Jump to content

- - - - -

ขวัญชัย ลั่น คนเสื้อแดง ทำใจไม่ได้สวมเสื้อเหลืองวันที่ 5 ธันวา

• Please log in to reply
72 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

ขวัญชัย ลั่น คนเสื้อแดง ทำใจไม่ได้สวมเสื้อเหลืองวันที่ 5 ธันวา

ผู้สื่อข่าว MThai News ว่า นายขวัญชัย สาราคำ หรือ นายขวัญชัย ไพรพนา ประธานชมรมคนรักอุดร และแกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ หรือ นปช. เปิดเผยผ่านทางสำนักข่าวทีนิวส์ ว่า กลุ่มคนเสื้อแดงจะไม่มีการสวมใส่เสื้อสีเหลือง ในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวาคม 2555 ตามนโยบายที่รัฐบาลรณรงค์ โดยนายขวัญชัยกล่าวว่า การสวมใส่เสื้อสีเหลือง เป็นเรื่องที่ทำใจไม่ได้

“ ก็ถูกต้องแล้ว เขา(คนเสื้อแดง)จะไปทำใจกันได้ยังไง เสื้อเหลืองมาตีเราที่จ.อุดรฯ เอาเสื้อเหลืองมาทำกันจนเละเทะอย่างนี้ ทำพวกผมติดคุกกันไปเยอะแยะ แล้วเราจะไปใส่ทำไม ” นายขวัญชัยกล่าว ส่วนการจัดพิธีถวายพร แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในวันพรุ่งนี้ จะยังคงดำเนินการจัดงานเหมือนเดิมเช่นทุกปี ที่หน้าชมรมคนรักอุดร สำนักงานที่บริเวณหน้าทุ่งศรีเมือง จ.อุดรธานี

ทั้งนี้นายขวัญชัย ยังกล่าวอีกว่า จะมีประชาชน มารวมกลุ่มกันที่บริเวณหน้าทุ่งศรีเมืองอย่างต่ำ 500 คน โดยทั้งหมดจะสวมใส่เสื้อสีแดงประดับตราสัญลักษณ์ อย่างไรก็ตาม ประธานชมรมคนรักอุดร กล่าวย้ำว่า ตนจะไม่สวมใส่เสื้อสีเหลืองแน่นอน และก็ไม่ผิดกฎหมายข้อใดด้วp
MThai News

เปิดหน้าแล้วครับแดงล้มเจ้า..
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#2 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ขวัญควายยย

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#3 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

โคตรเลว

#4 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

จงรักภักดีด้วยใจ
ถ้าจิตใจสกปรก อยู่เฉยๆก็ได้
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#5 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ยังก้าวไม่ข้าม แป๊ะลิ้ม น่ะแบบนี้

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ย้อนข่าวเก่าของปีที่แล้ว

http://www.komchadlu...แดงรักเจ้า.html

'ขวัญชัย'เดินหน้าเปิดตัว'แดงรักเจ้า'

'ขวัญชัย' เล็งเปิดตัวกลุ่ม 'แดงรักเจ้า' 8 ต.ค.นี้ เผย ทำหนังสือขออนุญาต เสื้อแดงติดตราสัญลักษณ์ 84 พรรษา 2 แสนตัว

นายขวัญชัย ไพรพนา ประธานชมรมคนรักอุดร เปิดเผยว่า ภายหลังจากที่พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์หลายครั้งว่า อยากให้คนเสื้อแดงร่วมกันถวายพระพรพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในวโรกาสที่ทรงเจริญพระชนมพรรษา 84 พรรษาในวันที่ 5 ธ.ค.ปีนี้นั้น เขาจึงจับเอาคำพูดของพ.ต.ท.ทักษิณ ตรงนี้ มาดำเนินการให้เกิดเป็นรูปธรรม

"ในวันที่ 7 ต.ค.นี้ จะมีการประชุมร่วมกัน ของกลุ่มคนเสื้อแดงภาคอีสาน 20 จังหวัด เพื่อหารือกันถึงเรื่องการรวมตัวกันเป็น “กลุ่มแดงรักเจ้า” ซึ่งจะเป็นการประกาศความชัดเจนให้กับกลุ่มต่าง ๆ ที่ต้องการจะสนับสนุนกลุ่มคนเสื้อแดง ได้เห็นว่า คำครหาที่ว่ากลุ่มคนเสื้อแดงเป็นพวกแดงล้มเจ้านั้น ไม่เป็นความจริง ซึ่งหากในวันที่ 7 ต.ค. ได้หารือกันในรายละเอียดต่างๆ ครบถ้วนแล้ว ในวันที่ 8 ต.ค.ก็จะประกาศตัวอย่างเป็นทางการทันที"

ทั้งนี้ จะทำให้การดำเนินการของกลุ่มคนเสื้อแดงภาคอีสาน 20 จังหวัดจากนี้ไป จะมีคำว่า กลุ่มแดงรักเจ้า อยู่ในวงเล็บต่อท้ายด้วย เช่น ชมรมคนรักอุดร (แดงรักเจ้า) หรือชมรมคนรักโคราช (แดงรักเจ้า) เป็นต้น

อย่างไรก็ตาม การตั้ง "กลุ่มแดงรักเจ้า" ไม่ใช่การแตกแยกออกจากกลุ่มนปช. แต่เป็นการแสดงให้เห็นถึงความเป็นปึกแผ่นของคนเสื้อแดงในภาคอีสานทั้ง 20 จังหวัด

นายขวัญชัย กล่าวด้วยว่า สำหรับกิจกรรมของกลุ่มแดงรักเจ้านั้น ในวันที่ 5 ธ.ค.นี้ จะมีการรณรงค์ร่วมกันปลูกต้นไม้มงคลคนละ 1 ต้นที่หน้าบ้านของกลุ่มแดงรักเจ้าในภาคอีสานทั้ง 20 จังหวัด ซึ่งอาจจะเป็นต้นราชพฤกษ์หรือต้นพยุงก็ได้

นอกจากนี้ เขายังได้ทำหนังสือ เพื่อขออนุญาตไปยังสำนักพระราชวังอีกด้วยว่า จะขอจัดทำเสื้อแดงที่ติดตราสัญลักษณ์ 84 พรรษาจำนวน 2 แสนกว่าตัว เพื่อแจกจ่ายให้กับกลุ่มแดงรักเจ้าในภาคอีสานทั้ง 20 จังหวัด จังหวัดละ 1 หมื่นตัวด้วย

ทั้งนี้ สำหรับจังหวัดอุดรธานี อาจจะต้องใช้เสื้อแดงที่ติดตราสัญลักษณ์ 84 พรรษาทั้งหมด 2.5 หมื่นตัว เพื่อมอบให้กับผู้ที่จะเข้าร่วมขบวนรถมอเตอร์ไซต์เฉลิมพระเกียรติที่มีมากถึง 2.5 หมื่นคันด้วย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

จะใส่เสื้อสีอะไรเราไม่ว่า แต่ถ้าไม่ได้มาด้วยใจ ก็อย่ามาให้เป็นเสนียดพิธีเลย

Edited by บุคคลทั่วไป, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:38.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#8 แม่รำพึง

แม่รำพึง

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

เรื่องแค่นี้มันยังแยกแยะไม่ได้ว่าอะไรควรทำไม่ควรทำ
หากบอกว่าทำใจไม่ได้ที่จะใส่เสื้อเหลืองในวันเฉลิมพระชนมพรรษานี้ละก็..
ไปตายซะไอ้พวกเลว

#9 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

เมิงจะเป็นบ้ากีฬาสีไปถึงไหน
ทุกวันนี้บางวันกรูยังใส่เสื้อแดงไม่เห็นจะต้้องทำใจอะไร
เพียงแต่เป็นเสื้อแบรนดเนมไม่ใช่แจกฟรีแถมตัง

It's us against the world

#10 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

นายขวัญชัย ไพรพนา

กลุ่มคนเสื้อแดงจะไม่มีการสวมใส่เสื้อสีเหลือง ในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวาคม 2555 ตามนโยบายที่รัฐบาลรณรงค์ โดยนายขวัญชัยกล่าวว่า การสวมใส่เสื้อสีเหลือง เป็นเรื่องที่ทำใจไม่ได้

“ ก็ถูกต้องแล้ว เขา(คนเสื้อแดง)จะไปทำใจกันได้ยังไง เสื้อเหลืองมาตีเราที่จ.อุดร เอาเสื้อเหลืองมาทำกันจนเละเทะอย่างนี้ ทำพวกผมติดคุกกันไปเยอะแยะ แล้วเราจะไปใส่ทำไม ” นายขวัญชัยกล่าว ส่วนการจัดพิธีถวายพร แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในวันพรุ่งนี้ จะยังคงดำเนินการจัดงานเหมือนเดิมเช่นทุกปี ที่หน้าชมรมคนรักอุดร สำนักงานที่บริเวณหน้าทุ่งศรีเมือง จ.อุดรธานี

ผ่านไปไม่นาน บิดเบือนข้อมูลเห็นๆ
วันนั้นเสื้อเหลืองจัดชุมนุมที่ทุ่งศรีเมือง แล้วเสื้อแดงไล่ตีเสื้อเหลืองจนเจ็บปางตาย
มาวันนี้ ข้อมูลกลับตาลปัตรเป็น--> เสื้อเหลืองมาตีเราที่จ.อุดร :lol: :lol:
ถ้าเสื้อแดงถูกเสื้อเหลืองตี แล้วทำไม พวกผมจึงติดคุกกันไปเยอะแยะ :lol: :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#11 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

กบฏอุดร กุตั้งชื่อให้ ถึงยุคกูเมื่อไหร่ เมิงเตรียมรับคำสาปแช่งละกัน ลูกหลานเมิง กูจะแบนให้หมด :angry: :angry: :angry:

Edited by Oreki Houtarou, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:12.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#12 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ข้ออ้างแบบควายๆ...........ที่จริงมันต้องการแสดงเชิงสัญลักษณ์.....ว่าไม่เอาเจ้า

ก็เท่านั้นเอง.......

ขวัญชัย....***....3 โลกธาตุ.......***.....ได้โล่ห์.....จริงๆ เลยนะ ม รึง
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#13 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

แรดจริงๆ เจ้านายเขารณรงค์ขอความร่วมมือ แต่ขี้ข้าจะมาวี้ดว้ายทำเป็นใส่ไม่ได้ใส่ไม่เป็น :D

#14 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ไอ้นี่ต้องเสื้อนักโทษชายถึงเหมาะ

ศาลก็ดันให้ประกันอีก

ต้องรอให้มันเผาศาลก่อนละมั้ง

#15 Ballbk

Ballbk

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

ชั่วช้าอย่างมัน ตอนตายอ่ะ ไม่ตายดีหรอก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#16 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ชีวิตนี้คงทำอะไรไม่เจริญแล้วหล่ะครับขวัญชัย
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#17 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

แล้วคดี จับรถพร้อมเครื่องเพชรมากมายในท้ายรถของมันช่วงเผาเมือง ถึงไหนแล้ววะ

#18 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

มันเข้าใจความหมายของสีเหลือง เนื่องในวันมหามงคลหรือป่าว ?

:angry: :angry: :angry:

#19 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ผู้สื่อข่าว MThai News ว่า นายขวัญชัย สาราคำ หรือ นายขวัญชัย ไพรพนา ประธานชมรมคนรักอุดร และแกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ หรือ นปช. เปิดเผยผ่านทางสำนักข่าวทีนิวส์ ว่า กลุ่มคนเสื้อแดงจะไม่มีการสวมใส่เสื้อสีเหลือง ในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวาคม 2555 ตามนโยบายที่รัฐบาลรณรงค์ โดยนายขวัญชัยกล่าวว่า การสวมใส่เสื้อสีเหลือง เป็นเรื่องที่ทำใจไม่ได้

“ ก็ถูกต้องแล้ว เขา(คนเสื้อแดง)จะไปทำใจกันได้ยังไง เสื้อเหลืองมาตีเราที่จ.อุดรฯ เอาเสื้อเหลืองมาทำกันจนเละเทะอย่างนี้ ทำพวกผมติดคุกกันไปเยอะแยะ แล้วเราจะไปใส่ทำไม ” นายขวัญชัยกล่าว ส่วนการจัดพิธีถวายพร แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในวันพรุ่งนี้ จะยังคงดำเนินการจัดงานเหมือนเดิมเช่นทุกปี ที่หน้าชมรมคนรักอุดร สำนักงานที่บริเวณหน้าทุ่งศรีเมือง จ.อุดรธานี

ทั้งนี้นายขวัญชัย ยังกล่าวอีกว่า จะมีประชาชน มารวมกลุ่มกันที่บริเวณหน้าทุ่งศรีเมืองอย่างต่ำ 500 คน โดยทั้งหมดจะสวมใส่เสื้อสีแดงประดับตราสัญลักษณ์ อย่างไรก็ตาม ประธานชมรมคนรักอุดร กล่าวย้ำว่า ตนจะไม่สวมใส่เสื้อสีเหลืองแน่นอน และก็ไม่ผิดกฎหมายข้อใดด้วp
MThai News

ก็มันทำเสื้อขาย ใส่สีเหลืองแล้วที่ขายไปแล้วทำไง

#20 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

ไม่ต้องแสดงโง่ออกมาเช่นนี้ก้อได้นะท่านควายขวัญ...มีแนวทางที่จะประกาศออกมาตั้งมากมายเช่น ใส่เสื้อโดยไม่แบ่งแยกสี แค่แถลงการณ์ออกมาก้อดูรู้ละว่า...ท่านขวัญควายกินหญ้าแทนข้าว.....สารอาหารเสริมเยอะแยะหามารับประทานบ้างนะครับ..เป็นห่วงท่านจริงนะ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#21 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

คนแบบนี้ลองลงจากวอ มาเดินข้างถนนก็คงโดน teen ตายอ่ะครับ พวกเห็บหมาแบบนี้ไม่กล้าไปไหนตามลำพังหรอก

ดีแต่เห่าอยู่ท่ามกลางพวกเดียวกันก็เท่านั้น น่ารำคาญจริงๆ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#22 Ballbk

Ballbk

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

ชีวิตพวกอย่างมัน อยู่ไม่เป็นสุขหรอก อนาคตก็มีแต่นรกนั่นแหละ ที่รออยู่ พวกมันทุกตัว ทั้งไอ้ตัวปลายหางแถว ยันไอ้ตัวหัวแถว

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

ขวัญชัยเป็นแดงรักเจ้าครับ

คือผมเกลียดเขานะ แต่ผมเกลียดชังมันน้อยกว่าพวกก่อแก้ว อภิวันท์ อริสมันต์ ไอ้พวกเนรคุณแผ่นดินไม่พอ ยังเนรคุณพระเจ้าอยู่หัวนี่ เมริงตายไปจากแผ่นดินนี้เลยดีกว่า

แcแต่ขวัญชัยเขาแดงรักเจ้า ปกป้องสถาบันครับ มันก็เลยไมุ่฿กกับพวกแกนนำนปช.
gladiator 1.jpg

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

^^^
ง่า เกิดอะไรขึ้น ผมพิมพ์คำตอบบนกล่องข้อความคห.บนแล้วอักษรไม่ขึ้นเลย ต้องเดาล้วนๆ
แก้อีดิทคิำผิดก็แก้ไม่ได้ด้วยครับ ข้อความไม่ขึ้น เป็นกล่องโล่งๆง่า

งงมากมาย

ผีหลอกแน่ๆเลย
gladiator 1.jpg

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ย้อนข่าวเก่าของปีที่แล้ว

http://www.komchadlu...แดงรักเจ้า.html

'ขวัญชัย'เดินหน้าเปิดตัว'แดงรักเจ้า'

'ขวัญชัย' เล็งเปิดตัวกลุ่ม 'แดงรักเจ้า' 8 ต.ค.นี้ เผย ทำหนังสือขออนุญาต เสื้อแดงติดตราสัญลักษณ์ 84 พรรษา 2 แสนตัว

นายขวัญชัย ไพรพนา ประธานชมรมคนรักอุดร เปิดเผยว่า ภายหลังจากที่พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์หลายครั้งว่า อยากให้คนเสื้อแดงร่วมกันถวายพระพรพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในวโรกาสที่ทรงเจริญพระชนมพรรษา 84 พรรษาในวันที่ 5 ธ.ค.ปีนี้นั้น เขาจึงจับเอาคำพูดของพ.ต.ท.ทักษิณ ตรงนี้ มาดำเนินการให้เกิดเป็นรูปธรรม
"ในวันที่ 7 ต.ค.นี้ จะมีการประชุมร่วมกัน ของกลุ่มคนเสื้อแดงภาคอีสาน 20 จังหวัด เพื่อหารือกันถึงเรื่องการรวมตัวกันเป็น “กลุ่มแดงรักเจ้า” ซึ่งจะเป็นการประกาศความชัดเจนให้กับกลุ่มต่าง ๆ ที่ต้องการจะสนับสนุนกลุ่มคนเสื้อแดง ได้เห็นว่า คำครหาที่ว่ากลุ่มคนเสื้อแดงเป็นพวกแดงล้มเจ้านั้น ไม่เป็นความจริง ซึ่งหากในวันที่ 7 ต.ค. ได้หารือกันในรายละเอียดต่างๆ ครบถ้วนแล้ว ในวันที่ 8 ต.ค.ก็จะประกาศตัวอย่างเป็นทางการทันที"
ทั้งนี้ จะทำให้การดำเนินการของกลุ่มคนเสื้อแดงภาคอีสาน 20 จังหวัดจากนี้ไป จะมีคำว่า กลุ่มแดงรักเจ้า อยู่ในวงเล็บต่อท้ายด้วย เช่น ชมรมคนรักอุดร (แดงรักเจ้า) หรือชมรมคนรักโคราช (แดงรักเจ้า) เป็นต้น
อย่างไรก็ตาม การตั้ง "กลุ่มแดงรักเจ้า" ไม่ใช่การแตกแยกออกจากกลุ่มนปช. แต่เป็นการแสดงให้เห็นถึงความเป็นปึกแผ่นของคนเสื้อแดงในภาคอีสานทั้ง 20 จังหวัด
นายขวัญชัย กล่าวด้วยว่า สำหรับกิจกรรมของกลุ่มแดงรักเจ้านั้น ในวันที่ 5 ธ.ค.นี้ จะมีการรณรงค์ร่วมกันปลูกต้นไม้มงคลคนละ 1 ต้นที่หน้าบ้านของกลุ่มแดงรักเจ้าในภาคอีสานทั้ง 20 จังหวัด ซึ่งอาจจะเป็นต้นราชพฤกษ์หรือต้นพยุงก็ได้
นอกจากนี้ เขายังได้ทำหนังสือ เพื่อขออนุญาตไปยังสำนักพระราชวังอีกด้วยว่า จะขอจัดทำเสื้อแดงที่ติดตราสัญลักษณ์ 84 พรรษาจำนวน 2 แสนกว่าตัว เพื่อแจกจ่ายให้กับกลุ่มแดงรักเจ้าในภาคอีสานทั้ง 20 จังหวัด จังหวัดละ 1 หมื่นตัวด้วย
ทั้งนี้ สำหรับจังหวัดอุดรธานี อาจจะต้องใช้เสื้อแดงที่ติดตราสัญลักษณ์ 84 พรรษาทั้งหมด 2.5 หมื่นตัว เพื่อมอบให้กับผู้ที่จะเข้าร่วมขบวนรถมอเตอร์ไซต์เฉลิมพระเกียรติที่มีมากถึง 2.5 หมื่นคันด้วย

"บัตรเติมเงิน"ตรวจสอบให้หน่อย....
มันละเลงเสื้อแดง 200,000 ตัวด้วยปากหรือไม่........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

ใครๆ ก็รู้ว่า สีเหลือง คือวันพระราชสมภพ

ส่วนสีแดง เป็นสีกาลกินีของวันจันทร์
พวกเมิงจะทำอะไรก็ไปทำวันอื่น

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#27 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

พวกเมิงไม่ใส่ก็ไม่เห็นจะมีใครตายนี่หว่า

#28 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

คนนี้ใช่รึเปล่า ที่ เมียขโมยเพชร ที่ห้าง แยกราชประสงค์
เรื่องคดีเมียขโมยเพชรไปถึงไหนแล้ว พี่ๆตะกวดทั้งหลาย

#29 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

ไม่ใส่ม่ที่กรุงเทพฯเลยล่ะครับ 55

#30 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

ไม่รู้ล่ะ ใส่เข้ามากรุงเทพเมื่อไหร่ โดนบ้องแน่นอน
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#31 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

ถ้าแดงรักเจ้าจริง

ช่วยจัดการไอ้แดงล้มเจ้าให้ดูหน่อย

โดยเฉพาะัไอ้คนที่บอกว่าอำมาตย์อายุ 90 กว่ายิ่งไม่เข้าใจใหญ่ อะไรคนนั้นอ่ะ

เนี่ยๆๆๆๆๆๆ คนเนี้ย จัดการให้ทีดิ แล้วจะเชื่อว่ารักเจ้าจริง :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#32 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

ยังก้าวไม่ข้าม แป๊ะลิ้ม น่ะแบบนี้

คนเสื้อแดงไม่เคยทำให้คนทีี่เกลียดรู้สึกดีกับพวกเขาเลย ทุกเม็ดทุกมุกรังแต่เพิ่มความเกลียดมากขึ้นเรื่อย ๆ แล้วตกลงอนาคตมันต้องการอะไร แดงทั้งแผ่นดินหมดสิทธิ์ครับอย่าหวัง ป้าเหนียงยานจะผิดหวังรอบสองก่อนเข้าโลง

Edited by Cemeterys, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:29.

#33 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ขวัญชัย เสี้ยมไม่รู้จักกาละเทศะไม่รู้เรื่อง ระวังจะไม่ได้ตายดี เพราะเเผ่นดินนี้ไม่ได้มีเเค่เหลืองเเดงของพวกมึง กูขอเตือนไว้เลย ทักษิณ 60 กว่าเเล้วจะคุ้มกะลาหัวมึงได้สักกี่ปี

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#34 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ดีแล้วค่ะ อย่าเอาสีแดงที่ไม่ผ่านการปฏิสนธิ แดงเมนท์ แดงประจำเดือนมาติดเสื้อเลย เดี๋ยวเสื้อสกปรกเปล่าๆ โสโครกคะ !!!
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#35 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

ยังนี้ ก็ห้ามมองไฟเหลืองด้วยล่ะ

ห้ามใส่เสื้อที่มีสีเหลืองแม้แต่น้อยด้วยล่ะ

นี้คนหรือควาย ที่แยกแยะอะไรไม่ออก ระหว่าง ใส่เพื่ออะไรกันแน่

แล้วคำนี้อ่ะ

ทำพวกผมติดคุกกันไปเยอะแยะ แล้วเราจะไปใส่ทำไม

คือพวกนี้โง่หรือไง ว่า การติดคุก นี่ติดเพราะทำความดี กันหรือไง คงไม่มีตำรวจที่ไหนจับ มั่วขนาด นั้นมั้ง หรือมีหว่าว

คือเอาอวัยวะส่วนไหนคิดกันหว่าว

แต่ก็มีอีกกรณีก็คือ หาข้ออ้างไม่ใส่ก็แค่นั้น เหอๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#36 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

ไอ้นี้หาเรื่องตายเร็ว

#37 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

เกิดมาบนแผ่นดินไทยทำไมล่ะ

#38 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

อิอิ กระทู้ปลอดควาย

#39 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

พวกเสื้อแดงที่เป็นสมาชิกใน เสรีไทย จะไม่ออกตัวหน่อยหรือครับว่า ขวัญชัยพูดแบบนี้เป็นการบิดเบือนความจริง หลอกลวงคนเสื้อแดง
น่าเกลียดนะครับแบบนี้
ถ้าคิดจะปรองดองกันได้ ต้องอยู่บนความจริง ไม่ใช่มาบิดเบือนหน้าด้านๆแบบนี้

ผมและเพื่อนเสรีไทย จะรอคำตอบจากเสื้อแดง

Edited by คนกรุงธน, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:24.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#40 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

คนไม่มี พ่อ แม่ เลยคิดได้แค่นี้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#41 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

ไม่ใส่ก็ดีแล้ว มีตัว***ใส่สีเหลืองมันเป็นเสนียด
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#42 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

จงรักภักดีด้วยใจ
ถ้าจิตใจสกปรก อยู่เฉยๆก็ได้

ต้องเป็นแบบนี้ถึงจะใช่เสื้อแดง

#43 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ไม่ใส่ก็ดีแล้ว มีตัว***ใส่สีเหลืองมันเป็นเสนียด

#44 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

คงเหมือนกับที่คุณผึ้งฯ.โพสต์ไว้หลายครั้ง

มันจะค่อยๆทำการลบความเคารพที่ประชาชนมีต่อ"พ่อ"ไปเรื่อยๆ

เมื่อทำแล้วไม่มีอะไรมาหยุดยั้ง วิธีปฎิบัติของมันก็ยิ่งเหิมเกริมหนักขึ้น หนักขึ้น

#45 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

กบฏอุดร กุตั้งชื่อให้ ถึงยุคกูเมื่อไหร่ *คุณ*เตรียมรับคำสาปแช่งละกัน ลูกหลานเมิง กูจะแบนให้หมด :angry: :angry: :angry:

ต่อไปนี้มอบนามแฝง"กบฏอุดร"ให้มันดีมั๊ย........
ก่อนจะอยู่อุดร มันอยู่สุพรรณบุรีมาก่อน
หนีหนี้ หนีคดีจากสุพรรณไปตั้งบ่อนอุดร.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:21.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#46 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

พวกเสื้อแดงที่เป็นสมาชิกใน เสรีไทย จะไม่ออกตัวหน่อยหรือครับว่า ขวัญชัยพูดแบบนี้เป็นการบิดเบือนความจริง หลอกลวงคนเสื้อแดง
น่าเกลียดนะครับแบบนี้
ถ้าคิดจะปรองดองกันได้ ต้องอยู่บนความจริง ไม่ใช่มาบิดเบือนหน้าด้านๆแบบนี้

ผมและเพื่อนเสรีไทย จะรอคำตอบจากเสื้อแดง

ไอ้"กบฏอุดร"พูดให้นักโทษหนีคุกและพวกฟังมากกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#47 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

เมึงจะไม่ใส่เรื่องของเมึง แต่กรูจะใส่

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#48 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ข่าวนี้ เชื่อว่ามีพวกควายแดงชอบจำนวนมาก ทำลับล่อแน่จริงประกาศมาเลยว่าไม่เอาสถาบัน

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#49 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

พรุ่งนี้เรามาใส่เสื้อเหลืองให้ทั่งแผ่นดินกันเลยครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#50 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

ผมเห็นใจมันนะครับ 2-3เดือนมานี้ ไม่มีผลงานให้เบิกเงินเลย จะเอาคนมาชนเสธอ้าย
ก็ถูกยับยั้ง มันจึงทำให้เห็นว่า

1.มันแดงแท้ ไม่มีวันเปลี่ยน แม้งานที่เขาใส่เหลืองกันมันก็ไม่ยอม ..ความจริง
ไม่ต้องออกข่าวก็ได้ ไม่มีใครว่า แต่ตักขี้จะไม่เห็น
2.จะใส่เหลือง มันก็ต้องสั่งซื้อใหม่ ..นายทุนจะจ่ายหรือไม่จ่ายไม่รู้ นายทุนมันเกลียดเหลือง
3.มันจึงประกาศว่าใส่แเดงมีลาย(ตะกวด???) ..อันนี้จะเบิกนายทุนได้

**ยังไงอาจได้หลายหมื่น เข้ากระเป๋า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน