Jump to content

- - - - -

อ่านกิเลนประลองเชิงวันนี้แล้วชักเห็นด้วย...

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

ก็แค่ชื่อ "ทักษิณ"

http://www.thairath....uckthong/312781

<_< ปัญหาทุกวันนี้ฝีมือมันขี้ทิ้งไว้ทั้งนั้น ให้แม่มมาเป็นนายกฯอีกแปดปี มันเองจะมีปัญญาแก้หมดมั้ย... คราวนี้หมดข้อครหาแน่ๆ ลิ่วล้อ, ขี้ข้าก็ไม่ต้องมาเห่าหอนให้รำคาญใจชาวบ้านเค้า... ทำเองก็มาแก้เองเลยตอนนี้แหละ... ความระยำกำลังสุกงอมได้ที่เลย...รีบมาเลย เห็นด้วยขอรับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#2 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:43

จะรีบเก็บเนื้อทำไมครับ ตากไว้เหมือนเดิมดีกว่า แดดกำลังแรงดีเลย เดียวเนื้อไม่แห้งมาจะเสียไปเฉย ๆ

#3 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ทำไมต้องให้คนที่สร้างปัญหา กลับมาแก้ปัญหา
ไม่คิดว่าจะยุ่งไปกว่าเดิมหรือ

ตลกดี
We love fender.

#4 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

แก้รัฐธรรมนูญคงเปิดตูดไปแล้ว :rolleyes:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

ทำไมต้องให้คนที่สร้างปัญหา กลับมาแก้ปัญหา
ไม่คิดว่าจะยุ่งไปกว่าเดิมหรือ

ตลกดี

:mellow: แล้วคนอื่นมาแก้แล้วแก้ไม่ได้ อีกฝ่ายจะตอบว่าตลกดีมั้ยขอรับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

:mellow: แล้วคนอื่นมาแก้แล้วแก้ไม่ได้ อีกฝ่ายจะตอบว่าตลกดีมั้ยขอรับ...

เคยได้ยินคำกล่าวว่า "แยกปลาออกจากน้ำ แยกเสือออกจากป่า" หรือเปล่าครับ

#7 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

กิเลนประลองเชิง คอลัมน์โปรดผมเลย

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#8 wat

wat

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

เคยได้ยินคำกล่าวว่า "แยกปลาออกจากน้ำ แยกเสือออกจากป่า" หรือเปล่าครับ

-_- ไม่เข้าใจขอรับ อาจเกินสติปัญญา แค่คิดว่าทุกวันนี้ปัญหาที่เกิดก็เกิดจากมันสร้าง คนแตกแยกเป็นสองฝ่ายใหญ่ๆก็เพราะฝ่ายหนึ่งเชื่อว่ามันดี อีกฝ่ายเห็นความเลวของพวกมัน ก็ให้มันลงมาแสดงปาฏิหารย์ให้ฝ่ายที่เชื่อว่ามันดีดูสิ มันจะมีอะไรแย่ไปกว่าทุกวันนี้อีกมั้ย...แก้ได้มั้ย ทำได้จริงอย่างที่คนเชื่อ, งมงายไปกับมันจนบรรลัยไปแถบๆทุกวันนี้มั้ย...มันจะมีอะไรเลวร้ายไปกว่าทุกวันนี้ล่ะขอรับ อย่างน้อยกับคนประเภทต้องให้ถึงเลือดตกยางออกถึงจะรู้สำนึก ซึ่งทุกวันนี้มันมีเยอะแยะเต็มแผ่นดิน เผื่อมันจะตาสว่างกันบ้าง...

#9 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

ผมชอบปูแปดปีมากกว่าเพราะประเมินแล้วน่าจะชิบหายไวกว่า ทักษิณ -_-
We love fender.

#10 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

เรียกร้องให้กลับมาเนี่ยเห็นด้วยนะคะ

แต่ให้กลับมาบริหารประเทศแก้ไขปัญหานี่ไม่เห็นด้วย คนอย่างทักษิณแก้ได้หรือไม่ได้ก็พูดให้ขาวเป็นดำ ดำเป็นขาวได้โดยไม่มีความละอายอยู่แล้ว

ยิ่งถ้าปล่อยให้แก้รัฐธรรมนูญ ยึดอำนาจได้เบ็ดเสร็จแล้วล่ะก็ มันไม่สนใจกับปัญหาของประเทศหรอก มันสูบอย่างเดียวแน่ๆ

แล้วเรื่องช่อง11 เขาไม่ได้โวยวายกันเพราะกลัวมันหรอกค่ะ แต่รับไม่ได้กับพวกขี้ข้าทักษิณที่เลียกันจนเละ ไม่มีเกรงใจเจ้าของเงินภาษีอย่างพวกเรา

Now!  Restart Thailand  

#11 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

เหอ เหอ เหอ แนวคิดเดียวกับ สมศักดิ์ เจียม เลย 5555
ท่าทาง แนวคิดนี้ มาเป็น แพกเก็จ ซะแว้ววว 5555555

#12 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

จะพี่จะน้อง ชิบหายพอกันครับ
เผาทีเดียว แล้วกวาดๆขี้เถ้ารวมกัน ผสมคอนกรีต หล่อเป็นบล๊อคเอาไปทิ้งเหวในทะเล
น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด -_-
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#13 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

ทักษิณหน่ะ เอาตามจริงนะผมไม่ได้กลัวอำนาจบารมีอะไรมันหรอก

แต่ที่กลัวคือสันดานและความเลวของมันมากกว่า คนมีอำนาจบารมีในประเทศไทยนี้ไม่ได้มีแค่ทักษิณคนเดียว

บางคนบางท่านมีมากล้นกว่าด้วยซ้ำ แต่ทำไมถึงไม่มีคนกลัวไม่มีคนเกลียด

เพราะ "อำนาจบารมีมันต้องมาพร้อมกับคุณธรรมความดีเป็นเครื่องกำกับ "

ซึ่งสิ่งนี้เป็นสิ่งที่ตัวผมเองไม่แน่ใจว่าทักษิณมี ......

แน่ใจหรอคับว่า "คนที่พร้อมจะทำความเลวได้ทุกอย่าง จะไม่ทำเลวให้มากกว่าที่เคยทำ และที่กำลังทำอยู่"

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#14 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ไม่เอามันแน่นอนครับ มันฉลาดเกินไป แต่น้องมัน ลูกมัน สนับสนุนเต็มที่ครับ

#15 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

มันคงไม่กล้ามาหรอก..เพราะเห็นมีคน-

บอกว่า ( จะเอาเลือดหัวมันออก ) กระทู้

ของ...คนกลับใจ...ไปดูเหอะ...

#16 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

แถวๆชุมพร มีหมู่บ้านชื่อ “ตากแดด” ครับ ชื่อนี้เรียกกันมาแต่โบราณ จนเมื่อมีทางรถไฟสายใต้ผ่าน...หมู่บ้านนี้เป็นสถานีรถไฟก็ได้ชื่อตามหมู่ บ้านว่า สถานีตากแดด

ครั้งหนึ่ง นานมาแล้ว ...ในยุคสมัยที่คนใต้ชอบอ่านหนังสือคำกลอนชื่อ สับปะลี้หวน และชอบเล่นคำผวน คำตากแดด ผวนแล้ว กลายเป็นคำสัปดน จึงมีผู้เสนอว่า น่าจะเป็นเปลี่ยนชื่อใหม่ ให้ฟังเป็นมงคล

ชื่อใหม่ เป็นอะไร ไม่ได้บอก แต่เล่ากันว่า เกิดมีนักเลงดีคนหนึ่ง คัดค้านขันแข็ง โดยเล่าเรื่องราวแต่โบราณให้ฟัง

เรื่อง เดิมนั้น เกิดขึ้นในสมัยต้นรัตนโกสินทร์ ไทยยังรบกับพม่า...น่าจะเป็นคราวสงคราม 9 ทัพ ทัพพม่าที่ยกเข้ามาทางภาคใต้ เจ้าเมืองแถวๆ ชุมพร ไชยา สุราษฎร์ ต่างก็ไม่คิดสู้พม่า พาผู้คนหนีเอาตัวรอดไปอยู่ในป่า

จนเมื่อสมเด็จพระบวรราชเจ้า มหาสุรสิงหนาท นำทัพจากเมือง หลวง รบไล่พม่าแตกพ่าย...ทรงจับทหารพม่าเป็นเชลยไว้เป็นจำนวนมาก สั่งให้ทำคอกขังพม่าไว้ในลานโล่งแจ้งกลางทุ่ง

ทรงพิโรธ ที่เจ้าเมืองชุมพร และคนไทยไม่มีใจสู้พม่า รู้ข่าวพม่าก็แตกหนีลนลาน จึงป่าวร้องให้คนไทย...ไปดูเชลยพม่า “พม่าก็เป็นคน มีสองมือสองเท้า ตัวตนก็เท่าๆคนไทย” ทรงตรัส “แล้วจะไปกลัวพวกมันทำไม”

บริเวณทุ่งโล่งที่เคยเป็นคอกขังพม่า คนไทยก็เล่าต่อๆกันมา และเรียกสถานที่นั้นว่า “ทุ่งพม่าตากแดด”

โดยนิสัยคนไทยภาคใต้ ไม่ชอบเรียกชื่ออะไรยาวๆ นานๆไป คำ “ทุ่งพม่า” ก็หายไป เหลือคำ “ตากแดด” พอเป็นเค้า

หาก เปลี่ยนคำตากแดดไป เค้าลางอันเป็นประวัติศาสตร์ของหมู่บ้าน ก็เหมือนก้อนอิฐก้อนสุดท้าย...จะหายไป ไม่เหลือเรื่องราวเอาไว้เป็นอนุสรณ์ บอกเล่าลูกหลาน...อีกเลย

ถ้าผมจำไม่ผิด เรื่องนี้จิตร์ ภูมิศักดิ์ เขียนไว้เพื่อสอนว่า ชื่อเก่าๆ เป็นหลักฐานทางประวัติศาสตร์ ที่สำคัญ ไม่น้อยกว่า วัตถุโบราณ ที่เรากำลังสาละวนค้นหา มาเชื่อมโยงกับเรื่องราวปัจจุบัน

ประเด็นที่เป็นสาระ จากเรื่องนี้ ผมว่าอยู่ที่ตอน ที่สมเด็จวังหน้า ท่านใช้ปฏิบัติการจิตวิทยา ปลุกใจคนไทยให้เลิกกลัวพม่า...แค่ได้ยินชื่อพม่า ก็กลัวจนลนลาน ไม่คิดสู้รักษาบ้านเมือง

เหมือนเรื่องการเมืองสมัยใหม่ คนไทยบางกลุ่ม แค่เห็นหน้า ได้ยินเสียงทักษิณ ก็มีเรื่องให้ต้องพูดจากันยกใหญ่...

ทำไม ช่อง 11 ต้องให้ทักษิณ ออกทีวี อ่านหนังสือตอบโต้ “เสธ.อ้าย” พร้อมๆกับใช้ทีวี ถวายพระพรชัย แสดงออกถึงความเคารพ พระบาท สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เหมือนที่คนไทยทั่วไปได้ทำไป เมื่อวันเฉลิมพระชนมพรรษา

ชมรมคนไม่รักทักษิณ ยกประเด็นเก่า...เป็นผู้ต้องหา หนีคดี หนีหมายศาล...ไม่มีสิทธิที่จะเผยอหน้า ออกมาให้คนไทยเห็น...ทั้งที่ การโผล่หน้าของทักษิณ ก็ทำกันมาต่อเนื่องยาวนาน จนไม่น่าจะเป็นเรื่องแปลก...เสียด้วยซ้ำไป

ก็รู้ๆกันทั้งบ้านเมือง ใครอยู่ ใครใหญ่ ในรัฐบาล รวมถึงนโยบายจำนำข้าว ขายข้าว หรือบางเรื่อง ที่ถูกกล่าวหารุนแรงว่า “ขายแผ่นดิน” ทักษิณกำกับเองทุกขั้นตอน
ไอ้ที่พูดกัน “ฉันเก่ง ฉันเป็น...ได้ ทำได้ ก็พูดไว้เชิง กันทั้งนั้น”

มีเรื่องเดียว ก็คือ ตัวตนทักษิณ เท่านั้น ที่ยังเข้ามาสั่งการในประเทศไทยไม่ได้...เพราะติดเงื่อนกฎหมาย

ผมยิ่งฟังๆ ก็คิดออกว่า ทุกสุ้มเสียงที่โพนทะนาด่ากันนั้น เป็นเสียงที่ “กลัวทักษิณ แบบลนลาน”

กลัวเหมือนคนไทยใต้สมัยก่อน กลัวพม่า

ถ้า อยากให้เห็นว่าไม่กลัวทักษิณ ก็ต้องพิสูจน์ซีครับ...ไหนๆ ทักษิณก็ใช้อำนาจรัฐ สั่งได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว ก็ลองหาวิธีให้ทักษิณกลับเมืองไทย เช่นแกล้งซูเอี๋ย ช่วยให้ร่างแก้รัฐธรรมนูญผ่านวาระที่ 3

เรื่องจำนำข้าว ที่กำลังเป็นปัญหาลิงทอดแห...รัฐต้องเสียเงินปีละ 2 แสนล้าน...ก็เอาไปพันตัวทักษิณไว้ ดูซิ จะแก้ยังไง

เรื่องที่คนรักทักษิณเหมาเอาว่า คุณยิ่งลักษณ์รับเอาไปแล้ว ทำไม่เป็น ผิดฝาผิดตัวมานาน จะได้เข้ารูปเข้ารอย

อีก เรื่อง ปัญหาสาม–สี่จังหวัดใต้...เขาก็รู้กัน ว่าต้นเรื่องมาจากคนคนเดียว หากคุณทักษิณกลับมา ก็ต้องช่วยๆกันเรียกร้องให้ไปนั่งเป็นนายกฯสั่งการภาคใต้...ให้รับผิดชอบ เรื่องที่ก่อไว้ ให้เต็มที่

เพราะคิดอย่างนี้ ผมเป็นคนหนึ่งที่ขอยกมือ เรียกร้องให้คุณทักษิณ

กลับ บ้าน โถ! ท่านน่าสงสารออกนะครับ...น้ำพริกผักจิ้ม ต้มยำกุ้ง หรือก๋วยเตี๋ยววัดดงมูลเหล็ก ถึงหากินได้ในเมืองนอก รสชาติมันก็ไม่แซบถึงลิ้น เหมือนได้กินในเมืองไทย.

กิเลน ประลองเชิง

โดย: กิเลน ประลองเชิง
  • wat likes this

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#17 wat

wat

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ถ้าอยากให้เห็นว่าไม่กลัวทักษิณก็ต้องพิสูจน์ซีครับ...ไหนๆ ทักษิณก็ใช้อำนาจรัฐสั่งได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว ก็ลองหาวิธีให้ทักษิณกลับเมืองไทย เช่นแกล้งซูเอี๋ยช่วยให้ร่างแก้รัฐธรรมนูญผ่านวาระที่ 3

เรื่องจำนำข้าว ที่กำลังเป็นปัญหาลิงทอดแห...รัฐต้องเสียเงินปีละ 2 แสนล้าน...ก็เอาไปพันตัวทักษิณไว้ ดูซิ จะแก้ยังไง เรื่องที่คนรักทักษิณเหมาเอาว่า คุณยิ่งลักษณ์รับเอาไปแล้วทำไม่เป็น ผิดฝาผิดตัวมานานจะได้เข้ารูปเข้ารอย

อีก เรื่อง ปัญหาสาม–สี่จังหวัดใต้...เขาก็รู้กัน ว่าต้นเรื่องมาจากคนคนเดียว หากคุณทักษิณกลับมาก็ต้องช่วยๆกันเรียกร้องให้ไปนั่งเป็นนายกฯสั่งการภาคใต้...ให้รับผิดชอบเรื่องที่ก่อไว้ให้เต็มที่

เพราะคิดอย่างนี้ ผมเป็นคนหนึ่งที่ขอยกมือเรียกร้องให้คุณทักษิณกลับบ้าน...

^_^ นี่แหละขอรับ ที่อยากให้แม่มมาจัดการเก็บขี้ตัวเอง... เชื่อว่าแค่สองเรื่องนี่ ก็หูตาสว่างกันค่อนแผ่นดินแล้วล่ะ...

Edited by wat, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43.

#18 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

ถ้าอยากให้เห็นว่าไม่กลัวทักษิณก็ต้องพิสูจน์ซีครับ...ไหนๆ ทักษิณก็ใช้อำนาจรัฐสั่งได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว ก็ลองหาวิธีให้ทักษิณกลับเมืองไทย เช่นแกล้งซูเอี๋ยช่วยให้ร่างแก้รัฐธรรมนูญผ่านวาระที่ 3

เรื่องจำนำข้าว ที่กำลังเป็นปัญหาลิงทอดแห...รัฐต้องเสียเงินปีละ 2 แสนล้าน...ก็เอาไปพันตัวทักษิณไว้ ดูซิ จะแก้ยังไง เรื่องที่คนรักทักษิณเหมาเอาว่า คุณยิ่งลักษณ์รับเอาไปแล้วทำไม่เป็น ผิดฝาผิดตัวมานานจะได้เข้ารูปเข้ารอย

อีก เรื่อง ปัญหาสาม–สี่จังหวัดใต้...เขาก็รู้กัน ว่าต้นเรื่องมาจากคนคนเดียว หากคุณทักษิณกลับมาก็ต้องช่วยๆกันเรียกร้องให้ไปนั่งเป็นนายกฯสั่งการภาคใต้...ให้รับผิดชอบเรื่องที่ก่อไว้ให้เต็มที่

เพราะคิดอย่างนี้ ผมเป็นคนหนึ่งที่ขอยกมือเรียกร้องให้คุณทักษิณกลับบ้าน...

^_^ นี่แหละขอรับ ที่อยากให้แม่มมาจัดการเก็บขี้ตัวเอง... เชื่อว่าแค่สองเรื่องนี่ ก็หูตาสว่างกันค่อนแผ่นดินแล้วล่ะ...

ขออภัยนะคับผมคิดว่า กลัวแต่มันจะไม่จัดการเก็บของเก่า แต่จะถ่ายเพิ่มนี่สิคับ

สุนัขถ่ายแล้วทิ้ง แมวถ่ายแล้วกลบ อย่างไรเสีย หมามันก็คงไม่กลายเป็นแมวไปได้หรอกคับ
  • wat likes this

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#19 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ชูประเด็นไว้เย้ยฟ้าท้าดิน
ทักษิณคิด เพื่อไทยทำ

แล้วเป็นไงล่ะ? ไหนว่ามันเก่งไง? วอดวายกับจำนำข้าวจนกู่ไม่กลับแล้ว เงินก็หมดคลังแล้ว กู้ก็กู้แล้วกู้อีก
เห็นแม่งเก่งอยู่อย่างเดียว...ตรวจสอบฝ่ายค้าน ว่าทำอะไรไว้บ้าง...

Edited by คนกรุงธน, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:15.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#20 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

ที่จริงไม่ได้มีใครกลัวที่จะได้ยินชื่อนักโทษหนีคุกทักษิณหรอกครับ

แล้วก็ไม่มีใครห้ามไม่ให้เมืองไทยหรอกครับ

เขาอยากให้กลับมาจะตายไป

#21 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

ท่านผู้เฒ่ากิเลน........ล้ำลึกทุกหยดน้ำหมึก

นับถือ.......นับถือ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#22 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

แน่ใจได้หรือว่า จะกลับมารับผิดชอบแก้ไข สิ่งที่ตัวเองทำไว้

ก็ขนาดแค่คำพูด "ผมไม่หนี พร้อมสู้ทุกดคี" ยังรับผิดชอบไม่ได้เลย
ศาลยังไม่ทันตัดสิน ก็เผ่นไปดูโอลิมปิค ซะแล้ว

#23 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ให้มีข้อแม้ว่า ถ้าแก้ไม่ได้ ให้ตัดหัวทั้งตระกูลด้วยได้ไหมครับ รวมดามาพงศ์ กับ วงศ์สวัสดิ์ด้วย

#24 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

ถ้าไม่ทำธุรกิจแบบ... "ผูกขาดสัมปทาน"

ถ้าไม่*****...........เผด็จการรัฐประหาร

ถ้าทำแต่ธุรกิจ........ที่ต้องใช้ "ความสามารถ" ตัวเอง

รับรองได้ว่า "ไม่มี นช. ทักษิณ" อย่างในวันนี้

เพราะจริงๆ แล้ว มันไม่ได้เก่งแบบที่ทุกคนเห็นกันหรอกครับ

ทำธุรกิจอะไร ๆ ก็เจ๊ง....เหมือนไอ้เลิศ นั่นแหล่ะครับ!!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน