Jump to content

- - - - -

ท่าน อ.วีระ ธีรภัทร พูดไว้ชัด ทักษิณ ไม่ใช่นักโทษหนีคดี เป็นแค่จำเลย

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

ทักษิณคงจะเป็นนักโทษคนเดียวในโลกที่ไม่เคยติดคุก :lol:
I've got the moves like Jagger~~~

#52 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

ทักษิณคงจะเป็นนักโทษคนเดียวในโลกที่ไม่เคยติดคุก :lol:

และก็คงเป็นนักโทษคนเดียวด้วยกระมัง ที่อ้างว่าไปดูโอลิมปิก
แล้วก็ไม่เคยได้กลับมายังบ้านเกิดเมืองนอนอีกเลย :)

#53 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

แต่สำหรับผมเรียก "ไอ้สารเลว" <_< <_<

25 ธ.ค. 2548
ทักษิณ พูดในงาน นายกฯพบแท็กซี่ ที่ อินดอร์สเตเดียมหัวหมาก
“…บางช่วงนี่นะ ให้คนนั่งแท็กซี่ บอกว่าเนี่ยผมกำลังเหลิงจะเป็นประธานาธิบดี

ปัดโธ่! เป็นแค่นี้เหนื่อยจะตายห่าอยู่แล้ว ทุกวันนี้อยู่ด้วยจิตรับผิดชอบ แล้วเอะอะอะไรก็
แหม! หาว่าผมไม่จงรักภักดี ปัดโธ่! ถ้านายกฯ ไม่จงรักภักดี แล้วผีที่ไหนจะจงรักภักดี”

4 ก.พ. 2549
ทักษิณพูดผ่านรายการวิทยุ “นายกฯ คุยกับประชาชน” โดยบอกว่า คนที่จะให้ตนลาออกได้มีคนเดียว คือ...................

“ถ้า.....................กระซิบผม รับสั่งคำเดียว ทักษิณออกเถอะ รับรองกราบพระบาทออกแน่นอน"

นี่แค่ตัวอย่างนะครับ "สารเลว" พอไหมครับ!!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#54 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ความอยากดูโอลิมปิกไม่เข้าใครออกใครละมัง
gladiator 1.jpg

#55 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ขำหมูล้มเจ้าว่ะครับ
มันได้รับโพยมาแล้วอ่านก่อนโพสต์มั่งเปล่าเนี่ย?
ถึงได้โพสต์อะไร แหกหนังหน้าตัวเอง เยี่ยงนี้
ดูข้อความที่มันโคว้ตมานะครับ.... อย่างฮา

รายการ คุยได้คุยดี โดย วีระ ธีรภัทร 11 ธ.ค. 2555

คลิปเสียง เริ่มจากนาที ที่ 8 เป็นต้นไป คร่าวๆ
http://mcot-web.mcot...cd#.UMhlsuS6elU

ประเด็นเวลาอ่านข่าวก็จะมีคำเรียกคุณทักษิณอันเนื่องด้วยคดีของศาลฎีกาผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมืองออกไปหลากหลาย ต้องเรียกเป็นจำเลย ที่หลบหนีการลงโทษ

เพราะว่าเริ่มจากเป็นผู้ต้องหา ถึงโจทย์ในศาลก็เป็นจำเลย โดยมีคำพิพากษาลงโทษให้จำคุก แต่จำเลยไม่ได้อยู่ในประเทศไทยก็ ไมไ่ด้รับโทษจำคุก
ก็คล้ายๆกับคดี ของคุณวัฒนา อัศวเหม .........

gladiator 1.jpg

#56 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

55555

ดีเอาเข้าตัว ชั่วให้คนอื่น

#57 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ต่างกันตรงไหนครับ เนื้อหาอยู่ที่พฤติกรรมแม้วครับไม่ใช่ชื่อเรียก -_-

ต่อให้เปลี่ยนชื่อ นามสกุล ผ่าตัดหน้าใหม่

ก็ยังเป็นคนที่หนีคำตัดสินให้โดนจำคุกนั่นแหละครับ

#58 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

คุณหมูจะเรียกมันว่า “พ่อ” ผมก็ไม่ขัดนะ
แต่ผมเรียกมัน “ไอ้ เ ฮี่ ย แม้ว” ว่ะครับ
แถมผมเรียกบางคน ที่อยากเป็นลูกมันด้วย
ว่า “ขี้ข้า ไอ้เ ฮี่ ย แม้ว” ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#59 soco

soco

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

มันก็คิดว่า

กำนันเป๊าะ หรือวัฒนา อัศวเหม

ก็แค่จำเลยเหมือนกันนะรึ

ตั้งแก๊งค์จำเลย หนีคุกไปเลยดีม่ะครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

แบบนี้เค้าเรียกว่า นักโทษหนีคุก ไปร่วมงานวันเกิดนักโทษหนีคุก ใช่เปล่า :lol:

หน่วยงานด้านความมั่นคงยัน "วัฒนา อัศวเหม" หนีคุกโผล่จีนจริง จับตาร่วมงานวันเกิด"ทักษิณ"

แหล่งข่าวระดับสูงด้านความมั่นคงเปิดเผยว่า จากกรณีที่มีสื่อเปิดเผยถึงกรณีความเคลื่อนไหวของนายวัฒนา อัศวเหม นักโทษหนีคดีที่ไปปรากฎตัวอยู่ที่วัดเหมอัศววาราม ในขนาดที่ทำพิธีฝังลูกนิมิตร ที่ประเทศจีน ซึ่งจากการตรวจสอบในเชิงลึกพบว่า นายวัฒนาไปร่วมงานดังกล่าวจริง แต่เป็นช่วงเวลาไม่นานจึงทำให้ กระบวนการขอส่งตัวผู้ร้ายข้ามแดนเป็นไปได้ยาก เนื่องจากต้องมีการประสานงานของสถานฑูตของทั้ง 2 ประเทศ ก่อนต้องมีการส่งตัวกลับมาที่อัยการและสถานฑูตเพื่อขอใบส่งตัว ทั้งภาษาไทยและภาษาจีน แต่ที่ผ่านมามีการพบการเคลื่อนไหวของนายวัฒนา ตามบ่อนในแนวชายแดนกัมพูชาอย่างต่อเนื่องมาเป็นระยะเวลาร่วมปี ทั้งนี้ยังมีการคาดว่าในวันที่ 26 กรกฎาคมซึ่งเป็นวันคล้ายวันเกิดของพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นายวัฒนาอาจจะร่วมเดินทางไปงานวันเกิดด้วย

ข่าวจากมติชิน

#61 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

จะเรียกอะไรก็ตามแต่ มันก็แค่คำเรียก

แต่เนื้อหาสาระสำคัญคือ ทักกี้ เป็นทรราช เป็นความจริงที่ปฏิเสธไม่ได้นะ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#62 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

วีระ ธีรภัทร เป็นผู้พิพากษาเหรอไอ้กากหมู ???

แล้วก็...เลิกซะนะสันดานถ่อยๆ ถ้าอยากจะเก่งมาเก่ง มาถ่อยกับกุนี่ เดี๋ยวป๋าจัดให้ จะเอาพวกเสื้อแดงเหมือนเมิงนี่แหละจัดให้*คุณ*

:lol: :lol: :lol: :lol:

โหดแท้เหลา

ว่าแต่รักนะ จุ๊บๆ

โหดแท้เหลา

ว่าแต่รักนะ จุ๊บๆ

เรื่องของเราไว้หลังไมค์นะคับป้า

:lol: :lol: :lol: :lol:

แบบว่าอยากแสดงผ่านสื่อ จะได้รู้ว่าจริงใจ ^_^

#63 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

เพราะขี้ขลาด กล้าทำผิดแต่ไม่ยอมรับผิดไงคะ

น่าภูมิใจตรงไหนเนี่ย

ถ้าเป็นเรา เรายอมติดคุก ในเมื่อผิด ก็ต้องผิดสิ จะเป็นผู้ชายใส่กระโปรงทำไม ไม่ได้มีความกล้าหาญเลยสักนิดเดียว

#64 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

ผมเรียกสั้นกว่านั้นอีก

"ไอ้เหี้..."
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#65 Anavel_Gato

Anavel_Gato

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

ถามจริ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงง
เคยเข้ารับศึกษาต่อปริญาโท ที่ คณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย แต่ลาออกเสีย
เพราะเรียนไม่ไหว รึว่า ไม่อยากเรียนอะ

http://th.wikipedia.....B8.A9.E0.B8.B2

#66 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

ยอมรับออกมาแล้วว่าเป็นนักโทษ :lol:

ส่วนติดคุกในไทยคงรอไปก่อน เพราะหนีหัวซุกหัวซุน

ส่วนคุกในใจ เชื่อว่าติดยันตายคงไม่ได้ออก :D

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#67 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

เชื่อวีระ แต่ไม่เชื่อศาล
วีระมีหน้าที่ตัดสินคดีความเหรอ????

สมฉายาหมูผิดตึกจริงๆ :lol: :lol: :lol:

#68 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

นักโทษ มันก็คือนักโทษ

เมื่่อถูกกล่าวหา ก็ตกเป็นผู้ต้องหา (ยังไม่รู้ว่าผิดหรือถูก)

เมื่อเรื่องถึงอัยการ ผู้้ต้องหา ถูกกล่าวหาและเมื่อเรื่องมีมูล จะเป็นจำเลย(ยังไม่รู้ว่าผิดหรือถูก)

เมื่อคดีถึงที่สุด คือ ยกฟ้อง ก็จะหมด สิ้นสุดคดี
หรือหากศาล ตัดสินว่า ผิด ก็จะกลายเป็นนักโทษ ทันที
ต้องรับโทษ จึงจะหมดโทษ
หากไม่รับโทษ มันก็จะไม่พ้นโทษ
มันจะหนีไปไหน อยู่ที่ไหน มันก็คือ นักโทษ
มันจะติดคุกหรือไม่ติดคุก มันก็คือนักโทษ
หากเข้ามารับโทษแล้ว มันก็จะพ้นโทษ
โถ
อาจารย์ควาย
ไอ้อาจารย์ควาย
ไม่เข้าใจสิ่งที่ตัวเองพูดเอาซะเลย

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#69 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

เถียงกันไปทำไม ...ปรองดองดีกว่า เอาเป็นว่า

พวกควายแดงหรือขี้ข้าก็เรียก ท่านจำเลยคุณพ่อทักษิณ

ส่วนคนไทยทั่วไปเรียก นักโทษหนีคดีไอ่หน้าเหลี่ยม ละกัน :lol: :lol:

#70 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

ก็เป็นนักโทษหนีคดี แต่ไม่ยอมรับ นช.หนีคดี สัมภเวสี ต่างแดน

#71 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

พรสวรรค์อย่างหนึ่งของ อ.วีระ คือการหลอกให้เหล่าควายแดงทั้งหลายคิดว่าแกเป็นพวกเดียวกัน โทรเข้ามาให้ด่าได้เรื่อยๆ 555
ป.ล เคยได้ยินแว่วๆนะ แกบอกเองว่าแกแก่แล้วไม่อยาก อยู่ฝั่งตรงข้ามกับใครทั้งนั้น

Edited by 2012, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:20.

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#72 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

จะเรียกไงก็ช่าง แต่หนี กรรมชั่ว-ความเลว ที่ืทำไว้ไม่พ้นหรอก
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#73 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

ศาลตัดสินให้จำคุัก แล้วมันหนีคุก หุๆ

โรคขี้ข้าทักษิณนี่มันกำเริบขนาดหนัก

คนหนีคุก จะให้เรียกท่านเทวดาหรือไง

ต่อให้เรียกสวยหรู มันก็หนีคุกอยู่ดีละวะ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#74 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

นักโทษ มันก็คือนักโทษ

เมื่่อถูกกล่าวหา ก็ตกเป็นผู้ต้องหา (ยังไม่รู้ว่าผิดหรือถูก)

เมื่อเรื่องถึงอัยการ ผู้้ต้องหา ถูกกล่าวหาและเมื่อเรื่องมีมูล จะเป็นจำเลย(ยังไม่รู้ว่าผิดหรือถูก)

เมื่อคดีถึงที่สุด คือ ยกฟ้อง ก็จะหมด สิ้นสุดคดี
หรือหากศาล ตัดสินว่า ผิด ก็จะกลายเป็นนักโทษ ทันที
ต้องรับโทษ จึงจะหมดโทษ
หากไม่รับโทษ มันก็จะไม่พ้นโทษ
มันจะหนีไปไหน อยู่ที่ไหน มันก็คือ นักโทษ
มันจะติดคุกหรือไม่ติดคุก มันก็คือนักโทษ
หากเข้ามารับโทษแล้ว มันก็จะพ้นโทษ
โถ
อาจารย์ควาย
ไอ้อาจารย์ควาย
ไม่เข้าใจสิ่งที่ตัวเองพูดเอาซะเลย

อันนี้ชัดกว่าของ ท่านอาจารย์วีระ ขอฝากเป็นธุระเอาไปโทรเข้ารายการ เถียงกับแกที่เถอะ อ๋อเดียวแกเถียงอีกว่า จำเลยไม่ได้มาฟังคำตัดสิน ก็บอกแกไปว่า คดีนี้ศาลอ่านคำพิพากษาลับหลังจำเลย

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#75 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

เรียกว่าจำเลยได้ยังไง คดีถึงที่สุดแล้ว
We love fender.

#76 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

หมูกากๆ

ช่วยฝากไปบอกวีระด้วยว่าเรียกไอ้แม้วว่าจำเลยไม่ได้หรอก

เพราะว่า ไอ้แม้วมัน"จำไม่ได้เลย" ว่าพูดอะไรไว้บ้าง

เรียกว่านักโทษหนีคุกน่ะถูกต้องแล้ว

#77 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

รายการ คุยได้คุยดี โดย วีระ ธีรภัทร 11 ธ.ค. 2555

ประเด็นเวลาอ่านข่าวก็จะมีคำเรียกคุณทักษิณอันเนื่องด้วยคดีของศาลฎีกาผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมืองออกไปหลากหลาย ต้องเรียกเป็นจำเลย ที่หลบหนีการลงโทษ
เพราะว่าเริ่มจากเป็นผู้ต้องหา ถึงโจทย์ในศาลก็เป็นจำเลย โดยมีคำพิพากษาลงโทษให้จำคุก แต่จำเลยไม่ได้อยู่ในประเทศไทยก็ ไมไ่ด้รับโทษจำคุก
ก็คล้ายๆกับคดี ของคุณวัฒนา อัศวเหม .........

จะไปเรียกเป็นนักโทษไม่ได้เพราะยังไม่ได้เข้าจองจำ ยัีงไม่มีชื่อทักษิณ อยุ่ในสารบบ เป็นนักโทษชาย ที่หลบหนีจากการจองจำ
เหมือนนักโทษที่ศาลส่งไปที่เรือนจำแล้วหนีออกมา อันนั้นเรียกนักโทษหนีคุก แต่กรณีนียังไม่ได้เป็นนักโทษ

http://mcot-web.mcot...cd#.UMhlsuS6elU

ถามคำถามเดียว สั้นๆ

แกเป็นนักกฏหมาย หรือ บิดาแห่งชาติที่วาทะแกคือความถูกต้องหรือ?

สั้นๆ 3 บรรทัดพอดี

ดิ้นพล่านเลยสิ เจอระดับเจ้ายุทธจักร อย่างท่านอาจารย์วีระ ธีรภัทร ผู้ที่ได้รับเกียรติจากระดับผู้พิพากษาศาลฎีกา เชิญไปบรรยายหลักกฎหมายเห็นจะได้ กับวงเสวนาของผู้พิพากษาหลายคน หลายคณะ

จำไว้เขาไม่ใช่นักโทษชายทักษิณ แต่เป็นจำเลยทักษิณ

:D :D :D :D

jagger เอ๋ย.....

คนที่นี่ยังไม่ยอมรับนับถือทักษิณ นักโทษหนีคุุกที่พวกขี้ข้าเทิดทูน...
แล้วจะให้ความสนใจความคิดเห็นของ"วีระ"ได้ไง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ปล. "วีระ"อีกคนหนึ่งที่นี่ก็ไม่ยอม คือ "วีระ"ที่เป็นแกนนำไพร่เสื้อแดง.....

ศาลยุติธรรมได้ลงโทษจำเลย(ทักษิณ) 2 ปี....
ในขณะนี้ทักษิณจึงเป็นนักโทษหนีคุก.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:37.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#78 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

สำหรับผม อยากได้คำอะไรนำหน้า ก็ตามสบายใจท่านเถอะครับ ยอมแพ้ๆ

คิดอะไรก็คิดให้จบ ว่ามันได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นหรือไม่ มันก็เป็นเพียงความรู้สึกดีๆ แค่ชั่วคืน ของไอ้แม้ว

ใช่มั้ยละ

#79 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

นักโทษ ไม่ติดคุก (หนีออกนอกประเทศก่อนด้วยหรือเปล่า) = ?

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#80 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:44

นักโทษ ไม่ติดคุก (หนีออกนอกประเทศก่อนด้วยหรือเปล่า) = ?

ประมาณคนขโมยของโดนจับ แต่ไม่ติดคุก เรียกว่านักโทษไม่ได้ใช่ป่ะ ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#81 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

ขำหมูล้มเจ้าว่ะครับ
มันได้รับโพยมาแล้วอ่านก่อนโพสต์มั่งเปล่าเนี่ย?
ถึงได้โพสต์อะไร แหกหนังหน้าตัวเอง เยี่ยงนี้
ดูข้อความที่มันโคว้ตมานะครับ.... อย่างฮา

คลิปเสียง เริ่มจากนาที ที่ 8 เป็นต้นไป คร่าวๆ

จำเลย ที่หลบหนีการลงโทษ

ผมโง่เกินไปล่ะมั้ง ที่เข้าใจแบบนี้ว่า หนีคุก

#82 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:22

เชื่อวีระ แต่ไม่เชื่อศาล
วีระมีหน้าที่ตัดสินคดีความเหรอ????

สมฉายาหมูผิดตึกจริงๆ :lol: :lol: :lol:

ไอ้กากหมูได้ฉายาอันนี้...ไม่ใช่เพราะโชคช่วย....แต่เพราะพี่โก๊ะตี้จัด..คุก..ให้..
..ฮาจริงๆ... :lol: :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#83 นกสัญจร

นกสัญจร

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:36

เป็ดบอก. "ทักษิณไม่ได้ทำผิดกฎหมาย แต่ทำสิ่งที่กฎหมายห้าม"
วีระบอก. " จำเลยที่หลบหนีการลงโทษ".....
สรุปว่า ทักษิณทำสิ่งที่กฎหมายห้ามและหนีการลงโทษอยู่...

#84 Ballbk

Ballbk

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:37

สุดท้ายอย่างไอ้แม้ว ก็คงต้องตายอยู่ดี

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#85 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:53

ถามวัฒนา กับ กำนันเป๊าะหรือยัง จะอวยทักษิณทั้งทีแม้แต่ในด้านที่เลวก็ยังจะอวย สมเป็นขี้ข้าทักษิณจริงๆ

Edited by phoosana, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:53.

We love fender.

#86 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:01

วีระสอนกฎหมายด้วยหรือ? นึกว่าเป็นเอเยนต์ทัวร์ซะอีก

#87 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

เรียกสั้นๆง่ายๆครับ
เชี้ยทักสิน
พอดีเวบบล็อกคำหยาบ เป็น ช เเป็น ห เอา
ไม่ต้องไปสนใจกฏหมายว่าโดนเรียกว่าอะไร แบบที่มันไม่เคยเคารพกฏหมายนั้นและ
มันยังไม่เคารพ ไหนเลยที่เราต้องเรียกมันแบบเคารพกฏหมาย
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#88 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

น่าภาคภูมิใจอีกแล้ว :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#89 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

มีการแบ่งชั้นด้วยเหรอ คนที่มีหมายจับเรียกนักโทษหนีคดี ส่วนคนที่มีหมายจับอีกคนกลับเรียกจำเลยหนีคดี 2 มาตรฐานชัดๆ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#90 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

สรุปเรียกไอ่เอี้ยแม้วดีกว่า ไม่ต้องตีความ
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#91 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ยุคหนึ่งมีคนพยายามเปลี่ยนชื่อ "เหี้...." ว่า "วรนุช"
โบราณ เรีกยตามลวดลายบนตัวว่า "ตัวเงินตัวทอง"
ทั่วโลกเข้าใจตรงกันว่า "Varanus salvator" คืออะไร
บางครั้งคนไทยก็หลีกเลี่ยงใช้คำว่า "ตัวกินไก่ หรือ น้องจระเข้ แทน"
อ้างมา..สันนิษฐานว่าคำว่า "***" มาจากภาษาบาลี "หีน" ที่แปลว่าต่ำช้า

ไม่ต่างกับท่านทักษิณจะเรียกอะไร สรุปสุดท้ายด้วยความหมายที่ตรงกันและรับรู้กันทั่วประเทศคือ...."ไอ้เหี้..."
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#92 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ผู้ต้องหา หมายความถึง บุคคลผู้ถูกกล่าวหาว่าได้กระทำผิด แต่ยังมิได้ถูกฟ้องต่อศาล

จำเลย หมายความถึง บุคคลซึ่งถูกฟ้องยังศาลแล้ว โดยข้อหาว่าได้กระทำความผิด

นักโทษ หมายความถึง บุคคลซึ่งถูกศาลตัดสินให้จำคุกหลังคำพิพากษาถึงที่สุด

แม้ว หมายความถึง บุคคลที่ถูกศาลตัดสินให้จำคุกแล้วทำทุกอย่างให้หลุดคดีตั้งแต่ถุงขนมยันทัวร์โอลิมปิก

#93 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

ถ้าคดียังไม่ถึงที่สุด จำเลยถือเป็นผู้บริสุทธิ์

แต่คดีถึงที่สุดแล้ว เรียกจำเลย

ตกลงยังไงกันเนี่ย งง :o

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#94 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

โดนยามหลอกให้เดิน เหนื่อยไหม๊ครับ -_-

กินข้าวกินปลามั่งนะครับ กินหญ้ากินรำมาก สมองฝ่อซะงั้น
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#95 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

ขี้ข้าทักษิณ คือขี้ข้าทักษิณวันยังค่ำสินะ หมูอวกาศ ^^"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#96 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

อ้างโง่ๆ วีระทำควายแดงไปไม่เป็นมาเยอะแล้ว อยากอ้างคำพูดวีระ รู้จักวีระดีแค่ไหนหล่ะ

วีระเคยบอกว่า "ถ้าไม่มีทักษิณต่อให้ยิ่งลักษณ์เป็นการเมืองอีก 10 ชาติก็ไม่มีทางได้เป็นนายก"

ก็ถูกของวีระไง แล้วทำไมเรื่องนี้ เอ็งไม่เชื่ออาจารย์ละ

ผมว่านะ คนที่นี่เค้ามีความคิดเป็นของตัวเองน่ะครับ

---------------------------------------

#97 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ศาล ฯ ตัดสิน.จำคุก. สองปี.ไม่เรียก ( นักโทษหนีคดี ) ให้เรียก.จำเลย.

ผมว่าคงเรียน..กฏหมาย..เล่มเดียวกับ ดร.เหลิม.( โจทย์+จำเลย ) นี่ศาล

ยังไม่ได้ตัดสินไม่ใช่เหรอ.? เอ..! มึน ไม่ได้เรียนกฏหมายซ๊ะด้วย.!!!!

งั้น ช่วยบอกหน่อย ท่านผู้รู้ .. ( นักโทษชาย เป๊าะสมชาย.กับนักโทษ-

ชายวัฒนา...) ถาม ? เป็นนักโทษ หรือเป็น จำเลย...ไม่ตอบจะโดนคน-

เขา...สาปแช่งเอานะ....

#98 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

ควายทั้งนั้น

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#99 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

อา การเป็นขี้ข้าทักษิณ นี่มันรู้สึกดียังไงเหรอ

วาน จขกท บอกที

อยากรู้จริงๆ นะ ตะเอง

#100 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ไม่ใช่นักโทษหรอกครับ.........

เพราะความเลวของมัน.......เลวทะลุคำว่า "นักโทษ" ไปไกลแล้ว

ต้องเรียก......"สัตว์นรกหน้าเหลี่ยม".......ดูเหมาะกว่า.....
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน