Jump to content

อยากรู้จัง ชาวส.ร.ท. ชอบสัตว์เลี้ยงอะไรกันบ้าง

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

:D ส่วนตัวผมชอบเลี้ยงปลา โดยเฉพาะปลาทองรันชู น่ารักดี :wub:

เลี้ยงเพื่อความสวยงามเพลิดเพลิน....พอมีประกวดก็ส่งไปบ้างพอสังสรรค์ :)

ตัวนี้คราวที่แล้วได้ที่ 15 งานหน้าเดือน ม.ค. ไม่รู้จะได้ที่เท่าไหร่หรือจะตกรอบซะก็ไม่รู้ :(

#2 mini64

mini64

น้องใหม่

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ปลาทองน่ารักอ่าา

ลูกค้าต่างชาติเรามาแลกเปลี่ยนเงินกับที่ร้านเราและได้รับการยอมรับการแลกเงินสะพานควายดีที่สุดค่ะ

#3 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

ที่บ้านมี น้องหมา 5 ตัว กับน้องเหมียว 10 ตัวครับ :wub:
เวลาเข้า-ออกบ้าน ถอยรถที วุ่นวายน่าดู 555

ผมก็ชอบเลี้ยงปลานะครับ แต่เลีั้ยงทีไร ตายทุกที
เลยรู้สึกว่า อย่าเลี้ยงดีกว่าถ้าจะเอาเค้ามาตาย :(

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

ดูจากบรรดารูปอันไร้สาระ เอาฮาอย่างเดียวของผม.... แมวแน่ๆครับ!

ผมว่าแมวนี่เป็นสัตว์ที่ฮาเอามากๆ มีท่าขำๆได้ตลอดเวลา
เช่น เจ้าตัวนี้ โดนเจ้านายแกล้ง.........555555555

โถ ลูก.jpg
gladiator 1.jpg

#5 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

บ้านหลังเล็กๆในสวน...พร้อมกับอ่างเลี้ยงปลา..สิบเอ็ดอ่าง :)

เย็นๆ นั่งจิบเบียร์ชมปลา อืมม ความสุขจริงๆ

#6 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ที่บ้านมี น้องหมา 5 ตัว กับน้องเหมียว 10 ตัวครับ :wub:
เวลาเข้า-ออกบ้าน ถอยรถที วุ่นวายน่าดู 555

ผมก็ชอบเลี้ยงปลานะครับ แต่เลีั้ยงทีไร ตายทุกที
เลยรู้สึกว่า อย่าเลี้ยงดีกว่าถ้าจะเอาเค้ามาตาย :(

หมา 5 แมว 10 คงวุ่นวายน่าดูชมจริงน่ะแหละครับ.....
ส่วนปลาของผมก็วุ่น เลิกงานถึงบ้านก็วุ่นกับการเปลี่ยนน้ำให้อาหารสองสามชั่วโมงกว่าจะเสร็จ ;)

#7 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

ดูจากบรรดารูปอันไร้สาระ เอาฮาอย่างเดียวของผม.... แมวแน่ๆครับ!

ผมว่าแมวนี่เป็นสัตว์ที่ฮาเอามากๆ มีท่าขำๆได้ตลอดเวลา
เช่น เจ้าตัวนี้ โดนเจ้านายแกล้ง.........555555555

โถ ลูก.jpg

ผมก็อยากเลี้ยงนะครับแมวเนี่ย.....แต่แมวกับปลาทอง คงจะไปด้วยกันไม่ได้แน่ :(
กลัวว่าจะเป็นแบบนี้อ่ะ

5555 :D

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

ผมก็อยากเลี้ยงนะครับแมวเนี่ย.....แต่แมวกับปลาทอง คงจะไปด้วยกันไม่ได้แน่ :(
กลัวว่าจะเป็นแบบนี้อ่ะ

5555 :D

^
^

ปล. บ้านท่านสุกี้ดูอบอุ่นมากเลยครับ เขียวชอุ่มเลยยยยยยยยยยยย :wub:
ปล.ฉอง

บ้านหลังเล็กๆในสวน...พร้อมกับอ่างเลี้ยงปลา..สิบเอ็ดอ่าง :)
เย็นๆ นั่งจิบเบียร์ชมปลา อืมม ความสุขจริงๆ

ผมตาฝาด อ่านผิดเป็น "เย็นๆนั่งจิบเบียร์ย่างปลา อืมม..."

ปลาในอ่างนี่ปาดเหงื่อเลย ข้อหาผมอ่านแบบหาเรื่อง ไม่ได้อ่านเอาเรื่อง :D :D :D

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:26.

#9 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

เลี้ยงกระป๋องครับ ^^
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#10 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

ในรูป AVATAR นั่นแมวของคุณจริงๆเหรอ......ผมดูตอนแรกเหมือนหนูตะเภา...555 :D

มันอ้วนดีจัง :)

#11 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

ในรูป AVATAR นั่นแมวของคุณจริงๆเหรอ......ผมดูตอนแรกเหมือนหนูตะเภา...555 :D

มันอ้วนดีจัง :)

แมวใครไม่รู้เหมือนกันครับ ไปก๊อบมาจากเน็ต >_<
ส่วนแมวที่บ้านก็มีอ้วนหน้าตาเอาแต่ใจแบบนี้ แต่จับถ่ายมุมนี้ไม่ได้ซะที
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#12 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

เคยเลี้ยงปลาทองแบบบ้านๆ ไร้สกุลรุนชาติอยู่ตัวนึงได้สามปีกว่า
ดูๆแล้วมันก็แก่มาก ตัวใหญ่เกือบเท่าฝ่ามือ ว่ายน้ำช้าๆอืดๆ
อยู่มาวันหนึ่ง มันหายไปอย่างไร้ร่องรอย
หาดูรอบๆอ่างเลี้ยงปลา ก็ไม่เห็นว่ามันจะกระโดดออกมาจากอ่างตกลงตรงไหน

คิดๆแล้ว ก็สงสัยว่า แมวข้างบ้านจะแอบเข้ามาจับกินไป

ตอนนี้เลยไม่ได้เลี้ยงอะไร
มด ปลวก จิ้งจก แมลงสาบ แล้วก็หนู ก็ไม่ได้เลี้ยง
แต่มันอยากเข้ามาอยู่เอง
ละเหี่ยใจจริง

#13 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

ไม่เคยเข้ามา เลยไม่รู้ โง่นิ หนังสือตัวเล็ก ๆ มองไม่ค่อยเห็น

สัตว์เลี้ยงที่บ้าน บอกได้เลย แมว 10 กว่าตัว ( ขาวมณี ๑ . )

( วิเชียรมาศ ๒ ) ( ศุภลักษณ์ ๑ ) แล้วก็ ทั่วไปอีก ๘-๙ ตัว-

แต่เลี้ยงใน สถานะภาพเดียวกันหมด ไม่แบ่งแยก..ชนชั้นแมว..

#14 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

น้องหมาครับ เลี้ยงมารวมๆแล้วกว่า 40 ตัว รุ่นล่าสุดมี 5 ตัว

จำได้ว่าตัวแรกที่เลี้ยงเป็นน้องหมาท้องแก่ น้ำลายฟูมปาก (โดนยา)

แม่ผมเห็นก็เลยปฐมพยาบาลเบื้องต้นให้ กรอกไข่ดิบใส่ปากจนมันอ้วกออมา ปรากฎว่ารอด

จากนั้นก็ยาวมาจนถึงตอนนี้

ปลาทองก็เคยเลี้ยง หัววุ้น หุ่นอวบอิ่มทั้งนั้น แต่โดนเห็บปลาเล่นงานจนตายยกตู้เลย

เลยคิดว่าเลี้ยงแบบไม่มีความชำนาญ จะพามันมาทรมานเปล่าๆ

สุดท้ายก็เลยเลิกเลี้ยงปลา เลี้ยงแต่น้องหมาเนี่ยแหละเพราะชำนาญสุดแล้ว

แถมไล่ฟัดกันได้ด้วย  :)  

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

ไม่เคยเข้ามา เลยไม่รู้ โง่นิ หนังสือตัวเล็ก ๆ มองไม่ค่อยเห็น

สัตว์เลี้ยงที่บ้าน บอกได้เลย แมว 10 กว่าตัว ( ขาวมณี ๑ . )

( วิเชียรมาศ ๒ ) ( ศุภลักษณ์ ๑ ) แล้วก็ ทั่วไปอีก ๘-๙ ตัว-

แต่เลี้ยงใน สถานะภาพเดียวกันหมด ไม่แบ่งแยก..ชนชั้นแมว..

ท่านปู่ลองกด control+ เพื่อขยายตัวอักษรของเว็บ กด ++++ จนกว่าจะพอใจเลยครับ

ลองดูนะครับ

#16 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

ปลา  หลัง จตุจักร   ซื้อมา เลี้ยงหลายชนิด  แต่ขี้เกียจ

ถ่ายน้ำ.  ตายหมด  เหลือยอดทน อยู่ ๒ ชนิด  แบบไงก็ได้

คือ หางนกยูง  กับ ไอ้สอดสามสี  ตกลงมีอยู่ ๔ กระถาง

นอกจากมันไม่ยอมตาย  แล้วมันยัง  ลูกดกอีกด้วย  เจอแต่

ท้องป่อง ๆ  ลูกเล็ก ยั้วเยี้ยไปหมด  .......

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน