Jump to content

- - - - -

ผมว่าพักนี้คนในบอร์ดหลายคนอารมณ์เดือดไปหน่อยไหม

• Please log in to reply
19 replies to this topic

#1 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 4 December 2012 - 15:47

คือผมอ่านจากกระทู้ที่มีคนตั้งกระทู้แนวกลาง ๆ เช่น รัฐบาลมาจากเสียงข้างมากควรให้หน้าที่ หรือ ไม่อย่ากให้มีม๊อบ อะไรพวกนี้ ผมเห็นหลาย ๆ ท่านในนี้นี่สาวหมัดใส่ชนิดไม่ดูกันก่อนเลยทีเดียวว่าคนที่ถามน่ะมาจากไหน หรือเป็นใคร

เช่นกระทู้ http://webboard.seri...งบได้เมื่อไรใน/
ผมอ่านแล้วก็เห็นว่าเขาไม่ได้มีความคิดไม่ดีอะไร (ตัวอย่างของพวกมีความคิดไม่ดี เช่น ไอ้เวร โปก ไอ้เฮน ทุกท่านคงทราบดี) ดู ๆ แล้วเหมือนอยากจะมาระบายอารมณ์มากกว่า แต่พวกท่านก็สาวหมัดชนิดไม่มียั้งกันเลย ก็พอเข้าใจนะครับว่าช่วงนี้ขี้ข้าไอ้แม้วมันทำเรื่องเฮีย ๆ ได้เข้าตากรรมการดีมาก และหลาย ๆ ท่านก็คงไปร่วมกับเสธ.วันก่อนก็คงยังอารมณ์เดือดกันอยู่ อีกทั้งดูจากสมาชิกใหม่หลายคนที่เข้ามานี่ดูท่าทางจะเกลียดชังไอ้แม้วมันมาก อาจจะมากกว่าผมที่อยากเอาไอ้แม้วเข้าเครื่องตะไบแล้วค่อย ๆ ฝนมันให้ตายซะอีก

แต่บางทีการเอาอารมณ์นำหน้าไปมันไม่ได้ช่วยให้คนอื่นเขามีความคิดที่ดีได้น่ะครับ ผมเคยบอกแล้วว่าผมไม่ได้เกลียดคนชื่นชมไอ้แม้ว แต่ผมเกลียดคนที่ชื่นชมไอ้แม้วแล้วไปทำเฮีย ๆ ทุกวันนี้ข้างบ้านผมเป็นพวกคลั่งไอ้แม้วชนิดเข้าเส้นเลือดใหญ่แล้วครับ แต่อาจเพราะละแวกนั้นเป็นบ้านสงบ ๆ พวกคลั่งไอ้แม้วเลยไม่ได้แผลงฤทธิ์แถวบ้านผมเท่าไหร่ ทั้ง ๆ ที่ถ้านับหัวคนแถวนั้นหมู่บ้านผมน่าจะตั้งเป็นหมู่บ้านเสื้อแดงได้ด้วยซ้ำเลยนะครับ :lol: แต่ทุกวันนี้ผมก็ยังอยู่กับคนแถว ๆ นั้นได้ เนื่องจากเห็นความคิดของแดงบางคนแล้วผมสมเพชจนลืมโกรธ เช่น เกลียดมาร์คเพราะสมัยมาร์คซื้อหวยไม่เคยถูก เป็นต้น พอเอาอารมณ์ออกไปแล้วผมก็คุยกับคนแถวนั้นได้ตามปกติ จนตอนนี้จากเดิมที่หลาย ๆ คนคลั่งไอ้แม้วชนิดเข้าเส้นเลือด กลายเป็นเริ่มอายที่คนอื่นจะรู้ว่าตัวเองเป็นแดง แม้ตัวเองจะเปิดช่องแดงให้ไอ้ตู่มันเป่ากระม่อมทุกวันก็ตาม

ทั้งหมดนี้แค่อยากจะบอกว่า การเปลี่ยนความคิดคนมันอาจทำไม่ได้ผ่านเวปบอร์ด อันนี้ต้องทำใจ แต่การพูดรุนแรงผ่านเวปบอร์ดมาก ๆ จะทำให้บรรยากาศบอร์ดไม่ดี อันนี้จริงแท้แน่นอน และมันจะทำให้พวกเรา ๆ ท่าน ๆ ถูกลดชั้นไปเหมือนไอ้พวกพันดริฟบอร์ดลากดำนาที่ผมไม่ค่อยอยากเรียกไอ้พวกนี้ว่ามนุษย์เท่าไหร่ เพราะมนุษย์มันคงไม่น่าจะมีความคิดดักดานที่ว่าขอให้ได้กระแนะกระแหนสถาบันก็สำเร็จความไคร่ตัวเองได้ ว่าแล้วก็จบมันดื้อ ๆ ซะงี้แหละ พิมพ์ยาว ๆ แล้วมันเมื่อย :)

Edited by Novice, 4 December 2012 - 15:48.

#2 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 4 December 2012 - 15:51

เราว่าเราเย็นลง ฟังธรรมะช่วยได้ แล้วก็เบื่อแดง ไร้เหตุผล แถ เสียเวลาไปโต้ตอบค่ะ

#3 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 4 December 2012 - 18:03

ทำให้อุ่นได้โดยไปอ่าง

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#4 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 4 December 2012 - 18:12

กับคนเลวก็ต้อง...........

ตาต่อตา ฟันต่อฟัน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#5 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 4 December 2012 - 18:12

เบื่อพวกขี้ข้าทักษิณ

#6 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 4 December 2012 - 18:16

อย่าเอาความชอบไม่ชอบ มาตัดสินผู้อื่น ควรมีสติและใช้เหตุผล

Edited by คนกลับใจ, 4 December 2012 - 18:17.

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#7 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 4 December 2012 - 18:20

คุณมือใหม่ กลับไปอ่านความเห็นใหม่ดีกว่า คนเขาจับได้ว่า
มันไม่ได้ "กลาง" อย่างที่เขียนไว้ เขาก็ระเบิดอัดกันเข้าไป
ค่อยๆ อ่านครับ พิจารณาดีๆ ว่ามัน "กลาง" จริงหรือเปล่า?

นี่เขาก็ปล่อยให้ทำงานเต็มที่ มีใครขวางครับ ที่ออกมาเพราะ
มันไม่ได้ทำงานเต็มที่ แต่มัน "โกง" กันเต็มที่ คิดสักนิดนะครับ
ก่อนที่คุณจะโดนไปด้วยอีกคน

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 4 December 2012 - 18:21

ถ้าเราตัดสินกันโดยที่ดูว่าเป็นคนข้างไหน ก็คงไม่ต้องมีเว็บบอร์ดให้เปลืองเงินบริจาคหรอกครับ
อยากให้สมาชิกเปิดใจให้กว้างครับ ส่วนจะเลือกตอบแบบไหน หรือคิดว่าเป็นกระทู้ไร้สาระ ไม่ตอบ
ก็สุดแท้แต่ แต่ถ้าจะตอบก็ขอให้ตอบ ไม่ใช่ด่าเจ้าของกระทู้ครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 4 December 2012 - 18:24

เมื่อคุณจะมาเป็นกลางในเว็บบอร์ดการเมืองมันก็ิผิดแล้วครับ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

Posted 4 December 2012 - 21:55

ไม่กลางครับ

เกลียดทักษิน
เบื่อนกแก้ว
เซ็งคอรัปชั่น
สะอิดสะเอียนขี้ข้า

แต่ chill ครับ ไม่อ่านกระทู้กลาง
ไม่สน ใจดี จินนี่ เห็นไต ปลายอ้อ และอื่นๆ

ไม่รู้พวกนี้มันรู้มั๊ย ว่าทำให้เบื่อไม่ได้ผล
ไม่อยากได่เงินพ่อมัน
ไม่สนเสียงข้างมาก

ต่อให้มีผมคนดียว กับอีก 15 ล้าน
ช่วยกลับไปอ่านใหม่แต่ต้น

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 4 December 2012 - 21:58

อย่าโลกสวย

ดูคนกลางในบอร์ดเรา ให้เวลาเดือนนึง
เดี๋ยวนี้ร่นลงมาเหลือ 7 วัน
เดี๋ยวลายก็ออก

เผอิญเปล่ากินหญ้าน่ะครับ
gladiator 1.jpg

#12 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 4 December 2012 - 22:03

:mellow: กระพ๊มก็ไม่กลางขอรับ... อยู่ข้างชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ขอรับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#13 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 4 December 2012 - 22:05

ทำให้อุ่นได้โดยไปอ่าง

สะสมแสตมป์ เซเว่น มีส่วนลดบ้างป่าว :D
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#14 eAT

eAT

Posted 4 December 2012 - 22:07

หลังจากที่ผมเข้าดูบอร์ดนี้มาระยะหนึ่งแล้วผมสังเกตุว่าสังคมไทย

อยู่ท่ามกลางความขัดแย้ง เศรษฐกิจตกต่ำ

พอได้นายกจากพรรคเพื่อไทย
ฟ้า-เหลือง-หลากสี ก็มาก่อความไม่สงบ

พอนายกจาก ปชป ขึ้นมา แดง ก็ขึ้นมา

ผมมองอย่างเป็นกลางนะครับไม่ได้ว่าใคร

เป็นธรรมดานะครับในเมื่อพรรคที่คุมเสียงไม่ใช่พรรคที่หลายคนในนี้ชอบ

แต่มันก็เป็นธรรมดาในระบบประชาธิปไตยทั่วโลกนะครับ

ดูอย่างเช่นอเมริกา
เขาปล่อยให้คนที่เขาเลือกมาทำงานอย่างเต็มที่

รีพลับลิกันเขาเองก็ปล่อยให้ เดโมแครตทำงานเต็มที่

ใช้อำนาจกันทางรัฐสภา ซึ่งเป็นตัวแทนของปวงชน

ต่างชาติเองเขาก็กำลังมองประเทศไทยอยู่นะครับ

ชาติสงบ เศรษฐกิจก็ดีขึ้น นะครับ

--------------
ก๊อปมาให้อ่านอีกที
เห็นอะไรบ้างครับ ทำไมหลายๆ คนที่ถล่มกัน
เพราะมันมีพิรุธนะสิ แดงเผาบ้านเผาเมือง กลับพิมพ์แค่ "ออกมา"
ส่วนหลากสี-สายล่อฟ้า ฯลฯ เขาชุนนุมอย่างถูกกฎหมาย ไม่ได้เผาบ้านเผาเมือง
มันใช้คำว่า "ก่อความไม่สงบ" ประเทศอื่นเขาไม่มีชุมนุมประท้วงหรือครับ
แล้วม๊อบเขาไม่ได้ให้ทำงานอย่างเต็มที่จนน้ำท่วม คนตายไป 700 คน นี่เขาไม่ได้
ปล่อยให้ทำงานหรือครับ แถมยังมีเวลาไป 4 ss อีกต่างหาก สภาก็ไม่ยอมเข้า
คนกลางบอกว่าแบบนี้เป็น "ประชาธิปไตย" ยังจะเชื่อเขาอีกหรือ? ว่ามัน "กลางที่สุดในสามโลก"

#15 eAT

eAT

Posted 4 December 2012 - 22:10

อ้อลืมไปอย่าง

ตอนบิ๊กจิ๋ว ก็ไม่มีชุมนุมประท้วงนะครับ แล้ว "ต้มยำกุ้ง" เกิดได้ยังไง
เศรษฐกิจมันดีเหมือนอย่างที่ว่าหรือเปล่า พวกปลาทองความจำสั้นเอ้ย

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 4 December 2012 - 22:10

ก๊อปมาให้อ่านอีกที
เห็นอะไรบ้างครับ ทำไมหลายๆ คนที่ถล่มกัน
เพราะมันมีพิรุธนะสิ แดงเผาบ้านเผาเมือง กลับพิมพ์แค่ "ออกมา"
ส่วนหลากสี-สายล่อฟ้า ฯลฯ เขาชุนนุมอย่างถูกกฎหมาย ไม่ได้เผาบ้านเผาเมือง
มันใช้คำว่า "ก่อความไม่สงบ" ประเทศอื่นเขาไม่มีชุมนุมประท้วงหรือครับ
แล้วม๊อบเขาไม่ได้ให้ทำงานอย่างเต็มที่จนน้ำท่วม คนตายไป 700 คน นี่เขาไม่ได้
ปล่อยให้ทำงานหรือครับ แถมยังมีเวลาไป 4 ss อีกต่างหาก สภาก็ไม่ยอมเข้า
คนกลางบอกว่าแบบนี้เป็น "ประชาธิปไตย" ยังจะเชื่อเขาอีกหรือ? ว่ามัน "กลางที่สุดในสามโลก"

สังเกตด้วยคน ถึงได้ด่าไง

ไม่ใช่ไม่มีเหตุผลหรืออารมณ์เดือดหรอก
"เจตนามันส่อ" น่ะ

#17 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

Posted 4 December 2012 - 22:50

กระทู้ที่ยกมาอ่านผ่าน ๆ แล้วเหมือนจะกลางครับ
ต้องเจาะแบบที่คุณ eAT เอามาให้ดูน่ะ
Concept เค้าคงประมาณกลุ่มนี้มั้ง

ออกมาตอนช่วงเสธ. อ้ายจะชุมนุม
ก่อนหน้านี้ไม่รู้มุดรูอยู่ที่ไหน
พวกที่ Like ในเพจ ลองตาม ๆ ดูจะมี Like ทางฝั่งแดง ,นิติเรี่ยราด,
พวกต่อต้าน ม. 112 ,รักทักษิณ ยุ่บไปหมด

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 4 December 2012 - 22:56

^^
ผมชอบข้อสังเกตนี้มากเลยครับ
"ก่อนหน้านี้ไม่รู้มุดรูอยู่ที่ไหน"

จริงนะ
ทีตอนเผาบ้านเผาเมือง ทำไมคนกลางไม่ออกมาห้าม
ไม่ออกมาบอกว่า "ปชป.เขาเป็นรัฐบาลแล้ว ให้โอกาสเขาทำงานต่อเถอะ เขาก็ช่วยให้เศรษฐกิจฟื้นตัวแล้ว ทุกอย่างกำลังไปได้ดี"
ผมไม่เห็น คนกลาง พูดแบบนี้เลยสักคน

จำเพาะต้องมากลางเอาตอนพรรคเพื่อไอ้แม้วเป็นรัฐบาล

ย้ำ ไม่ได้กินหญ้าเน่อ

#19 eAT

eAT

Posted 4 December 2012 - 22:56

กระทู้ที่ยกมาอ่านผ่าน ๆ แล้วเหมือนจะกลางครับ
ต้องเจาะแบบที่คุณ eAT เอามาให้ดูน่ะ
Concept เค้าคงประมาณกลุ่มนี้มั้ง

ออกมาตอนช่วงเสธ. อ้ายจะชุมนุม
ก่อนหน้านี้ไม่รู้มุดรูอยู่ที่ไหน
พวกที่ Like ในเพจ ลองตาม ๆ ดูจะมี Like ทางฝั่งแดง ,นิติเรี่ยราด,
พวกต่อต้าน ม. 112 ,รักทักษิณ ยุ่บไปหมด

ไม่รู้จักครับ รู้จักแต่อ้ายนี่
"กลาง" จริงๆ นะครับ

กลุ่มกระเทยขาว เอ้ย ริบบิ้นขาว

#20 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

Posted 5 December 2012 - 09:52

ไม่อยู่ตรงกลางระหว่าง ความดี กับ ความเลว
ไม่ปรองดองกับพวก เผาบ้านเผาเมือง
"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users