Jump to content

- - - - -

ช่วงเวลาที่คนจะหยุดทุกกิจกรรมทั้งโลก !?!

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

อ่านเจอผ่าน OkNation Blog

http://kuakiddeedee..../blog-post.html

ช่างมหัศจรรย์พันลึกมาก ทำไมผมไม่เคยได้ยินเรื่องราวเหล่านี้มาก่อนเลยนะ

“ในระหว่างวันที่ 3 มกราคม – 14 กุมภาพันธ์ 2556 เป็นเวลารวม 42 วัน
จะไม่มีการเดินทางด้วยยานพาหนะใดๆทุกชนิดในโลก ไม่ว่ารถยนต์
รถจักรยานยนต์ รถจักรยานถีบด้วยเท้า ไม่มีเรือบิน หรือการเดินทางในทางน้ำ
ระบบการสื่อสารคมนาคมล่มในทุกระบบ
และผู้คนทั้งหลายจะไม่สามารถเดินทางไปทำงานในสถานที่ต่างๆได้
แม้จะเป็น Home office ก็ลุกจากที่นอนมาทำงานไม่ได้
หมายความว่า ในช่วงเวลา 42 วันดังกล่าว จะไม่มีการประกอบอาชีพใดๆบนโลกใบนี้
เป็นช่วงที่ไม่มีโจรขโมย เพราะ ทุกคนที่อยู่บนโลกใบนี้ ไม่สามารถยืนทรงตัวได้
และไม่สามารถเดินได้ด้วยสองขาของตนในช่วงเวลาดังกล่าว
เนื่องจากถูกพลังงานอันมหาศาลกดทับร่างของทุกคนบนโลก
ไม่ให้ทรงตัวยืนได้ ต้องล้มลงนอนทุกคน
จะกินอาหาร จะดื่มน้ำ ก็จะต้องนอนกินนอนดื่ม รวมทั้งนอนขับถ่ายด้วย”

ถ้าทั้งหมดนี้จะกลายเป็นจริง เราจะไม่เรียกมันว่า "วันโลกาวินาศ" สักหน่อยหรือ?

Edited by ม่านน้ำ, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:33.

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

gladiator 1.jpg

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

อายัยง่ะ?????

ลองเข้าไปดูในลิงค์สิครับ

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

ใช้ชีวิต อยู่บนความไม่ประมาท
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

อายัยง่ะ?????

ลองเข้าไปดูในลิงค์สิครับ

ได้เข้าไปอ่านแล้วคร้าบท่านม่านน้ำ
ก็เลยเป็นที่มาของการพิมพ์ว่า... "อายัยง่ะ" นั่นแล
เพราะจนด้วยเหล้า เอ๊ย ด้วยเกล้า ไม่รู้จะเมนท์อะไรดี ^_^
งง :blink:

แต่ก็อีกแค่เดือนเดียวเองครับ เราก็จะรู้ผลแล้วเนอะว่าใช่ไม่ใช่

#6 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

WTF did I just read?

ดูอันนี้ดีกว่า

Edited by Junk Life, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:47.

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

ฮาตรงนี้

WTF did I just read?

ต้องมีภาพปลากรอบคำด้วยนะ

WTF did I just read?! โมโหพังคอมพ์.gif

#8 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:04

อ่านเจอผ่าน OkNation Blog

http://kuakiddeedee..../blog-post.html

ช่างมหัศจรรย์พันลึกมาก ทำไมผมไม่เคยได้ยินเรื่องราวเหล่านี้มาก่อนเลยนะ

“ในระหว่างวันที่ 3 มกราคม – 14 กุมภาพันธ์ 2556 เป็นเวลารวม 42 วัน
จะไม่มีการเดินทางด้วยยานพาหนะใดๆทุกชนิดในโลก ไม่ว่ารถยนต์
รถจักรยานยนต์ รถจักรยานถีบด้วยเท้า ไม่มีเรือบิน หรือการเดินทางในทางน้ำ
ระบบการสื่อสารคมนาคมล่มในทุกระบบ
และผู้คนทั้งหลายจะไม่สามารถเดินทางไปทำงานในสถานที่ต่างๆได้
แม้จะเป็น Home office ก็ลุกจากที่นอนมาทำงานไม่ได้
หมายความว่า ในช่วงเวลา 42 วันดังกล่าว จะไม่มีการประกอบอาชีพใดๆบนโลกใบนี้
เป็นช่วงที่ไม่มีโจรขโมย เพราะ ทุกคนที่อยู่บนโลกใบนี้ ไม่สามารถยืนทรงตัวได้
และไม่สามารถเดินได้ด้วยสองขาของตนในช่วงเวลาดังกล่าว
เนื่องจากถูกพลังงานอันมหาศาลกดทับร่างของทุกคนบนโลก
ไม่ให้ทรงตัวยืนได้ ต้องล้มลงนอนทุกคน

จะกินอาหาร จะดื่มน้ำ ก็จะต้องนอนกินนอนดื่ม รวมทั้งนอนขับถ่ายด้วย”

ถ้าทั้งหมดนี้จะกลายเป็นจริง เราจะไม่เรียกมันว่า "วันโลกาวินาศ" สักหน่อยหรือ?

ฟังดูเหมือนแรงดึงดูดหรือแรงโน้มถ่วงของโลกจะเพิ่มขึ้นนะครับ

ถ้าเราคิดดูแล้ว และยังไม่สามารถหาสาเหตุว่าอะไรเหตุทำให้แรงดึงดูดของโลกมันเพิ่มขึ้นขนาดนั้นได้

อย่าเพิ่งไปกลัวมันเลยครับ ^_^

#9 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:15

น่ากลัวมากเลย
กลัวว่าจะไม่เป็นตามนั้น
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#10 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:17

(╯︵╰,) กลัวทำไม่วันที่ ๒๑ โลกก็แตกแล้ว

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#11 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

ไม่จริงหรอกครับอย่าได้กังวล พวกฝึกสมาธิแล้วหลงตามนิมิตมากกว่า
พระที่รู้จริงท่านยืนยันว่าประเทศไทยไม่มีภัยพิบัติรุนแรงอะไร มีแต่จะเจริญขึ้นเรื่อยๆ

ครูบาอาจารย์ก็เตือนแค่ว่าให้อยู่ในศีลในธรรม นั่นล่ะครับคือความไม่ประมาท

Edited by ไร้สีไร้กลิ่น, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:41.

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:20

ไม่จริงหรอกครับอย่าได้กังวล พวกฝึกสมาธิแล้วหลงตามนิมิตมากกว่า
พระที่รู้จริงท่านยืนยันว่าประเทศไทยไม่มีเรื่องรุนแรงอะไร มีแต่จะเจริญขึ้นเรื่อยๆ

เท่าที่เคยอ่านมา เราจะแย่ตั้งแต่ช่วง 53-56 นี่แย่สุดๆ แย่ไปจน 59 ถึงจะพ้นครับ
พ้นช่วงวิกฤตเราจะรุ่งขึนเรื่อยๆ เจริญมากคือตั้งแต่ปี 61 เป็นต้นไปครับ

#13 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:56

ช่างเถอะครับ อะไรจะเกิดก็เกิด

รู้แต่ว่าอ่านประวัติพระรูปนี้แล้ว https://sites.google...y-ratn-rtn-yano ถ้าประวัติเป็นจริงอย่างที่ว่าก็คงเป็นคนเพี้ยนคนหนึ่งที่คิดว่าตัวเองบรรลุธรรม ยิ่งมีประวัติพี่ชายป่วยทางจิตด้วยแล้วยิ่งไม่แปลกใจ

#14 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:59

ถ้าจำไม่ผิด เรื่องปฏิทินมายาก็คล้ายๆกันนี่ละครับว่าระบบสุริยะที่เราอยู่นี่จะเข้าไปในตำแหน่งที่ดวงอาทิตย์ ดวงจันทร์ โลกและใจกลางของ Milky Way Galaxy จะอยู่ตรงกัน

แต่นี่ถึงระดับ Galaxy เรียงกันเลย ผมก็ยังนึกไม่ออกเหมือนกันว่าทำไมแรงดึงดูดมันจะมากขึ้น? เพราะระยะห่างระหว่างดาวก็ยังเหมือนเดิม

จริงๆแล้วจากการคำนวนทางวิทยาศาสตร์ ยังไงๆ Milky Way Galaxy กับ Andromeda Galaxy ก็จะชนกันอยู่แล้ว รออีกแค่ 4 พันล้านปีเท่านั้นเอง ท้องฟ้าตอนที่ทั้งสอง Galaxy ชนกันคงสวยน่าดู :)

#15 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:11

รอดูไปคนเดียวเหอะท่าน Lucy
คงจะสวยพิลึกแน่ อิอิ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#16 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:12

ทุกชีวิต มีเกิดมา แล้วก็ดับไป..........ตอนที่ยังมีชีวิตอยู่ ก็หมั่นทำความดี ไว้มากๆ นะครับ!!!

จะได้ไม่ต้องเป็น สัมภเวสีเร่ร่อน ตั้งแต่ยยังไม่ตาย เหมือน ไอ้ นช. โกงชาติ ตัวนั้นครับ......สาาาาธุ :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#17 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:35

ผมไม่เชื่อนะครับ..แล้วผมมีข้อคิดอยู่ว่า..ถ้าจะเกิดเรื่องแบบนั้นจริง..ตลาดหุ้นทั่วโลกจะตกอย่างไม่เคยเป็นมาก่อน(เพราะบริษัทใหญ่ๆในต่างประเทศจะมีข้อมูลชัดเจนกว่าเราแน่นอน.จะขายหุ้นทิ้งแล้วเอาเงินสดไปสร้างสิ่งที่ป้องกันตัวเองก่อน..ตลาดทองคำจะวิ้งขึ้นแบบชุดไม่อยู่)ตุนทองคำไว้..อาหารจะขาดตลาด...แต่ทุกวันนี้หุ้นขึ้นเอาๆขึ้นเอา..สงสัยมันไม่กลัวตายกัน(แล้วเราจะกลัวกันทำไมครับ)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน