Jump to content

- - - - -

นี่แหละ .. เสื้อเหลือง ของจริง

• Please log in to reply
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 tigersIeepeat

tigersIeepeat

น้องใหม่

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

#2 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

แล้วคนอื่นใส่สีเหลืองได้มั้ย

พรุ่งนี้เราก็จะไปที่ขอนแก่นถวายพระพร ถ้าไม่ใช่พวกพันมิตร ไปไม่ได้หรือ

#3 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ได้ข่าวไอ้ห่าที่ไหนไม่รู้ใส่เสื้อเหลืองไม่ได้ มันจะร้อนตัวตลอดเวลา

#4 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

หลงประเด็นหรือว่าหลงตัวเอง :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#5 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

แล้วยังไง

???

:mellow: :mellow: :mellow:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#6 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:09

ไปกันเยอะ ๆ นะครับ
เพราะถ้าไปกันน้อย... จะมีการนำไปขยายความต่อ

Edited by คนกินข้าว, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:14.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#7 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:13

แหม..ท่านปานเทพพูดซ่ะขนาดนี้..พรุ่งนี้ผมก็จะขอใส่เสื้อเหลืองด้วยคนนะครับ

แต่ไม่ได้ใส่เพราะผมเป็นเสื้อเหลืองหรืออะไรนะครับ..แต่ผมจะใส่เพื่อในหลวงครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#8 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:38

แล้วเจ้ปานเทวี ขออย่าตีกินนะ มันบาป

#9 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:53

เสื้อเหลืองที่คนไทยใส่พรุ่งนี้และตลอดไป
มีความหมายเดียวเท่านั้นครับ
เพื่อในหลวง
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#10 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

ใส่เสื้อเหลืองเพื่อในหลวงครับ ไม่ใช่เพื่อ พธม.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#11 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

วันจัทร์คือวันเกิดของพ่อหลวง เขาจึง ใส่สีเหลือง เพื่อ แสดงความรัก ต่อ พ่อ
นี้พวก จัน..ไร นี้ เอามา เพื่อ ชูตนเอง เลว มาก
ถามว่า ปานเทพ นี้มันเคยทำอะไรที่ดี ให้ประเทศ เล่ามาหน่อย

#12 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

จะพันธมิตรหรือไม่พันธมิตรทุกคนรักในหลวงหมดแหละครับสีเหลืองไม่ใช่ของพันธมิตร ครับแต่เป็นของสีทุกสีครับ ทุกคนล้วนแล้วแต่ไปถวายพระพรทั้งนั้น

แต่สีเหลืองที่ว่าคือการดําเนินพระราชปณิธานของในหลวงและกษัตริย์ในอดีตให้เป็นจริง ครับ เช่น รัชกาลที่ 5 รักษาจันทบุรีตราดไว้เพื่อรักษาอาณาเขตทางทะเลของขวัญที่ดีทีสุดคือก๊าชและนํามันในอ่าวไทยทีมีมาหาศาลดังนั้นการให้สิ่งที่ในหลวงอยากให้ชาติเจริญและพอเพียงไม่ว่าจะพันธมิตรหรือกลุ่มอื่นก็ต้องทําครับ

สีเหลืองเป็นของทุกคนไม่ใช่พันธมิตรอย่างเดียวครับ

Edited by phat21, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:58.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#13 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

งั้นเสื้อเหลืองของผมคงเป็นของปลอม -_-
We love fender.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน