Jump to content

- - - - -

อีสานจุดพลุแล้ว

• Please log in to reply
49 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 thaiviet family

thaiviet family

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

ที่นครพนมใด้จุดพลุแล้วครับมีที่ใหนจุดบ้างช่วยบอกให้่ชื่นใจหน่อยครับพี่ๆน้องๆครับ

#2 iba

iba

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

บางกระบือ ศรีย่าน. จุดพลุสว่างไสวมาก

#3 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

ใต้ก็จุดแล้ว สนั่นเมืองสวยงามมาก

#4 thaiviet family

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

*
POPULAR

ผมเป็นคนอีสานครับแต่ใด้ภรรยา เป็นชาวเวียดนาม ประเทศเวียดนาม แต่เขายังรักในหลวงเทียบกับ ลุงโฮใด้เลย แล้วคนใทยเราทำใมใม่รักในหลวง คนเวียดหนีสงครามมาพึ่งพระบรมโพธิสมพาน ติดรูปในหลวงทุกบ้านทุกร้าน จนเป็นคนรวยในภาคอีสาน ยังสำนึก คนใทยแท้ๆยังใม่สำนึก เห็นแต่เงิน นี่แหล่ะที่ ที่ทำให้มีปัญหาทุกวันนี้เกิดขึ้น

#5 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

สถานตากอากาศบางปู สมุทรปราการ
เพิ่งจบไปครับ ใกล้ๆบ้านผมเอง ดังสนั่นหวั่นไหว

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#6 panuwat

panuwat

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

ผมอยู่อุบลได้ยินลูกเดียว แต่อาจจะจุดที่อื่นก็ได้เพราะบ้านผมห่างทุ่งศรีเมืองที่จัดพิธีพอสมควร

#7 mike_gt3

mike_gt3

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

บางซื่อ จุดแล้วครับ
จงประพฤติตัวให้คนเกรง ไม่ใช่เป็นนักเลงให้คนกลัว

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

โชคชัยสี่ ถนนลาดพร้าว ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ลาดพร้าวสนั่นเมืองครับ

#10 desert

desert

น้องเก่า

หนองคาย จุดเสียงดังสนั่น...

#11 thaiviet family

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

ตั้งแต่เขายังใม่มา ใทย เขาบอกคนลาว คน เวียด รักทักษิน ทำให้ใทยร่ำรวยช่วยคนจน เพราะเขาดูช่องใทย กัน มันอยู่ที่การโปรโมทย์ เขาชนะในเพื่อนบ้านนะครับ นี้คือเรื่องจริง เขาชอบเสื้อแดงเกือบจะหมดแล้ว ทั้งสองประเทศ แต่พอผมชี้ให้เขาเห็นเมื่อปีที่แล้ว จนปีนี้เขาเชื่อสนิทใจเลย เวียดกำลังฟองสบู่แตกแล้วระวังนะครับ

#12 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

เชียงใหม่จุดแล้วครับ

มีหลายที่เลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

เชียงใหม่จุดแล้วครับ

มีหลายที่เลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#14 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

อุดรจุดแล้วครับ เพิ่งได้ยินเสียงไปเมื่อครู่ ผ่านไปทางทุ่งศรีเมืองพอดี รถติดมว๊ากกก

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#15 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

น่าจะช่วยกันจำว่า....
ดนหน้านี้พูดอย่างนี้เหมือนกัน.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#16 thaiviet family

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ภาคใต้ใม่มีพลุเหรอครับ แล้วภาคเหนือหล่ะครับ สงสัยผู้ว่า นายอำเภอกลัวโดนย้ายเข้ากรุแน่ๆเลย

#17 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:52

สวนหลวง ร.9 จุดตอนประมาณ 19.30 ครับ ^_^
รอบๆ ท้องสนามหลวงก็มีให้เห็น ตอนถ่ายทอดสดครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#18 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

รามคำแหงจุดเทียนถวายพระพร ตามด้วยจุดพลุ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#19 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ปราจีนก้อไม่ได้ยินเสียงพลุเลย บ้านอยู่ใกล้ ๆ ที่เค้าจัดพิธีกัน ปกติเวลามีงานจะได้ยินตลอด ล่าสุดงานลอยกระทงก้อยังได้ยินเลย แต่ทำไมวันนี้ไม่ได้ยินเสียงพลุเลยเนี่ย

#20 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ราชบุรีก็จุดพลุครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#21 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

จังหวัดหาดใหญ่จุดแล้ว

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ภาคใต้ใม่มีพลุเหรอครับ แล้วภาคเหนือหล่ะครับ สงสัยผู้ว่า นายอำเภอกลัวโดนย้ายเข้ากรุแน่ๆเลย

เชียงใหม่ เพิ่งจุดไปครับ ผมรับรถผ่าน มีหลายที่เลย

ไปซื้อของที่ห้าง ก้อมีแต่คนใส่เสื้อเหลืองเต็มเลย ตอนแรก นึกว่า มีนิดเดียว แต่ใส่กันเต็มห้าง

#23 paper punch

paper punch

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

เชียงใหม่อุทยานหลวงราชพฤกษ์มีงานจุดพลุเฉลิมพระเกียรติครับ ในเมืองเหมือนจะได้ยินเหมือนกัน
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#24 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

^_^ คลองรังสิต ปทุมฯ สนั่นหวั่นไหว ยาวนานหลายนาที แสงสีตระการตาขอรับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#25 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

ดนหน้านี้พูดอย่างนี้เหมือนกัน.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อุตส่าห์เปลี่ยนชื่อ
อุตส่าห์ไปบวชไปเรียนมา

ทุกอย่าง....เหมือนเดิม

"นิวัฒน์ บุญทรง"

#26 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

ที่แม่กลอง จุดกันสว่างไสวตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ มีสวดมนต์ถวายพระพร

วันนี้ก็จุดครับ

#27 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ใต้ก็จุดแล้วค่ะ ปลื้มมาก

#28 คุณฉงน

คุณฉงน

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

หัวหินกำลังจุดพลุเช่นกัน
"ผู้เล่นต้องรู้คุณค่าของหมาก เพราะหมากทุกตัวมี คุณค่า ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์จริง การเดินผิดพลาด เพียงส่วนน้อย อาจทำให้เกิดความผิดหวัง พ่ายแพ้ อย่างง่ายดาย". หมากรุกไทย

#29 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

บางบัวทอง จุดแล้ว

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

อุตส่าห์เปลี่ยนชื่อ
อุตส่าห์ไปบวชไปเรียนมา

ทุกอย่าง....เหมือนเดิม

"นิวัฒน์ บุญทรง"

ถ้าไปบวชแล้วแก้กรรมได้....
ทักษิณเคยจ้างคนห่มเหลือง ห่มแดง ห่มขาวแก้กรรมไม่รู้กี่ครั้ง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 nokky the witch

nokky the witch

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

พระปิ่นเกล้าจุดนาน และหลายทิศทางค่ะ

#32 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

บ้านผมไม่จุดนะจ๊ะ จุดแค่โคมลอยนิดหน่อย ไฟตามถนนก็ประดับไม่มาก กร่อยเลยงาน
(บ้านผมอยู่ภาคอีสานถือว่าเป็นจังหวัดเสื้อแดง)

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#33 khana

khana

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

ต.บ้านสร้าง. ใกล้นิคมโรจนะ อยุธยา ก็จุดจ้า. สว่างสไว. ดัง และสวยด้วย... นะ นิวัฒน์ธำรง...
อย่าเบื่อการเมือง เพราะการเมืองใกล้ตัวกว่าที่คุณคิด

#34 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

มาเที่ยวงาน อบจ.ปทุมครับ จุดทั้งตรงงานของ อบจ. และศาลากลาง โดนเฉพาะศาลากลาง หลายร้อยลูก จะโดนย้ายไหมนิ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#35 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

รอบเวียนใหญ่ จุดกันสนั่น

ว่าแต่หาดใหญ่ เปน จังหวัดตั้งแต่เมื่อไรครับ

#36 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

จุดแล้วค่ะ
จุดหน้าบ้านเลย
:lol: :lol:

#37 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

ราชเทวีก็สนั่น

#38 susan_p

susan_p

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

จุดแล้วเช่นกัน บางนา จุดเองที่คอนโดเลย
เรารักในหลวง

#39 p-one

p-one

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

สุพรรณก็จุดจ้าาา

#40 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

รู้สึกจะจุดกันทั่วนะครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#41 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

สัตหีบ ชลบุรี ทั้งจุดพลุ ทั้งปล่อยโคม สวยงามมาก
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#42 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

หลังจาก 19.19 น ......ซอยแอนเน็กซ์ก็จุดพลุเสียงดังสนั่น สว่างไสว ต่อเนื่องหลายลูกมาก

ปกติซอยนี้ขึ้นชื่อเรื่องคนเสื้อแดง แต่เชื่อว่าคนรักในหลวงในซอยนี้ก็มากเช่นกัน เพียงแต่ไม่เคยออกมาปะทะกับคนเสื้อแดงในซอย

หมู่บ้านการ์เด้นโฮมและซอย 39 ทีอยู่ถัดไปก็จุดพลุหลายลูกเช่นกัน

ที่บ้านจุดทั้งเทียนและพลุ ถึงได้มีโอกาสเห็นว่าพลุบนท้องฟ้า รอบด้าน เป็นพลุของประชาชนที่รักในหลวงจริงๆ เพราะลูกไม่ใหญ่มาก ไม่สูง และอยู่บนฟ้าไม่นาน

ยิ่งไอ้ อีตระกูลชินและขี้ข้าเลว มันกีดกัน คนก็ยิ่งแสดงออก

เชื่อว่าเป็นอีกเหตุผลหนึ่ง ที่ทำให้คนที่ลานพระรูปและถ ราชดำเนินโห่นกแก้วและสมศักดิ์เมื่อเช้านี้

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#43 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

มีแต่ชาวบ้านจุดกันเองครับ..แต่ที่ว่าราชการของแต่ละจังหวัด..ที่จัดพิธีถวายพระพร...มีจังหวัดไหนจุดบ้างครับ..ที่กรุงเทพรัฐบาลยังไม่จุดเลย..เหมือนหยามใจคนไทยที่เป็นวันมหามงคลยิ่ง..แต่พลุแม้แค่ดอกจากรัฐบาลไม่มีเลย...

#44 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

บางบัวทองก็จุดกันเยอะครับ ๓-๔ อบต. แถวๆ บ้านผมนี่จุดกันทุกที่ ฟ้าสว่าง เสียงกระหื่มรอบทิศ

ได้ยินแล้วชื่นใจจริงๆ รัดถะบานมันไม่จุดแถมกีดกันก็ช่างหัวพวกมัน ชาวบ้านจุดกันเองได้

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#45 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

เท่าที่อ่านมา รู้สึก ปชช.จะจุดกันเอง

สกลนคร เงียบกริบ
จังหวัดนี้ สส.เพื่อไทย ยกจังหวัด
แต่เปิดงานทุกงาน ลอยกระทง ปีใหม่ จุดทุกงาน

#46 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

จุดเทียนชัยถวายพระพรที่สนามหลวงไม่มีพลุขึ้นฟ้าครับ แต่มีพลุตัวหนังสือรูปพระปรมาภิไธย ภปร.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#47 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

ลำปาง ห้าแยก ไม่มีซักลูก น่าเสียดาย

ยังไงก็รีบย้ายๆไปซะนะ

#48 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

สะพานใหม่ก็จุดครับ

#49 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

ปลื้มใจครับ เมื่อวานผมก็ใส่เสื้อเหลืองทั้งวัน ประมาณ1ทุ่มชุมชนเคหะแห่งชาติ โคราชก็มีพิธีถวายพระพร

ไปตลาดตอนเย็นกะจะซื้อกับข้าวถุง แม่ค้าพากันหยุดหมด ที่ขายอยู่ก็ใส่เสื้อเหลืองกันทั้งนั้น

ขอบคุณครับ ที่เราใจเดียวกัน :wub:

#50 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

ผมว่าหัวใจของการจุดพลุ หรือไม่ มันอยู่ที่ท้องสนามหลวงครับ ทุกปีจะมีการจุดพลุ
ที่ท้องสนามหลวง ซึ่งบางครั้งก็มีพลุของตปท.มาร่วมด้วย, ของทหารก็มาร่วม, บางปีก็
มีของบ.ใหญ่ๆ มาช่วย ..แล้วตลอดคืนก็มีมหรสพสมโภชน์ด้วย ถ้าจำไม่ผิดบางปีก็จัด
กันหลายคืน

สำหรับตจว.ที่ผ่านมา ผมว่ารบ. ก็ไม่ได้อุดหนุนสักเท่าไร ส่วนใหญ่น่าจะเป็นการลง
ขันของบ. มูลนิธิ ต่างๆในแต่ละจ. โดยมีผู้ว่าเป็นผู้ประสานงาน

การที่พวกมันสั่งห้ามคือห้ามข้าราชการดำเนินงาน ส่วนเอกชนคงห้ามเขาไม่ได้

มันห้ามด้วยเหตุผล
1.เปลืองงบประมาณ ..ข้อนี้ต่างคนต่างคิดเองละกันครับ
2.เสียงดัง ..มันจะดังในรัศมีเท่าไร ..เมื่อเทียบรัศมีของแสงพลุที่ส่องแสงไปถึง ..มัน
เข้าสว่างเข้าไปถึงในใจคนที่มีความจงรักภักดี มีแต่คนที่ไม่จงรักฯ เท่านั้นที่กลัวแสงของพลุวันเฉลิมฯ

ผมสรุป(ของผม) มันขี่ควายเลาะเลียบค่าย เพื่อโจมตี ..โจมตีค่าย"ค่ายของคนที่จงรักภักดี
ต่อสถาบัน"

ถ้าพวกมันตาย ผมจะจุดอย่างน้อยก็ประทัด ..ด้วยวัตถุประสงค์จุดเพื่อให้นรกได้รับรู้ /จุดเพื่อส่ง
มันลงนรก(พลุงานศพ ไม่มีแสงนะครับ มีแต่เสียงอย่างเดียว ..เน้นเสียงครับ) ที่มันอ้างเสียงดัง
มันกลัวเสียงพลุงานศพนี้ครับ มันหวาดผวา

***นางดิท ผิดพลาดตกหล่นเยอะจัง

Edited by IFai, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:17.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน