Jump to content

- - - - -

วันนี้เป็นวันที่ประกาศให้ทั้งโลกรู้ว่า นี่คือ ราชอาณาจักรไทย ที่จะคงอยู่ตลอดกาลนาน

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 oldnavy

oldnavy

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

*
POPULAR

ได้เห็นวันนี้แล้ว อยากประกาศให้ทั้งโลกรู้ว่า นี่คือ ราชอาณาจักรไทย ที่จะคงอยู่ตลอดกาลนาน ไม่มีใครจะมาทำลายได้

#2 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ไม่ว่าวันนี้หรือพรุ่งนี้ ใครจะมาทำลาย ให้ข้ามศพพวกเราไปก่อน ก็ยังไม่สาย เมื่อถึงตอนนั้น
พวกมันทั้งหลายจะได้รู้ว่า แผ่นดินนี้เหลือแค่พวกมันไม่กี่ 10 คนเท่านั้น
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#3 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

ไชโยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไชโยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#4 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

10 ธค ใครคิดแก้รัฐธรรมนูญ หนาวแน่

#5 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

หนาวแน่*คุณ* คิดจะล้มเจ้า

#6 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ขอเดชะองค์พระประมุขภูมิพล
มิ่งขวัญปวงชนประชาชาติไทย
มหาราชขัตติยภูวไนย
ดุจร่มโพธิ์ร่มไทรของปวงประชา
ขอเดชะองค์สมเด็จพระราชินี
คู่บุญบารมีจักรีเกริกฟ้า
องค์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาราชา
ข้าพระพุทธเจ้าขอสดุดี
อ่าองค์พระสยมบรมราชันขวัญหล้า
เปล่งบุญญาสมสง่าบารมี
ผองข้าพระพุทธเจ้า
น้อมเกล้าขออัญชุลี
สดุดีมหาราชา สดุดีมหาราชินี

ข้าวรพุทธเจ้า เอามโนและศิระกราน
นบพระภูมิบาลบุญดิเรก เอกบรมจักริน
พระสยามินทร์พระยศยิ่งยง เย็นศิระเพราะพระบริบาล
ผลพระคุณ ธ รักษา ปวงประชาเป็นสุขศานต์
ขอบันดาล ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
หวังวรหฤทัย ดุจถวายชัย ชโย

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#7 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

วันนี้ได้มาแสดงพลังความจงรักภักดีต่อพระเจ้าอยู่หัวกันทั้งครอบครัว

เห็นคลื่นมหาชนแล้วปลื้มมาก

ใครที่มันคิดร้าย จงดูไว้ให้เต็มตา

Now!  Restart Thailand  

#8 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ปี 49 และ ปี 55 และจะปีไหนๆต่อไป

ประชาชนชาวไทย จะขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

Edited by hinotori, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:55.

#9 freeman9

freeman9

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

เห็นภาพในทีวีแล้ว น้ำตาจะไหล ดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย ใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร

#10 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

อยากขอกู้ไลค์ ค่ะมอด
รู้สึกว่าวันนี้ ไลค์ที่มีจะไม่พอ

#11 freeman9

freeman9

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

รู้สึกว่าวันนี้ ไลค์ที่มีจะไม่พอ

+1 Like

#12 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

พระราชดำรัสที่พระองค์ท่านพระราชทานมาในวันนี้
สะท้อนถึงความรักและพระเมตตา
ที่พระองค์ทรงมีต่อประเทศชาติและประชาชน

คนไทยทุกคนโชคดีที่สุด ที่ได้เกิดมาภายใต้ร่มพระบารมี

ขอพระองค์จงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#14 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ประชาชนชาวไทย ยินดีที่จะรัก เคารพ และเทิดทูนพระเจ้าอยู่หัว จนกว่าชีวิตของพวกเราจะหาไม่

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#15 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ก็มีแหละเสื้อแดงนี่แหละ ที่จะเจาะกำแพง ทำลายฐานของชาติ
และถ้าพวกเราไม่สามัคคี สมุนทรราชย์ทำสำเร็จแน่

#16 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

สุดๆอ่ะวันนี้ เห็นแล้วอึ้ง คนเยอะมากๆ
คนไทยยังรักในหลวง

#17 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

นั่นซิครับ ถ้า MOD จะกรุณา เอาเฉพาะวันนี้ก็ได้ เอ๊า ขอร้องละ Please!!!! :)

#18 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

นั่นซิครับ ถ้า MOD จะกรุณา เอาเฉพาะวันนี้ก็ได้ เอ๊า ขอร้องละ Please!!!! :)

จะกู้ก็ต้องมีหลักทรัพย์มาค้ำนะน้อง

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#19 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

๕๕๕ หวังว่ามอดจะเมตตา เพราะใน fb ก็กดไลค์จนมือหงิก

#20 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ซึ้งจนน้ำตาไหล

long live the king

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#21 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

จะกู้ก็ต้องมีหลักทรัพย์มาค้ำนะน้อง

เอาตัวขัดดอกได้มั้ยคะเจ๊ อิอิ

#22 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

เอาตัวขัดดอกได้มั้ยคะเจ๊ อิอิ

กร๊าก!!ถามใจมอดดีกว่ามั้ย
อย่ามาถามเรา :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน