Jump to content

- - - - -

นี่แหละ "อภิสิทธิ์" By korn chatikavanij

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:49

*
POPULAR

นี่แหละ 'อภิสิทธิ์'

ในวันที่ DSI ได้ประกาศว่าจะมีหมายเรียกคุณอภิสิทธิ์และคุณสุเทพนั้น ผมและคุณอภิสิทธิ์กำลังปฏิบัติหน้าที่กันอยู่ที่แม่สอด พร้อมกับคุณชัยวุฒิ บรรณวัฒน์ สส.ตาก และอดีตรมว.อุตสาหกรรม

พอดีวันจันทร์ที่จะถึงนี้ผมและคุณอภิสิทธิ์ได้รับเชิญโดยรัฐสภาฯอังกฤษไปเป็นแขกในงานครบรอบ ๓๐ปีของมูลนิธิ Thai Children Trust ซึ่งจะมีงานเลี้ยงขอบคุณผู้สนับสนุน ที่รัฐสภาฯที่กรุงลอนดอน โดยที่คุณอภิสิทธิ์ได้รับเชิญให้เป็นองค์ปาฐกด้วย มูลนิธินี้รับบริจาคโดยคนอังกฤษและเงินทั้งหมดได้ส่งมาสนับสนุนการทำงานของมูลนิธิต่างๆในไทยที่เกี่ยวข้องกับความเป็นอยู่ของเด็กเล็กในหลายจังหวัดทั่วประเทศ
...

คุณชัยวุฒิ จึงได้จัดให้เราเดินทางมาแม่สอดเพื่อเยี่ยมหลายโครงการที่ได้รับเงินสนับสนุนจาก TCT ทั้งหมดที่เยี่ยมชมวันนี้เป็นโครงการช่วยเหลือเด็กพม่าที่ขาดสวัสดิการ ขาดการดูแลและด้อยโอกาส ผมเห็นว่า นอกจากเด็กเหล่านี้จะน่าสงสารแล้ว เราก็ได้ประโยชน์จากแรงงานพม่ามาเยอะ และเด็กๆเหล่านี้ถ้าไม่มีใครดูแลก็จะเป็นปัญหาต่อสังคมเราเอง ดังนั้นจึงมีความสำคัญที่รัฐไทยและชาวไทยโดยทั่วไปควรที่จะต้องช่วยเหลือเท่าที่จะช่วยได้ ชาวพม่าที่เราได้พบ มีความรู้สึกที่ดีต่อคนไทยอย่างมากที่ให้โอกาสเขา ฝรั่งเขายังส่งเงินมาให้ตั้งเยอะ อาสาสมัครมาช่วยงานก็มาก แล้วเราอยู่ใกล้นิดเดียวในฐานะเพื่อนบ้าน ทำไมแค่นี้เราจะไม่ช่วย

คุณอภิสิทธิ์เดินทางไปเป็นตัวแทนคนไทย ในการกล่าวขอบคุณฝรั่งที่บริจาคช่วยการกุศลในไทย ณ รัฐสภาฯอังกฤษแล้ว ก็ต้องรีบเดินทางกลับมาเพื่อเข้ารายงานตัวกับทาง DSI ในวันที่ ๑๓

คุณอภิสิทธิ์ยืนยันว่า ไม่มีคำว่าหนี ไม่มีคำว่าท้อ และก็จะปฏิบัติหน้าที่เพื่อประเทศชาติต่อไปตามปกติครับ

ที่มาเฟซบุ๊ค คุณกรณ์ จาติกวณิช
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 diablos9423

diablos9423

น้องใหม่

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:12

เป็นบุคคลที่น่าชื่นชมในทุกๆด้าน ไม่เหมือนไอ้สารเลวบางตัว

#3 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

อ้าว ก็คนแถวนี้ชื่นชมมาร์ค นับถือที่เขาไม่หนี ไม่กลัว พร้อมสู้ ทุกกระบวนการ ทุกกระบวนท่า
เมื่อเทียบกับอีกฝ่ายคู่กรณี ที่บอกว่าเขามือเปื้อนเลือด มีความผิด กลับปอดแหก พยายามแม่มเอาแต่จะนิรโทษกรรม พรบ.ปรองดอง
เขาก็เปรียบเทียบกันน่ะสิ แปลกตรงไหน ประเด็นมันก็ต่อเนื่องกันอยู่แล้ว
เอ็งก็ยอมรับอยู่แล้วนี่ ว่า เขาบลัฟ เปรียบเทียบกับไอ้แม้ว ดังนั้น ประเด็นในกระทู้นี้ก็ย่อมเป็น
1. คำประกาศของมาร์ค ว่าจะไม่หนี
2. เปรียบเทียบกับไอ้แม้ว ว่ามันหนี
ก็แค่เนี้ยะ แหม๋ ทำเป็นเข้าใจยาก เซ็นซิทีฟ
แล้ว โพสเอ็งนี่ ไม่ค่อยจะออกทะเลเลยนะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:21

ทำไมหนอ อภิิสิทธิ์ ทำอะไรดีๆ ต้องมีคนเอาไปเปรียบเทียบ กับไอ้ขี้โกง หนีคุก ที่ดูไบทุกที :lol: สงสัยไอ้ขี้โกง หนีคุกที่่ดูไบมันเลวเห็นชัดเจนจนเิกินไป พอนึกถึง คนดีอย่างคุณอภิิสิทธิ์ ต้องนึกถึงไอ้สารเลวที่ดูไบทุกที

#5 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:54

Thai Children Trust เป็นมูลนิธิของสหราชอาณาจักร
ผมเห็นข่าวการช่วยเหลือเด็กไม่ค่อยบ่อยเท่าไรในตามสื่อกระแสหลัก แต่มีภารกิจทและกิจกรรมุกปี
พ่อผมเคยช่วยเหลือไปบ้างเหมือนกันครับ สำหรับมูลนิธินี้

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:11

*
POPULAR

ผมยังยืนยันคำเดิมครับ

abhisit hero.jpg
gladiator 1.jpg

#7 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:10

ผมดูข้อหาแล้วขำ

มีความที่ไงดี ไม่น่าตั้งตั้งแต่ต้น อดนึกไปถึงการปลด อภิสิทธิ์จากทหารไม่ได้ นั้นก็ไม่น่าทำฝ่ายกฏหมายของทางกลาโหมก็ทราบ

งานนี้จุดรั่วเยอะ อุตสาห์ทำ.............สงสาร ธาริต

เขาคงไม่ทราบว่าหากทำสำเร็จ สมชายแลพปูจะได้ผลไม่ต่าง

#8 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:35

ปล่อยพวกรัฐบาลมันลุแก่อำนาจไปเถอะเดี๋ยวมันก็จบเห่เพราะการใช้อำนาจในทางที่ผิดนี่แหละ เหมือนไอ้เหลี่ยมพี่ชายมันไมผิด พวกมันไม่เคยเหลียวกลับไปมองตัวเองจริงๆ :(

#9 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:52

เท่ห์มากค่ะ

#10 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:54

ทำไมหนอ อภิิสิทธิ์ ทำอะไรดีๆ ต้องมีคนเอาไปเปรียบเทียบ กับไอ้ขี้โกง หนีคุก ที่ดูไบทุกที :lol: สงสัยไอ้ขี้โกง หนีคุกที่่ดูไบมันเลวเห็นชัดเจนจนเิกินไป พอนึกถึง คนดีอย่างคุณอภิิสิทธิ์ ต้องนึกถึงไอ้สารเลวที่ดูไบทุกที

ที่เปรียบเทียบก็เพราะว่า จะได้เป็นการย้ำให้ทุกคนไม่เว้นแม้แต่ขี้ครอกแดงได้เห็นถึงความเป็นคนจริงของนายอภิสิทธิ์ที่พร้อมรับการตรวจสอบ พร้อมรับการถูกกลั่นแกล้งสารพัดอย่าง พร้อมที่จะรับมือจากการบีบบังคับที่พวกขี้ครอกแดงให้เดินไปในทางเดียวกันกับไอ้เหลี่ยม เพื่อฟอกผิดให้กับตัวเอง แต่นายอภิสิทธิ์คงไม่มีสิทธิ์ไปเปรียบเทียบกับไอ้แม้วเหลี่ยมได้เลยก็คือเรื่องที่ทั่วโลกเขายกย่องให้ไอ้แม้วเหลี่ยว ติด 1 ใน 5 ที่โลกยกย่องในความเลวระยำได้หรอกครับ เพราะนายอภิสิทธิ์ไม่หน้าหนาขนาดนั้น

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:06

*
POPULAR

ดาบของในหลวง

ตอนนั้นผมกำลังทำงานอยู่ในสภาพจิตใจที่แย่มาก
มันไม่มีกำลังใจจะทำอะไร ท้อแท้กับงานมากไม่มีใครเข้าใจ

เหมือนทำดีแต่ไม่ได้ดี

ในหลวงท่านทรงเสด็จมาพอดี และท่านได้เห็นสีหน้าผมไม่สู้จะดี
ท่านได้สอบถามจนได้ความว่าผมกำลังท้อแท้กับงาน ท่านจึงตั้งคำถามและรับสั่งว่า

ท่านสุเมธเคยขายเศษเหล็กไหม?
เศษเหล็กเหล่านั้น เวลาขาย คุณค่ามันต่ำมากใช่ไหม คงได้เงินมาไม่กี่บาทใช่ไหม?
แล้วถ้าเราเอาเศษเหล็กเหล่านั้นมาหลอมรวมกัน เป็นแท่ง
เวลาหลอมนี่ เหล็กมันคงรู้สึกร้อนมากใช่ไหม?

พอหลอมเสร็จเรานำมาทำเป็นดาบ คงต้องนำมาตีให้แบนอีกใช่ไหม?
เวลาตีก็ต้องคอยเอาไปเผาไปด้วย

ต้องตีไป เผาไป อยู่หลายรอบกว่าเป็นรูปเป็นร่างดาบอย่างที่เราต้องการ
ต้องผ่านความเจ็บปวดร้อนอยู่นาน
แถมเมื่อเสร็จแล้วถ้าจะให้สวยงามดังใจ ก็ต้องนำไปแกะลวดลายอีกใช่ไหม?

เวลาที่แกะลวดลายก็คงต้องใช้ของแข็งมีคมมาตี ให้เป็นลวดลายอีก

แต่เมื่อเสร็จเป็นดาบที่งดงาม ก็จะมีคุณค่าที่สูงมาก
เทียบกับเศษเหล็กคงจะต่างกันลิบลับ

จะเห็นว่า กว่าที่เศษเหล็กไม่มีคุณค่ามากนัก จะกลายเป็นดาบอันงดงามนั้น
ต้องผ่านอุปสรรคมามากมาย ทั้งความเจ็บปวดต่างๆ กว่าจะประสบความสำเร็จ

ดังนั้นขอให้จำไว้อย่างหนึ่งว่า

ใครไม่เคยถูกตีถูกทุบ เจอเรื่องเลวร้ายในชีวิตมาเลยนั้น
จงอย่าได้คิดทำการใหญ่

#12 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:14

เชื่อมั่นว่าคนดี ทำดี คิดดี ยังไงก็ต้องพ้นภัย
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#13 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:33

สุจริตคือเกราะบัง ศาสตร์พ้อง

สู้ต่อไปครับมาร์ค

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#14 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:37

โคลงบทสุดท้ายของศรีปราชญ์
ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน
เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง
เราผิดท่านประหาร เราชอบ
เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้คืนสนอง

#15 Anavel_Gato

Anavel_Gato

น้องใหม่

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

ดาบของในหลวง

ตอนนั้นผมกำลังทำงานอยู่ในสภาพจิตใจที่แย่มาก
มันไม่มีกำลังใจจะทำอะไร ท้อแท้กับงานมากไม่มีใครเข้าใจ

เหมือนทำดีแต่ไม่ได้ดี

ในหลวงท่านทรงเสด็จมาพอดี และท่านได้เห็นสีหน้าผมไม่สู้จะดี
ท่านได้สอบถามจนได้ความว่าผมกำลังท้อแท้กับงาน ท่านจึงตั้งคำถามและรับสั่งว่า

ท่านสุเมธเคยขายเศษเหล็กไหม?
เศษเหล็กเหล่านั้น เวลาขาย คุณค่ามันต่ำมากใช่ไหม คงได้เงินมาไม่กี่บาทใช่ไหม?
แล้วถ้าเราเอาเศษเหล็กเหล่านั้นมาหลอมรวมกัน เป็นแท่ง
เวลาหลอมนี่ เหล็กมันคงรู้สึกร้อนมากใช่ไหม?

พอหลอมเสร็จเรานำมาทำเป็นดาบ คงต้องนำมาตีให้แบนอีกใช่ไหม?
เวลาตีก็ต้องคอยเอาไปเผาไปด้วย

ต้องตีไป เผาไป อยู่หลายรอบกว่าเป็นรูปเป็นร่างดาบอย่างที่เราต้องการ
ต้องผ่านความเจ็บปวดร้อนอยู่นาน
แถมเมื่อเสร็จแล้วถ้าจะให้สวยงามดังใจ ก็ต้องนำไปแกะลวดลายอีกใช่ไหม?

เวลาที่แกะลวดลายก็คงต้องใช้ของแข็งมีคมมาตี ให้เป็นลวดลายอีก

แต่เมื่อเสร็จเป็นดาบที่งดงาม ก็จะมีคุณค่าที่สูงมาก
เทียบกับเศษเหล็กคงจะต่างกันลิบลับ

จะเห็นว่า กว่าที่เศษเหล็กไม่มีคุณค่ามากนัก จะกลายเป็นดาบอันงดงามนั้น
ต้องผ่านอุปสรรคมามากมาย ทั้งความเจ็บปวดต่างๆ กว่าจะประสบความสำเร็จ

ดังนั้นขอให้จำไว้อย่างหนึ่งว่า

ใครไม่เคยถูกตีถูกทุบ เจอเรื่องเลวร้ายในชีวิตมาเลยนั้น
จงอย่าได้คิดทำการใหญ่

:D ยอดเขาไม่ใช่อุปสรรค แต่มันทำให้เรามองเห็นเป้าหมาย
อ่าน คำตอบของกระทู้นีแล้วทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นมากเลยอะ
ปล หยุดยาวผมไปเที่ยวก่อนเน้อ ชีวิตมนุษย์เงินเดือนฮ่าๆ กลับมาตอบอีกทีวันจันทร์

#16 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

อิอิอิ ผมว่า สก สข กทม ต้องทำงานให้พรรคให้มากกว่านี้นะครับ เพราะว่าชาวบ้านบ้างส่วน(เสื้อแดง) ยังไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่า นี่มันยังเปนแค่ในขั้นตอนการไต่สวนเท่านั้น ศาลยังไม่ได้ตัดสิน ชาวบ้านพวกนี้นึกว่าตัดสินไปแล้ว ถึงกับมีบ้างคนบอกว่า อีกหน่อยต้องไปขอร้องให้ รัดบาน ช่วย กันเลยทีเดียว

#17 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

ทักษิณ ไม่มีวันยอมให้อภิสิทธิ์ ตาย

เพราะมันจะปลุกกระแสคนที่ไม่ยอมอยู่แล้ว ให้เดิอดขึ้นอีก
และยังอาจทำให้อภิสิทธิ์กลายเป็น Hero แบบคุณผึ้งว่า

ทุกวันนี้ทำไว้ต่อรอง แต่เห็นด้วยกับทุกท่านว่าเดินหมากผิดอย่างมาก
เพราะ ปชป จะค้านหนักกว่าเดิม และ จะมีพลังเงียบมาสมทบ

ผมขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ปกปักษ์รักษาคุณอภิสิทธิ์ ด้วยครับ
เพื่อเป็นตัวอย่างของ คนดีที่ไม่แพ้

#18 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

นายทุกรรมพลครับ มาร์ก(รวมสุเทพด้วย) หนีหมายนัดของDSI ครับ หมายนัด
ระบุให้ ไปให้ปากคำ ในวันที่ 12-ธค-53 จนป่านนี้ทั้งคู่ยังไม่ไปเลย ตอนนี้ผัด
ผ่อนว่าให้กลับจากไปพูดในรัฐสภาอังกฤษ กลับมาแล้วจึงไปให้ปากคำ

จัดการเลยครับ ข้อหาอะไรก็ได้ตั้งเลยครับ ท่านถนัดเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว แถม
เป็นรบ.ด้วย หาข้อหาเก๋ๆ ที่คนฟังต้องแปลอีก3ตลบยิ่งเป็นการทรงภูมิรู้ ..สม
กับท่านนะ

Edited by IFai, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#19 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

ควายแดงโดนหลอกซ้ำแล้วซ้ำเล่า ไม่มีทางหรอกที่อภิสิทธิ์จะติดคุก เพราะอะไรจะบอกให้... 55555++ :lol: :lol: :lol:

http://atcloud.com/stories/46816

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#20 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:43

แต่บางคนเขาบอกว่า ถ้าให้อภิสิทธ์เป็นผู้นำ ประเทศจะพุ่งลงเหว นะครับ

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:47

แต่บางคนเขาบอกว่า ถ้าให้อภิสิทธ์เป็นผู้นำ ประเทศจะพุ่งลงเหว นะครับ

มีกากเหลืองไปตอบในหมาเนเจอร์ว่า..

ใครฟังสนธิพูด จะรู้เลยว่าทำไมธาริต ถึงทำคดีแบบนี้ แล้วจะเห็นใจธาริตทันที ก็เป็นเพราะคดีไอ้ตู่จตุพร ที่มันเสี่ยมนักเสี่ยมหนา แต่สุดท้าย เปลี่ยนสี ส่งคนมาช่วยเหลือ จตุพร โดย ธาริต เรียกว่า เป็นเกมส์การเมือง ของพรรคประชาธิปปัตย์ และพรรคเพื่อไทย โดยแท้ แต่ สาวกประชาธิปปัตย์ดูที่ผมคอมเม้นก็คงไม่เข้าใจ ใครจะสวดจะด่าก็เชิญเลย ผมไม่ซีเรียสอยู่แล้ว
กทม.

แปลว่าสนธิกำลังเสี้ยมอยู่อย่างขมักเขม้น

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:49

สำหรับผมเหรอ ได้อ่านคำปราศรัยพี่มาร์คแล้ว ตัดตอนมาทำโควเทชั่นได้ 2 ข้อความ

ใครได้อ่านหรือได้ฟังก็ต้องรู้ว่า... "สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ" ครับ

#23 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:43

ได้แสดงความเห็นไว้แบบนี้ในราชดำเนิน วันก่อนค่ะ

"คนกล้าตายครั้งเดียว ตายแล้วโลกจดจำ มันคุ้มค่า อย่างเสธ.แดง ถึงจะไม่ปลื้มแก แต่แกก็เป็นที่จดจำไปแล้ว

อย่างท่านร่มเกล้า เป็นที่จดจำ ยกย่อง สดุดี

ถ้าพี่มาร์ค ลุงเทือก ตาย "เพื่อ" รักษาหลักการ ตาย "เพราะ" อยู่บนหลักการ การตายนั้นจะคุ้มค่า

ถ้าไม่ตาย ถ้าต้องติดคุกตลอดชีวิต
เดี๋ยวแก้มป่องอาสา ส่งข้าวผัดกับโอเลี้ยงเอง
ถ้าไม่ตาย ถ้าต้องติดคุกตลอดชีวิต สองคนนี้ก็ยังสามารถสร้างสรรสิ่งดีจากในที่คุมขังได้
มากกว่าโฟนอินมาสร้างความแตกแยกให้คนไทย และทำร้ายประเทศบ้านเกิดได้
เคยดูไม๊ เรื่องนี้ เพชรแท้ ไม่ว่าอยู่ในโคลนตม ก็ไม่อาจทำลายหรือหยุดฉายแววเจิดจรัสได้ "

9 ธ.ค. 55 13:57:15

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:12

^
^
เป็นหนึ่งใน 10 หนังในดวงใจตลอดกาลเลย
(ใครจะคิดว่า...ช้อนคันเดียว.....เนอะ...)

#25 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

^
^
เป็นหนึ่งใน 10 หนังในดวงใจตลอดกาลเลย
(ใครจะคิดว่า...ช้อนคันเดียว.....เนอะ...)

มันคือ ช้อน หรือ ค้อน กันแน่ครับ ? คุณผึ้ง

#26 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

ได้แสดงความเห็นไว้แบบนี้ในราชดำเนิน วันก่อนค่ะ

"คนกล้าตายครั้งเดียว ตายแล้วโลกจดจำ มันคุ้มค่า อย่างเสธ.แดง ถึงจะไม่ปลื้มแก แต่แกก็เป็นที่จดจำไปแล้ว

อย่างท่านร่มเกล้า เป็นที่จดจำ ยกย่อง สดุดี

ถ้าพี่มาร์ค ลุงเทือก ตาย "เพื่อ" รักษาหลักการ ตาย "เพราะ" อยู่บนหลักการ การตายนั้นจะคุ้มค่า

ถ้าไม่ตาย ถ้าต้องติดคุกตลอดชีวิต
เดี๋ยวแก้มป่องอาสา ส่งข้าวผัดกับโอเลี้ยงเอง
ถ้าไม่ตาย ถ้าต้องติดคุกตลอดชีวิต สองคนนี้ก็ยังสามารถสร้างสรรสิ่งดีจากในที่คุมขังได้
มากกว่าโฟนอินมาสร้างความแตกแยกให้คนไทย และทำร้ายประเทศบ้านเกิดได้
เคยดูไม๊ เรื่องนี้ เพชรแท้ ไม่ว่าอยู่ในโคลนตม ก็ไม่อาจทำลายหรือหยุดฉายแววเจิดจรัสได้ "

9 ธ.ค. 55 13:57:15

เหมือนคนไทยมีน้อยมากที่ยอมตายเพื่อรับผิด

กรณีพันท้ายนรสิงห์ คัดท้ายเรือพระที่นั่งแล้วหัวเรือหัก
แม้พระเจ้าเสือจะมิทรงลงพระอาญา หรือใช้การตัดหัวรูปปั้นดินที่ปั้นแทนตัวพันท้าย

นี่คือความจริงที่ว่า แม้ตัวตายชื่อแห่งความซื่อตรงก็ยังคงอยู่

ฝั่งตรงข้ามที่เป็นตัวอย่างการหนีความผิด

ก็จะมีชื่อเสีย
แห่งการสาบแช่ง ก่นด่าไปตลอดเหมือนกัน

#27 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ผมยังยืนยันคำเดิมครับ

abhisit hero.jpg

วลีอมตะค่ะ เชื่อว่าพี่มาร์คจะยึดในหลักการนี้ตลอดไป....ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#28 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

จะไปกลัวอะไร ก็แค่ตาย คนกล้าตายครั้งเดียว

คนขลาดอย่าง นช.ทักษิณ ตายหลายครั้งเพราะความกลัว หวาดระแวง เหมือนตายทั้งเป็น

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#29 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

กว่ามาร์คจะติดคุก ทักษินตายห่าก่อนแน่ อีก 10 ปีคดีจะจบรึปล่าวววว :D

#30 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

^
^

น่าจะเป็นฆ้อนมากกว่าค่ะ พี่ผึ้ง 555+

Edited by lovelygam, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:44.

#31 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

โจร ชม โจร

:D โจรปากหวาน ค่ายพรรคประตูหลับ

#32 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

โจร ชม โจร

:D โจรปากหวาน ค่ายพรรคประตูหลับ

โจรทั้งนั้น :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#33 kongkoy

kongkoy

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

อย่าออกนอกประเทศละกันครับในวันหลังจากที่ศาลตัดสินอิอิ จะเป็นของจริงของปลอมเดี๋ยวได้รู้กัน 90กว่าศพ90กว่าคดี

#34 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

ท่านอภิสิทธิ์สู้ๆ ครับ

Edited by raksthaban, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:05.

#35 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

อย่าออกนอกประเทศละกันครับในวันหลังจากที่ศาลตัดสินอิอิ จะเป็นของจริงของปลอมเดี๋ยวได้รู้กัน 90กว่าศพ90กว่าคดี

90 กว่าศพมีใครบ้างครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#36 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

นอกจากปราบประชาชนตายแล้ว ยังพาทหารออกไปตายอีก โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง เอาให้หนัก หงอกทั้งหัวแน่!!

:D

#37 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

นอกจากปราบประชาชนตายแล้ว ยังพาทหารออกไปตายอีก โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง เอาให้หนัก หงอกทั้งหัวแน่!!

ด่าทหารตลอด แต่เวลา แห่ศพหากิน ดันนับทหารไปด้วย :D เชื่อแล้วว่า เสื้อแดงชอบกินศพ

ใครตาย เพราะใครบ้าง หารายชื่อมาหน่อยซิ

Edited by HiddenMan, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:12.

#38 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

คิดไปเองป่าว :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#39 kongkoy

kongkoy

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

แหมมีคนตายจนศาลตัดสินแล้วว่ามาจากฝีมือของเจ้าหน้าที่ยังบอกคิดไปเองป่าว สุดยอดครับ

#40 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

แหมมีคนตายจนศาลตัดสินแล้วว่ามาจากฝีมือของเจ้าหน้าที่ยังบอกคิดไปเองป่าว สุดยอดครับ

ศาลตัดสินว่ายังไงครับ แล้วตัดสินไปแล้วกี่คน ^_^

#41 kongkoy

kongkoy

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

ไม่ได้ข่าวเหรอครับตัดสินไป2คนแล้วมั้ง นายพัน คำกอง กับใครอีกคนจำชื่อไม่ได้ เพราะจากที่ศาลประทับรับรองตัดสินแล้วว่าสองคนนี้ที่ตายมาจากฝีมือเจ้าที่รัฐ(ไม่ใช่ชายชุดดำ)เลยมาเป็นส่วนสำนวนประกอบของดีเอสไอในการยื่นฟ้องอภิสิทธิ์สุเทพในฐานะผู้ออกคำสั่งโดยมีเจตนาหวังผล ศาลตัดสินว่างัยไปหาอ่านเอาเองครับ แต่สรุปกระทำโดยเจ้าหน้าที่รัฐที่มีอภิสิทธิ์สุเทพเป็นคนสั่ง ไม่ใช่ฝีมือมือชายชุดดำเข้าใจบ่ท่าน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน