Jump to content

- - - - -

ความเหมือนที่แตกต่าง..เมื่อเสื้อแดงไปขายของไนวันพ่อท่ามกลางเสื้อเหลือง...

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Rescue

Rescue

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

ลิ้งครับ :P https://www.facebook...&type=3 :P

นี่เป็นเสื้อเหลืงเลยไม่มีการทำร้ายร่างกาย ถ้าเป็นเสื้อแดงคงมีเหตุการณทำร้ายกันไปแล้ว :wub:

#2 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

ถ้าเป็นเสื้อเหลือง ใน หมู่คนเสื้อแดง ล่ะก้อ

ไม่อยากคิดเลย......

#3 วันพระ

วันพระ

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

ดีใจครับที่ไม่เกิดเหตุร้าย ในวันมหามงคล

#4 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

คงจะพยายามดราม่าหาเงิน 7 ล้านใช้กระมัง

แต่เผอิญคนปกติเขาไม่คิดถ่อยเหมือนพวกตัวเองที่ชอบอ้าง "ประชาธิปไตย"

ดราม่าเรื่องใหญ่วันนี้เลยมีอันต้องพับไปตามระเบียบ

#5 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ดูคอมเม้นท์ แล้วก็ต้องบอกว่า อย่างที่คิด เดี๋ยวคงเล่นเรื่องนี้ไปเรื่อยๆ
จงใจไปกวนตรีน พอเขาไล่ออกมา ก็บอกว่า ไม่สามัคคี ไม่ปรองดอง วันพ่อแท้ๆ จำกัดจำเขี่ยความรักเจ้า เสือ้แดงก็รักเจ้านะ บราๆๆๆๆ

ไปจบที่ เราต้องออก พรบ.ปรองดอง นะฮ๊า

Edited by ดาร์ค สวอน, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:29.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#6 Rescue

Rescue

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

สงสัยกะจะทำให้เกิดเหตุการณ์ว่าถูกทำร้ายจากเสื้อเหลือง เลยทำมายั่วยุฝ่ายตรงข้าม แต่มันไม่เกิดตามที่คิดไว้
เพราะวุฒิภาวะ ของสองสีมันแตกต่างกัน แม้การศึกษาจะมีเหมือนกัน แต่การมองเหตุและผล ก็ยังแตกต่างกันมาก

#7 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

ก็น่าเห็นใจนะ ต้องทำมาหากิน ผมว่าเอาแค่เดินเลยผ่านไป ทำเหมือนไม่มีตัวตนเป็นเพียงอากาศธาตุก็พอ
ยิ่งไปตะเพิดไล่ รุมด่า ก็เหมือนเอาไม้สั้นไปรันขี้ เขาก็ชอบใจ พอใจที่ยั่วเราสำเร็จ ไม่ต่างไปจากบัตรเติมเงินในบอร์ดหรอกครับ

โชคดีที่ไม่ถึงขั้นลงไม้ลงมือ คงเพราะเราต่างไปจากเสื้อแดงทั้งหลาย
ด้วยความที่เราเห็นและเข้าใจว่า "อย่าทำชั่ว เพียงเพราะเขาเลว"

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#8 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ถ้าคนดีๆมีสติ เค้าจะมาตั้งแผงขายแบบป้าคนนี้เหรอครับ???
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#9 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

เลอะเทอะใหญ่แล้ว ไส่เสื้อแดงขายของ ผิดกฎหมายด้วย :lol: เพี้ยนได้ทุกวัน สังคมสมัยนี้

#10 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

เลอะเทอะใหญ่แล้ว ไส่เสื้อแดงขายของ ผิดกฎหมายด้วย :lol: เพี้ยนได้ทุกวัน สังคมสมัยนี้

ถ้าเอ็งเข็นหมูปิ้งเข้าไปขายใน ชุมชนมุสลิม ไม่โดนตรีนนนน ก็บุญแล้วละครับ

อีกอย่าง ยังไม่มีที่ไหนมาบอกว่า เสื้อแดงขายของผิดกฎหมาย มีคนพูดแล้วเหรอ ว่ายายเจ็แดงผิดกฎหมาย เห้นมีแต่

ผิดกาลเทศะ ไม่สมควร ทำการตลาดไม่เป็น บร้าๆๆ

Edited by โคนัน, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:45.

#11 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

จริง ๆ มีคลิบด้วยค่ะ แต่ถุกลบไปแล้วค่ะ มันก็ตั้งขายน่าเกลียดเกิน เป็นรุปแม่มันทั้งนั้น คนในคลิบไม่มีใครทำร้ายมันค่ะ แต่ด่ามัน ว่าให้ไปอยู่กับพ่อมึงที่ดูไบนู่น วันนี้วันเกิดในหลวงไม่ใช่วัน...ีปู บลา ๆ ๆ แต่ที่ดีใจคือคนรักในหลวงยังเยอะมากค่ะ

#12 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

กระทืบมันตาย เท่ากับเอาเงินภาษีของทุกคนให้มัน 8 ล้านเชียวนะ

#13 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

ถ้าเอ็งเข็นหมูปิ้งเข้าไปขายใน ชุมชนมุสลิม ไม่โดนตรีนนนน ก็บุญแล้วละครับ

อีกอย่าง ยังไม่มีที่ไหนมาบอกว่า เสื้อแดงขายของผิดกฎหมาย มีคนพูดแล้วเหรอ ว่ายายเจ็แดงผิดกฎหมาย เห้นมีแต่

ผิดกาลเทศะ ไม่สมควร ทำการตลาดไม่เป็น บร้าๆๆ

อ้วน แค่คิด ผิด ด้วย หรือ เพราะอ้วนไม่ใช่ แอร์ 5555555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#14 อัตตโน

อัตตโน

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

#15 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

ถ้าญาติ ผู้ใหญ่ อ้วน หรือ พ่อทักษิณ อ้วน เสียเมือไร อย่าลืม บอกด้วย จะไป ขาย ต้นต้นคริสมาส ของขวัญ ปีใหม่ ขายพลุ ฉลอง เปิดเพลงเก่า อย่าง

อ้วนกับเสื้อแดง คงไม่ว่า นะ 55555555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#16 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

คิดว่าป้าคนนี้แกคงโดนจ้างมามากกว่านะ มันทำเป็นขบวนการเพื่อต้องการให้มีการใส่ร้ายป้ายสี อีกทีอาจเป็นการหยั่งเสียงประชาชนที่มีต่อสถาบันด้วย

Edited by busaba, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:13.

อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#17 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

น่าเห็นใจนะช่วงนี้ไม่ค่อยได้จัดอีเว้น !!! :lol:
อดอยาก ปากแห้งมานาน

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#18 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

เอาจริงๆ นะ จากคลิปแสดงว่าตั้งมาตั้งนานแล้วล่ะ แต่ทำไมถึงพึ่งเริ่มมีเสียงไล่จากคนทั่วไป เหมือนร้านตั้งเสร็จแล้วด้วย

อยากให้คนที่อยู่ในเหตุการณ์มาอธิบายมากกว่าครับ

เอาจริงๆ ถ้าคิดไปถึงเจตนา ถ้ามีเจตนายั่วยุ ผมว่าก็สมควรแล้วล่ะ คนดีๆที่ไหนจะมาทำแบบนี้ เหอๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#19 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

อ้วนหมดราคา อาจถึงเวลาเปลี่ยนล็อกอิน

#20 Rescue

Rescue

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

ผมก็ว่าเขาตั้งมาสักพักแล้วครับ แต่พอคนมากขึ้น มันก็เลยเกิดเหตุการณ์ที่มีคนไม่พอใจ
บางท่านไม่ต้องสงสัยว่าผมจะมาจากคนดน้นคนนี้ที่ป่วนๆอยู่ ผมก็มีไอดีเดียวนี่ละ........ ล็อคอินจากเฟสบุ๊คผมเอง..
.... :D ..รูปนี่ก็รูปผมแต่คงดูไม่ออกหรอกว่าใคร๕๕๕๕๕มันทั้งดำ :P ทั้งเถื่อนมั้ง :D สมัยสมัครไปเป็นทหารเกณฑ์ เมื่อ ปี2551 ผลัด 1 B)
:) เลือดทหารมันเลยเต็มตัว ;) แต่เลือดตำรวจไม่มีไนกระแสเลือด ๕๕๕

#21 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:14

ไม่รู้ว่าสะกดคำนี้เป็นหรือเปล่า แล้วเข้าใจไหม

"กาละ เทศะ"

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#22 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:23

กาลเทศะ คนพวกนี้คงไม่รู้จัก ไม่แม้กระทั่งรู้จักความหมายของคำคำนี้ ...

อ่อนการอบรม

Edited by แม่น้ำนี้ชื่อนิจนิรันดร์, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:24.

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

คนกาก ย่อมคิดกาก

เออ กุด่าเมริงแหละ ไม่ต้องไปมองใครหรอก
gladiator 1.jpg

#24 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:07

ยังมีคนเสื้อแดงจำนวนมาก ไม่รู้ว่า กลุ่ม นปช. ตั้งขึ้นมาเพื่อล้มเจ้า และสถาปนารัฐไทยใหม่
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#25 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:00

*เมื่อวานทำภารกิจเหมือนทุกวัน ตื่นตี5ครึ่ง ทำกิจส่วนตัวเสร็จบู๊ทคอม เข้าเนต 1-3ที่คือเสรีไทยกับ
บิทโคเม็ต โพสท์ในเสรีไทยได้2-3โพสท์ ออกไปตักบาตร สะพายย่ามเดินตามหลวงพ่อเป็นลูกศิษย์วัด
จนส่งหลวงพ่อกลับถึงวัด ก็มานั่งพิจารณากท. ในเสรีไทย สักพักเมียกลับมาจากตักบาตร
*เมียผมไปตักบาตรอีกวัดหนึ่ง ก็ไกล้บ้านนั่นแหละ พอเมียเข้าบ้านก็ชะโงกหน้ามาดู เห็นเข้าเสรีไทย ก็
บอกว่า วันนี้งดสักวันเถอะ ทำจิตใจให้สบาย วันนี้เป็นวันเกิดพ่อ ...เอาเชื่อมา30ปีแล้ว เชื่ออีกวันคงไม่มี
ใครว่าเราเป็นคนกลัวเมียหรอก

*ดูถ่ายทอดพระราชพิธี รู้สึกปลาบปลื้มมาก, รู้สึกว่าขลัง, รู้สึกว่าคนเหล่านั้นเป็นเหมือนพี่น้องญาติสนิท
เราคงไม่โดดเดี่ยวแล้วละ ทั้งคำบรรยายของพิธีกร "ใช้เวลารอมา4-5ชม. แต่ทุกใบหน้ามีแต่ยิ้มแย้ม-หัวเราะ"
"มาเพื่อให้ในหลวงเห็นจุดเหลืองจุดหนึ่งคือเรา ไม่ได้มาดูในหลวง" ดูการสวนสนามของทหารรู้สึกวันนี้เห็นทหาร
สมาร์ทที่สุด ตั้งแต่เคยดูมา บางครั้งหัวเราะเสียงดัง หลายครั้งต้องออกไปสูดอากาศนอกบ้าน ..ไม่ให้เมียเห็นน้ำตา

*****ดูถ่ายทอดแล้วคิดว่า 10ตระกูลSIN 100ทุศีล 1,000เป็นเฮียเพราะเลียพี่ ...มึงมา

***เห็น/ได้ยิน แต่ความเป็นมงคลมาทั้งวัน ไม่นึกว่าจะเห็น/ได้ยิน อัปมงคล แต่ไม่พ้น..ไอ้พวกบาปหนา
**เรื่องคนขายของในกท. นี้ ผมคิดเสียว่าเป็นอาชีพ ที่กระทำด้วยคนไม่มีเม็ดสมองไตร่ตรอง แยกแยะ ความ
ผิดถูก เหมาะสม แต่..ที่น่าสังเกตุคือ ในวงล้อมนั้น เธอ(แม่ค้า)นิ่ง เก็บสินค้าด้วยลักษณะ กวนบาท เป็นอย่างมาก
ได้ยินคำที่เขาคงสุดทน "วันนี้เป็นวันของในหลวง ไม่ใช่วันอีปู" ..อาชีพ หรือการจัดตั้ง

**สักพักได้ยินเรื่องสุดอัปมงคล จากประกาศของรมต.xxx "งานพิธีนี้ไม่มีการจุดพลุ เพราะเสียงดัง และ
เพื่อประหยัดงบประมาณ" ..รายัมจริงๆ

**ไม่รู้จัดเป็นเรื่องมงคล-อัปมงคล ในช่วงนส.ปู ถวายพระพรนั้น เห็นคลิปว่ามีการโห่-ฮาจากคนกลุ่มหนึ่ง
อาจเป็นมงคลสำหรับผม เพราะถือว่า โห่ไล่พวกหน้าไหว้หลังหลอก

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#26 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:19

ชอบคำนี้จังคับ"เม็ดสมอง" มันเล็กขนาดเรียกเป็นเม็ดได้เลยหรอคับ

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#27 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:24

มีความรู้สึกว่า เดี๋ยวมติโจรกับข่าวปดจะไปสัมภาษณ์แม่ค้าเสื้อแดงรายนี้ แล้วจะทำให้คนอ่านรู้สึกว่า เธอโดนกลั่นแกล้งรังแก เพราะแค่เห็นต่าง แล้วจะยกย่องเทิดทูลเหมือนไอ้นักข่าวระยำตัวนั้นหรือไอ้อากงที่ตายห่าไปแล้่ว

-_- -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#28 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:45

บอกชื่อคนที่มืงบอก ว่าผิดกฎหมาย มาหน่อย

ไอ้ กาก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#29 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

ทำตัวไม่เหมาะสมตามกาละเทศะ คือ ลักษณะสำคัญที่สังเกตได้ของกลุ่มคนเสื้อแดง -_-
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#30 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

ชอบคำนี้จังคับ"เม็ดสมอง" มันเล็กขนาดเรียกเป็นเม็ดได้เลยหรอคับ

ต้นแบบ/ต้นความคิด เป็นของคุณเอ็มครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#31 นกกวิด

นกกวิด

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

อีนี่เลวจริงจริง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน