Jump to content

- - - - -

ผมรู้สึกสมเพชห้อง ราชดำเนิน พันทิป ครับ

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ความเป็นกลางคงไม่ต้องพูดถึง แต่บางทีมันก็อวยกันเกินเหตุ อวยแบบไม่ลืมหูลืมตา ทำเรื่องผิดให้เป็นเรื่องถูก อวยคนเลวๆ ไม่มีความเป็นราชดำเนินเหมือนเมื่อก่อนตอนแรกๆที่คุยกัยด้วยเหตุผล

คนเลวย่อมมองไม่เห็นความเลวของตัวเอง คิดว่าตัวดีอยู่เสมอ

Attached Images

Edited by saopao, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:45.

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ผมเองก็อยากรู้ว่า แต่ละคนในนั้น มีภูมิลำเนา และ ทะเบียนบ้าน อยู่ใน กรุงเทพไหม?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

เว็บบอร์ดปลักควาย :D :D :D

Edited by promotion, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49.

#4 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

ให้พวกมันจินตนาการน้ำแตกอยู่ในโลกออนไลน์ของมันต่อไปเถอะ

เพราะความเป็นจริงมันไม่สามารถทำอย่างที่มันคิดได้ (มันคิดอะไรกันอยู่ ใครๆก็รู้)

#5 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ขะหยะขะแหยง ครั้งเดียวพอ

#6 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

อย่าว่าแต่ห้องราชดำเนินเลยคับแค่ไปพูดเรื่องไม่ดีหรือตำหนิหรือ สะกิดนโยบาลรัฐบาลนี้ท่านจะเจออุ้มไอดีหายไปภายในไม่กี่วิ

#7 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

บอกพวกเสื้อแดงด้วยนะ. ย้ำเท้าสกปรกๆ
ของพวกเอ็งเข้ามาในเขตกิจการผมแถวประตูน้ำเมื่อไหร่
ผมบอก รปภ. ไว้แล้วเป่าได้ก่อนถาม
แถวนั้นปรึกษากัน ได้ขอตกลงกันตามนี้

อยากลองของก็เชิญได้. เสียหายมาเยอะแล้ว ยอมมาเยอะแล้ว
ใครจะให้พวกเอ็งเอาเปรียบเรื่อยๆ วะ

#8 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ถังขี้ของแท้เลยครับ เข้าไปดูบางกระทู้ก็น่าขำ ไม่รู้กล้าตั้งได้ยังไง

หลุดโลกไปไกลความจริงขนาดนั้น

#9 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

หล๊าบบบบบบบบบบบบบบ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#10 kongkoy

kongkoy

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

ความเป็นกลางไม่มีหรอกครับไม่ว่าจะในเว๊ปบอร์ดไหน มันขึ้นอยู่กับว่าเว๊ปไหนมีเสื้อสีไหนมากกว่ากัน แต่ผมเสื้อแดงนะครับ คุยได้กับเสื้อทุกสีแบบมีเหตุผล หรือใครจะถอดเสื้อไม่ใส่กุงเกงก็คุยกันได้ครับอิอิ

#11 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ความเป็นกลางไม่มีหรอกครับไม่ว่าจะในเว๊ปบอร์ดไหน มันขึ้นอยู่กับว่าเว๊ปไหนมีเสื้อสีไหนมากกว่ากัน แต่ผมเสื้อแดงนะครับ คุยได้กับเสื้อทุกสีแบบมีเหตุผล หรือใครจะถอดเสื้อไม่ใส่กุงเกงก็คุยกันได้ครับอิอิ

ขอแบบมีเหตุผลหน่อยนะ...ถามจริงๆ
ในเหตุการกระชับพื้นที่ปี53 มีคนเสื้อแดงที่ร่วมชุมนุม(ที่แยกราชประสงค์)ตายกี่คน...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#12 kongkoy

kongkoy

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

ผู้เสียชีวิตมีหลายจุดไม่เฉพาะแยกราชประสงค์ เอาโดยรวมจากเหตุการณ์ทั้งหมด หรือจะเอาเฉพาะที่แยกราชประสงค์อย่างเดียวผมจะได้ไปหาข้อมูลมาให้ครับ

#13 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ก็ถ้าเควี่ยแดงมีเหตุผลมากกว่าและมีจำนวนมากกว่าทำไมไม่สามารถถล่มเสรีไทยได้ล่ะครับ
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#14 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

คนกรุงเทพเกือบครึ่งลูกหลานคนอีสานทั้งนั้น ที่มันเผาไปก็ร้านลูกหลานคนอีสานทั้งนั้น
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#15 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

แค่สงสัยว่าพวกมรึง จุดไฟเผาเป็นฝ่ายเดียวเหรอวะ กรูก็จุดไม้ขีดเป็นนะเว้ยยยยยย แต่ไม่คิดทำเหมือนพวกมรึงหรอกก อิอิ ล้อเล่นนะ

#16 Blue Danupon

Blue Danupon

น้องใหม่

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

บางเรื่องอวยจริง อวยเวอร์ แต่บางเรื่องก็คือเรื่องจริง พันทิปการสมัครต้องมีบัตรประจำตัวประชาชน คนที่นี่ก็มาจากราชดำเนินทั้งนั้นแหละ
อวยกันเอง ครื้นเครงในกะลา

#17 kongkoy

kongkoy

น้องเก่า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

ท่านidolation ผมหมายควายเอ้ย!หมายความว่า สำหรับเสื้อเหลืองหรือประชาธิปัตย์อาจจะรู้สึกสมเพชห้องราชดำเนินก็เพราะในห้องนั้นมีเสื้อแดงอยู่เยอะต่างหาก แล้วจะหาความเป็นกลางมาจากไหนจะไปหวังอะไรกับเว๊ปการเมืองนักหนา เพราะส่วนใหญ่เลือกข้างกันหมดแล้วถึงกระโจนเข้ามาโต้เถียงกันแบบนี้ ผมก็บอกผมเสื้อแดงไม่เห็นอายไม่แอ๊บกลางอยู่แล้ว ที่อยากคุยก็เพราะอยากฟังความเห็นจากฝ่ายตรงข้ามอีกถึงยังงัยเราก็คนไทย พูดภาษาไทยเหมือนกันหากมีเหตุผลจริงก็น่าจะคุยกันรู้เรื่อง เพราะเรื่องการเมืองมันไม่มีใครฝ่ายไหนทำอะไรถูกต้องร้อยเปอร์เซ็นต์ดอก การเมืองมันเป็นเรื่องการช่วงชิงอำนาจและผลประโยชน์โดยเอาประชาชนมาอ้าง เราผู้ชมผู้เชียร์ก็ว่ากันไปชอบฝ่ายไหนชอบเข้าเว๊ปไหน เว๊ปนี้ฝ่ายตรงข้ามความคิดของผมก็เยอะดี ส่วนตัวผมไม่ได้มองเป็นเรื่องน่าสมเพชเวทนาอะไร เพราะเรื่องอย่างนี้มันเป็นรสนิยมส่วนตัว มันจะไปหวงห้ามอะไรกันยังงัย เหลา...

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

^
^
ทำไมสำนวนมันคุ้นนนนนคุ้นหว่า?เอ่อ งึ ม่ายยู้.gif
gladiator 1.jpg

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ฟังไว้นะพี่น้องเสรีไทย มีแดงบอกว่า รับฟังเหตุผลทุกฝ่าย เดี่ยวสักพักจะได้เห็น มาร์คได้เป็นนายก เพราะทหารเอาปืนจี้ สส ให้ยกมือ :D

#20 soco

soco

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

เว็บนั้นมันอยู่อีกรึ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#21 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

งั้นถามกงๆนิดนึงนะคุณkongkoy

คุณคิดเห็นอย่างไรที่แกนนำเสื้อแดงหลายคน
ปราศรัยพาดพิงสถาบันไปๆมาๆ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:42

ฟังไว้นะพี่น้องเสรีไทย มีแดงบอกว่า รับฟังเหตุผลทุกฝ่าย เดี่ยวสักพักจะได้เห็น มาร์คได้เป็นนายก เพราะทหารเอาปืนจี้ สส ให้ยกมือ :D

อะแหม (ตีเผียะ) รู้ทัน... -_- (ค้อนฟ่ำ)
gladiator 1.jpg

#23 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:18

ท่านidolation ผมหมายควายเอ้ย!หมายความว่า สำหรับเสื้อเหลืองหรือประชาธิปัตย์อาจจะรู้สึกสมเพชห้องราชดำเนินก็เพราะในห้องนั้นมีเสื้อแดงอยู่เยอะต่างหาก แล้วจะหาความเป็นกลางมาจากไหนจะไปหวังอะไรกับเว๊ปการเมืองนักหนา เพราะส่วนใหญ่เลือกข้างกันหมดแล้วถึงกระโจนเข้ามาโต้เถียงกันแบบนี้ ผมก็บอกผมเสื้อแดงไม่เห็นอายไม่แอ๊บกลางอยู่แล้ว ที่อยากคุยก็เพราะอยากฟังความเห็นจากฝ่ายตรงข้ามอีกถึงยังงัยเราก็คนไทย พูดภาษาไทยเหมือนกันหากมีเหตุผลจริงก็น่าจะคุยกันรู้เรื่อง เพราะเรื่องการเมืองมันไม่มีใครฝ่ายไหนทำอะไรถูกต้องร้อยเปอร์เซ็นต์ดอก การเมืองมันเป็นเรื่องการช่วงชิงอำนาจและผลประโยชน์โดยเอาประชาชนมาอ้าง เราผู้ชมผู้เชียร์ก็ว่ากันไปชอบฝ่ายไหนชอบเข้าเว๊ปไหน เว๊ปนี้ฝ่ายตรงข้ามความคิดของผมก็เยอะดี ส่วนตัวผมไม่ได้มองเป็นเรื่องน่าสมเพชเวทนาอะไร เพราะเรื่องอย่างนี้มันเป็นรสนิยมส่วนตัว มันจะไปหวงห้ามอะไรกันยังงัย เหลา...

คุณว่าแกนนำแดงเคยผพูดโกหกหลอกผู้ชุมนุมไหม ถ้าเคยแล้วคุณทำอย่างไร แต่ถ้าคุณบอกแกนนำไม่เคยโกหก ก็ขอบคุณครับ จบ...

Edited by หงส์แดง, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:18.

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#24 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:22

ราชดำเนิน เอาไว้ปลง ไว้ฝึกจิต :lol:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#25 kongkoy

kongkoy

น้องเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

ตอบท่านชามู มันก็แค่อารมณ์ของคนที่รู้สึกว่าพ่อแม่รักลูกไม่เท่ากันก็แค่นั้นแหละครับ ถึงจะน้อยอกน้อยใจยังงัยพ่อแม่ก็คือพ่อแม่และเราก็ยังรักพ่อรักแม่เหมือนเดิมไม่เปลี่ยน
ตอบท่านหงส์แดง การพูดในที่ชุมนุมมันเป็นเรื่องของการปลุกเร้าอารมณ์ร่วมในการชุมนุม ข้อมูลกับข้อเท็จจริงในระหว่างที่ชุมนุมมันก็มีผิดพลาดบ้างจนดูเหมือนเป็นการโกหกเพราะมันไม่เป็นจริงไปตามนั้นทุกเรื่อง
อันนี้ผมว่ามันเป็นปกติข่าวลือข่าวลวงหรือข่าวจริงมันก็เกิดขึ้นตลอดเพราะมันเป็นยุทธวิธีของทั้งฝ่ายรัฐบาลและฝ่ายผู้ชุมนุม สมัยม๊อบพัันธมิตรก็ยังเคยลือว่าทักษิณเป็นมะเร็งตายอยู่บ่อยๆ ดีใจไชโยกันใหญ่เชียวอิอิ

#26 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ผมเห็นสำนวนของคุณคงคยแล้วนึกถึงปลายอ้อกอขแมร์จัง

#27 kongkoy

kongkoy

น้องเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

ผมไม่ใช่ปลายอ้อกอขแมร์หรอกครับท่านฮาร์ดแมน ผมเพิ่งเข้ามาเล่นบอร์ดนี้จริงๆหน่ะเด้อ ก่อนหน้านี้ผมเล่นเว๊ปสุรินทร์108.คอมครับใช้ชื่อว่าkoy สำนวนที่โพสต์จะเหมือนใครที่เล่นหรือเคยเล่นในนี้ผมก็ไม่ทราบจริงๆเช่นกันครับ

#28 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ตอบท่านชามู มันก็แค่อารมณ์ของคนที่รู้สึกว่าพ่อแม่รักลูกไม่เท่ากันก็แค่นั้นแหละครับ ถึงจะน้อยอกน้อยใจยังงัยพ่อแม่ก็คือพ่อแม่และเราก็ยังรักพ่อรักแม่เหมือนเดิมไม่เปลี่ยน
ตอบท่านหงส์แดง การพูดในที่ชุมนุมมันเป็นเรื่องของการปลุกเร้าอารมณ์ร่วมในการชุมนุม ข้อมูลกับข้อเท็จจริงในระหว่างที่ชุมนุมมันก็มีผิดพลาดบ้างจนดูเหมือนเป็นการโกหกเพราะมันไม่เป็นจริงไปตามนั้นทุกเรื่อง
อันนี้ผมว่ามันเป็นปกติข่าวลือข่าวลวงหรือข่าวจริงมันก็เกิดขึ้นตลอดเพราะมันเป็นยุทธวิธีของทั้งฝ่ายรัฐบาลและฝ่ายผู้ชุมนุม สมัยม๊อบพัันธมิตรก็ยังเคยลือว่าทักษิณเป็นมะเร็งตายอยู่บ่อยๆ ดีใจไชโยกันใหญ่เชียวอิอิ

ตกลงแกนนำโกหกบ้างมั้ย

#29 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

โกหกแต่ยอมรับได้ ไม่ได้แปลว่าคนฟังโง่นะครับ 555
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#30 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

มันเป็น "กลยุทธ" ครับ เป็นเรื่องปกติ ใครๆ ก็รู้ <_<
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#31 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

การยอมรับคำโกหก มันก็อันเดียวกันกับ "อนุญาติให้โกงได้ถ้าแบ่งกุด้วย"

แล้วประเทศชาติจะไปทางไหน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#32 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

โกหกแต่ยอมรับได้ ไม่ได้แปลว่าคนฟังโง่นะครับ 555

คนโกหก ที่จะไม่กระทำความชั่วอื่นๆด้วยนั้น ไม่มี : พุทธวัจนะ

หมายความว่า เมื่อเริ่มต้นก็โกหกซะแล้ว อีกหน่อยไปลักวิ่งชิงปล้น ฆ่า ข่มขืนลูกเมียใคร ก็คงกลับมาโกหกว่าไม่ได้ทำชั่วฉันนั้น

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#33 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

เสื้อแดงที่ฟังคำโกหกของแกนนำมีสองประเภท

1คือพวกที่ฟังแล้วรู้ว่าไม่ใช่แต่ยอมให้โกหกและยังฟังต่อไป
2คือพวกที่เชื่อว่าเป็นเรื่องจริง
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#34 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ราชดำเนิน เอาไว้ปลง ไว้ฝึกจิต :lol:

แต่บางคน ส่วนมากแล้วผมว่าเค้าเข้าไปดราม่ากันซะเยอะครับ เพ้อกันเรี่ยราดเต็มบอร์ด
ประมาณว่านายฮ้อยจูงไปทางไหน ก็ล่กๆตามมมกันไป ชาบู ชาบู :mellow: :mellow: :mellow:
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#35 best

best

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

แล้วตอนชุมนุมพันธมิตร ไอ้ลิ้มมันคงพูดจริงทุกคำเลยสินะ ถึงได้เดินตามตูดมันต้อยๆ B)

#36 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ผมไม่ได้รู้สึกแบบนั้นนะ เคยเข้าไปอ่านๆอยู่ มันเหมือนเป็นสถานที่

ที่รวมกลุ่มคนเสื้อแดงที่พร้อมจะเชื่อในทุกสิ่ง หรือหาเหตุผลมาเข้าข้างความคิดตัวเอง โดยโยนสิ่งแย้งต่างๆทิ้งไปเท่านั้นเอง พอใครไม่เข้าพวกหรือเห้นต่างก็หาสารพัดวิธีมารุมเขา บางคนเขาไม่อยากต่อล้อต่อเถียงด้วย ก็ไปหาว่าเค้าแพ้ ทั้งๆที่พวกมันก็ไม่เคยคิดหรอกว่า คนอื่นเค้ามีอะไรต้องทำในชีวิตเยอะ ไม่ใช่มานั่งตอบเวปบอร์ดการเมืองแล้วได้เงินใช้เหมือนพวกมันบางตัว แต่สิ่งนึงที่เห็นได้ชัดเจนสำหรับคนเสื้อแดงก็คือ

"เสื้อแดงทุกคนไม่ได้คิดล้มล้างสถาบัน .....แต่คนที่คิดล้มล้างสถาบันทุกคน ล้วนเป็นคนเสื้อแดงทั้งสิ้น" พันทิพย์ราชดำเนินก็เป็นเหมือนแหล่งรวมคนคิดล้มสถาบันนั่นแหละ

ปล. ผมขยะแขยง ราชดำเนิน พันติ้บ พอๆกะเวปเมเนอเจอร์อ่ะ พอกันทั้งสองฝ่าย

Edited by นารายณ์สังหาร, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:42.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#37 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

แล้วตอนชุมนุมพันธมิตร ไอ้ลิ้มมันคงพูดจริงทุกคำเลยสินะ ถึงได้เดินตามตูดมันต้อยๆ B)

อย่าน้อยไอ้แป๊ะลิ้มมันก็บอกว่าทักษิณโกง ซึ่งมันก็โกงจริงๆศาลสั่งไปเเล้ว 2 ปีหนีไปนอกประเทศนู่นป่านนี้ยังไม่ได้กลับเลย 55555

กลับกัน ศาลสตัดสินตู่หมิ่น "มาร์คสั่งฆ่าควาย" มาร์คชนะ แต่ยังมีไอ้หลังเขาที่ไหนก็ไม่รู้ตะโกนปาวๆอยู่ได้ ศาลเอียงอย่างงู้นอย่างงี้

พอตอนเบิกงบเท่านั้นเเหละ ไอ้พวกบ้านี่ดันเลียศาลกันเป็นแถว คนกลับไปกลับมาแบบนี้ มันคงมีคุณภาพมาก
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#38 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ปล่อยแม่งไปเหอะ

#39 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

อย่าไปหาสาระอะไรจากลากดำนาเลยครับ ผมจะเข้าที่นั่นเวลาอยากหาอะไรขำๆ อ่านน่ะครับ เข้าไปทีไรฮาน้ำตาเล็ดเลยทีเดียว :D

#40 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ในบอร์ดเสรีไทยเก่าผมเคยโพสท์ภาพไว้ จับภาพจากเวบพันทิพห้องราชดำเนิน โพสท์สี่สิบห้าสิบกระทู้ติดกัน หัวกระทู้เหมือนกันทุกตัวอักษร เวลาไล่กันเป็นเสี้ยววินาที แสดงให้เห็นชัดเจนว่าสมาชิกนิยมทักษิณที่นั้นจัดตั้งกันมาทีเป็นร้อยๆคน ไปคุยด้วยหรือเหตุผลดีแค่ไหนก็เหมือนคุยกับเสา รูปปั้น ไม่มีประโยชน์ เพราะคนที่ไปคุยด้วยเขาไม่ใช่คนเล่นเนต แต่เป็นทีมงานที่จัดตั้งกันมา

แล้วยังมีพฤติกรรมของทีมงานพันทิพที่ให้ท้ายปล่อยให้กระทู้ด่าฝ่ายตรงข้ามหยาบๆ อยู่ได้อิสระเสรี ฝ่ายตรงข้ามแบนถาวร ถูกลบทิ้ง แต่ฝ่ายนิมยมทักษิณที่เคยเป็นสปอนเซอร์ห้องราชดำเนินสมัยสมัคร ไม่ถูกลงโทษ คนทำผิดร้ายแรงทยอยคือนลอคอินกันเป็นแถว

Edited by สยาม, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38.

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

บอกว่า แกนนำแดงมีโกหกบ้าง แต่เชื่อทุกอย่าง 100% แปลกมะ :D :D

#42 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

อย่าไปหาสาระอะไรจากลากดำนาเลยครับ ผมจะเข้าที่นั่นเวลาอยากหาอะไรขำๆ อ่านน่ะครับ เข้าไปทีไรฮาน้ำตาเล็ดเลยทีเดียว :D

ผมเข้าไป ปวดหัวทุกที มันสงสารประเทศยังไงไม่รู้ :lol:

#43 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

เท่าที่ฟังเหตุผลของคุณ ดูมีวุฒิภาวะนะครับ
ที่เขาว่ากันว่า "ไม่โง่ เป็นแดงไม่ได้" คุณมีความคิดเห็นอย่างไร
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#44 kongkoy

kongkoy

น้องเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

ท่านบุ๊คมาร์คผมไปพูดไว้ตรงไหนว่าผมเชื่อที่แกนนำพูดร้อยเปอร์เซ็นต์ ผมบอกว่าผมเข้าใจไม่ได้แปลว่าผมเชื่อ เพราะในสมัยพันธมิตรชุมนุมมันก็มีแกนนำโกหกในหลายๆเรื่อง ตอนเสื้อแดงก็มี เพราะในการชุมนุมข้ามวันข้ามคืนเป็นแรมเดือนมันจะมีเรื่องอะไรให้เอามาพูดได้ทั้งวันและทุกวี่วัน บางครั้งก็ต้องพูดเพื่อให้เกิดความฮึกเหิม บางครั้งก็ต้องการพูดเพื่อให้คล้อยตามและเกิดอารมณ์ร่วม ผมได้ข้อมูลมา มีสายรายงานมาว่า ยังงั้นยังงี้ คนฟังข้างล่างก็เฮกันไป จริงไม่จริงยังงัยก็อีกเรื่องในระหว่างชุมนุมมีเรื่องลักษณะหยั่งงี้อยู่เยอะก็ขอเพียงให้มีคนมาฟังมาร่วมชุมนุมมากๆก็แค่นั้นเอง

#45 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

ท่านบุ๊คมาร์คผมไปพูดไว้ตรงไหนว่าผมเชื่อที่แกนนำพูดร้อยเปอร์เซ็นต์ ผมบอกว่าผมเข้าใจไม่ได้แปลว่าผมเชื่อ เพราะในสมัยพันธมิตรชุมนุมมันก็มีแกนนำโกหกในหลายๆเรื่อง ตอนเสื้อแดงก็มี เพราะในการชุมนุมข้ามวันข้ามคืนเป็นแรมเดือนมันจะมีเรื่องอะไรให้เอามาพูดได้ทั้งวันและทุกวี่วัน บางครั้งก็ต้องพูดเพื่อให้เกิดความฮึกเหิม บางครั้งก็ต้องการพูดเพื่อให้คล้อยตามและเกิดอารมณ์ร่วม ผมได้ข้อมูลมา มีสายรายงานมาว่า ยังงั้นยังงี้ คนฟังข้างล่างก็เฮกันไป จริงไม่จริงยังงัยก็อีกเรื่องในระหว่างชุมนุมมีเรื่องลักษณะหยั่งงี้อยู่เยอะก็ขอเพียงให้มีคนมาฟังมาร่วมชุมนุมมากๆก็แค่นั้นเอง

คุณบอกมาสิครับ ว่า คุณเชื่อแกนนำเสื้อแดงพูดเรื่องอะไรบ้าง <_< และเรื่องการโกหกของแกนนำเสื้อแดง อย่างคลิปอภิสิทธิ์ คุณเืชื่อมั้ย มันเป็นชนวนทำให้เกิดการเผาบ้านเผาเมืองใช่หรือไม่ แล้วการพูดให้ฮึกเหิมแบบนี้ เป็นการกระทำที่คุณรับได้ใช่หรือไม่

#46 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

ผมอยากให้ทำ ตาต่อตา ฟันต่อฟัน กับพวกนี้ เหมือนเด็กถ้าไม่สั่งสอนบ้าง ก็จะเลวเป็นนิสัย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน