Jump to content

- - - - -

อยากให้ พรรคแมลงสาบหาเสียงด้วยวิธีนี้บ้าง

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

แบบนี้ก็ดี แต่วันหนึ่งคนจะเบื่อ และส่วนหนึ่งเบื่อบ้างแล้ว

ลองแบบนี้บ้างจะเป็นไรไป

กำหนดวัน เดือนละ 2 ครั้ง นัด สส. กรรมการทั้งหมด (โดยเฉพาะ สส.บัญชีรายชื่อที่คนไม่เคยเห็นหัว) ออกสัญจรตามตามหมู่บ้านย่านเรือน พบปะ จับเข่าคุย หาเสียง สอบถามปัญหาปากท้อง ร่วมกันบำเพ็ญประโยชน์ ขุดลอกคูคลอง ตั้งวงกับชุมชน กินข้าวร่วมกัน ถ่ายทอดประชาธิปไตย เพลา ๆ เวทีซะบ้าง ไปหาคน ไม่ต้องขนคนมาหา ไม่ต้องตั้งโรงเรียนการเมือง เออ...เสนอแบบนี้ มันเพี้ยน แต่ที่เพี้ยนเพราะเอียนคุณ

เชื่อเถอะ ไม่เปลี่ยน จะเป็นฝ่ายค้านตลอดชาติจริง ๆ ?

Edited by Cemeterys, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:05.

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ทำไม ถึงคิดว่า พรรค ปชป ไม่ได้ทำอย่างที่คุณยกตัวอย่างล่ะ

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

เห็น สส. และ สมาชิก พรรค ปชป. ก็ลงพื้นที่กันนะครับ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

อ้าว
นั่นมันหน้าที่ของตะกวดไม่ใช่เหรอ

#5 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

โทษนะครับ คุณไม่เคยเห็นทีมงาน ปชป. ลงพื้นที่เหรอครับ

ขนาดอุ้มหมอมาหาหมาก็ยังมีมาแล้ว... (ไม่เชื่อลองไปถามคนฝั่งธนดู อิอิ)

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#6 phat21

phat21

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

นั้นดิ พวก ปชปน่าจะทํางาน สาธารณะทํางานแบบยากลําบากนั้นผมเห็นด้วย 5555

Edited by phat21, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:05.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#7 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

"อยู่บนภู" ดีที่สุดครับ -_-

#8 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

จขกท.คงอยากจะสื่อว่า อย่ามองอะไรเป็นเรื่องการเมืองไปซะหมด
ต่อให้พูดเก่งยังไง นานๆไป คนฟังก็จะรู้สึกได้ว่า มันเป็นเรื่องไกลตัว
และเริ่มเบื่อ เบื่อว่ารู้ไปก็เท่านั้น ไม่เห็นมีอะไรในกอไผ่ให้จับต้องได้

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#9 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

จริงๆ ผมก็เห็นสส.ปชป ลงพื้นที่นะครับ
แต่ส่วนตัว ผมเห็นด้วยกับ จขกท. ปชป.ทำน้อยไปจริงๆ

ผมเข้าใจว่านี่ไม่ใช่หน้าที่ของ สส.
แต่อย่างน้อยก็ทำให้ สส. ได้พบปะกับประชาชน ได้คุยได้คุ้นเคยกับประชาชนมากขึ้น

ปล. เขตผมขอให้มาฉีดยากันยุงให้ ผมก็พอใจแล้ว

#10 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:57

ทำให้ตายถ้าไม่มีกล้องทีวี หรือสื่อไปลงเดี๋ยวก็เงียบ สู้มาจับถุงปุ๋ยเอาทรายใส่ 1ลูก แล้ว ออกทีวีทุกช่องไม่ได้ สู้ๆนะครับคนทำงานหลังจอทีวีทุกท่าน

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#11 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:04

ไปงานแต่งเพื่อนที๋ตัวเมืองปทุมธานี รวมทั้งงานศพ ไม่เห็น สส ปชป หรือทีมงานมาช่วยสักคนเห็นแต่คนของสุทิน ไม่เหมือนสมัย สดใส รุ่งโพธิ์ทอง แกลงพื้นที่ตลอด งานแต่งไปร้องเพลงให้ งานศพ ก็ไปช่วย ตรงกันข้ามแถบลำลูกกา ลงพื้นที่ พอๆกัน
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#12 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:14

วัดแถวบ้าน มีพวงหรีดของ รมตว่าการกระทรวงศึกษาธิการที่นามสกุล เทพกาญจนา ฝากไว้ที่วัด หากมีคนในท้องที่ตายจัดงานศพ ทางวัดจะเอาพวงหรีดนี้มาตั้ง พอเสร็จงานศพ ก็เอาพวงหรีดไปเก็บสำหรับใช้ในงานต่อไป

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:46

กระทู้บอกอะไรได้เหมือนกัน
ว่าคนไทยต้องการอะไรจากนักการเมือง

#14 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:30

สารภาพว่า อึดอัดบ้าง ตระกูลเลือกพรรคนี้มาตั้งแต่รุ่นปู่ทวด รู้ว่าหน้าที่ สส.จริง ๆ ก็แค่เข้าไปออกกฏหมาย แต่เมื่อมันกลายมาเป็นแค่พวงหรีด เป็นแขกงานศพแล้ว ก็ต้องปฏิวัติวิธีเก่า ๆ เสียบ้าง
ช่วงอภิปรายยอมรับว่าตีตื้นหลายเท่าตัว แต่จะสู้กับลัทธิหว่านเงินไม่ไหวแน่ นอกจากสู้ด้วยใจ
ปู่่ชวนลุยเดี่ยวหมู่บ้านเสื้อแดง ชาวบ้านดีใจตื่นเต้น ออกมาต้อนรับ ไม่เห็นมีใครไล่ ที่เขาไล่นะ เพราะถูกจ้างให้ไล่ ปัญหาคือ ไม่กล้าทำอะไรแปลก ๆ ใหม่ ๆ ต่อไป พรรคทักษิณก็มี app ติดต่อพรรคได้ทุกบ้านแล้ว ตอนนี้ ชาวบ้านอีกแยอะที่ยังไม่รู้จักบลูสกาย
ที่ว่า จะให้ กรรมการบริหาร สส.บัญชีรายชื่อ สส.เขต สมาชิกพรรค ลงพื้นที่แบบตื่นตานะ มันฝันเพี้ยนนะครับ มีแต่จำลอง
เท่านั้นที่กล้าทำ
ทั้งหมดแค่อยากให้ปรับการเมืองมาเป็นภาคประชาชนครับ

Edited by Cemeterys, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:39.

#15 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:34

ทำไม ถึงคิดว่า พรรค ปชป ไม่ได้ทำอย่างที่คุณยกตัวอย่างล่ะ

ทำครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นงานศพ งานบวช งานแต่งงาน หรือมีวิกฤติอะไรเกิดขึ้น แต่ในที่นี้หมายถึง การเข้าถึงประชาชนแบบเซอร์ไพรซ์ติดใจไปนาน 555

#16 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:37

วัดแถวบ้าน มีพวงหรีดของ รมตว่าการกระทรวงศึกษาธิการที่นามสกุล เทพกาญจนา ฝากไว้ที่วัด หากมีคนในท้องที่ตายจัดงานศพ ทางวัดจะเอาพวงหรีดนี้มาตั้ง พอเสร็จงานศพ ก็เอาพวงหรีดไปเก็บสำหรับใช้ในงานต่อไป

นี่คือตัวอย่างที่น่าเวทนาที่สุดครับ สำหรับประชาธิปไตยบ้านเรา ขอแค่ให้มีพวงหรีดแขวนโลงก็พอแล้ว บาง สส.ทำบัตรอวยพรวันเกิด ให้ลูกน้องเช็คทะเบียนบ้านส่งให้ ที่ตายแล้วก็ยังส่ง

#17 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:53

ในความเห็นผม ที่ผ่านมาทุกรัฐบาลที่ได้จากการเลือกตั้งต้องซื้อเสียง

ถ้าอยากเป็นรัฐบาลต้องทุ่มเงินซื้อเสียงมั้งครับ

ว่าแต่ มีใครอยากเป็นรัฐบาลจนตัวสั่นขนาดนั้นล่ะ

ประชาชนต้องเรียนรู้กับสิ่งนี้อีกมาก
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#18 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

ในความเห็นผม ที่ผ่านมาทุกรัฐบาลที่ได้จากการเลือกตั้งต้องซื้อเสียง

ถ้าอยากเป็นรัฐบาลต้องทุ่มเงินซื้อเสียงมั้งครับ

ว่าแต่ มีใครอยากเป็นรัฐบาลจนตัวสั่นขนาดนั้นล่ะ

ประชาชนต้องเรียนรู้กับสิ่งนี้อีกมาก

ซื้อทุกระดับ ผู้ใหญ่บ้านนี่ ต้องใช้เป็นล้านแล้วครับ เสียดาย อยากพึ่งเสธ.เสธ.อ้าย แต่ก็ผิดหวัง ใครออกสโลแกนให้คนเข้าใจผิด

Edited by Cemeterys, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:57.

#19 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:12

ถ้าคนที่เลือกเผาไทยยังเป็นแบบนี้ ต่อให้ลอกตั้งแต่ปากน้ำโพธิ์ยันปากน้ำก็ไม่ชนะเผาไทยหรอกครับ

เพราะไอ้แม้วมันสร้างแบรนด์ของมันไว้แข็งปั้กแล้วว่าัมันคือเศรษฐีเทวดาที่มาโปรดคนจน

แบรนด์ผู้บำเพ็ญประโยชน์ไม่มีทางสู้ได้หรอกครับ

จะชนะมันก็ต้องเป็นแบรนด์ที่แข็งกว่า หรือไม่ก็พิสูจน์ให้เห็นว่าแบรนด์ของไอ้แม้วมันตอแหลทั้งเพ

ป.ล. แบรนด์นักพูดฝีปากดีก็ชนะไม่ได้เช่นกัน

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:13.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#20 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:19

- - รอบที่แล้วแพ้เพราะอะไร

ทำดีแค่ไหน

เจอหาเสียง ค่าแรงขั้นต่ำ 500 เงินเดือน ป. ตรี 3 หมื่น จำนำข้าว 30000 บาท แจกรถฟรี คืนภาษีบ้าน 5 แสน

ก็แพ้อยู่ดีครับ หรือไม่จริง
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#21 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:25

มาลอกคลอง........กวาดขยะ.......ปลูกต้นไม้...ฯลฯ

ถามว่ามันหยุดปัญหาคอรัปชั่นได้มั๊ย.....งานที่ควรทำมากที่สุดในตอนนี้คือ............

ให้ความรู้กับประชาชน.....ในอีกแง่มุมหนึ่ง.....ที่เขาไม่รู้

เพราะไอ้งานข้างบนที่ว่ามานี้.....เขามีหน่วยงานรับผิดชอบอยู่แล้ว.....

ถ้าจะทำแค่เพื่อหาเสียง......หรือทำแค่เพื่อเอาหน้า.....อย่าทำเลยดีกว่า......

ประชาชนเขามองออก..........มีแต่ประชาชนควายแดง.....เท่านั้นที่ยังมองไม่ออก.........

ว่า "นางยกปู" ทำงานไม่เป็น........และสร้างภาพไปวันๆ..........
  • -3- likes this
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน