Jump to content

- - - - -

รัฐบาล ร้อง ปปช ว่า อดีตรัฐบาล โกง ประกันราคาข้าว

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

เห็นด้วยครับ ถ้ามีหลักฐานก็ร้องกันไป
แต่ว่า
เรื่องของตัวเองน่ะ ก็แก้ด้วยนะครับ อย่าเอาเรื่องนี้มากลบเกลื่อน มันคนละเรื่อง

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ข้อเท็จจริง ....

รัฐบาลที่แล้วไม่มี "การประกันราคาข้าว" ครับ

ที่เห็นในรัฐบาลที่แล้วก็คือ "การประกันรายได้เกษตรกร"

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

รัฐบาลที่แล้วไม่มี "การประกันราคาข้าว" ครับ

ที่เห็นในรัฐบาลที่แล้วก็คือ "การประกันรายได้เกษตรกร"

ถูกต้องแล้วครับ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#4 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

เกือบเชื่อรัฐบาลแล้วนะเนีย แบบนี้ก็แจ้งความเท็จนะสิ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#5 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ความชั่วตัวเองมักมองไม่เห็น ไม่มีการแก้ไข อ้างนู่นอ้างนี่ เพื่อหาเพื่อนหาพ้องฟ้องร้องว่าไอ้นี่ก้อผิด.........ไม่ต่างจากเด็กน้อย ร้องไห้กระจองงองแง

หากทำเช่นนั้น ต่อไปเรามิต้องขุดคุ้ยกระดูกตนที่ทำผิดก่อนๆเพื่อมาเป็นข้อเปรียบเทียบงั๊นเหรอ.........

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#6 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

น่าจะเป็นเรื่องระบายข้าวมากกว่านะครับ
สมัยมาร์ค ก็มีปัญหาเรื่องระบายข้าว และเรื่องก็อยู่ที่ ปปช อยู่แล้ว
แต่ที่เป็นข่าวมาอีก คือ เสี่ยบุญทรง แกออกอาการเลือดขึ้นหน้า
เลยตั้งคณะกรรมการ 5 คน ขึ้นมาตรวจสอบการระบายข้าวในช่วง 3 ปี ที่ผ่านมา
(ซึ่งรวมไปถึงการระบายข้าวยุคมาร์ค และ ยุคปู ด้วย)

และที่สำคัญ คณะกรรมการชุดนี้ ก็เด็กของเสี่ยบุญทรงล้วนๆ สังกัด ก.พาณิชย์ 4 , ตำรวจ 1
ผลการตรวจสอบก็คงเดากันออกนั่นแหละ
แต่ทั้งหมดทั้งมวลก็เรื่องการเมืองว่ากันไป ตั้งมากี่ คกก. ก็แค่ใช้ดิสเครดิต ตัดสินอะไรไม่ได้

สุดท้ายต้องไปว่ากันที่ ปปช ,ที่ ศาล นู่นแหละ
รอดูกันไปยาวๆครับ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#7 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

รัฐบาลชุดนี้ทำหน้าที่ได้ดีอยู่เรื่องเดียวแถมขยันเสียด้วย

คือหน้าที่ตรวจสอบฝ่ายค้านและอดีตนายกอภิสทธิ์

Edited by บุคคลทั่วไป, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:02.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#8 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ที่มันบอกแบบนี้ก็เพราะต้องการหาทางลงเรื่องการประกันราคาข้าว ตามความคิดผมนะ เพราะว่าใกล้จะถังแตกแล้ว จะยกเลิกก็กลัวคะแนนเสีย จะดำเนินการต่อก็ไม่มีเงิน เลยหาเรื่องว่ารัฐบาลที่แล้วแบบเอาสีข้างถู รัฐบาลที่แล้วเค้ามีแต่ประกันรายได้ ไม่ได้จำนำข้าว ดังนั้นการที่ข้าวจะถูกหรือว่าแพงก็ขึ้นอยู่กับตลาดขณะนั้น ในขณะที่รัฐบาลนี้จำนำข้าวด้วยราคาคงที่ ทำให้ราคาถูกตั้งไว้สูง ต้องในงบมหาศาลเลยคิดหาวิธีการที่จะยกเลิกหรือไม่หาข้อแก้ตัวถ้าเกิดการผิดพลาดในเรื่องนี้ ความคิดส่วนตัวผมนะ ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#9 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

แล้วตอนที่เป็นฝ่ายเค้ามัวนั่งอมอะไรอยู่
ไม่ทำหน้าที่ฝ่ายค้าน
แต่ออกมากดดันให้เค้าลาออก
พอเป็นรัถบาน ดันมาตรวจสอยย้อนหลัง กับตั้งกรรมการมาตรวจสอบตัวเอง

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

นช. โกงชาติ และ รัฐบาลแมงดาแดง พวกนี้ กลัวอยู่ 2 อย่าง

1. อภิสิทธิ์

2. ประชาชนที่มีความรู้

ดังนั้น....นโยบายใดๆ ที่ทำลายอภิสิทธิ์ และ ทำให้ประชาชนโง่และขี้เกียจได้ ให้ใส่เข้าไปเยอะๆ... -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

ถูกอภิปรายไม่ไว้วางใจในสภา มีมูลที่เชื่อได้ว่า พท.โกงจริง
พท.สานต่อโดย ค้นประวัติ ย้อนหลัง ..มึงก็โกง ไม่ต้องคิดแก้ไขอะไร

**เราแก้ไข ไม่แก้แค้น ..ค๊าาาาาาาาาาา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#12 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

นโยบายประกันรายได้เกษตรกร รัฐไม่ต้องรับภาระการระบายสินค้าเกษตรในโครงการครับ

ยกเว้นที่จะเป็นผลผลิตจากนโยบายจำนำในรัฐบาลก่อนหน้า

ถ้าใครศึกษาให้ดีจะเห็นว่า นโยบายจำนำข้าว ของรัฐบาลนี้ แท้ที่จริงแล้วเป็นการ "ประกันราคา" ที่เลี่ยงบาลีมาเป็น "จำนำ" เพื่อไม่ให้ผิดข้อตกลงการค้าโลก
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#13 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

สรุปว่าเป็นเรื่องที่อยู่ระหว่างดำเนินการอยู่แล้วแต่เอามาป่าวประกาศใหม่ โดยให้ขาลุยมาเป็นคนพูดสินะ เข้าใจแล้วครับ ประมาณว่า แก้เกี้ยว กับ หาเรื่องให้ เวที นปช ได้พูดต่อ

#14 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

จำมาลางๆ ไม่ยืนยัน
ระบายข้าวสมัยอภิสิทธิ์ใช้วิธีประมูลไม่ใช่หรือ
แล้วก็มีคนได้ไป 5 ราย สยามอินดิก้าได้ข้าวไปมากที่สุด
ใน 5 รายมีซีพีรวมอยู่ด้วย น่าจะเป็นอย่างนั้นเพราะสยามอินดิก้ารู้
ข้อมูลภายในทุกอย่างข้าวที่ไหนคุณภาพดี ที่ไหนแย่
ก็ให้ราคาสูงกว่าเจ้าอื่นซึ่งเป็นขี้ที่ทิ้งไว้จากนโยบายจำนำ
สมัยสมัครและสมชาย

ส่วนข้าว G2G ไม่ทราบบริษัทไหนได้รับการว่าจ้างให้ส่งข้าว
We love fender.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน