Jump to content

- - - - -

,,,เบื่อจัง บ้านเมืองมีเเต่ความเเตกเเยก ทำยังไงดี???

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

เบื่อจัง :( :( บ้านเมืองมีเเต่ความเเตกเเยก วุ่นวาย คนอยากเห็นคนไทยรักกันเเบบสมัยก่อนปี 48 จังเลยจ่ะ :) :) :)

คิดว่าต้องทำยังไงดีจ๊ะ บ้านเมืองถึงจะสงบสุข??? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

:P

#2 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

อ้างว่านำเข้าน้ำมัน ที่แท้นำเข้าน้ำมันเถื่อนมาจากอ่าวไทย

http://clip.thaipbs....d=3310&ap=flase

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#3 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#4 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

นับจาก นักธุรกิจหันมาเล่นการเมือง
หรือ นักการเมืองหันไปทำธุรกิจ

ก็เรือหาย นับตั้งแต่นั้นมา

ปล ด่าทุกคนที่เข้าข่าย
  • OSR likes this

#5 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

เจ้าของกระทู้เขียนเอาไว้เองนี่คะ ว่าทุกอย่างเริ่มที่ตัวเรา
บ้านเมืองสงบสุขมาตลอดค่ะ จนกระทั่งทักษิณเข้ามา
อยากให้สงบสุขก็คิดเอาเองแล้วกันว่าต้องทำยังไง

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#6 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

ไปบอกธาริต กะ ไอ้พวกแก้ รธน. ไป ;)
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#7 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

คุณต้องการจริงรึเปล่า
แล้วถ้าคุณต้องการคุณพร้อมที่จะปรับปรุงแก้ไขรึเปล่า
แต่ผมว่าคนอย่างคุณอย่าเลย
เชื่อเหอะคนอย่างคุณคงรับไม่ได้หรอก

#8 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

เบื่อจัง :( :( บ้านเมืองมีเเต่ความเเตกเเยก วุ่นวาย คนอยากเห็นคนไทยรักกันเเบบสมัยก่อนปี 48 จังเลยจ่ะ :) :) :)

คิดว่าต้องทำยังไงดีจ๊ะ บ้านเมืองถึงจะสงบสุข??? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

:P

ถ้าอยากให้บ้านเมืองสงบสุขก็ไม่ยากนี่

ไอเหลี่ยมตายเมื่อไหร่ ประเทศนี้จะกลับเข้าสู่ภาวะปกติภายในไม่ช้า

มันยังไม่ตายความแตกแยกก็จะดำเนินไปแบบนี้ตลอดแหละ

ฝ่ายต่อต้านแม้วมีแต่พวกขี้ขลาด เห็นแก่ตัว เรื่องมันถึงไม่จบสักที

ถ้าผมอยู่ในระดับเดียวกับเสธ.อ้าย หรือแกนนำคนอื่นๆนะ ผมทำไปนานแล้ว

ตามล่ามันทุกๆที่ที่มันไป ไม่ให้มันโผล่หน้ามาสสร้างความแตกแยกคนในประเทศแบบนี้หรอก

แต่เผอิญผมมันแค่ชาวบ้านธรรมดาไม่มีศักยภาพที่จะทำแบบนั้นได้

ในเมื่อคนใหญ่คนโตในประเทศนี้มันมีแต่พวกขี้ขลาด ก็ก้มหน้ายอมรับสภาพไป

สั้นๆสมน้ำหน้าแมง

มาถึงตอนนี้ไม่แคร์หรอกว่าประเทศนี้จะเป็นยังไงต่อไป ล่มจมชิบหายช่างแมง

มีข้าวกินครบ 3 มื้อกุก็พอใจแล้ว

#9 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

รู้แพ้ รู้ชนะ พอเข้าใจ แต่รู้อภัยคงไม่ไหว ทำผิดต้องรับผิด

#10 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

โดยส่วนตัวเเล้ว... จินนี่คิดว่าตกค่ะ :o :o

ท่านปิ๊สิด ออก พรก. ฉุกเฉิน จนมีคนตายมากมาย

คนอย่างท่านย่ิอม ต้องรู้อยู่เเล้ว ว่า ในสถานการณ์ เวลานั้น

ถ้าออก พรก. ฉุกเฉิน เอาทหารออกมา ย่อมต้องมีการปะทะ กัน เสียเลือดเสียเนื้อกันเเน่

ในทางกฎหมาย อาจจะไม่สามารถเอาผิด เเต่ใน ทางธรรม กรรมนี้ จะตาม ท่านไป

จนถึงชีวิต หลังความตาย เเน่นอนจ่ะ จินนี่ เชื่อ เช่นนั้น :lol:

ถ้า คุณอภิสิทธิ์ฯ ต้องตกนรก ด้วยเหตุแห่งการออก พรก. ฉบับนั้น

เพื่อ รักษาไว้ซึ่ง ความสงบ-เรียบร้อย และ เพื่อ คงไว้ใน ชาติ-ศาสนา-พระมหากษัตริย์

ตามที่ คุณหนูฯ ว่าไว้จริง ตะนิ่นตาญี ยินดีที่จะเดินลง นรก ตาม คุณอภิสิทธิ์ฯ อย่าง หน้าชื่น-ตาบาน

นี่พูดจริงจริงนะครับ ไม่ได้พูดเพื่อให้ "ดูเท่ห์" แบบ คุณทักษิณฯ หรอกครับ

และที่พูดอย่างนี้เป็นเพราะ รับไม่ได้ กับ ประเทศไทย ที่ไม่มี สถาบันพระมหากษัตริย์

ตาย ไปให้ตก นรก ก็ยอมครับ ดีกว่าอยู่ใน ประเทศไทย ที่ใช้ ระบอบประธานาธิบดี ครับ คุณหนูฯ ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๘ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๖.๕๕ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#11 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

หยุดตอแหล หยุดตอแหล หยุดตอแหล

-_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#12 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

เบื่อจัง บ้านเมืองมีเเต่ความเเตกเเยก ทำยังไงดี???

อันดับแรกน่าจะเริ่มที่การเลิกตั้งกระทู้แบบนี้ฮะ

#13 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

โดยส่วนตัวเเล้ว... จินนี่คิดว่าตกค่ะ :o :o

ท่านปิ๊สิด ออก พรก. ฉุกเฉิน จนมีคนตายมากมาย

คนอย่างท่านย่ิอม ต้องรู้อยู่เเล้ว ว่า ในสถานการณ์ เวลานั้น

ถ้าออก พรก. ฉุกเฉิน เอาทหารออกมา ย่อมต้องมีการปะทะ กัน เสียเลือดเสียเนื้อกันเเน่

ในทางกฎหมาย อาจจะไม่สามารถเอาผิด เเต่ใน ทางธรรม กรรมนี้ จะตาม ท่านไป

จนถึงชีวิต หลังความตาย เเน่นอนจ่ะ จินนี่ เชื่อ เช่นนั้น :lol:

ถ้า คุณอภิสิทธิ์ฯ ต้องตกนรก ด้วยเหตุแห่งการออก พรก. ฉบับนั้น

เพื่อ รักษาไว้ซึ่ง ความสงบ-เรียบร้อย และ เพื่อ คงไว้ใน ชาติ-ศาสนา-พระมหากษัตริย์

ตามที่ คุณหนูฯ ว่าไว้จริง ตะนิ่นตาญี ยินดีที่จะเดินลง นรก ตาม คุณอภิสิทธิ์ฯ อย่าง หน้าชื่น-ตาบาน

นี่พูดจริงจริงนะครับ ไม่ได้พูดเพื่อให้ "ดูเท่ห์" แบบ คุณทักษิณฯ หรอกครับ

และที่พูดอย่างนี้เป็นเพราะ รับไม่ได้ กับ ประเทศไทย ที่ไม่มี สถาบันพระมหากษัตริย์

ตาย ไปให้ตก นรก ก็ยอมครับ ดีกว่าอยู่ใน ประเทศไทย ที่ใช้ ระบอบประธานาธิบดี ครับ คุณหนูฯ ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๘ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ยอมตกนรกตามอภิสิทธิ์อีกคน :)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#14 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

ทำผิดแล้วเสรือกเสนอหน้าว่าตนทำถูกแบบ ไอ้เหลี่ยม อันนี้ก็พอเข้าใจ (ว่าแมร่งหน้าด้าน)

แต่ถ้าทำสิ่งที่ถูกแบบอภิสิทธิ์ แต่พวกมรึงพยายามใส่ร้ายให้เป็นผิด อันนี้คงยอมไม่ได้ มันมากไป

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#15 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

บ้านเมืองไม่สงบ เพราะมีคนทำผิดกฎหมายแล้วไม่ยอมรับโทษตามกฎหมาย
ผู้รักษากฎหมายไปคบกับโจร
และมีคนมากมายเห็นดีเห็นงามแห่ตามไปด้วยเพราะได้รับผลประโยชน์

Now!  Restart Thailand  

#16 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ไม่รู้ก็หุบปาก

#17 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ตะนิ่นตาญี

ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ยอมตกนรกตามอภิสิทธิ์อีกคน :)

คุณหนูฯ ครับ แล้วคนที่สั่งการ ทีสั่งให้พวกเสื้อแดงทำละครับ คุณหนูฯช่วยวิเคราะห์ด้วยสิครับ

คุณหนูฯอย่าวิเคราะห์คุณอภิสิทธิ์คนเดียว มันต้องทั้งสองฝ่ายด้วยครับ

ส่วนตัวผมการที่ท่านอภิสิทธิ์ออก พรก ฉบับนั้น ออกได้ช้าไม่ทันใจผมเลย

และถ้าท่านจะต้องตกนรก ผมยอมเดินไปพร้อมๆกับท่านอภิสิทธิ์ด้วยครับ

#18 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#19 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

จนบัดนี้บ้านเมืองแตกแยก
คนไทยแบ่งเป็นสองฝ่าย ยากที่จะปรองดอง
ใครละเป็นต้นเหตุที่จุดประกายเชื้อร้ายอันนี้
ไม่ใช่เพราะความโลบ บ้าอำนาจหรือ
มีเงินล้นเหลือกินชั่วลูกชั่วหลานไม่หมด
แทนที่จะทำตัวให้คนสรรเสริญ
เฮ้อออ กรรมของประเทศจริงๆ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#20 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

รู้ที่ จะไม่โกหก
รู้ที่ จริงใจ
รู้ที่ ไม่ละโมบโลภมาก
รู้ที ไม่เอาของคนอื่นมาอ้างเป็นของตัวเอง

Edited by คนไทย916, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:44.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#21 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

นับจาก นักธุรกิจหันมาเล่นการเมือง

ชอบเเบบไหน มากกว่ากันจ๊ะ... ระหว่าง ทหาร กับ นักธุรกิจ ที่เข้ามาเล่นการเมือง??? :)

#22 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

เจ้าของกระทู้เขียนเอาไว้เองนี่คะ ว่าทุกอย่างเริ่มที่ตัวเรา
บ้านเมืองสงบสุขมาตลอดค่ะ จนกระทั่งทักษิณเข้ามา
อยากให้สงบสุขก็คิดเอาเองแล้วกันว่าต้องทำยังไง

ตอน ลุง เเม้ว เข้ามา ก็สงบสุขน๊าาา :lol:

เป็นนายก ก็ตั้งหลายปี เพิ่งจะมามีเรื่อง วุ่นวาย ก็ช่วงหลังๆ เเล้ว น๊ะ จริงไหมจ๊ะ? :rolleyes: :rolleyes:

#23 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

ตายกันไปข้างหนึ่ง สงบแน่
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#24 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

แล้วถ้าคุณต้องการคุณพร้อมที่จะปรับปรุงแก้ไขรึเปล่า
เชื่อเหอะคนอย่างคุณคงรับไม่ได้หรอก

พูดเอง เออเอง ฟังเเล้ว... จินนี่อ่านเเล้ว... งง จังเลยจ่ะ :o :o

#25 nnnn43

nnnn43

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

พูดเอง เออเอง ฟังเเล้ว... จินนี่อ่านเเล้ว... งง จังเลยจ่ะ :o :o

เกินไป 1 บรรทัดจริงๆๆ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#26 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

โหด :o :o :o :o :o :o :o

#27 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

เกินไป 1 บรรทัดจริงๆๆ :lol:

จะ หา ว่า จินนี่ โง่ เหรอ จ๊ะ? :rolleyes: :rolleyes:

__________________________________________________________________________________________________________________

สวัสดี กุ้งเต้น :lol: :lol:

Edited by คุณหนูจินนี่, 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:08.

#28 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

รู้ตัวหรือป่าวมันโกหกตัวเอง :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#29 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

ถ้าคุณหนู ไปอยู่กับทุศีล จะสงบมากขึ้นจ้ะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#30 bird

bird

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

เมื่อ..15 ล้านคนรู้จักใช้สมองคิด....
รู้จักแยกแยะ...ดี กับ ชั่ว...จริง...กับ เท็จ

มองเห็นชาติ...มากกว่า....เห็นตัวเอง

#31 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

ชอบเเบบไหน มากกว่ากันจ๊ะ... ระหว่าง ทหาร กับ นักธุรกิจ ที่เข้ามาเล่นการเมือง??? :)

นี่คือ ลักษณะของคนที่ไม่ยอมรับความจริง
พยายาม โยงเรื่องอื่นเข้ามา เพื่อเปลี่ยนประเด็น
พยายาม เปลี่ยนคำตอบ เป็นคำถาม
พยายาม นึกถึงภูมิหลัง เพื่อนำมาเปรียบเทียบ และทำให้ตนเองดูสูงขึ้น

ไปย้อนดูเม้นก็จะเห็นจริง

#32 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

นี่คือ ลักษณะของคนที่ไม่ยอมรับความจริง
พยายาม โยงเรื่องอื่นเข้ามา เพื่อเปลี่ยนประเด็น
พยายาม เปลี่ยนคำตอบ เป็นคำถาม
พยายาม นึกถึงภูมิหลัง เพื่อนำมาเปรียบเทียบ และทำให้ตนเองดูสูงขึ้น

ไปย้อนดูเม้นก็จะเห็นจริง

คิดมากไปปล่าวจ๊ะ? :mellow: :mellow:

จินนี่ ไม่ได้คิดลึกลับ ซับซ้อน อะไร ขนาดนั้นเลยจ้าา เป็นตุเป็นตะ ทีเดียวเชียว ระวังเเก่เร็ว หัวล้านน๊าาาา :lol: :lol: :lol:

#33 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ไอ้แม้วตาย สงบสุขแน่ๆ

#34 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

เอากาวทา

#35 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

เอากาวทา

ชอบชื่อ LOG IN.... :lol: :lol: :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน