Jump to content

- - - - -

พระเดชพระคุณที่ทรงใช้....พระคุณสารพัด...ใครร่างให้ปูเป๋อพูดนี่

• Please log in to reply
47 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

-ท่านไปใช้พระเดชกับใคร เคยฟังเพลงปิดทองหลังพระหรือป่าวปูเป๋อ

-คำว่าสารพัดเค้าใช้กับใครเรื่องอะไรบ้าง กาละเทศ หรือตั้งใจนะปูเป๋อ

Edited by kukkuk, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:36.

#2 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

ขออภัยที่ไม่อาจทนฟัง เห็นหน้าEกลวงปุ๊บเปิดหนีปั๊บ :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#3 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

ประเทศ ประเทศ :lol:

ในสากล (โลก) หาย

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#4 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

ตอนสมศักดิ์กล่าวถวายรายงาน เห็นขวามือสมศักดิ์คล้ายๆ สุรนันท์ ไม่ทราบว่าไปในฐานะอะไร

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#5 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ไม่อยากจะจับผิด "บริวาร" และ "บริบาล"
"หญ้าแพรก" กับ "หญ้าแฝก".......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • iba likes this

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#6 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

เหมือนจะมีเสียงโห่ด้วยตอนปูเป๋อพูด ลองไปย้อนฟังนะคับ

พูดแบบนั้นมาได้ไง

นายหลวงไปใช้พระเดชกับประชาชนตอนไหน

ให้พวกนั้นกลับปฟังเพลงปิดทองหลังพระของแอ๊ดดูนะคับ

ปล.สุรนันเป้นเลขาธิการนายกรึป่าวนะคับ

Edited by kukkuk, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:08.

#7 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ไม่อยากจะจับผิด "บริวาร" และ "บริบาล"
"หญ้าแพรก" กับ "หญ้าแฝก".......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ได้ยินเหมือนกันค่ะ
ในหลวง บริวาร รักษา ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

อำมาตย์ จับผิดอีกแล้ว

:)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

อมาตย์ที่เหยียบศพเสื้อแดงขึ้นมารึป่าว

เห็นพันตำรวจโทเสื้อแดงอะไรซักอย่างตั้งกระทู้ด่าในfbอยู่เลย

ปล.ปูเป๋อพูดผิดและเจตนาของคำพูดที่ใช้ก็แปลกๆคับ

Edited by kukkuk, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:38.

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

เหมือนจะมีเสียงโห่ด้วยตอนปูเป๋อพูด ลองไปย้อนฟังนะคับ

นายหลวงไปใช้พระเดชกับประชาชนตอนไหน

ให้พวกนั้นกลับปฟังเพลงปิดทองหลังพระของแอ๊ดดูนะคับ

ปล.สุรนันเป้นเลขาธิการนายกรึป่าวนะคับ

ผมคิดว่าหูผมแว่วไปเสียอีก

#11 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

คงมีคนที่สดุดหูกับคำพูดปูเป๋ออะคับ

ทั้งพูดผิด และ เจตนาของคำพูดดูแปลกๆ

#12 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

เรารู้สึกว่าตอนยิ่งเละกะประธานจ๊ะเอ๋พูดอะ มีเสียงตลอดการพูดเลยอะ แต่ตอนศาลกะทหารพูด เสียงเงียบมากก ไม่รู้คิดไปเองป่าว

Edited by loveri, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:57.

#13 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

ก็มีบ้าง เพราะการร่างหนังสือครั้งนี้ อีกทั้งการอ่านของสองคนจากบริหารและนิติบัญญัติ

มีถ้อยคำไม่เหมาะสม แต่ของตุลาการ ท่านหนักแน่นและภาษาดีค่ะ

#14 isa

isa

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

จะว่าอะไรมั้ย ถ้าจะบอกว่า ผมชอบของฝ่ายทหารมากที่สุด :lol:

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

คนคิดร้าย ไม่ว่ายังไงก็คิดร้ายอยู่ดี

อย่าไปคิดมากค่ะ วันนี้วันดี

#16 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

ผมว่าวันนี้อย่าไปอะไรเลยครับ รอผ่านไปก่อน แล้วค่อยไป อัดกันอีกรอบ วันนี้ ขอมีแต่สิ่งๆดีๆๆ รู้สึกดีนะ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#17 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

เช้านี้รีบไปโลตัสซื้อของ ข้างทางมีคนใส่เสื้อเหลืองกันเยอะมาก

ที่ฟู๊ดคอร์ส ก็มีถ่ายทอดสดด้วย มีคนนั่งดูกันแบบจริงจังมาก ไม่มีที่นั่งให้เรานั่งดูด้วยเลย

ปล. ไปซื้อของกับกาดหอม ทั้งน้า ทั้งหลานใส่เสื้อเหลือง ด้วยล่ะ
ดูถ่ายทอดสด มีคนน้ำตาไหล เราก็น้ำตาซึมๆ

Edited by koong, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:14.

#18 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

ตอนสมศักดิ์กล่าวถวายรายงาน เห็นขวามือสมศักดิ์คล้ายๆ สุรนันท์ ไม่ทราบว่าไปในฐานะอะไร

คนถือคำถวายพระพรฯไปให้นายกครับ

ประธานสภา ประธานศาลฎีกา ผบ.สส. ก็มีกันคนละคนครับ

Edited by ม่านน้ำ, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31.

#19 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

วันนี้แม่กลองก็เหลืองกันทั้งจังหวัดครับ

ผมดูถ่ายทอดสด(ไม่สบายไปกทม.ไม่ไหว)

ประทับใจมากๆ จนกระทั่ง ได้ยินเสียงของนางยกกล่าว ทรงพระเจริญ

น้ำเสียงไม่มีความหนักแน่น สั่นเครือ เพี้ยน เป็นจุดด่างของพระราชพิธี จริงๆ

#20 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

สงสัยให้พระเอกลิเก ร่างให้

มีแต่พระบรมเดชานุภาพ

ไม่เคยเห็นใครใช้พระเดช พระคุณ ผมไม่เคยเห็นในหลวงพระองค์นี้ใช้พระเดชกับใคร แม้กระทั้งคนชั่วๆ แบบพี่ชายมัน
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#21 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ยังไม่ได้ฟังปูเอ๋อพูด เพราะเวลาต่างกัน อยู่ตปท.ค่ะ
ว่าจะหาคลิปย้อนหลังฟังดู แต่ตอนนี้อ่านที่เพื่อนๆชาวเสรีไทยวิจารณ์แล้ว...
สงสัยเอาไว้หาคลิปฟังวันหลังดีกว่า
เพราะวันนี้เป็นวันดี ยังไม่อยากอารมณ์ขุ่นมัวเพราะเสียงนาง :lol:
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#22 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

เข้ามายืนยัน น้าผมที่ไปร่วมรับเสด็จที่ลานพระรูปก็บอกอย่างนั้นเหมือนกัน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#23 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

ขอบทอ่าน คำต่อคำนังปูเป๋อหน่อยค่ะ ตอนมันพูดไม่ได้สนใจฟังเหมือนกัน เห็นหน้าแล้วรู้สึกยี้
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#24 alberteno

alberteno

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ไม่ได้สังเกตคำนี้แฮะ แต่ผมก็ไม่ได้ฟังแบบตั้งใจเท่าไรตอนปูพูด พอดีรอฟังของทหารมากกว่า บางทีก็ปล่อยๆเจ๊แกบ้างไปเถอะครับ คนร่างอาจร่างแบบกลอนพาไป

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

ไม่ได้สังเกตคำนี้แฮะ แต่ผมก็ไม่ได้ฟังแบบตั้งใจเท่าไรตอนปูพูด พอดีรอฟังของทหารมากกว่า บางทีก็ปล่อยๆเจ๊แกบ้างไปเถอะครับ คนร่างอาจร่างแบบกลอนพาไป

ปลอยไป เหมือนที่นังปู เอารูป ร.8 มาโพสต์ในเฟชบุ๊คแทน ร.9 ใช่มั้ยครับ

#26 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ตอนปูกับสมศักดิ์พูดจบ คนโห่ค่ะ

ขอยืนยัน เพราะอยู่รอบตัวเราเลย

Now!  Restart Thailand  

#27 Manop

Manop

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

เรื่องบางเรื่องพูดผิดได้ไม่ว่ากัน แต่ในบางกรณีควรทำการบ้านมาเป็นพิเศษและไม่ควรพูดผิดหรือใช้ถ้อยคำที่ไม่เหมาะสม แม้เพียงเล็กน้อยก็ตาม

#28 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

เขาอาจจะเขียนอย่างอื่น แต่ปูอ่านผิดก็ได้ค่ะ

#29 freeman9

freeman9

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

สำคัญขนาดนี้น่าจะฝึกพูดให้คล่องๆ

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

เรารู้สึกว่าตอนยิ่งเละกะประธานจ๊ะเอ๋พูดอะ มีเสียงตลอดการพูดเลยอะ แต่ตอนศาลกะทหารพูด เสียงเงียบมากก ไม่รู้คิดไปเองป่าว

รู้สึกเหมือนกันครับ และได้ยินเสียงโห่ด้วย

#31 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ตอน ยัยกลวง พูด ผมเปลี่ยนช่องไปดูช่องเคเบิ้ลครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#32 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ถ้าไม่เต็มใจทำหน้าที่ในวันนี้ ทำไมลาอะไรสักอย่างไปเลยล่ะ ทั้งปูทั้งสาก ไม่ต้องมาฝืนใจทำ ให้ชาวบ้านรำคาญ

#33 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

รู้สึกเหมือนกันครับ และได้ยินเสียงโห่ด้วย

หูฝาดกันหลายคน ดูทีวีก็ได้ยินด้วย (ย้ำอีกครั้ง)

#34 onerukna

onerukna

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

จริงครับ นั่งอยู่ที่กลางๆ ลานพระบรมรูป ตอนนายกพูด คนจะตะโกนทรงพระเจริญกลบเสียงจนนายกพูดเสร็จ ตอนประธานรัฐสภาพูดคนก็ตะโกนทรงพระเจริญไม่หยุดอีก พอประธานศาลกับ ผบสส พูด คนเงียบฟังครับ

มีอยู่ตอนนึงตอนรอเสร็จ ที่จอ LED มีแพนภาพไปที่นายก มีคนโห่ด้วย ทีแรกนึกว่าหูฝาด

#35 ppn262000

ppn262000

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

งาน 60 ปี ทักษิณยืนทำหน้าเซ็งๆ งานนี้ยิ่งลักษณ์ก็ยืนทำหน้าเซ็งๆ เหมือนกัน บางคนบอกว่าก็แดดร้อน แล้วทำไม ผบ.สส. สวมหมวกทรงสูงด้วย ท่านยังหน้านิ่งเลยอ่ะ

#36 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

งาน 60 ปี ทักษิณยืนทำหน้าเซ็งๆ งานนี้ยิ่งลักษณ์ก็ยืนทำหน้าเซ็งๆ เหมือนกัน บางคนบอกว่าก็แดดร้อน แล้วทำไม ผบ.สส. สวมหมวกทรงสูงด้วย ท่านยังหน้านิ่งเลยอ่ะ

คนรวยที่ไม่ได้รวยมาจากการขยันทำมาหากิน คงไม่มีความอดทนหรอกครับ
ยืนได้ตลอดงานก็เก่งแล้ว ยังดีงานนี้ไม่เอาโทรศัพท์ขึ้นมากด -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

หูฝาดกันหลายคน ดูทีวีก็ได้ยินด้วย (ย้ำอีกครั้ง)

สงสัยผมจะหูฝาดไปจริงๆ ได้ยินเสียงทรงพระเจริญ เป็นเสียงโห่ แต่มันไม่เหมือนเสียงทรงพระเจริญเลย เหมือนเสียงโห่ซะมากกว่า สับสนแหะ แ่ต่ตอนได้ยินเสียงคล้ายเสียงโห่ ผมยังสงสัยว่า เค้าโห่อะไรกันหว่า :huh:
เอาเป็นว่า ผมหูฝาดไปจริงๆ แล้วกัน

Edited by Bookmarks, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:30.

#38 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

จริงครับ นั่งอยู่ที่กลางๆ ลานพระบรมรูป ตอนนายกพูด คนจะตะโกนทรงพระเจริญกลบเสียงจนนายกพูดเสร็จ ตอนประธานรัฐสภาพูดคนก็ตะโกนทรงพระเจริญไม่หยุดอีก พอประธานศาลกับ ผบสส พูด คนเงียบฟังครับ

มีอยู่ตอนนึงตอนรอเสร็จ ที่จอ LED มีแพนภาพไปที่นายก มีคนโห่ด้วย ทีแรกนึกว่าหูฝาด

ผมอยู่แถวถนนพิษณุโลก พอกล้องฉายภาพนังปูกับจ๊ะเอ๋ชาวบ้านก็โห่เหมือนกัน

#39 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ขอบทอ่าน คำต่อคำนังปูเป๋อหน่อยค่ะ ตอนมันพูดไม่ได้สนใจฟังเหมือนกัน เห็นหน้าแล้วรู้สึกยี้

http://www.thaigov.g...นวาคม-2555.html

คำกราบบังคมทูลถวายพระพรชัยมงคลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในการเสด็จออกมหาสมาคม ในงานพระราชพิธีเฉลิมพระชนมพรรษา พุทธศักราช 2555 นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ผู้กราบบังคมทูล ณ สีหบัญชร พระที่นั่งอนันตสมาคม พระราชวังดุสิต วันพุธที่ 5 ธันวาคม 2555 เวลา 10.40 น.

ขอเดชะฝ่าละอองธุลีพระบาทปกเกล้าปกกระหม่อม

ในมหามงคลสมัยที่วันเฉลิมพระชนมพรรษาเวียนมาบรรจบอีกคำรบหนึ่ง ในวันนี้ ข้าพระพุทธเจ้า นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ในนามของคณะรัฐมนตรี ข้าราชการและประชาชนชาวไทยทุกหมู่เหล่า ที่มาชุมนุมพร้อมกันในมหาสมาคมแห่งนี้ รู้สึกสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นหาที่สุดมิได้ ที่ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมให้ข้าพระพุทธเจ้าทั้งปวงเข้าเฝ้าทูลละอองธุลีพระบาท เพื่อน้อมเกล้าน้อมกระหม่อมถวายพระพรชัยมงคลด้วยน้ำใจที่เปี่ยมไปด้วยความจงรักภักดี

ตลอดระยะเวลาอันยาวนานภายใต้ร่มพระบารมีในใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท ประชาชนชาวไทยทั้งหมดทั้งสิ้น ล้วนประจักษ์ชัดแจ้งว่า ความสุข ความสงบร่มเย็น และความเจริญ ก้าวหน้าสารพัดในประเทศนี้ เป็นผลมาจากพระราชวิริยอุตสาหะ และพระมหากรุณาธิคุณในใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาทที่ได้ทรงปฏิบัติบำเพ็ญมาต่อเนื่องยาวนานโดยแท้ พระเดชพระคุณที่ทรงบริบาลรักษา ตลอดจนพระบารมีที่ปกแผ่คุ้มเกล้าเหล่าปวงประชา เกินกว่าถ้อยคำที่ปวงข้าพระพุทธเจ้าจักพรรณนาได้ครบถ้วน

ณ มหามงคลโอกาสแห่งวันเฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวาคม พุทธศักราช 2555 ข้าพระพุทธเจ้าขอพระราชทานพระบรมราชานุญาตอัญเชิญอำนาจแห่งคุณพระรัตนตรัย พระเดชานุภาพของสมเด็จพระมหากษัตริย์ในอดีต กับทั้งอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากล จงเป็นผลดลบันดาลให้ใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาททรงพระเจริญเกษมสุข มีพระกมลปรารถนาสิ่งใดจงสัมฤทธิ์ ทรงสถิตเป็นธงชัยของชาติและประชาชนตลอดกาลนานดั่งใจปรารถนาของข้าพระพุทธเจ้าทั้งปวง

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:20.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#40 สโนว์ไวท์

สโนว์ไวท์

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

ชาวบ้านเขาโห่ จริง ค่ะ ตอนที่นางยก กะ ประธานสมศักดิ์ พูด แถมไม่โบกธงซะด้วย เก็บธงลงหมด ทั้ง ๆ ที่ตรงนั้นเป็นอบต.จากภาคอีสานด้วยซ้ำ

#41 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ผมได้ยิน SHE พูดว่า ประเภท ก่อนแล้วพูดใหม่อีกทีว่า ประเทศ

#42 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

นายกรัฐมนตรีประเทศผมนี่มัน...
/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#43 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

ขอให้ทหารทำได้อย่างที่พูด

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#44 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

ถ้าไม่เต็มใจทำหน้าที่ในวันนี้ ทำไมลาอะไรสักอย่างไปเลยล่ะ ทั้งปูทั้งสาก ไม่ต้องมาฝืนใจทำ ให้ชาวบ้านรำคาญ

คงไม่ได้หรอกคะ ถ่ายทอดทีวีทุกช่องเชียวนะคะ ไม่พลาดโอกาสนี้หรอกคะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#45 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

ยืนยันว่าเป็นเสียงโห่ครับ

ภรรยาผมไปอยู่แถวแยกมิสกวัน
พอกล้องจับภาพอีโง่ปุ๊บ คนโห่และด่าทันที
ภรรยาผมคว้าโทรศัพท์โทรหาผมที่อยู่ที่บ้าน
แล้วเล่าให้ผมฟัง
ผมก็บอกว่า มีเสียงโห่ออกมาจากทีวี ได้ยินชัดเจนด้วยเหมือนกัน
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#46 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:20

ผมได้ยิน SHE พูดว่า ประเภท ก่อนแล้วพูดใหม่อีกทีว่า ประเทศ

ผมชินเเล้วเเหละครับสำหรับท่านนายก พูดผิดจนเป็นปกติ

#47 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

เห้อออ โตไปถ้ามีลูกไม่รู้จะเล่าให้ลูกฟังยังไง
ถ้าลูกถามว่า "พ่อๆ นายกหญิงคนแรกของไทย สร้างความดีอ่ะไรให้ประเทศเรามั่งครับ"

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#48 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

เห้อออ โตไปถ้ามีลูกไม่รู้จะเล่าให้ลูกฟังยังไง
ถ้าลูกถามว่า "พ่อๆ นายกหญิงคนแรกของไทย สร้างความดีอ่ะไรให้ประเทศเรามั่งครับ"

ผมจะบอกลูกว่า ดูไว้นะลูก เราต้องหัดมีความรู้รอบตัวบ้าง ไม่ใช่เป็นแบบนายกหญิงคนแรกที่โชว์โง่นะลูกนะ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน