อยๆๆ

:P :P

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#97 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ผมไม่เคยเข้าเวบของพวกแมลงวาปครับ เพราะผมเป็นเสื้อแดง :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#98 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

เข้าบ่อยมากครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน