Jump to content

- - - - -

เป็นที่อับอายของสาวไทย ... คาเธ่ย์ แปซิฟิค ตะเพิด แอร์ ชาวไทย พ้นสายการบิน หลังรับพฤติกรรมไม่ได้

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

คำแถลง จากสายการบิน คาเธ่ย์ แปซิฟิค ( 3 ธันวาคม 2555 เวลา 18:50น. )
สายการบิน คาเธ่ย์ แปซิฟิค ขอแถลงความคืบหน้าเกี่ยวกับการโพสต์ข้อความที่มีความละเอียดอ่อนในโซ^^ลมีเดียที่มีก​ารกล่าวถึงการโพสต์ข้อความจากหนึ่งในพนักงานต้อนรับของคาเธ่ย์ แปซิฟิค ซึ่งเกี่ยวข้องกับผู้โดยสารที่เดินทางออกจากประเทศไทยเมื่อเร็วนี้ๆ

"คาเธ่ย์ แปซิฟิค ได้ตรวจสอบเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างละเอียด โดยขอยืนยันว่าเหตุการณ์นี้เกี่ยวข้องกับหนึ่งในพนักงานต้อนรับบนเครื่องบินของเราซึ​่งได้โพสต์ข้อมูลของผู้โดยสารท่านหนึ่งบนโซ^^ลมีเดีย โดยเป็นเหตุการณ์ที่พนักงานท่านนั้นกระทำไปโดยมิได้รับความยินยอม ทั้งนี้คาเธ่ย์ แปซิฟิคขอเรียนให้ทราบว่าพนักงานต้อนรับบนเครื่องบินท่านนั้นไม่ได้อยู่ในฐานะของพนั​กงานของสายการบินคาเธ่ย์ แปซิฟิค อีกต่อไป"

"คาเธ่ย์ แปซิฟิค ขอแสดงความเสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ทางสายการบินขอยืนยันต่อผู้โดยสารทุกท่านว่าข้อมูลส่วนบุคคลของผู้โดยสารและการถือปฏ​ิบัติตามกฎข้อบังคับเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคลนั้นเป็นสิ่งที่สายการบินให้ความสำคัญเ​ป็นอย่างยิ่ง พนักงานของเราจะปฏิบัติตามนโยบายข้างต้นอย่างเคร่งครัดพร้อมทั้งการให้บริการลูกค้าด​้วยมาตรฐานสูงสุด การกระทำที่นอกเหนือไปจากนโยบายนี้จะไม่เป็นที่ยอมรับ โดยในวันนี้ คาเธ่ย์ แปซิฟิค ได้เน้นย้ำนโยบายข้อนี้กับพนักงานในทุกภาคส่วนของเราอีกครั้งหนึ่ง"

“ทั้งนี้คาเธ่ย์ แปซิฟิค ยังคงพยายามติดต่อผู้โดยสารอย่างต่อเนื่องเพื่อแสดงความเสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ​้น”

“คาเธ่ย์ แปซิฟิค รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้ให้บริการเที่ยวบินสู่ประเทศไทยและสายการบินยังคงม​ุ่งมั่นในการให้บริการผู้โดยสารของเรา”

ที่มา
http://www.facebook....cathaypacificTH

Cathay Pacific Statement ( 3 December 2012 , 06:50 pm. )

Cathay Pacific is providing a further update regarding the social media posts containing information allegedly made by a single member of its cabin crew concerning a passenger on a recent flight from Thailand:

“We have investigated the matter thoroughly. We can confirm that the incident involved a member of our cabin crew who has privately posted certain information on a social media site about one of our passengers and that it is an unauthorised incident. We can also confirm that the cabin crew concerned is no longer an employee of the company."

“Cathay Pacific regrets this unfortunate incident and wishes to assure all of our customers that their privacy – and strict adherence to all privacy regulations – is extremely important to us. All staff are expected to strictly adhere to our privacy policies as well as the highest standards of customer service. Non-compliance is unacceptable. We have highlighted this message to staff again today."

“The company is continuing in its attempts to reach the passenger in hopes of personally expressing its apology to her."

“The airline is very honoured to serve Thailand and looks forward to demonstrating to its many customers across the country that this was an isolated incident.”

Edited by อ้วนประจัญบาน, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:51.

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

แล้ว คนนี้หล่ะ น่าอับอาย ไหมครับ?? -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ผลงานชื้นโบแดงของ มหาดไทย และแม่บ้านตำรวจ ในฐานะผู้จุดประกายและกดดันจนเป็นผลสำเร็จ
ยกหูไปรายงานผู้บังเกิดเกล้าละยังครับท่าน มท.3

Edited by Cemeterys, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:02.

#4 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

ต่อไป จะด่าตระกูลนี้ จะตามมาปลดผม จากการเป็นคนไทยไหมนี่

#5 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

สายการบินทำถูกแล้วครับ. ถ้าไม่ทำแบบนี้ พวกควายแดงจะ. Discredit. ไปเรื่อยๆ
เป็นผลเสียแน่นอน
และเป็นตัวอย่างสำหรับการห้ามนำข้อมูลของผู้โดยสาร. มาเปิดเผย

#6 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

ถึงขั้นไล่ออกเลยแหะ
/人◕ 3 ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

รัฐบาลไม่คิดจะจ้าง แอร์คนนี้ทำงานบ้างหรือ ขนาดคนแฮกเฟซบุ๊คอีปู ยังได้ทำงานที่กระทรวงไอซีทีเลย :lol: :lol:

#8 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

เจ้ไม่ต้องกลัวโดนปลดให้ออก ไม่ต้องกลัวอับอาย :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#9 ant

ant

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

เจ๊คนนี้ยังมีชีวิตอยู่ไหม หรือโดนอุ้มหายไปแล้ว
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#10 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

เกียวอะไรกับสาวไทยเหรอ :lol: :lol: เรานั่งด่ามันตั้งเเต่สมัยมันเข้าปี 1ไหม่ๆ ไม่เห็นเสื้อเเดงหน้าไหนมากดดันให้นาซ่าปลดออกเลย
ด่ามันเรื่องความโง่ที่ไม่มีปัญญาสอบเข้ามหาวิทยาลัยเอง ต้องดูข้อสอบเข้า :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#11 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ขนาดไอ้เเดงที่เล่นในเสรีไทย เวลาคุยกับเราในบอร์ด มันยังต้องโกหกเราว่าเป็นกลางเลยคุณ เวลาบริษัทเขาชี้เเจงอะไรก็รู้จักอ่านบ้าง อ่านเเล้วก็พยายามหาเนื้อหา อ่านเอาเรื่องให้ได้ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#12 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

-_- กรูอับอายเรื่องอีปูมากกว่าเยอะ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#13 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

กรูว่ามีนายกหญิงไปส่งสายตายั่วยวนผู้นำประเทศอื่น ทัิงๆที่มีลูกมีผัวแล้ว มันทำให้หญิงไทยเสื่อมเสียกว่าเยอะเลยวะไอ้อ้วน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#14 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

*
POPULAR

#15 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

ในพันทิพนี่ เรื่องนี้ดังมากเลยนะ หลายสิบความเห็น สุดยอดเลยครับ ส่วนตัวแล้ว มีความเห็นว่า ไอ้ความคิดชั่ววูบเนี่ย มันมีกันทุกคนแหละครับ ถ้าบอกไม่มีแปลว่าตอแหล
เพียงแต่มันบอกกันได้เล่ากันได้เฉพาะหมู่คนเชื่อใจได้เท่านั้นน่ะครับ พอเอาลง social network มันเลยเป็นงี้แหละ ก็ต้องถือว่าคุณแอร์ พลาดน่ะครับ แต่สำหรับเรื่องความรับผิดชอบ
ผมว่าเขาก็มีนะ เห็นได้จากการที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย แต่ก็เอาเถอะ ถ้าสายการบินเห็นว่า ทัศนคติแบบนี้ ไม่ดีต่อการทำงาน ก็เป็นเรื่องขององค์กร แต่ผมว่านะ คนที่คิดแล้วไม่ได้เขียน
คงมีเยอะอยู่ล่ะครับ จะไล่ออกด้วยมั้ย

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

เป็นที่อับอายของสาวไทย ... คาเธ่ย์ แปซิฟิค ตะเพิด แอร์ ชาวไทย พ้นสายการบิน หลังรับพฤติกรรมไม่ได้

Started by อ้วนประจัญบาน, Today, 19:48

ความคิดเห็นของ"บัตรเติมเงิน"......ฮา

"อ้วนประจัญบาน"ไปกราบเท้าผู้หญิงสองคนที่ไปเสริฟไวน์'ขี้ข้าทักษิณ'ในเวลาราชการที่กรมตำรวจดีกว่าตั้งกระทู้นี้........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

เป็นเรื่องของการเปิดเผยชื่อมากกว่า รายชื่อผู้โดยสารจะเอามาเปิดเผยแบบนี้ไม่ได้
ตามถ้อยแถลงของสายการบิน ก็บอกชัดเจนว่าเป็นเรื่องของข้อมูล ไม่ใช่เรื่องของการสาดกาแฟ
เจ้าของกระทู้อย่าตีขลุมเข้าข้างตัวเองเลยครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

ต้องดูระเบียบของบริษัท ว่าปกติเคสเหล่านี้จะเป็นการปลดออกเลยหรือไม่

โดยเฉพาะถ้าผิดระเบียบ แล้วตัวแอร์ไม่ได้ยินยอมออกเอง ก็เตรียมตัวโดนฟ้องได้เลย

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#19 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

ต่อว่าผู้หญิง...ไม่แมนเลย
เล่นประเด็นอื่นน่าจะเป็นสุภาพบุรุษมากกว่านี้นะ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#20 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

*
POPULAR

ที่มา:Honey Lochanachai

วันนี้ผึ้งได้ลาออกจากการเป็นพนักงานของสายการบินคาเธ่ย์แปซิฟิคแล้วค่ะ เพื่อแสดงความรับผิดชอบต่อเรื่องที่เกิดขึ้นและส่งผลกระทบอย่างรุนแรงต่อภาพพจน์ของบริษัท
ผึ้งขอขอบคุณและเข้าใจความรู้สึกของเพื่อนๆทุกคนที่ให้กำลังใจ แต่กฎระเบียบต่างๆ ที่มีไว้เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยขององค์กร เราในฐานะสมาชิกขององค์กรก็ต้องให้ความเคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด เหมือนกับ กฏหมายที่มีไว้เพื่อความสงบเรียบร้อยของสังคม ทุกคนก็ควรที่จะเคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดเช่นเดียวกัน
ผึ้งจึงอยากขอให้ทุกคนสนับสนุนการตัดสินใจ ของผึ้งด้วยนะคะ และโปรดอย่าตั้งข้อรังเกียจสายการบินคาเธ่แปซิฟิคในการรักษามาตรฐานของบริษัทเลยค่ะ

ผึ้งมั่นใจว่าสายการบินคาเธ่ย์แปซิฟิคที่ผึ้งทำงานมานานถึง 24 ปี เป็นสายการบินที่มีมาตรฐานความปลอดภัยและการบริการในระดับโลก พนักงานทุกคนได้รับการฝึกอบรมอย่างเข้มงวดและมีความเป็นมืออาชีพสูง เมื่อผึ้งทำผิดกฎข้อบังคับของบริษัท ผึ้งก็ต้องรับผิดชอบ เหมือนกับทุกคน ถ้าทำผิดกฎหมายก็ต้องยอมรับโทษ
ถ้าเราทุกคน ยอมรับและปฏิบัติตามกฏหมายและกฏระเบียบของสังคม ทุกคนก็จะอยู่ร่วมกันได้อย่างสงบสุข
ผึ้งอยากเห็นสังคมไทยเป็นสังคมที่มีกฏระเบียบและเคารพกฏหมาย ประเทศชาติของเราจะได้พัฒนาและมีความสงบสุข
เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนม์พรรษาของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ซึ่งเป็นที่เคารพรักอย่างสูงของพวกเราชาวไทย ในวันที่ 5 ธันวาคม นี้ เราทุกคนมาร่วมกันตั้งต้นทำความดีถวายพระองค์ท่าน ด้วยการประพฤติตนเป็นผู้ที่เคารพกฏระเบียบและกฏหมายของบ้านเมืองกันดีมั้ยคะ เพื่อพระองค์ท่านจะได้สบายพระทัยที่พสกนิกรของพระองค์เป็นผู้ที่เคารพหลักนิติรัฐนิติธรรมและทำร่วมมือกันให้บ้านเมืองของเราสงบสุข ขอบคุณค่ะ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

สายการบินนี้อยากให้บริการผู้หญิงที่ใช้เงินจาก'นักโทษหนีคุก'ซื้อตั๋ว......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

นังอุ๊งอิ๊งมาอ่านตรงนี้ จะรู้สึกยังไงบ้างนะ ว่าเค้าฝากด่าพ่อมัน :lol:

เมื่อผึ้งทำผิดกฎข้อบังคับของบริษัท ผึ้งก็ต้องรับผิดชอบ เหมือนกับทุกคน ถ้าทำผิดกฎหมายก็ต้องยอมรับโทษ
ถ้าเราทุกคน ยอมรับและปฏิบัติตามกฏหมายและกฏระเบียบของสังคม ทุกคนก็จะอยู่ร่วมกันได้อย่างสงบสุข
ผึ้งอยากเห็นสังคมไทยเป็นสังคมที่มีกฏระเบียบและเคารพกฏหมาย ประเทศชาติของเราจะได้พัฒนาและมีความสงบสุข

#23 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

ที่มา:Honey Lochanachai

วันนี้ผึ้งได้ลาออกจากการเป็นพนักงานของสายการบินคาเธ่ย์แปซิฟิคแล้วค่ะ เพื่อแสดงความรับผิดชอบต่อเรื่องที่เกิดขึ้นและส่งผลกระทบอย่างรุนแรงต่อภาพพจน์ของบริษัท
ผึ้งขอขอบคุณและเข้าใจความรู้สึกของเพื่อนๆทุกคนที่ให้กำลังใจ แต่กฎระเบียบต่างๆ ที่มีไว้เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยขององค์กร เราในฐานะสมาชิกขององค์กรก็ต้องให้ความเคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด เหมือนกับ กฏหมายที่มีไว้เพื่อความสงบเรียบร้อยของสังคม ทุกคนก็ควรที่จะเคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดเช่นเดียวกัน
ผึ้งจึงอยากขอให้ทุกคนสนับสนุนการตัดสินใจ ของผึ้งด้วยนะคะ และโปรดอย่าตั้งข้อรังเกียจสายการบินคาเธ่แปซิฟิคในการรักษามาตรฐานของบริษัทเลยค่ะ

ผึ้งมั่นใจว่าสายการบินคาเธ่ย์แปซิฟิคที่ผึ้งทำงานมานานถึง 24 ปี เป็นสายการบินที่มีมาตรฐานความปลอดภัยและการบริการในระดับโลก พนักงานทุกคนได้รับการฝึกอบรมอย่างเข้มงวดและมีความเป็นมืออาชีพสูง เมื่อผึ้งทำผิดกฎข้อบังคับของบริษัท ผึ้งก็ต้องรับผิดชอบ เหมือนกับทุกคน ถ้าทำผิดกฎหมายก็ต้องยอมรับโทษ
เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนม์พรรษาของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ซึ่งเป็นที่เคารพรักอย่างสูงของพวกเราชาวไทย ในวันที่ 5 ธันวาคม นี้ เราทุกคนมาร่วมกันตั้งต้นทำความดีถวายพระองค์ท่าน ด้วยการประพฤติตนเป็นผู้ที่เคารพกฏระเบียบและกฏหมายของบ้านเมืองกันดีมั้ยคะ เพื่อพระองค์ท่านจะได้สบายพระทัยที่พสกนิกรของพระองค์เป็นผู้ที่เคารพหลักนิติรัฐนิติธรรมและทำร่วมมือกันให้บ้านเมืองของเราสงบสุข ขอบคุณค่ะ

กากแดงว่าคุณแอร์เป็นความน่าอับอาย
แต่ผมว่าคุณคือความน่าภูมิใจของเพื่อนร่วมงาน ขององค์กร และของคนไทย
มืออาชีพแบบนี้ สปิริตแบบนี้ ไม่มีทางหาได้จากพวกขี้ข้าทักสิน

It's us against the world

#24 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ผู้หญิงตัวเล็กๆ ทำผิดแล้วก็ยอมรับผิด ไม่เที่ยวไปด่าว่าสายการบิน "อยุติธรรม"

แมนกว่า ไอ้แก่แสนล้าน ตั้งเยอะ แก่จะตายอยู่แล้วยังไม่เคยคิดได้ ^_^
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#25 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

ต่อไปจะโพสว่าเจออั้มบนเครื่อง สวยมาก อยากกระโดดหอมแก้ม ไม่ได้แล้วสิ ... T^T

#26 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

ตายห่านแล้ว ... ผมจะโดนไล่ออกมั้ยเนี่ย

#27 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

ขอให้เนื้อหาตรงกับกระทู้ด้วยครับ เนื่องจากเป็นประเด็นที่ละเอียดอ่อน ขอ Lock ไว้ก่อนนะครับ

---------------------------------------

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน