Jump to content

- - - - -

"กรมคุก" จัดกิจกรรมให้นายก่อแก้ว หรือปล่าวครับวันนี้

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 soco

soco

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

อยากเห็นภาพจัง

อย่าให้เขาเสียความตั้งใจนะครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#2 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

คงไม่ มันเอารูปลงหมดแล้ว

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ศาลพิเคราะห์ว่าการถวายความจงรักภักดีทำได้ในหลายรูปแบบและในหลายสถานที่ตามความเหมาะสม
การเข้าร่วมงานพระราชพิธีนั้นเป็นเพียงโอกาส แต่จำเลยกระทำผิด ฝ่าฝืนเงื่อนไขที่ศาลอนุญาตให้ปล่อยตัวชั่วคราว
จนศาลต้องมาเพิกถอนประกัน และจำเลยไม่ได้รับโอกาสนั้นเอง
http://www.thairath....t/region/310988

ศาลพูดแบบผู้ดีมากๆ ว่าก่อแก้วไม่รับโอกาสที่ศาลช่วยให้มีอิสระครั้งหนึ่งแล้ว แต่ก่อแก้วก็ทำตัวเอง
ละโอกาสที่จะมีอิสรภาพด้วยตัวของตัวเอง ก็จงถวายความจงรักภักดีในสถานที่ที่คุณอยู่ขณะนี้แล้วกัน
ถ้าคุณคิดจะทำนะ ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

อาจจะจัดกิจกรรมเก็บสบู่รับน้องอยู่ก็ได้
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

คงไม่มั้งครับ อุตส่าห์งัดไม้ตายออกมาใช้ก็ไม่ได้ผล ป่านนี้คงงอนไปแล้ว -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

อยากให้ก่อแก้วมันตายในคุก
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#7 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

อาจจะจัดกิจกรรมเก็บสบู่รับน้องอยู่ก็ได้

ถึงคนในคุกจะดูเลวร้าย แต่เชื่อเถอะครับ นักโทษส่วนมากมีใจจงรักภักดีต่อในหลวง

ผมว่ามันจะได้นอนขัดรองเท้ามากกว่า
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#8 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

ถึงคนในคุกจะดูเลวร้าย แต่เชื่อเถอะครับ นักโทษส่วนมากมีใจจงรักภักดีต่อในหลวง

ผมว่ามันจะได้นอนขัดรองเท้ามากกว่า

เอ่อ ผมไม่เคยเข้าเรือนจำเลย ก็เลยสงสัยเรื่องนี้มานานแล้ว
สถานที่เช่นนั้นมีธรรมเนียมวัฒนธรรมอะไรเช่นนั้นด้วยหรือครับ?
เช่น รักในหลวงงี้ หรือว่า ไม่ชอบพวกข่มขื่ีนเด็ก ฯลฯ มักจะมีจัดหนัก บราๆๆ เช่นนี้
ขออภัย ผมมองว่าไม่น่าที่จะเป็นไปได้เลยครับ

เมื่อเขากระทำความผิด ติดคุกติดตะราง นั่นหมายถึงเขาได้ทำสิ่งที่ผิด และสิ่งที่ทำด้วยความเห็นแก่ตัว คิดถึงแต่ประโยชน์ของตน
เขาเหล่านั้นจะใส่ใจในเรื่องของผู้อื่นเดือดร้อนแทนผู้อื่นได้หรือ?
ผมค่อนข้างไม่ศรัทธาในความเป็นมนุษย์ของคนในสังคมเท่าไหร่ แต่ศรัทธาในความเป็นเป็นมนุษย์ของบุคคลครับ

แค่สงสัยเท่านั้นครับ
พอดีว่าไม่มีนโยบายไปพิสูจน์ความจริงในคุกด้วยตนเองด้วย :ph34r:
จึงได้เรียนถามมา

ปล. อยากดูภาพไอ้ก่อกรรมเหมือนกันว่า ถ้่าเขาจัดให้แล้วมันจะกล้าบากหน้าไปถวายพระพรหรือเปล่า

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

ไอ้ก่อแก้ว มันไม่ได้เข้าคุกคดีร้ายแรงครับ แถมอยู่คุกสร้างใหม่ ที่หลักสี่ มีนักโทษ คดีการเมือง เพียง 24 คน เท่านั้น
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

เอ่อ ผมไม่เคยเข้าเรือนจำเลย ก็เลยสงสัยเรื่องนี้มานานแล้ว
สถานที่เช่นนั้นมีธรรมเนียมวัฒนธรรมอะไรเช่นนั้นด้วยหรือครับ?
เช่น รักในหลวงงี้ หรือว่า ไม่ชอบพวกข่มขื่ีนเด็ก ฯลฯ มักจะมีจัดหนัก บราๆๆ เช่นนี้
ขออภัย ผมมองว่าไม่น่าที่จะเป็นไปได้เลยครับ

เมื่อเขากระทำความผิด ติดคุกติดตะราง นั่นหมายถึงเขาได้ทำสิ่งที่ผิด และสิ่งที่ทำด้วยความเห็นแก่ตัว คิดถึงแต่ประโยชน์ของตน
เขาเหล่านั้นจะใส่ใจในเรื่องของผู้อื่นเดือดร้อนแทนผู้อื่นได้หรือ?
ผมค่อนข้างไม่ศรัทธาในความเป็นมนุษย์ของคนในสังคมเท่าไหร่ แต่ศรัทธาในความเป็นเป็นมนุษย์ของบุคคลครับ

พอดีว่าไม่มีนโยบายไปพิสูจน์ความจริงในคุกด้วยตนเองด้วย :ph34r:

ปล. อยากดูภาพไอ้ก่อกรรมเหมือนกันว่า ถ้่าเขาจัดให้แล้วมันจะกล้าบากหน้าไปถวายพระพรหรือเปล่า

คงไม่ได้เรียกธรรมเนียมมั้งครับ ผมว่าควรจะใช้คำว่าจิตสำนึกมากกว่า

คนเราไม่ว่าจะเลวซักแค่ไหนก็ต้องมีส่วนที่ดีบ้าง คนที่ดี่ไม่ว่าจะดีล้ำเลิศแค่ไหนก็ยังมีส่วนเลวเสมอ

ฆาตกรไม่ว่าจะเกลียดใครถึงขั้นฆ่ากันตาย เค้าก็ยังมีคนที่ตัวเองรักนะครับ

สมมติว่าผมพลั้งมือไปฆ่าคนตายเข้า ผมติดคุกไปเจอไอ้ก่อแก้ว ไอ้ก่อแก้วมีโดนนะครับ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#11 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

จะเรียกได้ว่ายังไงดีล่ะ มันเหมือนกับการรับน้องของโรงเรียนง่ะครับ ยังไงก็ต้องถูกจับมารวมกัน เจอหน้ากันพบปะระหว่างกรงมันก็กลายเป็นสังคมขนาดย่อมอะ
แล้วเวลาคนใหม่ๆมางี้ถ้ามีพวกที่ไม่ชอบหน้าก็.....นะ มันก็เหมือนการแอนตี้จากสังคมอะครับ
คหสต.ล้วนๆนะ เพราะผมไม่เคยเข้าไปข้างในนั้นเลย อยู่ข้างนอกหน้าประตูเวลาพ่อขับรถไปส่งจดหมายสมัยก่อน
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน