Jump to content

- - - - -

เพราะ11รด ร่าน อ้อล้อ เก็บอาการไม่อยู่ เลยตอกย้ำให้คนไทยต้องอยู่ในสถานการณ์แบบนี้ จาก bild นสพ.เยอรมัน

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

ตรวจสอบแหล่งที่มาของข่าวที่กำลังฮือฮาตอนนี้พบว่าเป็นการเขียนตอบจดหมายในนิตยสารคู่สร้างคู่สม
คอลัมน์ "ดำรงตอบจดหมาย" ฉบับ 30 พฤศจิกายน 2555
ภาพจากโซเชียลมีเดีย
......
เรียนคุณดำรงและกองบรรณาธิการ
เมื่อวันที่ 19 พ.ย. ที่ผ่านมา ดิฉันเห็น น.ส.พ. bild หนังสือพิมพ์ยักษ์ใหญ่ของเยอรมัน ลงรูปนี้ในหน้าหนึ่ง ล้อนายกยิ่งลักษณ์ ดิฉันจะแปลเป็นไทยให้นะคะ
โอบามาสนุกสนานในเมืองไทย

ภาพ 1 ตอนชนแก้ว น.ส.พ. bild ล้อว่า คุณยิ่งลักษณ์คิดในใจว่า "อื้อฮือ คุณน่ารักจังเลย"

ภาพ 2 ที่มีผู้ชายไทยยืนข้างๆ กระซิบบอกนายกยิ่งลักษณ์ ซึ่งนส.พ. ล้อว่า "ระวังนะครับ เขามีเมียแล้ว"

ภาพ 3 น.ส.พ. Bild เขียนล้อนายก คิดในใจ แปลเป็นไทยว่า "แย่จริงๆ คนดีๆ เยี่ยมๆ แบบนี้ มักมีคู่เสียแล้ว..."

ถ้ารูปที่แนบไฟล์มาไม่ชัด คุณดำรงกรุณาเข้า google.de แล้วพิมพ์ "Obama schkert in Thailand"
อาจได้ภาพชัดกว่าค่ะ
ตอนนี้มีเพื่อนคนไทยในทวีปยุโรปต่างก็เอามาพูดกันให้แซ่ดว่า น.ส.พ. หลายๆ ประเทศ
ก็เล่นข่าวในแนวนี้เหมือนกัน

ขอแสดงความนับถือ
หญิงไทย/เยอรมนี

[ดำรงตอบ]

ถ้าให้ผมตอบอย่างตรงไปตรงมา ผมก็ต้องตอบแบบไม่เกรงใจใครทั้งสิ้น
เริ่มด้วยขอไม่เกรงใจ "หญิงไทยส่วนหนึ่ง" ที่มีพฤติกรรมสร้างความเสียหาย ความเสื่อมเสียให้กับหญิงไทยทั่วไป ก็คือ "หญิงขายบริการ" ที่มีอยู่ทั้งในและนอกประเทศ บางคนอยู่ในต่างประเทศได้ทำให้ "ฝรั่ง" หรือคนต่างชาติ "ดูถูก" และเหมาเอาว่าหญิงไทยทั่วไปทั้งหมด อันรวมถึงแม่ของผม ภรรยาและลูกสาวของผม หรือลูกน้องผู้หญิงของผม ซึ่งเคยประสบมาตลอดในเวลาที่ตำรวจตรวจคนเข้าเมือง โดยเฉพาะในทวีปยุโรป เขาจะคิดกันว่า หญิงไทยแทบทุกคนตั้งหน้าตั้งตาจะมา "ค้ากาม" ในประเทศของเขา
พวกเขาคิดและเชื่อกันอย่างนี้จริงๆ
ผมว่ามัน "God Damn" จริงๆ ที่ไอ้พวกสื่อ "น.ส.พ." ฝรั่งตาน้ำข้าว ซึ่งไม่ใช่แค่เยอรมันเท่านั้น ที่ได้ประโคมข่าว นายกหญิงไทย กับ ประธานาธิบดีโอบาม่า ออกมาในเชิงดูหมิ่น เหยียดหยาม กระแนะกระแหน ประชดประชัน คุณยิ่งลักษณ์ในทำนองว่า ทำตาหวาน ทอดสะพาน ทิ้งสายตาให้ประธานาธิบดีอเมริกา
ผมต้องไม่เกรงใจสื่อฝรั่งตาน้ำข้าว แม้ว่าจะอาชีพเดียวกับผม "You... son of a bitch"
อยากจะตอบคุณผู้อ่านว่า ทั้งหลายทั้งปวงนี้ มันมาจากจิตใต้สำนึกอันเลวทรามต่ำช้าของฝรั่ง ที่มันมีความรู้สึกความเชื่อต่อหญิงไทยทั้งหมด "Kiss my ass"
ผมไม่ได้อยู่ภายใต้ระบบอุปถัมภ์ของนายกฯ ยิ่งลักษณ์
ผมไม่เคยรู้จักเป็นการส่วนตัวกับคุณยิ่งลักษณ์เลย
และผมก็ไม่ได้ออกมาปกป้องคุณยิ่งลักษณ์ แต่ผมจะต้องปกป้องศักดิ์ศรีและเกียรติภูมิของหญิงไทยทุกคนและตำแหน่งนายกรัฐมนตรีไทยด้วยครับ
ดำรง.

สำหรับเราคิดว่า คุณดำรง ก็ตอบดีที่สุดแล้ว คือปกป้องเกียตริของผู้หญิงไทย

และนายกไทย

เพียงแต่ นายกไทยของเรามันทำตัวน่าสมเพช จนต่างชาติประจานไปทั่วโลกเอง

จนคนไทยต้องตามรักษาหน้าให้

ฝากนางยกไว้ให้คิด ความแรด ความร่าน

ผู้หญิงบางคนก็มี หรือไม่มี บางคนมีมาก บางคนมีน้อย

( เก็บอาการเอาเอง) ก็ว่ากันไป

แต่ระดับคุณที่เป็นหน้าเป็นตา ให้ประเทศกรุณาเก็บอาการหน่อย

ทีหลังอย่าทำ ( แรด) ยังงี้อีก

เครดิต OK ลุงแคนค่ะ

Edited by PHOENiiX, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:16.

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

กรณีนี้ผมให้ "ดำรงค์" เอี้ยสุดๆ เพราะตำหนิหญิงบริการ แต่ปกป้องนายก
สำหรับคนทั่วไป ถ้าเทียบกัน ระหว่าง "หญิงบริการ" กับ "นายก" ที่ทำตัว
ให้เป็นที่ดูหมิ่น ใครทำชื่อเสียให้กับประเทศชาติมากกว่ากัน เอาหัวแม่เท้าคิด
ก็รู้แล้ว

#3 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

ไม่มีอะไรหรอก คุณดำรง

อีปูมันแค่ย้ำให้เห็นว่า
พวกฝรั่ง son of a bitch พวกนั้นน่ะ
มันไม่ได้เข้าใจผิดต่างหากเล่า

จะว่าไปแล้ว
อีปูอยู่ในฐานะที่จะทำตัวดี
เพื่อล้างภาพเหล่านั้นออกไปได้
แต่มันหาทำไม่
อย่าให้ต้องย้อนไปถึง ว5 4SS นะ
เดี๋ยวมีปริ๊ด

ทุดส์
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#4 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

*
POPULAR

ออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้เชียร์หญิงไทยที่ไปขายบริการอยู่ต่างประเทศ

แต่สำหรับผม หญิงไทยที่ไปขายบริการอยู่ต่างประเทศพวกนี้ นำส่งเงินรายได้กลับเข้ามาในประเทศให้พ่อแม่ได้อิ่มท้องและมีที่ซุกหัวนอน ให้น้องๆได้เรียนหนังสือสูงๆ ให้พี่ป้าน้าอาได้เอาไปไถ่ถอนที่นาที่ติดจำนองกับพวกนายทุนโรงสีหน้าเลือด ฯลฯ และคิดเป็นเงินรายได้ที่นำส่งเข้าประเทศนั้นเป็นจำนวนมากกว่าที่ชายไทยที่ขายที่นาเพื่อไปขายแรงงานในต่างประเทศแล้วแล้วกลับมาพร้อมกับสภาพหมดเนื้อหมดตัวด้วยการพนัน เสียด้วยซ้ำ

คำถาม แล้วนางยกฯปูเคยทำอะไรดีๆให้กับประเทศนี้แบบที่โสเภนีไทยพวกนี้ทำบ้าง ผมรู้สึกมานานแล้วว่าโสเภณีไทยพวกนี้มีคุณค่ามากกว่านายกรัฐมนตรีหญิงคนแรกของไทยแบบเทียบกันไม่ติดครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#5 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ไม่เคยยอมรับปูเป็นนายก เพราะพฤติกรรมมันฟ้องว่ามาเดินเล่น ไม่ได้มาทำงาน
ปูทำไม่ดีก็ต้องด่าปูจะได้รู้สึก ไม่ใช่เลียซ้ำ

ส่วนศักดิ์ศรีนายกไทยน่ะ มันไม่เหลือให้รักษานานแล้ว
ตั้งแต่ หมู หมา กา ไก่ ก็เป็นนายกได้

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#6 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

ไม่เคยยอมรับปูเป็นนายก เพราะพฤติกรรมมันฟ้องว่ามาเดินเล่น ไม่ได้มาทำงาน
ปูทำไม่ดีก็ต้องด่าปูจะได้รู้สึก ไม่ใช่เลียซ้ำ

ส่วนศักดิ์ศรีนายกไทยน่ะ มันไม่เหลือให้รักษานานแล้ว
ตั้งแต่ หมู หมา กา ไก่ ก็เป็นนายกได้

ถะ......ถะ......ถูกต้อง.......นะคร๊าบบบบบบ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#7 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

ตระกูลซิน นี่มันเป็นตระกูลที่รวมเชื้อชั่วจริง ๆ พี่เป็นนักโทษหนีคุก น้องเป็นคุณโสฯ ระดับนานาชาติ >.<
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#8 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

ผู้ชาย(แท้)คนไหนไม่เคยเที่ยวผู้หญิงบริการ ช่วยประกาศตัวให้รู้หน่อยผมจะได้ปรบมือและคาราวะด้วยใจจริง

และผู้ชายคนไหนเคยเที่ยวผู้หญิงบริการแต่กลับดูถูกพวกเธอผมถือว่าเป็นพวกหน้าตัวเมีย

#9 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ทำไม "เธอ" จึงต้องทำท่า "Woman Touch" ขนาดนั้น?

[attachment=11156:Fall in love!.jpg]

Edited by Suraphan07, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:22.

#10 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

เรื่องนี้แบ่งเป็นสามส่วนครับ

ส่วนแรก การที่คุณดำรงออกมาปกป้องศักดิ์ศรีของหญิงไทยเป็นเรื่องที่ดีครับ

ส่วนที่สอง เมื่อไหร่จะหญิงไทยบางส่วน ย้ำ บางส่วน จะเลิกหากินแบบง่ายๆ แต่ทำลายหญิงไทยโดยส่วนรวมสักที

ส่วนที่สาม เมื่อไหร่คนที่มีตำแหน่งเป็นนายกรัฐมนตรีของประเทศจะเลิกทำลายเกียรติยศ ศักดิ์ศรีของหญิงไทยคนอื่นสักทีครับ

#11 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

ต้องยอมรับส่วนหนึ่งละ ว่าภาพลักษณ์หญิงไทยในสายตาคนต่างชาติไม่ค่อยดีนัก

โดยที่แต่ละประเทศไม่ได้ดูตัวเองเลยว่ายืนกันเกลื่อนถนน ขนาดใหน

ส่วนผู้หญิงระดับปู แทนที่จะวางตัวให้ดี กลับให้เขาด่า (ทั่วโลก) ได้ขนาด กะ-หรี่การเมืองไปเสียชิบ

#12 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

คุณดำรงแกก็พูดในอีกมุมมองหนึ่ง ซึ่งผมอ่านแล้วแกไม่ได้ปกป้องนางยก
แต่ในมุมมองปัญหาเรื่องคุณโสฯข้ามชาติมันก็มีมาตั้งนาน แก้ไม่ตก เพราะเธอเพียงแค่ต้องการชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น
แต่ในสายตาต่างชาติมันดันเหมารวม ยกเข่งว่า Kiss my ASS

ปัญหามันเลยอยู่ที่ว่า คุณดำรงแกมองในประเด็นภาพลักษณ์ ซึ่งเป็นปมปัญหาที่ยังแก้ไม่ตก แล้วเผอิญว่าปมนี้ถูกย้ำและขุดมาเป็นประเด็นโดยการวางตัวที่ไม่เหมาะสมของนางยกรัฐมนตรีแห่งประเทศไทยนี่ล่ะ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#13 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

คส.คส ปีนี้แปลกๆ ลงสัมภาษณ์ ทั้งเจ๊เพ็ญ ทั้งนังดารุณี

แล้วมาตอบปัญหานี้อีก ดำรงนี่ชักยังไงๆ

#14 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

"ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"
ชาวต่างชาติ เขาคิด หรือมองเราอย่างไรนั้น เป็นเรื่องที่เราไปบังคับเขาไม่ได้
แต่ที่สำคัญ คือ เราทำตัวของเราให้เขาคิดแบบนั้น หรือมองแบบนั้นหรือเปล่า

กรณีนี้ถ้านายกฯ เธอไม่ทำกิริยาอาการแบบที่เห็นในภาพ
สื่อต่างประเทศทั้งหลาย เขาจะนำมาล้อได้ไหม
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#15 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ตรวจสอบแหล่งที่มาของข่าวที่กำลังฮือฮาตอนนี้พบว่าเป็นการเขียนตอบจดหมายในนิตยสารคู่สร้างคู่สม
คอลัมน์ "ดำรงตอบจดหมาย" ฉบับ 30 พฤศจิกายน 2555
ภาพจากโซเชียลมีเดีย
......
เรียนคุณดำรงและกองบรรณาธิการ
เมื่อวันที่ 19 พ.ย. ที่ผ่านมา ดิฉันเห็น น.ส.พ. bild หนังสือพิมพ์ยักษ์ใหญ่ของเยอรมัน ลงรูปนี้ในหน้าหนึ่ง ล้อนายกยิ่งลักษณ์ ดิฉันจะแปลเป็นไทยให้นะคะ
โอบามาสนุกสนานในเมืองไทย

ภาพ 1 ตอนชนแก้ว น.ส.พ. bild ล้อว่า คุณยิ่งลักษณ์คิดในใจว่า "อื้อฮือ คุณน่ารักจังเลย"

ภาพ 2 ที่มีผู้ชายไทยยืนข้างๆ กระซิบบอกนายกยิ่งลักษณ์ ซึ่งนส.พ. ล้อว่า "ระวังนะครับ เขามีเมียแล้ว"

ภาพ 3 น.ส.พ. Bild เขียนล้อนายก คิดในใจ แปลเป็นไทยว่า "แย่จริงๆ คนดีๆ เยี่ยมๆ แบบนี้ มักมีคู่เสียแล้ว..."

ถ้ารูปที่แนบไฟล์มาไม่ชัด คุณดำรงกรุณาเข้า google.de แล้วพิมพ์ "Obama schkert in Thailand"
อาจได้ภาพชัดกว่าค่ะ
ตอนนี้มีเพื่อนคนไทยในทวีปยุโรปต่างก็เอามาพูดกันให้แซ่ดว่า น.ส.พ. หลายๆ ประเทศ
ก็เล่นข่าวในแนวนี้เหมือนกัน

ขอแสดงความนับถือ
หญิงไทย/เยอรมนี

[ดำรงตอบ]

ถ้าให้ผมตอบอย่างตรงไปตรงมา ผมก็ต้องตอบแบบไม่เกรงใจใครทั้งสิ้น
เริ่มด้วยขอไม่เกรงใจ "หญิงไทยส่วนหนึ่ง" ที่มีพฤติกรรมสร้างความเสียหาย ความเสื่อมเสียให้กับหญิงไทยทั่วไป ก็คือ "หญิงขายบริการ" ที่มีอยู่ทั้งในและนอกประเทศ บางคนอยู่ในต่างประเทศได้ทำให้ "ฝรั่ง" หรือคนต่างชาติ "ดูถูก" และเหมาเอาว่าหญิงไทยทั่วไปทั้งหมด อันรวมถึงแม่ของผม ภรรยาและลูกสาวของผม หรือลูกน้องผู้หญิงของผม ซึ่งเคยประสบมาตลอดในเวลาที่ตำรวจตรวจคนเข้าเมือง โดยเฉพาะในทวีปยุโรป เขาจะคิดกันว่า หญิงไทยแทบทุกคนตั้งหน้าตั้งตาจะมา "ค้ากาม" ในประเทศของเขา
พวกเขาคิดและเชื่อกันอย่างนี้จริงๆ
ผมว่ามัน "God Damn" จริงๆ ที่ไอ้พวกสื่อ "น.ส.พ." ฝรั่งตาน้ำข้าว ซึ่งไม่ใช่แค่เยอรมันเท่านั้น ที่ได้ประโคมข่าว นายกหญิงไทย กับ ประธานาธิบดีโอบาม่า ออกมาในเชิงดูหมิ่น เหยียดหยาม กระแนะกระแหน ประชดประชัน คุณยิ่งลักษณ์ในทำนองว่า ทำตาหวาน ทอดสะพาน ทิ้งสายตาให้ประธานาธิบดีอเมริกา
ผมต้องไม่เกรงใจสื่อฝรั่งตาน้ำข้าว แม้ว่าจะอาชีพเดียวกับผม "You... son of a bitch"
อยากจะตอบคุณผู้อ่านว่า ทั้งหลายทั้งปวงนี้ มันมาจากจิตใต้สำนึกอันเลวทรามต่ำช้าของฝรั่ง ที่มันมีความรู้สึกความเชื่อต่อหญิงไทยทั้งหมด "Kiss my ass"
ผมไม่ได้อยู่ภายใต้ระบบอุปถัมภ์ของนายกฯ ยิ่งลักษณ์
ผมไม่เคยรู้จักเป็นการส่วนตัวกับคุณยิ่งลักษณ์เลย
และผมก็ไม่ได้ออกมาปกป้องคุณยิ่งลักษณ์ แต่ผมจะต้องปกป้องศักดิ์ศรีและเกียรติภูมิของหญิงไทยทุกคนและตำแหน่งนายกรัฐมนตรีไทยด้วยครับ
ดำรง.

สำหรับเราคิดว่า คุณดำรง ก็ตอบดีที่สุดแล้ว คือปกป้องเกียตริของผู้หญิงไทย

และนายกไทย

เพียงแต่ นายกไทยของเรามันทำตัวน่าสมเพช จนต่างชาติประจานไปทั่วโลกเอง

จนคนไทยต้องตามรักษาหน้าให้

ฝากนางยกไว้ให้คิด ความแรด ความร่าน

ผู้หญิงบางคนก็มี หรือไม่มี บางคนมีมาก บางคนมีน้อย

( เก็บอาการเอาเอง) ก็ว่ากันไป

แต่ระดับคุณที่เป็นหน้าเป็นตา ให้ประเทศกรุณาเก็บอาการหน่อย

ทีหลังอย่าทำ ( แรด) ยังงี้อีก

เครดิต OK ลุงแคนค่ะ

บางคนเปรียบเทียบ นสพ Bild คล้ายหนังสือพิมพ์หัวเขียวบ้านเรา ยอดจำหน่ายสูง รากหญ้าชอบอ่าน เพราะใช้อ่านเข้าใจง่าย

#16 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

หน้าตา นสพ บิลด์
www.bild.de

#17 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

อยาก แสดงความคิดเห็น เหมือนกัน แต่เชื่อสมองตัวเอง

ได้เลยว่ามี (อคติ) แน่(ย้อนอดีต ด้วยนะ) เพราะพฤติกรรม..

มันฟ้อง.( ถ้ารักศักดิ์ศรี ) คงไม่ทำอากัปกิริยา.แบบนั้น...

( เจตนาไม่บริสุทธ์ ) ไม่ผิดกฏหมาย( แต่ผิดศีลธรรม ) นะ

#18 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

ปัญหาหญิงขายบริการนี้ก็เหมือนหลับตาข้างนึง
คือพวกเราก็รู้มันมีอยู่แต่พวกเราก็ไม่ได้ชอบ ไม่อยากยุ่ง ไม่อยากออกความเห็น

แต่ดูเหมือนมีคนที่อยากจะโปรโมทเรื่องนี้ทั้งๆที่รู้ว่ามันไม่ถูกเหมือนกันนะ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#19 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

ขอวิจารณ์แบบเป็นกลางนะคะแบบไม่มีอคติใดๆ

พฤติกรรมที่ฝรั่งเอาภาพของนายกหญิงไทยไปล้อเลียน แต่งเติม บทสนทนา แบบนี้
ทั้งๆที่ดิฉันคิดด้านบวกให้กับนายกนกแก้วว่าเธอคงไม่ได้มีเจตนาสื่อแบบนั้นหรอกมั๊งค่ะ
ถ้าเป็นประเทศอื่นก็ปรกติ แต่สำหรับประเทศไทย เป็นวัฒนธรรมที่อ่อนไหวมาก
จริตจกร้านและมารยาทของสาวไทยที่แสดงออกนั้น อาจจะทำให้คนอื่นตีความ
ไปเชิงชู้สาวได้ ทั้งที่จริงๆมันไม่มีอะไรในก่อไผ่เลยก็ได้

#20 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

สรุปคือ ฝรั่งดูถูก โสเภณี ไทย กับดูถูก นายกฯ ที่มีอาการ คล้ายโสเภณี

#21 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

จะให้คนทั่วโลกมองหญิงไทยงดงามได้อย่างไร

เมื่อนายกหญิงยังทำกริยาเหมือนแม่เล้าหรือ E....

#22 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ขออีกที

"ถ้าให้ผมตอบอย่างตรงไปตรงมา ผมก็ต้องตอบแบบไม่เกรงใจใครทั้งสิ้น
เริ่มด้วยขอไม่เกรงใจ "หญิงไทยส่วนหนึ่ง" ที่มีพฤติกรรมสร้างความเสียหาย ความเสื่อมเสียให้กับหญิงไทยทั่วไป ก็คือ "หญิงขายบริการ" ที่มีอยู่ทั้งในและนอกประเทศ"

..........................................................................................................

พี่ดำรงครับ ถ้าผู้หญิงทุกคนถ้าเลือกได้ พี่ดำรงคิดว่าเค้าจะเลือกอาชีพขายบริการทางเพศหรือครับ ถ้าจะไม่ให้เค้าขายบริการทางเพศแล้วพี่จะหยิบยื่นความช่วยเหลือให้พ่อ-แม่-พี่-น้องเค้าได้กินหรือครับ

พี่ดำรงครับ ตั้งแต่เกิดมาพี่ดำรงไม่เคยซื้อผู้หญิงที่ขายบริการทางเพศเลยแม้แต่ครั้งเดียวเลยหรือครับ

กระแดะว่ะ ดูแล้วมันกระแดะๆ เหมือนเกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกงยังไงไม่รู้แฮะ คลื่นใส้ว่ะครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#23 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

ออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้เชียร์หญิงไทยที่ไปขายบริการอยู่ต่างประเทศ

แต่สำหรับผม หญิงไทยที่ไปขายบริการอยู่ต่างประเทศพวกนี้ นำส่งเงินรายได้กลับเข้ามาในประเทศให้พ่อแม่ได้อิ่มท้องและมีที่ซุกหัวนอน ให้น้องๆได้เรียนหนังสือสูงๆ ให้พี่ป้าน้าอาได้เอาไปไถ่ถอนที่นาที่ติดจำนองกับพวกนายทุนโรงสีหน้าเลือด ฯลฯ และคิดเป็นเงินรายได้ที่นำส่งเข้าประเทศนั้นเป็นจำนวนมากกว่าที่ชายไทยที่ขายที่นาเพื่อไปขายแรงงานในต่างประเทศแล้วแล้วกลับมาพร้อมกับสภาพหมดเนื้อหมดตัวด้วยการพนัน เสียด้วยซ้ำ

คำถาม แล้วนางยกฯปูเคยทำอะไรดีๆให้กับประเทศนี้แบบที่โสเภนีไทยพวกนี้ทำบ้าง ผมรู้สึกมานานแล้วว่าโสเภณีไทยพวกนี้มีคุณค่ามากกว่านายกรัฐมนตรีหญิงคนแรกของไทยแบบเทียบกันไม่ติดครับ

ทำอะไรดีงาม แบบว่า งามหน้า อ่ะครับ งามหน้า นี่ทำไว้เยอะนับไม่ถ้วนครับ
ไม่เอาโอบาม่ามาเก็บไว้ในcollectionส่วนตัวอีกคนก็ดีถมแถถแร้ว :mellow:
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#24 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

"ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"
ชาวต่างชาติ เขาคิด หรือมองเราอย่างไรนั้น เป็นเรื่องที่เราไปบังคับเขาไม่ได้
แต่ที่สำคัญ คือ เราทำตัวของเราให้เขาคิดแบบนั้น หรือมองแบบนั้นหรือเปล่า

กรณีนี้ถ้านายกฯ เธอไม่ทำกิริยาอาการแบบที่เห็นในภาพ
สื่อต่างประเทศทั้งหลาย เขาจะนำมาล้อได้ไหม

เห็นด้วย 1,000% ค่ะ
อยากกดไลค์ให้ แต่หมดซะแล้ว :)
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#25 Shoot 'Em Up

Shoot 'Em Up

น้องใหม่

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

จะขึ้นมาเป็นผู้นำ แต่ไม่รู้จัก(ใช้เวลา40กว่าวันขึ้นดำรงตำแหน่งนรม.)และไม่คิดที่จะเรียนรู้(เป็นนรม.มาปีกว่า) ประมุขศิลป์ คู่นอนไม่สั่งสอนเสียบ้าง

#26 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

อย่างน้อยนะครับหญิงขายบริการ ก็ทำให้ผมมีความสุขเมื่อผมต้องการ

แต่ท่านนางยกทำให้ผมมีความทุกข์ ทุกครั้งที่นึกถึง

#27 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ผู้หญิงบริการ เป็นของคู่โลกของทุกประเทศ มานานนม

แต่ผู้นำทุกประเทศทุกยุคสมัย จะทำตัวเป็นหญิงบริการไม่ได้

#28 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ผู้หญิงบริการ เป็นของคู่โลกของทุกประเทศ มานานนม

แต่ผู้นำทุกประเทศทุกยุคสมัย จะทำตัวเป็นหญิงบริการไม่ได้

ขอเป็นตัวใหญ่นะครับ

#29 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

เหอ เหอ เป็นถึงหัวหน้าฝ่ายบริหารประเทศ โดนเอาไปเปรียบกับผู้หญิงขายบริการ มีหน้ามีตามาก

ปล คุณดำรงแกหลอกด่าอิเม้ยปะเนี่ย ฮิ ฮิ :P

#30 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

เหอ เหอ เป็นถึงหัวหน้าฝ่ายบริหารประเทศ โดนเอาไปเปรียบกับผู้หญิงขายบริการ มีหน้ามีตามาก

ปล คุณดำรงแกหลอกด่าอิเม้ยปะเนี่ย ฮิ ฮิ :P

ลืมคิดข้อนี้ เวรกรรม :lol:

#31 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

น้ำพักน้ำแรงของหญิงบริการ ยังสามารถสร้างวัดวาอารามขึ้นมาได้(วัดคณิกาผล)

เงินจากหญิงบริการ อาจนำไปช่วยเหลือประเทศชาติได้อีกหลายประการ

แต่อีนังปู มันผลาญเงินของทุกคนไม่เว้นแม้แต่เงินของหญิงบริการ ดังนั้น ใครเลวกว่าใคร

คุณดำรงอคติเกินไป หรือท่องเที่ยวไปมากมาย ได้ยินใครๆเขาพูดบ่อยๆ ก็แก้ต่างให้บ้างก็ได้

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

หนีไปเที่ยว 4ss ในเวลางานคนก็เคลือบแคลงใจแล้ว นี่แสดงอาการอ่อยเหยื่อต่อหน้าต่อตาสื่อเลย เวลาไปต่างประเทศ คนต่างประเทศตั้งคำถามเกี่ยวกับ โสเภณีเมืองไทย ทำไมมันเยอะ ไม่ต้องไปอ้างเหตุผลสาวไหนเลย ให้ยกตัวอย่างของมันเป็นคำตอบได้เลย :lol:

#33 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

ปกป้องศักดิ์ศรีและเกียรติภูมิของหญิงไทยทุกคนและตำแหน่งนายกรัฐมนตรีไทยด้วยครับ

ฟังดูดี มีเหตุผล น่านับถือ แต่ทว่า....
สิ่งที่ดำรงเขียน มีการตำหนิ
  • หญิงขายบริการ ที่ทำให้ต่างชาติมองหญิงไทยอย่างดูถูก
  • สื่อต่างชาติที่เล่นข่าวนี้

แต่ไม่แม้แต่จะวิพาษ์วิจารณ์กิริยาอาการของนางปูสมองกลวง
ถ้าแน่จริงวิจารณ์มาิสิ ว่า กิริยาดีเลว เหมาะสม อย่างไร
ช่วยตอกย้ำภาพลักษณ์ทางลบ หรือไม่

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

อย่างน้อยนะครับหญิงขายบริการ ก็ทำให้ผมมีความสุขเมื่อผมต้องการ

แต่ท่านนางยกทำให้ผมมีความทุกข์ ทุกครั้งที่นึกถึง

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน