Jump to content

- - - - -

ถึงแม้ผมต้องติดคุกหรือโดนประหารชีวิต.. ก็จะไม่มีวันยอมล้างผิดให้คนโกง

• Please log in to reply
214 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

คนผิดน่าจะเป็นกบฐยึดอำนาจ

ถ้างั้น ถ้าไม่มีรัฐประหาร แล้วทักษิณจะผิดไหมคดีนี้??

ไม่ผิดครับ เพราะสลิ่มก่อหวอดประท้วงอยุ่ แทนที่จะไปยื่นเรื่องฟ้องศาล

ตอบได้ควายมากๆ ผมพูดถึง คดีถึงศาลแล้วตะหาก คุณจะตอบว่า ถ้าไม่มีรัฐประหาร ก็จะไม่มีใครรู้ว่าเกิดคดีนี้ขึ้นใช่ไหม และทักษิณก็จะไม่ผิด

โถ่ ควายแท้ ควายยันเส้นผมจริงๆ

ไม่ใช่ครับ ถ้าไม่มีอำนาจรัฐประหารมาแทรกแซง มันก็กลายเป็นคดีอุปโหลกเอาผิดไม่ได้ ถึงแม้ผิดก็รอลงอาญา แถวยังอุทรได้อีกตังหากเพื่อความบริสุธยุติะรรม

#152 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

เมียยังไม่อาบน้ำเลย เลยมาใหม่

ต่อซิ่ ทักษิณผิดหรือไม่ คดีที่ดินรัชดา?

ส่วนตัวผมไม่ผิดแน่นอน

ทำไมถึงไม่ผิดครับ ??

พราะต้องคดีจากผลพวงปฏิวัติ

:lol: ตอบได้คลาสสิกมาก...
เป็นผลพวงยังไงครับ ทักษิณกระทำผิดก่อนหน้าปฏิวัตินะ

แสดงว่าเอาผิดย้อนหลังทักษิณหรือครับ ทำไมถ้ากระบวนการมันดีจริง ควรฟ้องก่อนปฏิวัติ

ถ้าคิดแบบนี้ งั้นคดีมาร์คไม่เกณฑ์ทหารก็เป็นผลพวงรัฐประหารซิ่ :D จะเอาผิดย้อนหลังไป 20 ปีเลยนะ

Edited by HiddenMan, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:00.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#153 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

อองซาน ถูกขังเป็นสิบปี ได้เป็นรัฐบุรุษ
ไอ้แม้ว หนีคุกไปกินไวน์ ได้เป็นรัฐบุรุษ

รอรับรางวัลโนเบลไปนะ เดี๋ยวปีนี้เค้าคงให้ ^_^

อองซานยังด้วยกว่าทักษิณด้วยซ้ำในความคิดผม น่ามอบ บังลงดอให้อีกตำแหน่ง

:lol: :lol: ถ้าไม่ใช่ ชี้ข้าทักษิณ คิดไม่ได้ ใครหว่าเสียงปืนแตกจะกลับมานำทัพ

เค้าอาจวิเคราะห์ผิดก็ได้ครับ คิดว่าทำมีอบ กับการปราศรัยมันจะคล้ายกัน ก็เลยไม่ได้กลับ แบบเสธอ้ายไงครับ นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ คิดว่าทำม๊อบมันจะง่าย

ของเสธอ้ายนำม็อบเองมีกฏหมายรองรับไม่ได้หากินกับศพ
ส่วน แม้ว ปากกล้าขาสั่นสั่งลูกเมียหนีไปช็อบปื้ง :lol:

ของทักษิณ เค้าประชาชนให้การยอมรับครับ หากินกับศพ เป็นผมก็เอามาหากินครับ พัฒมิตรก็ทำน่ะ น้องโบระเบิดใส่ตัวเองตายห่าแล้วบอกรัฐทำ

เสื้อแดงยิงกันเองตายห่า ก็โทษทหารทำเหมือนกันครับ

ก็นั่นแหละครับ ใครก็เอาศพมาหากินทั้งนั้น

#154 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

นี่ทั้งสองฝ่าย เขาคุยเรื่องเดียวกันหรือเปล่า

#155 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ต่อซิ่ ทักษิณผิดหรือไม่ คดีที่ดินรัชดา?

เป็นผลพวงยังไงครับ ทักษิณกระทำผิดก่อนหน้าปฏิวัตินะ

แสดงว่าเอาผิดย้อนหลังทักษิณหรือครับ ทำไมถ้ากระบวนการมันดีจริง ควรฟ้องก่อนปฏิวัติ

ถ้าคิดแบบนี้ งั้นคดีมาร์คไม่เกณฑ์ทหารก็เป็นผลพวงรัฐประหารซิ่ :D จะเอาผิดย้อนหลังไป 20 ปีเลยนะ

คิดได้คิดไปครับ ผมพูดมั่งหละน่ะ "นี่หรือ ตรรคกะของสลิ่ม"

#156 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

เด่วมาใหม่มืดๆ

#157 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

คิดได้คิดไปครับ ผมพูดมั่งหละน่ะ "นี่หรือ ตรรคกะของสลิ่ม"

:lol: :lol: :lol: ตรรกะของเอ็งไม่ใช่หรอนั่น...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#158 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

อองซาน ถูกขังเป็นสิบปี ได้เป็นรัฐบุรุษ
ไอ้แม้ว หนีคุกไปกินไวน์ ได้เป็นรัฐบุรุษ

รอรับรางวัลโนเบลไปนะ เดี๋ยวปีนี้เค้าคงให้ ^_^

อองซานยังด้วยกว่าทักษิณด้วยซ้ำในความคิดผม น่ามอบ บังลงดอให้อีกตำแหน่ง

:lol: :lol: ถ้าไม่ใช่ ชี้ข้าทักษิณ คิดไม่ได้ ใครหว่าเสียงปืนแตกจะกลับมานำทัพ

เค้าอาจวิเคราะห์ผิดก็ได้ครับ คิดว่าทำมีอบ กับการปราศรัยมันจะคล้ายกัน ก็เลยไม่ได้กลับ แบบเสธอ้ายไงครับ นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ คิดว่าทำม๊อบมันจะง่าย

ของเสธอ้ายนำม็อบเองมีกฏหมายรองรับไม่ได้หากินกับศพ
ส่วน แม้ว ปากกล้าขาสั่นสั่งลูกเมียหนีไปช็อบปื้ง :lol:

ของทักษิณ เค้าประชาชนให้การยอมรับครับ หากินกับศพ เป็นผมก็เอามาหากินครับ พัฒมิตรก็ทำน่ะ น้องโบระเบิดใส่ตัวเองตายห่าแล้วบอกรัฐทำ

เสื้อแดงยิงกันเองตายห่า ก็โทษทหารทำเหมือนกันครับ

ก็นั่นแหละครับ ใครก็เอาศพมาหากินทั้งนั้น

นี้มันยอมรับเองเลยนะนั้น ว่าเสื้อแดงยิงกันตายห่าเอง O_O แสดงว่าที่ผ่านมา ก็คือการเอาศพมาหากินโดยใส่ร้ายให้ทหารและรัฐบาลนั้นเอง

#159 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

รัฐบาลยิ่งลักษณ์ เสธอ้ายจัดม๊อบชุมนุมไล่รัฐบาล รัฐไม่จำเป็นต้องใช้ทหารมายิงประชาชน ไม่มีการใช้อาวุธสงครามปราบปรามประชาชน และก็ไม่มีคนตายครับ ถ้ารัฐบาลจัดการกับการชุมนุมอย่างถูกต้อง ก็จะไม่มีผู้เสียชีวิตจากการปะทะครับ ต้องขอบคุณเสธอ้ายที่ทำให้รัฐมีตัวอย่างในการดำเนินการกับผู้ชุมนุมอย่างถูกวิธี
I've got the moves like Jagger~~~

#160 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

ตรรกะของคุณครับ เขายกตัวอย่าง โดยใช้ ตรรกะเดียวกับที่คุณบอก

ถ้าคุณมั่นใจว่าตรรกะคุณใช้ได้ ไม่ว่าจะใส่ ตัวแปรอะไรลงไป ใน ตรรกะ คำตอบที่ออกมา ต้องเหมือนกันหมดครับ

เช่นผมบอกว่า คนที่ขโมยของผิด ไม่ว่าตัวแปรที่ขโมยจะเป้น คุณป้า ยาม โอ๊ด อภิสิทธิ์ จะเป็นคนขโมย ทุกคนต้องผิดหมด

แต่ตรรกะคุณ ใส่ค่าอะไรลงไปแล้วทักษิณผิด ไม่ได้ นี้มันไม่ใช่ตรรกะครับ มันเรียกข้ออ้าง

#161 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

คุย ม็อบเสธอ้าย ไป พธม แล้ววุ้ย :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#162 HiddenMan

HiddenMan

รัฐบาลยิ่งลักษณ์ เสธอ้ายจัดม๊อบชุมนุมไล่รัฐบาล รัฐไม่จำเป็นต้องใช้ทหารมายิงประชาชน ไม่มีการใช้อาวุธสงครามปราบปรามประชาชน และก็ไม่มีคนตายครับ ถ้ารัฐบาลจัดการกับการชุมนุมอย่างถูกต้อง ก็จะไม่มีผู้เสียชีวิตจากการปะทะครับ ต้องขอบคุณเสธอ้ายที่ทำให้รัฐมีตัวอย่างในการดำเนินการกับผู้ชุมนุมอย่างถูกวิธี

แล้วก็ไม่มีข้่อไหนให้ใช้แก๊สน้ำตาหมดอายุด้วย... :D

Edited by HiddenMan, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:08.

#163 nnnn43

nnnn43

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

สันติ อหิงสา :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#164 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

เห็นพวกควายแดง เข้ามาแถเรื่องที่ดินรัชดา

หลังศาลตัดสินไปแล้ว ทักษิณ มีเวลา 30 หาพยานหลักฐานใหม่ มาหักล้างข้อกล่าวหา

มีเวลาตั้งเดือนหนึ่งทำไมไ่ม่หาหลักฐานมายื่นต่อศาล เผื่อให้พิจารณาคดีใหม่ละ

อย่ามามั่วว่า ผลพวงมาจากรัฐประหาร ไม่งั้น ตำแหน่งรัฐบาลในขณะนี้ก้อผิดนะสิ เพราะมาจากรัฐประหารเหมือนกัน ใช้รัฐธรรมนูญฉบับรัฐประหาร 49 เหมือนกัน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#165 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

ต้องหนีซิครับ ให้ขนมก็ไม่รับ แถมคดีแรกก็แพ้ซะแล้ว ที่เหลืออีกหลายคดี ที่อยู่ในศาล คาดว่าติดคุกจนตายไปแล้วเกิดใหม่อีกหลายรอบ
ก็คงยังไม่ได้ออก.....จากคุก

#166 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

จิ๊บจ๊อยครับพอลงไปดุในรายละเอียดแล้ว หนีทหารยังน่าโดนกว่าเยอะ โชคดีอายุความมันหมด ถอดยศเอาก็สะใจดีครับ

ก็คดีจิ๊บจ๊อยนะสิครับ แล้วจะหนีทำไม เปรียบแล้วแค่คดีจับใบขับขี่แม่งหนีไปซะทั่วโลก (ผมเปรียบเทียบคดีจิ๊บจ๊อยตามที่คุณว่านะ) แต่ตามหลักจริงๆ ไม่ว่าจะอย่างไร หากมีกฏหมายบัญญัติว่าการกระทำเช่นนั้นเป็นความผิด มันก็คือความผิดครับ คนที่ทำความผิดต้องยอมรับตรงนี้ก่อน ส่วนเรื่องจะจิ๊บจ๊อยไม่จิ๊บจ๊อยค่อยว่ากันอีกที

#167 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

จะอ่านเกิน 3 บรรทัดมั้ยหนอ....แม้แต่เป็ดย่างก็หน้าแหกมาแล้ว.....

คดี ที่ดินรัชดาตามคำพิพากษาคดีหมายเลขแดงที่ อม. 1/2550 ที่วินิจฉัยโดยศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง ซึ่งพิพากษาว่า จำเลยที่ 1 (คุณทักษิณ ชินวัตร) มีความผิดทางอาญา ตามพระราชบัญญัติประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริต พ.ศ. 2542 มาตรา 100 (1) วรรคสาม และมาตรา 122 วรรคหนึ่ง ให้ลงโทษจำคุก 2 ปี
องค์ ประกอบของความผิดที่ทักษิณฝ่าฝืนจนต้องรับโทษจำคุก 2 ปี คือ มาตรา 100 กับมาตรา 122 ของพระราชบัญญัติประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริต พ.ศ. 2542 มีดังนี้
มาตรา 100 บัญญัติว่า “ห้ามมิให้เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้ใดดำเนินกิจการดังต่อไปนี้
(1) เป็น คู่สัญญาหรือมีส่วนได้เสียในสัญญาที่ทำกับหน่วยงานของรัฐที่ เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้นั้นปฏิบัติหน้าที่ในฐานะเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐซึ่งมี อำนาจ กำกับ ดูแล ควบคุม ตรวจสอบ หรือดำเนินคดี
(2) เป็น หุ้นส่วนหรือผู้ถือหุ้นในห้างหุ้นส่วนหรือบริษัทที่เข้าเป็นคู่สัญญา กับหน่วยงานของรัฐที่เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้นั้นปฏิบัติหน้าที่ในฐานะที่เป็น เจ้าหน้าที่ของรัฐซึ่งมีอำนาจกำกับ ดูแล ควบคุม ตรวจสอบ หรือดำเนินคดี
(3) รับ สัมปทานหรือคงถือไว้ซึ่งสัมปทานจากรัฐ หน่วยราชการ หน่วยงานของรัฐ รัฐวิสาหกิจ หรือราชการส่วนท้องถิ่น หรือเข้าเป็นคู่สัญญา กับรัฐ หน่วยราชการ หน่วยงานของรัฐ รัฐวิสาหกิจ หรือราชการส่วนท้องถิ่น อันมีลักษณะเป็นการผูกขาดตัดตอน ทั้งนี้ไม่ว่าโดยทางตรงหรือทางอ้อม หรือเป็นหุ้นส่วนหรือผู้ถือหุ้นในห้างหุ้นส่วนหรือบริษัทที่รับสัมปทานหรือ เข้าเป็นคู่สัญญาในลักษณะดังกล่าว
(4) เข้า ไปมีส่วนได้เสียในฐานะเป็นกรรมการ ที่ปรึกษา ตัวแทน พนักงานหรือลูกจ้างในธุรกิจของเอกชนซึ่งอยู่ภายใต้การกำกับ ดูแล ควบคุม หรือตรวจสอบของหน่วยงานของรัฐที่เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้นั้นสังกัดอยู่หรือ ปฏิบัติหน้าที่ในฐานะเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐ ซึ่งโดยสภาพของผลประโยชน์ ของธุรกิจของเอกชนนั้นอาจขัดหรือแย้งต่อประโยชน์ส่วนรวม หรือประโยชน์ ทางราชการ หรือกระทบต่อความมีอิสระในการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ ของรัฐผู้นั้น
เจ้า หน้าที่ของรัฐตำแหน่งใดที่ต้องห้ามมิให้ดำเนินกิจการตามวรรคหนึ่ง ให้เป็นไปตามที่คณะกรรมการ ป.ป.ช.กำหนดโดยประกาศในราชกิจจานุเบกษา
ให้ นำบทบัญญัติในวรรคหนึ่งมาใช้บังคับกับคู่สมรสของเจ้าหน้าที่ของรัฐ ตามวรรคสอง โดยให้ถือว่าการดำเนินกิจการของคู่สมรสดังกล่าว เป็นการ ดำเนินกิจการของเจ้าหน้าที่ของรัฐ

มาตรา 122 บัญญัติว่า “เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้ใดฝ่าฝืนบทบัญญัติ มาตรา 100 มาตรา 101 หรือ มาตรา 103 ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหก หมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
กรณีความผิดตาม มาตรา 100 วรรคสาม หากเจ้าหน้าที่ของรัฐผู้ใดพิสูจน์ ได้ว่า ตนมิได้รู้เห็นยินยอมด้วยในการที่คู่สมรสของตนดำเนินกิจการตาม มาตรา 100 วรรคหนึ่ง ให้ถือว่าผู้นั้นไม่มีความผิด”
การ กระทำความผิดอาญาของทักษิณ ชินวัตร ตามข้อหาและบทกำหนดโทษข้างต้นเป็นการกระทำความผิดทางอาญาต่อกฎหมายตามพระราช บัญญัติประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริต พ.ศ. 2542 อันเป็นกฎหมายที่จัดอยู่ในกลุ่มกฎหมายต่อต้านการคอร์รัปชั่น (Anti Corruption Law) กฎหมายในกลุ่มนี้ นอกจากพระราชบัญญัติฉบับดังกล่าวข้างต้นแล้ว ยังมีกฎหมายหรือมาตรการทางกฎหมายอื่นๆ ที่จัดอยู่ในกลุ่มกฎหมายต่อต้านการคอร์รัปชั่น (Anti Corruption Law) เช่น กฎหมายเกี่ยวกับ ปปท., กฎหมายว่าด้วยการแสดงบัญชีทรัพย์สิน/หนี้สิน เป็นต้น
ความ ผิดทางอาญาที่ทักษิณต้องโทษจำคุก 2 ปีตามคำพิพากษาของศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง ดังมาตรา 100 กับมาตรา 122 นั้น กฎหมายทั้งสองมาตราไม่ต้องการหรือไม่ได้ระบุองค์ประกอบว่าด้วย “ทุจริต” แต่อย่างใด คำกล่าวอ้างของคุณเฉลิม ที่ว่า “ทักษินไม่ได้ทำผิดอะไร ที่ดินรัชดาก็ไม่ได้ทุจริต” เป็นคำกล่าวอ้างถึงทุจริตที่ไม่มีอยู่ในกฎหมายทั้งสองมาตรา แล้วตีขลุมว่าทักษิณไม่ได้ทำผิด
การ ทำผิดกฎหมายอาญาหาใช่ทุกมาตราต้องทุจริต ฐานความผิดทางอาญาจำนวนมากไม่ได้ต้องการหรือไม่ได้ระบุองค์ประกอบว่าด้วย ทุจริต เช่น ความผิดฐานซ่องโจร ความผิดฐานวางเพลิงเผาทรัพย์ ความผิดฐานทำร้ายร่างกาย ตามประมวลกฎหมายอาญา หรือความผิดฐานเข้าถึงระบบคอมพิวเตอร์โดยมิชอบตามมาตรา 5 แห่งพระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550 หรือความผิดฐานรบกวนหรือขัดขวางต่อการวิทยุคมนาคมตามมาตรา 26 แห่งพระราชบัญญัติวิทยุคมนาคม พ.ศ. 2498 รวมทั้งมาตรา 100 กับมาตรา 122 ของพระราชบัญญัติประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริต พ.ศ. 2542 ความผิดอาญาเหล่านี้ไม่ได้ต้องการและไม่ได้กำหนดให้ทุจริตเป็นองค์ประกอบของ ความผิด กระนั้นผู้ใดที่กระทำการต้องด้วยฐานความผิดเหล่านี้ครบองค์ประกอบก็เป็นการทำผิดกฎหมายอาญาทั้งสิ้น
หากแต่คุณเฉลิม กล่าวอ้างถึงคำว่า “ทุจริต” ที่ไม่มีอยู่ในฐานความผิดที่คุณทักษิณต้องโทษ นี่เป็นการกล่าวอ้างเรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวกับที่ดินรัชดาตามคำพิพากษาคดี หมายเลขแดงที่ อม. 1/2550 ที่วินิจฉัยโดยศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมืองเลย มาใช้เป็นเหตุผลสรุปว่าทักษิณไม่ได้ทำผิดกฎหมาย กล่าวคือ เป็นการอ้างเรื่องที่ไม่เกี่ยวข้องมาใช้เป็นเหตุผลเพื่อมีข้อสรุปตามที่ตน ต้องการโดยไม่คำนึงถึงกฎหมายและเจตนารมณ์ของกฎหมาย นี่คือการอ้างกฎหมายด้วยการเล่นสำบัดสำนวนอย่างไร้เหตุผลทางกฎหมาย อันเป็นพฤติกรรมไม่พึงที่นักกฎหมายจะประพฤติปฏิบัติ
คุณ เฉลิมหยุดตีขลุมอ้างกฎหมายอย่างผิดๆ ทำให้สังคมสับสนไขว้เขวได้แล้ว การกระทำเช่นนี้นอกจากช่วยคุณทักษิณไม่ได้ ซ้ำยังก่อผลร้ายต่อสังคม ก่อผลร้ายต่อกฎหมายและวงการกฎหมาย ก่อผลร้ายให้สังคมและประชาชนระแวงสงสัยกฎหมายและนักกฎหมาย ประหนึ่งนักกฎหมายเป็นอย่างศรีธนญชัยตลบตะแลงปลิ้นปล้อน อย่างที่ครั้งหนึ่งอเมริกันชนเคยกล่าวถึงนักกฎหมายว่า lawyer liar อันก่อให้เกิดภาพลบต่อวงการกฎหมายโดยส่วนรวม
การ กระทำของคุณทักษิณที่ต้องโทษตามคำพิพากษาคดีที่ดินรัชดาเป็นการทำผิดกฎหมาย อาญาเกี่ยวกับการต่อต้านการคอร์รัปชั่น ไม่ใช่กฎหมายเกี่ยวกับการทุจริตอย่างที่คุณเฉลิมอ้างถึงหลายครั้งหลายคราใน หลายเพลา
เลิกอ้างคำว่า “ทุจริต” มาหักล้าง “การทำผิดกฎหมายต่อต้านการคอร์รัปชั่น” เถอะ เพราะมันคนละเรื่องกัน
ความผิดอาญาคดีที่ดินรัชดาของทักษิณเป็นการทำผิดกฎหมายต่อต้านการคอร์รัปชั่น

ปล.ขอบคุณข้อมูลจากคุณ @jeerapong_nna ครับ

#168 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

คงจะสะใจพวกกาสรชาติ
เผาเมืองก็ไม่ผิด
ตายก็ได้เงิน
แถมบางคนก็ได้เป็นใหญ่เป็นโต
สุดท้ายคนดีต้องมาโดนคดีอีก
เฮ้อ เหนื่อย

สุดท้ายแล้วใครจะหยุดพวกเลวนี้ได้

Edited by บุคคลทั่วไป, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:58.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#169 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

คงจะสะใจพวกกาสรชาติ
เผาเมืองก็ไม่ผิด
ตายก็ได้เงิน
แถมบางคนก็ได้เป็นใหญ่เป็นโต
สุดท้ายคนดีต้องมาโดนคดีอีก
เฮ้อ เหนื่อย

สุดท้ายแล้วใครจะหยุดพวกเลวนี้ได้

แล้วครูที่ภาคใต้ รัฐบาลนี้ เคยไปใส่ใจ เยียวยากันมั่งไหม ตายไปกี่คนแล้ว หรือแค่ว่า ภาคใต้ไม่ใช่ฐานเสียงครับ?? -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#170 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

ตลกจัง อิอิ

ศาลในความคิดของขี้ข้าทักษิณ คงพิจารณาคดีแบบเล่นๆมั้ง ตัดสินคดีอุปโหลก :D :D :D

#171 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

คิดอะไรตื้นๆ อีกแล้วนะครับ พอไม่มีอะไรแปะ ก็เลยคิดไรไม่ออกเหรอครับ!!!

ลองคิดในมุมกลับกันนะครับ ถ้า ปี2553 ไม่ใช่ อภิสิทธิ์ เป็นนายกฯ และ พวกนั้น

ไม่ใช่ เสื้อแดง แต่เป็น พวกเสื้อสีอื่น............คุณคิดว่า "จะมีคนตายแค่นี้หรือ???" -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#172 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

คนดีตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้

#173 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

นั่นมันในความคิดคุณ ตื่นๆๆๆๆ เอาแต่ใช้จินตนาการ
ทักสินเลียไข่บิ้กจ้อดเพื่อเงิน อองซานใช้ทั้งชีวิตสู้เพื่อประชาชน
เกิดเป็นคน มีสมองหัดใช้เหตุผลสิครับ
ทำตัวแบบนี้มิน่าชาวบ้านเค้าถึงได้ว่าเป็นพวกควายแดง -_-

It's us against the world

#174 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

เอาเเบบง่ายๆนะไอ้เเม้วไม่มีวันกลับประเทศไทยพร้อมกับลมหายใจของมัน

เชื่อไม่เชื่อก็ดูกันไป เเต่นี่คือความจริงที่ไม่ต้องพิสูจน์

#175 My Will

My Will

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

ถ้าศาลตัดสินสุเทพกับอภิสิทธิ์ว่าผิด ศาลจะมีความยุติธรรมทันที
แต่ถ้าศาลบอกว่าไม่มีความผิด ศาลจะกลายเป็น2มาตราฐาน

แต่ไม่ว่ากรณีไหน ทักษิณก็ไม่เคยยอมรับว่าตัวเองผิด

#176 tu249cm

tu249cm

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

ไอ้แม้วนี่นะ รัฐบุรุษ โพสมาให้ฮาใช่มั้ย โธ่....แม้วมันก็มหาโจรดีๆนี่เอง55555555

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#177 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

@Patshaya_DNN
'ธิดา'เย้ย'อภิสิทธิ์'น่าอายเป็นนายกฯพลเรือนคนแรกที่ถูกชี้ว่าสั่งการมุ่ง ร้ายชีวิตประชาชน-ในอดีตมีแต่จอมพล นายพลถูกข้อหานี้

เป็นคอมมิวนิสต์คนแรกของประเทศไทย ที่ก้มหน้ารับใช้ทุนนิยมหน้าตาเฉย

หญิงคนนี้ ชั่วช้า แม้กระทั่งช่วยผัวสั่งการหลอกคนไปตาย

#178 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

เสธอ้าย เค้ายังไม่ได้เอาอาวุธสงครามมาสู้กับตำรวจ เหมือนที่แดงควายมันทำกับรัฐบาลชุดที่แล้วเลยนะ แหลเพื่อแม้วจริงๆ ไอ้jagger ขี้ข้าแม้วล้มเจ้า

#179 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

ทักษิณผิด เพราะ ทักษิณผิด

เถียงให้ตาย ทักษิณก็ไม่หายผิดหรอก

ยกเว้นแต่ว่า นาย MCS533 เฝ้าจับตาทักษิณอย่างไม่คลาดสายตา

แต่ก็อย่างว่า ความรักทำให้คนยอมหลับตา 1 ข้าง เพื่อให้คนที่ตัวเองรักไม่มัวหมอง

ฝาก HBD เมียด้วยนะ อ้อ อย่าเอาความเครียดในนี้ไปลงกะเมียล่ะ
แต่ถ้าจะระบายแรงๆ ก็ขอให้ระบายออกด้วยการ ...... อย่างเต็มความสามารถ เต็มแรงเด้อ

จัดหนักไปเลย ลวกเพี๊ยะ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#180 Tango

Tango

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

'ธิดา'เย้ย'อภิสิทธิ์'น่าอายเป็นนายกฯพลเรือนคนแรกที่ถูกชี้ว่าสั่งการมุ่ง ร้ายชีวิตประชาชน-ในอดีตมีแต่จอมพล นายพลถูกข้อหานี้

เป็นคอมมิวนิสต์คนแรกของประเทศไทย ที่ก้มหน้ารับใช้ทุนนิยมหน้าตาเฉย

โดนใจมากๆคับ..

#181 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:19

แล้วอีกคนหล่ะ

ถึงผมจะต้องจ่ายเดือนละหลายร้อยล้าน หรือ พันล้าน
ก็ไม่มีวันยอมให้ใครมาสวมเขา ผมต้องกลับไทยให้ได้ (ตรูนึกว่ายาวจนจะ้เล่นหนังได้แล้ว)

#182 Boxing-หัวแค้ว

Boxing-หัวแค้ว

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ทันทีที่่เสียงปืนดังนัดแรก ผมจะมายืนนําหน้าประชาชนพี่น้องเสื้อแดง

กับ

ถึงแม้ผมต้องติดคุกหรือโดนประหารชีวิต ก็จะไม่มีวันยอมล้างผิดให้คนโกง

( คิดว่าทั้ง 2 ประโยคข้างต้นประโยคไหนน่าเชื่อถือมากกว่ากัน ) ... เอาแค่นี้แหละง่ายๆ รูปธรรม เห็นๆกันอยู่

Edited by Boxing-หัวแค้ว, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:27.

#183 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ศาลเผด็จการที่ว่าน่ะ ศาลอาญานะครับ แถมกฏหมายที่ใช้ตัดสินก็กฎหมาย ปปช. ปี 42 ก่อนพ่อแม้วขึ้นมาอีก รู้อะไรบ้างล่ะนี่

คุณไม่ต้องไปคิดมากหรอกครับว่าศาลไหน แค่ยอมรับอำนาจรัฐถาธิิัปัต ก็หมดความชอบธรรมแล้ว เมืองนอกมีกรณีศึกษาครับ หลังรัฐประหาร คนก่อเหตุโดนซิวทีี่ศาลหมด

:lol: ซิวไปเลย

:lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#184 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

อ่านมาตั้งนาน เสื้อแดงก็ดูแค่ผลตัดสิน แต่ไม่ดูมูลความผิด ตลกดี

ไม่ได้คิด ไม่ได้วิเคราะห์ ครับ. งมงายล้วนๆ

Sirichok Sopha
ถูกใจแล้ว · 7 ชั่วโมงที่แล้ว

ชื่นชมกับคำพูดของคุณอภิสิทธิ์ครับ เพราะนักการเมืองมา
และก็ไป แต่หลักและระบบของประเทศ เป็นสิ่งที่พวกเราต้องรักษาไว้ มิใช่ให้ใครมาย่ำยีเพื่อประโยชน์ตนเองและพวกพ้อง

"ยอมตายเพื่อรักษาระบบ" - อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#185 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

แล้วอีกคนหล่ะ

ถึงผมจะต้องจ่ายเดือนละหลายร้อยล้าน หรือ พันล้าน
ก็ไม่มีวันยอมให้ใครมาสวมเขา ผมต้องกลับไทยให้ได้ (ตรูนึกว่ายาวจนจะ้เล่นหนังได้แล้ว)

:lol: :lol: :lol:

#186 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

ไม่มีเขาห้ามไม่ให้กลับมาเลยสักคน
มีแต่คนกวักมือเรียกกันอยู่หยอยๆ
ได้แต่แอบจิตมาเอาตีนเหยียบแดนอยู่ขอบด่านเอาเคล็ด
อย่ามาอ้างว่าจะโดนทำร้าย
อย่ามาอ้างว่าประเทศยังไม่เป็นประชาธิปไตย
มีน้องเป็นนายกแล้วไม่ต้องกลัวจะไม่ได้รับความยุติธรรม

ที่กลัวเนี่ยะ กลัวอยู่อย่างเดียวแหละ
กลัวต้องมานอนคุก ดมตีนเพื่อนนักโทษ
โดนรวมตีนในคุกเพราะทำคนอื่นไว้มาก
เลิกกระแดะสร้างคำสวยหรูหลอกขี้ข้าได้แล้ว
"ไอ้นักโทษหนีคุก"

:lol: :lol: :lol:

รูปหมาจับนี้ดีน่ะครับทำให้สลิ่มยิ้มกันได้บ้าง ตัวเค้าไม่อยู่ก็ยังเอามาเล่นเป็นวรรคเป็นเวร ป่านนี้คงประกอบธุรกิจสุจริตดังปุถุชนธรรมดาแล้วมั้งที่เมืองนอก

เหอเหอ
คิดอย่างนี้จริงๆเลยเหรอคะ
ไม่น่าเชื่อ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#187 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

บัฟกันไปมา ***ถ้าออกจากปากคนอื่นยังน่าเชื่อถือกว่านี้

งั้นเริ่มจากปาก mcs533 ก่อนเลยละกันนะ เผื่อน่าเชื่อถือกว่า
ตอนนี้มีคนหนีคุกไทยไปอาศัยอยู่ดูไบ จะล้างผิดให้คนโกงคนนี้ไหมครับ ?

ว่าไปตามหลักฐาน แต่ส่วนตัวคิดว่าคดีนี้จิ๊บจ๊อยควรยกฟ้องให้หมด

คดีไหนจิ๊บจ๊อบล่ะ โดนไปตั้ง 6 หมายจับ :lol: :lol: :lol:

แหมคนไม่อยู่ คุณฟ้องอะไรไปตอนนี้ก็หมายจับหมดล่ะครับ หมายจับที่สองถ้าตอนนั้นอยู่สุ้คดีอาจจะหลุดเหลือแค่คดีจิ๊บจ๊อยคดีเดียว

ขอปรบมือให้คนหน้าด้านค่ะ
ขี้ข้าทักษิณนี่หน้าด้านทุกคนเลยเนอะ

#188 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

บัฟกันไปมา ***ถ้าออกจากปากคนอื่นยังน่าเชื่อถือกว่านี้

งั้นเริ่มจากปาก mcs533 ก่อนเลยละกันนะ เผื่อน่าเชื่อถือกว่า
ตอนนี้มีคนหนีคุกไทยไปอาศัยอยู่ดูไบ จะล้างผิดให้คนโกงคนนี้ไหมครับ ?

ว่าไปตามหลักฐาน แต่ส่วนตัวคิดว่าคดีนี้จิ๊บจ๊อยควรยกฟ้องให้หมด

คดีไหนจิ๊บจ๊อบล่ะ โดนไปตั้ง 6 หมายจับ :lol: :lol: :lol:

แหมคนไม่อยู่ คุณฟ้องอะไรไปตอนนี้ก็หมายจับหมดล่ะครับ หมายจับที่สองถ้าตอนนั้นอยู่สุ้คดีอาจจะหลุดเหลือแค่คดีจิ๊บจ๊อยคดีเดียว

ขอปรบมือให้คนหน้าด้านค่ะ
ขี้ข้าทักษิณนี่หน้าด้านทุกคนเลยเนอะ

#189 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

อ่านมาตั้งนาน ไม่มีสาระห่านอะไรเลย ไอ้ mcs533 นี่
เมริงทำได้เท่านี้เองเหรอ mcs533 มิน่า เป็นได้แค่ไพร่เลวทหารราบของเสื้อแดง
ไร้ค่า ไร้ราคา เอาไปทำปุ๋ยยังไม่รู้ข้าวจะงามไหม แถ ได้ถ้วย
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#190 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

เห็นพวกควายแดง เข้ามาแถเรื่องที่ดินรัชดา

หลังศาลตัดสินไปแล้ว ทักษิณ มีเวลา 30 หาพยานหลักฐานใหม่ มาหักล้างข้อกล่าวหา

มีเวลาตั้งเดือนหนึ่งทำไมไ่ม่หาหลักฐานมายื่นต่อศาล เผื่อให้พิจารณาคดีใหม่ละ

อย่ามามั่วว่า ผลพวงมาจากรัฐประหาร ไม่งั้น ตำแหน่งรัฐบาลในขณะนี้ก้อผิดนะสิ เพราะมาจากรัฐประหารเหมือนกัน ใช้รัฐธรรมนูญฉบับรัฐประหาร 49 เหมือนกัน

ก็แมร่งผิดจริงนะสิ
จะไปหาหลักฐานก็ไม่มี มีแต่หลักแถ

คิดตัวกลมๆ ตำแหน่งสูงสุดฝ่ายบริหาร เป็นนายก
มีลูกพี่ลูกน้องเป็นผบ ฝ่ายทหาร สมัยนั้น
มีญาติพี่เมียเป็นนายพลตำรวจ
มี สส ในสภา เกินครึ่ง

ถ้ามีการใส่ร้าย สร้างหลักฐานเท็จมา แล้วจะแก้ตัวไม่ได้หรือ
การใส่ความ คนระดับนี้ทำได้ง่ายไหม ถ้าไม่มีหลักฐาน
ก็เพราะแมร่ง เลว โลภ+ ชั่วและหลงอำำนาจ จนคิดว่าไม่มีใครเอาผิดกรูได้ ถึงทำลงไป
ศาลเขาก็ดูตามหลักฐาน ไม่ใช่ดูจากใครเป็นคนนำหลักฐานมา

#191 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ว่าไปตามหลักฐาน มันก็คือ mcs533 คิดนั่นแหละ
สรุปคุณคิด 2 อย่างที่สวนทางกัน

1. ว่าไปตามหลักฐาน
2. ควรยกฟ้องให้หมด

ดูน้ำหนักในการพูดแล้ว ถ้าจะเลือกข้อ 2 ก็ไม่ต้องทำเป็นอ้างข้อ 1 ก็ได้นะ
เพราะถ้าจะว่าไปตามหลักฐานจริงๆ มันก็ไม่ควรยกฟ้องหรอก เพราะมันทุจริตชัดเจนอยู่แล้ว

และถ้าหากใจจริงคุณอยากล้างผิดให้คนโกง..คุณก็ไม่ควรไปว่าคนที่เขาคิดได้สูงกว่านะครับ
ผมว่ามันน่า อาย .. :D

เอ่อ หลักฐานหรือหลักแถครับ :D

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#192 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

อ่านมาตั้งนาน ไม่มีสาระห่านอะไรเลย ไอ้ mcs533 นี่
เมริงทำได้เท่านี้เองเหรอ mcs533 มิน่า เป็นได้แค่ไพร่เลวทหารราบของเสื้อแดง
ไร้ค่า ไร้ราคา เอาไปทำปุ๋ยยังไม่รู้ข้าวจะงามไหม แถ ได้ถ้วย

:P :P :P

#193 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

คดีที่ดินรัชดา...จำหน่าย
เนื่องจาก..นักโทษ..ตายห่าไปแล้ว
ปิดศาาาล

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#194 nut

nut

น้องใหม่

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

อย่าเสียเวลาไปเถียงกับ mcs533 เลยครับ เขาเป็นเกรียนตัวเอ้อยู่เว็บ Mthai รู้สึกจะเป็น admin ที่คอยปั๊มโหวตความคิดเห็นของพวกเสื้อแดงให้ขึ้นท็อปคอมเม้นจนโดนคนด่าเสียแมว ทำให้เว็บ mthai ต้องยกเลิกระบบท็อบคอมเม้นไปเลยครับ ด้วยความเคารพ
ปล.ชื่อเดียวกันรูปเดียวกันน่าจะเป็นคนๆเดียวกัน เกรียนเหมือนกัน 555+

#195 nut

nut

น้องใหม่

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

แก้ไข ซ้ำครับ

Edited by nut, 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:59.

#196 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

บางคนต่อให้ผิดยังไง ก็บอกตัวเองไม่ผิดคนอื่นต่างหากที่ผิด คนอื่นต่างหากที่กลั่นแกล้ง

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#197 mcs533

mcs533

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

อย่าเสียเวลาไปเถียงกับ mcs533 เลยครับ เขาเป็นเกรียนตัวเอ้อยู่เว็บ Mthai รู้สึกจะเป็น admin ที่คอยปั๊มโหวตความคิดเห็นของพวกเสื้อแดงให้ขึ้นท็อปคอมเม้นจนโดนคนด่าเสียแมว ทำให้เว็บ mthai ต้องยกเลิกระบบท็อบคอมเม้นไปเลยครับ ด้วยความเคารพ
ปล.ชื่อเดียวกันรูปเดียวกันน่าจะเป็นคนๆเดียวกัน เกรียนเหมือนกัน 555+

สลิ่มยังบ้าโหวตเหมือนเดิม นี่มันคนละเวป

#198 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

บางคนต่อให้ผิดยังไง ก็บอกตัวเองไม่ผิดคนอื่นต่างหากที่ผิด คนอื่นต่างหากที่กลั่นแกล้ง

คนนี้ป่าว

:D :D

#199 wewe

wewe

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

ขออนุญาตลบรูปหน้ายัยป้าคอมออกนะคะ เหม็นขี้หน้ามาก

ผิดแล้วล่ะป้าคอมแก่

รบ.อภิสิทธิ์ ไม่ได้ทำร้ายประชาชนบริสุทธิ แต่ปราบพวกโจรก่อการร้าย เผาบ้านเผาเมือง

รบ. ชายกระโปรงต่างหาก ที่สั่งทำร้าย ปชช.ที่มาชุมนุมด้วยความสงบปราศจากอาวุธ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#200 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

ขออนุญาตลบรูปหน้ายัยป้าคอมออกนะคะ เหม็นขี้หน้ามาก

ผิดแล้วล่ะป้าคอมแก่

รบ.อภิสิทธิ์ ไม่ได้ทำร้ายประชาชนบริสุทธิ แต่ปราบพวกโจรก่อการร้าย เผาบ้านเผาเมือง

รบ. ชายกระโปรงต่างหาก ที่สั่งทำร้าย ปชช.ที่มาชุมนุมด้วยความสงบปราศจากอาวุธ

:o :o

ผู้ใช้ 4 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 4 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน