Jump to content

- - - - -

นางปวินเอาแล้ว...บอกว่าเกลียดยิ่งลักษณ์ก็ให้เอา "คุณทองแดง" มาเป็นนายก

• Please log in to reply
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

*
POPULAR

จากทวิตของ ปวิน ครับ

ผมอยากบอกว่า อย่างน้อยๆ มีสิ่งหนึ่งที่ยิ่งลักษณ์ไม่มีเหมือน "คุณทองแดง" มี นั่นคือ "ความซื่อสัตย์"

แก้ไขเพิ่มเติมครับ พอดีไปเจออีกรูปหนึ่งเลยเอามายืนยันความเลวของกระเทยตนนี้

Edited by ทัชชี่, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:34.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

ทำไมพวกคันปากอยากแตะเบื้องสูง ถึงมีมุมมองเกรียนๆ กันแบบนี้หว่า ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

-_- นายกโง่ยังไง ลิ่วล้อก็โง่แบบนั้น ไม่งั้นจะเลือกกันมาหรอ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

ตกลง นายกปู นี่ต้องเปรียบกับหมา แล้วเหรอ ระวังเสียหมานะ

#5 ตี๋ หินเทิน

ตี๋ หินเทิน

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

หมาดีกว่าปูอีก....ว่างั้น

#6 dae004

dae004

น้องเก่า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

เลว

#7 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

หมาก็ไม่ละเว้น หมิ่นเบื้องสูงไม่ได้ตรงๆ ก็เลี่ยงไปที่หมา แต่คนฟังเค้าพากันคิดว่า หมายังดีกว่ายิ่งลักษณ์ นะนางปวิน ปากหมา ชีวิตนี้คงไม่คิดกลับมาอยู่เมืองไทยแล้วมั้ง ถึงได้ใช้ปากเป็นที่ถ่ายของเสีย

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ลบดีไหมครับ เพราะเดี๋ยวจะกลายว่าเราเป็นคนช่วยมันเผยแพร่

Edited by ม่านน้ำ, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:48.

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

*
POPULAR

เวลาเห็น คุณทองแดง ในโทรทัศน์ ยังเห็นความฉลาดและแสนรู้!!

แต่สิ่งนั้น ๆ ...................................นายกฯยิ่งลักษณ์ ไม่มีนี่ครับ!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 dae004

dae004

น้องเก่า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

มันก็ด่านางยกเองครับว่าโง่กว่าหมา

#11 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ไอ่นี่ พ่อแม่มัน ไปต่างประเทศรึไง

#12 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ลบดีไหมครับ เพราะเดี๋ยวจะกลายว่าเราเป็นคนช่วยมันเผยแพร่

มีคนเอาไปด่าในเฟสเยอะแล้วค่ะ ^^

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

ดิ้นพล่านเชียว ที่ใครๆ ก็เรียกอียิ่งโง่ ว่าอีโง่ ถึงขนาดต้องเอาไปเทียบกับคุณทองแดงเลย จะบอกให้นะ คุณทองแดงไม่เคยทำให้ชาติเสียหาย ไม่เคยโกงชาติ ไม่เคยโกหก ตอแหล แต่อียิ่งโง่ ทั้งเลว ทั้งร่าน ทั้งขี้โกง ตอแหล สรรพคุณของความเลว อียิ่งโง่มีทุกอย่าง

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

เอาแค่ไอ้ด่างบ้านผมก็พอ ในเรื่องการทำงาน ไอ้ด่าง กับ อียิ่งโง่ ทำงานได้ไม่ต่างกันหรอก เพราะทุกวันนี้ อียิ่งโง่ ก็ไม่ได้ทำงาน นอกจากแต่งตัว กับเดินโชว์ตัว

#15 dae004

dae004

น้องเก่า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

หมาให้น้ำ อาหารยังรู้คุณแต่กับคนทั้งที่ให้ที่เกิด ที่กิน ที่อาศัยย้งทุรยศแผ่นดิน

#16 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

นาง ป่าวิน หรือ อีวิ่น เป็นคนที่พ่อแม่ ทิ้งมาตั้งแต่เกิด คนอื่นเค้าเก็บมาเลี้ยง เลยเป็นคนใจทรามแบบนี้
ตอนเด็กๆโดนพ่อที่เก็บมาเลี้ยง ทำทารุณกรรมทางเพศ ทางประตูหลัง เลยทำให้มันเลวได้แบบนี้
นิทานเรื่องนี้ตรงกับชีวิตของ อีวิ่น หรือ ป่าวิน

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ผมอยากให้คนรู้ถึงความ "***" ของมันนะครับ

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกเป็นคนดีได้
ข้อเขียนนี้ของมัน ประจานว่าการศึกษาไม่ได้ช่วยยกระดับจิตใจที่ต่ำทรามของมันให้สูงขึ้นเลย

มันเขียนแบบนี้ จาบจ้วงชัดๆครับ อย่าปล่อยให้มันเชิดหน้าชูคออยู่ได้เลย ต้องประจานมันเยอะๆครับ
gladiator 1.jpg

#18 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

เพราะทองแดงฉลาดกว่ายิ่งลักษณ์เหรอครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#19 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ถ้าเป็นนายก แต่ให้รัฐมนตรีทำงานแทนหมด ต้องให้คนแดนไกลเลือกรัฐมนตรีให้อีก
พูดคุยอะไรก็ใช้โพยตลอด
แบบนี้หมาก็เป็นนายกได้เหมือนกัน เพราะมีคนทำงานแทนให้ จะพูดคุยก็เอาโพยให้ดู

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#20 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ด้วยอกุศลจิตของนางปวิน บาปกรรมคงจะตามเธอทันในไม่ช้านี้แหล่ะค่ะ เพราะนางมีความเสี่ยงที่จะพบกับ HIV Positive ในไม่ช้านี้

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#21 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

หน้าตาก็แย่แล้ว ความคิดความอ่านยังแย่ตามอีก ไม่ไหวๆ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

ผมอยากบอกว่า อย่างน้อยๆ มีสิ่งหนึ่งที่ยิ่งลักษณ์ไม่มีเหมือน "คุณทองแดง" มี นั่นคือ "ความซื่อสัตย์"

แก้ไขเพิ่มเติมครับ พอดีไปเจออีกรูปหนึ่งเลยเอามายืนยันความเลวของกระเทยตนนี้

หยาบคาย????

ไม่รู้นะเมื่อก่อนอ่านบทความผมว่าเขาดีกว่านี้หมายถึงการแสดงออก

คงมีบ้านเรื่องภายในของพวกเขากันเอง

#23 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

ความคิดหมา ๆ จริง ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#24 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

คนพวกนี้ ตอนเด็กคงเป็นพวก เกรียน หรือลิ่วล้อให้เพื่อนตบกะบาล โตมาถึงต้องสร้างปมเด่นให้กับตัวเองแบบไม่ต้องใช้ความสามารถ เฮ้ออ อยากเอาตรีนให้พ่อมันจูบก่อนนอนจัง

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#25 Nokky Hayden

Nokky Hayden

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

เห็นว่าทวิตเตอร์ตอนนี้เปลี่ยนไปตั้งค่า private แล้ว แสดงว่าไม่แน่จริง น่าสมเพชใน freedom of speech ของคนจำพวกนี้นะ

[font="arial, helvetica, sans-serif;"][color=rgb(0,100,0);]www.racermaniac.com[/color][/font]

[color=rgb(47,79,79);][font="'courier new', courier, monospace;"]W e  A r e  T h e  B i k e  A d d i c t e d[/color][/font]

#26 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:14

อี เวร นี้ ชัดมาก เห็นไปออกไปรายการตอนเช้าของ ไอปลื้มช่องว้อย อยู่บ่อยๆ

#27 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

Let's see...
Between a smart dog and the stupid parrot...
Isn't that obvious?
Only idiots would go with the latter.

:mellow:

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#28 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:49

ถ้าเจอหน้าช่วยบอกว่า ตูอยากกระทืบหน้ามันจริงๆ

ความจริงเรื่องพวกนี้ไม่น่ามาตั้งกระทู้ยิ่งเราไปสนใจพวกมันๆยิ่งได้ใจ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#29 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:03

จริงๆไม่ต้องถึงคุณทองแดงหรอกครับ ถ้าในเพื่อไทยหาคนดีๆเป็นนายก ยาก เอาหมาขี้เรื้อนข้างถนนมาสมัครก็ได้ ไม่ต่างกันเท่าไหร่

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#30 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:35

รูปชั่ว แถมยังจิตใจทราม ตายเกิดกี่ชาติก็คงอัปลักษณ์เหมือนเดิม
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#31 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:35

ความคิดคนเสื้อแดงนับวัน ก็ยิ่งแย่แหะ ลองดูว่าจะมีแดงฝ่ายตัวเอง มาสนับสนุน ความคิด หรือไห้ความเห็นอย่างไร

แค่คนปกติทั่วไปที่ไม่ ได้ถือเรื่องการเมือง เป็นหลัก ก็คงมองๆ เหมือนกันๆ นั้นล่ะ ว่าเค้าเป็นอย่างไร จากการพูด หรือการกระทำ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#32 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:03

น่าบอกถึงญาติของนางฯ แผ่นดินนี้ ขอลบชื่อมันออก

#33 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:05

เขาอยู่ในเมืองไทยหรือเปล่าครับ?

#34 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:20

เขาอยู่ในเมืองไทยหรือเปล่าครับ?

อยู่ญี่ปุ่น

#35 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:26

อยู่ญี่ปุ่น

มิน่า...ปากดีนัก

#36 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:56

ผมว่ามันถือเอาประโยชน์ตัวเองเป็นที่ตั้งนะ
ไม่ใช่เฉพาะคุณทองแดง หมาตัวผู้ทุกตัว มีประโยชน์ต่อมัน มากกว่านส.ปูแน่ๆ

ถ้าไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว ไม่พิจารณา"คนนี้" บ้างหรือ

Attached Images

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#37 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:05

"เอากาเเฟสาดหน้าคนดีผิดไหม" ในที่นี้ คนดีหมายถึงใครคับ เเต่ถ้าเอาไปสาด"*คุณ*"
(นางปวิน) อย่างเก่งก็เสียค่าปรับ500 เเต่ถ้าหนีทันก็ไม่ต้องเสีย อิ อิ

#38 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:35

อิตุ้ดสวะจันรัยตัวนี้อยากเอาตรีนเหยียบหน้ามันมาก
ที่เขียนๆมาว่ากระทบทั้งนั้น
จะเอาเสื้อเหลืองทำผ้าเช็ดเท้า
คนดีที่มรึงหมายถึงนี่หมายถึงใคร
ขออย่ากรูได้เจอ อย่าว่าแต่กาแฟ

ใครมีเฟสมันมั่งพี่ ขอสักทีจะเป็นพระคุณ

#39 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

บ๊ะ มีพวกล้มหมาด้วย

#40 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

พยายามเข้าปวิน ใกล้แล้ว :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#41 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:59

ตีวัวกระทบคลาด.......เจตนามันส่อ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#42 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

ไม่รู้จะถามทำไม คุณปวินควรเป็นผู้เริ่มทำเป็นคนเเรก ถ้าคุณคิดว่าความคิดของคุณถูกต้อง ช้าอยุ่ทำไม บ้านอยุ่กรุงเทพไม่ใช่เหรอ

ลงมือทำได้เลย จะคอยดู

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#43 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

มันด่ายิ่งลักษณ์ว่าโง่กว่าสุนัข(ทรงเลี้ยง) 5555 !!! :lol: :lol:

เมื่อเข้ามาอยู่ในวังคุณทองแดงก็เป็นที่โปรดปรานของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องจากเป็นสุนัขที่ฉลาดมาก ความฉลาดของคุณทองแดง เช่น เมื่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเรียกให้คุณทองแดงขึ้นเฝ้าเพื่อที่จะชั่งน้ำหนัก แค่เพียงรับสั่งว่า ทองแดงไปชั่งน้ำหนัก คุณทองแดงก็จะเดินขึ้นตาชั่ง หรือเวลาที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เสด็จแปรพระราชฐานไปประทับที่พระตำหนักเปี่ยมสุข พระราชวังไกลกังวล เมื่อเสด็จพระราชดำเนินลงมาเพื่อทรงออกกำลังตรงถนนบริเวณชายหาด ซึ่งมีต้นมะพร้าวอยู่ เพียงรับสั่งว่า อ้อมต้นมะพร้าวคุณทองแดงก็จะวิ่งอ้อมต้นมะพร้าวทันที โดยไม่ต้องมีการสอน และเมื่อวิ่งอ้อมต้นมะพร้าวไปสักครึ่งต้น คุณทองแดงก็จะหยุดหันมามองพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

นอกจากนี้ คุณทองแดง ยังเป็นสุนัขที่ไม่เข้ามาเคลียคลอพระองค์ท่าน เวลาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เสด็จพระราชดำเนิน คุณทองแดงจะนำเสด็จอยู่หน้าพระองค์ท่าน เวลาพระองค์ท่านประทับนั่ง คุณทองแดงก็จะนั่งหมอบอยู่ด้านหน้า ใช้สองขาหน้าเกยกันเหมือนคนกำลังหมอบคลาน แล้วหันหน้าออกไปด้านนอก คอยระแวดระวังด้านนอกอย่างเดียว แต่หากระยะเวลาในการเข้าเฝ้าฯ นาน คุณทองแดงจะเงยหน้าขึ้นมองพระพักตร์และผู้มาเข้าเฝ้าฯ พร้อมกับถอนใจยาว แต่ก็ไม่ลุกไปไหน ยังคงหมอบเฝ้าอยู่เช่นนั้น

ทั้งนี้ ยังเป็นสุนัขที่กตัญญูรู้คุณเป็นอย่างมาก โดยเฉพาะกับแม่มะลิ ซึ่งเป็นเสมือนแม่นมของคุณทองแดง ที่แม้เมื่อแยกกันอยู่แล้ว ทุกครั้งที่คุณทองแดงพบกับแม่มะลิ จะแสดงความเคารพแม่มะลิอยู่เสมอ

อ้างอิง : http://pet.kapook.com/view19715.html

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#44 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

นิสัย พวกนี้หลังปูเน่า คงอยากได้ไอ้โอคมาเป็นนายก

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#45 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

มันเป็นอีกตัวอย่างหนึ่งของพวกอุบาทว์แต่ชอบอ้างว่าตนเป็นเสรีนิยม เป็นไอดอลของพวกกากเกรียน

#46 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

บางทีก็อาจจะดีก็ได้นะ ผมยินดีที่จะเชิญคุณทองแดงเป็นนายกรัฐมนตรีของประเทศไทย เอาให้อกแตกกันไปข้าง จะได้สงบปากสงบคำกันหน่อย

#47 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

ในนี้มีใครกราบคุณทองแดง (ผมเดาว่าไม่มี) และส่วนใหญ่เห็นมีแต่คนเค้าเอามาเปรียบเปรยกับนักการเมือง หรือคนที่ไม่ซื่อสัตย์ (ซึ่งความจริงเปรียบกับหมาตัวไหนก็ได้)
แล้วปวินมันเคยกราบหรอมันถึงคิดว่ามีคนกราบเหมือนมัน

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#48 want09

want09

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

http://www.facebook....150941874183893
ไปอ่านเเล้วก็ก็ส่อจริงๆ

#49 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

เมื่อวานอ่านเรื่องพี่เขียวคนเก็บขยะ รุ้สึกปิติมาก
แต่วันนี้มาอ่านเรื่องคน***คนนี้รู้สึกแย่มากกกกกกกก

#50 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

คัยวะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน