Jump to content

- - - - -

ทำไมผมถึงเคยชอบสีเหลือง

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

สมัยที่ล้มรัฐบาลทักษิณ ผม ชื่นชอบและชื่นชมมาก

แต่หลังจากนั้นเริ่มลังเล จนได้ชมคลิป ที่ไปพูด

ที่สหรัฐอเมริกา รู้สึกว่าท่านลิ้ม พยายามที่จะโหนเจ้า

ดึงฟ้าลงมาต่ำ ซึ่งอันตรายมากต่อสถาบัน

หลังจากนั้น ผมจึงเป็นแค่คนเคยชอบสีเหลือง

แต่ก็ไม่ได้ชอบสีแดงน่ะ

ปล. สีเหลืองนี่ผมหมายถึงพันธมิตรน่ะครับ โปรดอย่าเข้าใจผมผิด

Edited by เพื่อใคร, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:09.

#2 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ชอบสีเหลือง แต่ไม่ชอบแป๊ะลิ้มค่ะ

แล้วคุณชอบสีอะไรละคะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#3 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

เหนือคําบรรยายเจงๆ เสื้อเหลืองมีมาก่อนแล้วก่อนที่ใครบางกลุ่มนำไปแอบอ้าง
เห็นคนใส่เยอะ ขี้ตู่ บอกพวกตัวเองหมดเลย กำ
แป๊ะลิ้ม ทำได้ทุกอย่างที่เป็นประโยชน์กับตนและพวกพ้อง

ขนาดวันสำคัญ มันยังเล่นเลย มันไม่ตีกิน มันหาแด-รกหาเลย ระวังเศษตะก่ัวบนหัวกำเหรบ

#4 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ชอบสีเหลือง แต่ไม่ชอบแป๊ะลิ้มค่ะ

แล้วคุณชอบสีอะไรละคะ

ผมชอบสีฟ้า 70% ครับ

#5 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

สีเหลืองไม่ชอบเคยครับ มันเหมือนสีของขี้ :)

#6 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

สีเหลืองไม่ชอบเคยครับ มันเหมือนสีของขี้ :)

ครับ
ผมไม่ชอบสีแดง
มันเป็นสีของประจำเดือนครับ จบป่ะ?

โปรดแสดงข้อคิดเห็นแบบไช้มันสมองหน่อยครับ
ไม่เข้าใจหัวข้อกระทู้ขริงๆหรือครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#7 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

ชอบครับสีเหลืองมันเป็นสีของทองคำ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#8 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

ผมก็ชอบสีเหลือง เดี๋ยวนี้ก็ยังชอบอยู่ เพราะสีเหลืองคือแม่สีที่จำเป็นและรวมอยู่ในแม่สีทั้ง3

ไม่ใช่เพราะเป็นสาวกแป๊ะลิ้มนะครับ ขานั้นผมหมดศรัทธาไปตั้งแต่การกระทำแถวๆอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยโน่นแล้ว

และที่ยิ่งชอบและรักมากขึ้นก็เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม ที่ผ่านมานี่เองครับ รักสุดหัวใจด้วย

#9 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

ขี้ทักษิณไม่เป็นสีเหลือง :o

มิน่าเกลียดสีเหลือง แต่ดมขี้แม้วได้ :huh:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#10 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

ผมชอบทุกสีครับ เพราะถ้าให้ผมมองสีไหนไม่เห็นผมก็ไม่เอา

แล้วผมก็เกลียดคนที่เอาสีใดสีหนึ่งไปแบ่งแยกประชาชน

ใครอ้างตัวเองว่าเป็นเสื้อแดงเสื้อเหลืองผมก็ไม่ชอบทั้งนั้น

เพราะผมเป็นซาหริ่มครับ 555

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#11 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

กลุ่มผมก็เคยช่วยสีเหลือง..คือ กลุ่มผมสนับสนุน คุณจำลอง

ตั้งแต่ลง..ผู้ว่า กทม.และพรรคพลังธรรม .พอจบ พลังธรรม ก็

ว่าง เสื้อเหลืองออกมาขับไล่แม้ว..ไทยรักไทย..เห็นด้วยก็เข้า

ร่วม. จนกระทั่ง ล่าสุด แป๊ะลิ้มออกมาบอก โหวต โน ไม่มี-

เหตุผลประกอบ กลุ่มผมก็ปรึกษา.มติ.คือ ถอนตัว จากนั้นมาก็-

อยู่กันอย่าง อิสระ. เห็นกลุ่มไหนออก ทำประโยชน์ส่วนรวม....ก็

เข้าด้วย ไปด้วย ทุกกลุ่ม ( ยกเว้น แดง) เพราะพิจารณาแล้ว เห็นว่า

กลุ่มแดง. ทำตัวเป็นแค่( อันธพาล ) การเมือง และรังเกียจ พฤติกรรม

ของคนกลุ่มนี้..ใช้อำนาจเกินขอบเขต.(.หมายรวม เจ้าหน้าที่รัฐฯ ด้วย)

ที่ปล่อยให้คนเสื้อแดง ทำสิ่งผิด ๆ....

#12 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

สำหรับ ผมแยก แยกแยะได้ ว่า เหมาะสมช่วงไหน
เช่น ผมไม่ชอบเสื้อ แดง แต่ของหลายอย่างผมก็ซื้อสีแดง มา อยู่ที่ความเหมาะสม
ที่แน่ ต่อให้ผมไมชอบ เสื้อเหลืองหรือเสื้อแดง ผมก็ไม่ใส่เสื้อสีดำ ไปงานแต่งงาน พร้อม ของขวัญที่เป็น พวงหรีดแน่นอน 555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#13 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

แล้วเอ็งพกขี้ติดตัวทำไม
ทำไมถึงเอาขี้ตัวเองไปทิ้งในส้วม
แน่จริงอย่าให้ใส้มีขี้ดิ ตัดใส้ทิ้ง จะได้ไม่ต้องมีสิ่งที่เกลียดติดตัว

จะพุดอะไร ก็ให้ฉลาดๆ พ้นตัวหน่อยสิ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#14 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

ผมชอบพันธมิตร แต่เกลียดไอ้แป๊ะตัวเสี้ยม

เกลียดแดง นปช.เข้าใส้ เพราะมันเหรี้ยมากมาย
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#15 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

เชิญชวนประชาชนสวมเสื้อเหลืองรับเสด็จพระเจ้าอยู่หัวเสด็จออกมหาสมาคม

กทม. 4 ธ.ค.- วันพรุ่งนี้ รัฐบาลขอเชิญชวนประชาชนสวมเสื้อสีเหลือง ซึ่งเป็นสีแห่งวันพระราชสมภพ เพื่อเฉลิมพระเกียรติและแสดงความจงรักภักดีต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่จะเสด็จฯ จากโรงพยาบาลศิริราช ในเวลาประมาณ 09.40 น. ไปยังพระที่นั่งอนันตสมาคม ในการเสด็จออกมหาสมาคม เนื่องในพระราชพิธีเฉลิมพระชนมพรรษา 85 พรรษา 5 ธันวาคม 2555 ประชาชนสามารถเฝ้าทูลละอองธุลีพระบาทรับเสด็จและร่วมถวายพระพรได้ตลอดเส้น ทางเสด็จพระราชดำเนิน และช่วงค่ำ 19.19 น. นายกรัฐมนตรีจะเป็นประธานจุดเทียนชัยถวายพระพร ณ ท้องสนามหลวง พร้อมพสกนิกรทั่วประเทศ

ทั้งนี้ จะปิดการจราจรหลายเส้นทางโดยรอบ และจัดพื้นที่จอดรถให้ โดย ขสมก.จะจัดรถบริการฟรีทุกมุมเมืองใน 9 เส้นทาง เข้ามาในพื้นที่จัดงาน สิ้นสุดที่แยกมัฆวานฯ และวัดเบญจมบพิตร ตั้งแต่ 06.00-24.00 น. ขณะเดียวกัน บขส.จัดโครงการรถ บขส.เพื่อประชาชนร่วมถวายพระพร ในวันที่ 4-5 ธันวาคม โดยให้ส่วนลดค่าโดยสาร 50% สำหรับผู้ที่ใส่เสื้อเหลือง และแสดงบัตรประชาชนในทุกเส้นทางทั่วประเทศ เช่นเดียวกับเรือข้ามฟากท่าพรานนก-ท่าช้าง ให้บริการฟรีตั้งแต่ 8.00-21.00 น. และเพื่อให้ประชาชนทั่วประเทศได้มีโอากสร่วมในกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติต่างๆ ที่จัดขึ้น โดยเฉพาะในกรุงเทพมหานคร ตั้งแต่พระบรมมหาราชวัง ให้ประชาชนไปลงนามถวายพระพร กิจกรรมที่สนามหลวง ซุ้มเฉลิมพระเกียรติและไฟประดับบนถนนราชดำเนินทั้งสาย เรื่อยไปจนถึงลานพระราชวังดุสิต หน้าพระที่นั่งอนันตสมาคมที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวจะเสด็จออกมหาสมาคม ณ สีหบัญชร ให้ประชานได้เฝ้าทูลละอองธุลีพระบาทชื่นชมพระบารมี. - สำนักข่าวไทย

http://www.mcot.net/...fe#.UMM4DoaI_-R

รัฐบาลเป็นฝ่ายที่เชิญชวนคนไทยมาใส่เสื้อเหลืองในวันมหามงคลครับ
I've got the moves like Jagger~~~

#16 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

เกลียดแป๊ะ

#17 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

ชอบทุกสี
เกลียดทักษิณ เกลียดแป๊ะลิ้ม และทุกคนที่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวโดยไม่สนใจว่าประเทศชาติจะเป็นอย่างไรบ้าง
รักทุกคนที่เห็นแก่ชาติ บ้านเมืองมากกว่าผลประโยชน์ส่วนตนค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:42

ขนาดวันสำคัญ มันยังเล่นเลย มันไม่ตีกิน มันหาแด-รกหาเลย ระวังเศษตะก่ัวบนหัวกำเหรบ

ลอกตามท่านกบครับ
ไม่หาแดรกสักวันไอ้ลิ้มคงกระอักเลือดตาย

สำหรับสีของผม... ถูกยัดเยียดให้เป็นซ่าหริ่มไปแล้ว (อร่อยดี)
แต่สีผมมีสีเดียว คือสีธงชาติครับ
gladiator 1.jpg

#19 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:15

ใครต่อใครในนี้หลายคนก็เป็นเสื้อเหลือง (พธม.) มาก่อนครับ แต่จำกัดตัวเองเป็น พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาชนเพื่อประชาธิปไตยอย่างแท้จริง ไม่ใช่เป็นพันธมิตรขี้ข้าแป๊ะลิ้ม

:lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#20 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:37

เชิญชวนประชาชนสวมเสื้อเหลืองรับเสด็จพระเจ้าอยู่หัวเสด็จออกมหาสมาคม

กทม. 4 ธ.ค.- วันพรุ่งนี้ รัฐบาลขอเชิญชวนประชาชนสวมเสื้อสีเหลือง ซึ่งเป็นสีแห่งวันพระราชสมภพ เพื่อเฉลิมพระเกียรติและแสดงความจงรักภักดีต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่จะเสด็จฯ จากโรงพยาบาลศิริราช ในเวลาประมาณ 09.40 น. ไปยังพระที่นั่งอนันตสมาคม ในการเสด็จออกมหาสมาคม เนื่องในพระราชพิธีเฉลิมพระชนมพรรษา 85 พรรษา 5 ธันวาคม 2555 ประชาชนสามารถเฝ้าทูลละอองธุลีพระบาทรับเสด็จและร่วมถวายพระพรได้ตลอดเส้น ทางเสด็จพระราชดำเนิน และช่วงค่ำ 19.19 น. นายกรัฐมนตรีจะเป็นประธานจุดเทียนชัยถวายพระพร ณ ท้องสนามหลวง พร้อมพสกนิกรทั่วประเทศ

ทั้งนี้ จะปิดการจราจรหลายเส้นทางโดยรอบ และจัดพื้นที่จอดรถให้ โดย ขสมก.จะจัดรถบริการฟรีทุกมุมเมืองใน 9 เส้นทาง เข้ามาในพื้นที่จัดงาน สิ้นสุดที่แยกมัฆวานฯ และวัดเบญจมบพิตร ตั้งแต่ 06.00-24.00 น. ขณะเดียวกัน บขส.จัดโครงการรถ บขส.เพื่อประชาชนร่วมถวายพระพร ในวันที่ 4-5 ธันวาคม โดยให้ส่วนลดค่าโดยสาร 50% สำหรับผู้ที่ใส่เสื้อเหลือง และแสดงบัตรประชาชนในทุกเส้นทางทั่วประเทศ เช่นเดียวกับเรือข้ามฟากท่าพรานนก-ท่าช้าง ให้บริการฟรีตั้งแต่ 8.00-21.00 น. และเพื่อให้ประชาชนทั่วประเทศได้มีโอากสร่วมในกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติต่างๆ ที่จัดขึ้น โดยเฉพาะในกรุงเทพมหานคร ตั้งแต่พระบรมมหาราชวัง ให้ประชาชนไปลงนามถวายพระพร กิจกรรมที่สนามหลวง ซุ้มเฉลิมพระเกียรติและไฟประดับบนถนนราชดำเนินทั้งสาย เรื่อยไปจนถึงลานพระราชวังดุสิต หน้าพระที่นั่งอนันตสมาคมที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวจะเสด็จออกมหาสมาคม ณ สีหบัญชร ให้ประชานได้เฝ้าทูลละอองธุลีพระบาทชื่นชมพระบารมี. - สำนักข่าวไทย

http://www.mcot.net/...fe#.UMM4DoaI_-R

รัฐบาลเป็นฝ่ายที่เชิญชวนคนไทยมาใส่เสื้อเหลืองในวันมหามงคลครับ

ถ้าไม่ขี้ลืม ตัดปะไม่อ่าน เพราะไม่รู้ ก้อถามลุงแคนฯนะ หลังมีประกาศออกมา ลุงฯก้อชวนให้ใส่เสื้อเหลืองแล้ว
ใน Fb. กลุ่มต่างๆ ก้อชวนใส่ฯ ทุกคนอยากใส่ ยกเว้นคนบางกลุ่ม และ รบ.
พอคนเขาแนะใส่กันมากมาออกชวนวันที่ 4 ธค. ทำบักอะไร นะ jagger

#21 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ผมจะชอบเสื้อเหลือง แค่ ครั้งเดียวใน 1 ปี คือวันที่ 5 ธันวาคม ครับ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#22 การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

ใครต่อใครในนี้หลายคนก็เป็นเสื้อเหลือง (พธม.) มาก่อนครับ แต่จำกัดตัวเองเป็น พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาชนเพื่อประชาธิปไตยอย่างแท้จริง ไม่ใช่เป็นพันธมิตรขี้ข้าแป๊ะลิ้ม

:lol: :lol:

จริงหรือครับ ที่ในนี้หลายคนเป็นเสื้อเหลืองพันธมิตรมาก่อน เพิ่งรู้นะนี่ :o
สงสัยพากันหูตาสว่างแล้ว หลังจากถูกแป๊ะลิ้มหลอกใช้ ให้ไปเป็นเหยื่อระเบิดซีโฟว์ :lol:

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

จริงหรือครับ ที่ในนี้หลายคนเป็นเสื้อเหลืองพันธมิตรมาก่อน เพิ่งรู้นะนี่ :o
สงสัยพากันหูตาสว่างแล้ว หลังจากถูกแป๊ะลิ้มหลอกใช้ ให้ไปเป็นเหยื่อระเบิดซีโฟว์ :lol:

เขายังดีที่ตาสว่าง
ไม่เหมือนข้าทาสทักษิณ ถูกไอ้แม้วหลอกซ้ำหลอกซากก็ปล่อยไม่ไป
ดักดานระดับโอลิมปิกกันเลยทีเดียว
gladiator 1.jpg

#24 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ผมว่ามันอยู่ที่ พวกหัวคะแนนของ...พรรคเผาทัก..แน่นอนคุณ

ผึ้งน้อยฯ ไอ้ ส ส ของมันก็บอกหัวคะแนน ๆก็ไปเสี้ยมชาวบ้าน

ชาวบ้านเขารับข่าวด้านเดียว น่าเห็นใจเหมือนกัน แล้วไอ้คำว่า

ประชาธิปไตย ของเขา...ก็เป็นไปแบบต้องล้มฝ่ายตรงข้าม..ชาว-

บ้านน้อยคนที่จะรู้เรื่อง ระบบการปกครองที่แท้จริง.มันน่าอนาถ

เรื่องนี้มากกว่า. แล้วมันจะเป็นแบบนี้ไปอีกนานแค่ไหนก็ไม่รู้

เพราะ..นักการเมืองไม่เคยให้..ข้อมูลประชาธิปไตย..ที่แท้จริง

แก่ชาวบ้านเลย. ตั้งแต่ปี 75 ถึงปีนี้ 55 คุณผึ้งน้อยฯ การ-

เมือง ( แค่ เปลี่ยนกลุ่ม ยึดสภาฯเท่านั้น ) ทำมาหากินกันบน

...งบประมาณแผ่นดิน...เท่านั้น ผมคิดว่า ต้องแก้ที่ตัวนักการเมือง

เท่านั้น. เห็นงบประมาณแผ่นดิน ก็แย่งกัน เลียปากแลบลิ้น เหมือน

ตัวอะไรเอ่ย...??? อนาถนัก..

#25 การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

เขายังดีที่ตาสว่าง
ไม่เหมือนข้าทาสทักษิณ ถูกไอ้แม้วหลอกซ้ำหลอกซากก็ปล่อยไม่ไป
ดักดานระดับโอลิมปิกกันเลยทีเดียว

ถามนิดหนึ่งไหนๆก็ยอมรับเคยเป็นสาวกโกเต๊กกันมา
ตอนที่แป๊ะลิ้มจูงจมูกให้ไปปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ
ตกลงแล้วแป๊ะลิ้มสั่งอะไรก็ต้องทำเหรอ
ตกลงแล้วถ้าแป๊ะลิ้มสั่งให้พากันไปตาย จะไปกันไหม

ตกลงพวกคุณแยกแยะ ผิดชอบ ชั่วดี กันไม่ออกใช่ไหม :(

#26 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#27 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

ด่วน !!! ยิงแก๊ส น้ำตาแล้ว .....

โดย เด็กปากดี, 24 พฤศจิกาคม 2555 09:16

http://webboard.seri...้ว/#entry506485

มีวีรชนของพวกเรา แขนขาด ขาขาด จากแก๊ซน้ำตาบ้างหรือเปล่าครับ เป็นห่วงอ่ะ :(

เอ๋ง !! เอ๋ง !! เอ๋ง !!

5555555555555+++

ผมเซฟรูปความริยำของสองตัวนี้ไว้แล้วนะครับ
ผมจะเอาไปแปะประจานมัน ทุกกระทู้ที่มันเข้า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#28 การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

ด่วน !!! ยิงแก๊ส น้ำตาแล้ว .....

โดย เด็กปากดี, 24 พฤศจิกาคม 2555 09:16

http://webboard.seri...้ว/#entry506485

มีวีรชนของพวกเรา แขนขาด ขาขาด จากแก๊ซน้ำตาบ้างหรือเปล่าครับ เป็นห่วงอ่ะ :(

เอ๋ง !! เอ๋ง !! เอ๋ง !!

5555555555555+++

ผมเซฟรูปความริยำของสองตัวนี้ไว้แล้วนะครับ
ผมจะเอาไปแปะประจานมัน ทุกกระทู้ที่มันเข้า

:) หนุกดี ไม่มีอะไรจะทำ

#29 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

ตกลงพวกคุณแยกแยะ ผิดชอบ ชั่วดี กันไม่ออกใช่ไหม :(

ถามตัวเองก่อนจะดีกว่ามั้ย

#30 การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

ถ้าแป๊ะลิ้มสั่งให้พากันไปตาย จะไปกันไหม :huh: :huh:

#31 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

บก.ลายจุดขอเปิดสงคราม Cyber War กับ Facebook สลิ่มสร้างความแตกแยก
ขอแรง คนสีแดงขารุก คนรักประชาธิปไตยไปช่วยกัน ทำให้พวกเขารู้จักเหตุผล กันครับ \>o</
http://www.facebook.com/redbuff

Cyber War ครั้งที่ 1
วันอาทิตย์ 9 ธค เวลา 12.00 น.
เป้าหมาย เพจ Dislike Yingluck For Concentration Citizen https://www.facebook...177571372320131

รูปแบบ
- ใช้การตอบโต้ด้วยข้อมูล เหตุผล หลักการ
- งดคำหยาบ
- อดทน
- อย่าทำให้ตัวเองถูกบล็อค
- สลับเข้าไปตามหัวข้อต่าง ๆ
- เข้าสนับสนุนหลักการของเพื่อน

ปิดภาระกิจภายในวันเดียวกัน แล้วถอดบทเรียน
หลังไมค์ หน้า wall ชวนเพื่อมาร่วมปฏิบัติการกัน

อยากรู้ว่า การต่อสู้ด้วยเหตุผล ความสุภาพ เอาชนะความเกลียดชัง มืดบอดได้หรือเปล่า

จากคุณ
: Zae50120 เขียนเมื่อ: 9 ธ.ค. 55 12:09:17 A:223.207.129.205 X:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน