Jump to content

- - - - -

คลิป ! โห่ไล่ปู ขณะถวายรายงาน

• Please log in to reply
82 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

ได้มาจาก Facebook ครับ

https://m.ak.fbcdn.n...=14b3adc13379e1

ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#2 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

https://m.ak.fbcdn.n...4bae57726852616
ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#3 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

อินี่ มันทำอะไรผิดหรอครับ ช่วยอธิบายที ผมไม่ได้ชมถ่ายทอดสดตอนนั้น :D

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#4 best

best

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

ดีครับ ช่วยกันเผยแพร่ออกไปเยอะๆ ผมสนับสนุนเต็มที่เลย :lol: :lol: :lol:

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

^_^ สันสี ปชต. ขอรับ... ยาดตะกวดหลายตัวเคยบอกไว้...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

โห่ดังมาก

#7 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

^_^ สันสี ปชต. ขอรับ... ยาดตะกวดหลายตัวเคยบอกไว้...

อิอิ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#8 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ในความเห็นส่วนตัวของผมคิดว่า เป็นการกระทำที่ไม่สมควร

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#9 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

แดงจะบอกสลิ่มถูกจ้างมาโห่อีกมั้ยเนี่ย?? เหอะๆ

#10 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

มันจะรู้ตัวไหมเนี่ีย ยิ่งโง่ๆๆอยู่
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

-_- ผมได้ดูอีกคลิปเหมือนกัน ผมลองสังเกตที่จอถ่ายทอดสด
คิดว่าประชาชนอาจจะไม่ค่อยพอใจที่มีการตัดภาพไปที่นายกแทนครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#13 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

การกระทำที่ไม่สมควร ต่อหน้่าพระพักษ์ แต่......มันเป็นความรู้สึกที่ประชาชน ทนไม่ไหว
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#14 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

เอ้อกรุณาสะกดให้ถูกหน่อย

#15 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

http://www.youtube.com/watch?v=wtErrBXf6Kk

ได้ยินชัดเจนว่า "ไปอยู่กับพ่องมึงที่ดูไบไป"

นี่งานของ"ในหลวง" ไม่ใช่ "งานพ่องมึง" !!

:lol: :lol: :lol: :lol:

ลองเป็นสลิ่มในดงแดงดิ

ไม่รอดเป็นแน่แท้ !!

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#16 wewe

wewe

คลิปหายแก้วรูปนางยก

กล้ามาก

ติ๊งต่างว่า ถ้าฝ่ายที่มาไล่ให้ออกไปเป็นใส่สีแดง

อะไรจะเกิดขึ้น (ไม่อยากนึก) :lol:

Edited by wewe, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:12.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#17 kim

kim

ขาประจำ

น่าจะมีแถมตะโกนไล่อีนกแก้วอีกดอกนะนิ

#18 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

เสื้้อแดงเก๊ แถวบ้านมีบ่นบ้างแล้ว ไม่มีแกนนำมาเรียกบ้าง จะเอาค่ารถนะ

#19 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

http://www.facebook....&type=2

อันนี้ชัดมากค่ะ ตอนมอนิเตอร์ตัดภาพมาเป็นป้านกแก้ว คนโห่ขึ้นพร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมาย

สงสัยคงทนเห็นคนปากพร่ำจงรักภักดี แต่ไปคว้าเอาพวกหมิ่นมาเป็น สส. เป็นที่ปรึกษา เป็น รมต. เพียบ <_<
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#20 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

ความเลวของคนตระกูลนี้หนักหนายังไง ก็ควรจะอดทนเมื่ออยู่ในพิธีแบบนี้ครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#21 phat21

phat21

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ผมนี่แทบนํ้าตาไหลที่ได้เห็นในหลวงมีความสุข และยิ่งนํ้าตาไหลหนักเมื่อคนไทยที่รักในหลวงทุกคนโห่ไล่คนเลวที่ครองอํานาจ ครับ ฮือๆๆๆๆ และเป็นการสะท้อนความแผ่นดินนี้ไม่สิ้นคนดี

Edited by phat21, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:25.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#22 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

"เสียงของประชาชนไม่ว่าจะดังเท่าใดก็ไม่ดังพอ ให้รัฐบาลทรราชได้ยินหร่อก"

#23 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

ในความเห็นส่วนตัวของผมคิดว่า เป็นการกระทำที่ไม่สมควร

อาจจะถูกของคุณ
แต่แสดงถึงความเกลียดของ ปชช.
ความอดทนของพวกเขาสิ้นสุด
เมื่อรัฐบาล ห้ามการจุดพลุ

#24 bird

bird

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

"เสียงของประชาชนไม่ว่าจะดังเท่าใดก็ไม่ดังพอ ให้รัฐบาลทรราชได้ยินหร่อก"

วันนี้อาจจะยังไม่ได้ยิน...แต่วันข้างหน้า...เสียงของประชาชนจะขับไล่รัดทะบานทรราช
ให้พ้นจากแผ่นดิน....อีกไม่นานนับจากนี้..

เมื่อบางสิ่งไม่นิ่งเฉย เมื่อบางคนไม่ละเลย...และไม่เคยหยุดจะต่อสู้....เชื่อเถอะ...

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

ผมว่าโห่เพราะ "เครดิต" ของนายกฯ ในเรื่องที่เกี่ยวข้องกับพฤติกรรมที่ผ่านมา

ที่จริงไม่ควรทำด้วยซ้ำ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:05.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

นี่แหละเสียงที่แท้จริงจากประชาชน โดยไม่ต้องนัดหมาย ไม่ต้องจัดตั้ง ไม่ต้องใช้เงินซื้้อ

รอดูว่าจะมีแควนคลับนางยกโง่ว์ๆ ตัวไหนกล้าแพล่มว่า "ไอ้พวกนี้จ้างมาทั้งนั้น"
แบบที่เคยยัดข้อหาใส่ผู้เห็นต่างกับตัวเองครั้งที่แล้วๆ มารึเปล่า

#27 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

อีแม่ค้าเสื้อแดงนี่ถูกจ้างมาแน่นอน

มาเพื่อสร้างสถานะการณ์ทำว่าแม่ค้ามาทำมาค้าขายโดยสุจริต ตามครรลองของประชาธิิปไตย(ขอเหน็บหน่อย) แต่ต้องมาถูกพวกอำมาตย์รุมขับไล่ไสส่ง

รับรองเสื้อแดงที่เชื่อทุกอย่างที่แกนนำพูดก็จะถูกจูงจากคลิปเหตุการณ์แน่นอน

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#28 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

ส่วนตัวคิดว่าไม่เหมาะ

ผมไม่นิยมเธอ แต่ ผมให้เกียรติพิธีการ

#29 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

เค้ามาเพื่อชมพระบารมีในหลวง

พอได้ชมนายกแทน ก็ต้องมีเซ็งอ่ะ :lol:

It's us against the world

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

*
POPULAR

เค้ามาเพื่อชมพระบารมีในหลวง

พอได้ชมนายกแทน ก็ต้องมีเซ็งอ่ะ :lol:

ภาพพระราชพิธีวันนี้ผิดจากเมื่อก่อน คือกล้องตัดภาพให้เห็นพระบรมวงศานุวงศ์น้อยมากๆ แทบนับช็อตได้
โดยเฉพาะพระเจ้าอยู่หัวที่คนไทยทั้งแผ่นดินรอคอยจะได้กราบพระองค์ผ่านจอโทรทัศน์ ก็น้อยมากๆ
ส่วนใหญ่จะตัดไปที่สนามหญ้า เห็นแถวทหารกับคนวิ่งไปวิ่งมาตลอดเลย ไม่รู้จะตัดมาให้ดูทำไม
แล้วก็ตัดเข้าหน้านายกบ่อยมากและแช่ภาพนาน ซึ่งเป็นภาพที่ไมไ่ด้อยากดู

คนดูอยากชมพระบารมีของพระองคืท่านและพระบรมวงศานุวงศ์ที่อยู่พร้อมกันให้มากที่สุด
แต่ก็ไม่สมปรารถนา
gladiator 1.jpg

#31 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

*
POPULAR

ที่สำคัญ มีภาพตัดไปที่ พวกข้าราชการเป็นลม ต้องมีคนหิ้วนั่งเก้าอี้ ประมาณ สาม สี่ ช๊อต

นั่งดูอยู่ ก็ไม่รู้ คนถ่ายต้องการบอกอะไร

ผมว่าการถ่ายทอดครั้งนี้น่าเกลียด พอสมควร
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#32 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:55

http://www.facebook....&type=2

อันนี้ชัดมากค่ะ ตอนมอนิเตอร์ตัดภาพมาเป็นป้านกแก้ว คนโห่ขึ้นพร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมาย

สงสัยคงทนเห็นคนปากพร่ำจงรักภักดี แต่ไปคว้าเอาพวกหมิ่นมาเป็น สส. เป็นที่ปรึกษา เป็น รมต. เพียบ <_<

ไม่มีพรรคการเมืองทำกัน นายกรัฐมตรีบอกจงรักภักดี แต่ในพรรคของตัวเองเต็มไปด้วย แกนนำ นปช บางคนมีคดีก่อการร้าย บางคนมีคดีหมิ่น ให้เป็น สส บัญชีรายชื่อของพรรค หรือไม่ก็ให้มีตำแหน่งทางการเมือง

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:03

ที่สำคัญ มีภาพตัดไปที่ พวกข้าราชการเป็นลม ต้องมีคนหิ้วนั่งเก้าอี้ ประมาณ สาม สี่ ช๊อต

นั่งดูอยู่ ก็ไม่รู้ คนถ่ายต้องการบอกอะไร

ผมว่าการถ่ายทอดครั้งนี้น่าเกลียด พอสมควร

ท่าน arch เห็นความผิดปกติเหมือนกันเลยใช่ไหมครับ??
แสดงว่าเราไม่ได้คิดกันไปเองใช่ไหมครับ?

ปกติผมดูถ่ายทอดทุกปี ไม่เคยมีภาพแบบนี้หลุดออกมาเลยนะครับ
ถ้าผมเข้าใจผิด ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ
gladiator 1.jpg

#34 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:06

สื่อส่วนใหญ่รัฐบวมซื้อไว้หมดแล้วละครับ เห็นถ่ายทอดสอดมีแต่หน้านางยกเยอะมาก ไม่รู้จะโฟกัสอะไรนักหนา คนเยอะมากๆปีนี้ แต่กล้องที่ถ่ายแย่กว่าทุกๆปีจริงๆ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#35 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:20

ท่าน arch เห็นความผิดปกติเหมือนกันเลยใช่ไหมครับ??
แสดงว่าเราไม่ได้คิดกันไปเองใช่ไหมครับ?

ปกติผมดูถ่ายทอดทุกปี ไม่เคยมีภาพแบบนี้หลุดออกมาเลยนะครับ
ถ้าผมเข้าใจผิด ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ

มันทะแม่งๆตั้งแต่เปลี่ยนMVเพลงชาติ เพลงสรรเสริญแล้วล่ะครับ

แล้วไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่านะครับ คือปกติผมก็ไม่ค่อยได้ดูข่าวช่วง 2 ทุ่ม

ผมสังเกตุมาสักระยะนึงแล้วว่ายิ่งลักษณ์ต้องได้ออกข่าวสองทุ่มทุกวันเลย คือมันไม่ใช่ข่าวทั่วไปนะครับ มันเป็นการนำเสนอภารกิจของนายกเลย ไปตปท.บ้าง ไปทำบุญบ้าง ฯลฯ เหมือนเดี๋ยวนี้มีช่วงเวลาข่าวของยิ่งลักษณ์เลยนะครับ ก็ไม่รูว่าสมัยก่อนเป็นแบบนี้มั๊ย สมัยอภิสิทธิ์นี่มีข่าวสำนักนายกฯตอนสองทุ่มของทุกๆวันแบบยิ่งลักษณ์รึเปล่า ?

#36 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:11

:o ไม่น่าเชื่อ
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#37 ant

ant

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:26

มันทะแม่งๆตั้งแต่เปลี่ยนMVเพลงชาติ เพลงสรรเสริญแล้วล่ะครับ

แล้วไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่านะครับ คือปกติผมก็ไม่ค่อยได้ดูข่าวช่วง 2 ทุ่ม

ผมสังเกตุมาสักระยะนึงแล้วว่ายิ่งลักษณ์ต้องได้ออกข่าวสองทุ่มทุกวันเลย คือมันไม่ใช่ข่าวทั่วไปนะครับ มันเป็นการนำเสนอภารกิจของนายกเลย ไปตปท.บ้าง ไปทำบุญบ้าง ฯลฯ เหมือนเดี๋ยวนี้มีช่วงเวลาข่าวของยิ่งลักษณ์เลยนะครับ ก็ไม่รูว่าสมัยก่อนเป็นแบบนี้มั๊ย สมัยอภิสิทธิ์นี่มีข่าวสำนักนายกฯตอนสองทุ่มของทุกๆวันแบบยิ่งลักษณ์รึเปล่า ?

ดูบลูสกาย สบายใจกว่าครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#38 fallout

fallout

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:30

จะปราบโจรอย่าใช้วิธีเยี่ยงโจร - คนชั้นกลางยังไม่ออกเพราะเขายังไม่กระทบอะไร

#39 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:07

คนส่วนใหญ่โห่เพราะเบื่อและเอือมกับพฤติกรรมหน้าไหว้หลังหลอกของนายกมากกว่าครับ

#40 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:12

ดูแล้วซะใจ..........แต่ลึกๆคิดว่ายังไม่เหมาะไม่ควร......เพราะเป็นงานมหามงคล

ถ้าจะโห่มันจริงๆ.........ไว้ไปโห่เวลามัน.....ทัวร์หนีสภา.....น่าจะดีกว่า............
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#41 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:19

"ทรงพระเจริญ" ตลอดเวลาเพื่อกลบเสียงนายกแทน

พร้อมทั้งโห่ไล่ไปพร้อมๆกับประชาชนแถบนั้นหลายแสนคนเพื่อเป็นการแสดงออกว่าอย่าบังอาจเหิมเกริม

ข้าพระพุทธเจ้า กราบขอพระราชทานอภัย ที่ได้กระทำในส่ิงที่ไม่สมควรกระทำลงไป

แต่มันอดกลั้นไม่ไหวจริงๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#42 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

ปู สมาชิกซ่องโจรเผาไทยและมวลเหล่าขี้ข้าโจรหนีคุกที่ไปกล่าวถวายพระพรต่อหน้าพระพักตร์

แต่ลับหลังกลับทำตรงกันข้าม จะประสพความหายนะทุกคน

#43 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

แยกแยะว่าอะไรสมควร ไม่สมควรออกด้วย ... ไม่น่าเชื่อ :o
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#44 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

อันนี้ผมมองว่าไม่สมควร ...... เราควรจะมีคำว่า "เกรงพระทัย" อยู่ให้สมกับคำว่า "เรารักในหลวง"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#45 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

เห็นเหมือนกันและคิดว่าไม่ควร

และมีจุดที่ไม่ควรหลายๆ ภาพ แต่ก็อย่างว่าคนมันจิตใจเลว ยังไงมันก็ทำดี คิดดีไม่ได้หรอกค่ะ ^^

#46 วันพระ

วันพระ

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

ดูบลูสกาย สบายใจกว่าครับ

ดูทุกช่องเลย แต่ดูบลูสกายแล้วสบายใจกว่าจริง ๆ

#47 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

จุดที่ผมยืนก็มีเสียงกระแสตอบรับบ้างเล็กน้อย (ไม่ถึงขั้นโห่ฮา แต่รู้ว่าเป็นกระสไม่ค่อยชอบเป็นแน่) ตอนนายกถวายพระพร
ส่วนตัวก็ไม่เห็นด้วยครับ แม้แต่ภาพการไปดึงทึ้งของขายคนเสื้อแดง อย่าไปเลียนแบบพฤตกรรมเค้า เพราะพ่อก็คงไม่อยากให้ทำ ท่านรักลูกเท่ากันทุกคน ไม่แบ่งสี

Edited by by lamom, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:01.

กม.มุนา วต.ตตี โลโก( กัมมุนา วัตตะตี โลโก )สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

#48 Nokky Hayden

Nokky Hayden

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:01

กำลังตื้นตันอิ่มเอิบใจ เจอช็อตนี้เข้าเราก็นั่งอึ้งเหมือนกันตอนนั้น

ในห้องตัดต่อมีมากมายหลายกล้องให้นำเสนอ ดันปล่อยภาพน่าเกลียด ตั้งแต่ลากรถเข็นผ่านแถวทหารอันทรงเกียรติแล้ว และแช่ไว้นานหลายวิ เรียกว่าตั้งใจตัดมาที่กล้องนี้โดยเฉพาะ

ไม่รู้เจตนาของผู้ดูแลการถ่ายทอดสด ต้องการอะไร จะว่าความสะเพร่าของทีมงานหรือ งานระดับนี้คงอ้างอะไรไม่ได้

ยิ่งตอกย้ำให้ชาวบ้านที่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร มั่นใจยิ่งขึ้นว่ารัฐบาลนี้มีเป้าหมายลบหลู่พระเกียรติของราชวงศ์ คงคิดเป็นอย่างอื่นไม่ได้หรอก อย่ามาโอดโอยเลยว่า ฝ่ายตรงข้ามกลั่นแกล้ง

การกระทำบอกเจตนา รอรับผลกรรมที่ทำไว้ก็แล้วกัน

Edited by Nokky Hayden, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:05.

[font="arial, helvetica, sans-serif;"][color=rgb(0,100,0);]www.racermaniac.com[/color][/font]

[color=rgb(47,79,79);][font="'courier new', courier, monospace;"]W e  A r e  T h e  B i k e  A d d i c t e d[/color][/font]

#49 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

มันก็ไม่สมควร แต่ในวินาทีนั้น อารมณ์มันให้ พอมีคนเริ่มก็มีคนตาม

#50 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

ผมถือว่ามันเป็นปรากฏการณ์มากกว่า คิดดู คนที่ออกไปงานนี้ไม่รู้เหรอว่า อะไรควร ไม่ควร รู้สิ รู้ดีด้วย

แต่เขากลับกล้าทำ แสดงว่ามันสุดๆแล้วจริงๆสำหรับรัฐบาลหน้าไหว้ หลังหลอก แบบนี้

เสร็จงานนี้ มันจะดึงดันดัน พรบ.ปรองดองเข้าสถาอีัก ไม่อยากนึกสภาพเล้ย

-_- -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน