Jump to content

- - - - -

คลายเครียด....ด้วยคำพยากรณ์นอสตราดามุส เกี่ยวกับภัยพิบัติ และวิกฤติโลก (หรือจะทำให้เครียดต่อวะเนีย)

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

ขอยืนยัน 1 ล้านปีผ่านไป ก็ยังไม่แตก..นะโลกของเรา แต่เพียงว่าจะเกิดภัยพิบัติไปเรื่อยๆ อะ เดี่ยวเราจะชินกันเองอะ...อย่าตกใจ แต่ที่จะแตก คือ รัฐธรรมนูญไทย เริ่มจะแตกคอกันแล้วนะ

C1:Q69

La grand montagne ronde de sept stades,

Apres paix, guerre, faim, i

nodation,Roulera loin abismant grands contrades,

Mesmes antiques, & grands fondation.

The great mountain, seven stadia round,

after peace, war, famine, flooding.

It will spread far, drowning great countries,

even antiquities and their mighty foundations.

ภูเขาที่ยิ่งใหญ่ ล้อมรอบด้วยเจ็ดรัฐภายหลังจากความสงบ สงคราม ความอดอยาก จนถึงน้ำท่วม

มันจะแผ่กว้าง จมหลายประเทศที่ยิ่งใหญ่ไม่เว้นแม้แต่โบราณสถาน และฐานอำนาจของพวกเขา

หลังจากเกิดสันติภาพ สงคราม ความอดอยาก ตลอดจนถึงอุทกภัยใหญ่ ภูเขาที่ยิ่งใหญ่ใน 7 ทวีปของโลกมันก็จะเริ่มแผ่ ขยับขยาย หลายประเทศที่ยิ่งใหญ่จะถูกมันจมลง ไม่เว้นแม้แต่โบราญสถาน และฐานอำนาจของพวกเขา.......

ในความคิดเห็นส่วนตัว... เข้าใจว่า หลังจากที่โลกเรากลายเป็นทวีปต่างๆ ซึ่งเกิดจากการเคลื่อนที่ของเปลือกโลก เมื่อมันบีดรัด ชนกัน จนเสถียรได้ระยะหนึ่ง ก็จะถึงจุดสูงสุดของมัน ที่จะต้องเริ่มคลาย เริ่มปรับสมดุลธรรมชาติ แผ่นดินที่เคยถูกบีบรัดมารวมกัน จนเกิดเป็นเืทือกเขาสำคัญของโลก ก็จะเริ่มดีดตัวเองออกมา ขยับขยาย ซึ่งจะทำให้แผ่นดินบางส่วนจมลงสู่มหาสมุทร... ก็ไม่น่าแปลกใจว่า ทำไม ย่านเรา จึงเิกิดแผ่นดินไหวขนาดใหญ่ อยู่บ่อยครั้งในระยะนี้

C3:Q34

Quand le deffaut du Soleil lors seraSur le plein iour le monstre sera veu:T

out autrement on l'interpretera,Cherté n'a garde nul n'y aura pourueu.

When the eclipse of the Sun will then be,

The monster will be seen in full day:Quite otherwise will one interpret it,

High price unguarded: none will have foreseen it

เมื่อสุริยคราสนั้นได้เกิดขึ้น(ลมสุริยะ?)

ปีศาจร้ายจะปรากฏในเวลากลางวันแสกๆ

จะมีการตีความหรือคาดการณ์ที่ผิดพลาดสูญเสียมากจากการไม่ป้องกัน

ไม่มีใครคาดคิดในผลของมัน

ความหมายนี้ น่าจะเป็น "พายุสุริยะ" หรือเปล่านะ แล้วมาดูอีกโคลงหนึ่ง C4:Q30

Plus unze fois Luna Sol ne vouldra,Tous augmenté & baissez de degrez:

Et si bas mis que peu or on coudra,Qu'apres faim peste, descouuert le secret.

Eleven more times the Moon the Sun will not want,All raised and lowered by degree:And put so low that one will stitch little gold:Such that after famine plague, the secret uncovered

เหตุการณ์ 11 กว่าครั้งที่เกิดเพราะดวงจันทร์และอาทิตย์อันไม่ปรารถนา

ทั้งองศาที่เพิ่มขึ้นหรือลดลงและการเข้าใกล้โลกมากจนคนสามารถปักเข็มหมุดใส่มันได้เช่น

ความอดอยากและภัยพิบัติ หลังจากนั้นความลับจะถูกเปิดเผย

มันจะเป็นการเกิดพายุสุริยะ หรือเปล่า คำว่า 11 ครั้ง หรือ คือ 11 ปี ทำให้เกิดอุณหภูมิเปลี่ยนแปลง ที่เพิ่มขึ้นและลดลง อุณหภูมิเหวี่ยง...การโคจรของดวงจันทร์ที่เข้าใกล้โลกเกินไป... ก็เป็นเหตุผลว่า อาจจะทำให้เกิดภัยพิบัติได้ แต่ความลับอะไร...อันนี้ งง ฃ

Pres du grand fleuue grand fosse terre egeste,
En quinze pars sera l'eau diuisee:
La cité prinse, feu, sang cris conflict mettre.
Et la pluspart concerne au collisee.

Near the great river, great ditch, earth drawn out,
In fifteen parts will the water be divided:
The city taken, fire, blood, cries, sad conflict,
And the greatest part involving the colosseum

ใกล้กับแม่น้ำใหญ่ คลองกว้าง โลกจะถูกแบ่ง
ออกเป็น 15 ส่วนโดยน้ำนั้น
การยึดเมือง ไฟไหม้ เลือด น้ำตา ความขัดแย้ง
และส่วนที่ใหญ่ที่สุดเกี่ยวข้องกับโคลอสเซียม

โคลงนี้ ผมแปลเองนะ "ใกล้แม่น้ำใหญ่" น่าจะเป็นแม่น้ำไนล์ คลองกว้าง ก็น่าจะเป็น คลองซุเอซ ก็คือ อิยิปต์ปัจจุบัน สายน้ำแห่งนี้ แบ่งทวีป และถ้ามองลึกๆ ลงไปอีก 15 ส่วน ม้นคือ 15 ประเทศในยุโรปใต้เปล่า มีอยู่พอดี ....เข้าไม่ได้หมายถึง ประเทศอิยิปต์ เพียงบอกว่า อยู่ใกล้เท่านั้น ซึ่งยุโรปใต้ ประกอบไปด้วย 15 ประเทศดังนี้
  • แอลเบเนีย อันดอร์รา โครเอเชีย ยิบรอลตาร์ กรีซ อิตาลี มาซิโดเนีย มอลตา โปรตุเกส ซานมารีโน เซอร์เบีย
  • มอนเตเนโกร บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา สเปน สโลวีเนีย
การยึดเมือง ไฟไหม้ เลือด น้ำตา ความขัดแย้ง คือ เหตุการณ์จลาจลอย่างแน่นอน...และบริเวณที่จะได้ผลกระทบหนัก คือ อิตาลี ...โคลอสเซียม คือ สนามกีฬาของชาวโรมัน และนั่นก็คือ อิตาลี ........ให้ผมเดานะ จากหายนะทางเศรษฐกิจของกรีก ส่งผลกระทบต่อ ประเทศอิตาลี และลามไปทั่วยุโรปใต้ ที่บริหารจัดการเรื่องการเงินการคลังไม่ดี

Le changement sera fort difficile,
Cité, prouince au change gain fera:
Coeur haut, prudent mis, chassé luy habile,
Mer, terre, peuple son estat changera.

The change will be very difficult:
City and province will gain by the change:
Heart high, prudent established, chased out one cunning,
Sea, land, people will change their state
.

การเปลี่ยนแปลงจะทำให้ยุ่งยากมาก
เมืองและเขตจะได้รับผลจากการเปลี่ยนแปลงนี้
หลังจากใช้ใจและสมองคิดทบทวนดูแล้ว
ทั้งทางทะเลและทางบก ผู้คนจะพากันย้ายถิ่นฐาน

การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่นี้ ทำให้เกิดความยุ่งยากในเมืองและเขตการปกครอง มีผลกระทบอย่างมาก ผู้คนต่างทบทวนและตรึกตรอง ตัดสินใจย้ายถิ่นฐานออกไป ทั้งทางทะเล และทางบก....(ก็คงไม่มีจะคิดอยู่นะ ไปตั้งหลักก่อน)

อันนี้ เรื่องราวส่วนตัวนะ ผมอ่านหนังสือ นอสตราดามุส ตอนอยู่ ม.5-6 ผมหัวเราะกร๊าก อะ และเขาทำนายกว่าจะเกิดคลื่นยักษ์เข้าทำลายเอเซียใต้นะ ..........แต่เวลาผ่านไป ผมทำงานมาหลายปี มันเพิ่งเกิด แล้วก็อดนึกถึงความหลังขึ้นมา สิ่งที่เราหัวเราะ มันเป็นจริงเหรอ

3
Mars and Mercury, and the silver joined together,
Towards the south extreme drought:
In the depths of Asia one will say the earth trembles,
Corinth, Ephesus then in perplexity

ดาวอังคาร ดาวพุธ และดาวศุกร์ (คล้ายเหรียญเงิน) โคจรอยู่ในระนาบเดียวกัน
ที่ปลายสุดของความแห้งแล้งกันดาร (อินเดีย)
ทางส่วนลึกของเอเชีย จะพรั่นพรึ่งพูดถึงเรื่องแผ่นดินไหว
โครินธ์ อีเฟซัส ก็โคลงเคลงสั่นไหวไปด้วย

มันจะแปลยากนะ เพราะนอสตราดามุส เห็นภาพ แล้วเขียนเป็นกลอนวลี คนในยุคนี้ ต้องมาแปล เพราะถ้าเขียนอะไรตรงๆ จะถูกศาสนจักร์ลงโทษ ถึงขนาดจับไปเผาไฟ ข้อหา เป็นแม่มด หมอผี และก็ไม่น่าเชื่อ ทุกสำนักเห็นพ้องต้องกัน ว่า จะเกิดคลื่นขนาดใหญ่พัดจากมหาสมุทรอินเดียเข้าสู่พื้นที่บริเวณ คร่าผู้คนไปหลายแสนคน นักพยากรณ์สมัยนั้น บอกว่า จะมีอุกาบาตตกลงมา ผมก็เฝ้าดูนะ แต่มันไม่ใช่ กลายเป็นแผ่นดินไหวขนาด 9.7 ซึ่ง คนที่แปล คงเดาไม่ออกนะ เป็นผมก็คงเดาไม่เป็นเหมือนกัน

ถ้าเราย้อนเวลาไปดูปฏิทินโลกนะ ดาวพุธ ๔ ดาวอังคาร ๓ ดาวศุกร์ ๖ อยู่ในระนาบใกล้เคียงกันในวันที่ 26 ธันวาคม 2547 พอดีเลยคราบ เป็นไปได้ไง นอสตราดามุส เห็นถึงระบบสุริยจักรวาล ?

Edited by raksthaban, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:49.

#2 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

เมื่อวาน....12-12-12 น้องที่ทำงานยังบ่นอยู่เลยว่า "พี่ วันนี้โลกจะแตกอยู่แล้ว อิออนแม่ม..ยังโทรมาทวงค่าผ่อนของอีกพี่"

สงสัยพนักงานอิออนไม่กลัวตาย

คลายเครียดนะครับ.............

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

เมื่อวาน....12-12-12 น้องที่ทำงานยังบ่นอยู่เลยว่า "พี่ วันนี้โลกจะแตกอยู่แล้ว อิออนแม่ม..ยังโทรมาทวงค่าผ่อนของอีกพี่"

เพราะเขารู้ว่า จริงๆ เป็นวันที่ 21-12-12 ต่างหาก
เตรียมตัวแล้วหรือยัง รายการมีซับอิงก์ด้วยนะ ดูสบายหน่อย

#4 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

:lol: :lol: :lol:

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#5 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

จะเอาเครียด หรือไม่ก็ O K เอาเลย เลือกเอา แต่ที่แน่ ๆ

มีข่าวไปทั่วว่า..จะมี.(พายุสุริยะ) อันนี้ไม่ล้อเล่นนะ มีวิจารณ์

กันอยู่ทั่วไป..เขาว่าจะมี ผลกระทบ ถึง ระบบดาวเทียมด้วย

ช่วยกันระวังหน่อยก็ดี เรื่องนี้ไม่ใช่..หมอดูหมอเดา...

#6 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

นอสตราดามุสก็ทำนายผิดหลายเรื่องอยู่นะ

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#7 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

นอสตราดามุสก็ทำนายผิดหลายเรื่องอยู่นะ

อย่าเรียกทำนาย เรียกเขียนข้อความมาชุดหนึ่ง เผยแพร่ แล้วคนก็ทึกทักกันไปเองว่าเป็นคำพยากรณ์ ความแม่นยำตามแต่จริตคนตีความครับ

#8 Nabie

Nabie

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

คำทำนายอาจจะหมายถึงสงครามรึเปล่า เพราะเกาหลีเหนือพึ่งทดลองยิงจรวดระยะไกล แถม เกาหลีเหนือมีการทดลองจรวดนิวเคลียด้วยนี่ อาจจะไปยิงหล่นตุ้บที่ใหนก็ได้ เลยโดนหลายประเทศรุม

Edited by Nabie, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:42.

#9 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

^_^ เตรียมยื่นใบลาวันที่ 21 แล้วขอรับ บอกนายว่าโลกจะแตกขอนอนอยู่บ้านก่อนขอรับ...

Edited by wat, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:51.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#10 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

จะเอาเครียด หรือไม่ก็ O K เอาเลย เลือกเอา แต่ที่แน่ ๆ

มีข่าวไปทั่วว่า..จะมี.(พายุสุริยะ) อันนี้ไม่ล้อเล่นนะ มีวิจารณ์

กันอยู่ทั่วไป..เขาว่าจะมี ผลกระทบ ถึง ระบบดาวเทียมด้วย

ช่วยกันระวังหน่อยก็ดี เรื่องนี้ไม่ใช่..หมอดูหมอเดา...

-_- กลัวจะเป็นแบบปี 2000 สิลุง...ฝรั่งแม่มออกข่าวเสียใหญ่โต การสื่อสารจะพินาศ สงครามจะเกิด ฯลฯ...สุดท้าย... นั่งเมากับเพื่อนข้ามปี กลับบ้านไปเปิดคอม... ไม่เห็นมันระเบิดเลยวุ๊ย...

<_< บางบริษัทฯคงเซ็งเป็ดไปเลย เสียเงินจ้างฝรั่งมาเตรียมแก้ระบบกันเป็นแสนๆ สุดท้ายกลายเป็น "ค่าโง่"
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#11 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

stade, stadia ไม่น่าจะแปลว่ารัฐ หรือ state
น่าจะเป็นอย่างอื่น
We love fender.

#12 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ผมเคยอ่านหนังสือ พล นิกร กิมหงวนเล่มนึง
(จำชื่อตอนไม่ได้แล้ว)
ในนั้น ดร.ดิเรกเคยสร้างเครื่องข้ามเวลามากรุงเทพฯ 50 ปีข้างหน้า
(น่าจะเป็นช่วงเวลานี้)
บอกว่า กรุงเทพมีรถไฟลอยฟ้าบนถนนสุขุมวิทด้วยนะครับ

เล่าให้ฟังเล่นๆ ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

หมอดู..............ทายไป 100 เรื่อง บังเอิญ ถูก 1 เรื่อง

คนก็นำ 1 เรื่อง ที่บังเอิญถูก ไป โจษขาน กันใหญ่โต

แต่ทำไมไม่มีใครพูดถึงอีก 99 เรื่อง ที่ทายไม่ถูกหล่ะครับ!!!! :lol: :lol:

ป.ล. อย่าไปคิดมากครับ..ผมก็แค่ คิดเล่นๆ ขำๆ หน่ะครับ -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

ผมฟังข่าว หู...ฟังเพลง หู ... เค้าเรียก ฟังหูไว้หูเปล่าเนี้ย ??

Wat ..ก็ เชื่อดิ...ไม่เชื่อ จ่ายสดนา....

นี่ไอ้เจ้า..Google....มันเป็นบ้าไรไม่รู้ เพิ่งจะเข้าได้นี่..ป๊าดดด

บ่าย 2 กว่า...อยากจนปากเขียวแล้ว ถ้าไม่ตายซ๊ะ คงเลิกยาก

ช่วงบ่ายนี้ ค่อนข้างร้อน...ดินฟ้า-อากาศ ไม่ปกติ หน้านี้มัน-

ที่จริงหนาวนะ.. ก่อนนี้ ช่วงปีใหม่ 2-3 เดือนนี่มันหนาว แต่-

เดี๋ยวนี้ มีแต่ ร้อน-ฝน (หนาวหายไปไหน ?) วัน-คืน ไม่ย้อน-

กลับ...เวลา กลืนกิน ทุกสิ่งทุกอย่าง...

• wat likes this

#15 wat

wat

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

:huh: นี่หน้าหนาวแล้วเหรอลุง... กระพ๊มนึกว่าเดือนพฤษภายนขอรับ...

#16 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

จริงๆ คำทำนายของนอสตราดามุสมันก็เป็นโคลง เขียนก็อ่านเข้าใจยาก อีกทั้งเจ้าตัวเขาก็ไม่ได้ทำนายอะไรตรงๆ ผู้คนก็ได้แต่ไปตีความเอาต่างๆนานา กันไปเรื่อยๆ แน่นอน ตามธรรมชาติของคน มันก็มีแต่เรื่องร้ายดีกว่าดีอยู่แล้ว

เมื่อก่อน ก็ว่ากันว่าตามคำทำนายของหมอดูชื่อสะท้านโลกคนนี้ก็ว่า ปี 1999 โลกจะแตกหนิ

แล้วมันแตกที่ไหน?

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#17 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

จริงๆ คำทำนายของนอสตราดามุสมันก็เป็นโคลง เขียนก็อ่านเข้าใจยาก อีกทั้งเจ้าตัวเขาก็ไม่ได้ทำนายอะไรตรงๆ ผู้คนก็ได้แต่ไปตีความเอาต่างๆนานา กันไปเรื่อยๆ แน่นอน ตามธรรมชาติของคน มันก็มีแต่เรื่องร้ายดีกว่าดีอยู่แล้ว

เมื่อก่อน ก็ว่ากันว่าตามคำทำนายของหมอดูชื่อสะท้านโลกคนนี้ก็ว่า ปี 1999 โลกจะแตกหนิ

แล้วมันแตกที่ไหน?

แต่เรื่อง เกิดคลื่นยักษ์ทำลายเอเชียใต้ นี้ ผมรับรอง พันเปอร์เซ็นต์ ว่า แม่นมาก ผมอ่านคำพยากรณ์มานานแล้ว และไม่เคยคิดว่าจะเป็นไปได้ แต่เมื่อมันเกิดขึ้นจริง ผมสลดใจนะ ผมฟังวิทยุตอนดึกๆ ในวันนั้น เห็นผู้คนรายงานความเสียหาย รายงานคนตาย คนพลัดพราก เขาร้องไห้ เสียงหลง ขับรถหนีน้ำ เขาโทรมายังรายการ ว่า ทางการไม่รับรู้เรื่องราวเลยเหรอ....เขาบ่นกันนะ ช่วงนั้น

และอีกเรื่อง คือ การปฏิัวัติรัสเซีย เปลี่ยนโฉม สังคมนิยม เขาก็บอก เขาอธิบาย แต่พรรณาจนเลอะเทอะ แต่ท้ายสุด บทสรุป คือ รัสเซียเปลี่ยนแปลง และแตกเป็นประเทศต่างๆ ตามที่เราเห็นเหตุการณ์มา..... จะว่า เราเพ้อเจ้อ ก็ไม่ใช่ มันเกิดขึ้น คนแปล คนรับสาส์นต่างหากที่แปลเข้าข้างตัวเอง จนทำให้เกิดกำกวม ไม่แน่นอน .....

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

๕๕๕๕๕๕๕๕๕ แตกซี แตกในสภา ไม่เห็นรึไง ?? วันนี้

วันเสาร์ เดี๋ยวจะไปเดิน จัก-จัก. ใครฝากซื้อไร อย่าลืม ฝาก

เงินมาด้วยนะ เว้ยยย...( ประชด แถวบ้านมันมีแต่ สั่ง ๆ ๆ )เงิน

ไม่ส่ง เรื่อง คำพยากรณ์ ของนาย ..นอสหลุด..มันก็ตรงมั่ง

ไม่ตรงมั่ง ตามประสาโหร ต่องแต่ง..ปัจจุบันนี้แหละ ก็เห็นมี

คำทำนายกัน แทบทุกโหร ๆ ดัง ๆ ด้วย เพื่อนในเฟซฯผมก็มี

โหร ดัง ๆ อยู่ 2-3 คน เคยคุยกัน เขาก็ว่าไปตามตำรา ตามดวง

ดาวดวงเดือนนั่นแหละ ก็มีผิดมั่งถูกมั่ง เราไปโทษแก ๆก็ โยน

ความผิดไปให้ตำรา... ตกลงใคร.ซวย.คิดเอาเองแล้วกัน.... :P

#19 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

โลกจะแตก หรือสภาจะแตก ยังไง สรท.ก็เกาะกลุ่มกันไว้ก่ิอน อย่างเพิ่งรีบไปเป็นรุ่นพี่ล่ะ
วันที่ 21/12/12 จะหยุดงาน เฝ้าบอร์ด เพื่อบอกลา ลูกๆหลาน เพื่อนพี่น้อง ชาว สรท. เผื่อ
โลกแตก ปุ่งๆๆๆ เดี๋ยวจะไม่ไ้ด้ร่ำลากัน

#20 wat

wat

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

:( เลื่อนไปแตกหลังปีใหม่ได้มั้ยขอรับ ปีนี้ได้หยุดตั้งสี่ห้าวัน...เสียดายง่ะ เฮ้อออออออ

#21 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

กำและ อดกินเลี้ยงบริษัท เลย ต้องไปเร่งนายญี่ปุ่นแล้ว เพราะ กินเลี้ยงวันที่ 22ธันวาคม เดี๋ยวอดกินเลี้ยง 5555555
รถที่ซื้อมาคงไม่ได้ผ่อน เพราะั ว่าโลกแตกก่อน ชาติหน้าตรูต้องไปหามาใช้ไฟแนนท์ไหมนี้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#22 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

อย่าเรียกทำนาย เรียกเขียนข้อความมาชุดหนึ่ง เผยแพร่ แล้วคนก็ทึกทักกันไปเองว่าเป็นคำพยากรณ์ ความแม่นยำตามแต่จริตคนตีความครับ

ใช่ครับ นอสตราดามุส ผมไม่เคยเชื่อเลย บทความเค้าเขียนไว้เยอะมาก เป็นลักษณะคำกลอน มันอยู่ที่คนตีความครับ เค้าเอาเหตุการณ์ที่เกิดแล้ว มาจับคู่กับ บทที่ใกล้เคียงแล้วตีความให้ตรง ไม่มี บทไหนๆเลยที่ระบุ วัน เวลา และไม่มีบทไหนเลยที่ เขียนถึงเรื่องใดตรงๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน