Jump to content

- - - - -

เมื่อแดง ต่างประเทศ ถวายพระพร

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

*
POPULAR

https://www.facebook..._count=1&ref=nf

บอกได้แค่ว่า สีเสื้อก็เป็นแค่สีเสื้อ
แต่สิ่งที่สำคัญคือจิตวิญญาณ ใส่เสื้อสีอะไรก็แสดงความภักดีได้เช่นกัน
อย่าคิดแบบแดงไทยๆ เหลืองไทยๆ ใส่สีอะไรไม่สำคัญ ไม่รักไม่ว่า ขอแค่ ไม่ลบหลู่
ต่างชาติพวกนี้ผมไม่ทราบว่าเค้ารักไม่รัก แต่เค้าก็แสดงออกถึงความนับถือที่มี
ขอจงทรงพระเจริญ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#2 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

เขารู้จักการให้เกียรติและแสดงความนับถือ และมีมารยาทครับ
น่าแปลกที่เป็นสิ่งที่ แดงประเทศไทย ไม่มี

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#3 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

เมื่อไหรแดงไทยจะหูตาสว่างสักที

#4 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

YES แดงนี้เป็นแดงที่ผมรักหนักหนาแบบเข้าเส้นเสียด้วย ดีใจจริงๆ

วันนี้ขอให้ชนะ ยิงให้พรุนเลยนะ หงส์แดง อิอิอิ

#5 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

คนละแดงเลยครับ
หงส์แดง ไม่ใช่ ควายแดง นะครับจ้าวนายยย :D

It's us against the world

#6 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

ซึ้งใจ

#7 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

แค่เนี๊ย ขอให้กรูได้ด่าแดง

#8 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ใครด่าเหรอครับ ข้อความไหนที่ด่าเหรอครับ
การที่ผม เอาแดงที่ ถวายพระพรมา
มันไปด่าใครเหรอครับ จะสื่ออะไรกับผมเหรอครับ

Edited by MMMP, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:00.

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#9 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

คนญี่ปุ่นที่ office ผมก็ไปมาเมื่อวาน งงเลย
ผมว่าไม่ได้เกี่ยวกับสีเสื้ออย่างเดียว สัญชาติ ก็ด้วย ไม่จำกัดว่าเป็นคนไทยอย่างเดียวที่รักท่าน

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:47

I see stupid people.jpg
gladiator 1.jpg

#11 แม่รำพึง

แม่รำพึง

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:40

:lol: :lol: :lol:

#12 Rescue

Rescue

น้องใหม่

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:45

๕๕๕๕๕๕

:lol: :lol: :lol:

๕๕๕๕๕๕๕

#13 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:05

นี้ล่ะครับแดงแท้ๆ..........แดงมาเป็นร้อยๆปี

ไม่ใช่แดงอุปโลกน์..........เหมือนพวกควายที่เราเห็นๆกันอยู่
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

ทรงพระเจริญ....

#15 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

แดงล้มเจ้าจะบอกว่า

- ตัดต่อ rooney ไม่ได้โชว์คำนี้ คงเพราะมันตรงจริต ก็ยังจะเอามาอวยกันเนอะ
- ไม่ใช่ Official Facebook ของ Liverpool

แดงล้มเจ้าไร้สมองจะบอกว่า

- บอยคอต เลิกเชียร์ 2 ทีมนี้

ปล. ลองทำตัวหนังสือ ดำ/แดงบ้าง เห็นคนกลางชอบทำ

Edited by sugary, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:43.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน