Jump to content

- - - - -

แด่คุณอภิสิทธิ์ ที่ยืนยันขอสู้คดี โดยไม่ยอมปรองดองกับนักโทษหนีคุก

• Please log in to reply
48 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

*
POPULAR

ประโยคที่พระเอกพูดใส่หน้าลิ่วล้อโจร เมื่อมาข่มขู่ให้ร่วมมือกับหัวหน้าโจร ขโมยวัวนายจ้าง

(จากนิยายคาวบอย ของหลุยส์ ลามูร์)

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

You can’t keep a good man down !!!

- A person who is determined or wants something very much will succeed.

( นั่นคือผู้ที่มุ่งมั่นต้องการอะไรจริงจังแล้วย่อมจะสำเร็จได้เสมอ )

คนที่ทำดี อย่างจริงใจแล้ว ถึงจะตกอยู่ในอันตรายก็สามารถรอดพ้นมาได้แน่นอน

คนดี ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ หรอกครับ........!!! ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

You can’t keep a good man down !!!

- A person who is determined or wants something very much will succeed.

( นั่นคือผู้ที่มุ่งมั่นต้องการอะไรจริงจังแล้วย่อมจะสำเร็จได้เสมอ )

คนที่ทำดี อย่างจริงใจแล้ว ถึงจะตกอยู่ในอันตรายก็สามารถรอดพ้นมาได้แน่นอน

คนดี ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ หรอกครับ........!!! ^_^ ^_^

สำหรับข้อหาอื่นผมไม่รู้แต่ข้อหาที่ DSI ยัดเยียดให้นี้

ผมกล้าฟันธงล่วงหน้าทั้งๆที่ไม่เคยจบนิติศาสตร์นี่แหละ

ว่ารอดชัวร์

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

คนดีตกน้ำไม่ไหล ความดีที่คุณอภิสิทธิ์ทำไว้ จะปกป้องคุณอภิิสิทธิ์แน่นอนครับ
  • aya likes this

#5 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ
เพชรแท้ถึงแม้อยู่ในโคลนตมก็ยังเป็นเพชร

เป็นกำลังใจให้คุณอภิสิทธิ์ตลอดค่ะ
  • aya likes this

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

http://www.youtube.com/watch?v=iVzxHWPOhBc

Edited by eAT, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:42.

#7 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

แดงทุกหล้า บอกมาร์คติคุก ก็ติดคุกสิ จินตนาการก็ได้

#8 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

เมื่อไม่ยอมร่วมมือโดนขู่อีกครั้งว่า เป็นศัตรูกับโจรก๊กนี้

ต้องโดนยิงตายแน่ เลยโดนสวนอีกดอก

ถ้าผมตาย ป้ายหน้าหลุมศพผมจะจารึกว่า"เขาตายเพราะไม่ยอมทรยศนายจ้าง"

แต่หน้าหลุมศพคุณคงไม่มีโอกาสแบบนี้

#9 mar

mar

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:55

คิดอยู่เหมือนกัน ว่าบอร์ดเราน่าจะตั้งกระทู้สำหรับ
ให้กำลังใจคุณอภิสิทธิ์

เชื่อว่าสิ่งที่คุณทำ คุณพูด มาจากใจจริง เราคิดว่า
เราเป็นหนี้บุญคุณคุณมาก คุณต้องเสียสละความ
สุขส่วนตัวเพื่ออุดมการณ์ เพื่อความถูกต้อง เพื่อส่วน
รวม มากเหลือเกิน

เราขอให้กำลังใจคุณ ขอให้ความดีคุ้มครองคุณ

#10 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:42

ผมสังหรณ์ใจว่าการเดินทางไปพบไอ้ธาริตวันพฤหัสนี้

มันคือแผนการลวงอภสิทธิ์กับสุเทพไปให้พวกควายแดงมันฆ่า

เกรงว่า "สุจริตคือเกราะบังศาสตร์พ้อง" จะเอามาใช้ไม่ได้กับพวกถ่อยสถุนควายแดง

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#11 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

ผมสังหรณ์ใจว่าการเดินทางไปพบไอ้ธาริตวันพฤหัสนี้

มันคือแผนการลวงอภสิทธิ์กับสุเทพไปให้พวกควายแดงมันฆ่า

เกรงว่า "สุจริตคือเกราะบังศาสตร์พ้อง" จะเอามาใช้ไม่ได้กับพวกถ่อยสถุนควายแดง

หวังว่ามันคงไม่เลวสิ้นคิดขนาดนั้น

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

คิดอยู่เหมือนกัน ว่าบอร์ดเราน่าจะตั้งกระทู้สำหรับ
ให้กำลังใจคุณอภิสิทธิ์

เชื่อว่าสิ่งที่คุณทำ คุณพูด มาจากใจจริง เราคิดว่า
เราเป็นหนี้บุญคุณคุณมาก คุณต้องเสียสละความ
สุขส่วนตัวเพื่ออุดมการณ์ เพื่อความถูกต้อง เพื่อส่วน
รวม มากเหลือเกิน

เราขอให้กำลังใจคุณ ขอให้ความดีคุ้มครองคุณ

เกรงว่าจะมีพลพรรครักลิ้มหลายล็อกอิน เข้ามาทำให้กระทู้เบี่ยงเบน ไปถึงเรื่องเขาพระวิหารและโหวตโนเป็นแน่แท้
gladiator 1.jpg

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:55

ถ้าเช่นนั้น บ้านเมืองไทยก็เป็นซ่องโจรสมบูรณ์แบบแล้วครับ

#14 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:00

ถ้าอภิสิทธิ์ถูกควายแดงฆ่าพรุ่งนี้
ผมจะสวมหน้ากากอภิสิทธิ์ไประเบิดรัฐสภา แบบในหนัง V for vendetta :angry:

It's us against the world

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:03

ถ้าอภิสิทธิ์ถูกควายแดงฆ่าพรุ่งนี้
ผมจะสวมหน้ากากอภิสิทธิ์ไประเบิดรัฐสภา แบบในหนัง V for vendetta :angry:

หากเกิดเรื่องแบบนั้นจริง
ผมเกรงว่าจะไม่เหลือรัฐสภาให้ระเบิด
เพราะประเทศไทยคงเป็นสงครามกลางเมืองแน่นอนครับ และแยกเป็นไทยตอนบน กับไทยตอนล่าง
จริงๆนะ

#16 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:48

ช่วยๆกันทำให้คนดีๆ ได้มีที่ยืนครับ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#17 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:13

เชื่อมั่นในความถูกต้อง และขอให้กำลังใจคุณอภิสิทธิ์ครับ

#18 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:22

ผมคิดว่าทั้งอภิสิทธิ์และสุเทพรู้อยู่แล้วครับว่ายังไงๆก็เอาผิดไม่ได้ ที่ DSI ทำๆก็ทำส่งๆไปอย่างงั้นแหละ ความผิดเว่อร์มาก เจ้าตัวถึงประกาศว่าสู้เต็มที่ เพราะรู้ว่ายังไงๆก็ชนะคดีอยู่แล้ว

ถ้าจะเอาผิดสองคนนี้ ก็ต้องเป็นในลักษณะที่ทำให้คนตายโดยไม่ได้ตั้งใจ กระทำเกินกว่าเหตุอะไรพวกนี้ ซึ่งมีโอกาสมากกว่า แต่โทษมันฟังดูแล้วไม่หวือหวาเท่านั้นเอง

คนที่ถูกหลอกให้ดีใจก็คือพวกเสื้อแดงที่เคียดแค้นสองคนนี้เท่านั้นล่ะครับ ไอ้พวกแกนนำมันไม่สนใจด้วยซ้ำ เพราะความผิดที่มันดูร้ายแรงแบบนี้ก็มีโอกาสเสนอหน้ามาแสดงความเห็นและก็ได้จัด event ต่อไปได้เรื่อยๆ

#19 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:40

เป็นแรงใจให้มาร์ค

#20 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:24

คิดอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงๆคงมีตายกันอีกหลายศพแน่

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#21 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:33

ยิ่งเร่ง ยิ่งแรง ยิ่งมีปฏิกริยาสท้อนกลับ แรง และเร็ว =เจ๊งเร็ว

Attached Images

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#22 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:51

เป็นกำลังใจให้ท่านเสมอค่ะ ทั้งคุณอภิสิทธิ์และคุณสุเทพ
แต่ก็แอบหวั่นใจว่าเล่นกับโจรถ่อยสถุลพวกนี้
ต้องระวังตัวให้มากๆ

#23 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:27

ทาริดเองก็ต้องปั๊มหัวข้อเพื่อเติมเงินเหมือนกัน มันจะทำอีกเก้าสิบกว่าครั้ง คงได้หลายบาท การันตีตำแหน่งรมต ในอนาคต

#24 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

เอามาให้พวกท่าน ดูเล่นๆ

#25 bankyly

bankyly

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

ถ้า สมมุติ
อภิสิทธิ์ ---- โดนประหาร / หรือติดคุก จากการกระทำหน้าที่ในครานี้

ประเทศ นี้ จะเป็นอย่าไร จะเดินหน้ากันไปอย่างไร
ผมไม่เชื่อ.
.
.
.

ว่าระบบของประเทศนี้ มันจะห่วยขนาดนั้น
ถ้าห่วยขนาดนั้น นะลุกเป็นไฟแล้ว

#26 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

ความยุติธรรมต้องอยู่คู่สังคมไทย
ให้กำลังใจคนสู้เพื่อความถุกต้อง
..
และเมื่อย้อนกลับไปในช่วงนั้นจะเห็นได้ว่า
ประชาชนที่ทนไม่ไหวกับพวกเผาบ้านเมือง
เรียกร้องให้รัฐบาลปราบให้เด็ดขาดด้วยซ้ำไป
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#27 wewe

wewe

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

คุณทำดีที่สุดแล้ว

ขอเป็นกำลังใจค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#28 bird

bird

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

แวะมาส่งกำลังใจคุณอภิสิทธิ์และคุณสุเทพ

คนที่คิดดี ทำดี ย่อมได้รับสิ่งที่ดี ๆ
ความดีที่ท่านทั้ง 2 ได้กระทำ
ได้ปกป้องประเทศให้รอดพ้นจากวิกฤต
โดยไม่คำนึงถึงว่า อนาคตชีวิตของทั้ง 2 จะเป็นอย่างไร

ความดีนั้น จะเป็นเกราะคุ้มภัยทั้ง 2 ท่าน ให้พ้นจาก

คนคิดไม่ดี คิดชั่ว กระทำการเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัว

เป็นกำลังให้ทั้ง 2 ท่านค่ะ

#29 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

ข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณอภิสิืทธิ์ เชื่อมั่นในความสุจริตและเจตนาดีของคุณอภิสิืทธิ์

" เพชรน้ำดีจะส่องประการเจิดจ้าได้ ต้องผ่านการเจียรนัยอย่างหนัก "

รัุกคุณอภิสิืทธิ์.... :) :) :)

#30 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

เป็นกำลังใจครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#31 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ตอนนี้รอไอ้จิ้งจกพูดบ่อย แถลงข่าวบ่อย ๆ ...อย่างเดียว

แน่นอนว่าเกมส์นี้ เค้ารอ counter attack แบบเดียว กับ สุกำกวม..

:D

#32 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

นอกจากไปให้กำลังใจที่พรรค มีทางไหนให้อภิสิทธิ์รู้อีกว่าพวกเราส่งกำลังใจให้

Edited by พันไมล์, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:17.

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#33 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

จะปิดทองหลัง องค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ...

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#34 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

อภิสิทธ์แมนมาก ไม่เหมือนใจตุ๊ดทักษิณ

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#35 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ดูถ่ายทอดสดจากพรรคประชาธิปัตย์

http://www.democrat.or.th/

#36 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ยิ่งเร่ง ยิ่งแรง ยิ่งมีปฏิกริยาสท้อนกลับ แรง และเร็ว =เจ๊งเร็ว

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#37 Hayashi

Hayashi

น้องใหม่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ให้กำลังใจให้กุบคุณอภิสิทธิ์ และคุณสุเทพ ครับ

ในอดีต กระแสแห่งความชั่่ว ชวนปะทะ กับกระแสแห่งความดีเสมอ

ผมไม่เชื่อว่า ความดี จะแพ้ความชั่ว

#38 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

กำลังใจ แรงเชียร์ ก่อนไปรับทราบข้อกล่าวหา DSI

Larnkom Kornsiri เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ รับรองไม่ทิ้งกันอยู่แล้วค่ะ
Bas Sirawut กราบเรียนพรรคประชาธิปัตย์ที่เคารพ ผมขอเสนอให้ประชาชนเกิน 5 แสนคน(คนที่มีสิทธิในการเลือกตั้งเท่านั้น)มีสิทธิ์ ส่งหนังสือให้ทางรัฐบาลทำประชามติทั่วประเทศภายใน 1 อาทิตย์หลังส่งหนังสือ ว่ารัฐบาลควรยุบสภาหรือไม่ หากมีเสียงเกิน กึ่งหนึ่ง ให้รัฐบาล ยุบสภา เพื่อคืนอำนาจให้กับประชาชน ได้เลือกตั้งใหม่ ที่ผมกล่าวมาทั้งนี้เพื่อต่อไปในภายภาคหน้าประชาชนจะได้ถืออำนาจได้โดยตรง และไม่มีการรัฐประหารเกิดขึ้นอีก และประชาธิปไตยจะได้เป็นอำนาจของประชาชนโดยแท้จริง นี่อาจเป็นเพียงข้อเสนอแนะที่อยากให้พรรคท่านเสนอต่อสภา
อ๊อฟ ปั้ง คนดีต้องไม่แพ้คนเลวคับเป็นกำลังให้คับ@หนองคาย
Pizzy Priewjadd สู้คร้า...ท่านไม่ได้ทำเพื่อตัวเอง แต่ท่านทำเพื่อประเทศชาติ ศาสน์ กษัตริย์..
Grape Asrijulhat สุ้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้อีกแรงค่ะ ธรรมะย่อมชนะอธรรม
MrTote Oknation ถ้ามันตรงไปตรงมา ไม่เล่นสกปรก รับรองหลุดชัวร์ครับ เรามี กม. รองรับ!
TukTik Kochakorn ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้พี่มาร์คและคุณสุเทพค่ะ
Chavalit Keng ผมเชื่อว่าความดีจะคุ้มครองท่าน และคนดีจะอยู่เคียงข้างและต่อสู้ไปพร้อมกับท่าน เป็นกำลังใจครับ
Metta Uan ให้รู้ว่าทั้งหมดนี้เป็นเพียงการแสดงของนายธาริตแสดงให้พวกคนเสื้อแดงดูว่าได้แกล้งท่านนายกอภิสิทธิ์และคุณสุเทพแล้ว ทั้งที่รู้ว่าไม่สามารถเอาผิดอะไรทั้ง2ท่านนี้ได้เลย พูดง่ายๆคือแสดงหลอกคนเสื้อแดงนั่นเอง เลวไหม
Kunnay Mam ขอให้พระสยามเทวาธิราชคุ้มครองท่านนายกอภิสิทธิ์
Khunnay Aom ส่งแรงใจไปให้ค่ะ สู้ ๆ นะคะ
พงศ์มฆพัฒน์ พลแก้ว ผมจะรอดู..ว่า.คนที่สนับสนุน.ตระกูลชินวัตร...ให้ปกครองบ้านเมือง

#39 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

กำลังใจและแรงเชียร์ให้คนดีสู้สู้ๆ
http://www.youtube.com/watch?v=ifzjAsrV5_k
กำลังใจจากประชาชน ให้อภิสิทธิ์ สุเทพ ก่อนเดินทางไปรับทราบข้อกล่าวหาของ DSI ในเวลา 13.00 น. วันนี้(13/12/12)

ขอบคุณทุกกำลังใจ พวกเราจะสู้ไปด้วยกัน
ชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต

#40 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

๐..ร่วมกันให้ กำลังใจ คนดีๆ
ด้วยศักดิ์ศรี ลูกผู้ชาย ไม่หวั่นไหว
ท่านนายก อภิสิทธิ์ ดีกว่าใคร
เรามั่นใจ ขอให้ท่าน จงโชคดี..
.......................................
ป้ายให้กำลังใจพี่มาร์คหนาแน่นมากค่ะ
ขอเป็นอีก 1 กำลังใจให้ท่านด้วยนะคะ สู้ๆๆค่ะ
Kea Loveking

#41 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ให้กำลังใจคุณอภิสิทธิ และ คุณสุเทพค่ะ...คนดีจะมีเทวดาคุ้มครอง..ทุกอย่างจะผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ

#42 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

Nikhon Yimsawas@nikhon_

13.22 น.อภิสิทธิ์ ประกาศพร้อมต่อสู้ตามกระบวนการยุติธรรม มั่นใจในชี้แจงข้อเท็จจริง
เหน็บไม่คิดหลบหนีไปอยู่เมืองนอก เหมือนใครบางคน

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#43 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ร่วมเป็นกำลังใจให้คุณอภิสิทธิ์ครับ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#44 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ฟ้า....หัวเราะเยาะข้า ชะตาหรือ
ดินนั้นถือ อภิสิทธิ์ ชีวิต ข้า
พรหมลิขิต ขีด เส้น เกณฑ์ชะตา
ฟ้า อินทร์ พรหม ยมพญา ข้า หรือเกรง
ฟ้า หัวเราะ เยาะเย้ย เหวยเหวยฟ้า
พสุธา อย่าครวญว่า ข้า ข่มเหง
เย้ย ทั้งฟ้า ท้าทั้งดิน สิ้น ยำเกรง
หรือใคร เก่ง เกิน ข้า ฟ้า ดินกลัว
ข้า ขอ ลิขิต ชีวิตข้าเอง ไม่เกรง ดิน ฟ้า
อีก พื้นพสุธา พญายม พรหมอินทร์ ทั่ว
ข้า กระทำ แต่กรรมดี มีหรือจะกลัว
มิใช่ใจชั่ว ลืม ตัว หลง ลำพอง
อัน สวรรค์ อยู่ในอก นรก นั่น หรือ
ข้า ก็ถือ อยู่ในใจ ไม่ หม่น หมอง
ละ การ ทำ ชั่ว ควรหรือจะกลัว นรก มั่นปอง
หาก ทำดี ฟ้าดินต้อง คุ้ม ครอง เอย

#45 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

เห็นวิชามารของธาริตแล้ว บอกไม่ถูกเลยว่าเป็นห่วงคุณอภิสิทธิ์คุณสุเทพฯมากแค่ไหน

วันนี้ ต้องยอมรับว่าทั้งสองท่าน เป็นนักสู้ที่แข้มแข็งต่ออุดมการณ์มากกว่าที่เคทเคยคิดไว้มากมาย

เป็นกำลังให้กับการต่อสู้ครั้งนี้ตลอดเส้นทาง ไม่ว่าจะยาวไกลแค่ไหน

ด้วยรักและเคารพอย่างสูง
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#46 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

มอบภาพสวยๆแทนLike แด่ทุกโพสต์ (เพราะหมดโควต้าแย้ววว) :P

#47 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้
วันนี้เราได้เห็น ความไม่ท้อแท้

หนึ่งกำลังใจครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#48 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ให้กำลังใจทั้งสองท่าน ยืนหยัดในหลักการต่อไป อย่าให้ใครมาตักตวงผลประโยชน์จากประเทศไทยเข้ากระเป๋าตัวเองได้ง่ายๆ

#49 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย
(ขอก๊อปจากโพสของคุณพันไมล์)

ผมขอให้กำัลังใจด้วยคนครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน