Jump to content

- - - - -

ศันสนีย์ นาคพงศ์ บอกว่า

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppn262000

ppn262000

น้องใหม่

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

คนไทยทุกคน มีสิทธิแสดงความคิดเห็นตามรัฐธรรมนูญกำหนดให้ และการออกอากาศช่อง 11 ไม่ผิดกฎของ กสทช. คิดว่าไงครับ

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

ตกไปประโยคนึงครับ นังเตี้ยขายตัวบอกว่า ทุกคนมีสิทธิ์ออกช่องหอยแดงไ้ด้ทุกคน ยกเว้นกลุ่มต่อต้านไอ้แม้วนักโทษหนีคุก :D

#3 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

แถ เรียก พี่

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#4 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ช่วยเชิญกำนันเป๊าะมาออกด้วยครับ

#5 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

อ่าว ป้าชะนี เป็น กสทช หรือไงครับ ไปแย่งหน้าที่เค้าซะงัน

It's us against the world

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

อย่าสองมาตรฐานกับคนร้ายคดีค้ายา ข่มขืน ปล้นแบงก์ กระชากสร้อย ลักขโมย ฯลฯ ก็แล้วกันนะครับ -_-

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ช่วยเชิญกำนันเป๊าะมาออกด้วยครับ

วัฒนา ด้วยนะครับ คนปากน้ำคิดถึงงงงงง -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

แอตอหลี :D :D

#9 ppn262000

ppn262000

น้องใหม่

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ล่าสุด นายกบอกว่าไม่ได้ติดตาม เป็นเรื่องของกีฬา ไม่กระทบความมั่นคง ใครๆ ก็ทำได้ ก็นะ..

และนักข่าวถามศันสนีย์ว่า กรณีนักโทษ เช่น กำนันเป๊าะ ออกได้หรือไม่ เธอก็บอกว่า ตามสิทธิ ก็แสดงความคิดเห็นได้

Edited by ppn262000, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:00.

#10 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

ขุนส่า ราชายาเสพติด ขอเช่าเวลา ช่อง 11 ได้ไหมครับ ท่านรัฐมนตรี
เพื่อถ่ายทอดกีฬาพื้นบ้าน

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ผมอยากรู้ว่าพี่ๆพวกนี้ทำยังไงถึงติด top 50 อย่าลืมเชิญมาแชร์ประสบการณ์กันบ้างนะ ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ถ้าพวกขบวนการก่อการร้ายภาคใต้มาซื้อเวลาออกอกกาศ คุณศันสนีย์คงอนุญาตงั้นซินะ

Now!  Restart Thailand  

#13 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

อีคนนี้ตั้งแต่ไปอยู่กับพวกชั่วๆเริ่มติดเชื้อชั่วๆมาแล้ว...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#14 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

เอ....ถ้า "บังรอน" มาเช่าเวลาช่อง หอยม่วงบ้าง แล้วมาแก้ต่างว่า ตรูไม่ได้ค้ายาบ้าบ้าง จะได้ไหมครับ?
(ดีนะ "บินลาดิน"มันตายก่อน ไม่งั้นเมืองไทยมีเห)

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

น่าจะมีคนเช่าเวลาให้ มิยาบิ อาโออิ มาเล่นหนังสดออกรายการทาง NBT ก็น่าจะได้เนอะ หนังโป๊ก็ไม่ได้ทำลายความมั่นคงของชาตินี่หน่า :lol:

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

คนไทยทุกคน มีสิทธิแสดงความคิดเห็นตามรัฐธรรมนูญกำหนดให้ และการออกอากาศช่อง 11 ไม่ผิดกฎของ กสทช. คิดว่าไงครับ

"ศันสนีย์"ลืมไปว่าหล่อนเป็น รมต.ประจำสำนักนายกฯ
รับผิดชอบกรมประชาสัมพันธ์และสถานีช่อง 11...
คำตอบนี้น่าจะเป็นพวกขี้ข้าทักษิณมากกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"สุภิญญา กลางณรงค์" เป็นกรรมการ กสทช. บอกว่า...
กรณีนี้เป็นเรื่องคณะกรรมการ กสทช.ต้องตรวจสอบเข้าข่ายความผิด ม.157 หรือไม่
สถานีช่อง 11 มีสิทธิขายเวลาให้เอกชนเช่าเวลาหรือไม่.....?

เป็นผู้หญิงสองคน.....
แต่จิตสำนึกในหน้าที่รับผิดชอบแตกต่างกันเหมือนหน้ามือและหลังมือ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

อีคนนี้ตั้งแต่ไปอยู่กับพวกชั่วๆเริ่มติดเชื้อชั่วๆมาแล้ว...

เพิ่งมีความคิดพรรค์นั้น........!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

• นางทอมนี่อีกหน่อยมันต้องเอา ดี้โด่ มาขายที่ช่อง 11 แน่

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#19 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

• นางทอมนี่อีกหน่อยมันต้องเอา ดี้โด่ มาขายที่ช่อง 11 แน่

เขาจ่ายเงินเช่าเวลาแล้ว จะออกอากาศอะไรก็เป็นสิทธิของเขาครับ
ดีกว่าม๊ากหนีทหารก็แล้วกัน :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:21

#21 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:31

งั้นก็จัดให้นักโทษที่บางขวาง มาออกรายการวันละคนดิยายติ๋ว

#22 Ballbk

Ballbk

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:12

ถุย

อี หน้าด้าน

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#23 butadad

butadad

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

น่าจะมีคนเช่าเวลาให้ มิยาบิ อาโออิ มาเล่นหนังสดออกรายการทาง NBT ก็น่าจะได้เนอะ หนังโป๊ก็ไม่ได้ทำลายความมั่นคงของชาตินี่หน่า :lol:

พูดอะไรแบบนี้ได้ไง ผมยกมือสนับสนุนเต็มที่ Make Love Not War

#24 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

พูดอะไรแบบนี้ได้ไง ผมยกมือสนับสนุนเต็มที่ Make Love Not War

ดีครับแก้ปัญหารถติดได้ร้อยเปอร์เซ็นต์
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#25 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

อย่างงี้สายล่อฟ้าก็มีสิทธิ์ซื้อเวลาช่อง 11 ได้สิ

Blue Sky ว่าไงครับ ทีมงานคุณคุณศิริโชคว่าไงครับ เขาเปิดช่องให้ขนาดนี้แล้ว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#26 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

คิดว่า...หาคำว่าจริยธรรม กับ สส.เผาไทยได้เหรอ...............
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#27 ตี๋เล็ก

ตี๋เล็ก

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

เขาไม่ได้พูดเรื่องเนื้อหาที่ทักษิณพูด. แต่เขาถามเรื่องความเหมาะสม

#28 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

อิหอยม่วง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#29 คุณชายนั่งปอร์เช่

คุณชายนั่งปอร์เช่

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ก็ตั้งสถานีโทรทัศน์ เพื่อคนคุก ดิ ติ๋ว ตีฉิ่ง

#30 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

สันชนี นี่ต้องโดนโห่ไล่กลับไปร้องเพลง "อดีตรักดอกทองกวาว" อีกซักรอบ อิอิอิ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#31 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

เห็นโอ๊คเขาถามในเฟสฯว่า ทักษิณออกช่อง11 กับ พธม บุกยึด ช่อง 11 ในอดีต
อันไหนเสียหายมากกว่ากัน อันไหนควรถูกประนามมากกว่ากัน
ไม่รู้จะตอบอย่างไงเหมือนกัน :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#32 wy250

wy250

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

เห็นโอ๊คเขาถามในเฟสฯว่า ทักษิณออกช่อง11 กับ พธม บุกยึด ช่อง 11 ในอดีต
อันไหนเสียหายมากกว่ากัน อันไหนควรถูกประนามมากกว่ากัน
ไม่รู้จะตอบอย่างไงเหมือนกัน :lol:

อันนี้ก็ตอบไปตามฝูงของมัน

#33 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

มันเป็นเรื่องธรรมดาของรัฐบาลชุดนี้ ที่อยากจะทำอะไรก็ได้ไม่แคร์

#34 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

สันชนี...อย่าแก้ตัว.!!!

ชาวบ้าน ไม่โง่ หรอก..

#35 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ผมตอบได้เลยว่าควรประนามทั้งคู่

แต่นายกปูของดอนยอนี่ไม่มีมารยาททางการเมืองนะครับ

แย่งตำแหน่งนายกจากหัวหน้าพรรคเพื่อไทยเฉยเลย

หน้าด้านสุดๆ -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#36 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

หอยแดงปัดสวะ โบ้ยบริษัทเอกชนซื้อเวลา/กลุ่มกรีนขู่ชงป.ป.ช.เชือด

11 December 2555 - 00:00

ปฏิเสธ ลิ้นพัน "ศันสนีย์" อ้างงงอยู่ หนีความผิดกันวุ่น พูดมาได้แค่ดูแลไม่เคยล้วงลูก ขณะที่อธิบดีกรมกร๊วกไม่รู้ไม่เห็น โบ้ยบริษัทเวย์บียอน 55 รับผิดชอบหน้าตาเฉย "ชัยสิทธิ์" โต้จัดฉาก แค่เรื่องบังเอิญ ย้อนถาม "ทักษิณ" ชั่วร้ายขนาดไหนกันถึงออกทีวีไม่ได้ ระบุคล้ายนักโทษสำนึกผิดก็ควรให้โอกาสแก้ตัว ลิ่วล้อเชียร์กันลั่น ถูกครับนายใช่ครับท่าน ขณะที่ประชาธิปัตย์-กลุ่มกรีนขู่ส่ง ป.ป.ช.-ผู้ตรวจฯ เชือด
กรณีการถ่ายทอดสดการแข่งขันศึกมวยไทยวอริเออร์ส เทิดไท้องค์ราชัน โดยสถานีวิทยุโทรทัศน์กรมประชาสัมพันธ์ ช่อง 11 หรือเอ็นบีที จากมาเก๊าฟิชเชอร์แมนวอล์ก เขตบริหารพิเศษมาเก๊า สาธารณรัฐประชาชนจีน ที่มีพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี นักโทษหนีคุกคดีคอรัปชั่น ไปเป็นประธานกล่าวเปิดการแข่งขัน และพูดแก้ตัวเรื่องความจงรักภักดีนั้น ได้ตกเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์ถึงความไม่เหมาะสม
น.ส.ศันสนีย์ นาคพงศ์ รมต.ประจำสำนักนายกรัฐมนตรี ในฐานะกำกับดูแลสถานีวิทยุโทรทัศน์กรมประชาสัมพันธ์ ช่อง 11 ชี้แจงเรื่องนี้ว่า ได้ประสานไปยังผู้บริหารช่อง 11 เพื่อขอให้ชี้แจงกรณีดังกล่าว เบื้องต้นผู้บริหารชี้แจงว่า ที่ผ่านมา พ.ต.ท.กุลธน ประจวบเหมาะ ในฐานะเลขาธิการสหพันธ์มวยไทยอาชีพโลก เคยซื้อเวลาถ่ายทอดในลักษณะนี้มาหลายครั้งแล้ว ซึ่งไม่เคยมีปัญหาอะไร ตนจึงได้สั่งให้ผู้บริหารทำรายงานและส่งข้อมูลการซื้อเวลาช่อง 11 ของ พ.ต.ท.กุลธนที่ผ่านมาทั้งหมด มาให้เพื่อทำการเปรียบเทียบดูว่ามีความแตกต่างกันอย่างไร
เธอบอกว่า เรื่องที่เกิดขึ้นเราต้องเปิดโอกาสให้ผู้ที่เกี่ยวข้องชี้แจง จะยังไม่มีการหมายหัวเด้งอธิบดีกรมประชาสัมพันธ์หรือใคร ต้องฟังการชี้แจงก่อนอ้างการเมืองไม่มีส่วนรู้เห็น
"เรื่องที่เกิดขึ้นทำให้ดิชั้นเครียดและยังงงๆ กับเรื่องที่เกิดขึ้น ช่วงที่มีการถ่ายทอดก็ไม่ได้ดู แต่ยืนยันได้ว่าไม่มีการเมือง ไม่มีส่วนรู้เห็นกับเรื่องพวกนี้ และได้หารือคุณสุรนันทน์ (เวชชาชีวะ เลขาธิการนายกฯ) แล้ว

เหรอ !!!!

แต่อีงานนี้เธอทั้งโดนล้วงโดนควักจนไม่เหลืออะไรแล้ววววววว :o
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#37 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

ทำไมไม่บอกไปเลยว่า ดิฉันก็เป็นขี้ข้าทักษิณ จบมั้ย

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

"ศันสนีย์"ลืมไปว่าหล่อนเป็น รมต.ประจำสำนักนายกฯ
รับผิดชอบกรมประชาสัมพันธ์และสถานีช่อง 11...
คำตอบนี้น่าจะเป็นพวกขี้ข้าทักษิณมากกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"สุภิญญา กลางณรงค์" เป็นกรรมการ กสทช. บอกว่า...
กรณีนี้เป็นเรื่องคณะกรรมการ กสทช.ต้องตรวจสอบเข้าข่ายความผิด ม.157 หรือไม่
สถานีช่อง 11 มีสิทธิขายเวลาให้เอกชนเช่าเวลาหรือไม่.....?

เป็นผู้หญิงสองคน.....
แต่จิตสำนึกในหน้าที่รับผิดชอบแตกต่างกันเหมือนหน้ามือและหลังมือ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

นายกฯยิ่งลักษณ์ รมต.ศันสนีย์บอกไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจ ไม่...... ฯลฯ......

แต่อธิบดีกรมประชาสัมพันธ์ตำหนิ พตท.กุลธน ประจวบเหมาะที่ให้นักโทษหนีคุกพูดแก้ตัวผ่านช่อง 11......!

จิตสำนึกรับผิดชอบต่างกันเหมือนหน้ามือกับหลังตีน.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน