Jump to content

- - - - -

วันนี้ผึ้งได้ลาออกจากการเป็นพนักงานของสายการบินคาเธ่ย์แปซิฟิคแล้วค่ะ

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:37

*
POPULAR

วันนี้ผึ้งได้ลาออกจากการเป็นพนักงานของสายการบินคาเธ่ย์แปซิฟิคแล้วค่ะ เพื่อแสดงความรับผิดชอบต่อเรื่องที่เกิดขึ้นและส่งผลกระทบอย่าง

รุนแรงต่อภาพพจน์ของบริษัท

ผึ้งขอขอบคุณและเข้าใจความรู้สึกของเพื่อนๆทุกคนที่ให้กำลังใจ แต่กฎระเบียบต่างๆ ที่มีไว้เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยขององค์กร เราในฐานะ[/font]

สมาชิกขององค์กรก็ต้องให้ความเคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด เหมือนกับ กฏหมายที่มีไว้เพื่อความสงบเรียบร้อยของสังคม ทุกคนก็ควรที่จะ

เคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดเช่นเดียวกัน

ผึ้งจึงอยากขอให้ทุกคนสนับสนุนการตัดสินใจ ของผึ้งด้วยนะคะ และโปรดอย่าตั้งข้อรังเกียจสายการบินคาเธ่แปซิฟิคในการรักษามาตรฐานของบริษัทเลย

ค่ะ

ผึ้งมั่นใจว่าสายการบินคาเธ่ย์แปซิฟิคที่ผึ้งทำงานมานานถึง 24 ปี เป็นสายการบินที่มีมาตรฐานความปลอดภัยและการบริการในระดับโลก พนักงาน

ทุกคนได้รับการฝึกอบรมอย่างเข้มงวดและมีความเป็นมืออาชีพสูง เมื่อผึ้งทำผิดกฎข้อบังคับของบริษัท ผึ้งก็ต้องรับผิดชอบ เหมือนกับทุกคน ถ้าทำผิด

กฎหมายก็ต้องยอมรับโทษ

ถ้าเราทุกคน ยอมรับและปฏิบัติตามกฏหมายและกฏระเบียบของสังคม ทุกคนก็จะอยู่ร่วมกันได้อย่างสงบสุข

ผึ้งอยากเห็นสังคมไทยเป็นสังคมที่มีกฏระเบียบและเคารพกฏหมาย ประเทศชาติของเราจะได้พัฒนาและมีความสงบสุข

เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนม์พรรษาของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ซึ่งเป็นที่เคารพรักอย่างสูงของพวกเราชาวไทย ในวันที่ 5 ธันวาคม นี้ เรา

ทุกคนมาร่วมกันตั้งต้นทำความดีถวายพระองค์ท่าน ด้วยการประพฤติตนเป็นผู้ที่เคารพกฏระเบียบและกฏหมายของบ้านเมืองกันดีมั้ยคะ เพื่อพระองค์

ท่านจะได้สบายพระทัยที่พสกนิกรของพระองค์เป็นผู้ที่เคารพหลักนิติรัฐนิติธรรมและทำร่วมมือกันให้บ้านเมืองของเราสงบสุข ขอบคุณค่ะ

https://www.facebook...มื่อสักครู่ครับ

--------------------------------------------------------

กล้าสู้กับปัญหา กล้ายอมรับผิด ขอชื่นชมผู้หญิงคนนี้ครับ

ผิดกับคนบางคน เป็นผู้ชายทั้งแท่ง ทำผิดไม่เคยยอมรับว่าผิด โกหกพกลมว่าตัวเองโดนใส่ร้าย ให้ร้ายคนอื่น ยุยงคนให้เผาบ้านเกิดเมืองนอนของตัวเอง

เลวทรามยิ่งกว่าสุนัข

ขอสาปแช่งให้มีอันเป็นไปในเร็ววัน รับกรรมที่ตัวเองก่อในอเวจี

Edited by Fus Ro dah, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:40.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#2 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:43

ผมชื่นชมคุณครับคุณผึ้ง
และผมก็มั่นใจว่าคนไทยอีกหลายสิบล้านก็ชื่นชมคุณครับ
อย่ายอมแพ้กับเรื่องแค่นี้ หนทางนี้ยังอีกยาวไกล
สู้ๆ ครับคุณผึ้ง ผมคนหนึ่งที่ยืนอยู่ข้างคุณครับ

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:53

เหมาะสม

#4 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:57

แอร์คนธรรมดา เขียนข้อความในพท.ส่วนตัว ว่า"อยาก"สาดกาแฟใส่หน้าลูก
สาวเฮียสิน ..ถูกกดดันก่นด่า, คนระดับมท3. บอกอาจถือว่าอาชญากรรม

ควายแดงเพชรบุรี เขียนบอกว่าถ้าควายแดงเจอนักข่าว"สมจิตร" ให้"ดำเนินการ"
ได้ ด้วยว่าสมจิตร ตั้งคำถามที่ นส.ปู ตอบไม่ได้ ..ควายตัวนี้ได้เป็นบอร์ดการท่า(ถ้า
จำไม่ผิด)

ความเป็นไปภายใต้ระบอบ "ทักษิณาธิปไตย /ระยามาธิปไตย"

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:58

ครับ....ถูกต้องเลยครับ ทำผิดที่เป็นแค่ความผิดที่คิดจะทำ

แต่สามารถยับยั้งชั่งใจได้ ก็ขอชื่นชมในความรับผิดชอบ....ที่หาไม่ได้ในหมู่เสื้อแดงครับ!!! <_<

ป.ล. ทำงานมา 24 ปี แล้วเหรอครับเนี่ย......เสียดายอายุงานเหมือนกันนะครับ -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:41

สู้ๆนะฮะพี่สาว

#7 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:47

อย่างงี้อีอึ่งก็นั่งยิ้มนะสิ เฮ้อ !!! ยุคนี้มารครองเมืองจริงๆ พวกควายจะเอาอะไรต้องได้ทุกอย่าง อยากเผาก็เผา เผาแล้วได้แปลงร่่างเป็นอำมาตย์อีกต่างหาก :angry:

#8 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:14

ต่อไปต้องรณรงค์เรียกครอบครัวนี้ซะใหม่
เพราะแค่เอ่ยชื่อ เหล่าสาวกผู้เสพความตายก็ปรากฎกายออกไล่ล่ารุมทึ้งกันแบบนี้

ต้องเรียก คุณหนูบาน คุณหนูศัลยกรรม และคุณหนูติดยา :ph34r:

It's us against the world

#9 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:22

อยากถามไอ้พวกเรียกร้องให้แก้ ม.112 ว่า ...

แบบนี้เป็นประชาธิปไตยไหม ??? มี Freedom To Speech ไหม ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#10 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:22

เราในฐานะสมาชิกขององค์กรก็ต้องให้ความเคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด
เหมือนกับ กฏหมายที่มีไว้เพื่อความสงบเรียบร้อยของสังคม
ทุกคนก็ควรที่จะเคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดเช่นเดียวกัน

ขอให้เธอโชคดี พบแต่สิ่งดีๆ ในชีวิต

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#11 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:23

เริ่มเหมือนในเรื่อง Harry Potter มากขึ้นเรื่อยๆ อีกหน่อยคงไม่มีใครกล้าเรียกชื่อ ชื่อสกุลตระกูลนี้โดยตรง ... คนที่ใครก็รู้ว่าคือใคร!

#12 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

แล้วถ้าผมเปิดเผยว่าคุณเอ็งๆเอาตำราจสันติบาลไปติดตามตอนไปผัดจนเกือบเช้า อย่างนี้เข้าข่ายเปิดเผยข้อมูลจนต้องลาออกจากราชการรึเปล่าเนี่ย

#13 โคนัน

โคนัน

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:49

ทำผิดลาออกตามกฎของบริษัท แต่ก็ไม่น่าจะมีกฎห้ามมิให้สมัครเข้าไปใหม่ จริงเปล่า ?????????????

#14 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:56

แอร์คนธรรมดา เขียนข้อความในพท.ส่วนตัว ว่า"อยาก"สาดกาแฟใส่หน้าลูก
สาวเฮียสิน ..ถูกกดดันก่นด่า, คนระดับมท3. บอกอาจถือว่าอาชญากรรม

ควายแดงเพชรบุรี เขียนบอกว่าถ้าควายแดงเจอนักข่าว"สมจิตร" ให้"ดำเนินการ"
ได้ ด้วยว่าสมจิตร ตั้งคำถามที่ นส.ปู ตอบไม่ได้ ..ควายตัวนี้ได้เป็นบอร์ดการท่า(ถ้า
จำไม่ผิด)

ความเป็นไปภายใต้ระบอบ "ทักษิณาธิปไตย /ระยามาธิปไตย"

ใครก็ไม่รู้ทำการ์ตูนดักสลิ่ม

Edited by กาลามชน, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:56.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#15 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

เธอน่าจะเป็นนายกมากกว่านะเนี่ย :D

#16 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:12

ข้อแรก ผมว่าไม่เกี่ยวกับตระกูลเฮงซวยนั่นว่าจะเข้ามาครอบงำอะไรบริษัทหรอก
ข้อสอง คุณแอร์เขาทำผิดจริงๆ ที่เอาข้อมูลลูกค้ามาเปิดเผย

แต่อยากขีดเส้นใต้แรงๆ ที่เขาเขียนมาว่า
ผึ้งขอขอบคุณและเข้าใจความรู้สึกของเพื่อนๆทุกคนที่ให้กำลังใจ แต่กฎระเบียบต่างๆ ที่มีไว้เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยขององค์กร เราในฐานะ
สมาชิกขององค์กรก็ต้องให้ความเคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด เหมือนกับ กฏหมายที่มีไว้เพื่อความสงบเรียบร้อยของสังคม ทุกคนก็ควรที่จะ
เคารพและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดเช่นเดียวกัน

อยากให้ทักษิณและขี้ข้าทั้งหลายได้อ่าน
Veritas nunquam perit

#17 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

นี่คือหนึ่งความระะยำของพวกที่หาแดรกกับคำว่าประชาธิปไตย ตระกูลชั่วแตะต้องไม่ได้ เจ็บปวดมากมายหากใครแตะต้องแม้ปลายขี้เล็บ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#18 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

สปิริตสูงส่ง ขอนับถือครับ

#19 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

กล้าสู้กับปัญหา กล้ายอมรับผิด ขอชื่นชมผู้หญิงคนนี้ครับ

ผิดกับคนบางคน เป็นผู้ชายทั้งแท่ง ทำผิดไม่เคยยอมรับว่าผิด โกหกพกลมว่าตัวเองโดนใส่ร้าย ให้ร้ายคนอื่น ยุยงคนให้เผาบ้านเกิดเมืองนอนของตัวเอง

ขอสาปแช่งให้มีอันเป็นไปในเร็ววัน รับกรรมที่ตัวเองก่อในอเวจี

อย่าด่าแป๊ะลิ้มได้ไหม โดนตัดสินติดคุก 80 ปี
ดันบอกว่าเป็นเรื่องตลก แค่ทำเอกสารผิด ติดคุก 80 ปีเลยหรือ :P

#20 wewe

wewe

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

วางตัวได้เหมาะสม และชื่นชมในสปิริตค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#21 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

ขอบคุณน้องแอร์จริง ๆ ที่ทำให้รู้ว่า

มาตรฐานของคนดีและคนเลวมันต่างกันมากจริง ๆ -_-

#22 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

เยี่ยมครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#23 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

อย่าด่าแป๊ะลิ้มได้ไหม โดนตัดสินติดคุก 80 ปี
ดันบอกว่าเป็นเรื่องตลก แค่ทำเอกสารผิด ติดคุก 80 ปีเลยหรือ :P

ไปว่าศาสดาเค้าได้ไงเดี๋ยวมันก็มาหรอก

#24 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

มาช่วย ดักสลิ่มอีกแรง...

รูป จากเสรีไทย... ความเห็นบนๆๆ...

สะกดจิตกันต่อไปนะครับ.. "ถูกไล่ออกเพราะ... ด่าลูกแม้ว"

ถ้าผมเป็น ท่านนี้... ผมคงแกล้งเอากาแฟไปราด จริงๆเลย... ไม่แค่ออกมาให้ ข้อมูล
ให้เพื่อนๆ กด LIKE แล้ว โดนไล่ออก..
เพราะ... ผลสุดท้ายก็โดนเหมือนกัน.... แต่ อย่างแรก ยังเป็น Hero ตัวจริงของบรรดาผู้รักชาติจนเสียสติได้บ้าง
:D

Edited by hentai, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:41.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#25 Ballbk

Ballbk

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

รูป จากเสรีไทย... ความเห็นบนๆๆ...

สะกดจิตกันต่อไปนะครับ.. "ถูกไล่ออกเพราะ... ด่าลูกแม้ว"

ถ้าผมเป็น ท่านนี้... ผมคงแกล้งเอากาแฟไปราด จริงๆเลย... ไม่แค่ออกมาให้ ข้อมูล
ให้เพื่อนๆ กด LIKE แล้ว โดนไล่ออก..
เพราะ... ผลสุดท้ายก็โดนเหมือนกัน.... แต่ อย่างแรก ยังเป็น Hero ตัวจริงของบรรดาผู้รักชาติจนเสียสติได้บ้าง

ส่องกระจก มองดูตัวเองก่อนดีกว่าไหม คนกาง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#26 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

ตั้งแต่ความเห็นที่ 1 จนถึงความเห็นที่ 23 มีใครบอกว่า "ถูกไล่ออกเพราะ... ด่าลูกแม้ว" บ้างครับ

#27 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ขำว่ะครับ คิดได้แค่นี้ :lol: :lol: :lol:

#28 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ผิดก็ว่าไปตามผิดเรื่องเปิดเผยข้อมูลลูกค้า อันนี้ก็ถือว่าสมควรได้รับโทษจริงๆค่ะ

แต่ก็ต้องนับถือใจคุณผึ้งอยู่อย่าง ที่ระงับความคิดที่จะกระทำการอันมิสมควรออกไป
ไม่งั้นอาจจะมีเรื่องร้ายแรงตามมาอีกเป็นกระบุงโกย เพราะแค่ระบายใส่ fb ก็ทำเหมือนคุณผึ้งไปสาดกาแฟใส่เสียแล้ว

ก็หวังว่าคนคิดดีทำดีแบบคุณผึ้ง อยู่ที่ไหนก็ไม่เดือดร้อนค่ะ

ส่วนตัวเรา...อคติกับสายการบินนี้ไปเสียแล้ว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน