Jump to content

- - - - -

ฉีกหน้ากากมนุษย์หลายล็อกอิน "แต๋ม ดอนยอ" ทางนี้ครับ

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

มีล็อกอินเดียวมันจะตายไหม
มีหลายล็อกอินเอาไว้เพื่อประโยชน์อันใด
เจตนาไม่สุจริตตั้งแต่แรก ยังหน้าด้านเที่ยววิพากษ์วิจารณ์คนอื่นเขาอีกหรือแต๋มดอนยอ

gladiator 1.jpg

#2 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

จากมู้ไหน วานบอกทีท่าน เหงาๆ อยู่ อยากเสพย์ความ ฮานาก้าาาาา

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

จากมู้ไหน วานบอกทีท่าน เหงาๆ อยู่ อยากเสพย์ความ ฮานาก้าาาาา

อะโห...เดี๋ยวนะ ผมงมกระทู้ก่อนนะครับ

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ผมเคยคิดเหมือนกัน ว่า สองล๊อคอินนี้น่าจะคนเดียวกัน

ดูจากวิธีการพิม อ่ะ

เผลอ ๆ น่าจะคนเดียวกับ ขนมสาคู ด้วยซ้ำ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ขออภัย ผมตามไม่ทัน อธิบายที
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#6 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

หืม คิดมากไปรึเปล่าครับ ?

แต๋มกะลา กับ ดอยอน เค้าอาจจะเป็นผัวเมียกันก็ได้ ไม่ใช่หลายล็อคอินอะไรหรอกครับ :)

เค้าอาจจะกำลัง Featuring กันอยู่เลยขี้เกียจล็อคเอ้าท์-ล็อคอินใหม่ ก็เลยมียืมใช้ล็อคอินของคู่สมรสบ้าง

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

อะโห...เดี๋ยวนะ ผมงมกระทู้ก่อนนะครับ

กระทู้ไหนหว่า :lol: :lol: :lol:

• Gop likes this

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

อ่อ เข้าใจแล้ว
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

ผมขออภัยที่คลำหากระทู้ไม่เจอ เพราะผมใช้ Chrome มันเปิดหลายหน้าต่างในเวลาเดียวกันไม่ได้
ต้องหันไปใช้ไฟร์ฟ็อกซ์
แต่ติดปัญหาที่ว่าผมเข้าเสรีไทยจากไฟร์ฟ็อกซ์ไม่ได้ครับ
ขออนุญาตขอความช่วยเหลือจากพี่น้องเสรีไทยในกระทู้ตัวเองครับ
เพราะตั้งกระทู้ในชายคาพักใจแล้ว ท่าจะนานกว่าจะมีผู้รู้มาช่วย

1. ผมเพิ่งเปลี่ยนเครื่องคอมพ์ใหม่จาก 32 เป็น 64 bits
2. โครมเข้าเสรีไทยได้ปกติ แต่ไฟร์ฟ็อกซ์ขึ้นว่า password incorrect ตลอด
3. ผมจึงขอให้เว็บเสรีไทยส่งพาสเวิร์ดมาให้
4. เว็บดันไม่ส่งพาสเวิร์ดมา แต่ให้ผมไปเปลี่ยนพาสเวิร์ดใหม่ซะงั้น
5. ผมก็เปลี่ยนพาสเวิร์ดใหม่ตามที่เว็บส่งมาให้
ปรากฏว่าโครมเข้่าได้ ไฟร์ฟ็อกซ์ยังเป็น incorrect เหมือนเดิม สุดจะงง
6. ผมก็เลยไปแก้พาสเวิร์ดที่ my setting (แก้จากโครม) เพราะต้องการได้พาสเวิร์ดตัวเก่า จะได้ไม่ต้องจำใหม่บ่อยๆ
ปรากฏว่าเว็บเสรีไทยบอกว่า ผมไม่ complete the entire form

สรุป ผึ้งน้อยท้อมาก
เหนื่อยจัยยยย...

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:30.

#10 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:31

ใช้ Safari แล้วเป็นไหมครับ?

#11 son

son

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

http://webboard.seri...150#entry518746

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:33

^
^
แดงคิวซี ไม่เคยทำให้ผิดหวัง ขอบคุณมากครับ!

ไม่เคยมี safari เลยครับ มีแต่กางเกงเล อะจ๊ากกกก ล้อเล่น

ผมจะลอง IE ดูก่อนนะครับ แล้วจะมารีบรายงานผลคับ!

edit
IE ก็ไม่ได้ครับ พาสเวิร์ดใหม่ก็ไม่ได้ เก่าก็ไม่ได้
สรุป เข้าได้แต่โครม

edit 2
เข้าได้แว้ว เข้าได้แว้ว
เป็นความสติวปิดของผมเองครับ
ผมดันเข้าชื่อโดยอีเมล ไม่ใช่ชื่อล็อกอินครับ! ผ่าง!!!!!
อา อับอายมากกก

ปล. แต่ยังเปลี่ยนพาสเวิร์ดไม่ได้ครับ ยังคลำอยู่!

edit 3

ทุกท่านค้าบ สำเร็จแล้วค้าบ ผมเปลี่ยนพาสเวิร์ดได้แล้ว
ปัญหาเกิดจากหน้าเปลี่ยนพาสเวิร์ดนั้น เว็บได้ใส่ชื่อล็อกอินเราแทนอีเมล
ต้องไปดีลีททิ้งให้เหลือกล่องเปล่าๆครับ

*จิ้มไปคห.ล่าง
V
V
ส้น... เราจะลองทำตามดูนะคับ เด๋วมารายงาน
(ปกติก่อนเปลี่ยนคอมพ์ แค่กดไอค่อนมันก็ขึ้นแท็บใหม่ให้เลยง่ะ เดี๋ยวนี้ไม่ขึ้น งงมาก)
v
v

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:10.

#13 son

son

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

ผมขออภัยที่คลำหากระทู้ไม่เจอ เพราะผมใช้ Chrome มันเปิดหลายหน้าต่างในเวลาเดียวกันไม่ได้

เปิด..หลายหน้าต่างได้.....แท็บก็ได้....
กดตรง.....หลังจาก...แท็บแรก...จะขึ้นแท็บเพิ่มมาอีกอัน...................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#14 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:47

เปิด..หลายหน้าต่างได้.....แท็บก็ได้....
กดตรง.....หลังจาก...แท็บแรก...จะขึ้นแท็บเพิ่มมาอีกอัน...................

ลองกดปุ่ม Ctrl แล้วคลิ๊กที่ link กระทู้ดูครับ

#15 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

ต้องหันไปใช้ไฟร์ฟ็อกซ์
แต่ติดปัญหาที่ว่าผมเข้าเสรีไทยจากไฟร์ฟ็อกซ์ไม่ได้ครับ
ขออนุญาตขอความช่วยเหลือจากพี่น้องเสรีไทยในกระทู้ตัวเองครับ
เพราะตั้งกระทู้ในชายคาพักใจแล้ว ท่าจะนานกว่าจะมีผู้รู้มาช่วย

1. ผมเพิ่งเปลี่ยนเครื่องคอมพ์ใหม่จาก 32 เป็น 64 bits
2. โครมเข้าเสรีไทยได้ปกติ แต่ไฟร์ฟ็อกซ์ขึ้นว่า password incorrect ตลอด
3. ผมจึงขอให้เว็บเสรีไทยส่งพาสเวิร์ดมาให้
4. เว็บดันไม่ส่งพาสเวิร์ดมา แต่ให้ผมไปเปลี่ยนพาสเวิร์ดใหม่ซะงั้น
5. ผมก็เปลี่ยนพาสเวิร์ดใหม่ตามที่เว็บส่งมาให้
ปรากฏว่าโครมเข้่าได้ ไฟร์ฟ็อกซ์ยังเป็น incorrect เหมือนเดิม สุดจะงง
6. ผมก็เลยไปแก้พาสเวิร์ดที่ my setting (แก้จากโครม) เพราะต้องการได้พาสเวิร์ดตัวเก่า จะได้ไม่ต้องจำใหม่บ่อยๆ
ปรากฏว่าเว็บเสรีไทยบอกว่า ผมไม่ complete the entire form

สรุป ผึ้งน้อยท้อมาก
เหนื่อยจัยยยย...

ทำไมผมมันเปิดหลายอันได้ล่ะ โครมนะ

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:26

ลองกดปุ่ม Ctrl แล้วคลิ๊กที่ link กระทู้ดูครับ

ทำไมผมมันเปิดหลายอันได้ล่ะ โครมนะ

นั่นดิครับ ก่อนเปลี่ยนเครื่องผมเปิดได้หลายหน้าต่างซ้อนๆกันเป็นสิบๆเลย แค่กดที่ไอคอนโครมครับ
(กินเครื่องโคด แต่ชอบบบ เพราะเป็นคนชอบทำอะไรหลายอย่างในเวลาเดียวกัน)
แต่ตอนนี้ คลิกไอคอนปั๊บ ลิงค์เดิมที่เปิดคาอยู่จะเปลี่ยนเข้า new tab เฉยเลย

ผมไม่รู้ว่าต้องเซ็ทอัพที่ setting รึเปล่าให้มันเปิดทีละหลายหน้าต่าง
ผมยิ่งไม่เก่งเรื่องคอมพ์อยู่... แฮ่..เหนื่อย

#17 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:41

นั่นดิครับ ก่อนเปลี่ยนเครื่องผมเปิดได้หลายหน้าต่างซ้อนๆกันเป็นสิบๆเลย แค่กดที่ไอคอนโครมครับ
(กินเครื่องโคด แต่ชอบบบ เพราะเป็นคนชอบทำอะไรหลายอย่างในเวลาเดียวกัน)
แต่ตอนนี้ คลิกไอคอนปั๊บ ลิงค์เดิมที่เปิดคาอยู่จะเปลี่ยนเข้า new tab เฉยเลย

ผมไม่รู้ว่าต้องเซ็ทอัพที่ setting รึเปล่าให้มันเปิดทีละหลายหน้าต่าง
ผมยิ่งไม่เก่งเรื่องคอมพ์อยู่... แฮ่..เหนื่อย

ลองกดเมาส์กลางบนหัวของหน้าเว็บเสรีไทยดูครับ ของผมกดปุ๊บมันจะเด้งแท็บใหม่ขึ้นมา แต่อยู่ในเว็บเสรีไทยเหมือนเดิม

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:02

ลองกดเมาส์กลางบนหัวของหน้าเว็บเสรีไทยดูครับ ของผมกดปุ๊บมันจะเด้งแท็บใหม่ขึ้นมา แต่อยู่ในเว็บเสรีไทยเหมือนเดิม

ลากเมาส์ไปที่หน้าเว็บ กดแล้วก็เข้าที่เดิมครับ คือเปลี่ยนหน้าเว็บเฉยๆ
แต่ถ้าคลิกขวา จะขึ้น Open link in New Tab...
อ๊ะ...ได้แล้วคร้าบ...โย่ะ-เปิดแท็บใหม่ได้แล้ว!
จุ๊บๆ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:05.

#19 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:06

แล้วถ้าคลิ๊กขวาที่ link กระทู้ แล้วเลือก open link in new window หละครับ จะได้มั๊ย

อ๊ะ มาตอบช้าไป คุณผึึ้งรู้ก่อนแล้ว :P

Edited by missing_u, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:07.

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:09

แล้วถ้าคลิ๊กขวาที่ link กระทู้ แล้วเลือก open link in new window หละครับ จะได้มั๊ย

อ๊ะ มาตอบช้าไป คุณผึึ้งรู้ก่อนแล้ว :P

มารายงานตรงนี้ค้าบ

missing_u, on 9 December 2012 - 00:47, said:

ลองแล้วค้าบ ทำได้แล้วค้าบท่านคิดถึงฯ ...
คือได้ทั้งวิธี กด Control ก่อนค่อยกดลิงค์
หรือคลิกขวาที่ลิงค์แล้ว Open Link in New Tab ค้าบบบบ

Thank You...3 times. :wub:

สรุป ทู้นี้ แต๋มดอนยอรอดตัวไป
เป็นกระทู้ช่วยเหลือจขกท.ทางเทคนิคไปเลยเน้อ 55555555555555555

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:12.

#21 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:10

ดอนยอ เปลี่ยนเป็น หัวเดือยปอ...

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:14

^
^
โปรดขึ้น "ซับไทเทิ่ล" ให้ด้วย
นู๋แปลไม่ออก

:P

dit
หลังจากนั่งคิดอยู่ 3 วิ....
เอ่อ...ทราบแล้วครับ...
(ผมมันคนคิดช้า......... :wacko: )

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:15.

#23 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:16

missing_u, on 9 December 2012 - 00:47, said:

ลองแล้วค้าบ ทำได้แล้วค้าบท่านคิดถึงฯ ...
คือได้ทั้งวิธี กด Control ก่อนค่อยกดลิงค์
หรือคลิกขวาที่ลิงค์แล้ว Open Link in New Tab ค้าบบบบ

เป็นกระทู้ช่วยเหลือจขกท.ทางเทคนิคไปเลยเน้อ 55555555555555555

ดีครับ แต่อย่าปล่อยให้แต๋มดอนยอรอดไปได้ แต่ถ้าดูจากต้นเรื่อง ดอนยอ อาจจะบอกว่าเรียกตามจากแต๋มก็ได้นะฮะ

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:19

ดีครับ แต่อย่าปล่อยให้แต๋มดอนยอรอดไปได้ แต่ถ้าดูจากต้นเรื่อง ดอนยอ อาจจะบอกว่าเรียกตามจากแต๋มก็ได้นะฮะ

ไม่สามารถ "ปลิ้น" ด้วยวิธีใดได้เลยครับท่านคิดถึง
คือไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ยดอนยอก็เรียกท่าน 5555 ว่า "ไอ้แมงหวี่"
โดยชื่อนี้มีแต่แต๋มที่เรียก แปลว่ามัน "หลุด" ครับ
ปัญหาคือ...สาวๆเสรีไทยจับได้นี่สิครับ เป็นเรื่องงงง!

พ่อผมสอนตลอด "คนเราเวลาโกหกจะเผลอหลุดความจริงออกมาโดยไม่รู้ตัว"
ดังนั้นถ้าไม่อยากหลุด อย่าโกหก

#25 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:37

งั้นขอรอฟังเจ้าตัวทั้งสอง เข้ามาแถ เอ๊ย แถลง ดีกว่าครับ :)

#26 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:10

ลองใช้วิธีผมรึยังครับ ของผมลัดสุดๆแล้วนะ กดเม้าส์กลางปุ๊บเปิดแท็บใหม่ปั๊บ

ขออวดรู้ซักวันเหอะ 55

#27 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:14

ลองใช้วิธีผมรึยังครับ ของผมลัดสุดๆแล้วนะ กดเม้าส์กลางปุ๊บเปิดแท็บใหม่ปั๊บ

ขออวดรู้ซักวันเหอะ 55

ตอบไปแย้วที่คห.ก่อน ว่ามะขึ้นนะ
มาอ่านคห.นี้อีกที "กลาง..." ??? เริ่มเอะใจ ลองคลิกที่ scroll ดูครับ กลางเมาส์จริงๆนะเนี้ยยยแหม...
(เราชอบเรียกว่า "กลางใจแม้ว" ใช่ไหม ...งานนี้ "กลางใจเมาส์" เรย)

อ๊ะโย่ะ--ขึ้นแล้วค้าบท่านฟัส
กดจึ๊กไปที่ลูกกลิ้งค้าบบบ "กลางใจแม้ว ..เอ๊ยเมาส์"

ขอบคุณเพื่อนทุกคนมั้กๆๆๆๆๆ ที่มีความพยายามอย่างสูงในการสอน "นู้บบี้" อย่างผมค้าบ

จุ๊บๆ

edit เพิ่ม
สรุปวิธีเปิดลิงค์เป็นแท็บใหม่
1. control+คลิกตรงลิงค์เลย ไม่คิดมาก
2. คลิกขวาที่ลิงค์ คลิกที่Open Link to New Tab
กับ
3. ไปที่ลิงค์ กดจึ๊กตรงลูกกลิ้ง

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:16.

#28 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

กระทู้เทคนิค การเล่นคอม.

#29 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:16

^
^
อะแหม..... นิดนุง

#30 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:57

ลองใช้ Maxthon 3 ดูสื ตัวนี้อยู่คู่กะ IE3 เลยนะ ทีมงาน IE มาปรับปรุงให้ IE ใช้งานง่าย

#31 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:51

ผมล็อกอินผ่านเฟซบุ๊คง่ายดี ไม่ต้องจำรหัสผ่านซ้ำซ้อนหลายอัน

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#32 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

ไม่สามารถ "ปลิ้น" ด้วยวิธีใดได้เลยครับท่านคิดถึง
คือไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ยดอนยอก็เรียกท่าน 5555 ว่า "ไอ้แมงหวี่"
โดยชื่อนี้มีแต่แต๋มที่เรียก แปลว่ามัน "หลุด" ครับ
ปัญหาคือ...สาวๆเสรีไทยจับได้นี่สิครับ เป็นเรื่องงงง!

พ่อผมสอนตลอด "คนเราเวลาโกหกจะเผลอหลุดความจริงออกมาโดยไม่รู้ตัว"
ดังนั้นถ้าไม่อยากหลุด อย่าโกหก

ขออนุญาตใช้สิทธิ์พาดพิง
ไม่อาจรับเครดิตจับผิดใดๆหรอกค่ะ
เพราะคนที่จับได้คือคุณ 5555 ผู้เป็นโจทย์เก่าของแต๋ม
เนื่องจากคำว่า "แมงหวี่" เป็นลิขสิทธิ์เฉพาะตัวของแต๋มที่ใช้เรียกคุณ 5555
ทีนี้ในกระทู้
http://webboard.seri...ข/page__st__100
มีการโต้ตอบไปมา วันที่ 29 พย 55 ดอนยอหลุดเรียก คุณ 5555 ว่า "แมงวี่"
เลยเป็นเรื่องดังนี้

ตอบ 55555

[font=Tahoma, 'MS Sans Serif} ']ซึ่งเป็นนายกรัฐมนตรีและเป็นหนึ่งในคณะรัฐมนตรี มีหน้าที่บริหารราชการแผ่นดินตามหลักความรับผิดชอบร่วมกัน [/font][font=Tahoma, 'MS Sans Serif} ']แต่ได้บังอาจกระทำการขัดต่อกฎหมาย[/font][font=Tahoma, 'MS Sans Serif} '] ข้าพเจ้าจึงขอให้ถอดถอนออกจากตำแหน่งตามมาตรา 270 ของ[/font]

[font=Tahoma, 'MS Sans Serif} ']ข้อ 1.ผู้ถูกร้อง ซึ่งเป็นหนึ่งในคณะรัฐมนตรีจงใจบังอาจ[/font][font=Tahoma, 'MS Sans Serif} ']ใช้อำนาจหน้าที่ขัดต่อบทบัญญัติกฎหมาย[/font][font=Tahoma, 'MS Sans Serif} '] กล่าวคือ สืบเนื่องจากได้มีการแก้ไขเพิ่มเติม พระราชบัญญัติประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริต พ.ศ.2542 แก้ไขเพิ่มเติม (ฉบับที่ 2) พ.ศ.2554[/font]

[font=Tahoma, 'MS Sans Serif} ']ว่าแต่ 55555 อ่านมั่งเปล่า หรืออ่านแล้วงงไม่รู้เรื่อง[/font][font=Tahoma, 'MS Sans Serif} '] :lol:[/font]

จะมาอ้างอะไรอีก...

เนื้อหาตอนท้ายได้อ่านป่าว

อ่านให้มันจบก่อนดิแล้วค่อยมาเถียง..

"ผู้ถูกร้อง เป็นนายกรัฐมนตรี ซึ่งเป็นหัวหน้ารัฐบาล เป็นหนึ่งในคณะรัฐมนตรี มีพฤติกรรมกระทำผิดต่อตำแหน่งหน้าที่ราชการ จงใจใช้อำนาจหน้าที่ขัดต่อบทบัญญัติแห่งรัฐธรรมนูญ จงใจใช้อำนาจหน้าที่ข้อต่อบทบัญญัติแห่งกฎหมาย และฝ่าฝืนหรือไม่ปฏิบัติตามมาตรฐานทางจริยธรรมอย่างร้ายแรง ใช้อำนาจไปในทางทุจริต อันเข้าลักษณะที่จะต้องถูกถอดถอนออกจากตำแหน่งตามรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย พ.ศ.2550 มาตรา 270"

ไหนบอกว่าอ่านแล้ว...อ่านไม่กี่บรรทัด ก็เอามาเถียงแล้วรึ

:D

เอา....งั้นอ้างอิงอั้นนี้ก็แล้วกันนะแมงวี่

ที่แท้ก็เป็นนังแต๋มจริง ๆ ...

ตอบอันนี้ ...อย่าไปลากมั่ว..

แล้วก็น่าแปลก มีการกล่าวหาว่าทุจริต เยอะมากในคำอภิปราย
แต่ในการยื่นถอดถอน กลับไม่มีเรื่องทุจริต
แสดงว่าไม่มีการทุจริตจริง แค่เล่นเกมส์การเมืองตามถนัด

เขายื่นถอดถอนนางยกปูที่ปล่อยปละละเลยให้มีการทุจริต
ไม่ได้ยื่นถอดถอนว่านางปูทุจริตเอง

อ่าน ฟัง ภาษาไทยแตกไหมเนี่ย

คุณอสาวิณี หาว่าผมอ่านหนังสือไม่แตก ถ้าผมไม่ชี้แจงผมจะเสียหาย :D
คืออย่างนี้ครับ คุณกำลังเข้าใจผิดอย่างแรง การที่จะต้องยื่นถอดถอนก่อนการอภิปราย มันมีแค่ 3เรื่องครับ
1.ร่ำรวยผิดปกติ 2.ส่อไปในทางทุจริตต่อหน่าที่ราชการ 3.จงใจฝ่าฝืน รธน. หรือ กม.
ในครั้งนี้ ปชป. ยื่นถอดถอนในข้อที่ 3.ครับ

เพราะฉะนั้นในข้อเท็จจริง ปชป. ไม่สามารถอภิปรายนายกฯในประเด็นทุจริตได้ เพราะไม่ได้ยื่นถอดถอนในประเด็นนี้
แต่ ปชป.ก็อ้างว่าอภิปรายตาม ญัตติที่เขียนไว้ว่า"ปล่อยปละละเลยให้มีการทุจริต" ก็ว่ากันไป ซึ่งในข้อเท็จจริง รบ.
ก็ไม่ได้ปล่อยปละละเลย มีการแต่งตั้งเจ้าหน้าที่ คอยตรวจสอบการทุจริตอยู่ตลอด มี เฉลิมเป็นหัวหน้าทีม

เอาไปอ่านซะ...

จะเล่นแง่กฏหมาย หรือ เป็นศรีธนนชัย หารูรอด หรือ จะหาขี้เล็บงับกินเล่นก็เอา..

แต่ความเป็นจริง เค้าเขียนรวม ๆ แบบ ครอบจักรวาลเอาไว้...

http://www.matichon....wsid=1353913869

:lol:

#33 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

สังเกตดู ดอนยอเรียกคุณ 5555 ว่า แมงหวี่ ในวันที่ 29 พย 55 ตาม rep ข้างบน
ทีนี้ พอถูกจับได้ ทั้ง แต๋ม ทั้งดอนยอ ก็ไม่แก้ตัว

วันที่ 30 เลยมาแก้เกี่ยวเรียกคุณ 5555 ว่า แมงหวี่ อีกครั้ง
แล้ว แต๋ม กดไลค์
อย่างที่คุณ Solidus แปะ

กระทู้ไหนหว่า :lol: :lol: :lol:

จริงๆก็อยากรู้เหมือนกันว่าใช่คนๆเดียวกันหรือเปล่า
แบบ ip เดียวกันอะไรอย่างนี้

#34 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ต้องใช้หลายล๊อกอินเพราะต้องทำมาหากินในยุค" แพงทั้งแผ่นดิน"
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#35 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

พอเวบเสียหน่อยเดียว.....
จะให้"บัตรเติมเงิน"เป็น"แพะรับบาป"ฤๅ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พวก"ปลาร้าเก่าในไหใหม่"ไม่ได้มียุครัฐบาลยิ่งลักษณ์
รัฐบาลทักษิณ รัฐบาลนอมินีสมัคร ก็มี
รัฐบาลนอมินีสมชาย ก็มี.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#36 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure: :unsure: :unsure: :unsure: :unsure:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#37 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

http://webboard.seri...ตข/#entry531343
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#38 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

สังเกตดู ดอนยอเรียกคุณ 5555 ว่า แมงหวี่ ในวันที่ 29 พย 55 ตาม rep ข้างบน
ทีนี้ พอถูกจับได้ ทั้ง แต๋ม ทั้งดอนยอ ก็ไม่แก้ตัว

วันที่ 30 เลยมาแก้เกี่ยวเรียกคุณ 5555 ว่า แมงหวี่ อีกครั้ง

จริงๆก็อยากรู้เหมือนกันว่าใช่คนๆเดียวกันหรือเปล่า

จริงๆว่าจะไม่ตอบ แต่กลัวว่าจะเข้าใจผิดกัน ผมก็คือผม แทมก็คือแทม คนละคนครับ
ที่สงสัยกันว่าทำไมผมถึงเรียก 55555 ว่าแมงหวี่เหมือนกับแทม เลยทำให้เข้าใจผิด
คือมันมีกระทู้หนึ่งนานแล้วที่ผมโต้กับ 55555 เรื่องเสื้อแดงคนสุดท้าย โต้กันหลายโพสต์
จน คุณแทม เข้ามา โควท ผม แล้วบอกว่า ""ไม่รู้เหรอว่า 55555 มันเหมือนแมงหวี่ "
หลังจากนั้นผมจึงเรียก 55555 ว่า แมงหวี่บ้าง ก็แค่นั้นแหละ ไม่ไช่สาระอะไรเลย
จขกท. ก็ไม่น่ามาตั้งเป็นกระทู้ รกบอร์ดเปล่าๆ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#39 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

ไอ้โจร... ด. ยอน

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#40 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

จริงๆว่าจะไม่ตอบ แต่กลัวว่าจะเข้าใจผิดกัน ผมก็คือผม แทมก็คือแทม คนละคนครับ
ที่สงสัยกันว่าทำไมผมถึงเรียก 55555 ว่าแมงหวี่เหมือนกับแทม เลยทำให้เข้าใจผิด
คือมันมีกระทู้หนึ่งนานแล้วที่ผมโต้กับ 55555 เรื่องเสื้อแดงคนสุดท้าย โต้กันหลายโพสต์
จน คุณแทม เข้ามา โควท ผม แล้วบอกว่า ""ไม่รู้เหรอว่า 55555 มันเหมือนแมงหวี่ "
หลังจากนั้นผมจึงเรียก 55555 ว่า แมงหวี่บ้าง ก็แค่นั้นแหละ ไม่ไช่สาระอะไรเลย
จขกท. ก็ไม่น่ามาตั้งเป็นกระทู้ รกบอร์ดเปล่าๆ

ไม่เป็นไรครับแต๋ม เอ๊ยดอน ผมไม่ถือ

ปูโง่วิ่งราวตำแหน่งนายกมาจากยงยุทธเค้านะ

ดอนรู้รึเปล่า
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#41 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ไม่เป็นไรครับแต๋ม เอ๊ยดอน ผมไม่ถือ

ปูโง่วิ่งราวตำแหน่งนายกมาจากยงยุทธเค้านะ

ดอนรู้รึเปล่า

ตอบอย่างนี่เปิดหน้ามากไปรู้เปล่า :D

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#42 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

ผมใช้ Ctrl+T ครับก็ขึ้น TAB ใหม่ให้
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#43 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

ความจริงไม่ใช่แค่คำว่าไอ้แมงหวี่เรื่องเดียวหรอกดอนยอ...

ผมบอกแล้ว ว่าคนคุยกันบ่อย ๆ เถียงกันบ่อย ๆ จะมาอีกกี่ล็อคอิน มันก็รู้สึกได้...

http://webboard.seri..._50#entry517254

คำว่า

"ตอบ 55555"

ก่อนจะกลับไปแก้..มันเขียนว่า " ตอบไอ้หวี่ "...

ผมถึ่งมั่นใจ..ความจริงผมไม่ทันเห็นอีกข้อความที่เรียกผมว่า แมลงหวี่ ด้วยซ้ำ

ความจริงไม่ใช่แค่ ดอนยอ..ล็อคอินเดียวหรอก...แต่ผมไม่มีหลักฐาน ไม่มั่นใจ ผมก็เลยไม่ได้เขียน..

ผิดพลาดโดนจับได้แล้ว..ก็ต้องรู้จักอายมั่ง ไม่ต้องหน้าด้านมาก แก้ตัวเป็นเด็กแอบกินลูกอมในชั้นเรียนหรอก

โต ๆ กันแล้ว ไม่ต้องทำตัวเป็นเด็กเลี้ยงแกะหรอกแต๋ม

ไอ้เรื่องคนโคว้ด ข้อความ..มันไม่ใช่ผมคนเดียว..คนอื่นในบอร์ดก็ทำเต็มไปหมด

เป็นเรื่องปรกติ ของ ขี้ข้าทักษิณ จะต้องโดนอยู่แล้ว..

Edited by 55555, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:37.

#44 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

http://webboard.seri..._50#entry517221

มันมาจากทู้นี้...

#45 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

มีล็อกอินเดียวมันจะตายไหม
มีหลายล็อกอินเอาไว้เพื่อประโยชน์อันใด
เจตนาไม่สุจริตตั้งแต่แรก ยังหน้าด้านเที่ยววิพากษ์วิจารณ์คนอื่นเขาอีกหรือแต๋มดอนยอ

ดอนยอกระจอกกว่า

#46 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

จริงๆแล้วไม่ใช่แค่พวกเสื้อแดงหรอกนะคะทีมีหลายล็อคอิน
ถ้าเพื่อนๆอ่านดีๆพินิจพิเคราะห์ให้ละเอียด
จะตกใจแบบคาดไม่ถึง :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#47 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

เรื่อง ไอพี...มันซ่อนกันได้...

แต่ถ้าลองไปเช็คทู้ที่ตอบกันดุเดือด แบบว่า เม้นท์ต่อเม้นท์ อาจเจอซ้ำกันได้ เพราะ เวลาโต้กันเร็ว ๆ มันไม่มันส์

ส่วนเรื่อง like นี่ นังแต๋ม คงติดบ้า like มาจากหัองราด

ถึงขนาดมีอยู่ครั้งหนึ่ง...บอกถ้ามีคน กดให้ผม 10 like จะเข้ามาตอบ..

อะโด่ ไม่มีปัญญาตอบก็ไม่บอกกง ๆ

#48 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

หืม คิดมากไปรึเปล่าครับ ?

แต๋มกะลา กับ ดอยอน เค้าอาจจะเป็นผัวเมียกันก็ได้ ไม่ใช่หลายล็อคอินอะไรหรอกครับ :)

เค้าอาจจะกำลัง Featuring กันอยู่เลยขี้เกียจล็อคเอ้าท์-ล็อคอินใหม่ ก็เลยมียืมใช้ล็อคอินของคู่สมรสบ้าง

เป็นไปได้ เดี๋ยวนี้เค้าเปิดตัวกันแล้ว

#49 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

น่าน แทมเจ๋งกว่าจริงด้วย

#50 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

ตั้งแต่ที่ติดตามมา ท่านมีสาระก็วันนี้แระครับท่าน ขอบคุณมาก......(ด้วยใจ)

อันไหนเป็นสิ่งที่ดี ผมก็ขอน้อมรับไว้นะครับ อันไหนไม่เข้าตา ผมจะขอด่าต่อ....555

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน