Jump to content

- - - - -

"น.ช.แม้ว" โผล่ช่อง 11เป็นปธ.ถ่ายทอดมวย โต้ไม่จงรักภักดี

• Please log in to reply
93 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

"ทักษิณ" โผล่ช่อง 11 เป็นประธานเปิดงานถ่ายทอดมวยไทยวอริเออร์สเทิดไท้องค์ราชัน จากมาเก๊า โต้ข้อหาไม่จงรักภักดี โอดเป็นเครื่องมือฝ่ายตรงข้ามเอาชนะทางการเมือง ยันคลิปม็อบเสธ.อ้าย ของเก๊ ถูกตัดต่อ พร้อมขอให้ทุกคนร่วมทำความดีถวายในหลวง

วันนี้ (9 ธ.ค.) เมื่อเวลาประมาณ 2030 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้ถ่ายทอดสดการแข่งขันศึกมวยไทยวอริเออร์สเทิดไท้องค์ราชัน ซึ่งจัดขึ้นที่ มาเก๊าฟิชเชอร์แมนวอล์ค เขตปกครองพิเศษฮ่องกง สาธารณรัฐประชาชนจีน ถ่ายทอดสดทางสถานีโทรทัศน์ช่อง11 กรมประชาสัมพันธ์

โดยพ.ต.ท.ทักษิณได้กล่าวถวายพระพรพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ จุดเทียนชัย และร้องเพลงสดุดีมหาราชา หลังจากนั้นได้ขึ้นกล่าวเปิดการแข่งขันตอนหนึ่งว่า เมื่อวันที่ 5 ธ.ค. ที่ผ่านมา ได้รับชมการถ่ายทอดสดพระราชพิธีเสด็จออกมหาสมาคม ณ สีหบัญชร พระที่นั่งอนันตสมาคม ทางโทรทัศน์อยู่ที่ยุโรป ทำให้นึกย้อนไปเมื่อวันที่ 9 มิ.ย. 2549 ซึ่งพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯเสด็จฯออกสีหบัญชรเนื่องในวโรกาสทรงครองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี ห่างกัน 6 ปี ภาพไม่ต่างกันเลย พระองค์ท่านทรงเป็นศูนย์รวมจิตใจของคนไทยอย่างแท้จริง

พ.ต.ท.ทักษิณ กล่าวอีกว่า ตนไม่เคยลืมว่าเกิดมาเป็นคนไทย มีความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ไม่เสื่อมคลาย ข้อกล่าวหาที่ว่าว่าไม่จงรักภักดี ล้วนแต่ไม่มีมูลความจริงเลย ฝ่ายตรงข้ามใช้เป็นเครืองมือเอาชนะทางการเมืองเท่านั้น ล่าสุดในม็อบเสธ.อ้าย มีการเอาคลิปเสียงตนมาเปิด ก็เป็นคลิปตัดต่อแบบ ชีพ ชีพ คือตัดต่อแบบง่ายๆ มีเสียงสะดุด ชัดเจนว่าเป็นคลิปตัดต่อ ซึ่งขอยืนยันว่าการกล่าวหาเรื่องไม่จงรักภักดีนั้นไม่เป็นความจริง และเนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา 85 พรรษา อยากให้ร่วมกันทำดีถวายในหลวง บำเพ็ญตนให้เป็นประโยชน์ต่อประเทศชาติ ไม่ทะเลาะแบ่งฝ่าย ต่างคนต่างทำหน้าที่ตนเองในกรอบของกฎหมาย และขนบธรรมเนียมไทย

จากนั้น พ.ต.ท.ทักษิณ ได้ให้ผู้ร่วมงานร่วมกันเปล่งเสียงทรงพระเจริญ 3 ครั้ง

http://manager.co.th...D=9550000149737

------------------------------------------------

สรุปรัฐบาลไม่อยากอยู่นานๆ ยุ่งแต่ทักกี้คนเดียว

Edited by Shart, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:26.

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

"หาเรื่องสร้างกระแส อีกแล้ว ไอ้ นช. โกงชาติ"...... <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

ขี้ข้าทักษิณ มันเชื่อมั้ย ว่าไอ้แม้วไม่ได้คิดล้มสถาบัน

#4 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ช่วยกันไปออกคห.กันที่Facebook นี้ครับ
http://www.facebook.com/NBT.PRD

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

<_< บริสุทธิ์ใจ ง่ายนิดเดียวกลับมากราบทูลละอองธุลีพระบาทที่เมืองไทยก็สิ้นเรื่อง... จบด๊อกมาจากฟาร์มหมาไหนวะ แค่นี้คิดไม่ได้... ถรุ๊ย....

Edited by wat, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:26.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:27

ง่ายๆ รับผิดเข้าคุกเสียก่อน

#7 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

Mark Fan Club

NBT ***!!! ภาษีเรา!!!!! ถูกนำไปถ่ายทอดสดนักโทษหนีคดี

"ทักษิณ" เป็นประธานเปิดแข่งขัน "Muay Thai Warriors" เฉลิมพระเกียรติ ถ่ายทอดสด จากมาเก๊า ผ่านช่อง 11
ใช้เวทีมวย เปรยประเด็นการเมือง ระบุ คลิปที่เสธอ้ายนำมาเปิดเป็นการตัดต่อ
"พ.ต.ต.กุลธน ประจวบเหมาะ" ขอโทษกรมประชาสัมพันธ์ที่ไม่ได้บอกล่วงหน้าว่า"ทักษิณ"จะมา

https://www.youtube.com/watch?v=Qao2hNHw2ow

Edited by Shart, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:39.

#8 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

คนไทยในมาเก๊าแจ้งตำรวจตรวจคนเข้าเมืองจับได้เลย ผู้ขอวิซ่าเข้าเมืองได้ต้องไม่เป็นผู้ต้องโทษจำคุกเกิน 1 ปี เท่ากับว่าทำผิดกฏหมายเข้าเมืองของเมืองนั้นๆ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ฟ้องเสธอ้ายเลยไอ้แม้ว แล้วให้เสธอ้ายเอาคลิปที่มันพูดที่ญี่ปุ่นไปเปิดให้ศาลท่านฟัง
ไทยอีนิวส์ มันยังเอาคำพูดมัน ไปโพสต์เลย เวลาทีมันโกหก ตอแหล พวกควายแดง มันไม่คิดอะไรบ้างเลยหรือ :huh:

Edited by Bookmarks, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:07.

#10 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

NBT ทีวี หอยแดง :D :D :D

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

NBT นี่ทุเรศจังว่ะ เงินภาษีชาวบ้านแท้ๆ แต่เอาสื่อไปโฆษณาให้นักโทษหนีคุกแบบไม่ต้องเสียตังค์ โคตรชั่วเลย

#12 Nokky Hayden

Nokky Hayden

น้องเก่า

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ตัวน้องสาวอีป่วยการเมือง/ ฝากเลียขาส่งใบลาไม่ไปร่วมพิธีรัฐธรรมนูญแต่แต่งชุดหมอนวดแก่ไปเป็นเจ้าภาพงานแต่ง/พี่ชายอีโผล่ออกทีวีของกรมกร๊วก
conspiracy theory ของแก๊งโจรนี้ ชั่วช้าอัปรีย์เบี่ยงเบนไปเรื่อย โผล่อีกทีแม่งแก้รธน.เสร็จแล้ว

เปิดหน้าชกขนาดนี้ จะให้คิดเป็นอะไรได้อีกเล่าาาา :ph34r:

[font="arial, helvetica, sans-serif;"][color=rgb(0,100,0);]www.racermaniac.com[/color][/font]

[color=rgb(47,79,79);][font="'courier new', courier, monospace;"]W e  A r e  T h e  B i k e  A d d i c t e d[/color][/font]

#13 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ทักษิณ อัลไซเมอร์ หรือ โกหก ???

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#14 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:09

มายืนยันว่าคลิปจริง

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

มีวันนี้เพราะพี่ให้อีกตัวนึงครับ

ภายหลังสถานีโทรทัศน์ช่อง 11 ถ่ายทอดสด การเปิดงานแข่งขันศึกมวยไทยวอริเออร์ส พ.ต.ท.กุลธน ประจวบเหมาะ เลขาฯคณะกรรมการจัดการแข่งขัน เปิดเผยว่า ช่วงนี้เป็นช่วงที่คนไทยมีความสุขมาก เนื่องจากอยู่ในช่วงงานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว การที่พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีมา ซึ่งถือมีสิทธิเหมือนคนไทยที่อยู่ต่างแดนทุกประการ ตนเป็นคนเชิญพ.ต.ท.ทักษิณมาเอง โดยที่พ.ต.ท.ทักษิณยกเลิกงานอื่นทั้งหมด เพื่อต้องการมาเทิดพระเกียรติ

"ผมต้องกราบขอโทษข้าราชการสถานีวิทยุโทรทัศน์กรมประชาสัมพันธทุกคน เพราะสิ่งที่ทำวันนี้เป็นสิ่งที่ไม่ได้คาดการณ์ไว้ แต่ในฐานะที่ท่านเคยเป็นผู้บังคับบัญชาของผมคนหนึ่ง จึงอยากให้ท่านมา" พ.ต.ท.กุลธน ในฐานะเลขาฯคณะกรรมการจัดงานกล่าว

#16 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

เสื่อมสุดขีดแล้วว่ะประเทศนี้ในเมื่อมันเสื่อมสุดขีดแบบนี้ก็ต้องไล่มันได้แล้ว มันขึ้นราคาพลังงาน ชําเรา รธนยิ่งเอานักโทษหนีคดีมาออกยิ่งเร่งการแตกหักและเบื่อไอ้แม้วมากเข้าไปทุกทีแล้ว
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#17 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

บางทีก็สงสารข้าราชการไทยฉิบเป๋งเลย
แม่ม...เล่นมัดมือชกยังงี้
นับแต่นี้ช่องหอยม่วงก็เตรียมตัวรับแรงกระแทกด้วยแล้วกัน

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

มีวันนี้เพราะพี่ให้อีกตัวนึงครับ

ภายหลังสถานีโทรทัศน์ช่อง 11 ถ่ายทอดสด การเปิดงานแข่งขันศึกมวยไทยวอริเออร์ส พ.ต.ท.กุลธน ประจวบเหมาะ เลขาฯคณะกรรมการจัดการแข่งขัน เปิดเผยว่า ช่วงนี้เป็นช่วงที่คนไทยมีความสุขมาก เนื่องจากอยู่ในช่วงงานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว การที่พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีมา ซึ่งถือมีสิทธิเหมือนคนไทยที่อยู่ต่างแดนทุกประการ ตนเป็นคนเชิญพ.ต.ท.ทักษิณมาเอง โดยที่พ.ต.ท.ทักษิณยกเลิกงานอื่นทั้งหมด เพื่อต้องการมาเทิดพระเกียรติ

"ผมต้องกราบขอโทษข้าราชการสถานีวิทยุโทรทัศน์กรมประชาสัมพันธทุกคน เพราะสิ่งที่ทำวันนี้เป็นสิ่งที่ไม่ได้คาดการณ์ไว้ แต่ในฐานะที่ท่านเคยเป็นผู้บังคับบัญชาของผมคนหนึ่ง จึงอยากให้ท่านมา" พ.ต.ท.กุลธน ในฐานะเลขาฯคณะกรรมการจัดงานกล่าว

แหลเพื่อแม้ว เอาภาษีชาวบ้าน ไปโฆษณาให้นักโทษหนีคุก อุบาทก์มาก สมเป็นขี้ข้าแม้วจริงๆ

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

เราจะทำยังไง กับ NBT ดีครับ แมม่งโคตรเลวเลย ภาษีชาวบ้านแท้ๆ ยังหน้าด้านเอาไปโฆษณาให้นักโทษหนีคุก

#20 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

ขี้ข้าทักษิณ....อีกหนึ่งคน

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#21 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

เชิญมาแต่ไม่ได้คาดการณ์ไว้ หึหึ คงไม่คิดว่ากรูกินหญ้า แต่คงคิดว่ากรูเป็นอะมีบาสินะ

#22 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

หน้าตาช่างหมองเศร้า หดหู่ เหมื่อนคนหมดอารัยตายอยาก โหยหาอยากจะกลับบ้านแต่ไม่กล้ากับ หน้าตามหมองเหมื่อนคนใกล้ตายหมดโหงวเฮ้ง สาธุขอให้ตายไวๆๆ555+

#23 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

เลว...ต่อหน้าถวายพระพรแต่ลับหลังบ่อนทำลายพระองค์แค่ไหนก็รู้อยู่แก่ใจดี
โยนหินถามทางแล้วเห็นว่าแป็กล่ะสิถึงต้องรีบทำเป็นเลียแข้งเลียขาเจ้า

แก่ปูนนี้แล้วยังไม่คิดจะกลับตัวอีกระวังตอนตายจะไม่มีแม้แต่ดินมากลบหน้า

แล้วช่อง NBT ตกลงมันทีวีของรัฐหรือเป็นช่องประชาสัมพันธ์ส่วนตัวของรัฐบาลกันแน่
ถึงได้นึกจะเอานักโทษออกก็เอามาออก จงรักภักดีนักโทษขนาดนั้นก็ลาออกยกทีม
ไปอยู่ว้ายทีวีไปเลยไป ทำงานกินภาษีประชาชนแท้ๆ ดันอยากเป็นขี้ข้านักโทษ ถุย...

ความคิดผม ผมเห็นว่าไอ้คนที่แสลนไปเชิญนักโทษมาน่าโดนบีบให้ออกจากงาน
มากกว่าแอร์สาวกาแฟซัก 150 เท่าได้โทษฐานทำเสื่่อมเสียเกียรติองค์กาและ
ข้าราชการไทย

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

เห็นคนออกมารับเสด็จมาก เลยกลัวล่ะสิ รู้มั้ยว่า ทำไมชาวบ้านเค้าถึงออกมากันเยอะ เค้าออกมาแสดงพลังให้มันรู้ว่า คนจงรักภักดี มีมากกว่า ขี้ข้าแม้วล้มเจ้าแน่ๆ
  • aya likes this

#25 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

ทำไมเหตุและผล มันไปคนละทา่ง
หรือว่า เป็นเหตุบังเอิญ ..........คงไม่ใช่มั้งคับ แหมผมกินข้าวน

#26 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

Thaipost Newspaper @thaipost

พาดหัวหน้า 1 ไทยโพสต์ ฉบับวันที่ 10 ธันวาคม 2555 pic.twitter.com/dnW7khSG

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#27 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

Nakarach กลอนรักชาติ by กวีซีฟู๊ด

Posted ImagePosted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#28 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ดีนะที่ไม่ได้ดู ดูแมนซิกะแมนยูอยู่...ไม่งั้นเสียสายตาชิฟ :angry:

#29 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

Wiratana Kalayasiri @Wiratana

RT @saengplong: รัฐบาลให้ทักษินออกช่อง11ได้อย่างไร...

Posted ImagePosted Image

#30 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

มีเงินตั้งเยอะถ่ายทอดเองก็ได้ทำไมงกจัง คิดว่าอยากให้คนอื่นรู้ว่าตัวเองมีอำนาจนะโว้ย เอ็ง จะทำไม :angry:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#31 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

RT @Suriyasai:ปล่อยนักโทษหนีคดีอาญาแผ่นดิน เปิดงานสดจากมาเก๊า
มีหวัง รมต.สำนักฯ อธิบดีกรม ปชส. ผอ.สถานีNBTโดนสอบตาม กม.อาญา ม157แน่นอน

#32 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

เชี่ยยย์ NBT เชี่ยย์แม้ว

#33 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

เหตุที่นายกต้องป่วยพรุ่งนี้ - ทำให้รอดจากการตอบคำถามของนักข่าวเรื่องนักโทษชายได้... #twitter

#34 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

:( :( :(

#35 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

ต้องขอชมช่อง11เลยครับว่า

"ไอ้***"
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

RT @saengplong: รัฐบาลให้ทักษินออกช่อง11ได้อย่างไร...

จำหน้า ไอ้อี พวกนี้ไว้ครับ ทำดีทำยาก ทำไม่เป็น แต่ทำชั่ว แห่กันทำ เลียตีนนักโทษหนีคุก

#37 คุณชายนั่งปอร์เช่

คุณชายนั่งปอร์เช่

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ผมขอเรียกร้องให้ โพสต์ พับบลิชชิ่ง เลิกผลิตข่าว ให้ช่อง 11 ครับ

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

เหตุที่นายกต้องป่วยพรุ่งนี้ - ทำให้รอดจากการตอบคำถามของนักข่าวเรื่องนักโทษชายได้... #twitter

แกล้งป่วย เพราะเตรียมสคริปไม่ทัน ขี้ข้ายังเขียนให้ไม่เสร็จ

#39 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:07

ไม่น่าเชื่อสังคมไทย ยุคของคนจันไลมันครองเมือง ข้าราชการขี้ข้าแม้ว มันกล้าทำชั่วแบบเปิดเผย

#40 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

กีฬาแห่งชาติกำลังจัดการแข่งขันที่เชียงใหม่ ไม่้เห็นจะถ่ายทอดสดบ้าง
แล้วอย่างนี้จะรณรงค์ให้เยาวชนหันมาสนใจกีฬา

#41 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

สรรเสริญ สมะลาภา
ถูกใจแล้ว · 48 นาทีที่แล้ว

เป็นนักโทษหนีคดีแต่สามารถพูดแก้ตัวออกทีวีของรัฐบาลซึ่งใช้ภาษีของประชาชนได้ ซ้ำยังถวายพระพรปนการแก้ตัวทางการเมืองซึ่งไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง ...

รายงานข่าวแจ้งว่า พ.ต.ต.กุลธน บอกว่า บังเอิญเจอทักษิณเลยชวนมาดูมวยไทยวอริเออร์

และเชิญอดีตนายกฯ ขึ้นกล่าวถวายพระพร ขอให้ ปชช.เข้าใจด้วย !!!

#42 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

ใครพอหาข้อมูลในการจัดการชกครั้งนี้ได้บ้างครับ.(อยากได้ด่วนมากครับ).ว่าได้มีการจัดการเตรียมงานกันมาตั่งแต่เมื่อไหร่..เพราะดูจากนักมวยแล้วโนเนมจริงๆ.มันเหมือนเป็นการจัดแบบรีบเร่งให้ทันวันนี้..เพื่อเดินเกมส์ให้กำลังใจเสื้อแดงที่จะแรล์ลี่ทั่วกรุงพรุ้งนี้..และต้องการให้ประชาชนที่ไม่พอใจออกไปที่ NBT พรุ้งนี้เพื่อให้ประชาชนชนกับเสื้อแดง..เพราะตอนนี้..ในเฟสกระแสความไม่พอใจมีสูงมาก.และจะรวมตัวกันไป NBTพรุ้งนี้..แต่ผมไม่อยากให้เราหลงกลพวกเค้าถ้าจะไปกันขอให้ไปกันในวันอังคารนี้...

#43 คุณชายนั่งปอร์เช่

คุณชายนั่งปอร์เช่

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:33

Thepchai Yong

24 นาทีที่แล้ว

คงเป็นการทดสอบปฏิกิริยาของคนไทย ถ้าเที่ยวนี่ผ่านแบบไม่มีใครออกมาโวยวาย ครั้งต่อไปเผลอๆ ซื้อเวลาออกทีวีพูล!

#44 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

ทักษิณเปรียบเหมือนเป็นยันต์ เวลาพวกผีเห็นทีไรแล้วต้องออกมาดิ้นพล่านกันทั้งฝูง :lol:
I've got the moves like Jagger~~~

#45 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

มันชักจะเกินไปแล้ว

#46 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

กีฬาแห่งชาติกำลังจัดการแข่งขันที่เชียงใหม่ ไม่้เห็นจะถ่ายทอดสดบ้าง
แล้วอย่างนี้จะรณรงค์ให้เยาวชนหันมาสนใจกีฬา

เพิ่งถ่ายทอดสดพิธีเปิดเมื่อไม่กี่ชั่วโมงนี่เอง (เย็นของวันที่ 9 ธ.ค.)

Edited by อู๋ ฮานามิ, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:38.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#47 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

*
POPULAR

ทักษิณเปรียบเหมือนเป็นยันต์ เวลาพวกผีเห็นทีไรแล้วต้องออกมาดิ้นพล่านกันทั้งฝูง
-----------------------------------------------------------------------------------------------

ผมว่าเหมือนสุนัขมากกว่าครับ รัฐบวมนี้ก็เหมือนคนดูแลสุนัข

พอสุนัขตัวนี้มันมาขี้ที่หน้าบ้านเรา เราก็ต้องโวยวายต่อว่าทั้งสุนัขและคนดูแลครับ

บางทีพวกเห็บหมัดมันก็ไม่พอใจที่เราทำแบบนี้ เพราะพวกมันอาศัยสูบเลือดสุนัขตัวนั้นอยู่ครับ

Edited by กบทอด, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:39.

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#48 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ตะกวดนรกอีกแล้ว

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#49 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ทักษิณเปรียบเหมือนเป็นยันต์ เวลาพวกผีเห็นทีไรแล้วต้องออกมาดิ้นพล่านกันทั้งฝูง :lol:

ทักษิณเหมือนผีมากกว่าครับ ใครๆ ก็เกลียด ใครๆ ก็กลัว

#50 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:53

:mellow: ตามมาตรฐานเดียวกันคนพวกนี้ก็สามารถออกมาแก้ตัวทางช่อง 11 ได้เหมือนกัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน