Jump to content

- - - - -

////////// การเมืองกับเรื่องคำโกหก อยากทราบว่าถ้าผมตั้งกระทู้โกหกในเสรีไทย แล้วจะเกิดสิ่งดีๆกับผมอย่างไรบ้างครับ

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

ขอความมั่นใจจากเพื่อนๆ ก่อนที่ผมจะตัดสินใจทำอะไรลงไปครับ

พอดีผมโง่ คิดเองไม่เป็นว่าหากโกหก ดูถูก ตอแหล แสดงหลักฐานเท็จ ด่าทอ และโกหกซ้ำซากกับสมาชิกท่านอื่นแล้วมันจะส่งผลอย่างไรอะครับ เลยต้องมาตั้งกระทู้ถาม

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ

ลงชื่อ อัครเมพวิศวกรหลั่งเร็ว -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

ที่ 1...

เย้ๆๆ..

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

ทันไหม๊?
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#4 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

ที่ 3...ตอบง่ายจุงเบยย

อาตมาคิดว่ามันไม่ดีนะโยม....จากปลักขิก วัดโยมแม้ว...

Edited by คนกรุงธน, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:24.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#5 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

เฮ้ย สาระๆ :angry:

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#6 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

ยังทันหน้าแรกวุ้ย :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#7 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

เฮ้ย สาระๆ :angry:

ท่านก็จะได้รับผลตอบแทนอย่าง ... Jaidee20 ... ต้นแบบของเสื้อแดงที่ชอบโกหกผู้อื่นครับ ^_^
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#8 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

เย้!!!!!!
อัตตาหิ อัตตโน นาโถ = รัก ย่อม เข้าใจ ในรัก
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#9 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

ขอโทษด้วยครับผมไม่สนทนากับพวกเรปเยอะ ๆ -_-

#10 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ผมเห็นความจริงของลุงเย็นอยู่อย่างเดียวนั่นคือ
" อัครเมพวิศวกร หลั่งเร็ว" :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#11 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

เอาฮาอีกแล้ว :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#12 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

เล็งผลเลิศไปหรือเปล่าท่านเย็น....จะขอโทษคนอื่น..เดินไปถามเค้าก่อนว่า ถ้าผมจะขอโทษคุณ คุณจะยกโทษให้หรือเปล่า แปลว่า "หวังผล" มากไปหรือเปล่า
ไม่มีคนสอนใจดี เลยหรือครับว่า ทำดีอย่าหวังผล ทำผิดแล้วควรจะคิดได้เองว่า ควรจะขอโทษ ไม่ใช่มาประเมินก่อน ท่าไม่ได้ก็ไม่ขอโทษ...ตรรกะ Heel มากๆ
มันเป็นสิทธิ์ของเค้ามากกว่าของคุณ นะครับ "ที่คุณขอโทษเค้าแล้ว เค้าจะยกโทษให้หรือเปล่า" เจตนาดูเหมือนไม่ได้สำนึกผิดหรือขอโทษจากใจจริงๆ...ขอโทษเพื่อให้มันจบๆ ไป
.....
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#13 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

like ที่ลุงเย็นสนใจจะมียางอายกะเค้าบ้าง :)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#14 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

ตั้งกระทู้ไม่โกหกซืค่ะ
จะได้ไม่หลั่งเร็ว

#15 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

เอากระทู้ slip เงินเดือนกลับมาก่อน

เรื่องค่อยว่ากัน

#16 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

ป๊าด ..............................ยังทันหน้า 1

#17 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ฉิหาย..พอเหลียวมองมู้อีกที..ที่แท้ก็....หมา QC...
ไม่ใช่...ไอ้กากหมูอวกากหาตึกไม่เจอ.. :lol: :lol:

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#18 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

มีปัญหาหลั่งเร็วเชิญปรึกษาหมอสมชาย

#19 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

ท่าน jaiyen20 มีดอกเฟื้องฟ้าป่าวว ตัวจิงต้องถ่ายจากป่าบนเกาะพีพีนะครับ

#20 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

กระทู้ Slip โดนอุ้มไปแล้ว <_<

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#21 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

คงไม่มีใครต้องการเราแล้วหล่ะ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#22 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

หลอนดิมืง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#23 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ฮามาก :mellow:
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#24 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

เด๋วเอา สลิป มาโชว์ จขกท. ซะเลย :angry:

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#25 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

หากพล๊อตเรื่องดีๆ ก็จะดังชั่วข้ามคืนเลยนะ -_-

เนอะๆ B)

Edited by MIRO, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:35.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#26 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ก้อไปเลี้ยงเจ้า ทาโร่ สิ

#27 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

ก็เกือบต้องการแล้วหละจ้ะ
แต่พอเห็นใจดีไปแก้หัวกระทู้อ้างชื่อม็อดเลยแป่ว
มันครั้งแล้วครั้งเล่านะ คิดมั่งรึเปล่าว่าตัวของตัว ทำตัวเองแท้ๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#28 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ลองติดต่อแกนนำเสื้อแดงสิครับ ... เห็นพวกเขาชอบยกย่องคนโกหกเก่ง แม้โดนจับได้ก็ยังตีหน้าควายเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#29 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

ทำเเล้วสนุก ก็ทำเลย ใจดีมันอยากให้จขกททำอยู่เเล้ว ยิ่งมีกระทู้เเบบนี้ในเสรีไทย มันยิ่งชอบ เพราะมันพิมพ์กระทู้เดียว มีกระทู้ลูกเลียนเเบบมาทีละกระทู้สองกระทู้ ทำเลย ตามสบาย ไม่ต้องคิด เปลืองหัวเปล่าๆ เขียนผิดอีกเเล้ว

Edited by จีรนุช, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:57.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#30 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

ขอตอบด้วยความเห็นส่วนตัวนะครับ

ถ้าจะโกหกในบอร์ด ส่งผลหลายแบบครับ ขึ้นอยู่กับ คุณคาแรกเตอร์ไหน และจะโกหกให้ใครฟัง โดนจับได้รึเปล่า มีคนอวยมั้ย หาทางลงยังไง?
บางครั้งการอยู่ผิดที่ผิดทาง แม้คุณจะพูดจริงยากที่จะได้รับความเชื่อถือ

กรณีโกหกสร้างเรื่องมีให้เห็นเยอะแยะครับ คนโกหกก็เห็นลอยหน้าลอยตาอยู่สร้างเรพมีบรรดาศักดิ์อยู่ได้นี่ครับ อันที่จริงจะโกหกหรือพูดจริงไม่สำคัญเท่า พูดอะไรแล้วยังมีคนเชื่อรึเปล่า? ว่ามั้ย ^^

หนักๆเข้าเวลามีใครจับได้ ก็แถเอาด้านๆ หืดขึ้นคอหน่อยก็ปิดกระทู้ หรือนานๆไป อาจออกทะเล เข้ารกเข้าพง สะดุดขาตัวเอง หรือหามุขมาโกหกไม่ได้การตั้งกระทู้อำลาก็ถือเป็นทางลงสุดแสนจะคลาสสิควิธีนึง โลกเว็บบอร์ดสำหรับบางคนง่ายกว่าชีวิตจริงเยอะครับ หาความสุขในชีวิตจริงยากก็เข้ามาเล่นละครในนี้ละกัน ^^

ยังไงซะเว็บบอร์ดก็เหมือนสังคมรูปปิระมิดเหมือนทั่วๆไป คนที่ลืมใช้ปัญญาย่อมตกเป็นเหยื่อคนโกหกโดยไม่ยอมรู้ตัว มีให้เห็นเยอะแยะไม่ต่างในทุกสังคมนั่นแหละครับ ถ้าจะโกหกยังไง ก็ขอให้เชื่อนะครับ ว่าเวรกรรมช้าเร็วก็ยอมมาถึง ขอให้โชคดีครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน