Jump to content

- - - - -

เห็นภาพที่ลานพระรูปวันนี้ ใครคิดจะล้มเจ้า หนาวแน่

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Edited by kukkuk, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35.

#2 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:11

มาด้วยใจของแท้ครับ...ไม่ได้รับจ้าง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#3 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

ดูทีวี เห็นประชาชนแช่ซ้อง ส่งเสียงทรงพระเจริญตลอดเส้นทางเสด็จ เห็นแล้วน้ำตาไหลค่ะ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#4 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

ผมไม่เห็นว่า "ทรวงมหาไทย" มันจะหนาวเลย

#5 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ลองพวกคิดล้มเจ้าแนวร่วมพวกสนับสนุน กระทำการเมื่อใด

ได้เห็นพลังของประชาชนไทยทั้งชาติที่จงรักภัคดีแน่นอน

#6 bookboong

bookboong

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ดูไป เห็นในหลวงแล้วน้ำตาจะไหล

#7 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

มันหนาวตั้งแต่เริ่มออกจากบ้านแล้วครับท่าน!! :lol: :lol: :lol:
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

เหมือนผมเลยครับ นั่งดูไป ก็นั่งนึกไปถึงพวกควายแดงว่า คนอะไรจิตใจมันถึงหยาบช้า คิดร้ายต่อในหลวงได้ขนาดนี้

#9 phat21

phat21

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

เห็นด้วยครับแต่เราจะปล่อยให้รัฐบาลนี้ปกครองต่อไปไม่ได้เช่นกัน ปีหน้าหวังว่าจะเป้นปีสุดท้ายของรัฐบาลนี้และระบอบทักษิณที่จะหายไปจากไทยจริงๆ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

ตอนนี้ก็เปิดหน้าไพ่ ชน กันแล้ว แต่พวกมันค่อย ๆ เลื่อยขาโต๊ะ ไม่โฉ่งฉ่าง

ที่เห็นการแสดงออกวันนี้ ก็ ยิ่งลักษณ์ คนนึงแล้วล่ะ....

ส่วนที่ติดคุกล่าสุด ยังดึงมาเป็นข้ออ้างขอประกันตัว แต่ก่อนเข้าคุกการกระทำทุเรศ หน้าด้านจริง ๆ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

เห็นด้วยครับแต่เราจะปล่อยให้รัฐบาลนี้ปกครองต่อไปไม่ได้เช่นกัน ปีหน้าหวังว่าจะเป้นปีสุดท้ายของรัฐบาลนี้และระบอบทักษิณที่จะหายไปจากไทยจริงๆ

เดี๋ยวปีหน้ามา เอ็งก็มาโพสต์แบบนี้อีกสิ :D เพื่อพิสูจน์ตัวเอ็งเอง ว่าไม่ได้เป็นขี้ข้าแม้ว เอ็งต้องบอกว่า พรุ่งนี้ จะเป็นวันสุดท้ายของรัฐบาลนี้โว้ย

#12 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

แค่วันนี้ก็อุ่นใจ แล้วว่า แดง ทั้งหลายทำอาราย พระเจ้าอยู่หัว ไม่ได้แน่ๆๆ

#13 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

เสื้อแดงหายไปไหน

#14 โคนัน

โคนัน

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

คนเยอะมากๆๆ ไม่นับคนที่ออกไปอีก ผมคนหนึ่งละ นั่งดูถ่ายทอดสดอยู่

วันนี้รอบบ้านออกไปซื้อบะหมี่มากิน แม่ค้า คนแถบๆ นี้ ก็พร้อมใจใส่เหลืองบ้าง ชมพู่ บ้าง ส่วนผม วันนี้ขอใส่สีชมพู

#15 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

แก้ไขหัวข้อกระทู้ด้วยค่ะ "เห็นภาพ" ไม่ใช่ "เห็นถาพ"

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#16 phat21

phat21

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

เดี๋ยวปีหน้ามา เอ็งก็มาโพสต์แบบนี้อีกสิ :D เพื่อพิสูจน์ตัวเอ็งเอง ว่าไม่ได้เป็นขี้ข้าแม้ว เอ็งต้องบอกว่า พรุ่งนี้ จะเป็นวันสุดท้ายของรัฐบาลนี้โว้ย

ผมหวังว่ามันจะเป็นนอมินีแม้วสุดท้ายจริงๆครับ สักทีครับ ถ้าไม่จริงผมจะไม่โพสอีก ละละครับหมดหวังประเทศนี้จริงๆ รัฐบาลใหม่ที่ไม่ใช่พรรคเลวๆทุกพรรคและหยุดเลือกตั้ง 10 ปีนั้นละคือทางเดียวที่จะชนะแม้ว

Edited by phat21, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:34.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#17 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
มีพระพลานามัยสมบูรณ์
สุขเกษมสำราญเทอญ

คลิปสั้นๆ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#18 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

ผมน้ำตาไหลออกมาไม่รู้ตัวเลยครับ

#19 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

เสื้อแดงหายไปไหน

ไปตัดหญ้าเป็นอาหารกลางวัน

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#20 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

เห็นภาพต่างๆ ในพิธีวันนี้ รู้ซึกซาบซึ้งน้ำตาไหลร้องไห้หน้าทีวีคนเดียว ตั้งหลายรอบค่ะ

#21 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

ผมไม่เห็นว่า "ทรวงมหาไทย" มันจะหนาวเลย

ผมอยู่มหาดไทย เห็นแล้วขนลุกเลยนะ

#22 ขุนพิชิต สุราพ่าย

ขุนพิชิต สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

กะประมาณซักเท่าไหร่ได้ครับ คนที่ไปวันนี้ ถึงล้านมั้ย

#23 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

เห็นว่างดจุดพลุ ที่ท้องสนามหลวง
ก็อยากรู้จัง ว่าบรรยากาศมันจะเป็นยังไง
คงแปลกพิลึก

#24 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

ปลัด มท ออกมาแก้คำสั่งแล้วคับ

จุดได้คับ

สั่งตอนแรกอ้างเข้าใจผิด

#25 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

คนเยอะมากๆๆ ไม่นับคนที่ออกไปอีก ผมคนหนึ่งละ นั่งดูถ่ายทอดสดอยู่

วันนี้รอบบ้านออกไปซื้อบะหมี่มากิน แม่ค้า คนแถบๆ นี้ ก็พร้อมใจใส่เหลืองบ้าง ชมพู่ บ้าง ส่วนผม วันนี้ขอใส่สีชมพู

เค้าใส่เสื้อเหลืองตั้งแต่วันจันทร์แหละ

#26 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

ปลัด มท ออกมาแก้คำสั่งแล้วคับ

จุดได้คับ

สั่งตอนแรกอ้างเข้าใจผิด

เค้าก็อยากซื้อมาจุดเองมั่ง ปีนี้ อยากจุดพลุเอง ไม่รู้จะซื้อได้ที่ไหน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน