Jump to content

- - - - -

ทุบสถิติ Motor Expo 6 วัน ยอดจอง 28,488 คัน

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ขจรไกร

ขจรไกร

น้องใหม่

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

ตอนจอง ตอนซื้อมีความสุขดี
ตอนส่งนี่แหละคุณเอ้ย...
.....แทบเล็ดเชียว
เข้มแข็งไว้นะ หลายปีเชียว

#52 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ตอนจอง ตอนซื้อมีความสุขดี
ตอนส่งนี่แหละคุณเอ้ย...
.....แทบเล็ดเชียว
เข้มแข็งไว้นะ หลายปีเชียว

ถูกเลยครับ
อยากกินอะไรหรูๆ ก็ไม่ได้กิน อยากไปเที่ยวหนุกหนานก็ไม่ได้ไป อยากซื้อคอมใหม่ๆ ฟิคฯ เกมส์ใหม่ๆ ก็ไม่ได้ ต้องอดทน
:(

แล้วทีสำคัญ รถมันไม่ได้ซดน้ำ แต่มันซดน้ำมันเป็นอาหารหลักด้วย หึ หึ ไอ้พวกไม่วางแผนเดี๋ยวจะร้อง
ขนาดผมวางแผนอย่างดีก่อนซื้อ ปลายเดือนยังต้องพึ่ง "อาหารญี่๋ปุ่น" กันตายทุกเดือนเลย
^_^

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#53 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

*** สุดยอดนโยบาย นส.ปู
**1.รับจำนำข้าวทุกเมล็ด ชาวนาได้ 30 นักการเมือง+พรรคพวก
ได้70 ..เลิกไม่ได้นะ โครงการนี้ ขายชาติก็ต้องทำ สงสารชาวนาค๊าาาาาาา

**2.รถคันแรก ..ถูกใจคนรสนิยมสูง รายได้ต่ำ เป็นอย่างมาก ค๊าาาาาาาาา
2.1 น้ำมันขึ้นราคาโดยไร้เหตุผล ปตท.รวย ..นักการเมือง+พรรคพวกรวย ค๊าาาาาาา
2.2 ถ้าไม่มีเงินส่ง รอให้เกิด SIN FINANCE ก่อนนะค๊ะ ปล่อยให้กู้เต็มๆค่ะ ..อ๋อไฟ
แนนซ์ นี้เป็นสาขาจากเขมรค่ะ ..เจ้าของไฟแน้นซ์ รวยคนเดียวค๊าาาาาาาาาา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#54 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

มอเตอร์ เอ็กซโป 2012 ค่ายรถกวาด 7.6หมื่นล้าน ยอดเกินเป้า 3.7 หมื่นคัน

ปิดฉาก “มอเตอร์ เอ็กซโป 2012” ทำสถิติทุบครั้งแรกในรอบ 29 ปี ยอดจองมากถึง 8 หมื่นคัน ค่ายรถโกยรายได้ 7.6 หมื่นล้านบาท อีโคคาร์ครองแชมป์ ค่ายโตโยต้ากวาดยอดจองสูงสุด 2 หมื่นคัน

นายขวัญชัย ปภัสร์พงษ์ ประธานจัดงาน “มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 29” (Motor Expo 2012) เปิดเผยถึงผลสรุปการจัดงานตลอด 10 วันที่ผ่านมา ว่า นโยบายลดภาษีรถคันแรกของรัฐบาลในช่วงส่งท้ายปี เป็นแรงกระตุ้นให้ประชาชนสนใจเข้าชมงานมอเตอร์เอ็กซโปมากถึง 1.61 ล้านคน

และเป็นงานที่สามารถทำสถิติสูงสุดในรอบ 29 ปี ตลอด 10 วัน มียอดจองเกือบ 87,366 คัน คิดเป็นมูลค่ากว่า 76,000 ล้านบาท สูงกว่าเป้าหมายถึง 37,000 คัน จากตอนแรกตั้งไว้เพียง 50,000 คัน และมีผู้ขอคืนภาษีไม่ต่ำกว่า 7 แสนคัน เกินเป้าที่รัฐบาลตั้งไว้เพียง 5 แสนคัน

ค่ายรถยนต์ที่มียอดจองสูงสุด 5 อันดับแรก ได้แก่ โตโยต้า 20,275 คัน ฮอนด้า 19,399 คัน นิสสัน 8,819 คัน อีซูซุ 6,448 คัน และ มาสด้า 6,155 คัน

ฝั่งรถเก๋งหรู เมอร์เซเดสเบนซ์ ทำยอดจองสูงสุด 1,580 คัน บีเอ็มดับเบิ้ลยู 1,299 คัน และ และรถหรูซึ่งนำเข้าโดยนำเข้าอิสระอีก 242 คัน

รถจักรยานยนต์ระดับพรีเมี่ยม มียอดจองรวม 1,805 คัน ค่ายรถที่มียอดขายสูง 3 อันดับ ได้แก่ คาวาซากิ 498 คัน ฮอนด้า 431 คัน ดูคาติ 319 คัน

ทั้งนี้กลุ่มรถประหยัดพลังงาน หรือ อีโคคาร์ ที่ทำสถิติยอดจองสูงสุดเรียงตามลำดับ คือ ฮอนด้า ซิตี้, ซูซูกิสวิฟ, ฮอนด้า บริโอ

นายขวัญชัยยืนยันว่าสาเหตุที่ยอดจองสูงเกินเป้าหมายเกือบเท่าตัวนั้น นอกจากนโยบายรถคันแรกแล้ว ยังมีสาเหตุมาจากเศรษฐกิจโดยภาพรวมของประเทศเริ่มดีขึ้น ประชาชนมีกำลังซื้อเพิ่มขึ้น อุตสาหกรรมรถยนต์จึงพลอยได้อานิสงส์ไปด้วย

สำหรับรถยนต์ที่ได้รับความสนใจซื้อจองมากตามลำดับในงานมอเตอร์ เอ็กซโป ปีนี้ กลุ่มแรก รถยนต์ประหยัดพลังงาน หรือ Eco car มียอดจงอ 40% รถกะบะ 20% ที่เหลือเป็นรถเก๋งกับรถหรูอีก 10%

ผลจากการซื้อรถยนต์ของคนไทยจำนวนมากปี 2555 น่าจะสะสมไปถึงปี 2556 จนอาจจะทำให้เกิดเหตุการณ์ชะลอตัวในการซื้อลงบ้าง แต่ถึงอย่างไรรถประหยัดพลังงานก็ยังคงจะได้รับความสนใจจองหรือซื้อต่อไปในปี หน้าเพิ่มขึ้นอีก 20 %

http://www.matichon....atid=&subcatid=
I've got the moves like Jagger~~~

#55 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

ขนาดค่ายรถดังยังคาดไม่ถึงเลยว่า คนไทยจะรวยขึ้นมากขนาดนี้ รัฐบาลนี้ยิ่งอยู่นาน ยิ่งทำให้ม๊อบไดโนเสาร์ลำบากใจ เพราะพวกนี้ไม่อยากให้คนไทยรวยขึ้น :D
I've got the moves like Jagger~~~

#56 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ไม่จริงครับ คนไทยต้องการรวยแบบไม่ต้องทำงานต่างหาก
เมื่อไหร่จะตอบโจทย์ได้สักที ^_^

ง่ายจะตายครับ เสื้อแดงแถวบ้านใช้ รังตัวต่อที่ร้าง แขวนใว้หน้า บ้าน บอกว่านี่ใช้ ต่อเงินต่อทอง ei ei

#57 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

คนกรุงเทพ เตรียมข้าว เตรียมน้ำ เตรียมเสื้อผ้า ยาสีฟัน สบู่ แชมพู และอื่นๆ ไปกินนอนบนรถได้เลย
ตอนนี้รถก็ติดหนักอยู่แล้ว หลังจากนี้สงสัยอาจจะต้องมีลูกกันบนรถนั่นล่ะ คิดแล้วสยอง
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#58 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ของฝากสำหรับคนที่ไม่ได้ไป :P

#59 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

ผมละชอบจริงๆครับ
ปล่อยรถลงบนถนนเพิ่มมาอีกเป็นหมื่นคัน
อยากให้ขยายเวลาการลดภาษีอย่างนี้อีกซัก8ปีติดต่อกัน
ผมจะดูน้ำหน้าถนนครับว่า มันจะเอาให้รถวิ่งอีตรงหลืบไหน
จะดูน้ำหน้าราคาน้ำมันด้วยว่า มันจะขึ้นอีกซักแค่ไหน
จะดูน้ำหน้าควายละครับอีทีนี้ว่า
บ้านเมืองมันจะเปลี่ยนไปทางไหน ควาย จะเอาหญ้าที่ไหนกิน

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#60 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

ผมละชอบจริงๆครับ
ปล่อยรถลงบนถนนเพิ่มมาอีกเป็นหมื่นคัน
อยากให้ขยายเวลาการลดภาษีอย่างนี้อีกซัก8ปีติดต่อกัน
ผมจะดูน้ำหน้าถนนครับว่า มันจะเอาให้รถวิ่งอีตรงหลืบไหน
จะดูน้ำหน้าราคาน้ำมันด้วยว่า มันจะขึ้นอีกซักแค่ไหน
จะดูน้ำหน้าควายละครับอีทีนี้ว่า
บ้านเมืองมันจะเปลี่ยนไปทางไหน ควาย จะเอาหญ้าที่ไหนกิน

สังเกตใน กทม ไม่เห็นมีสร้างหรือตัดถนนเพิ่ม ถึงต่อให้เริ่มตอนนี้ก็คงไม่ทัน เพราะรถเริ่มทยอย ออกจากโรงงานมากขึ้น
คาดว่า เดือน 4-6 คงจะมากกว่าทุกวันนี้มากมากแน่
เพราะถนนที่ใช้ไปทำงานทุกวัน แถวเริ่มยาวขึ้นจากเดิม เมื่่่อ 2-3เดือนก่อน

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#61 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ไปบอกให้ไปปูโง่เมิงสร้างระบบรางรถไฟหรือ ซื้อรถเมลล์จะดีไหม ครับมีความสุขเหรอที่รถติดนํามันแพงผ่อนรถจนไม่มีจะกิน เป็นโครงการที่โคตรโกงและโคตรสิ้นคิด

มันใช่เลย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน