Jump to content

- - - - -

ขออนุญาตถามแรงๆ เวปนี้ตั้งมาแรกๆเพราะเป็นสาวกนายสนธิ ใช่หรือไม่ครับ?

• Please log in to reply
122 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Blue Danupon

Blue Danupon

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

แล้วไม่คิดหรือว่า ตอนนี้คุณก็ถูกการหลอกโดยพรรค ปชป อีกรอบ

ปล ขอคำตอบที่มีเหตุผล และค่อยด่าผมก็ได้

ปล.2 ท่านSolidus ได้กรุณาให้ข้อมูลที่มาแล้วขอบคุณครับ สรุปคือแตกมาจากราชดำเนิน ปี 2549 ผู้ก่อตั้งคือท่าน *bonny Posted Image และเพื่อนๆอีกหลายคนจากที่นั้น

ผมอ่านทุกความเห็นครับ

Edited by Blue Danupon, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:16.

อวยกันเอง ครื้นเครงในกะลา

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

*
POPULAR

ขออนุญาตไม่เสวนากับพวกควายแดงเรปน้อยครับ

ชิส์... มีแค่ 29 โพสท์ เสือกกระแดะอยากรู้อยากเห็น

-_- -_- -_-

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

*
POPULAR

ขออนุญาตไม่ลดตัวไปโต้ตอบกับพวกโพสท์น้อยๆเช่นกันครับ

คือผมเป็นอำมาตย์ไม่อยากลดตัวลงไปเกลือกกลั้วกับไพร่ครับ -_-
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

*
POPULAR

แล้วคุณไม่คิดมั่งหรือครับว่าคุณถูกหลอกโดยพรรค ทรท แล้วก็มาโดนพรรค พปช หลอก ซ้ำ ตามด้วย นปก เพิ่มด้วย นปช แล้วตอนนี้คุณก็กำลังถูกพรรค พท หลอก อีกรอบ????

#5 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

ไว้หัวกระทู้มีเหตุผลและทัศนคติเชิงบวกมากกว่านี้ค่อยเสวนากันนะครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#6 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ขออนุญาตไม่เสวนากับพวกควายแดงเรปน้อยครับ

ชิส์... มีแค่ 29 โพสท์ เสือกกระแดะอยากรู้อยากเห็น

-_- -_- -_-

ตามน้าเชครับ :angry: :angry:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#7 best

best

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

ไม่มีอะไรมากครับ เว็บนี้ตั้งมาเพราะทะเลาะกันเอง เลยแยกตัวออกมาจากเว็บเดิม ก็แค่นั้นแหละ :lol:

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ลองสอบถามสมาชิกรุ่นก่อตั้ง สมัคร 13 ตุลาคม 2551 แน่นอนที่สุด
ถามดูว่าพวกเค้าย้ายมาจากพันทิปเพราะอะไร
หลายท่านก็สมัครยุคนั้นแต่ทำพาสเวิร์ดหายก็มี

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ไม่รู้ :lol: :lol: ถึงรู้ก็ไม่กลัว :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#10 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

*
POPULAR

กระผมขอตอบละกันครับเพราะเรปกระผมมันน้อย......ณ.วันแรกที่กระผมเข้ามาที่นี่กระผมก้อเล่นเวปใต้ดินที่อื่นมาพอสมควร ไอ้เรื่องที่จะเข้าข้างไหนนั้นมันแล้วแต่เหตุผลครับ คือแสดงความคิดเห็นเป็นกลางๆ ไอ้ผิดก้อว่าผิด ถูกก้อว่าถูก ครั้งนึงกลุ่ม พธม บุกสนามบินกระผมก้อด่าว่าผิด หากจะถามว่ากระผมหรือคนอื่นๆเค้าเป็นเหลือง หรืออะไร คงตอบแทนไม่ได้ครับ ไอ้เรื่องที่เค้าด่าท่านทักษิณกันทั่วไป ก้อเพราะทางสายของท่านทักษิณเค้าไม่ค่อยจริงใจที่จะทำเพื่อชาติ คือเอาประโยชน์เข้าส่วนตัวซะมากว่าน่ะครับ.....ไอ้ที่ได้มาถึงประชาชนมันเป็นเพียงเศษขี้ฟันที่เค้าแคะทิ้ง

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#11 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

แล้วไม่คิดหรือว่า ตอนนี้คุณก็ถูกการหลอกโดยพรรค ปชป อีกรอบ

ปล ขอคำตอบที่มีเหตุผล และค่อยด่าผมก็ได้

555 พวกขี้ข้ามีปัญญาคิดได้แค่นี้เหรอ เสียชาติเกิด คิดว่าคนอื่นเค้าไม่มีสมองเหมือนพวกเอ็ง....

#12 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

-_- -_- -_-

ตามน้าเช :rolleyes:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#13 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

จขกท. หลอนมากเกินไปป่าว......

เก็บไอ้แป๊ะ ไปฝันเปียกเหรอ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#14 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ยังไงซะผมก็ไม่มีวันลดตัวไปเป็นขี้ข้าโจร!!! -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#15 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ขออนุญาตไม่ลดตัวไปโต้ตอบกับพวกโพสท์น้อยๆเช่นกันครับ

คือผมเป็นอำมาตย์ไม่อยากลดตัวลงไปเกลือกกลั้วกับไพร่ครับ -_-

ตามท่านโจโฉอีกคน :rolleyes:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#16 notcomeng

notcomeng

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ไม่มีอะไรมากครับ เว็บนี้ตั้งมาเพราะทะเลาะกันเอง เลยแยกตัวออกมาจากเว็บเดิม ก็แค่นั้นแหละ :lol:

มั่วเก่งจังเลย :lol: :lol: :lol:

#17 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

เจ้าของกระทู้รู้ยังว่า ทักษิณไม่ได้กลับมานำประชาชน
ตอนที่กระสุนนัดแรกดัง
(ไม่เกิน 3 บรรทัด คงอ่านนะ)

#18 best

best

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

มั่วเก่งจังเลย :lol: :lol: :lol:

เหรอ...แต่ผมว่าไม่มั่วนะ B)

#19 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

ใครทะเลาะกับใครเหรอ เล่าให้ฟังหน่อยสิ พ่อแสนรู้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#20 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

โคตรมั่วครับ
We love fender.

#21 notcomeng

notcomeng

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ใครทะเลาะกับใครเหรอ เล่าให้ฟังหน่อยสิ พ่อแสนรู้

ใช่ๆ เล่าให้ฟังหน่อยสิ ไม่งั้นก็บอกมาเลยก็ได้ว่า ใครๆก็รู้ จะได้ไม่ถามอีก :lol: :lol: :lol:

#22 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

ไม่ได้อยู่ในรุ่นบุกเบิกหรอกนะ แต่อ่านเอาตามที่สมาชิกท่านอื่นได้เล่ามา
ไม่ใช่
เหตุผล เพราะไม่ชอบแม้ว และรับไม่ได้กับพันดริฟท์ ก็เลยออกมาตั้ง

ถาม จขกท. บ้าง มาตั้งกระทู้แบบนี้เพราะเป็นสาวกขี้ข้าแม้วใช่หรือไม่?
แล้วคิดบ้างไม๊ว่าตอนนี้ก็ถูกไอ้พวกแกนนำอำมาตย์ไพร่มันหลอก

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#23 best

best

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

อย่ามาถามผมเลย ใครๆก็รู้ครับ :lol: :lol: :lol:

#24 notcomeng

notcomeng

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

ฮาวุ้ย :lol: :lol: :lol:

#25 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

ผมว่า จขกท คงเห็นหมอนี่มามังครับ เลยคิดว่าคนอื่นจะหลอกง่ายเหมือนหมอนี่
อย่าคิดงั้นเด็ดขาดครับ คนโง่ๆ แบบนี้ มีอยู่ไม่กี่คนในโลกนี้หรอกครับ

นายเวร wrote:มนุษย์เดินดินมันก็ขี้เหม็นกันทุกคน ท่านคิดว่ามีใครในโลกที่ขี้หอมไหม?
แต่สำหรับผมทนเหม็นของทักจี้เค้าได้ เพราะมันเหม็นกันทุกคน
แต่กลิ่นเน่าเหม็นทักษิณมันน้อยกว่ากลิ่นเหม็นของคนอื่น
Posted Image Posted Image

นายเวร wrote:
.......ขอดมขี้ทักษิณ....... ขี้นำไปขายได้ ยังมีราคา ทำเป็นเล่นไป........

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#26 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

เดี๋ยวมีคุณหนูที่ไหนมาผสมโรงอีกอย่างไม่ต้องสงสัย พนันกันได้เลย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#27 โลกสวยงาม

โลกสวยงาม

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

ตามมาติดๆ.. ^_^ :P ;)
อำนาจ ผลประโยชน์ ทำให้คนไทยสามารถฆ่าคนไทยด้วยกันได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย บางคนนั้นเป็นไทยแต่ชื่อ และพร้อมที่จะเป็นคนสัญชาติอื่นได้ในทันที หากมันจะให้ประโยชน์กับเขามากกว่าความเป็นคนไทยนะ

#28 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

-_- -_- -_-

ผมขอประล้วงครับท่านประธาน ขโมยมุกผมไปใช้โดนไม่ขอครับ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#29 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

โคตรมั่วครับ

เว็บเดิมนี่หมายถึงลากดำนา เว็บสังคังคุณตะพาบใช่ไหม

Edited by Solidus, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:33.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#30 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

ผมไม่คิดว่าตัวเองถูกหลอกอะไรจากฝ่ายไหนนะ พอดีมีวิจารณญาณ พอที่จะเชื่ออะไร

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#31 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ยกตัวอย่างหน่อยครับ ผมถูก ปชป.หลอกว่าอย่างไรบ้าง? ตอบให้ด้วยนะครับ จะได้คุยเรื่องอื่นๆต่อไปได้...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#32 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

http://topicstock.pa...1/P4093081.html

:lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#33 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ผมคนเรปน้อย
ผมไม่กล้าตอบครับ :D

#34 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

http://topicstock.pa...1/P4093081.html

เฮ้ย มันยังไม่ลบอีกหรือ? :huh:

#35 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

อ๋อ...เหรอ....แล้วไง
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#36 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

ผม งง

แดงมาที่นี้ทุกคนต้องยัดเยียดเสมอให้คนที่นี้เป็นอะไร แล้วบอกให้แก้ตัว

หากคุณไม่รู้ที่มาเว็บนี้จริงๆ แนะว่ากลับไปเถอะ เขลาเกิน

Edited by sigree, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:18.

#37 เช never die

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

โอ้โห ... ขุดมาได้ไงเนี่ย :lol: :lol:

#38 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ไม่ขอออกความเห็นเข้ามาอ่านเอาฮาครับ ผมโพสน้อยก็จริงแต่ติดตามก่อนที่จะเปลี่ยนเป็นเวปบอร์ดแบบนี้แล้ว ดังนั้นกรุณาไปอยู่ที่ๆ ควรอยู่ของคุณจขกท.
ดีกว่าที่่จะมาตั้งคำถามแบบนี้

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#39 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

เป็นสามชิกมาได้ สองปีกว่าแล้ว ไม่ใช้สาวก สนธิ ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#40 เช never die

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

-_- -_- -_-

ผมขอประล้วงครับท่านประธาน ขโมยมุกผมไปใช้โดนไม่ขอครับ -_-

เอาน่า... แบ่งๆกันไปใช้ อย่าเขี้ยวเด่ะ...

เชิญนั่งลงครับ .. ^_^ ^_^

#41 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ทั่นประทานกรั๊บบบ กระผมขอประท้วงผู้ที่กำลังประท้วงผู้ที่กำลังประท้วงผู้ที่กำลังประท้วงผู้ที่กำลังประท้วงผู้ที่กำลังประท้วงกรั๊บท่ันประทาน

It's us against the world

#42 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

ว่าแต่ คุณ *bonny หายไปไหนครับ
จขกท ลองไปแวะอีกเวบได้นะ org เหอ ๆ

#43 โคนัน

โคนัน

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

แล้วคุณคิดว่า เผาเลย ผมรับผิดชอบเอง ตอนนี้คนพูดคำนี้ได้ตำแหน่งได้เงิน แต่คนไปเผา ติดคุก

คุณคิดว่า คนไปเผา โดนคนพูดหลอกให้ไปเผาหรือไม่

#44 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ไว้มี 1000 rep อัพ
กับ like 500 +
ค่อยมาถามละกันเนอะ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#45 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ไม่มีใครหลอกใคร ปชป ทำงานการเมืองในระบบสภา
พธม ทำงานการเมืองด้วยการกลบกระแสการที่ทักษิณถูกไล่ล่ารายชื่อเพื่อถอดถอน ในปี 2548
เสรไทยเว็บบอร์ด มีก่อนเหลือง พวกแดงครับ และเกิดขึ้นไม่ใช่เพื่อกลุ่มการเมืองใด แต่กลุ่มการเมืองใดจะเข้ามาตอบโต้กันก็เชิญครับ สบายๆ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#46 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

เอ้าท่าน Solidus เปิดกระโหลกให้แล้วเข้าไปดูซะ อย่าเป็นพวกกระโหลกหนาแบบไอ้ คนกลับกลอก20

#47 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#48 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:11

พวกมองมิติเดียว จะเป็นหยั่งงี้แร่ะ ถ้าใครไม่ชอบตักขรี้ คือพวกแป๊ะลิ้ม มันสรุปเอาดื้อๆ ซะงั้น ในความเป็นจริงมันแตกย่อย ไปอีกหลายสายนะเฟร้ย เช่น

สายเกลียดตักขรี้+เกลียดแป๊ะ+เกลียดแมงสาป

สายเกลียดตักขรี้+เกลียดแป๊ะ+รักแมงสาป

สายเกลียดตักขรี้+รักแป๊ะ+เกลียดแมงสาป

สายเกลียดตักขรี้+เฉยกะแป๊ะ+เฉยกะแมงสาป

เป็นต้น

แต่จุดร่วมเดียวกันคือ เรารักในหลวง

จขกท. เอ็งเป็นแบบไหน ?
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#49 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ปชป. หลอกเรื่องอะไร ???

แต่ที่รู้ ควายแดงโดน เพื่อไทย หลอกไปเยอะ แต่แกล้งไม่รู้(หรือรู้แต่ยอม)

#50 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

การ เป็นประชาธิปไตย กับการ เป็นขี้ข้าทักษิณ
มันเลยต้องกลายเป็นคนละเรื่องเดียวกันไปได้ยังไงก็ไม่รู้
แต่มันเป็นไปแล้ว เพราะควายแดงถือว่า...
ถ้าหากไม่เป็นขี้ข้าทักษิณ ก็ไม่ถือว่าเป็นประชาธิปไตย
ต้องกลายเป็นอำมาตย์ เป็นศักดินา เป็นชนชั้นกลาง

ประชาธิปไตยจากขี้ข้า โดยขี้ข้า และเพื่อขี้ข้า
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน