Jump to content

- - - - -

ฝากเผยแพร่ด้วยนะครับ หนังสือฉบับนี้จะได้ไม่กลายเป็นแค่อีเมล์ขยะ

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

วันนี้ผมได้รับอีเมล์ตอบกลับจากทางสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินแล้ว ได้ผลจริงๆด้วยครับ เร็วดีด้วย

เนื้อหาอีเมล์ตามด้านล่างนี้ครับ

เรื่องร้อง​เรียน 02832/2555

Inbox

tanaphon@ombudsman.go.th

เรียน นายธันวา ไกรฤกษ์
อ้างถึง คำร้องเรียนของท่านทางอินเตอร์เน็ตเลขที่ : 6463/2555 เมื่อวันที่ : 13/12/2555 เวลา : 15:04
ตามที่ท่านร้องเรียนทางอินเตอร์เน็ตต่อผู้ตรวจการแผ่นดิน นั้น สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินขอเรียนว่าได้รับคำร้องเรียนของท่านแล้'ภขณะนี้อยู่ในระหว่างดำเนินการตรวจสอบคำร้องเรียนและพิจารณาสอบสวน ถ้าผลความคืบหน้าเป็นประการใด จะได้แจ้งให้ทราบต่อไป
เรื่องร้องเรียนของท่านเลขที่ 02832/2555
หากท่านต้องการติดต่อสอบถามข้อมูล สถานะการดำเนินการ หรือส่งจดหมายไปยังสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน ให้ท่านระบุเลขที่ร้องเรียนนี้ทุกครั้ง เพื่อนความสะดวกรวดเร็วในการสืบค้นข้อมูล

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
สำนักตรวจสอบเรื่องร้องเรียน
สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน

........

จากนี้ก็รอผลการพิจารณาจากทางสำนักผู้ตรวจฯว่าข้อร้องเรียนนั้นมีมากหนักเพียงพอหรือไม่

(ผมได้นำข้อความนี้ไปเพิ่มเติมไว้ในหัวกระทู้ด้วยครับ)

แต่ไม่แน่ใจว่าอีเมล์ที่ตอบกลับมาเป็นAuto-Replyรึเปล่านะครับ ยังไงก็ดี ถือว่าเรื่องเข้าระบบแล้ว

ถ้าฝากเรื่องไว้ที่ 1111 ต้องทวงถามทุกเดือนครับ อาจจะช้าหน่อย แต่เขาทำให้ทุกเรื่อง

ขอบคุณมากเลยครับที่กรุณาเผยแพร่ให้

#52 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

วันนี้ผมได้รับอีเมล์ตอบกลับจากทางสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินแล้ว ได้ผลจริงๆด้วยครับ เร็วดีด้วย

เนื้อหาอีเมล์ตามด้านล่างนี้ครับ

เรื่องร้อง​เรียน 02832/2555

Inbox

tanaphon@ombudsman.go.th

เรียน นายธันวา ไกรฤกษ์
อ้างถึง คำร้องเรียนของท่านทางอินเตอร์เน็ตเลขที่ : 6463/2555 เมื่อวันที่ : 13/12/2555 เวลา : 15:04
ตามที่ท่านร้องเรียนทางอินเตอร์เน็ตต่อผู้ตรวจการแผ่นดิน นั้น สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินขอเรียนว่าได้รับคำร้องเรียนของท่านแล้'ภขณะนี้อยู่ในระหว่างดำเนินการตรวจสอบคำร้องเรียนและพิจารณาสอบสวน ถ้าผลความคืบหน้าเป็นประการใด จะได้แจ้งให้ทราบต่อไป
เรื่องร้องเรียนของท่านเลขที่ 02832/2555
หากท่านต้องการติดต่อสอบถามข้อมูล สถานะการดำเนินการ หรือส่งจดหมายไปยังสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน ให้ท่านระบุเลขที่ร้องเรียนนี้ทุกครั้ง เพื่อนความสะดวกรวดเร็วในการสืบค้นข้อมูล

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
สำนักตรวจสอบเรื่องร้องเรียน
สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน

........

จากนี้ก็รอผลการพิจารณาจากทางสำนักผู้ตรวจฯว่าข้อร้องเรียนนั้นมีมากหนักเพียงพอหรือไม่

(ผมได้นำข้อความนี้ไปเพิ่มเติมไว้ในหัวกระทู้ด้วยครับ)

แต่ไม่แน่ใจว่าอีเมล์ที่ตอบกลับมาเป็นAuto-Replyรึเปล่านะครับ ยังไงก็ดี ถือว่าเรื่องเข้าระบบแล้ว

ถ้าฝากเรื่องไว้ที่ 1111 ต้องทวงถามทุกเดือนครับ อาจจะช้าหน่อย แต่เขาทำให้ทุกเรื่อง

ขอบคุณมากเลยครับที่กรุณาเผยแพร่ให้

ต้องโทร.ไปฝากเรื่องเองครับ ที่โพสต์ไว้เขาไม่ตามให้ เป็นสมุดเยี่ยมเท่านั้นครับ โทร.ฟรี ทุกเครือข่าย 1111 กด 2 ตลอด 24 ชม.

Edited by Stargate-1, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:52.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#53 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

ได้เลยครับ พรุ่งนี้ผมจะโทรไป
ขอบคุณครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน