Jump to content

- - - - -

"อดิศร" หน้าแตก...คนอย่างนี้หรือ!! ที่จะมาพูดเรื่องความจงรักภักดี ขรก.รวมทั้งสจ.พร้อมใจกันเดินออกจากงาน

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

*
POPULAR

"อดิศร" หน้าแตก...คนอย่างนี้หรือ!! ที่จะมาพูดเรื่องความจงรักภักดี ขรก.รวมทั้งสจ.พร้อมใจกันเดินออกจากงาน

อดิศร เพียงเกษ หน้าแตก ได้รับเชิญจากข้าราชการชั้นผู้ใหญ่จ.ปทุมธานี ให้ไปพูดเกี่ยวกับเรื่องความจงรักภักดี เมื่ออดิศรเข้ามาในที่ประชุม ปรากฎว่า ข้าราชการน้อยใหญ่ รวมทั้งสจ. 167 ท่านพร้อมใจกันเดินออกจากงานมากกว่าครึ่งของจำนวนผู้เข้าร่วมประชุมทั้งหมด โดยไม่สนใจสายตาผู้ว่า รองผู้ว่า เพราะใครๆก็รู้ว่าอดิศร มีความคิดอย่างไรกับระบบสถาบันกษัตริย์ และมิเข้าใจว่าผู้ว่าและผู้บริหารคิดอย่างไรจึงเชิญคนนี้มา ขออบอกว่าคุณจะใหญ่แค่ไหนไม่สน อย่ามาแตะในหลวงของเรา
................................................
กษัตริย์เป็นสัญลักษณ์เขมรโมเดลของ "อดิศร"...
เนื้อหาการปราศรัยบนเวทีคนเสื้อแดงของนายอดิศร เพียงเกษ แกนนำนปช.เมื่อวันที่ 24 มิถุนายน 2555
"ผมใฝ่ฝันต้องการให้สถาบันของเราเป็นสัญลักษณ์ ใฝ่ฝันให้ประเทศไทยเป็นเหมือนสหราชอาณาจักรญี่ปุ่น กัมพูชา"

ทวนย้ำกันอีกครั้ง นายอดิศรบอกว่า "อำนาจอธิปไตยที่เราเลือกตั้งมาให้ส.ส.หรือ ส.ว.ไปทำงานในสภาฯ หรืออำนาจด้านบริหาร ที่คิดว่าเป็นตัวแทนของเรา แต่มันยังมีอำนาจเหนือกว่านั้นคอยบริหารอยู่ ถือเป็นสิ่งกีดขวางความเจริญในบ้านเมือง อำนาจเป็นของใครไม่รู้ เป็นของคนที่มีนามสกุลประชาธิปไตยใช่หรือไม่ เรามาคุยกันเพื่อไม่ต้องการให้ใครมาอยู่เหนือรัฐสภาฯ และฝ่ายบริหาร"...รายละเอียดข่าว

http://www.tnews.co....ลของ-อดิศร.html

นี้ขนาด ปทุมธานี ถิ้นเสื้อแดง เห็นที่โกตี้ ต้ิองคิดลึกซะแล้วววว???

#2 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

อยากให้รัฐบาลปูว์อยู่ถึง 8 ปีก็รีบๆเร่งรัดพรบ.ปรองดองเข้าสภานะจ๊ะ

ช้าไป ไม่มีโอกาสจะจ๊ะ ขอบอก เอิ๊กๆ

:lol: :lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#3 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

งานนี้ใครวางยา ศร "ศร รับ มั่ยดั้ยยยย"

#4 แสนสุข

แสนสุข

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

*
POPULAR

ท่าทางข้าราชการที่พากัน walk out จะคิดกันไว้เรียร้อยว่าเดินออกตอนเจ้าตัวมาถึง

ซึ่งก็ดีนะ ที่มีข้าราชการดี ๆ แสดงออกให้รู้เสียบ้าง ไม่ใช่คิดว่า

พอเพื่อไทยมาเป็นรัฐบาลอยากจะทำอะไรก็ได้โดยไม่มีใครกล้าหือ อือ อะไร

ขอคาราวะทั้ง 167 ท่านจากใจจริงค่ะ

#5 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

กลับบ้านไปเป่าแคนให้หลานฟังดีกว่าเด้อเฒ่า
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#6 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

สงบ สันติ อหิงสา ปราศจากอาวุญ !! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#7 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

เอาน่าเค้ารักเจ้ามากกว่าเจ้าของกระทู้เยอะ ไม่รุ้และไปวิจารณ์เค้าถามจริงเหอะทำอะไรเพื่อพ่อให้เป็นที่ประจักษ์สายตาแบบเค้ารึปล่าว ลองไปดูประวัติเค้าดีกว่า

#8 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

ผมว่า กำลังเกิดการประท้วงแบบอหิงสาไปทั่วนะ ไม่ได้นัดหมาย ไม่มีแกนนำ

ไม่ด่า ไม่ต่อว่า

ไม่คุยด้วย จะว่าไปตอนนี้ มองยังไม่อยากมองเลย

#9 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

ดี ... สะใจมากด้วย
พวกเนรคุณควรเจอแบบนี้แหล่ะ
ไปไหน ไม่มีใครต้อนรับ ทุกคนต้องพร้อมใจกันโซเชียลแซงชั่น
ให้มันรู้ว่า ... อย่าอาจเอื้อม
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#10 นกสัญจร

นกสัญจร

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ที่น่าคิดก็คือ เจ้าหน้าที่ที่เชิญอดิศรไปพูดเรื่อง "ความจงรักภักดี" นี่แหละ อยากรู้ว่า คิดอะไร ทำไมถึงคิดได้ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยเหรอว่า บุคคลคนนี้เคยพูดถึงเรื่องเกี่ยวกับพระมหากษัตริย์ไว้อย่างไรบ้าง หรือไม่อีกที ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ที่เชิญไปนี่แหละ มีเจตนาจะให้นายอดิสร ไปพูดเรื่องเกี่ยวกับความจงรักภักดี แบบของนายอดิศร ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้ละก็ คนที่ควรถูกสอบสวนมากที่สุด ก็คือข้าราชการคนที่เชิญนั่นแหละ ต้องไปถามว่า "ที่เชิญอดิศรมาเนี่ย มีความคิดยังไง" เราอยากได้ยินคำตอบจากคนเชิญจริงจริงเลย

#11 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

อดิสรทำประโยชณ์อะไรให้ปท.ไทยบ้าง ผมก็อยากรู้

#12 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

สงสัยมากว่าทำไมรู้จำนวนแน่นอนชัดเจนขนาดเป็น 167 คนเลย

แสดงว่าแม่มมีการเช็คชื่อแน่

ระวังอำนาจมืดด้วยนะครับ

มีอะไรหรือใครมาข่มขู่ วิ่งหาสื่อเลย

เลือกด้วยนะครับ อย่าไปมติชิน ข่าวปดก็แล้วกัน

แนวหน้า คมชัดลึก ช่อง 7 ยังพอพึ่งได้นะ ผมว่า
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

หากผู้ใดคิดว่านายอดิศร เพียงเกษ
เป็นผู้มีคุณูปการต่อระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข
เป็นผู้มีความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ไทยอย่างเต็มเปี่ยม

ขอให้ท่านผู้นั้นช่วยนำเสนอหลักฐานที่จะทำให้เชื่อได้ว่าเป็นเช่นนั้นจริงหน่อยเถอะครับ

Edited by ม่านน้ำ, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:31.

#14 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

จะโดนย้ายทั้งจังหวัดป่าวเนี่ย 555

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

ไอ้เหี้ยนี่อีกตัว....ที่ไม่น่าจะตายดี ต่อจากไอ้ก่อกวย -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

มันกำลังจะไม่มีแผ่นดินอยู่

#17 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

พวกกาสรสีชาดนี่ ไม่เคยละอายคำพูดของตัวเองเลย เคยชูประเด็นเรื่องอำมาตย์ ไพร่ ด่าเฉียดไปเฉียดมา คราวนี่จะมาพูดว่าจงรักภักดี คงจะมีแต่พวกกินหญ้าเท่านั้นที่เชื่อ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#18 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

น่าจะมีรูปมายืนยันด้วยนะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#19 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

นึกว่ามันไปกราบไข่ฮุนเซนขออยู่เขมรแล้ว :D

#20 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

อดิสวยยังกล้ารับงานนี้อีกหรอ หรือจะหาโอกาสเฉียดไปเฉียดมาอีก

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

กลับบ้านไปเป่าแคนให้หลานฟังดีกว่าเด้อเฒ่า

เป่าแคนบนหลังควายแดงดีกว่า........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

เข้าป่าไปเป็นสหายเหมือนเดิมเถอะไป
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#23 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

แล้วมันมันต้องหน้าด้านไปพูดด้วย

#24 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

เขาไม่อยากฟังอดิศร หรือไม่อยากฟังเรื่องจงรักภักดี

ผม งง

#25 wewe

wewe

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

เตรียมลอยแพรเป็นรายต่อไปเถอะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#26 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

เขาไม่อยากฟังอดิศร หรือไม่อยากฟังเรื่องจงรักภักดี

ผม งง

ผมก็ งง ครับ

คนอื่นพูด ไม่ลุก

แต่พอ อดิศร พูด ลุกหนีกันเลย

เห็นขี้หน้าอดิศร หรือ ไม่อยากฟัง อดิศร พูดกันแน่

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#27 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

ผม งง

:o :o เอ็งอย่าบิดเบือน

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#28 ant

ant

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

ผม งง

นั่นมันเอ็ง ***
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#29 โรบินจัง

โรบินจัง

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

ผม งง

ไม่ทราบเหมือนกันว่าเค้าไม่อยากฟังอดิศร หรือไม่อยากฟังเรื่องจงรักภักดี แต่ที่แน่ ๆ ฉันไม่อยากฟังคุณ

#30 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

ผม งง

พี่อย่าให้คนแถวนี้มองพี่ว่ามีค่าน้อยกว่าหมาข้างถนนเลยพี่
เห่าหอนในที่ๆพี่ควรเห่าเถอะ

อย่าทำตัวน่าสมเพชไปกว่านี้เลย

#31 nnnn43

nnnn43

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

ผม งง

เกิน 3 บรรทัด ควาย งง :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#32 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

เลเวล แค่ 14 , 71 พรรษายังน้อยอยู่ มาพึ่งมาชกกับหมูเลย

เอาเวลาไปสะสมพรรษาตัวเองให้มาก่อน ค่อยมาชก

ไม่อยากรังแกทารกหวะ

Edited by หมูอวกาศ, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21.

#33 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

เลเวล แค่ 14 , 71 พรรษายังน้อยอยู่ มาพึ่งมาชกกับหมูเลย

เอาเวลาไปสะสมพรรษาตัวเองให้มาก่อน ค่อยมาชก

อั๊ยย่ะ ดุเว๊ย เจ้าของให้กินช็อคโกแล็ตมาเหรอ หมู

:lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#34 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

ผม งง

เกิน 3 บรรทัด ควาย งง :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#35 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

อั๊ยย่ะ ดุเว๊ย เจ้าของให้กินช็อคโกแล็ตมาเหรอ หมู

บางทีทารกในคราบคนแก่ก็น่ากลัวเหมือนกันแหะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#36 ant

ant

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

เอ็งมันแก่เพราะเกิดนาน แก่กะโหลกกะลา
ไปกัดกับหมาน่าจะเหมาะสำหรับเอ็ง

#37 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

ผม งง

เขลาขนาดนี้ พี่ว่่าน้องเลิกเล่นบอร์ดการเมืองเหอะ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#38 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

ผม งง

:o :o เอ็งอย่าบิดเบือน

ไม่อยากฟังหมูศรที่ไร้ความจงรักภักดีมาพูดแกมหมิ่นฯครับ แต่แดงอย่างหมูกากคงจะแยกแยะไม่ออกว่าคำว่าความจงรักภักดีควรมีให้กับใครระหว่างพ่อของแผ่นดินกับพ่อแม้วของพวกขี้ข้าอย่างมรึง อย่ามาแถแบบ ปัญญาอ่อนน่า กำปั้นทุบดินมากๆระวังเด้งโดนหน้านะกากหมู

#39 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

ผมเอาไปแชร์ไว้ในราชดำเนินครับ (เอาแต่หัวกระทู้และเนื้อหา ไม่ได้แปะลิงค์)

ลืมไปว่าคุณred frog เคยบอกไว้ว่าอย่าเอาของคุณไปแชร์

ต้องขอโทษด้วยนะครับ

http://www.pantip.co...3030797.html#16

Edited by TFEX, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:38.

#40 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

ผมเอาไปแชร์ไว้ในราชดำเนินครับ (เอาแต่หัวกระทู้และเนื้อหา ไม่ได้แปะลิงค์)

ลืมไปว่าคุณred frog เคยบอกไว้ว่าอย่าเอาของคุณไปแชร์

http://www.pantip.co...3030797.html#16

ลืมไปแล้ว ชั้งมันเถิด

#41 นกอิสระ

นกอิสระ

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

ผม งง

หมู อย่าแสดงอะไรให้มากกว่านี้นะ คุณกำลังแสดงอะไรที่เกินพิกัดนะ ขอบอก

#42 หัวหน้า(กรรมกร)

หัวหน้า(กรรมกร)

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

55555 บักสอนคนโก้ หากินกับคนโง
เมื่อถึงคราวพวกชั่วมันเย้ยหยั่น ทีของมันขึ้นครองผยองขนทั้งเหยียบย้ำซ้ำทืบน้ำใจชน ทนไม่ทนก็ต้องทนช่างแม่มัน

#43 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:20

เพิ่งรู้ว่า ถ้าเจ้าของเลี้ยงสุนัขด้วยช๊อคโกแล็ตแล้วจะทำให้สุนัขดุ
เคยได้ยินแต่ สุนัขที่เลี้ยงไว้ต้องเห่า ถ้าไม่ไม่เห่า เจ้าของจะไม่เลี้ยงให้เปลืองเศษอาหาร

#44 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

ผมเคยได้ยินมาจากน้องชายว่าอย่าให้ช๊อคโกแลต
เพราะมันอาจหัวใจวายได้
We love fender.

#45 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

โดนประชาธิปไตยอุ้มไปแล้วครับ -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

ผม งง

มากไปแล้วนะ!
ตกลงนี่เอ็งเป็นแดงล้มเจ้าใช่ไหม?
gladiator 1.jpg

#47 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

เด็กใหม่เลเวลน้อยสงสัยครับ

ตามอ่านใน สรท มาพักใหญ่ สงสัยจริงๆ ว่าทำไมควายแดงเกือบทุกตัวจะหนังหนา
คนรุมด่าไม่ค่อยรู้สึก :lol:

#48 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

จะได้เห็นข่าวนี้ในสื่อหลักบ้างไหมเนี่ย

#49 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:39

ไอ้กากหมูมันเป็นแดงล้มเจ้า ถามว่าชีวิตมันทำอะไรที่เป็นคุณประโยชน์กับประเทศหรือ ก็เปล่า ? แค่ทั้งชีวิตของมันก็เทียบชั้นการทรงงานเพียงเสี้ยวของราชวงค์ไม่ได้ ทุกวันนี้ที่มีไอ้กากหมูมาอยู่บนแผ่นดินไทย ถือเป็นเคราะห์กรรมอย่างหนึ่งของประเทศ เพราะมันก็เห็บเหาที่เกาะมากับทักษิณ แต่ถ้ามันตายไป หมามันก็แค่มาขี้แล้วไม่กลบตรงศพไอ้กากหมู แค่นั้นแหละครับ ไม่มีค่าให้จำได้หรอก

#50 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:03

เด็กใหม่เลเวลน้อยสงสัยครับ

ตามอ่านใน สรท มาพักใหญ่ สงสัยจริงๆ ว่าทำไมควายแดงเกือบทุกตัวจะหนังหนา
คนรุมด่าไม่ค่อยรู้สึก :lol:

เป็นคุณสมบัติของเค้าละ ต้องด้านต้องหนา
และที่สำคัญ ต้องโง่ ด้วย :lol:
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน