Jump to content

- - - - -

สิ่งที่เห็นกันในวันนี้ จงช่วยกันรับรู้ว่าเราคือเสียงส่วนใหญ่ในประเทศ

• Please log in to reply
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:11

*
POPULAR

ตั้งแต่เช้าประชาชนแทบทุกคนที่เห็นล้วนแล้วแต่นำเสื้อสีเหลืองมาใส่กันอย่างพร้อมเพรียง
เดินทางไปลานพระบรมรูปรัชกาลที่5ด้วยใจที่เบิกบานยิ้มแย้ม
พวกเราพร้อมใจกันเป็นจุดเล็กๆ สีเหลืองรวมกันเป็นแสนเป็นล้านให้พ่อท่านได้มองเห็น
อีกทั้งตะโกนส่งเสียงให้ท่านได้ยินคำว่าทรงพระเจริญๆๆๆๆๆๆๆๆ
น้ำตาของใครต่อใครที่รินไหลมิได้เสียใจ แต่ดีใจปลื้มใจให้กับพ่อของเรา
ทีวีทุกบ้าน ที่เปิดดูแม้แต่ไม่ได้มางานในวันนี้ก็ยังมีอาการและรับรู้ได้เช่นกัน
ผมยอมรับครับว่า วันนี้เราผู้ที่รักและเทิดทูลองค์พระเจ้าอยู่หัว
ยังคงเป็นเสียงส่วนใหญ่ของประเทศ
และเสียงส่วนน้อย โปรดจำใส่หัวไว้ว่า
อย่าได้คิดว่าจะทำอะไรถ้าคุณยังไม่ได้ถามเสียงส่วนใหญ่ของพวกเรา

#2 panuwat

panuwat

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

เห็นด้วยทุกประการครับ แต่ผมว่าส่วนใหญ่คนจะไม่รู้ว่ามีพวกชั่วคิดร้ายต่อสถาบันอยู่ เพราะสื่อหลักมันไม่เคยทำหน้าที่ คนที่รับรู้จะเป็นคนที่สนใจ ค้นคว้าหาข่าวเองมากกว่า

#3 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

วันนี้ บ้านผม แม้จะไม่ได้ไปเฝ้ารับเสด็จ และอยู่กันคนละบ้าน

พอดูจบถ่ายทอดสด ก็นัดเจอกัน ที่บ้านพี่สาวเพื่อจะไปดู งานMotor expo ต่อ

เหมือนไม่ได้นัดหมาย ทุกคน ใส่เสื้อสีเหลืองกันหมด พอไปที่งาน ในเมืองทอง

ต้องบอกว่า แทบจะใส่สีเหลืองกันเยอะมากครับ ทุกคน มองหน้ากันยิ้มแย้มแจ่มใส

#4 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

เห็นด้วยทุกประการครับ แต่ผมว่าส่วนใหญ่คนจะไม่รู้ว่ามีพวกชั่วคิดร้ายต่อสถาบันอยู่ เพราะสื่อหลักมันไม่เคยทำหน้าที่ คนที่รับรู้จะเป็นคนที่สนใจ ค้นคว้าหาข่าวเองมากกว่า

สื่อระดับโลกไงครับ
ผมว่าภาพวันนี้สื่อต่างๆ ของโลกคงได้นำภาพพวกเราทุกคนที่เป็นจุดสีเหลืองเล็กๆ รวมตัวกันให้พ่อดูได้นำไปเผยแพร่ทั่วโลก

#5 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

อยากให้พวกคิดล้มเจ้าดูไว้ นี่แหละ "ทั้งแผ่นดิน" ของจริง
"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

รู้สึกไหมครับว่า...ปีนี้ คนไทยมารวมตัวกันเยอะกว่าปี 2549 ที่ว่ายิ่งใหญ่สุดๆแล้วเสียอีก
ทั้งช่วงหน้าพระที่นั่ง กับงานพระราชพิธีตอนเย็นเลยง่ะครับ
(ตอนเย็นผมไม่ได้ดูทีวี ออกไปทำงาน แต่ได้ฟังผู้บรรยายวิทยุบนรถแท็กซี่ครับ)
gladiator 1.jpg

#7 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

ประชาชน เขาก็ส่งสัญญาณแล้วว่า อย่าคิดบังอาจ เหิมเกรม กับพ่อหลวง

ถ้าทำ คงเจอแบบนี้ ไม่ใช่แค่ ม๊อบเสธอ้าย
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#8 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

นี่แหละพลังของประชาชนที่มาจากพ่อหลวงอันเป็นพลังแผ่นดินของคนไทยผู้รักบ้านเกิด รักความสงบ รักความมั่นคงของประเทศชาติ พลังนี้คนเสื้อแดงคงไม่เข้าใจหรอก เข้าใจแค่ว่าใครให้ประโยชน์กับฉันมากเท่าไร ฉันก็จะเลือก ฉันก็จะเชื่อคนนั้น

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#9 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:32

พลังของมวลพสกนิกรได้ผลชะงัดครับ วันนี้ไอ้หงอกเจียมโพสต์รัวเป็นเจ้าเข้า
เรื่องก็เดิมๆ หาอะไรใหม่ไม่มี เห็นแต่อาการแค้นจุกอก ที่เห็นประชาชนรักพระเจ้าอยู่หัว :lol:

It's us against the world

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

พลังของมวลพสกนิกรได้ผลชะงัดครับ วันนี้ไอ้หงอกเจียมโพสต์รัวเป็นเจ้าเข้า
เรื่องก็เดิมๆ หาอะไรใหม่ไม่มี เห็นแต่อาการแค้นจุกอก ที่เห็นประชาชนรักพระเจ้าอยู่หัว :lol:

ขออนุญาตเพื่อนๆ พูดเรื่องไม่มงคล (แต่สะใจ) สักนิด

วันนี้ผมได้เจอรุ่นน้องช่างแต่งหน้าที่ไม่ได้เจอกันมาเป็นปีๆ แล้ว
คำแรกที่เธอทักผมคือ

"ป่านนี้ ไอ้นั่นดูทีวีอยู่รึเปล่าไม่รู้ มันคงกระอักเลือดตายแล้วมั้งพี่"
:D :D :D
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน