Jump to content

- - - - -

ทำไมพรรคเพื่อไทย มีแต่คนโง่ กับ ชั่ว รวมกันอยู่เยอะจังครับ?

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:05

เฉลิม การุณ สมัคร ณัฐวุฒิ..... ทั้ง โง่......ชั่ว และ เชี่ย ทั้งนั้น....

แล้วเสียงข้างมากก็เลือก คนแบบนั้นเข้าสภา

หรือ จริงๆ คนไทยส่วนใหญ่ ไม่โง่ ก็ ชั่่ว ใช่ไหมครับ?

(ปล. ถ้าคนไทยส่วนใหญ่ ฉลาด และ มีสำนึกสาธารณะ ประเทศเราจะเป็นแบบ ญี่ปุ่นครับ).....

Edited by excell_13, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:10.

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:13

ทำไมพรรคเพื่อไทย มีแต่คนโง่ กับ ชั่ว รวมกันอยู่เยอะจังครับ?

สัตว์ทั้งหลายคบกันโดยธาตุ
gladiator 1.jpg

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:28

มันเป็นสายพันธุ์เดียวกัน เลยอยู่ร่วมกันได้

ทั้งรัฐบาลนั่นแหละครับ สายพันธุ์ชินฯหมาเกิด

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:37

ธรรมดา คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด

คนฉลาดน้อยย่อมมีมากกว่าคนฉลาดเยอะ

พลทหารมีหลายหมื่นคน แต่นายพลมีไม่กี่คน

การที่คนพวกนี้หลอกเอาสิ่งล่อใจมหาชน
บอกให้ว่าโลกนี้ทุกคนมีโอกาสรวยเท่ากันหมด
ชีวิตดีขึ้นอย่างทัดเทียมเท่ากันทุกคน

ผมถามเบาๆว่าลองยกตัวอย่างประเทศไหนที่ทุกคนไม่ต้องทำงานแล้วมีกินสุขสบาย
มีแต่คนทำงานมาก เก่งมาก รวยมาก เพราะขยัน

แต่สิ่งที่พวกนี้กล้าทำกว่าทุกประเทศคือการนำเอากลไกการคอร์รัปชัน มาทำโดยไม่กลัวกฎหมาย

ออกไปกระตุ้นราคายางโดยการซื้อมาสต๊อกรอราคา พอเช็คสต๊อกก็เผาโกดัง
โกงทุกอย่าง

#5 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:47

ตราบใดที่ประเทศไทยยังมีช่องทางให้พวกนี้รุมแทะแย่งผลประโยชน์ได้ ปรากฏการณ์แบบนี้ยังมีให้เห็นเรื่อย ๆฮะ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#6 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:55

เค้ารู้กันมาตั้งนานแล้วคร้าบบบ :lol:

#7 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:01

บางทีอาจจะทั้งพรรคด้วยซ้ำ
เพราะว่าคนดีๆ ออกจากพรรคนี้ไปเยอะแล้ว

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

เพราะว่าคนดีๆ ออกจากพรรคนี้ไปเยอะแล้ว

ส่วนคนชั่วๆจากพรรคผู้ดี ก็แห่กันมาเข้าพรรคฟักแม้ว
เยอะเลยนะ ลองไล่ชื่อดูสิ
gladiator 1.jpg

#9 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

มันน่าจะเป็นซ่องโจรมากกว่าพรรคการเมือง :D

#10 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

ส่วนคนชั่วๆจากพรรคผู้ดี ก็แห่กันมาเข้าพรรคฟักแม้ว

เอ้า ลองก็ลอง

อ้ายปึ้งหัวล้าน
ไอ้ยุด ตู้เย็น

หูย... แค่สองชื่อ ก็ขนหัวลุกแล้วครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#11 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

หูย... แค่สองชื่อ ก็ขนหัวลุกแล้วครับ

ขี้ข้าเหลิมด้วย :P

#12 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

บางคนมีแผลจากการรับราชการ การทำงาน
อย่าง
ยงยุทธ วิชัยดิษฐ์ คดีอัลไพน์
ปลอดประสพ คดีเสือโคร่ง
พิชิต ชื่นบาน ถุงขนมสองส้าน

ก็ต้องหาคนคุ้มกะลาหัวที่มีผลพลอยได้คือ อำนาจการเมือง ยศศักดิ์ ทรัพย์สิน

#13 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

รอ ถอยหมู มาตอบ :D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#14 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

สัตว์ทั้งหลายคบกันโดยธาตุ

ผู้ใช้สแตนด์จะดึงดูดผู้ใช้สแตนด์ด้วยกันเองครับ

#15 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

พื้นที่ตั้งของพรรคเป็นที่ลุ่มต่ำ ตั้งอยู่ข้างเล้าหมูครับ ;)

#16 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

ใช่ครับ ทำไมมีเยอะกันจัง คนโง่

ไม่ฉลาดเหมือนพวกเราในนี้เลย

ที่เคยถูกแป๊ะลิ้มหลอกให้คาบโกเต๊กที่ใช้แล้วyoyo_168.gif .

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

ด่วน !!! ยิงแก๊ส น้ำตาแล้ว .....

โดย เด็กปากดี, 24 พฤศจิกาคม 2555 09:16

http://webboard.seri...้ว/#entry506485

มีวีรชนของพวกเรา แขนขาด ขาขาด จากแก๊ซน้ำตาบ้างหรือเปล่าครับ เป็นห่วงอ่ะ :(

เอ๋ง !! เอ๋ง !! เอ๋ง !!

5555555555555+++

ผมเซฟรูปความริยำของสองตัวนี้ไว้แล้วนะครับ
ผมจะเอาไปแปะประจานมัน ทุกกระทู้ที่มันเข้า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ใช่ครับ ทำไมมีเยอะกันจัง คนโง่

ที่เคยถูกแป๊ะลิ้มหลอกให้คาบโกเต๊กที่ใช้แล้วyoyo_168.gif .

น่านดิ กลั้วคอล้างปากอยู่ตั้งนาน

ว่าแต่ขนไข่ไอ้เหลี่ยมที่ติดอยู่ปากเอ็ง ไปบ้วนออกบ้างนะ เยอะซะกรูนึกว่าเอ็งลืมโกนหนวด :lol:

#19 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

คนดีอยู่พรรคนี้ไม่ได้ค่ะ

#20 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

คนปกคิจะคบกันรักกันได้ เค้าเรียกศีลเสมอกัน. แต่พวกเลวเพื่อไทย มันมีบาปเสมอกัน ดูดกันมาครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#21 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

โง่ไม่โง่คิดดูละกัน ยังมีควายบางตัวคิดว่าเสรีไทยเป็นสาวกไอ้แป๊ะโกเต๊ก โง่โคตรๆ ดูจากไอ้ควายตัวนี้เป็นตัวอย่าง

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#22 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

อย่าลืม เขาคนนี้ ประสิทธิ ไชยศรีห่า
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#23 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

ต้นฉบับความ เหวง กี้ตระกายตึก เจียรไนยไม่หมด ความโง่ ความชั่ว และความด้าน อยู่ที่นี่หมด
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#24 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

เอาแค่จ่าปรสิตคนเดียวก็เต็มกลืนแล้วครับ มีครบในคนเดียว

Attached Images

#25 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

ง่าย...ใช้ง่าย...ปกครองง่าย..อย่าหือนะ

หือ.!! เดี๋ยวปล่อยเข้าคุกเลย.ใช้คนแบบ

นี้.ไม่ต้องกลัวมันหักหลัง....สบาย..!!!!

#26 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

เอาของเก่ามาแปะ
.
.
.
.

อ่านไว้ แล้วจะเข้าใจ ว่าเหตุใด คนเหล่านั้นจึงรับความทุจริตได้

.
.
.
.

แม้ในปัจจุบันกาล

สัตว์ทั้งหลายก็ย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกันโดยธาตุเทียว

คือ สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว ย่อมคบค้ากัน

ย่อมสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว

สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี ย่อมคบค้ากัน

ย่อมสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี.

พระสุตตันตปิฎก สังยุตตนิกาย นิทานวรรค

สมัยหนึ่ง พระผู้มีพระภาคประทับอยู่ที่ภูเขาคิชฌกูฏ เขตพระนครราชคฤห์ ก็โดยสมัยนั้นแล ท่านพระสารีบุตรจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระภาค ท่านพระมหาโมคคัลลานะก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูป ในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระภาค ท่านพระมหากัสสปก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระภาค ท่านพระอนุรุทธก็จงกรมอยู่ ด้วยกันกับภิกษุหลายรูป ในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระภาค ท่านพระปุณณมันตานีบุตรก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูป ในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระภาค ท่านพระอุบาลีก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูป ในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระภาค ท่านพระอานนท์ก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูป ในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระภาค แม้พระเทวทัตต์ก็จงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูป ในที่ไม่ไกลพระผู้มีพระภาค ฯ

[๓๖๖] ครั้งนั้นแล พระผู้มีพระภาคได้ตรัสกะภิกษุทั้งหลายว่า ดูกรภิกษุทั้งหลาย พวกเธอเห็นสารีบุตรกำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่ ฯ

ภิกษุทั้งหลายกราบทูลว่า เห็น พระเจ้าข้า ฯ

พ. ดูกรภิกษุทั้งหลาย ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนมีปัญญามาก พวกเธอเห็นมหาโมคคัลลานะกำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่ ฯ

ภิ. เห็น พระเจ้าข้า ฯ

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนมีฤทธิ์มาก พวกเธอเห็นมหากัสสปกำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่ ฯ

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นธุตวาท พวกเธอเห็นอนุรุทธ กำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่ ฯ

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นผู้มีทิพยจักษุ พวกเธอเห็นปุณณมันตานีบุตรกำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่ ฯ

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นธรรมกถึก พวกเธอเห็นอุบาลีกำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษหลายรูปหรือไม่ ฯ

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นผู้ทรงวินัย พวกเธอเห็นอานนท์ กำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่ ฯ

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนเป็นพหูสูต พวกเธอเห็นเทวทัตต์กำลังจงกรมอยู่ด้วยกันกับภิกษุหลายรูปหรือไม่

พ. ภิกษุทั้งหมดนี้ ล้วนมีความปรารถนาลามก ฯ

[๓๖๗] ดูกรภิกษุทั้งหลาย สัตว์ทั้งหลายย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกันโดยธาตุเทียว คือสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว ย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกัน กับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี ย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกัน กับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี แม้ในอดีตกาล สัตว์ทั้งหลายก็ได้คบค้ากันแล้ว ได้สมาคมกันแล้ว โดยธาตุเทียว คือสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลวได้คบค้ากันแล้ว ได้สมาคมกันแล้ว กับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี ได้คบค้ากันแล้ว ได้สมาคมกันแล้ว กับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดีแม้ในอนาคตกาล สัตว์ทั้งหลายก็จักคบค้ากัน จักสมาคมกัน โดยธาตุเทียวคือสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว จักคบค้ากัน จักสมาคมกัน กับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี จักคบค้ากัน จักสมาคมกัน กับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี แม้ในปัจจุบันกาล สัตว์ทั้งหลายก็ย่อมคบค้ากันย่อมสมาคมกัน โดยธาตุเทียว คือสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว ย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยเลว สัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี ย่อมคบค้ากัน ย่อมสมาคมกันกับสัตว์จำพวกที่มีอัธยาศัยดี ฯ
Edited by zeedzaad, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:31.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#27 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

ถ้ามีแต่คนฉลาดและดี พรรคก็ไม่ต้องถูกยุบ ตั้ง 2 ครั้งสิ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#28 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

มันคือศูนย์รวม......"คน....จัน....ไร"....งัยครับ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#29 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

มันมี "คน" อยู่ใน พรรคที่ว่านั่นด้วยเหรอครับ!!! :blink: :blink:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#30 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

ขี้ข้าเหลิมด้วย :P

เมื่อมนุษย์ทำลายธรรมชาติมากเกินไป

จึงเกิดปรากฏการณ์

ฝนตกขี้หมูไหล

คนจานรัยมาพบกัน

:P :D
:lol:

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

แปลกแต่จริง ผมเจอแดงควายที่เลือกพรรคเผาไทยแต่ละตัว ทั้งตอแหล ทั้งขี้โกง อย่างที่เค้าว่าจริงๆ โจรมักคบกับโจรเป็นเพื่อน

#32 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

เห็นด้วยอีกเสียง

โจรเท่านั้นที่คบกับโจรได้ ต่อให้เป็นญาติ เพื่อนรัก
หากเป็นโจร เราก็ได้แต่รักต่อไปแต่ ขออยู่ห่างๆ เพราะมันทนไม่ไหว

โจรลักเล็กขโมยน้อย (ประมาณชูวิทย์) ผมว่ายังคบกับโจรฆ่าคน ( ... you know who )ไม่ไหวเลยครับ

#33 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

พรรคนี้ ถ้าไม่โง่ ไม่ชั่ว ไม่เลว เขาไม่รับ

Edited by ขี้ข้าทักษิณ, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:25.

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#34 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

พรรคนี้ ถ้าไม่โง่ ไม่ชั่ว ไม่เลว เขาไม่รับ

คนที่เลือกพรรคเผาไทย ถ้า สส ไม่โง่ ไม่ชั่ว ไม่เลว มันก็ไม่เลือกด้วยนะครับ

#35 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

ไม่อยากเรียกว่าพรรคการเมือง น่าจะเป็นบริษัท ชินวัตร จำกัด มากกว่า ทักษิณเป็นประธานบริษัท มีสิทธิ์ขาดคนเดียว นอกนั้น ขี้ข้า (ขี้ข้านะครับ ไม่ใช่พนักงาน) :D

#36 ant

ant

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ซ่องโจร
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#37 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

พื้นที่ตั้งของพรรคเป็นที่ลุ่มต่ำ ตั้งอยู่ข้างเล้าหมูครับ ;)

นับถือ นับถือ
สำนวนเทพ
ในภายภาคหน้าจะได้เป็นที่พึ่งของมวลชนผู้ยากไร้ และอึดอัด
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#38 nnnn43

nnnn43

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

เพราะว่า สเปชี่ส์สัตว์สายพันธุ์เดี่ยวกัน :lol:

Edited by nnnn43, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#39 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

บางทีก็สงสารเทวทัต พระพุทธเจ้าชี้ไปทีไร โดนด่าทุกที ตอนเล่าชาดก ตัวร้ายก็เป็นเทวทัตตลอด

ตรงนี้ละมั้งที่ทำให้อยากตีตัวเสมอพระพุทธเจ้า

ตรงนี้ก็คล้ายๆตัว***แถวๆนี้ ที่อยากตีตัวเสมอเจ้า เพราะทำอะไร ก็มีแต่เรื่องเชี่ยๆ สมแล้วที่โดนพระสงฆ์ด่าเป็นเทวทัต

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#40 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

ถ้าใช้ตรรกะเบี้ยวๆ ของเจ้าของกระทู้

ลุงสมัคร ชั่ว?

เเล้ว เสียงข้างมากของคน กทม. ก็เคยเลือกคนเเบบนั้นมาเป็นผู้ว่า กทม.

หรือ จริงๆ เเล้ว ตอนนั้นคนส่วนใหญ่ของ กทม. ทั้ง ชั่ว ทั้ง โง่???

ถ้าคนส่วนใหญ่ของ กทม.ตอนนั้น ฉลาด เเละมี สำนึกสาธารณะ กทม. คงเป็นเเบบ โตเกียว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ตลกดี อิอิ

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

คนดี เปลี่ยนเป็นคนเลว ไม่มีหรือ :D รวยแล้วไม่โกง ยังเปลี่ยนมาเป็นโกงลูกเดียวได้เลย ตลกดี
แต่ทีแน่ๆ ควายเท่านั้นที่เลือกเผาไทย

#42 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

สวัสดี บุกมาก

เราสองคนไม่ได้พูดคุยกันเสียตั้งนาน น๊าน นานนนน เลย น๊าาาาา :lol: :lol: :lol:

Edited by คุณหนูจินนี่, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:53.

#43 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

ไอ้เหลิม, นพเหล่, วีระแกนนำนปช, สมัคร, ลดาวัลย์,
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#44 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

Q : ทำไมพรรคเพื่อไทย มีแต่คนโง่ กับ ชั่ว รวมกันอยู่เยอะจังครับ?

A: เพราะพวกที่ คิดว่า ตัวเองฉลาด มีคุณธรรม ไปอยู่อีกพรรค หนึ่งครับ

หลงตัวเอง หน้าตาอย่างนี้จะมีใครมอง .........^___^
ดูคอนเสิร์ตมากลับมาที่บ้านดูตัวเรานะ
อาจจะชมตัวเราเองเกินไป ดุ๊กก็ดูเท่ห์ยังไม่พอ พี่กี้ อีกคนก็ดำเหลือเกินถ้าเทียบกับเรา
อีกวงเรนบง เรนโบว์ อะไรๆ นะ....เห็นแล้วยังไม่หล่อเท่าเรา
กู่ก้องก้องฟ้า ว่ายังมีข้าอีกคน ที่น่าจับตา บอกทั่วซอยว่ายังมีเราอีกคนที่น่าจะดัง
ฝันวันหนึ่งว่าเรานันอาจจะมีคนเขามาสนใจ

ศิลปินเดี่ยว โดดเดี่ยวเดียวดาย ยังไม่มีใครจอง
ศิลปินเดี่ยวรูปหล่ออย่างนี้ ยังไม่มีใครมอง ท่าเต้น ต่อต๋องเหรอ เสียงทัชว่าดียังต้องชิดซ้ายไปเลย
รูปร่างหน้าตาดวลกันเพลงต่อเพลงฉันจะไม่เกรงไม่หวั่น (พูด...เอ้า...ช่วยกันร้องหน่อยครับ)

(หมู่) หลงตัวเอง หน้าตาอย่างนี้จะมีใครมอง
หลงตัวเอง น่าเกลียดอย่างนี้ ถึงไม่มีใครมอง
ถ้าเทียบต่อต๋องเหรอ หรือ ทัช ก็ดี คนที่ชิดซ้ายคือนาย
พี่กี้ แฟนเรา วงเรนโบว์ ก็ปิ๊ง เขาดีกว่านายทุกอย่าง
ถ้าจะให้ดี นายจงไปขี่ควาย ร้องเพลงกล่อมควายง่วงนอน

อิอิ เพลงเก่าขุดมาให้ครับ..........................
http://radio.sanook....ng-lyric/25871/

Edited by หลานคนสร้างชาติ, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:54.

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#45 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#46 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

เพราะว่า สเปชี่ส์สัตว์สายพันธุ์เดี่ยวกัน :lol:

ภาพนี้ถ่ายตอนประชุมสมาชิกพรรคเหรอครับ :lol: :lol: :lol:

#47 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

ต้องทนเห็นประเทศโดนพวกนี้รุมทึ้งอีกนานแค่ไหน

#48 Axis Kernel

Axis Kernel

น้องเก่า

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:37

คนไทยเวลานี้แบ่งออกเป็น 2ฝ่ายอย่างชัดเจน คือ
ประชาธิปไตย - ศักดินา (ระบอบ)
ไพร่ - อำมาตย์ (ผู้ให้การสนับสนุน)
เพื่อไทย - ประชาธิปัตย์(พรรค)
ทักษิณ - อภิสิทธิ์ (ตัวแทน)
คนไทยส่วนมากค่อนประเทศเลือกฝ่ายแรก ในขณะที่คนไทยเหลือง สลิ่ม เลือกฝ่ายหลัง
ความดี-ความชั่ว มันเห็นกันอยู่ตำตา เลือกกันไปแล้วว่าจะอยู่ฝ่ายไหน? ชนะ
ความรักเป็นสิ่งที่ดีงาม...แต่หากรักจนเกินเหตุ กลายเป็นอันตรายสุด ๆ...แบบคลั่งบ้าระห่ำ..คลั่ง...อะไรกัน??? 
5-6 ปีที่ผ่านมา..มันยังฉิบหาย..ไม่เพียงพอ ใช่ไหม???

อยากชนะมติเสียงประชาชนคนเดินดิน

ทำอย่างเดียวเท่านั้น คือ

ทำเพื่อประชาชน

แล้วประชาชนจะทำเพื่อท่าน

ที่ผ่านมา ท่านไม่เคยเห็นหัวประชาชน
ประชาชน จึงไม่เห็นหัวท่าน
ฉันใดก็ฉันนั้น

จงตั้งหน้าตั้งตา " ทำงานการเมือง" อย่า "เล่นการเมือง" เหมือนอย่างที่ผ่านมา
จงตั้งหน้าตั้งตา "ทำงานการเมือง" เพื่อประชาชนอย่างแท้จริง
อย่า "เล่นการเมือง" ด้วยวิธีการเลว ๆ อย่างที่ผ่านมา

สรุป ต้องรับกรรมที่ท่านได้สร้างกับประชาชน ไปอีกนาน

หากปชปยังเป็นพรรคตัวแทนของอำมาตย์และเป็นตัวแทนของนายทุนที่เอาเปรียบปชชตลอดมา อย่าได้หวังเลยว่าจะได้รับโอกาสเข้าไปเป็นรัฐบาลอีก หรือจนกว่าจะไม่มีพรรคการเมืองใดที่จะเป็นที่พึ่งได้ของปชช กว่าจะถึงเวลานั้นก็คงจะนานไม่น้อยกว่า 20 ปีเป็นอย่างน้อย

กองทัพและอำมาตย์กลุ่มอิทธิพลอำนาจมืดนอกระบบ ไม่สามารถที่จะใช้แผนการเดิมๆเพื่อหวังทำรัฐประหารล้มรัฐบาลหรือข่มขู่มวลชนได้อีกต่อไป

เพราะได้ใช้ต้นทุนความน่าเชื่อถือไปเยอะทั้งสลายการชุมนุม เมษา,พฤษภา53 เลือกปฏิบัติสองมาตรฐานในการพิจารณาคดีในหลายๆเรื่องทั้งคดียุบพรรค,ยึดทรัพย์,ทุจริตโครงการในรัฐบาลไทยรักไทยที่ผ่านไป รวมไปถึงคดีทุจริตยึดครองที่สาธารณะขององคมนตรี และพฤติกรรมพูดจาชี้นำทางการเมืองของประธานองคมนตรี

พฤติกรรมการสนับสนุนม็อบพธม. ขุนศึกทหาร และพรรคประชาธิปัตย์ ของผู้บริหารกลุ่มอำมาตย์นายทุนหนุนเสื้อเหลือง

พฤติกรรมการปลุกกระแสคลั่งเจ้า เพื่อนำมาใช้ชี้นำยุ่งเกี่ยวทางการเมือง ฯลฯ

สส ของพรรคปชปที่อายุเวลานี้ 40 กว่าๆ หรือที่มากกว่านั้นก็คงจะเป็นสสต่อไปไม่ได้แน่ หรืออาจจะไม่มีพรรคปชปอยู่ในสารบบการเมืองไทยอีกต่อไปก็เป็นได้

#49 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:51

คนไทยเวลานี้แบ่งออกเป็น 2ฝ่ายอย่างชัดเจน คือ
ประชาธิปไตย - ศักดินา (ระบอบ) 
ไพร่ - อำมาตย์ (ผู้ให้การสนับสนุน)
เพื่อไทย - ประชาธิปัตย์(พรรค)
ทักษิณ - อภิสิทธิ์ (ตัวแทน)
คนไทยส่วนมากค่อนประเทศเลือกฝ่ายแรก ในขณะที่คนไทยเหลือง สลิ่ม เลือกฝ่ายหลัง
ความดี-ความชั่ว มันเห็นกันอยู่ตำตา เลือกกันไปแล้วว่าจะอยู่ฝ่ายไหน? ชนะ
ความรักเป็นสิ่งที่ดีงาม...แต่หากรักจนเกินเหตุ กลายเป็นอันตรายสุด ๆ...แบบคลั่งบ้าระห่ำ..คลั่ง...อะไรกัน??? 

5-6 ปีที่ผ่านมา..มันยังฉิบหาย..ไม่เพียงพอ ใช่ไหม???

อยากชนะมติเสียงประชาชนคนเดินดิน

ทำอย่างเดียวเท่านั้น คือ

ทำเพื่อประชาชน

แล้วประชาชนจะทำเพื่อท่าน

ที่ผ่านมา ท่านไม่เคยเห็นหัวประชาชน
ประชาชน จึงไม่เห็นหัวท่าน
ฉันใดก็ฉันนั้น

จงตั้งหน้าตั้งตา " ทำงานการเมือง" อย่า "เล่นการเมือง" เหมือนอย่างที่ผ่านมา
จงตั้งหน้าตั้งตา "ทำงานการเมือง" เพื่อประชาชนอย่างแท้จริง
อย่า "เล่นการเมือง" ด้วยวิธีการเลว ๆ อย่างที่ผ่านมา

สรุป ต้องรับกรรมที่ท่านได้สร้างกับประชาชน ไปอีกนาน

แต่บางพรรคไม่ได้ทำเพื่อประชาชน กลับทำเพื่อคนๆ เดียว

โดยใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้าง ใช้การเลือกตั้งเป็นเครื่องฟอกตัว

แก้รัฐธรรมนูญ แล้วประชาชนจะได้อะไร ?

หากปชปยังเป็นพรรคตัวแทนของอำมาตย์และเป็นตัวแทนของนายทุนที่เอาเปรียบปชชตลอดมา อย่าได้หวังเลยว่าจะได้รับโอกาสเข้าไปเป็นรัฐบาลอีก หรือจนกว่าจะไม่มีพรรคการเมืองใดที่จะเป็นที่พึ่งได้ของปชช กว่าจะถึงเวลานั้นก็คงจะนานไม่น้อยกว่า 20 ปีเป็นอย่างน้อย

กองทัพและอำมาตย์กลุ่มอิทธิพลอำนาจมืดนอกระบบ ไม่สามารถที่จะใช้แผนการเดิมๆเพื่อหวังทำรัฐประหารล้มรัฐบาลหรือข่มขู่มวลชนได้อีกต่อไป

เพราะได้ใช้ต้นทุนความน่าเชื่อถือไปเยอะทั้งสลายการชุมนุม เมษา,พฤษภา53 เลือกปฏิบัติสองมาตรฐานในการพิจารณาคดีในหลายๆเรื่องทั้งคดียุบพรรค,ยึดทรัพย์,ทุจริตโครงการในรัฐบาลไทยรักไทยที่ผ่านไป รวมไปถึงคดีทุจริตยึดครองที่สาธารณะขององคมนตรี และพฤติกรรมพูดจาชี้นำทางการเมืองของประธานองคมนตรี

พฤติกรรมการสนับสนุนม็อบพธม. ขุนศึกทหาร และพรรคประชาธิปัตย์ ของผู้บริหารกลุ่มอำมาตย์นายทุนหนุนเสื้อเหลือง

พฤติกรรมการปลุกกระแสคลั่งเจ้า เพื่อนำมาใช้ชี้นำยุ่งเกี่ยวทางการเมือง ฯลฯ

สส ของพรรคปชปที่อายุเวลานี้ 40 กว่าๆ หรือที่มากกว่านั้นก็คงจะเป็นสสต่อไปไม่ได้แน่ หรืออาจจะไม่มีพรรคปชปอยู่ในสารบบการเมืองไทยอีกต่อไปก็เป็นได้

พรรคที่อ้างว่าเป็นประชาธิปไตย กลับยอมให้อำนาจนอกระบบแทรกแซงการทำงานของรัฐบาล

630.jpg 630.jpg

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#50 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:47

คนฉลาด ไม่เลือกคนโง่

คนโง่ก็ไม่เลือกคนฉลาดรู้เท่าทันกัน(มันเป็นหลักสากล)

เหมือนผมไม่เลือกคนโง่ และกำลังด่าคนโง่อยู่นี่...ยังไงหละ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน