Jump to content

- - - - -

ตระกูลชินวัตรมีบุญจริงๆ ได้นำกล่าว ถวายพระพร ทรงพระเจริญ ถึง 2 คน

• Please log in to reply
77 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

ไม่เห็นแปลก ก็แหม่ ... ท่านทักษิณอาจจะกำลังปฏิรูประบบใหม่ ให้เหมือนเกาหลีเหนือ หรือประเทศประชาธิปไตยในดวงใจของเสื้อแดงแบบกัมพูชา

ให้ตำแหน่งนายกฯเป็นของครอบครัวหรือผู้ใกล้ชิดเท่านั้นนี่ครับ ... อีกซัก 10 ปี ถ้าคนไทยยังยอมรับ "โกงแต่แบ่งให้แดร๊ก" อยู่แบบตอนนี้ เราอาจจะได้เห็นนางสาวโอ๊คได้นำกล่าวก็ได้ ใครจะไปรู้ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#52 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

คนพี่นำกล่าว จากนั้นอีก 3 เดือนถัดมา โดนถีบกระเด็นจากตำแหน่ง

คนน้องกำลังจะสร้างประวัติศาสตร์ซ้ำรอยหรือเปล่า หรือจะทำลายสถิติเร็วกว่าเดิม

น่าคิดนะ :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#53 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

คนพี่นำกล่าว จากนั้นอีก 3 เดือนถัดมา โดนถีบกระเด็นจากตำแหน่ง

คนน้องกำลังจะสร้างประวัติศาสตร์ซ้ำรอยหรือเปล่า หรือจะทำลายสถิติเร็วกว่าเดิม

น่าคิดนะ :lol:

มีความเป็นได้สูง ยิ่งตอนนี้กำลังจะแก้รธน.อีกระลอก เอาระเบิดลูกเดิมมาวางใหม่
แบบนี้มีสิทธ์กระเด็นจากแผ่นดินไทยนะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#54 Mr.boon

Mr.boon

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ทำชั่ว คิดชั่ว อย่างน้อยคนที่เห็นและรับรู้คือตัวเอง กรรมเกิดจากการกระทำ ทำกรรมชั่วอย่าคิดว่าจะหนีพ้น ไม่ชาตินี้ ก็ชาติหน้า ไม่ตัวเองก็ลูกหลาน

#55 ขจรไกร

ขจรไกร

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

แล้วคุณเจ้าของกระทู้ คิดว่า คนตระกูลชินทั้งสองคน จะคิดว่าตัวเองมีบุญไหมครับ

Edited by ขจรไกร, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:22.

#56 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

ไม่มีความดีอื่นๆ จะอวดแล้วหรือไงค่ะ ท่านอ้วน
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#57 sullster

sullster

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

เอ่อ ผมไม่สนอะไรทั้งนั้น รู้แต่ว่าไม่อยากให้นายกพูดผิดแค่นั้นแหละ จริงๆนะ ไม่งั้นอายกันทั้งบ้านทั้งเมืองแน่ รอบนี้ไม่เหมือนรอบที่แล้วด้วย ด่าว่านายกเอาไว้ทีหลัง ตอนนี้ต้องเอาใจช่วยไปก่อน
ขอภาวนาให้อีเอ๋ออย่าได้พูดผิดด้วยเถิด สาธุ

#58 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

ภาพแบบนี้เกิดขึ้นได้ในสมัยที่ทักษิณเป็นนายกครับ :)
I've got the moves like Jagger~~~

#59 Ballbk

Ballbk

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ภาพแบบนี้เกิดขึ้นได้ในสมัยที่ทักษิณเป็นนายกครับ :)

โถ ไอ้ควายตัวแปะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#60 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

ประชาชนไปงานนี้ ขอย้ำตัวโตๆ นะครับ
ว่าไม่ได้เกี่ยวอะไรกับนายทักษิณซักนิด

ประชาชนเขาไปเพราะเขารักในหลวง

#61 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ถึงไม่ใช่สมัยทักษิณภาพนี้ก็เกิดขึ้นได้ และอาจจะมากกว่าด้วยซ้ำ ถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นข่าวที่ทักษิณกำหนดให้มีงานนิทรรศการในหลวงไม่กี่วัน โดยคิดเองว่าคงมีประชาชนสนใจเข้าชมไม่มากเท่าไร ประชาชนจึงเรียกร้องให้เพิ่มวันงานให้มากขึ้น

#62 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

ไม่ได้เกี่ยว อะไรกับไอ้แม้วเลยสักนิด ต่อให้ใครเป็นนายก ในตอนนั้น ประชาชนก็แสดงออกถึงความรักและเทิดทูนในหลวง อยู่แล้ว เสือกจะมาชื่นชมว่าเป็นผลงานไอ้แม้วอีกเหรอ

เอาไว้งานศพไอ้แม้ว ดูว่มีคนมางานมันกี่คน แล้วค่อยอ้างว่าเป็นผลงานมัน

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#63 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

ได้นำกล่าวแล้วไง ในเมื่อจิตใจไม่ได้จงรักภักดีจริงตามปาก

ถามแค่ 2 ข้อ

1. ปีที่แล้วยกเลิกการแสดง ในงานเฉลิมพระชนม์พรรษา ทำไม ทั้ง ๆ ที่มีโปรแกรมไว้แล้ว และแสดงไปแล้ว 2 วัน

2. ปีนี้ ให้มหาดไทย สั่งห้ามการจุดพลุเฉลิมฉลอง ด้วยเหตุผลใด

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#64 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

เฮ้อออออออออ
อย่ากล่าวคำผิดนะจะเดี๋ยวจะกลายเป็นว่าหัวจะหลุดจากบ่าแบบไม่รู้ตัว

#65 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

หลังจากนั้น 3 เดือน ทักษิณก็โดนถืบกระเด็น กลายเป็นผีเร่ร่อนไม่มีหลุมอย่างทุกวันนี้

:lol: :lol: :lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#66 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ต่อหน้าประชาชน 2 แสน ในปี 2549 ณ พระที่นั่งอนันตสมาคม

6ปี ต่อมา นายกยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ก็ได้นำประชาชน ถวายพระพร ทรงพระเจริญ ณ พระที่นั่งอนันตสมาคม ต่อหน้าประชาชนที่คาดว่าจะมาร่วมถวายพระพร
พระที่นั่งอนันตสมาคม กว่า 1ล้านคน

อยากรู้ความเข้าใจของท่านเกี่ยวกับคำว่า อภัยทาน

อีกคนหนีไปไหนอ่ะ

B) B)

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#67 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ขนาดมีบุญนะเนี่ย คนพี่มีแผ่นดินอยู่มากมาย ยกเว้นแผ่นดินไทย
ฤา คนน้องจะตามไปอีกคน B)

#68 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

แอบอ้างได้สกปรกมาก ภาพนี้สำหรับในหลวงเท่านั้น

#69 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ตระกูลชินวัตร ทำบาปไว้กับประเทศไทยเยอะอยู่ รับกรรมกันไป

#70 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

คนพี่กล่าวคำถวายพระพรต่อหน้าพระพักตร์

แล้วกล่าวร้ายต่อพระองค์ท่านลับหลัง

ตอนนี้ไม่กล้ากลับบ้าน เป็นสัมภเวสีร่อนเร่ไปทั่ว

ขอให้คนน้องดูไว้เป็นตัวอย่าง คิดเอาเองว่าจะเอาอย่างพี่หรือไม่

#71 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

เค้าลากใส้ไอ้แม้วออกมาไม่รู้กี่ขดแล้ว ขี้ข้าทักษิณล้มเจ้า ยังกล้าเอามาลงอีกว่ะ เฮ้ย

#72 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

คนพี่กล่าวคำถวายพระพรต่อหน้าพระพักตร์

แล้วกล่าวร้ายต่อพระองค์ท่านลับหลัง

ตอนนี้ไม่กล้ากลับบ้าน เป็นสัมภเวสีร่อนเร่ไปทั่ว

ขอให้คนน้องดูไว้เป็นตัวอย่าง คิดเอาเองว่าจะเอาอย่างพี่หรือไม่

ท่านนายกตลอดกาล ไม่ได้ถูกคดีหมิ่นสถาบัน คุณอย่าวิจารณ์เลอะเทอะสิครับ

#73 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

อย่าปล่อยไก่ละกัน

#74 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

น่าคิดนะ คนพี่มีโอกาสได้ถวายพระพรต่อหน้าพระพักตร์งานมงคลที่ยิ่งใหญ่ หลังจากนั้นไม่มีแผ่นดินอยู่ รอดูคนน้องต่อไป ยิ่งตอนนี้โดนคดีทุจริตโครงการจำนำข้าว เงินกู้อีกมากมาย อย่าคิดว่าการถวายสัตย์ฯ เป็นเรื่ิองล้อเล่น

#75 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

คนด้านขวา มันไม่มีแผ่นดินจะอยู่ เพราะมันไม่รักษาคำสัตย์ที่ให้ไว้ต่อหน้าพระพักตร์ คนด้านซ้าย เจริญรอยตาม ก็จะไม่มีแผ่นดินจะอยู่เช่นกัน

#76 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

บุญของพวกมัน แต่กรรมของประเทศ??

#77 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

:angry: ผมขอบอกว่า คอมเมนต์นี้ โปกเลวมาก ที่แอบอ้างแบบนี้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#78 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

จะบอกอะไรให้
คนที่มีบุญจริงๆ คือคนไทยเกือบทุกคน
ที่มีใจจงรักภักดีด้วยความบริสุทธิ์
ส่วนพวกใจสกปรก เดี่ยวจะแผ่ส่วนบุญไปให้
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน