Jump to content

- - - - -

คนโรคจิต.... เต่านา โสณกุล" ด่า "มาร์ค" เ-ีย! ลงเฟซบุ๊ค เคือง ได้ออกสื่อนอก

• Please log in to reply
81 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

สถาบันพัฒนาการเมืองและคุณภาพคน
ถูกใจแล้ว · ประมาณ 1 นาทีที่แล้ว

---"เต่านา โสณกุล" ด่า "มาร์ค" เ-ี้ย! ลงเฟซบุ๊ค เคือง ได้ออกสื่อนอก---

หลังจากที่ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าวของสถานีโทรทัศน์บีบีซี (BBC) ซักถามในประเด็นเกี่ยวกับเหตุการณ์ความไม่สงบในปี 2553 ซึ่งถูกทางการไทยตั้งข้อหาฐานทำให้มีประชาชนเสียชีวิตในเหตุการณ์ดังกล่าว ล่าสุด หม่อมหลวงมิ่งมงคล หรือเต่านา โสณกุล นักเขียนบทภาพยนตร์ ผู้กำกับภาพยนตร์ และผู้อำนวยการสร้าง
ภาพยนตร์อิสระ ได้ออกมาเขียนวิพากษ์วิจารณ์ในเฟซ บุ๊คส่วนตัว ถึงประเด็นดังกล่าว ด้วยข้อความที่หยาบคาย แสดงความไม่เห็นด้วย ที่นายอภิสิทธิ์ ขึ้นเป็นนายกรัฐมนตรี ด้วยวิธีที่ไม่ถูกต้อง รวมถึงไม่รับผิดชอบการการเสียชีวิตของคนเสื้อแดง ในเหตุการณ์สลายการชุมนุมขณะดำรงตำแหน่งผู้นำประเทศ

โดยข้อความดังกล่าวถูกแชร์กันมากในเฟซบุ๊ค และส่วนใหญ่ได้เขียนตอบโต้ หม่อมหลวงมิ่งมงคล อย่างดุเด็ดเผ็ดร้อนเช่นกัน

หม่อมหลวงมิ่งมงคล โสณกุล หรือ เต่านา นักเขียนบทภาพยนตร์ ผู้กำกับภาพยนตร์ และผู้อำนวยการสร้าง ภาพยนตร์อิสระ เป็นบุตรคนโตของ หม่อมราชวงศ์จัตุมงคล โสณกุล อดีตผู้ว่าการธนาคารแห่งประเทศไทย กับ รัชนี คชเสนี เป็นพี่สาวต่างมารดาของหม่อมหลวงอภิมงคล โสณกุล จบการศึกษาด้านภาพยนตร์จาก สถาบันศิลปะซานฟรานซิสโก สหรัฐอเมริกา

http://www.naewna.com/politic/33628

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 boonterm999

boonterm999

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

เขาเชิญไปก็โดนด่า ต้องแหกช่องหอยออกเหมือนอาแม้วอะดิ ถึงจะดี

Edited by boonterm999, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:46.

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ก็แค่เจ้าตกวอ
หวังรอคนมาช่วย
แต่เสรือกทำตัวเฮงซวย
พ่อยังไม่ช่วย จะมาหวังใคร หือ?

#4 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ไม่คู่ควรกับการใช้คำนำหน้าว่า......"หม่อมหลวง"......เลยอีเวร ตะ ไล นี้
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#5 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#6 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

มันอิจฉาน้องต่างแม่มัน แค่นั้น !! That's it !!
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#7 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

ต๊าย...เป็นอำมาตย์แต่วาจาไพร่ -_-

#8 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

เธอเป็นทอมที่พ่อไม่รักเลยอิจฉาน้องชายจนไร้สตินะครับ

ผมเห็นใจเธอเหมือนกัน

ทว่าพอได้อ่านการใช้วาจาแบบไพร่ๆของเธอความเห็นใจมันก็หดหายไปกว่าครึ่ง

คนเราคิดต่ำๆยังต้องรู้จักสะกดจิตใจเลยครับ

แต่มาใช้วาจาต่ำๆโดยไม่รู้จักหักห้ามใจ ทั้งที่สถานะตัวเองควรแสดงออกได้ดีกว่านี้ ผมว่ามันน่าสังเวช

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#9 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

เสื้อแดงมันจะนับเป็นไพร่หรือเปล่านี่.................

Edited by OPENUP, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:12.

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

ไม่ว่าจะเกิดจากตระกูลสูงแค่ไหน
ได้รับการศึกษามากเท่าไร
คนชั่วปากชั่วก็ยังชั่ววันยังค่ำ

#11 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

ความอิจฉา เป็นบ่อเกิดความริษยา สุดท้ายกลายเป็นไฟเผาตัวเต่านาเอง

#12 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

เสื้อแดงมันจะนับเป็นไพร่หรือเปล่านี่.................

:lol: :lol:

Posted ImagePosted ImagePosted Image

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

กำพืด

น. เทือกเถา, เผ่าพันธุ์, (มักใช้เป็นทำนองหยาม)

เช่น

อิฉันรู้กำพืดนังนี่ดี

Edited by ม่านน้ำ, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:21.

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

สถุลจัง !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

ศักดินาขาเกรียนอีกคน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

ปมด้อยมีทุกชนชั้นจริงๆ

#17 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

หม่อมหลวงsanดานขี้ข้า

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#18 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

อิจฉา ตาร้อน
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#19 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

ก็แค่ E ขี้ข้าทักษิณ อีกตัว

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#20 notcomeng

notcomeng

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

สงสัยจะแอ้บแตก :lol: :lol: :lol:

#21 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ถามจริงๆนะทุกท่าน

หากเธอไม่ใช่ราชคณิตกุล จะสนใจเธอไหม?

ผมเห็นเธอโพตมาหลายที่ด้วยอารมย์มากกว่าอย่างอื่น ส่วนตัวแนะนำให้ปล่อยผ่าน เพราะเธออยู่ในอาการที่แย่ แย่คือคุมสติไม่อยู่

#22 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

คนละเรื่องกันเลยนะนั่น ก้อท่านอภิสิทธิ์ได้รับเชิญไปให้สัมภาษณ์ หากไม่ไปก้อจะกล่าวหาว่าเค้าหนีความจริงหนีความผิด

ส่วนท่านทักษิณ อยู่ดีๆก้อฉวยโอกาสที่มีบางคนจัดเตรียมให้แสดง โดยที่คนที่รับผิดชอบที่ตอนนี้ออกมาแถว่าไม่รู้ ไม่เกี่ยว โยนกลองกันมั่วไปหมด

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#23 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

สงสัยคุณอภิสิทธิ์ไม่พลาดมั้ง เลยโมโห ถ้าฟังคำถามแล้ว เหมือน นักข่าว BBC นี่ จับยัดข้อหาเลยนะ
แต่พี่มาร์คแกสติดี มีโต้ตอบด้วยว่า เป็นกระสุนทหาร แต่อย่าลืมว่า เสื้อแดงก็ยึดปืนทหารไปไม่น้อย <-- อันนี้โดนใจมาก เพราะหลายคนก็ลืมเหตุการณ์ไปบ้างแล้ว (ผมด้วย)

#24 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

ไม่เข้าใจว่าทำไมสื่อต้องให้ราคากับคนคนนี้ด้วย คำว่า หม่อมหลวง ไม่ได้สร้างคุณค่าให้กับคนแบบนี้เลย
ที่แปลกใจกว่า คือ ทำไมคนไม่เอาเจ้า ถึงยอมรับคนแบบนี้ ทั้งที่ไม่เห็นจะมีผลงานความสามารถอะไรน่าสนใจ หรือเพราะว่ามีเชื้อเจ้า??

#25 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

คนละเรื่องกันเลยนะนั่น ก้อท่านอภิสิทธิ์ได้รับเชิญไปให้สัมภาษณ์ หากไม่ไปก้อจะกล่าวหาว่าเค้าหนีความจริงหนีความผิด

ส่วนท่านทักษิณ อยู่ดีๆก้อฉวยโอกาสที่มีบางคนจัดเตรียมให้แสดง โดยที่คนที่รับผิดชอบที่ตอนนี้ออกมาแถว่าไม่รู้ ไม่เกี่ยว โยนกลองกันมั่วไปหมด

อิอิ นางสันสวะ หอยม่วง แถช่วยรายวัน..

#26 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ทำไมก้าวร้าวจังหว่ะ

#27 nnnn43

nnnn43

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

แสดงความไม่เห็นด้วย ที่นายอภิสิทธิ์ ขึ้นเป็นนายกรัฐมนตรี ด้วยวิธีที่ไม่ถูกต้อง

ที่มาก็เหมือนกับ รัฐบาลนายกสมัครกับสมชาย
ทำมั้ยถึงไม่ถูกต้องหว่า :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#28 tu249cm

tu249cm

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

มันเป็นหม่อมหลวง แต่สันดานไพร่ขนานแท้ ไม่รู้หม่อมเต่ากับน้องชายต่างแม่ได้อ่านที่อินี่โพสท์แล้วจะว่างัย

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#29 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

มันเป็นหม่อมหลวง แต่***ไพร่ขนานแท้ ไม่รู้หม่อมเต่ากับน้องชายต่างแม่ได้อ่านที่อินี่โพสท์แล้วจะว่างัย

พวกเขาคงทำใจกันมาพอสมควรแล้วล่ะ
เอ... หรือเขาตัดขาดกันมานานแล้ว

Edited by ม่านน้ำ, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:23.

#30 Ballbk

Ballbk

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

มันคงกะไว้ว่า ออกตัวแรงๆ เผื่อไอ้ตัวหนีคุกจะมาเห็น

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#31 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

ชะนีมีปมด้อย เกิดมาไม่ว่าจะตระกูลสูงหรือต่ำ แต่ถ้าขาดความอบอุ่น สันดานมันจะเน่าแบบนังเต่านานี่แหละ

#32 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

แสดงความไม่เห็นด้วย ที่นายอภิสิทธิ์ ขึ้นเป็นนายกรัฐมนตรี ด้วยวิธีที่ไม่ถูกต้อง

ที่มาก็เหมือนกับ รัฐบาลนายกสมัครกับสมชาย
ทำมั้ยถึงไม่ถูกต้องหว่า :lol:

:lol: :lol: :lol:

#33 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ท่าทางเลือดแม่แรงน่าดู

#34 Sugary-jang

Sugary-jang

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

ก็แค่ทอมสติแตก..ขี้อิจฉา
"จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

#35 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

นี่ถ้าเต่านา ยอมฝืนความรู้สึก ชมมาร์ค เชียร์มาร์คบ้าง คงได้เป็นคนดีของ สรท. ไปแล้ว
ไม่ต้องโดนด่าขนาดนี้ :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#36 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ขออนุญาตหยาบบ้างนะครับ

ตั้งแต่เกิดมา ผมไม่เคย ทำร้ายผู้หญิงหรือภรรยาเลยแม้แต่แมวข่วน

แต่ถ้าให้เตะยัยเต่านาคนนี้ ผมจะเตะโดยไม่ลังเลเลย จริงๆ

ขออภัยสมาชิก สรท.ทุกท่านอีกครั้งกับความหยาบคายครับ

#37 manutd

manutd

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ยังว่าแหละ มันยังหาผัวไม่ได้ เลย เป็นบ้าอะ
มันยิ่งด่าก็เหมือนไฟเผาตัวมันเองที่บ้างเม้นว่ามา

#38 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

ถ้าไม่เลือกด่าคนดังๆ แล้วใครจะรู้จัก

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#39 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ยังว่าแหละ มันยังหาผัวไม่ได้ เลย เป็นบ้าอะ
มันยิ่งด่าก็เหมือนไฟเผาตัวมันเองที่บ้างเม้นว่ามา

มันไม่ใช่เกย์ เอ้ย ทอมหรือ?

#40 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

มันไม่ใช่เกย์ เอ้ย ทอมหรือ?

:D :D

Posted ImagePosted Image

#41 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

9GAG การเมือง
ถูกใจแล้ว · 14 นาทีที่แล้ว

ที่ผมห่วงที่สุดก็คือ "คนที่คลั่งเสื้อแดงจนเสียสติ" ครับ ^^

#42 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

เหอ เหอ เหอ เรื่องเดียวกันนี้คนบ้านนอกแบบ ขวัญชัย อุดร ก็เอาไปด่า แต่ดูมี
สกุลรุนชาติกว่าเยอะ น้าตอนยอ ว่าแมะ 555555555

#43 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ไม่ได้ออกสื่อนอกในฐานะอดีตนายก แต่มาออกในฐานะผู้ต้องหาฆ่าประชาชนชาติเดียวกับตัวเองครับ BBCเอามาประจานให้โลกได้รู้ :D
I've got the moves like Jagger~~~

#44 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

เขียนบท ทำหนัง ฯลฯ ไม่ดัง อยากดังทางลัดเกาะกระแสอภิสิทธิ์มากกว่ามั้ง ออกมาด่าแล้วดังทุกคน เผลอได้ตังค์อีกต่างหาก
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#45 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

เขียนบท ทำหนัง ฯลฯ ไม่ดัง อยากดังทางลัดเกาะกระแสอภิสิทธิ์มากกว่ามั้ง ออกมาด่าแล้วดังทุกคน เผลอได้ตังค์อีกต่างหาก

จ๊ากๆๆ :P :P

#46 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

สังเกตว่า่พวกที่เป็นเสื้อแดงนี่

มีปมด้อยทั้งนั้นเลย

แปลกนะ หลายคนก็เกิดมามีปมกันทั้งนั้น แต่เขากลับเลือกทางเดินที่ดีั พลิกเอาปมด้อยนั้นให้กลายเป็นปมเด่น จนได้ดิบได้ดีในที่สุด เช่น ใช้เป็นแรงผลักดัน เช่น เกิดมายากจน ก็ใช้ความยากลำบากในวัยเล็ก สร้างเนื้อสร้างตัวจนมั่งมีขึ้นมาได้

แต่กลับคนที่เกิดมาสมบูรณ์พูนพร้อม กลับกระทำตัวไร้ค่า ป่วนบ้านป่วนเมืองไปวันๆ เพื่อพยายามกลบปมบางอย่างในใจตนก็แค่นั้น

คนประเภทนี้ น่าสมเพชเสียเหลือเกิน

-_- -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#47 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

เขาเขียนบทภาพยนต์เรื่องอะไรครับ
นี่หรือคน?
แหกตูดแล้วดูดขี้?
ชีวิตสัตว์โลก?

#48 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

อีนี่หาผัวไม่ได้ ชัวร์....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#49 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

อีนี่หาผัวไม่ได้ ชัวร์....

จ๊ากน้าเช.. :lol: :lol:

#50 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

มันมีปมด้อย และที่แน่ ๆ ขี้อิจฉา ชัว

---------------------------------------

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน