Jump to content

- - - - -

เกลียดท่านทักษิณทำไม?

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

ใครรู้ ใครทราบ ช่วยบอกที จินนี่... งงงง :o :o จังเลยค่ะ :lol:

ไม่ใช่งง แต่เรียกว่าโง่

เวลาพิมพ์ ว่า หนูจินนี่ ทีมีคนกด like กันใหญ่เลยน๊ะค๊ะ :lol: :lol:

ตลกดี

#52 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

น้องหนูเริ่มมั่ว เริ่มป่วนบอร์ดแล้ว

หนูจินนี่ ไม่ได้ ป่วน บอร์ด น๊าาา

อย่ามอง จินนี่ ใน เเง่ร้าย อย่างนั้นสิค๊ะ

น้อยใจเเล้ว :( :( :lol: :lol:

#53 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

หนูจินนี่คงอยู่คลุกคลีกับคนประเ๓ทเดียวมั้งฮะ เลยเจอแต่พรรคพวกเดียวกัน แต่ผมอยู่ท่ามกลางคนมีการศึกษาดีๆแถมเป็นคนแยกแยะถูกผิดเป็นกันด้วย ไม่เห็นเจอเสื้อแดงเลย สังคมเราอยู่กันคนละมิติจริงๆ

เท่าที่ หนูจินนี่ สังเกต ดู ส่วนใหญ่ คนที่ไม่เอาลุงเเม้ว จะ เป็น คนชั้นกลาง น๊ะจ๊ะ...

ส่วนที่ชอบ ลุงเเม้ว ก็จะ เป็น ชนชั้นรากหญ้า เเละ เศรษฐี เจ้าของธุรกิจ ก็มากมาย น๊ะ :) :)

จริงไหมจ๊ะ

#54 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

ผมไม่เลี้ยงหมาเพราะกลัวกลิ่นและโรคแฝงจากสัตว์เลี้ยง

แต่ไปดูคนที่เขาเลี้ยง หมามันก็รักเจ้าของ คลอเคลีย ซื่อสัตย์ต่อเจ้าของ

สำหรับลุงแม้ว หรือ ที่คนอื่นเรียกว่า อย่างไร

สำหรับผมดูว่าคุณสมบัติสู้สัตว์เดรัจฉานอย่างหมาก็มิอาจเทียบได้

เพราะเนรคุณแผ่นดิน โกงกิน ยุคนให้ฆ่ากันเพื่อประโยชน์ของตัวมันเอง

ชัดมั๊ย

ตามนั้นครับคุณหนู
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#55 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

นู๋จินกะยิ่งเละ คล้ายกันมากเลยอะ ตอแหลพอ ๆ กันเลย เห็นโพสของนู๋จินแล้วนึกถึงหน้ายิ่งเละทู้กกกทีเลยอะ ส่วนที่เกลียดแ้ม้วอะเหรอ เยอะมากเลยบรรยายไม่หมดหรอก แล้วบอกไปก้อเหมือนสีซอป่าวๆ

#56 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

ใครรู้ ใครทราบ ช่วยบอกที จินนี่... งงงง :o :o จังเลยค่ะ :lol:

เวลาพิมพ์ ว่า หนูจินนี่ ทีมีคนกด like กันใหญ่เลยน๊ะค๊ะ :lol: :lol:

ตลกดี

มีคนกด Like แค่ 7 คนนี่เยอะแล้วหรือคะป้าจิน เฮ้อ!
เบื้อ..เบื่อ กับอาการ down syndrome ของป้านี่ :wacko:

Edited by ดอกปีบขาว, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:21.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#57 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

หนูจินนี่เป็นญาติข้างไหนของลุงแม้วค่ะ

ถ้า ชาิติหน้ามีจริง จินนี่อยาก เกิดเป็น น้องสาว ท่านยิ่งรัก รักยิ่ง สุดที่รัก ของ จินนี่จ่ะ :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

#58 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

ตลกดี

มีคนกด Like แค่ 7 คนนี่เยอะแล้วหรือคะป้าจิน เฮ้อ!

มี คน กด like ให้ พี่ คุณนายนอกบ้าน 9 คน ไม่ใช่เหรอจ๊ะ?

ดอกปีบ เพ่งดูดีๆ สิ :)

#59 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

หนูจินนี่เป็นญาติข้างไหนของลุงแม้วค่ะ

ถ้า ชาิติหน้ามีจริง จินนี่อยาก เกิดเป็น น้องสาว ท่านยิ่งรัก รักยิ่ง สุดที่รัก ของ จินนี่จ่ะ :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

วันนี้ก็ทำตัวเหมือนลูกในไส้ยิ่งลักษณ์อยู่แล้ว แต่อยู่ในลำไส้ใหญ่นะ เกือบออกจากรูทวารแล้ว

#60 โคนัน

โคนัน

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

:lol: เพราะอะไร ทำไม คนในเว็บนี้ จำนวนมากมาย ถึงเกลียด ลุงเเม้ว กันจังเลยค๊ะ?

สืบเนื่องจาก เวลา จินนี่ออกไปชีวิตจริง สังเกตดู จำนวนคนรัก ลุงเเม้ว มหาศาล

ต่างจากใน เว็บนี้เลย ในเว็บนี้คนหมกมุ่น เคียดเเค้นลุงเเม้วจน น่าจะใกล้คลุ้มคลั่ง เยอะเยอะ

จินนี่ จึงเกิดคำถามในใจเล็กๆ ดวงนี้

ต้อง ขออภัย เป็นอย่างสูง น๊ะจ๊ะ ที่ตอบกระทู้ช้า

พอดี ช่วงนี้ จินนี่ ยุ่งๆ อยู่ จึงขอเลือกตอบบางความเห็นละกันน๊ะ

ใครที่ จินนี่ ไม่ได้ ตอบ ก็อย่า น้อยใจ น๊ะ :lol: :lol:

คิดว่าส่วนใหญ่อะ รักเงินแม้วนะครับ ไม่ได้รักตัวแม้ว ลองไอ้แม้วไม่มีเงินสักบาท จะมีหมาสักตัวมาหลงใหล่หรือเปล่าละว่ะ

#61 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:28

:lol: เพราะอะไร ทำไม คนในเว็บนี้ จำนวนมากมาย ถึงเกลียด ลุงเเม้ว กันจังเลยค๊ะ?

สืบเนื่องจาก เวลา จินนี่ออกไปชีวิตจริง สังเกตดู จำนวนคนรัก ลุงเเม้ว มหาศาล

ต่างจากใน เว็บนี้เลย ในเว็บนี้คนหมกมุ่น เคียดเเค้นลุงเเม้วจน น่าจะใกล้คลุ้มคลั่ง เยอะเยอะ

จินนี่ จึงเกิดคำถามในใจเล็กๆ ดวงนี้

ก็เวบนี้ส่วนมากมันมีแต่สาวกแมลงสาป

ไม่ให้เกลียดไอเหลี่ยมแล้วจะให้เกลียดใคร

ถึงจะเกลียดมากยังไงพวกนี้ก็ทำได้แค่เห่าหอนอยู่ในเวบนี้เท่านั้นแหละ

ออกสู่แห่งความจริงเมื่อไหร่พวกนี้มันก็ทำอะไรไอเหลี่ยมไม่ได้หรอก

สาวกแม้วกับสาวกแมลงสาป ความห้าวหาญทางด้านจิตใจมันต่างกันเยอะ

ถูกต้อง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#62 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

วันนี้ก็ทำตัวเหมือนลูกในไส้ยิ่งลักษณ์อยู่แล้ว แต่อยู่ในลำไส้ใหญ่นะ เกือบออกจากรูทวารแล้ว

ไม่ใช่ค่ะ....จินนี่เป็น ริดสีดวงทวาร ของยิ่งลักษณ์ต่างหาก และจินนี่ก็พอใจที่จะอยู่แถวรู...นั้นตลอดไปคร๊า

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#63 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

จินนี่ ก็แค่ คนใจบอด
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#64 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

จินนี่ อยากออกจาก ช่องคลอด ท่านยิ่งรักมากกว่าจ่ะ...

ถ้าได้เป็นลูกสาวท่าน ยิ่งรัก รักยิ่ง ก็ดีน๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :P :P

#65 โคนัน

โคนัน

โฟนอินเข้าไทยบอกจงรักภักดีต่อสถาบัน แต่หลับหลัง ให้ร้ายสถาบันอยู่ต่างประเทศ

นี้แหละ อ้ายย แม้ว

#66 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:33

ผมจะเล่าเรื่องๆ หนึ่งให้ฟัง ตอนที่ผมมีอายุเท่าพวกคุณ ผมพักอยู่ที่หอ Edward VII Hall ผมมีเพื่อนคนหนึ่งที่มีนิสัยแปลก เธอชื่อ Jennifer ตอนนี้เรายังเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันอยู่ เวลาผมเดินไปตามทางกับเธอ ถ้าเธอเห็นหอยทากคลานอยู่ในทางคนเดิน เธอจะคอยหยิบพวกหอยทากนั่นไปวางในสนามหญ้าให้พ้นจากทางเดิน ผมถามเธอว่า เธอทำอย่างนั้นทำไม ทำให้มือสกปรกเปล่าๆ มันก็แค่หอยทากตัวหนึ่ง ความจริงก็คือ เธอเข้าใจหอยทากได้ ความรู้สึกที่ว่าถูกเหยียบบี้แบนจนตายนั้น เธอรับรู้ได้ แต่สำหรับผม มันก็แค่หอยทาก ถ้าคุณไม่มีปัญญาจะเกิดมาเป็นคนได้ คุณก็สมควรโดนเหยียบตาย นั่นเป็นกฎของวิวัฒนาการอยู่แล้วไม่ใช่หรือ?

ทำไมผมอ่านตอนนี้แล้ว...น้ำในตามันซึมๆ....
เป็นเรื่องที่ดีมากเลยครับ ขอบคุณคุณ kwan_kao มากๆๆ
มาก

บทความยาว คงไม่ค่อยมีคนอยากอ่าน
พวกที่เห็นแก่เงินทอง ลาภยศ วัตถุ น่าจะได้อ่านกัน

อ่านประโยคนี้ หน้าทักษิณลอยมาเลย "ผมผิดถนัดครับ ทุกอย่างไม่ได้อยู่ในการควบคุมของผม "
มีหลายตอน พออ่านแล้ว อดนึกไปถึงพวกรัฐบาลไม่ได้

สำหรับผม เป็นเรื่องสอนใจ เตือนสติที่ดีมากครับ ทำให้เราได้เข้าใจนสัจธรรมของชีวิตมากขึ้น
ว่าสุดท้าย วัตถุสิ่งของที่ขวนขวายให้ได้มาอย่างบ้าคลั่ง ในที่สุดแล้ว ยามที่สิ้นหวังหรือเผชิญหน้ากับความทุกข์ยากในช่วงเวลาสุดท้ายของชีวิตนั้น มันไม่ช่วยอะไรเลย
เกิดมาชาติหนึ่งแล้ว จะปราถนาสิ่งใดให้มากมายนัก

คุณริชาร์ดยังโชคดีที่ในช่วงเวลาสุดท้ายของชีิวิต เขาได้เข้าใจสัจธรรมเหล่านี้ และได้ออกมาพูดบอกกล่าวให้แก่หนุ่มสาวที่ยังมีชีวิตอยู่ได้รับรู้ ได้ใช้เตือนสติตนเอง

แต่น่าเสียดาย ไม่มีประโยชน์อะไรเลยกับพวกเศรษฐี, นักการเืมือง ที่ไม่พอเพียง เต็มไปด้วยถ้วยแห่งความโลภที่ไม่มีวันเติมเต็ม

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#67 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

จินนี่ อยากออกจาก ช่องคลอด ท่านยิ่งรักมากกว่าจ่ะ...

ถ้าได้เป็นลูกสาวท่าน ยิ่งรัก รักยิ่ง ก็ดีน๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :P :P

ป้าจินขา..ถ้าอยากอยู่ในช่องคลอด ป้าก็เป็นได้แค่เชื้อราในช่องคลอด (Vaginal Candidiasis) ของยิ่งลักษณ์เท่านั้นนะคร๊า อย่าฝันเฟื่องจะเป็นถึงลูกเต้านะจ๊ะ

ป้าจินนี่ ฝันเป็นเมียจ่าประสิทธิ์ น่าจะเป็นจริงมากกว่านะจ๊ะ ชอบ กักขฬะ ถึก ถ่อย มิใช่เหรอ

Edited by ดอกปีบขาว, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:45.

#68 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

ตอบ
เพราะอาจจะเหมือนคุณ จขกท. ล่ะมั้งครับ แบบว่าผมเกลียดพวกตอแหลน่ะครับ :D :D :D

หนูจินนี่ ไม่เคย ตอเเหลน๊ะจ๊ะ :o :o

เข้าใจผิดไปกันใหญ่เเล้ว

ศีลข้อ 4 เป็น ศีล ที่ จินนนี่ ยึดถือ อย่างเคร่งครัด เลยจ่ะ

จริงๆๆ น๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

#69 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:43

คนๆ เดียวที่ทำให้ประเทศไทยแตกออกเป็นสองฝ่าย แบบที่ไม่เคยเห็นในประวัติศาสตร์มาก่อน อย่างนี้ต้องรักหรือเกลียดครับ นู๋จิน ซีแปด

ใครคือ หนูจิน ซีเเปด คะ งงงงงง???? :mellow: :mellow:

รู้จัก เเต่ คุณหนูจินนี่สุดน่ารัก จ่ะ :rolleyes: :rolleyes:

________________________________________________________________________________________________________________________

จินนี่ ขอตัว ไป อาบน้ำ ก่อนน๊ะค๊ะ เดี๋ยว มาใหม่

ม่ายยย หนีไปไหนหลลลอก :P :P

Edited by คุณหนูจินนี่, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:46.

#70 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

Started by คุณหนูจินนี่, 3 December 12 21:33

นำความเกลียดชังเติมเต็มสมองเด็กน้อย.......ฮา

วิญญชน สุจริตชนที่ไหนจะชื่นชมนักโทษหนีคุก
คนกล้าทำ แต่ขาดเขลาไม่กล้ารับผิด....
คนขายแผ่นดินให้คนต่างด้าว
คนประกาศจะนำไพร่เสื้อแดงยึดอำนาจรัฐบาลมาจากการเลือกตั้ง.......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#71 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

เพราะมันตอแหลว่าบกพร่องโดยสุจริตไง :angry:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#72 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

โฟนอินเข้าไทยบอกจงรักภักดีต่อสถาบัน แต่หลับหลัง ให้ร้ายสถาบันอยู่ต่างประเทศ

นี้แหละ อ้ายย แม้ว

คุณหนูจินนี่ เมื่อวานไปดูลุงแม้วบ้างเปล่า คงกระอักเลือดไปแล้ว เห็นผู้คนที่ไปเมื่อวานนี้ ที่ต้องการไปเป็นเพียง "ขอเป็นจุดสีเหลืองเล็กๆ ที่พระเจ้าอยู่หัวจะทรงทอดพระเนตรเห็น แค่นี้ก็ภูมิใจแล้ว" คำพูดของโฆษกรวมการเฉพาะกิจ ที่เราเห็นด้วย 1,000% 1,000,000%

ลุงแม้วของหนูจะได้ตระหนักว่าอย่าสะเออะ คนที่เกิดจากนรกขุมไหนไม่รู้ จะเทียบบุญบารมีท่านที่เป็นที่เคารพบูชาของคนไทยที่ไปเมื่อวาน และยังเฝ้าหน้าจอทีวีอีกกี่สิบล้าน กี่ร้อยล้าน

เอาบทความคุณเปลว สีเงินไปอ่าน
http://www.thaipost....ws/051212/66220

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน