Jump to content

- - - - -

อะไรกัน ???? ......แค่ 2 - 3 วัน ........

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพียงแค่แปลกใจ ในการมีความรู้ของ สมาชิก สรท.ทั่นหนึ่ง แค่ใช้เวลา 2 - 3 วันเท่านั้น ตอบ comment ของกระทู้ต่างๆได้ตั้ง 230 กว่าๆ comment เพียงแต่แปลกใจว่าคนอะไรจะเก่ง รอบรู้ถึงขนาดรู้ไปหมดทุกเรื่องได้ขนาดนั้น :P

Edited by pream, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:54.

#2 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

ผมว่าแถไปแถมามากกว่า.....คือคงจงใจเข้ามาป่วนกระทู้เฉยๆนะผมว่า.....เห็นเพื่อนสมาชิกหลายท่านขอเหตุผลหรือหลักฐานก็ไม่เคยได้ :lol:

ว่าแต่ว่าท่านหมายถึงคนๆนั้นใช่ป่ะ :) .......คนที่คุณก็รู้ว่าใคร :D

#3 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

ปกติจะไม่ค่อยเม้นต์ ไม่ค่อยอยากว่าใคร พอเจอคนๆนี้อดไม่ได้
แต่เท่าที่ดู...กลวงสุดๆ55555

#4 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:11

อ้อรู้แล้วมันคือใคร...

:( :D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#5 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

อยู่ในช่วงปั้มโหวต กากจาก MThai

Edited by redfrog53, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:21.

#6 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

ยืมบัตรนี้มอบให้ดีกว่า

:P :P :P

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#7 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

ผมว่าแถไปแถมามากกว่า.....คือคงจงใจเข้ามาป่วนกระทู้เฉยๆนะผมว่า.....เห็นเพื่อนสมาชิกหลายท่านขอเหตุผลหรือหลักฐานก็ไม่เคยได้ :lol:

ว่าแต่ว่าท่านหมายถึงคนๆนั้นใช่ป่ะ :) .......คนที่คุณก็รู้ว่าใคร :D

ใช่ครับ แรกๆทำท่าดี เหมือนมีความรู้ แต่พอสักระยะลายออก หาว่าคนโน้นคนที่เห็นไม่ตรงกับเขาเป็นสลิ่มไปซะหมด เลยอดไม่ได้ที่ต้องตั้งกระทู้เชิดชูเกลียดเขาขึ้นมาซะหน่อย เผื่อเขาจะคิดได้มั่ง :D
(จงใจเขียนคำว่าเกลียด ถูกแล้วนะครับ )

#8 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

เขาเป็นกัปตันเรือที่เ่ก่งมากๆ ครับ
หึ หึ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

ไม่ได้ตอบครับ เรียกว่าแถมากกว่า
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#10 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

ถ้าผมเป็นม็อดเว็บ แบบนี้ผมเรียกสแปมครับ แบนลูกเดียว เอ๊ะ คนเดียวกันเปล่า ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#11 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ถ้าผมเป็นม็อดเว็บ แบบนี้ผมเรียกสแปมครับ แบนลูกเดียว เอ๊ะ คนเดียวกันเปล่า ฮาฮา

ถ้าเป็นขึ้นต้นด้วยอักษร m .....ละก็ คนเดียวกันครับ :D

#12 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

ถ้าเป็นขึ้นต้นด้วยอักษร m .....ละก็ คนเดียวกันครับ :D

ผมคิดถึง หมา.. สนามหลวง เอ้ยย สิงห์ อ่ะครับ ไปมุมหัวแถวไหนแล้วครับ

#13 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ตัวจริงของเขาก็คือ ไถตำหนวดเอก ปลอมตัวมา

#14 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

กระจอกสุดๆครับ

เจอคำถามอะไรไป

ได้รับคำตอบว่า

"ไปอ่านทำความเข้าใจให้ดี แล้วค่อยมาคุยกันดีกว่า"

ทั้งที่ความจริงคือ มึงไม่ไ่ด้รู้เรื่องอะไรพอจะคุยกับเค้าได้เลย
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#15 mcs544

mcs544

น้องใหม่

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

ที่นี่เวปของสลิ่มจริงๆด้วยแบนพวกเห็นต่าง 555 เห็นแซวก็อยากตอบโต้น่ะ แต่ดูแล้วไม่มีประโยชน์ บายยดีกว่าอยู่ในกะลากันต่อไป 555 แซวเล่นอย่าโกรธกัน บายยยยยยย

Edited by mcs544, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:34.

#16 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ที่นี่เวปของสลิ่มจริงๆด้วยแบนพวกเห็นต่าง 555 เห็นแซวก็อยากตอบโต้น่ะ แต่ดูแล้วไม่มีประโยชน์ บายยดีกว่าอยู่ในกะลากันต่อไป 555 แซวเล่นอย่าโกรธกัน บายยยยยยย

เฮ่อ เฮ่อ เฮ่อ ก็แค่สงสัย จะงอนไปใยเล้า หา :D

#17 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

เห็นต่างจึงโดนแบน คิดว่าไม่น่าใช่

เท่าที่เห็น พวกโดนแบนก็ทำผิดกฎเว็บทั้งนั้น

ไม่ลองถามตัวเองครับ ว่าโดนแบนเพราะสาเหตุอะไร กันแน่

คงไม่ใช่เหตุผลที่ว่า เห็นต่าง

คือเหมือนเกรียนที่เว็บที่ดูแล ตูแบนเพราะท่านสแปม ดันมาถามว่าแบนทำไม โดยไม่ได้พิจารณาตัวเองกันเลย --"

แล้วโทษการแบนก็แตกต่างไป

พี่โดนแบนอะไร แบนกี่วัน โทษคืออะไร

อย่าเหมาต่างเลยครับ

การแบนคือการที่คุณทำผิดกฎ ได้รับโทษแค่ไหนก็ตามกฎ

เหมือนกฎหมาย ที่เมื่อทำผิดก็ต้องรับโทษ ถ้าเห็นว่าตัวเองไม่ผิดก็หาหลักฐานมาหักล้าง

คงไม่มีนักโทษทำผิด พอโดนทำโทษแล้วมาบอกว่า เพราะคนตัดสินอยู่ฝ่ายตรงข้าม อันนี้ก็เกรียนไปครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#18 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

เฮ่อ เฮ่อ เฮ่อ ก็แค่สงสัย จะงอนไปใยเล้า หา :D

อ่าวจะไปไหนหล่ะ... :lol: :lol:

#19 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

เอ็งน่ะ กลับไปอยู่ในปลักอย่างเดิมเหอะ

#20 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

:D มันไม่เข้าใจภาษาคนหรอกครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#21 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

mcs544

mcs533

13.10สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***

ท่าน MOD ครับ สมาชิกถูกแบนอยู่จะสมัครซ้อนได้หรือไม่ครับ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#22 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ยืมบัตรนี้มอบให้ดีกว่า

:P :P :P

ถูกใจ ขอแชร์

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#23 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

mcs544

mcs533

13.10สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***

ท่าน MOD ครับ สมาชิกถูกแบนอยู่จะสมัครซ้อนได้หรือไม่ครับ

จัดไปครับ..

:( :( :lol: :lol:

#24 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

โดนแบนเพราะ ตั้งใจเข้ามาป่วนชัดเจนครับ
ดูเฉพาะความเห็นส่วนใหญ่จะปั้มโพส แบบตอบคำถามแค่ ความเห็นละบรรทัด
ผมเห็นแบบนี้แทบทุกกระทู้ หลายกระทู้ไม่ได้พูดให้ตรงกับเนื้อหาของหัวข้อกระทู้
แต่เล่นโควท คห.กันไปมา 2-3 หน้า แบบไม่เกี่ยวกับกระทู้เลย
เข้าไม่ได้มีเจตนาเข้ามาเล่นแบบคนปกติ

คนคิดต่างหลายคนก็อยู่ได้นะครับไมไ่ด้แบน แต่คนคิดไม่ปกติเจตนาไม่ดี จะอยู่ไปทำไม เป็นภาระกับสังคม

#25 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ไชโยๆๆๆๆ

#26 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

mcs544

mcs533

จัดไปครับ..

:( :( :lol: :lol:

แสดงว่าพวกนี้เป็นพวกไม่เคารพกฎเกณฑ์ของสังคม ชอบตั้งกฏหมายมาบังคับคนอื่น พอโดนกฏหมายของตัวเองเข้าก็ ปฏิบัติแบบสองมาตรฐาน ตีกฎหมายเข้าข้างตัวเอง และพวกพ้อง ช่วยเหลือเกื้อกูลแต่พวกตัวเอง แบ่งพรรคแบ่งพวก เอาเปรียบคนส่วนมากของสังคม บิดเบือนหลอกลวงคนอื่น ใช้ช่องทางทุกทางหลีกเลี่ยงกฎ เป็นพวกศรีธนญชัย ยกเลิกรัฐธรรมนูญก็บิดเบือนเป็นแก้รัฐธรรมนูญ

Edited by Stargate-1, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:02.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#27 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

ไปด่าห้องราชดำเนิน พันทิพทำไม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#28 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

ผม...โง่.....อีกและ....ไม่รู้ว่าใคร .!!

..ไปนั่งฟังเพลงดีกว่า...คิดว่าบ่ายนี้

จะไปเดิน จัก-จัก...ดีไม๊หน๊อ...???

#29 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ใช่่ คนเดียวกับที่เราคิด หรือเปล่าหว่า ?????????????

คนที่ตอบกระทู้ วนไป เวียนมา อ่านไป 10-20 โพสต์ ที่ตอบ ก็ไม่ได้มีอะไรคืบหน้า

#30 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

ที่นี่เวปของสลิ่มจริงๆด้วยแบนพวกเห็นต่าง 555 เห็นแซวก็อยากตอบโต้น่ะ
แต่ดูแล้วไม่มีประโยชน์ บายยดีกว่าอยู่ในกะลากันต่อไป 555 แซวเล่นอย่าโกรธกัน บายยยยยยย

ถึงผมจะไม่ไช่ ขี้ข้าทักษิณ แต่ผมก็เห็นต่างกับคนในนี้ เช่นเดียวกับคุณ อันไหนไม่ถูกต้อง
ใส่เต็มที่ไม่เคยยั้ง ที่ยังอยู่ได้ เพราะผมไม่ได้ไปโกรธเกลียดใครเป็นการส่วนตัว มองให้ไกลตัว
ซูมไปที่ภาพรวมทั้งหมด พวกบ้า ปชป. จนขึ้นสมอง ตอบโต้มา ผมก็สุภาพไป ไม่เห็นต้องด่ากันไปมา
ก็ชิวๆดีนี่ครับ ถ้าผมจะไป ผมไม่ไปเพราะมองว่าเขาเป็น กบในกะลา ผมให้เกียรติทุกคน จะประชดว่า
เป็นพวกโลกสวยล่ะสิ ก็ว่าไป ถ้าผมจะไป ผมจะไป เพราะ ผมเบื่อครับ ผมรู้น้อย ที่เข้ามาเพราะ
ชอบอ่านกระทู้ที่มีสาระ login ที่ชอบๆก็อย่าง คุณแอม,คุณมังกือดำ,คุณบัง,คุณกรกช,ท่านพระฤาษี,.....
เห็นต่างก็มี เห็นด้วยก็มี ไม่ไช่ปัญหา บอร์ดขาดสีสรร เพราะ login คุณภาพเหล่านี้เริ่มหายไปทีละคนสองคน
ล่าสุด คุณแอมมาโบกมือลาไปอีกคน เป็น login ที่ผมชอบที่สุด ตามอ่านทุกกระทู้
อยากให้ คุณแอม กลับมาครับ จะทำให้ บอร์ด สรท. ดูมีสาระมากกว่านี้

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#31 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

ผม...โง่.....อีกและ....ไม่รู้ว่าใคร .!!

..ไปนั่งฟังเพลงดีกว่า...คิดว่าบ่ายนี้

จะไปเดิน จัก-จัก...ดีไม๊หน๊อ...???

ใช่วันนี้มีคลองถมนี่ แว่บไปดีกว่า แต่ เส้นเพชรเกษมรถติดชิบเลยนี่สิ

หาของไปลงอีเบย์ซะหน่อย
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#32 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

ผมก็เคยมีประสบการแบบนี้นะ
ไปไลท์คุณพี่เต้น เม้นไปเม้นมา โดนลบ โดนบล็อกเฉยเลย

สุดท้ายแต่ละภาพก็จะมีแต่คนชม เม้นไหนเห็นต่าง ลบหายหมด
กรณีแบบนี้ คุณมีความคิดเห็นอย่างไรครับ

ผมพยายามเขียนให้อ่านง่าย แต่คงไม่ได้ใส่สีรุ้ง หวังว่าคุณคงอ่านจนถึงบรรทัดนี้ครับ

#33 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

โดนแบนเพราะ ตั้งใจเข้ามาป่วนชัดเจนครับ
ดูเฉพาะความเห็นส่วนใหญ่จะปั้มโพส แบบตอบคำถามแค่ ความเห็นละบรรทัด
ผมเห็นแบบนี้แทบทุกกระทู้ หลายกระทู้ไม่ได้พูดให้ตรงกับเนื้อหาของหัวข้อกระทู้
แต่เล่นโควท คห.กันไปมา 2-3 หน้า แบบไม่เกี่ยวกับกระทู้เลย
เข้าไม่ได้มีเจตนาเข้ามาเล่นแบบคนปกติ

คนคิดต่างหลายคนก็อยู่ได้นะครับไมไ่ด้แบน แต่คนคิดไม่ปกติเจตนาไม่ดี จะอยู่ไปทำไม เป็นภาระกับสังคม

ผิด ที่ mod ไม่ได้มาจากการเลือกตั้งครับ และเป็นผลพวงจาก รัฐประหารปี49 555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน