Jump to content

- - - - -

เสียงเปล่ง "ทรงพระเจริญ" สะเทือนจากราชดำเนิน ถึงสภากาแฟ

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

*
POPULAR

มีใครขนลุกบ้างครับ ทันทีที่เสียงเปล่ง

ทรงพระเจริญ

ดังกึกก้องทั่วลานพระบรมรูปฯ

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

*
POPULAR

น้ำตาไหลไม่หยุดเลยค่ะ
เราตะโกนออกไปดังจนสุดเสียง
คนไทยรักในหลวงมากมายจริงๆค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#3 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

*
POPULAR

ดูทีวี
น้ำตาไหลเหมือนกันเลยคะ
ไหลตั้งแต่ตอนพระองค์ท่านเสด็จจากศิริราช
เห็นพระพักตร์ท่านสดใส น้ำตาก็ไหลก็ออกมาเองเลยคะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

*
POPULAR

ผมเคยไปนั่งที่สนามหลวงรอรับเสด็จท่าน ได้เห็นท่าน แทบจะตะโกน ทรงพระเจริญ ไม่ไหว น้ำตาพาลจะไหลอย่างเดียวเลย
ปีนี้ไม่ได้ไป แต่เฝ้าตามดูทางทีวีตลอด น้ำตาจะไหลเช่นเดียวกัน
ทรงพระเจริญ

#5 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ดูทีวี
น้ำตาไหลเหมือนกันเลยคะ
ไหลตั้งแต่ตอนพระองค์ท่านเสด็จจากศิริราช
เห็นพระพักตร์ท่านสดใส น้ำตาก็ไหลก็ออกมาเองเลยคะ

เช่นกันเลยค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#6 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

อยากให้เสียงนี้สะเทือนถึงดูไบ
ทำให้มัน "คิดได้" เลิกรังควาญประเทศไทยเสียที

#7 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

ผมแค่อ่านที่พวกท่านพูด ผมก็น้ำตาไหล
....ทรงพระเจริญ....

#8 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ผมดูไม่ได้เพราะไฟดับมา2วันเระ

#9 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ทำให้มัน "คิดได้" เลิกรังควาญประเทศไทยเสียที

ยาก... เพราะถ้าเป็นคนคิดได้ ป่านนี้คงยอมรับผิดมาติดคุกไปนานแล้ว ประเทศชาติไม่ป่วนถึงขนาดนี้

#10 Nokky Hayden

Nokky Hayden

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

ขนาดทรท.ถ่ายทอดจบไปแล้ว มานั่งดูข่าวต่อ เห็นภาพข่าวที่พระองค์ท่านทรงแย้มพระสรวล น้ำตาก็ซึมโดยอัตโนมัติ

[font="arial, helvetica, sans-serif;"][color=rgb(0,100,0);]www.racermaniac.com[/color][/font]

[color=rgb(47,79,79);][font="'courier new', courier, monospace;"]W e  A r e  T h e  B i k e  A d d i c t e d[/color][/font]

#11 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

สุดๆอ่ะวันนี้ข่าวว่าคนราวๆสามแสน สุดลูกหูลูกตาเลย
คนไทยยังรักในหลวง

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

#12 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

อยู่สมุย หรือ พะงัน หรือเปล่าคะ
เห็นข่าวว่าไฟดับทั้งเกาะคะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#13 liverproon

liverproon

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

ครับ ผู้ชายก็ยัง น้ำตาไหล จากหัวใจ

#14 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

*
POPULAR

อย่าว่าไปเฝ้าเสด็จเลยครับ แค่เห็นในจอทีวี หรือเห็นในรูปในใจผมก็อยากให้ทรงแข็งแรง
ถ้าเป็นแบบในหนังได้ ลดอายุตัวเองเพื่อเพิ่มความสุขให้ท่านผมคงทำไปแล้ว และคิดว่าคนไทยที่รักท่านน่าจะทำแบบนี้เหมือนกัน สุดท้ายนี้ขอพระองค์ทรงพระเจริญ....

Edited by OPENUP, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:53.

#15 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ในตอนแรกตั้งใจจะพยายามดั้นด้นเข้าไปให้ถึงลานพระบรมรูปทรงม้าให้ได้ แต่เผอิญเดินทางออกจากบ้าน (ปากเกร็ด นนทบุรี) ช้าไปหน่อย พอไปถึงแยกวัดเบญจมบพิตร ก็เป็นเวลาเกือบ10 โมงแล้ว คงไม่สามารถฝ่าฝูงชนเข้าไปยังเป้าหมายได้ จึงได้ตัดสินใจอยู่บริเวณแยกวัดเบญจมบพิตรนั้นแทน และเป็นบุญตาอย่างล้นเหลือในชีวิต ที่ได้เห็นพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเสด็จผ่านเส้นทางที่เราอยู่(พระราม 5 ) และได้เห็นพระองค์ท่านอย่างใกล้ชิดด้วยสายตาของตนเองแล้ว ผมบอกตามตรงว่าไม่สามารถที่จะสาธยายมาเป็นตัวอักษรได้ คิดอยู่อย่างเดียวว่าเกิดมาในชาตินี้ไม่เสียชาติเกิดแล้วที่ได้ชื่นชมพระมหาบารมีของพระองค์ท่านอย่างใกล้ชิด แม้จะเป็นเวลาน้อยนิดก็ตาม

ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

Edited by pream, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:33.

#16 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

ทรงพระเจริญ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#17 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

วันนี้เป็นวันที่คนไทยมีความสุขมากที่สุด

ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

#18 panuwat

panuwat

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

นั่งดูหน้าทีวีน้ำตาไหลไม่รู้ตัว ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

#19 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#20 shishigato

shishigato

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

ที่บ้านผม ก็ไปครับ พอพระองค์ท่าน พูด เสียงทรงพระเจริญ ดังทะลุโทรศัทพ์ เลย (คุยกับแม่อยู่)

พอ เจ๊ปู พูด เสียงโห้ก็ดัน ทะลุโทรศัทพ์ ผมเช่นกัน

#21 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

มีประสบการณ์ ขนลุก เหมือน คุณเด็กปากดี
ข่าวว่าอย่างนี้ครับ มียายหลานคุยกันก่อนตัดสินใจไปวันนี้ คุยกันว่าอย่างนี้ครับ
หลาน - ยายอย่าไปเลย บ้านเราอยู่ไกล คนก็เยอะ ไปก็มองไม่เห็นในหลวงหรอก
ยาย - ยายไม่ได้ไป เพื่อดูในหลวง ยายไป เพื่อให้ในหลวงเห็นยายน่ะ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#22 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

เปิดเฟสต์บุ๊ค ดูภาพและความคิดเห็นที่เค้าโพสต์กัน ก็น้ำตาซึมแล้ว เมื่อกี้ 19.19 น.เมืองไทย ที่นี่ 13.19 น.ก็ได้จุดเทียนชัยถวายพระพรอยู่คนเดียวค่ะ เพราะคนอื่นเค้าไปทำงานกัน

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#23 nai_waanjeab

nai_waanjeab

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

ผมที่ไปที่ลานพระบรมรูป...ได้ยินเสียงทรงพระเจริญกึกก้องจริงๆครับ...
และก็ได้ยินเสียง โหดังลั่น ทุกครั้งที่มีการตัดภาพไปที่นางยกปูว์ครับ...

#24 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

คนเยอะมากกกกกกก สุดลูกหูลูกตา ไม่รู้กี่แสนนนนน :D

#25 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

อย่าว่าไปเฝ้าเสด็จเลยครับ แค่เห็นในจอทีวี หรือเห็นในรูปในใจผมก็อยากให้ทรงแข็งแรง
ถ้าเป็นแบบในหนังได้ ลดอายุตัวเองเพื่อเพิ่มความสุขให้ท่านผมคงทำไปแล้ว และคิดว่าคนไทยที่รักท่านน่าจะทำแบบนี้เหมือนกัน สุดท้ายนี้ขอพระองค์ทรงพระเจริญ....

วันนี้เห็นข่าวในทีวี สัมภาษณ์คุณป้าท่านหนึ่ง
ท่านก็คิดแบบคุณ openup
บอกว่ายอมตาย ยอมลดอายุตัวเองให้ในหลวง
ให้พระองค์อายุสัก ๖๕ ปี จะได้อยู่ดูแลประเทศไปอีกนาน ๆ
เชื่อว่ามีคนไทยจำนวนไม่น้อยอยากแลกอายุตัวเองเพื่อเพิ่มให้พระองค์ท่านคะ

#26 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

แค่อ่านในนี้ก็นำ้ตาใหลแล้ว
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#27 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

เปิดเฟสต์บุ๊ค ดูภาพและความคิดเห็นที่เค้าโพสต์กัน ก็น้ำตาซึมแล้ว เมื่อกี้ 19.19 น.เมืองไทย ที่นี่ 13.19 น.ก็ได้จุดเทียนชัยถวายพระพรอยู่คนเดียวค่ะ เพราะคนอื่นเค้าไปทำงานกัน

เชื่อว่าคุณ "แทนคุณแผ่นดินเกิด" เมื่อได้จุดเทียนชัยถวายพระพรแล้ว
ก็คงมีความสุข อิ่มเอิบใจ หัวใจพองโตเป็นอย่างที่สุดเลยใช่ไหมคะ
(น่าจะแอบน้ำตาไหลด้วยแน่ ๆ เลย)

#28 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

ผมกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่จริงๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#29 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

เชื่อว่าคุณ "แทนคุณแผ่นดินเกิด" เมื่อได้จุดเทียนชัยถวายพระพรแล้ว
ก็คงมีความสุข อิ่มเอิบใจ หัวใจพองโตเป็นอย่างที่สุดเลยใช่ไหมคะ
(น่าจะแอบน้ำตาไหลด้วยแน่ ๆ เลย)

ใช่ค่ะ มาอ่านเม้นต์คุณก็ยังขนลุกเลย

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#30 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

ใช่ค่ะ มาอ่านเม้นต์คุณก็ยังขนลุกเลย

คุณนี่สุดยอดเลยคะ อยู่ต่างประเทศ อยู่คนเดียว ก็สามารถแสดงความจงรักภักดีได้
วันนี้ วันดีไม่ขอไปเปรียบเทียบกับใครแล้วกันนะคะ ไม่อยากจะเอ่ยถึงคะ

Edited by kwan_kao, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:13.

#31 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

Long Live The king ทรงพระเจริญ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#32 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#33 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:05

อยู่สมุย หรือ พะงัน หรือเปล่าคะ
เห็นข่าวว่าไฟดับทั้งเกาะคะ

ใช่ครับ.......ตอนนี้ทางการฯปล่อยไฟฟ้าใช้ชั่วคราวได้ตั้งวันละ2ชั่วโมงแล้ว

#34 นกอิสระ

นกอิสระ

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:17

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

#35 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

ใครได้ไปสนามหลวงเมื่อคืนบ้างครับ อยากบอกว่า ปีนี้จัดงาน "ห่วย" มาก

-ปีนี้ไม่มีซุ้มเฉลิมพระเกียรติบนถนนราชดำเนินเลย มีแต่จอโปรเจคเตอร์โชว์รูปนางยกตอนจุดเทียน
-สองข้างถนนราชดำเนินกลายสภาพเป็น "ตลาดนัด" ที่จัดได้อย่างไร้ระเบียบมาก แทบไม่มีทางให้คนเดิน
-แถมถนนราชดำเนินปีนี้ ไม่ปิด รถวิ่งปกติ คนเดินไม่ได้เลย ทางเท้าติดตลาดนัด ทางถนนมีรถวิ่ง
-ร้านที่มาออกสินค้าขายก็เป็นของตลาดนัดธรรมดาทั่วๆไปเลย
-แถมมีร้านเสื้อแดงเอาของมาขายเพียบเลย ไม่ตำกว่า 10 ร้านแน่ๆ ขายปฏิทินปี 56 รูปพ่อแม้วกันด้วย (สมควรหรือ?)
-พลุ จุดไม่กี่ที ให้รู้ว่ากูจุดแล้วนะ กลบข่าวไปอย่างนั้นเอง

สรุป ห่วย!
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#36 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

ต้องหมั่นฝึก ขมิบ บ่อยๆๆ จะช่วยอั้นได้
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#37 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

มีใครขนลุกบ้างครับ ทันทีที่เสียงเปล่ง

ทรงพระเจริญ

ดังกึกก้องทั่วลานพระบรมรูปฯ

ผมหลั่งน้ำตาเลยล่ะครับ

Edited by yaister7, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:22.

#38 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

เป็นพระบารมีส่วนพระองค์ของในหลวงจริงๆ การที่มหาชนจะสัมผัสได้เหมือนๆกันเช่นนี้ต้องเป็นเพราะความประเสริฐจากจิตที่สูงแท้และมีพลังมากพอเท่านั้น

ไม่ต้องแปลกใจที่คนมุ่งร้ายต่อในหลวงล้วนมีอันเป็นไป

#39 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

ใช่ครับ เห็นด้วยกับทุกคน...เราได้เห็น ได้ยิน เสียง

ทรงพระเจริญ. เราก็มีความสุข เต็มตื้น ชื่นใจ.....

แต่ย้อนกลับมามองคนอีก กลุ่มหนึ่งที่เฝ้าคิดที่จะ

ทำลาย คิดแล้วเราก็เศร้าใจ หาคำตอบไม่ได้.???

#40 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

ต้องหมั่นฝึก ขมิบ บ่อยๆๆ จะช่วยอั้นได้

..เอาน่า ยกให้เขาสักกท.เถอะ กท.นี้เป็นกท.มงคล

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#41 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

*ทุกโพสท์ที่อธิบายมา ผมกับเมีย เป็น/คิด/พูด เหมือนๆกัน
*ขอกดไล้ค์ ให้ทุกกท. ..เสียดายที่เมื่อวาน เมียขอร้องไม่ให้เข้าเวบบ์ เสรีไทย
กลัวจิตไม่มั่น ต้องคิดเรื่องอัปมงคล
*ที่อ้างถึงโพสท์นี้ เพราะตอนดูถ่ายทอด เมียคำรามว่า "ให้ไอ้ทุศีล มันแค้นกระอักเลือดตาย"

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#42 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

ใครได้ไปสนามหลวงเมื่อคืนบ้างครับ อยากบอกว่า ปีนี้จัดงาน "ห่วย" มาก

-ปีนี้ไม่มีซุ้มเฉลิมพระเกียรติบนถนนราชดำเนินเลย มีแต่จอโปรเจคเตอร์โชว์รูปนางยกตอนจุดเทียน
-สองข้างถนนราชดำเนินกลายสภาพเป็น "ตลาดนัด" ที่จัดได้อย่างไร้ระเบียบมาก แทบไม่มีทางให้คนเดิน
-แถมถนนราชดำเนินปีนี้ ไม่ปิด รถวิ่งปกติ คนเดินไม่ได้เลย ทางเท้าติดตลาดนัด ทางถนนมีรถวิ่ง
-ร้านที่มาออกสินค้าขายก็เป็นของตลาดนัดธรรมดาทั่วๆไปเลย
-แถมมีร้านเสื้อแดงเอาของมาขายเพียบเลย ไม่ตำกว่า 10 ร้านแน่ๆ ขายปฏิทินปี 56 รูปพ่อแม้วกันด้วย (สมควรหรือ?)
-พลุ จุดไม่กี่ที ให้รู้ว่ากูจุดแล้วนะ กลบข่าวไปอย่างนั้นเอง

สรุป ห่วย!

เห็นด้วยค่ะว่าห่วยสุดๆ แต่ก็ยังมีคน "บิ๊ว" กันให้ว่อนเนทว่าปีนี้จัดดีกว่าปีที่คุณอภิสิทธิ์ คุณกรณ์จัด ไปมาทั้งสองสมัยขอบอกว่าเทียบไม่ติดฝุ่น ตอนสมัยมาร์คจัดอลังการณ์งานสร้างค่ะ แค่ แสง สี เสียงอย่างเดียว ก็กินขาดไปหลายขุมแล้ว

Edited by marrykate, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:46.

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#43 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

*
POPULAR

#44 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

กราบอยู่หน้าทีวีครับ

#45 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

นี่สิของจริงที่พวกล้มเจ้าเห็นแล้วหนาว

#46 iba

iba

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

นี่สิของจริงที่พวกล้มเจ้าเห็นแล้วหนาว

จริงๆแล้วยังมีประชาชนตามจุดต่างๆที่รอรับเสด็จตามเส้นทาง และที่โรงพยาบาลศิริราชด้วย

#47 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

เมื่อวานได้ก้มลงกราบพระองค์ในตอนที่พระองค์เสด็จกลับ แม้พื้นถนนจะร้อน แต่ผมกับไม่รู้สึกร้อนเลย และคนอื่นๆที่อยู่ข้างๆก็คงเช่นเดียวกัน
เพราะทุกคนนั้นก้มลงกราบพระองค์ท่านพร้อมๆกันเลย

#48 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#49 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

วินาทีที่พระองค์เสด็จออกมา น้ำตาก็ไหลออกมาเองทันที

เราจะร้องตะโกน "ทรงพระเจริญ" ให้ดังกึกก้อง ให้ชาวโลกรู้ว่า
คนไทยรัก และจงรักภักดีต่อในหลวงมากมายเพียงไหน

เราจะเป็นพสกนิกรเพียงหนึ่งจุดเหลืองเล็กๆ เพื่อให้พระองค์ทรงทอดพระเนตร
ว่าประชาชนในประเทศ ถวายความจงรักภักดีเพียงใด

"ข้าพระพุธเจ้า จะยอมตาย เพื่อรักษาไว้ ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#50 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ใช่ครับ เห็นด้วยกับทุกคน...เราได้เห็น ได้ยิน เสียง

ทรงพระเจริญ. เราก็มีความสุข เต็มตื้น ชื่นใจ.....

แต่ย้อนกลับมามองคนอีก กลุ่มหนึ่งที่เฝ้าคิดที่จะ

ทำลาย คิดแล้วเราก็เศร้าใจ หาคำตอบไม่ได้.???

จิตมันหยาบค่ะท่าน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน