Jump to content

- - - - -

((((( ---- บ้านเมืองจะสงบได้เมื่อไรในเมื่อยังเล่นเกมส์กันอยู่อย่างงี้ ----))))

• Please log in to reply
78 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ส่วนท่านๆที่กำลังด่าคนที่เพิ่งเข้ามาและบอกว่าเป็นกลาง
ลองอ่านกระทู้ที่ผมลองโพสไว้ก่อนนะครับ
http://webboard.seri...กล้ตัวที่น่าเอ/

ผมไม่ได้จะเข้าข้างใคร แค่ไม่อยากให้รีบผลักไสใครออกไป
แต่เราหาที่มาที่ไปของเค้าก่อนจะด่าและไล่เค้าจะดีกว่าไหมครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#52 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

ขอถามกลับครับ
ตอนเลือกตั้งกาเบอร์ไหน ทำไมกาเบอร์นั้นขอเหตุผลครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#53 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

ครับ ผมก็เห็นด้วย....ครับ...ต้องเล่นกันตามกติกา

ต้องปล่อยให้รัฐบาลบริหารบ้านเมืองให้เจริญก้าวหน้า

รัฐบาลท่านปู ก็บริหารแบบตั้งอกตั้งใจ...

แบบ ท่าน รมต. กลาโหม ถอยยศมาร์ค

แบบ รมต. ต่างประเทศ ออกพาสปอร์ตให้นักโทษหนีหมายจับ

อันนี้ถือเป็น นโยบายเร่งด่วนที่สำคัญ..ต้องทำในทันที

:D

#54 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

ดีนะที่ผมไม่ใช่คน(ภาค)กลาง
เพราะโผมเป็นคนกุงเตบ

#55 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

ทุกวันนี้เขาทำอะไรให้มันวุ่นวายบ้างล่ะครับ เขาก็ไปตามกระบวนการ มีการชุมนุมบ้างก็ไม่ได้วุ่นวาย หรือลากยาว
เทียบกับปี 52 - 53 แล้ว ที่เหมือนกับเปรตเดนนรกหลุดขึ้นมาก็มิปาน
ใครที่ไม่ปล่อยให้ประเทศเดินหน้าบ้าง
นโยบายปัญญาอ่อน บริหารห่วยแตก นายกโง่ๆ ลอยตัวหนีปัญหา เขาก็ยังปล่อยๆ ให้มันทำงาน ซึ่่งมันทำได้ดีอย่างเดียวคือ เป็นพริ้ตตี้
แ่ต่เรื่องโกง เรื่องทุจริตคอรัปชั่น เขาก็ตรวจสอบ ออกมาให้ข่าว ฟ้องร้อง เรียกร้อง ฯลฯ ไปตามธรรมดา

ตรงไหนที่ไม่ถูกต้อง คุณคนกลาง
ผมไม่ได้ผลักไสอะไรนะครับ แค่ต้องการคำตอบว่่า ตอนนี้ ตรงไหนเหรอ? ที่คนกลางมองว่า เขาไม่ยอมให้รัฐบาลทำงาน

Edited by ดาร์ค สวอน, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:48.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#56 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

อย่าพูดเลยว่า เป็นกลาง เป็นไอ้กร๊วก จะเข้าท่ากว่ามั้ย

#57 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

ให้ท่านปู 8 ปี
แต่ตรวจสอบในสภาต้องฟัง
ส่อแววผิด..ฟ้องปปช. ---> ศาลตัดสิน
หลุด หรือคุก ...จบ อย่าด่าศาล
คนกลางจบตามนี้ไหม

บริหาร VS ถ่วงดุลตรวจสอบ นี่คือหลัก
(หากมีประท้วงโดยภาคประชาชนก็ปล่อยเค้าไปถ้าสงบสันติตามรัฐธรรมนูญ ซึ่งรัฐบาลต้องมีสมาธิและใจกว้าง)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#58 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

ตอนนี้เศรษฐกิจดี ชาติเจริญ? ของไม่แพง ชาวบ้านเงินเต็มกระเป๋า?

ผมก็คนกลางนะฮะ

#59 คนกลาง

คนกลาง

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

เพิ่งเข้ามาเช็คกระทู้

โดนมิใช่น้อยเลยทีเดียว T-T

หลายคนอาจจะมองผมเป็นพวกโลกสวย แต่ก็ผมก็ยังอยาก

ให้โลกมันสวยอย่างนั้นจริง ๆ นะครับ

ผมก็ขออนุญาตแจงเป็นข้อ ๆ ก็แล้วกันนะครับ

กระบวนการตรวจสอบฝ่ายบริหารก็มือสองอำนาจ คือ สภา และ ศาล

แต่ละท่านคงไม่ค่อยเชื่อกระบวนการทางสภาเท่าไร

เราก็มีทางออกอีกทางคือ กระบวนการทางศาล และมีองค์กรอิสระ

กกต ปปช ปปง คตง ผู้ตรวจการฯ

แทนที่จะออกมาชุมนุมปิดถนน เต้นหน้าเวทีกันเย้ว ๆ ผมว่าเรามาทำให้ศาลและองค์กรอิสระ

ทำงานให้เต็มที่ดีกว่าไหมครับ

เวียดนาม กับไทย วันนี้เป็นไงหลายท่านก็คงจะทราบดีนะครับ

เราลองมาช่วยกันมองไปข้างหน้าดีกว่านะครับ

ก่อนหน้านี้เรามีสีเดียว คือ สีธงชาตินะครับ

#60 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

แทนที่จะออกมาชุมนุมปิดถนน เต้นหน้าเวทีกันเย้ว ๆ ผมว่าเรามาทำให้ศาลและองค์กรอิสระ

ห้ามไม่ได้หรอกเรื่องความคุ้มครองสิทธิ์ของเสียงข้างน้อยตามรัฐธรรมนูญ
ตัวอย่างเมื่อใกล้ๆมานี้ 11ล้านคน น้อยอยู่หรือ แต่การชุมนุมต้านรัฐ จะต้องสงบสันติ
คนจัดชุมนุมเค้าก็ต้องรับผิดชอบว่าการชุมนุมนั้นต้องมีเหตุผล มีประโยชน์ รู้ประมาณ ไม่ได้ตามนี้ก็พังไปเอง

จขกท. อย่าเรียกร้องในเรื่องที่ขัดกับความเป็นจริงของโลก จะดีกว่า
เพราะที่พูดนี่ก็เห็นด้วยกับการชุมนุมของเสื้อแดงว่าพวกเค้ามีสิทธิ์ แต่ที่ผ่านมาไม่ชุมนุมในกรอบรัฐธรรมนูญแถมใส่ร้ายคนอื่นว่าเผาอีก
ต่างจังหวัดนี่บิดเบือนไปใหญ่แล้ว ว่าทหารเผา เผาเนี่ยเกินไป แถมโกหกอีก อย่างหน้าด้านๆว่าพวกตัวไม่ได้เผา

Edited by หนูอ้อย, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:06.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#61 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

หลายคนอาจจะมองผมเป็นพวกโลกสวย แต่ก็ผมก็ยังอยาก

ให้โลกมันสวยอย่างนั้นจริง ๆ นะครับ

ผมก็ขออนุญาตแจงเป็นข้อ ๆ ก็แล้วกันนะครับ

กระบวนการตรวจสอบฝ่ายบริหารก็มือสองอำนาจ คือ สภา และ ศาล

แต่ละท่านคงไม่ค่อยเชื่อกระบวนการทางสภาเท่าไร

เราก็มีทางออกอีกทางคือ กระบวนการทางศาล และมีองค์กรอิสระ

เวียดนาม กับไทย วันนี้เป็นไงหลายท่านก็คงจะทราบดีนะครับ

เราลองมาช่วยกันมองไปข้างหน้าดีกว่านะครับ

ก่อนหน้านี้เรามีสีเดียว คือ สีธงชาตินะครับ

ถ้าเรื่องนี้ผมว่าคุณถามที่นี้ผิดแล้ว ครับ ที่นี้ด่า อย่างเดียวไม่ยุยงให้ใครเผาบ้านเผาเมือง ประท้วง ก็ดูเอาแล้ว กัน ครับ ว่าเป็นแบบไหน และที่สำคัญ พวกเรายึดมั่นในกระบวนการศาล ครับ คุณเคยได้ยินคำด่าศาลสองมาตราฐานอำมาตย์จากคนแถวนี้ไหม ศาลตัดสินยังไงไม่พอใจอย่างมากก็บ่น แต่เคารพในคำวินิจฉัยของศาล ไม่ตามไปเอารายชื่อคณะ ตุลาการศาลมาประจานโชว์ให้ใครโทรไปด่า ที่ชาติไม่สงบ คงไม่ใช่พวกนี้หรอกครับเพราะ ตั้งแต่รัฐบาลปูนาขาเก ตั้งขึ้นมามีใครไปไล่ล่า ผู้นำอื่นไปทุบรถ นายกเพื่อเอาชีวิต โดยไม่ให้ทำงานเลยผมยังไม่เคยเห็นนะ แค่รัฐบาลอย่าคิดว่า ข้าคือเสียงข้างมาก ทำอะไรก็ ได้ รู้ไว้นะครับ ฮิตเลอร์ที่สั่ง ฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ ยิว ก็มาจากประชาธิปไตย
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#62 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ไม่ได้อยากจะแย้งอะไรมากมายหรอกนะ
แต่ถามหน่อยเถอะว่าม๊อบสลิ่มมันมีผลต่อเศรษฐกิจไทยมากขนาดนั้นเลยเหรอครับ?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#63 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

ถ้ากลางจริง อย่ามาบอกที่นี่ที่เดียว ไปถามที่บอร์ดเสื้อแดงด้วยสิ จะได้กลางจริง

#64 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

อ่านทวนความเห็นตัวเองใหม่ๆหลายๆรอบนะ ใครก่อกวนความไม่สงบในบ้านเมือง รัฐบาลหรือฝ่ายตรวจสอบรัฐบาล

เราต่างทำหน้าที่ตรวจสอบการบริหารบ้านเมืองของทุกรัฐบาลเท่านั้นแหละ

แต่อาจจะมีส่วนที่จริงคือที่นี่ รักในหลวง แต่เกลียดทักษิณ เพราะทุกสิ่งที่มันกระทำ

#65 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ปัญหาของประเทศตอนนี้มันไกลกว่าการคานอำนาจของ 3 อำนาจไปเยอะแล้วครับ เพราะเมื่อไหร่ที่กระบวนการตรวจสอบตามระบอบประชาธิปไตย ทำงานไม่ถูกใจ เช่น ยุบพรรคที่ซื้อเสียงกันถึงกระทรวงกลาโหม หรือ เกณฑ์กำนันผู้ใหญ่บ้านมาซื้อเสียงที่กรุงเทพ คนพวกนั้นจะก่อความไม่สงบในประเทศขึ้นมาทันที แล้วจะให้คนที่เสียภาษี ขับรถถูกกฎจราจร ไม่เคยลักขโมยของ ไม่เคยทำร้ายร่างกายผู้อื่นก่อน เขาจะยอมให้คนบางพวกมันทำตัวเหนือกฎหมายบ้านเมืองได้เหรอครับ เพราะการไม่ยอมรับการตรวจสอบของเสียงข้างมาก ไม่ใช่ประชาธิปไตยแต่เป็นพวกเผด็จการครับ

ถ้าเป็นกลางจริง ๆ สิ่งที่ผมจะแนะนำให้ได้มีแค่ ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด อย่าทำผิดคิดร้ายกับใครหรือกลุ่มบุคคลใด แล้วอย่าเล่นบอร์ดการเมืองอีกต่อไปเลยครับ แนะนำบอร์ดภาพยนตร์ บอร์ดการ์ตูน บอร์ดกีฬา หรือบอร์ดเกมดีกว่าครับ บอร์ดพวกนี้มักไม่ค่อยพูดการเมือง ใครพูดขึ้นมาก็หมาล่ะครับ

Edited by Novice, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:12.

#66 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

รัฐบาลก็ทำงานไปซิ (ว ่ะ)

ฝ่ายค้านก็ทำงานไปซิ (โว้ย)

ประมาณนี้รึป่าวคับที่ต้องการ ขอให้คิดใหม่ว่าฝั่งไหนทำงานแล้ว ฝั่งไหนทำเพื่อประชาชน คิดอีกทีครับ

#67 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ไม่ได้ว่าอะไรถ้าพทจะบริหารประเทศแต่ช่วยปรับปรุงเรื่องเหล่านี้ได้ไหม
- เอาทักษิณมาลงโทษ ไม่ใช้ไปแก้กม ทำผิดให้เป็นถูก เสียสละบ้างอย่าหน้าด้าน โลภ เนรคุณแผ่นดินเกิด
- ทุจริตแล้วโดนกล่าวหาต้องออกมารับผิดหรือแก้ข้อกล่าวหา แต่กลับนิ่งทำเนียน แถไปเรื่องอื่น เช่นเรื่องทุจริตจำนำข้าว สุกำพลล้วงลูก ชัชโกงค่าปรับพื้นที่คลอง หน้าต้องหนาแบบมีลิมิตบ้าง
- เลิกด่าในหลวงลับหลัง แต่ต่อหน้าทำจงรักภักดี ไม่ชอบไม่ว่าแต่อย่าส่งเสริมให้ด่าลับหลัง เพราะคนที่ชื่นชอบเขาก็มี ลองด่าทักษิณมั่งไหม
- ขอให้สสเป็นผู้แทนปชชอย่างแท้จริง ไม่ใช้ผู้แทนแม้ว ทำทุกอย่างเพื่อแม้ว จะเลียไปถึงไหน เลียไม่แคร์สื่อ เลียไม่แคร์จริยธรรม
- ขอให้ treat ปชชทุกสีอย่างเท่าเทียม อย่าเลียไข่แม้วอย่างเดียว สาดกาแฟโดนคุกคาม แต่เผาเมืองได้เจ็ดล้าน
- ขอให้ถีบนายกโง่ๆออกไป คนเก่งกว่านี้ในพรรคพทน่าจะพอมีเอานังกลวงมาทำไมให้รบยิ่งดูโง่
- ขอให้เลิกกุ้ย ถ่อย หยาบกับเสียทีโดยเฉพาะพรรคเพื่อไทย สัตว์เลื้อยคลานเต็มสภา ถ่อยแต่กลับนึกว่าเท่ จะแอ็กอาร์ตโชวนายไปถึงไหน ประชาชนที่เป็นคนจ่ายเงินเดือนให้นั่งมองอยู่ดันไม่แคร์

ปรับปรุงเถอะ คนที่เกลียดพทอาจจะหันมามองเพื่อไทยบ้าง

#68 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

เลือกตั้งจบแล้วต้องยอมรับ ใครได้เป็นรัฐบาลจะปู้ยี่ปู้ยำชาติขนาดไหนก็ได้เพราะถือว่าได้ฉันทามติมาแล้ว
ขออนุญาตไว้อาลัยให้ระบอบ 3 วินาทีประชาธิปไตย (ในคูหา)

ปล. ตอนนี้มีใครไปขัดขวางการทำงานของรัฐบาลหรือ??

#69 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

หลังจากที่ผมเข้าดูบอร์ดนี้มาระยะหนึ่งแล้วผมสังเกตุว่าสังคมไทย

อยู่ท่ามกลางความขัดแย้ง เศรษฐกิจตกต่ำ

พอได้นายกจากพรรคเพื่อไทย ฟ้า-เหลือง-หลากสี ก็มาก่อความไม่สงบ

พอนายกจาก ปชป ขึ้นมา แดง ก็ขึ้นมา

ผมมองอย่างเป็นกลางนะครับไม่ได้ว่าใคร

เป็นธรรมดานะครับในเมื่อพรรคที่คุมเสียงไม่ใช่พรรคที่หลายคนในนี้ชอบ

แต่มันก็เป็นธรรมดาในระบบประชาธิปไตยทั่วโลกนะครับ

ดูอย่างเช่นอเมริกา เขาปล่อยให้คนที่เขาเลือกมาทำงานอย่างเต็มที่

รีพลับลิกันเขาเองก็ปล่อยให้ เดโมแครตทำงานเต็มที่

ใช้อำนาจกันทางรัฐสภา ซึ่งเป็นตัวแทนของปวงชน

ต่างชาติเองเขาก็กำลังมองประเทศไทยอยู่นะครับ

ชาติสงบ เศรษฐกิจก็ดีขึ้น นะครับ

.............................................................

ศึกษาระบบของทางสหรัฐใหม่นะครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ ทำไมถึงเกิดความขัดแย้งกันในตอนนี้หล่ะครับ.......มีสองฝ่ายเหมือนกันแหละครับ นี้คือระบบ ประชาธิปไตย ที่คนตั้งมันขึ้นมา และ ของประเทศไทย นักการเมืองนำไปใช้ซึ่งผลประโยชน์ส่วนตนซะมากกว่าจะช่วยเหลือดูโดยรวมให้กับคนทั้งประเทศ
ปล.เข้าใจนะครับว่า กำลัง สงสัยว่า แล้วเมื่อไหร่จะจบ ลองให้รัฐบาลชุดนี้ ขึ้นมาทำเพื่อชาติ เพื่อประเทศอย่างจริงจัง ทางฝ่ายตรงข้ามไม่ออกมาหรอกครับ(หมายถึงประชาชนทั่วไป จะไม่ออกมาต่อต้านรวมกันคนที่เป็นแกนนำ) ส่วนเสื้อแดง ใช้ระบบอะไร ท่านน่าจะรู้ดี คือ ไม่สนใจอะไรทั้งนั้น ว่าจะผิดจะถูก ขอแค่ตัวเองได้ประโยชน์เป็นพอ(ส่วนใหญ่นะครับไม่ได้เหมารวม)
เพิ่มเติม ท่านลองคิดดูข้ออ้างของเสื้อแดง ว่า คืออะไร เรียกร้องประชาธิปไตย แล้วทำไมตอนนั้นไม่รอให้ครบ4ปีหล่ะ ยังไงก็คนเลือกเข้ามาเป็นรัฐบาลแน่นอน เสียงข้างมากอยู่แล้ว อ้างว่า เศรษฐกิจแย่บ้างหล่ะ แทรกแซงข้าราชการบ้างหล่ะ ปิดกั้นสื่อบ้างหล่ะ ฯลฯ แล้วพอเลือกตั้งใหม่ เข้ามาเป็นรัฐบาล ในสิ่งที่ โวยวายตอนนั้น ทำไมถึงยังคงอยู่ในระบบเหมือนเดิม ถ้าปล่อยให้ จบ4ปี กลัวรัฐบาลชุดที่แล้วทำผลงานดีมั๊งครับ .แล้วตอนนี้ นโยบายต่างๆ เละเทะไปหมด มีที่ไหน เรื่องข้าว เฮ้ย 3 ปีจะดีขึ้น .......จะขายได้ราคา แล้วทำไมไม่รอไปทำตอนปีที่3 ก็เพราะ นโยบายเพื่อแค่ได้เข้ามาเป็นรัฐบาล แต่พอทำแล้วทำไม่เป็นไปไม่ถูก ไม่ได้มีการเตรียมพร้อมในข้อมูล

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:13.

#70 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ทำมาปีนึงแล้วนี่ เน่าสัดๆ แต่คนกลางไข่แม้วไม่รู้ตัว ไปแล้วนะ สมงสมอง

กู้กันเพลิน ค้าขายขาดทุน นโยบายหลอกลวง

เขาทนกันเป็นปี จนทนไม่ไหวเขาเลยออกมา

เอ๊ะ หรือว่าปีที่ผ่านมาไม่มีผลงาน เลยคิดว่ายังไม่ได้รับตำแหน่ง 5555 เลยต้องให้เวลาทำงาน ที่4ss โดดสภา เที่ยวนอก ช็อปปิ้ง บินเงินหลวง

#71 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

พูดอย่างเป็นกลางนะ ตามกระแสฮิต การเลืือกตั้งก้อไม่เหมือนกัน
การรับผิดชอบงานก้อไม่เหมือนกัน ระบบการ***คุมของรัฐก้อไม่เหมือนกัน
จขกท. เอาอะไร ที่จะให้ไทยเหมือนเมกา
งั้นเป็นกลางของผม คงไม่เหมือนคุณแน่นอน นี้แบบกลางๆนะ

#72 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

โห แค่เสธอ้ายออกมาทีเดียว ถึงกับดิ้นพล่านเลยวุ้ย ตอนแดงเผาบ้านเผาเมือง ไม่รู้กลางกลวง หายหัวไปไหนหว่า

#73 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

หากมาทำงานเพื่อประชาชนอย่างเต็มที่ คงไม่มีใครว่าได้ค่ะ
แต่ถ้ามาโกงอย่างเต็มที่ และมาเพื่อช่วยนักโทษหน้าเหลี่ยมอย่างเต็มที่
เช่นนี้แล้วจะปล่อยไว้ได้อย่างไรคะ
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#74 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

ผมก็ไม่ว่าอะไรนะถ้าพรรคเพื่อทุยจะบริหารประเทศ
ขอแค่อย่าโกงจนประเทศชาติชิบหาย และลุแก่อำนาจ

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#75 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

ตอนควายแดง ปิดราชประสงค์

"คนกลาง" ไปอยู่ไหนครับ -_-

#76 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

ตอนปิด ราชประสงค์ สร้างความฉิบหาย ผมไม่เคยเห็นหัวคนกลางออกมาพูดอะไรเลย ปล่อยมันสร้างความเดือดร้อนกันอยู่ได้

อย่างคนกลางที่ชื่อ โคทม ที่มันบอกให้ไปอยู่กันที่วัดปทุม แล้วเป็นไงละ หลังจากนั้น เกิดอะไรขึ้นบ้าง

แล้ว โคทม หายหัวไปไหนตั้งแต่วันนั้น เบื่อคนกลางมากครับ

#77 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

สมัยรัฐบาลที่แล้ว คุณไปอยู่ที่ไหนมาครับ?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#78 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

ทำไม จขกท ถึงคิดว่า คนอื่นเล่นเกมส์

#79 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

เหอๆ ... โลจิน ใหม่ โดน สลิ่มรับน้องซะ... :D

ที่นี้ส่วนใหญ่..เป็นคนที่รู้จักสังเคราะห์ ใครมาแล้วตอบคำถามไม่ได้ ใช้แต่ความเชื่อก็ต้องถาม ส่วนพวกที่ แถ เล่นคำอักษร พวกขี้ข้า ในเรือนเบี้ยก็โดน ครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน